karibu mtazamaji wa msasa tv online mimi naitwa ali rajab marekani yaiarifu un hatua ya kujiondoa who serikali ya marekani imearifu rasmi umoja wa mataifa juu ya uamuzi wake wa kujiondoa katika shirika la afya duniani ambalo ni who ifikapo mwaka 221 rais wa marekani donald trump amewasilisha taarifa hiyo siku ya jumaatatu kwa katibu mkuu wa umoja huo antonio guteres mwishoni mwa mwezi mei trump alisema atajiondoa kwenye shirika hilo ikiwa ni katika kupinga namna ya kushughulikia janga la virusi vya korona umoja wa mataifa umethibitisha kupokea taarifa hiyo inayosema marekani itajiondoa katika shirika hilo ifikapo julai 6221 msemaji wa umoja wa mataifa stefan dujarec amesema kulingana na nafasi aliyonayo guteres kama mwenye dhamana ya katiba ya who ya mwaka1949 yuko tayari mchakato wa kuthibitisha ndani ya shirika hilo kama marekani imetimiza masharti ya kujiondoa afisa mkuu wa utawala wa rais trump aliliambia cbs news kwamba washington ilielezea mabadiliko inayohitaji who kufanya na kujadiliana nayo moja kwa moja lakini shirika hilo limekataa kuchukua uamuzi huo taifa la marekani limekuwa mwanachama wa shirika la afya duniani yaniwho tangu juni 21 19 hii ni msasa online sasao kutembelea peji zetu za instagram facebook na twitter tunatumia msasa msasa msasa online online lakini pia usisahau ili uwe wa wa kwanza kupata kila habari ambayo inakuja kupitia hapa mimi mimi naitwa naitwa ali ali rajab yes, karibu mtazamaji tv msail habamakaribu mtzamajiwa baada ya mgonjwa kwanza mkoani idlib hospitali katika eneo la kaskazini magharibi mwa siria zimeamua kusitisha huduma zilizokuwa dharura baada ya kisa cha kwanza cha maambukizi ya virusi vya vyakoronakuripotiwa vilevile vile idara inayosimamia elimu imetangaza kufunga shule zote kwa mujibu wa afisa mmoja mwandamizi wa afya kisa cha kwanza cha ugonjwa wa korona kililipotiwa siku ya alhamis ya tarehe 9 julai 220 katika mkoa wa idlib eneo la mwisho lililodhibitiwa na wapinzani daktari aliyogundulika kuwa na maambukizi ya virusi vya korona tayari ameshajitenga na katika wadi maalum ya hospitali ya bab al hawa huku wagonjwa na wahudumu wengine wa afya waliokaribiana nao waliwekwa karantini kumekuwa na wasiwasi wasi mkubwa juu ya kuelemewa na mfumo wa afya katika eneo hilo la kaskazini magharibi mwa siria lenye idadi ya watu zaidi ya milioni tatu vituo vingi vinavyotoa huduma za matibabu vimeharibiwa na vita ya muda mrefu nchini humo vilevile vile afisa wa shirika la afya duniani who dr michael ran amesema mifumo ya afya duniani inahitajika kuendelezwa ili kudhibiti maambukizo ya magonjwa na kuweza kuhudumia idadi kubwa ya wagonjwa katika wakati huu wa janga la virusi vya korona pamoja na majanga mengine yanayoweza kuzuka hapo baadaye hii ni msasa online usisahau kutembelea peji zetu za instagram facebook na twitter tunatumia msasa online lakini pia usisahau kusbsb ili wa kwanza kupata kila habari ambayo inakuja kupitia hapa msasa online mimi naitwa ali rajab