baada ya kuwaita wanakijiji afisini kwake na kuwafundisha kuhusu jinsi ya kuwalinda watoto sasa wanakijiji wanataka kujiuzwa kuhusu masuala mengine ya maendeleo katika jamii ya jbb bwana chifu swali lilouliza mzee kuhusu maendeleo ni la umuhimu mkubwa sana ni bora tuzungumzia jinsi gani jamii ya wakulima na wafugaji wanaweza kuishi kwa amani katika eneo hili hadija siku zote umekuwa wa umuhimu kweli lakini naona leo nataka kuboronga mambo kabisa hilo sio la kuzungumziwa kabisa nyanyarukia ni kweli wakulima nafugaji hatujakuwa tukipatana kwa muda lakini ikiwa tunataka tupate mabadiliko ni bora tuweze kuzungumza kuhusu jambo hili hapo ni sawa kabisa baba nzoma ila uchungu bado upo tufanyeje hapa jambo hili limekuwa donda sugu katika jamii zetu lakini kwa muda huu tumekuwa na amani na usalama naona ni wakati mwafaka tuzungumze kuhusu jambo hili jambosasabasi waa sisi kuzungumzia swala hili sio eti tunaamsha vidonda bali njiagea, ni kuona njia gani tunaweza kuishi kwa amani kwa hiyo tutafanya lipi hapa kwanza kabisa tuangalie chanzo cha mzozo ni nini chanzo cha mzozo huwa kipindi cha kiangazi pale nyasi zikikauka hapo ndipo mifugo huingizwa ndani ya mashamba yetu siyo nyasi tu bali viwango vya maji vikipungua na kukauka katika mabwawa wafugaji huleta mifugo mtoni na huko ndiko sawa basi kama tulivyojua chanzo cha mzozo bwana chifu je kuna mikakati yoyote ya kutatua jambo hili tayari serikali imeanza mradi wa kuchimba mabawa zaidi ili kuhifadhi maji ya kutosha kwa ajili ya mifugo lakini bwana chifu singekuwa bora wanakijiji wangeunganishwa kupitia uchimbaji huu wa mabwawa ili waweze kumiliki miradi na kuilinda vizuri hapo umenena sijui wanakijiji wanasemaje kuhusu swala hili wanangu kabla hatujaenda mbali ningependa kuwakosoa tatizo halipo na mkulima wala mfugaji tatizo ni nafsi zetu iwapo nafsi zetu zitaridhiana iwapo mioyo yetu itasafishika iwapo mioyo yetu itasamehe basi hapo tutakuwa tunapiga hatua kisha mimi naona suluhu ni watu waoane tu <laughs> mume wangu huyu kwa ucheshi <laughs> sijamwonea mfano nyanyarukia <laughs> sbabu ipo na ukweli jamii za wafugaji na wakulima zikioana mambo yatanyoka pia lakini kwa sasa naona ni bora tuwe na ushirikiano au mwasemaje ndio ushirikiano ndio kiungo cha muhimu hapo pia mimi nakubaliana nanyi sasa basi kabla ya kiangazi kianze na vita vianze tena si tujue vile mikakati ilivyo tayari serikali imepeana kandarasi ya kuchimba kwa mabawa lakini sasa nitafanya mkutano na wahus ili wananchi tushirikiane katika miradi hii ya mabawa pia tuangalie katika mikataba ya amani jambo la mwisho bwana chifu wale waliona kumbukumbu mbaya kuhusu mizozo hii pia ningependekeza wapate ushauri kwani msongo wa mawazo unaweza kuwafanya kurudia yale yaliyotokea nyuma hadija mjukuu wangu hivi msongo wa mawazo ndio nini msongo wa mawazo ni hali maazo mingi, ya kuwa na mawazo mengi yanayoambatana na hisia za uchungu au kusumbuka sana sana utokea iwapo unapitia hali ngumu za maisha au hata dhuluma za kimaisha au kufanyuwa jambo ambalo sio sawa lakini hili naomba tulijadili kwa undani siku nyingine kwa sasa tumekubaliana kuwa tutashirikiana ili tutatue mzozo wa kulima na wafugaji ndio yeah. halija haya basi sasa naona jua alipo karibu kutua chifu upona la kuongezea au tuhitimishe kikao kwa sasa tutahitimisha kikao wiki ijayo tutazungumza kwa undani huu msongo wa mawazo