changamoto kubwa ambao wanakutana nao wafanyabiashara kwenye mtandao wa internet ni kukosa wateja na wingi wa wafanyabiashara wanapokutana nao wengi wananiambia misaniko kiukweli mimi nafanya biashara na posti sana lakini sipati wateja kabisa kwenye kwenye nani yangu mwingine anakwambia tangu nifungue ukurasa wangu wa facebook tangu nifungue akaunti yangu ya kibiashara sijawahi kupata mteja hata mmoja kutoka kwenye mtandao hii sasa nataka nikwambie kwamba kunasa wateja kwenye mtandao wa intneti sio kukaa kufungua akaunti za kibiashara fabk nana na Instagram, kuposti picha kila siku na nap halafu nasubiria wateja wala kunasa wateja haitegemei hai kwamba umeunaposti sana ama unafanya sana lakini kuna, kuna sili ambazo unatakiwa una, una kuzifahamu ili uweze kunasa wateja kwenye mtandao wa nnet na siri hiyo ndio siri ambayo unaenda kukwambia leo kama ukifahamu sili hii na kuhakishia kwabisa kwa asilimia kwa kwa mia, mia utaenda kupata wateja wengi sana kwenye mtandao wa intneti kwa sababu umeshafahamu siri ambayo inakusaidia ina, ina wewe kunasa wateja kufanya biashara sio kuposti instagram na kuandika apchni halafu nasubiria wateja wala sio kuposti instagram na ku fanya promotion fyaunawalipia matangazo ya ama kuwalipa watu maarufu uh, kuweza ku, ku, kufanya matangazo yako alafu upate wateja hapana kuna vitu ambavyo unatakiwa kuvifanya kwanza alafu ufanye uweze kunasa wateja sasa vitu hivyo ndo vitu ambavyo natakiwa kufahamu. kufahamu na vitu hivyo undon, siri hiyo hivo shio no ntakwambia leokablatuaanza mi ni mkurugenzi na mwanzilishi wa program ya ambapo nawasaidia watijasiriamali kama wewe mbinu za namna unavyoweza kutumia mtandao wa instagram facebook na whatsapp kuweza kufanya biashara na kukuza mauzo na kuongeza mauzo kwenye biashara biasharasa nikakwambia siri tatu ambazo natakiwa kufahamu ili uweze kunasa unatakiwa kufanya branding Uh, watu unaweza ukalichukulia uh, kama sio kitu cha, cha, cha sana lakini ni ni kwa nini unahitaji kufanya ile ni kufanya kuweka utambulisho wako wewe kama wewe ongea unamaanisha ni kampuni ya simu ambayo i kampuniyaza mu ukiongea ukisema epo, unajua ni kampuni ya watengenezaji wa simu za iPhone hiyo ndioniyako branding. Branding weeh ni identity ya biashara yako ama ni identity ya kwako kwa wewe kama wewe as a solo sasa kwenye branding tunaongelea vitu gani kwenye sasa wewe unatakiwa kufanya branding katika sehemu mbili sijajua kama unafanya biashara wewe kama wewe unatakua kufanya branding branding branding na na kama unafanya branding kwa ya biashara basi unatakiwa unatakiwa kufanya branding. Tunaanza na business branding. Business branding, una kufanya tunaanza fanatua ca kwanza kwenye mitandao yako ya kijamii facebook na kuweza kufanya biashara hakikisha unatumia nzuri tukiongeleani jina la biashara yako yani fanya uchaguzi mzuri wa jina ia Uh, mtu ambapo anapo anapokutana na wewe mtandaoni kitu cha kwanza kukaridi huwa ni jina yani jina lako ndio ufunguo wa mtu kuingia kwenye akaunti yako kwamba inawezekana huko sehemu fulani umekutana watu kaza, nao, ukambia, na watu kadhaa umeongea nao ukawambia bwana naomba mkifika nyumbani ebu ka jina fulani kwenye utakutana na akaunti yanu ko jina linawakilisha rinas, biasharako mfano Ah, jina ina na biashara yako kwamba mii nauza nguo basi tumia jina jina ambalo ambalo ni ambalo pia. Kitu cha pili tunasema ni tunasema ile maelezo ambayo yako chini ya. ya kwenye profile ya instagram yale maelezo pale ni kitu cha muhimu sana hakikisha maelezo yale bio yako inaelezea kwa ufupi ni kitu gani ambacho unafanya unawasaidia nini watu wako kwa mfano ukiingia kwenye bio yangu nimeandika ninawasaidia wajasiamali kutumia mtandao wa instagram na facebook kuongeza mauzo ko tayari mtu ambaye anahitaji anahangaika kuongeza mauzo anajua kwamba hapa nipo sehemu salama amecambua kwamba mimi nafanya kitu gani kwa hiyo na wewe bayo yako hakikisha inaongea inamwambia mteja wako kwamba wewe unafanya kitu gani kwa mfano labda we unauza bidhaa za afya labda una, una, unauza uh, virutubisholishe kwa ajili ya kupunguza kitambi kwenye bio yako ningetegemea kuona kwamba ninasaidia nina, labda watu fulani wenye kitambi au wababa wenye kitambi kuweza kupunguza ndani ya siku kadhaa bila, bila kufanya mazoezi o ni bayo ambayo ime imevuta ime, ime ya mteja kuweza kwenda kuangalia kaofsi zako haa unafanya hicho kitu ni gani unawasaidia hiyo ni namba mbili kitu cha pili kwenye brand. kitu cha tatu ni rogo wafanyabiashara wengi hawana rogo unakuta kwenye kwenye profile picture mtu kaweka ni picha za bidhaa kumbuka bidhaa yawezekana we, biashara ambayo unaifanya inafanywa na maerufu ya watu pia kwamba edha unauza tv watu kuna wafanyabiashara zaidi ya elfu moja wanauza hiyo hiyo tv brand hiyo hiyo kwa bei hiyo hiyo sasa we unapoweka brandi unapoweka picha ya tv kwenye profile uh, unakuwa kwanza unakuwa mtu anakuona not professionals kwamba mtu anaona ah, huyu anafanya hayuko serious. logo watu wengi wafanyabiashara wengi ukiombea mambo ya yadogo nafikiri labda ni mpaka uwe na kampuni kubwa nd nawtakiwa meikidogo hapana logo nikama ilivyo jina logo ni identity na maana kwamba identity ambayo ukiweka sehemu yoyote mtu akiona ile logo anafahamu hapa ni kitu gani ambacho kinaendelea akiona logo yako anajua hii ni kitu imetoka kwa mtu fulanikitu cha, cha mwisho kwenye kwenyeni mwonekano waakunt wafanyabiashara wengi ukiachana na hivyo vyote mwonekano wa akaunti zao ni mbovu sana ni mbaya sana kumbuka mteja kabla hajachukua maamuzi ya kununua bidhaa anaanza kuangalia kuangalia sababu hakufahamu amekuona mtandaoni unakutana na watu ambao kitu cha kwanza kwanza anaanza akaunti yako sasa akikuta kua yako ina onekano mbovu anafikiia na biashara au akitu ambacho nakiuza hivyo hivyo akikuta akaunti yako ina mwonekano mzuri atavutiwa na atataka atafikiri kwamba na biashara ambao unaifanya itakuwa hivyo hivyo kwa mfano niliongea na wafanyabiashara kuna, kuna jamaa mmoja naye kanambia kuna akaunti ambayo alifr ni akaunti ya uh, akai-yaani uh, akawa ameipenda sana akapenda zile jinsi ilivyo mwonekano livyo akataka kufika ofisini lakini alipofika ofsini alichokikuta ofisini ni tofauti na kitu ambacho kilikuwa wapi mtandaoni alikuta ni ofisi ya kawaida sana ni frame uiko uswahilini lakini the way alivyobni mtandaoni unachukua kwamba ni kitu ambacho labda ni kitu kikubwa sana siu kama naelewa so na unatakiwa kufanya kitu kikubwa uh, katika katika katika hali ndogo yaani kitu kidogo katika hali ya ukubwa zaidi mwonekano wa yako wa kwenye kwenye hizo logo na kwenye wa ambazo akaunti yakonae anoa og natatu aaako ziwe ni Yani, anapoona, anapoona picha yako aweze kushawishika kuonaanaoonaweeutafuta kusha w yani, hivo ni vitu ambavyo haviacani wamaa mbayo natumia aikia picha ambayo mbikua yani, una, unafanya halafu unatuekea picha za wazungu afanyitu anaona kabisa huyu mtu Sio, vitu sio vya kwake weka vitu vya, vya, vya kwa uhalisia onesha uhalisia lakini kuza uhalisia, uhalisia wako yn yani tunasema ongeza ubunifu kwenye uo uhalisia sio kwamba kila siku picha ambazo ni free picture. no unaweza picha ambazo umezitengeneza tunasema ni ambazo ziko designed zikoueo ume, ume design yako umeweka logo umeweka maelezo caption kidogo na picha pembeni hiyo ni kwenye upande wa branding Kwa kwenye branding hakikisha kwanza unakuwa na unakua nanzuri chapili unaandikanzuri nzuri cha tatu hakikisha umetengeneza mwonekano uh, wakanti yako kwenyezako post. ni post ambazo zinaonekana vizuri na uh, ya pili ya ambayo itakusaidia kunasa wateja ni kwenye content. Content ambazo unaziweka unaweza ukashangaa uh, ni nini unaeza ni maudhui ni gani ambavyo unaviposti kwenye akaunti yako unaweza ukashangaa umefungua akaunti yako kila siku hivyo vile vilevile hawaongezeki wala hawafanyiji lakini nawezekananda mwingine wanapungua kwa nini wamekosa kitu ambacho kwa sababu sikiliza Insta, yani, the way instagram sababusklzaelivo ni kwambamtu uh, l anataka kuona kitu fulani kutoka kwako sasa kama weu hauna kitu ambacho mtu anakihitaji hamna mtu ambaye ataku kwo nt ndo zitakufanya mtu akufolo kwa hiyo kwenye mnasema kwamba kontenti zako ziwe zina uh, zinajali wateja wako sana kwa sababu unafanya unafanya biashara lakini ni, nishawai kutoa kama unanifatilia una sana nishawaikuambia kwamba lengo la mfanyabiashara sio kutengeneza pesa isipokua lengo la kufanya kutengeneza pesa ni matokeo ya kufanya biashara ila lengo la mfanyabiashara ni kusaidia matatizo katika jamii kwa hiyo uh, wewe lazima ili uweze kutengeneza pesa nyingi matatizo katika jamii jamii tatizo fulani fulani ni sugu kwenye hapo flani utaweza kutengeneza pesa sasa kontenti zako zinatakiwa ziwajali sana wateja wako lakini vile vile kontenti zako zinatakiwa ziwathamini sana wateja wako kotenti zako zinatakiwa kuwa kuongelea sana wateja wako na kontenti zako zinatakiwa kutatua matatizo yao na kontenti zako zinatakiwa ziweze kuwaelimisha s kama naelewa huo ni content, yani, wengi mnafikiri labda kufanya biashara biasharalazima ust piazaca za kwamfano mtu anaingia kwenye akaunti yako anakuta tangu posti ya kwanza mpaka posti ya mwishoumeposti ni nguo basi sasa mtu hana haja ya kuforo mtu kama wewe kwa sababu kama ni nguo anaziona kuna watu wengi wanaposti nguo labda ameshaf watu kadhaa mbao wanafanya biashara nguo o wewe na unafany Uh, unafanya kitu kile kile anaona hana haja anaendelea kufollow wale wale ambao ya, yuko nao kwa sababu uh, wana kitu ambacho ni kikubwa zaidi yako Posti zako maudhui yako yawe yanawalenga sana wao yawe yanawaongelea sana wao y yanatoa elimu sana kuhusu wao unaweza labda unauza nguo ukajiuliza ni kitu gani cha kuposti mbali ya kuposti nguo Uh, kitu kuna vitu vingi vya kuposti mbali ya kuposti nguo unaweza kwa mfano unaweza ukaposti ukatengeneza video uh, one minute video kwamba kutoa zile uh, style hack kwamba unajua wee ni ni stylish kwamba wewe ni unasema ni, ni, ni mwanamitindo kama unauza nguo wee ni mwanamitindo biasharaako wee ni mwanamitindo Ko, unaeza ukawambia kwamba ukatoa labda post ya kuelimisha kwamba ni kwanini mtu avae kiatu cha kwenye mazingira flani na kwanini mtu asivae kwenye mazingira flaniai aeaana faavae guo gai akindatama juma ngapi jumaa nataka kuenda u ngoja niingie kwa flani, niangalie ni, ni ngu gani nafaa kwenye mazingira ya bch kwahuo tunasema tuna kwamba kwenye maudhui kwenye akaunti yako asilimia ishirini ya posti zako ziwe zina promoti bidhaa yaani asilimia ishirini ya posti ziwe zinapost zina bidhaa zako na asilimia themai ziwe zinaongelea ama zinatatua matatizo ya wateja wako kwamba ndio hizo ambazo azukafanya Uh, flani ikavaa hivi amependeza hivi ukivaa uh, shati flani na suruari flani na moka flani utatoka kihivi ukivaa hivi ukivaa hivi unakuwa namna hii kwa nini mtu uvae nguo hiisehemu flani hiyo ndio tunaita style hack. na vitu vingine kwa mfano naweza ukajiuliza labda uh, mimi nafany kuna, kuna mtu mmoja alinifata alikuwa anafanya biashara ya kuuza mountain zile baskeli za kupandia milima nikamwambia sasa akaniambia mimi nitaposti nini mbali ya hapa nikamwambia wewe unatakiwa kumwambia mtu ni kitu gani kwa nini anunue baiskeli hii tofauti na hii yani mpe uthamani maudhu yako ni unatakiwa kutoa thamani ya kile kitu ambacho nakiuza ili mtu akiona ncha thamani aweze kukitafuta lakini nikuambie kitu kingine njia hii ya maudhuri ndio njia pekee ambayo itakufanya we uwe tofauti na wapinzani wakumbuka kwenye biashara hiyo unayoifanya yawezekana mko watu labda elfu moja mnafanya the business. sasa kama vile atafata eewaaofana utaai kua yuma hadi milele au km kuna watu labda wanajulikana yani soko la lada waesaktangulia t atu waaaa e u auuea utenea mauui mazui utaweza yani ni njia pekee ambayo itakufanya ku wale wafanyabiashara wenzako ambao kwenye kwamba kwamba changamoto wateja wanakuja kwako nimeona bei yako ni kubwa sana kwa fulani kwa fulani i amefananisha wewe na flani kwa mba, wewe ni kwamba wewe hujamwonyesha thamani ni kwanini uuze bei hiyo na kwa nini wale bei hiyo nanawam ukimoyesa thamani ya hicho kitu ambacho hata akiona ni kitu kikubwa sana isipokuwa cha kawaida bfanatnwa akutibu gonjwa fla mtu akaa ukamwambia dawa hii dozi ni shilingi lakimoja na ishirini akakwambia bei iko juu sana lakini kama ungekuwa umempa Uh, thamani akwanini ni yani, lazima atumie hiyo dawa ierakinaeshiri angeenda kuitafuta popote shida ni kwamba hujatoa thamani maudhuri yako hayatoi onenti yani zako hayana thamani kwa wateja wakon sili namba tatu ni matangazo nimekwambia kuna watu wengine tayari wameshaanza kufanya matangazo lakini wanamisi hizi sili mbili sii ya kwanzawamemisiiia pilies auui aa unakuta mtu anafanya matangazo lakini mtu kwa wanakwambia nitakusaidia kwamba faida shilingi hadi siku lakinimtu kinia enye ha ata auukinia enye atiyake atoa nunatakiwa ue kwamba uwe, yani uwe, uwe kioo yani kwa so, cha tatu cha mwisho kabisa ni kufanya matangazo weka wa wa wakiangalia ataaa faua fematangaoe katika makundi mawili kundi la kwanza huwa nasema ni Um, promotion hizi aina ya matangazo ni matangazo ambayo yanalenga kukuza aunti na ndio asilimia tisini ya tanzania wanafanya matangazo ya aina hii na wengi wao huwa wanaishia kupata likes nyingi kwenye kwenye matangazo ambayo yanayafanya unakuta mtu picha kwenye yake pale boost. anabonyeza akisha ya. anataka kulipa kiasi gani apate wateja no njia hiyo hi unaitumia ni njia ambayo tunasema ni ni posti kwa ajili ya kukuza akunti kwa sababu uh, cha kwanza post hii huwa inawapeleka kwenyewama unakuta chini wenye imeandika najikuta ume, uh, nakuta umepata wengi umepata likes nyingi umepata chache watu ambao amekutafuta ni wachache kwa sababu umefanya niost unataka post promotion tunasema ni post ambayo ni matangazo ambayo wanalenga kuongeza nment kwenye akaunti yako napoongerea unamaanisha kwamba watu walik watu wa wan watu waku watu wa kufahamu watu wa That is enough hiyo ndo s yani ndio unavofanya promotion hilo ndo lengo la hiyo promotion ambayo unaifanya post promotion ukiishia kupata kiisia kupatamia elfu moja elfu mbili elfu tatu lakimoja usishangae ni, ah, ni promotion ni sales promotion. Sales promotion ni ni ya ya kuongeza mauzo mauzo hizi ni ambazo zipo special hii ina, ina call to nyingi either mtu matoko mtu akupigie simu ama mtu atmia kwa hiyo unapofanya promotion hii facebook sana wale watu iletokua, watu watu ambao ambao wameangalia wamefanya action Konfano, labda ulisema watu Ko instagram a watu lazima aa whatsapp na vileile utalipa kulingana na idadi ya watu ambao tangazo lako limeonekana kwa watu milioni moja lakini watu ambao wamechukua uh, wametake action labda ni watu miamoja yaani watu mia moja ndo lisema watuaufat watu a watu wa, moja ndo whatsapp wame lakini wameona watu milioni moja kwa hiyo facebook watakata hela ya wale watu miamoja ambao watu milioni ambao wameona tofauti na mtu ambaye amefanya post promotion maanayake tangazo likionekana kwa watu mia moja kwa watu elfu moja atalipa hawa watu elm hajalishi watu wamefanya kitu au ili mradi amekutana na tangazo lako unalipa uh, cost per mil, au kwa kulingana watu ambao tunalipa cpc lakoa inamaana kwamba labda whatsapp ama wameenda simu ambayo wafike Kwa hivyo vitu wamefatamawndo vya kufahamu kitu cha tatu kwenye hizi promotion uh, ni kwamba utaweza kutarget watu kulingana na kazi wanazofanya kipato walichonacho elimu walio nayoambo ambao wanayapndelea kuafanyatndu ne tunakosema uh, kwenye utaweza kueti watu waone kulingana na elimu walionayo kazi wanazofanya kwamba unaweza kusema mimi nataka tangazo langu lionekane kwa wanajeshi nataka tangazo langu lionekane kwa walimu wa primari kwa ualimu wa sekondari inawezekana kwenye matangazo yakwa hiyo iaenda ku watu ambao wa wako na biashara yako Guys, hizo zilikuwa ni sili tatu za namna ya kunasa wateja kwenye mtandao wa intneti kama ukiweza kumnaji sili hizo tatu kama ukiweza kuzifanyia kazi mambo haya matatu ambayo nimekuambia basi na kuaikisha kua asilimia mia unaenda kunasa wateja wengi zaidi kwenye mtandao wa nnet hasa mtandao wa facebook instagram na instagram pamoja uh, na nasp naamini video ia hi, uh, audio hii imekusaidia sana sana sana na nikwambie ku kama ungependa niweze kukufundisha ama kuweza kuungana na familia ya wanafunzi ambao wanajifunza kutoka kwangu siri za kunasa wateja kwenye mtandao wa instagram na facebook nana namna ya kutumia mtandao hiyo kuongeza mauzo kwenye biashara yako basi hujachelewa sana chakufanya nipigie simu ama njoo nitaweza ni kukufundisha hatua kwa hatua Una namna gani ya kuweza kunasa wateja kwenye mtandao wanananamna kuongeza mauzo lakini pia kama ungependa na kushauri sana uweze kujiunga na koi ya business o ambayo itaenda kufundisha mbinu hizi zote za namna unavyoweza kuongeza mauzo kuni mtanda, kuni mtanda wa instagram na facebook na namna unavyoweza kutumia mtandao hii kuweza wateja naitwa mr kunasawatejamimi sana lakini kumbusa kitu kimoja cha msingi sana cha msingi ni kwamba uh, kama unahitaji kupata mafunzo haya basi uh, bonyeza basionez hapo chini kama uko kwenye kwenye kwenye youtube ama unaweza ukantafuta kwa namba ya whatsapp sf6 2hir2i 5678 saasaba sama inaelewa ni 6 2hir2i 5 789 ssaa utantafuta hapo nitakupa ushauri na vilevile kama utahitaji kujiunga na mafunzo basi ita, ita maelekezo na, na ya kujiunga itakupa for business ambapo utaenda kujifunza mbinu za namna yakuna sawateja kwenye internet na hasa mtandao wa na facebook na namna ya kuweza kuongeza mauzo kupitia mtandao wa naitwa nikuombe kitu cha msingi sana kwenye youtube kwenyenifatiie