yes karibu nmy podcastn thisis marti 9 segmentet bora kabisa ya ort codes a segment about music and artist lifestyle and today we are blessed with one of the guest mier alternative codes or pilo pound kama anavyojulikana sana sana so leo tutakuwa naye tunapiga naye story mob kuhusu vitu mbalimbali ambavyo vimekonektiwa kwenye mui anfan uh, sanasana yani leo tunaongeleakama so, natusikiliza tufatilie mitandaonita kote uko tunapatikana kamahizo ndo pi mama ambazo ipokuh na nawe mpenzi mfuatiliaji wa podcast. na mpenzi mfuatiliaji wa tuzote Zot, za podcast tukipatikana hukoote kama Next music Universe, lakini kwenye platform kubwa zote za dunia tunapatikana kama nuas kwenye paomzatukizungumzias tukizungumziaf kote ambako anajua kwamba kunassso karibu mu kwenye nutuweze kuzungumza na kupiga stomo karibuayubmetob yo, um, here najiskia faraji ya kuwa hapa Uh, and iblive tutakuwa tukiongea vitu ambavyo vitafungua watu wengine wengi na yeah. kua watu wengine ambao watakuwa podcast leo na hii seshen imesheni vitu vingi ambavyo mpaka um, mwisho wa mazungumzo naamini uh, kuna kitu watu watakuwa wamejifunza kuhusu mitindo jinsi gani inawezeka kusaidia kus hasahasa kwa artists na watu wengine ambao wanapenda sana mambo ya Yo, yep. uh, msikilizaji nahisi angependa kujua zaidi kuhusu pioun na eaieode so uh, um, kama co wa eaie unaweza pia ukashae na ukac moja kwa moja o yes, leo ni furusa wako wee kuweza kuzungumzia zaidi kuhusu upande wako na eaive then maswali mobo yatakuja kuhusiana na mambo mengine so sonahisi ni jambo yeah. tu just funguka uh, tukiongelea pio ni nani aied na mambo mengine ambayo anaunganika na na, codes na Pound. so unaweza ukaongea zaidi ili mtu ambaye anakusikiliza na kupaeh aweze kujua kwamba namfesi mtugani au anamsikiliza mtugani yeah, um kwanza uh, uh, i ni, ni, ni, ni mtu ambaye ni nickname watu wengi wanaijua nafikiri hata uwe kuna jina ambalo uliwahi kupewa alafu yeah. likawa kubwa zaidi ya jina ambalo ulipewa na wazazi wazazisoi yeah. uh, <laughs> ni jina ambalo nilipewa uh, back in days nikiwa dvance nmsichana mmoja ambaye <laughs> a <laughs> lakini um, kwenye kuzoeana kuongea um, na akawa anatamani niwe na nickname. nilikuwa nikitumia ambao aliponiuliza aliponiulizanikamwambia akuipendao jina lilikuwaji na kwanini akulipendamaa yani elfumbli m elfu mbili na kumi nilikuwa fom t um, fom t nilikuwa nikicheza kikapu yeah. shuleni so um, wale wanafunzi wa shule ile walikuwa wananiita playboy sio kwa maana ambayo <laughs> <laughs> sio kwa maana ambayo nyoti mgewaza <laughs> au mngewaza kwamba labda ni kwa maana hiyo ambayo mgemanisha nyie kwa sababu tu ya kucheza kika kanajiita so mpaka na maliza olevo, na oyu, waliye, ya ulevo ni kinem yangu ilikuwa lakini sasa nkakutana nahuyo aliyenitamlikaja kuwa kubwa kanambia mm-hmm ili jina alina maana nzuri yani aufanani nalo nalokuangaliankajitetea mm. uh, kwambamylipata mm. kweyelakini mm. yeah. aikumbariki so akanaambia nimpe masaa i4 n kama leo alafu kesho angekuja na jina ambalo kwa na kwakelingembariki watu wote wangeliskia akaja <laughs> uh, na hilo pyro pounds, pounds. Oh. ambayo hata mwanzo sikuwa najua maana yake so I had to ask. What this mean an aniambie ni kitu pound moja kwa moja mojami yeah. ilivyosikia mara ya kwanza kwanza likuwa lina sound good and well yeah. nkaa nafikiria pound kama nkaenda kwenye pound ile mipene mipene nini unaona sasa baadaye yeah. na nashukuru uh, mungu kwenye hizi ishu ambazo zimekuja sana sana teknolojia ilivyotubeba ilivyotubebaikaj e, hizi simu una tape neno linakuja za nini l tunaita yeah. unajua uki inakuja nini kwenye nani kwenye hii simu nenounajua uh, inakuja kitu kama bomu flani hivi mlipoko fulanimfikiria <laughs> kwamba huyu yeah, jamaa vipi hapa upanulie um, yeah. sasa manake d nikamuuliza um, ili kwanza nilimuuliza ili jina umelitoa wapi ulikuwa nalo labda nikajua labda kuna celebrity analitumia yeah. kuna celebrity alike, na nini nikajua labda menifananisha mm-hmm. na mtu ambaye anahilo jina kwa kakamwliamishe kama alivyo akanambia hapana mm-hmm. mm-hmm. nimeenda kwenye dictionary nilikuwa nikijaribu kuunganisha majina kutokana namna unavyoonekana na namna ambavyo nakuona baadaye ukija kuwa yeah aso naalikuwa naitwa aemsichana kaakawa pyro uh, yeye alisimamisha kama mtu yani kama unavyoweza mm-hmm. mfano okay. kama akaanaisimamisha uh, kama mtu yani mm-hmm. p mtu alafu uh, pounds mm-hmm. yeah. kwa maana yaesaakaana kama ni mtu mwenye pesas so, hiyo ilikuwa ni advance an yani bado naishi kwa pesa za, mm. za mama na nini mtu mwenye pesa naninikmu wenyeeaunkma meipajina ambalo <laughs> <laughs> kwangu ni mtiani kwa sababu hizi pesa mfukoni sizioni nikikuangalia sizionia ambeanamonekana ambaye pesa zitakuja na mm. itamchukua mtu muda mrefu kujua kwamba una pesa kutokaa namna ambavyo naj mimitindo bni hata advane kunivalisha shamba dress e ni nilikuwa redi kupokea adhabu kupambana na walimu hapa na pale lakini ni yeah. nivai ambavyo najisikia shuleni yeah. koo akaniambia hata mtu akikuangalia anajua una pesa hata okay. nikijaribu ni kusi ku, ku, huko mbele na kuona ukija kuwa na hela koo nikalikubali nikaanza kulitumia soy uh, uh, uh, yeah, majina kwaio nikaisahau payboy na kuanza kutumiaisimama kama mtu mwenye pesahiyo ilikuwa niacyai ukisikia okay. unajua kabisa jina lilitoka wapi uh, and, uh, uh, what about ambayo yenyewe inaadili natunaongelea na ni um, yeah. na kitu ambacho ukiongelea yeah. unaziongelea ukiongeleaunaziongeleasio kama ambavyo unazijua wewe jeans. Yeah. Uh, codes inataka kufanya ilivyo os... yes, yani, uh, kwanza speaking of the name yes. um, inamaanisha kwamba ni, ni, ni kitu cha tofauti mm. au njia mbadala ya uvaaji wa jinsi kwa sasa hivi yes mm. kwenye os uh, yetu mm. tunajaribu kuwana na jinsi ambazo zinakuwa tofauti na jinsi nyingine zote sasa hapo unaweza ukajiuliza hizi jinsi zitakuwa labda mtu avai na jivalisha yenyewe au ni nini lakini hapana mm kitu ambacho tunakizingatia sana alternative ni creativity yaani jinsi gani um, inaweza nyote mkawa mna jinsi ambayo inafanana mm. lakini uh, ya kwako ikawa tofauti kwa na mtu akiiona siweze kuipata kwingine mpaka alternative atupe details alafu tuweze kuitengeneza kwa okay. hiyo tuna deal na at the moment na tunachokiangalia sana ni ule utofauti hatutaki mtu ambaye anakuja kuvalishwa na yep. sisi mm, afanane mm. na watu wengine watu wanauza jinsi lakini awezi kuuza jinsi kama j kamazakwa yeah. sababu nyuma ya hiki kitu kinachofanyika n yani, imelala moja kubwa sana okay. kwa sababu watu wengine wanawezekana nua jnaf anaenda kuiuza sisi yeah. kwetu tunachukua jinsi Yeah. Tuna, designers, tuna designers alternative okay. coaches pale kuna designers wawili mm. um, na kuna mafundi ambao wao kazi yao kubwa ni kubadilisha wa hizo jinsi okay. kama ilivyo yeye anaweza akai kwa mfano mm. siwajua tufanani watu huyo anavaa saizw anavaa saiz ile kao zile jinsi anazi kutokana na anataka iweje mm. alafu kwenye kesi ya design yes. pia tunazi kwamba mteja anaweza akasema nataka ya kwangu iwe hivi na hivi na tukaweza kuifanya vile ambavyo anataka yeye hiindo hii ndo alternative hii ndoaiiami napenda kuitaao tunahalisha vitunitustiki hapo hapo kwenye alternative codes, kama brandy, kama brandi kamaakaakama unavyosematuangalie yeah. uh, mara ya kwanza nimeona una post logo kwamba mau kwa amba, out kwa mtengenezaji yes. kwa, kwa sababu mi mwenyewe nilikuwa amazed nilipoiona na mm. um, toi you ni <laughs> utakuwa surprised lakini surprised sana yeah, ni kwamba yeah behind logo ya alternative codes imekuwa inspired na in logo ya nmkwa sababu iremembawakatinex mui unive ilikuwa ndo tuseme unapokuwa unachagua designs yes. wale No, ah, designers, designers. wakati ananitumia yeah. alinitumia nyingi sana akia najaribu kuniamnamaawanguilipokuja ile na namna ambavyo nilikuwa nt najua mi naionayambai san k alivyonitumia ile tu kama nikamwambiaj yes, yeah. so, uh, logo Yeah, ndio ilianza kunichochea kujaribu kufanya vitu vingi vingine ambavyo nilikuwa siviwazi kwa sababu ukiiona kwanza mwonekano jisiiyani unaweza is something ambacho kiko mbali sana yaani yania nawazi kwambaunaiona mbali kwa sababu yes. uh, na hapa sasa ndio inakuja kazi ya kazi yeah, yeah, yeah, yeah, yeah. si wa ya ya ya ya grai desiner sio watu wakuwachukulia poakabisa wasababu sb kuna mm. watu wanakuja kama kwa sababu tuyaileginavyoonekanawanasema yeah, unajua ba ni kitu kikubwa sana kua kiaonekana ndo kihikitu kikubwa sana kwenye kuweza kuwatikituw kwamfano pia kama ulivosema kwamba ulikuwanagna msikilizaji anayeskilizaina wambaw Uh, eeunaongelea kitu ganihissoeti ve big um, kwa kukiona kwa kitazama yni hata vitu vyake unavyoviangalia kwa mfano sio ndogo kama unavyoweza ka ukaihania yeah na inapokuwa inapokuwansna kitu kingine inamana aiwezu, kitu ikiwa kikubwa na vitu vidogo vidogoi uh, ni kitu kimoja kikubwa kinains kitu kingine kikubwa yeah. kikubwaowanaweza yeah. wakaisi yan, na kila mtu angetamani <laughs> kufika labda hata hapa afilutulivu ambao mi naufil hapa nikiwa ndani i ya ofisi Um, speaking of the studio, yeah. Yeah. na na pale pale pale kwenye kwenye logo vitu kuuliza <laughs> pia kwenye logo vitu vingine kuuliza pia kwamba yeah. tunaona kama ni brand imekaa logo geaimesimama uh, yeah. uh, pale kuna neno kwamba don't look like eh, <laughs> kwambahi jambo li lazima tuliulizie kidogo Manake, mi podcast pia atakuwa anataka kujua don't look like the ina ek vipi nna hiyo hapo tunasema yeah. so, um, kwenye kuishi uh, nje kidogo uh, mm. kwenye kuishi huwa tuna njia za kuzitumia ili kuweza kuateni vitu ambavyo tunavitaka kwa mda huo mara nyingi wanakwambia mtu ambaye amefanikiwa au amefanikiwa ame, ame kua kitu fulani huo hmm. aendi na njia moja always mtu utahitaji kuwa na njia zaidi ya moja utahitaji kuwa na vitu vingi tofauti hmm. yani uta, utahitaji kuwa na plani ya kwanza utahitaji kuwa na plani ya pili ili uweze kufanikisha jambo moja kwamba hmm. hmm. ikitokea meinsingiya yangu nayoitumia ikafeli ni nini kitakuwa next hmm utakuja na plan b. so um, alternative codes yenyewe ni ni plan b kwenye mavazi yni yeah. something ambacho ukihisi umefeli kote kwingine ukija mm. alternative ukijaieio inakuwa ni, ni ya ya mwisho na sahiindiohyo okay. kwamba uh, like na um, hiki yeah. ndio kimekuwa kikinifanya mimi hata nakosa usingizi yeah, okay. uh, nikiamka natamani customers wangu wasifanane na customers wa watu mm-hmm. wengine yeah. nah, kuanzia yeah, kwenye ya yeah, nguo zenyewe hizo uh, mm-hmm. you know. um, kuja kwenye namna ambavyo zinakuwa zinafanyiwa kazi mm-hmm. namna tunavyowaendo customers wetu yeah. yani, tunamtengeneza mteja anayekuja kuvaa zetu hmm. asiwe sawa na watu wengine wote ambao wanavaa jeans. Hmm. unajaribu kunielewa kunielewakama hmm. hmm. m- hmm. umekuwa ukiona uh, tunakuwa tuna tunaza hmm. jinsia zote lakini tunataka kuwabadilisha wanawake wanawake yeah. za mavazi yaani yeah. hmm. wa, wanavaa vitu ambavyo wengi ukizunguka kwenye kubwa mi yeah. na zurura naenda sehemu nyingi nakutana nao watu wengi wengine unakuta wanafanana fanana yani kama ni jeans ni re- li li re- zile zile yeah. so nilikuwa na thamani hwabadilisha watu wawe na mionekano mingine ambayo ni mizuri yaani ukimwona kwa mfano ukimwona as alisi anapita aumfananishi na wale wengine kwenye kile chumba atakachokuwepo au kwenye eneo atakalo kuwepo ntomaaa <tumoha> wajaribu kuona fulani za jinsi ambazo Um, e, kwa tanzania zijakuwa popula sana yeah. lakini tunajaribu kuzileta katika mwonekano wa wasifanani okay. na watu wengine kwanza wateja wangu wengine wanaendaga biondi na kunaambia wao we like ah. wenyewe wanaogopa kufanana na watu wenginekitu so, <laughs> wa mbahosanasana uh, hata kwenye fashion, watu wanakitafuta yeah. kwamba utofauti uh, nahii ndio kitu kikubwa sana kinachomata yeah, yeah, uh, kuna fulani huwa unaipata ukiwa eneo halafu huko mwenyewe yani mpo wengi lakini anayefananiana na wewe hayupo kuna fulani unaifil wewe mwenyewe kwa hiyo hiki kitu nichokua ni kikifilm nikiwa tofauti kwenye maeneo mengi mengine nikawa na tamani hata watu wanaokuja kuitumia Uh, codes. watu watakaoiamini wavalishe uh, watu watakaoiamini kwenye kuchagua nguo na kuzivaa wasiwe sawa na watu wengine yani hata ikiwa ni yenye watu eh, zaidi ya m ajikute yeye n yani kama kavaa jinsi yetu ni yeye kavaa okay. na hiki kitu sasa ili kuwapeleka kwenye ule utofauti ambao nilikuwa na uwaza mm. eh, tupo hapo kwenye don't look like the rest. Mm. Na, na, na, nataka kuongeza kitu kingine naongeza product line nyingine kwamba mm-hmm. kwa sababu atakuwa anavaa jinsi zetu sasa nafikiri nataka kuwabadilisha hata kwenye viatu okay. tutakuenda kwenye viatu na bado vitakuwa tofauti sasa hapa mtu asiniulize kwamba labda <laughs> <Itakuwa na laughs> viatu unafanyaje lakini <laughs> najua chakufanya ikifika muda wataanza kuona yani, yes, kwa sababu hata sahivi kuna watu ambao wamekuisha niamini na, na wa yeah, okay. yeah. Yeah, wengine sio wadogo okay. yeah, wengine niambazo kitajamt anaeza kajiuliza imekua aini tumeongea vingi sana kuhusu alternative kamakama sure. kama kama kama factory ulivyoweza kama kusema hapo yeah. lakini pia tumeongelea vitu tume ambayo connected sana na alternative course yeah. uh, tuna, tuna, tunaona kwamba una dream big kwenda mbali sure. naona sasa tuangalie kwamba kwenye mbeleni wazolikiwa kubwa unaona ninaenda mbele lina achive go sindo hivo sure. kwahio kama ukiachievego tunaona kwamba kwa wenzetu mbele kuna zile fashion okay. yeah, zile hay siu kwamba kuna fashion h ambazo waga zinatokea kwa wenzetu na sana sana waga zinatokea fashion zinakuaga na, na msimu kwa mfano kuna msimu wa sama samana yes, mavazi yenyewe sasa kama sure. alternative kamamejipangaje kwenye hilo jambo kwamba kwenye kwa mfano upande wa bongobongo tukizungumzia dar darsslamni kama vile ainaga hayo mambo yni sama yeah. oh. ni ile ile wow. wow. mwanzo mwisho sasa un, unaweza uka, ukatuambia uka nini kwamba kwa mfano ikitokea kwa nini sisi kwanza hatuna hizo fashion naonhatuna hizo fashion kwamba hazipo kabisa yani hata hizi brand ambazo zinakuepo ambazo naingia kutoka nje awawezi kufanya kuhos kitu kama hicho kwa hapa bongo so unaweza ukatuambia vipi kwamba mtakuja kuweka hiyo kitu kama na mnaweza katubadilishia pia hiyo utamaduni ambao tuko nao kama watanzania kwamba mbeeniazo likihi unaona tunaa tukapata hizo runway pia tukaweza kubuni mitindo mbalimbali kutokana naawinsama na vitu kama hivyo kunaelewa kwenye sama lazima uwe na ungo flani hivi lalainisaa tunaangalia yeah. wazo lenu kamanie mmejing sana kwenye kutengenyeza abt maomatumen kwenyeikuna zinakujax yaani uh, za hivi um, amazing nzah yani, mtu akivaa lazima lazimaulizi umeipata kwa so, kwanza itakuwa wapikasau wanza itakua niy unakuwa nayo hizo mm, mm, mm, mm. kwenye hapana tayari mm. na, um, of waenye tunachokifanya na uaodo na unachokifanya shows nyingine kwanza mm. nafikiri huu ni ushindi mkubwa mm-hmm yaani alternative i inaenda kushinda bo niwiza inaenda kushinda vipi kwa sababu uh, dis wengi wabongo mm. kwa nini kwanza zinazoanzishwa hazifiki uh, mbali kwa mfano zipo fashion fashion shows hiho ziliposwahilih nawana push akinaalile mtula kwenye mitindo ulikuwa unajaribu naambia kwamba kwa nini hazipo najaribu kuambia kwamba zipo lakini zipo. kwa nini watu awazichkulii uh. yeah, uh, nafikiri uh, pamoja na kwamba uh, desines wetu wamekuwa wakijitahidi kuwa creative hmm. lakini shida inakuja pale pale kuigana Mm. yani mtu anachokuja kukiona mm. kwa marti leo mm. atakiona pia kwa kwair kesho kaa anakuwa oni haja ya kukizingatia aoni aje ya kuenda nacho sawa kwao ile hali ya watu kushindwa kuwa tofauti yani kushindwa kutafuta ule e, uui mm. ambao sisi alternative ndio tunataka kuja nao kwamba watu wasifanane mm. nafikiri ikitokea India. ikitokea uh, tumefika tunapotaka kwenda kwa mfano uh, by January, mm. next year kama mungu atakuwa ametupa w mm. uh, tunataka kufungua sasa hiyo hiyoo yenyewe mm. tuwe na mm. store ambayo ndani yake utakutana na ndani yake utakutana na mafundi yeah. it's not small. Yani, wow. it's cool. tukisema tukihi hapo mm. tukija kwenye vision yetu tunataka kuwa wakubwa zaidi ambavyo mm. naeza kfki na branches mm. na alternative natakiwa itoke nje ya dareslam alternative inatakiwa iende mikoa mingine iende arusha iende mwanza iende mm. yaani of alternative mkobayni mtu akiliskia jina natakiwa liende mahali na unalipelekaje huko sasa hizi zinatakiwa yes, yes, yes. zitumike sana na sisi tuko tayari kwa sababu wamshua kabisa hata wakiwepo au waandaaji wa hiyo waandaaji wa, uh, wa, wa hizo fashion hauwezi kujiuta kuua na sisi kwenye hicho kitu kwa sababu vitu tunavyoenda kuonesha ni vya tofauti tumezoea mtu akienda kwenye eh, fashion yeah. na namds ambao wamevaa something like vipensi vya vitenge yeah. vitengeyni vimezoeleka hadi mm-hmm. unaweza kabla ujaenda ukajua ni kitugani naendakutana nacho vitu kama mashati sijui mm-hmm. ya nini mm-hmm. wamezoea kuvaa yni hivyo vitu ukienda kwenye fashion kwenyey ukawa na nam ambao e, umewapeleka mm. unaonyesha vitu vya tofauti kama ambavyo sisi tunavyo yeah. nafikiri itakuwa ni kitu kikubwa na kinaweza kuja kufanya mabadiliko makubwa sana kwenye upande wa mitindo uh, unataka kuniambia kwamba <coughs> Sorry. okay Uh, unataka kuniambia kwamba umesema kwamba zipo wapa kwa bongo yeah. uh, lakini hazina mwamko mkubwa sana yes. unatak kunaambia kwamba ni kwa sababu kwamba nakuwa ni ndogo au kwasababu mziki wa bongo tunajua umeteka sanao sana. mm-hmm. ni sababu hakuna ushirikiano wa kutosha kwamba kati ya wasanii wa mziki wabongo na mambo ya ktunajua kwamba wanaoitumia sana ni atist na mastawa kubwa ambao wamesha mbeleni na nado sure. watu ambao mnawataget kama necariso nahisi ni kitu unahisi ni kitu ambacho kinaweza pia a ni sababu kwamba yeah, yani... uwepo wa, wa wasanii ambao wameshatusua kutowapa nguvu na kuwapa sapoti na kuwatangaza moja kwa moja kama kwa mfano tunajua kwamba wasanii lazima at ta tunga wimbo ataimba atashuti video kwenye kushuti video lazima atatakiwa kupendeza na kutumia brands mbalimbali nahisihilo inaweza ikawa ni changamoto pia kwamba wale waliopo wanaofanya hizo fashion shows awapate oti kutoka kwa wasanii ambao wameshafanikiwa yeah, um, of wameshafanikiwasoti kwenye mitindo hii ni changamoto na kweli inaweza kaa ni kirusi ambacho kinaitafuna fashion industry kwa bongo ukijaribu kuangalia kwenye industry kwenyes sorry to say this mm. lakini nafikiri hata wasanii wakubwa tuliokuwa nao mm. sio wavaaji mm. sio kwamba labda nikisema sio wavaaji mm-hmm. ni wachache ambao unakuta wanazingatia sana designs. Mm-hmm. yani kwamba natakiwa kuwa na mwonekano huu nahitaji kitu hiki kwenye hii video yani wengi wamekuwa tu ni kesi ya yeye kwenda kufanya shopping kufanyah kaliyako tsheti ngapi mashati mangapi u ngapi hivyo <laughs> wanakwenda wameshuti wamemaliza yni ukijaribu yeah. kuangalia watu wanaozingatia hivi vitu ni, ni wachache yani ambaye kweli unaweza ukaangalia video yake na kuona kabisa hapa mitindo imezingatiwa hapa mm. unamwongelea mtu kama jinako bro. Yeah. jinako bro speaking of jinako ni mtu ambaye yani ukiangalia video yake i yake uvaaji mm. unakuwa yani ni mtu ambaye anajua anachokifanya yeah, uh, speaking of, uh, jukes. anajua yeah. anajuna yes, um, yatkaio <laughs> yeah. yeah. ukijaribu kuangalia sio wengi ndio ndomana unaweza kuona tunawatafuta yani unawatafuta mm-hmm. kwao kwenye, kwenye, kwenye, kwenye ndstr ya, ya bongo freva uh, inawezekana sababu ya kwa nini pia mitindo kwa sababu hawa ni s ambazo ni kubwa watu wanawaangalia yni mtu mm. like kama kiaa yeah, yani, kama iko kaa kwanza bei yake itapandakamailiuaauiiutaana ugu3waokaa kaitumia akachukua insi kadha kwa ajili ya wake na yeye mwenyewe mm. aau labda aka mm. wakiwa kwa hata wana mitindo wengine ambao wanadini na vitu vingine mm inakuwa ni rahisi sana yani ni rahisi sana kwa hizi kitu kufika lakini nafkiri hatukwepi kwenye hatukwepi kuinvest kwenye kwenye kwenye kwenye hizo fashion ia hazikimbiliki mm. na vile vile watanzania wawe yawea kwa sababu watanzania pia hizi vitu inaweza zikawepo nikasema labda kama alternative nikaleta nika, nika hiyohaay nikalipa eyu nikandawa na m yes. wakaja kuvaa na watu wasihudhurie kwa sababu ni kitu fulani ambacho wanakichukulia kama ni cha class klas flani ynianza yani, ukienda shows nyingi hmm. wanaamini wanaenda watu fulani yeah. watu hawako tayari ukimeambia labda kiingilio tiketi yako vyaipita k alaki anaona kwa nini kwanini toida kwa ajili tu ya kuona watu wakipita mbele ya oh, kwahio mwamko pia wao, wa watanzania wa wenyewe na, na utamaduni wao umekuwa ni kitu kingine ambacho kinahinda s yah ya, ya, ya lakini tutafika kwamba nyie nia teyarindo hivo vipi hiyo ni b ambayo itakuwa inasti pia yani inaonekana moja kwa moja kwamba nguo fulani taari ni alternative kwa kama tunavyojua kwamba kuna kwa mfano kama zile zileanona yes. inakuja kabisa kama na LV, LV, tiyali, yeah. ni kiatu ni ba inajitangaza so ni jambo ambalo lipo hivo au lipoje yeah, kwanza uh, I'm proud of my team mym mm. yeah, thea ushin to wanapushi sana yni ni muda mfupi hatuna hata miezi sita kwenye ndus lakini naweza nikakuashiwa tumeweza kufanya vitu ambavyo Uh, watu wamekaa wa miaka wajamudo mm. kwa hiyo uh, speaking sin o lui ban kama guchibalenciaga uh, yeah. uh, yes. yes, na brandi nyingine ambazo ni kubwa kama hizo hata uh, african boy, african boy. boy. Yeah, yeah, yeah, yeah, akikuwa yeah. kitu ambacho labda aliye kinisheti alikianza alafu kikafika kao kwenye mm. vision mm. ya kwetu sisi tunataka kuja kuwa watu ambao ukiongelea jeans yaani option unayo moja bongo hiyo yeah, okay. ni vision yetu Ko, speaking of that uh, tha na factory ambayo itakuwa ni kubwa uwe mwenyewe umekili mwanzo kabisa kwamba ile logo kubwa b yaani yeah. ni kitu ambacho kikiona unatamani kikae hata kwenye bango kabisa yeah, kikae sure. kwenye t tisheti yako fulani mm-hmm. o ni vitu ambavyo tutavifanya yaani lazima kuna jens mtu atavaa iko branded kabisa iko um, uh, uh, branded kabisa alternative uh, a AC. ac ni bland kubwa bro na um, kwa mfano sasa hivi tunatumia jens ambazo ni high hih qualityni yeah. e wale manuacur ambao mm-hmm. ni wakubwa sana yeah ahizo ni jin ambazo napatanaongeleahizo mz tuatia kwa sababu unataka kuwatofautisha wateja wetu na wateja wengine wote mm-hmm. kwenye ya itakuwa tena iohotunatakaisimamakwambaananaelewa nachoongelea hapo yeah, oh, ni kesi tu ya mda ipe mda alafu utafla unalichukuliaje swala la, uh, unalichukulia la wasanii wa wa mzikobongoreva kutangaza bihaa au brand za nje yani unakuta tu ametupia tar amependeza nnashut de inaenda i sananahisi so me, umekuamfatiliajimzuriamziobongounakuta yeah. Ms. so, uh. msanii amevaa amependeza lakini brand inatoka nje na, na wimbo unaenda i na unapendwa sana na unalichukuliaji hilo swala linae vipi kwa upande wa ya wafsh bongo sana sana unalichukuliaje unaona kabisa amevaa bra kubwa sana na hajaingia mkataba wowote na kuitangaza ileamba yes. labda yenyewe fen yenyewen zimekuepo pei ambazo zinafuatilia na kuweza kuwa <laughs> kwamba Fake. Yeah, uh, ziko nyingi ziko nyingi na zimekuwa zikiwasaidia labda hata wao kuvaa akuvaa vaa basi yenyewe najua bro na mtu anaweza akanunua guchi alafu guch imeandikwa gumakitu yeah, yeah. <laughs> kama hayo amekuwa wakifanya ni nyingi kwenye mitindo wanafanya lakini hmm. sio wakuwalaum sana yeah. um, s ya mitindo kwa bongo hapa nyumbani bado ina safari ndefu sana yaani ukijaribu kusema kwamba labda mtu asivaa tsh ya guchi anavaa tsh hipi na labda pia awa watu ambao wao kwenye mm. wasanii wakubwa au ma wakubwa tulionao sio wepesi wa kusapotiana wao wenyewe kwa mfano mi naweza nikatengeneza hpa sawa na guchi labda yes. au zaidi mm. yni ukazingatia ubora zaidi hata hizo guchi wanazovaa wao yeah nikaiwekea logo pale ya alternative Codes. mtu akaikuta sokoni na anaijua kabisa kwamba hii ni nibongo mm. yani hii ni biashara ya mtanzania mwenzangu mm-hmm. ni, ni nzuri kwanza sio kwamba anainunua kwa sababu ni ya mtanzania mwenzangu ni nzuri lakini akashindwa kuinunua kwa sababu tu anafanya pilo kwa sababu tu imetokea bongo hiki kitu kimekuwa ni kikubwa nafikiri hata siku ukipata ukipata time ya kuongea na watu ambao tiari wameanza kufanya hiki kitu kwa mfano um, african boy yeah. ya juma mm. ukamuuliza oi anaoipata kwa manzi ah, au ukamuuliza mm. kwamba Shaini. vipi wamba mm. vipioanaoipata kwa ma mm. wakubwa mm. atakwambia kwamba wengi awamsoti mm. ka mara nyingine ni ushamba ku, kuona ni ushamba kuvaa kitu cha nyumbani yaani wanajiona ni wajanja kuvaa vitu vya nje na kuviacha vya ndani wakiamini ni ushamba lakini aekenashuahyo ni ushamba kuamini kwamba kuvaa kitu cha nyumbani ni ushamba aeza tukasema hata tunao wengi ambao ni washamba kwenyea neshambh ancukue limoja hhuko anaa kaamuakuva ho akini asikutumia ambayo tumetengeeaiara ying ushamba <laughs> Tu. tunaa kwa kasema kwamba jambo la kwamba kuvaa hizo brand ambazo atoka nje ni swala tu ambalo alikwepeki alikwepeki kwasababuyetu bado inakua lakini um, utayari wawa piakutumia vitu abavyo tayari vio kasabau okay, kwenye jisi labdahatunaatakuja kuawakwan lakini kuna watu taari wanavitu vingine yeah. zinatengenezwa tayari zipo african boy ana nzri anatengeneza atu a awaooo imetmia wke ningine ni ngumu lakini tuoi tuanze kuspoti vitu ambavyo tiari vipo hivi vitu ambavyo taari vimeanza vinaweza vikawa na vikafika mahali tukaona kweli tuna kitu cha kujivunia y yeah. uh, umeongea vizuri sana kama ni mfaatiliaji mzuri pia na upo updated na swala ambalo inaendelea tumepata kidogo changamoto ni kama challenge kwenye mziki wa bongo bongof tumeona yeah. kwamba vanessa esamd vimane ni kama vile yeah. amequit mziki hivi kwa mda flani ameongelea vitu vingi kwenye podcast yake na vitu ambavyo meongelea ni changamoto sanasana sana ambazo imedili alizokutana na nazo kwenye music na kama umeweza kufatilia nakupia tutakuwa kuna jambo flani umeliona kwamba kuna maisha kwenye industry mziki wa bongo kwenyemziki sio poa kuyaweka wazi lakini kamaeke wazi kama awasadia wengine wenginesa yeah kama nye mafashnist ambao tayari mnakuwa mna AMI ya kuwavalisha wasanii kama ao hiyo jambo kama vanessa mdee alivyoamua kukuita na kusema kwamba anaweka kidogo mziki pembeni kwenu nyie inawaafeti vipi swari zuri swari zuri lakini naweza nikakwambia kama ulimsikiliza vanessa kuna kuna siku alienda aliendanali na nilikuwa ni kati ya watu ambao walikuwa wakimsikiliza siku hiyo mm alisema ana quiti mziki lakini ajiachana na mziki yes. alafo, no. uh, remind you uh, vanessa ni celebrity tayari yaani yeah. ile kesituya kusema nimeacha kuimba aimvui ule, uh, ule ebrity yeah. kwa hiyo yeah. uh, ikiwa ni mimi au na watu wengine ambao wapo kwenye mitindo alafu alikuwa na dream ya kumvalisha vanessa moja mm. bado yupo kule kwa sababu amequiti amekwiti mziki kwa alivyosema lakini ajaikwiti tasnia ya burudani yupo kwenye kwenyepast anafanya yeah. na ana gro siku baada ya siku, siku kule kwenye kwenyeast yeah. na wafuasi mm. wengi pia mm. na ukijaribu kuona kwamba na nyingine ambayo ameigeni kutokana na, na mtu anayedeti naye hivi mm. kwa hiyo yaweza kuwa anaacha kuimba lakini jina lake likaendelea kukubwa vilevile yeah. kwao yeah. kama kuna mtu alikuwa ana dream nasisi kwenye mitindo naweza tukaona kama atujaruzi sana ye kuacha kuimba sababu okay. ataendelea kuvaa ataendelea kuapia maeneo mbalimbali ataendelea kuhitajiyni mbali, mbali, mm. ku, anaendelea kutuhitaji pamoja na kwamba atakua labda hitaji kusimama tena nyuma ya Mike kuimba mikuimba yeah, okay. bado tunaye sana kwenye utakuwa pia ni mtu ambayeti, kama masoko hiyo ni jambo jamo baloalipingiki na tunajua teknolojia imekuwa kubwa sana sa yani teknolojia ndo kitu ambacho kinaweza kikafanya kila kitu kiende wide, wide na io sana so tunajua kwamba unazijua stores kubwa sana ambazo zimekuepo sana sanasana ujasiriamali na zikispoti mauzo Yeah. stores kama ebay hizo stores yeah, okay. ebay yeah, Amazoni, amazon uh, zipo store kubwa zipo sana mentions yeah. na tunaweza tukaona kama alternative eaieodi maybe tukutegemee kuona kule kwamba utakuwa kwenye amazon maybe unauza brand unauza ebay tukutegemee huko maanake msikilizaji anawezaka anapenda kupata huko kwenye mtandao mkubwa sana instagram ysu yeah, sure. kuna wafatiliaji wengu toka aisa nje saa tataka kujua kwamba awa ya kupata alternative anawea kupaa wapib kabla hata aujaiongelea labda presence ya instagram na platform minatumia na facebook kabisa kwasababu yes, kuna yes. watu wangu kule yeah, una watu wanafikagaatm wanasema mimi situmii facebook tena lakini yeah. zakawambia wanakosea sana mm. kuna kunamake kubwa yaani Uh, mfano mzuri naweza ikawa ni kutoka alternative codes. alternative codes, bro inapata customers wengi kutoka facebook yaani ni kitu ambacho uwezi kukiamini na speaking of uh, kuwa kwenye online stores kubwa duniani mm-hmm hii ni ndoto kubwa ya, ya, ya, ya alternative codes. yani lazima tufike kila sehemu kwa kwasabau vitu ambavyo tunavitengeneza havina mipaka yani hatujajii ho kwa mwanzo tunataka tuibadilishe eh, mitindo ya nyumbani yani tubadilishe uvaaji wa hapa nyumbani kwanza kwaho tukiweza kufika maeneo mengi tanzania tukiweza kufika maeneo mengi um, yani ya hapa nyumbani kwanza tukiweza kuwabadilisha watu wa nyumbani Tuta focus kwenda duniani mm. hii ni focus yetu kubwa na huwezi um, kuwa unajiwekea mipaka katika ulimwengu ambao dunia imekuisha funguliwa mm-hmm. kwa mfano hata hapa niko naongea ni podcast mm-hmm. you never know msikilizaji uko states yuko uk unajua mm, mm. akatamani kuvaa jinsi yetu tunafanya mm. ziko hivi um, mizigo tunafanya eh, tunadeiva kwa mfano kama kwa hapa ndani na east africa hatuna mm. changamoto ya kutuma mizigo kokote yeah. yani mtu ambaye yuko nairobi kampala yeah. kigoma siuap mm, mm. mizigo yake inakuwa vizuri kabisa mm. na kwa watu ambao wako nje tunajua uh, majenti wa utumaji mizigo wako wengi worldwide tuna ndege sasa hivi hatuna changamoto kwa hiyo hiyoe kwasababu i miundombinu kidogo imeimprove sana yeah. yani auwazi ya kutuma kitu chako hata kama kinaenda malaysia Sam. singapore si wapi mm. vitu vinaenda na hizo um, stores bro naweza nikakwambia azikwepeki wa sababu kwa sababu pamoja nimekuambia kwamba january I'm, I'm thinking of kufungua hiyo fato mm. lakini naweza nikakwambia uh, mimi ni kati ya watu wachache ambao wamekwisha shtuka na kuamini kwamba kuna siku maduka fisico yatatoweka na teknolojia Zina, online na naweza nikaku naweza nikakuhakikishia kitu yani kabraja nioji kuhusubay kuhusu amazon kuuza vitu vituho yes. kwanza kwa mtu nakuja kumtaja kusoma wazo yake amekuwa ni makubwa sana yeah. uh, kuna kichwa kinaitwa chaulo uh, ya, chaulo mm-hmm. chaulochau yuko china lakini mm-hmm. amekua ni mtu ambaye tunaongea mara nyingi na muda sio mrefu sana anakuja kuwana duka la online ambalo litakuwa linafanya lina, lina, lina kazi kama unavyoona au amazon kwao ni store ambayo inakuja yaani okay. ni nimata tu ikamilike mm. alafu iende duniani kwao before twende amazon vile vile tutakuwa tuna kitu kingine ambacho ni cha hapa hapah ambacho stores nyingi za hapa zitaweza mm. kuwa zinafanya kazi huko kwa hiyo unaweza uh, ukaona kwamba tunaanza kuyaamisha ya maduka ysial mm. tunaamia online watu hivi wanaupenda ufalme bro na wateja ufalme sana, sana. yani ni hey, alternative wanaoishi yes. ufalmeyii matata eaimyi yes, uh, na derive yeah. ndio uko wapi na nini anakupa anakopa unamfikia mlangoni kwake unampa anachokitaka na anakuachia kesi unamwacha k watu hivi wapendi kuangaika nani anapenda kupigwa na jua amn, amn. wakati kitu anachohitaji anachohitainaa kikafika kwake aelwyo yeah. yeah, uh, ya mtandao ni kubwa sana inatusaidia sisi inatusaidia vile inakuwa inafanya urahisi mkubwa sana okay, yeah. uh, tunatafuta mvuto Sure. Yeah, uh, una licha ya wasanii wengi wa hapa bongo <coughs> yeah. na ma kuwa nayayawana mvuto unalichukuliaje unalichukuliaje yani unakuta ni b lakini pia akijinyonga vipi hata akitupia vipi bado mvuto unapotea yani inaonekana hajakaa mle yani wowasaaataatatuinanyonga n manakuta kweli lakini bado mvuto aukainahisiaga ni nini ni, kinachochangia mtu kukosa kabisa mvuto na basi na ana uwezo wa ku Mm, unajua tukiwa kwenye mitindo uh, mara nyingi kuna vitu vingi tunaviangalia hmm. yani nje ya kuona mtu kavaa ba kali katupia yenyewe afnomi naweza kusema kunawatu wanavaa nguo za gharama sana na wapendezi wamfano yni anaweza kui nguo yoyote kutoka sto yoyote lakini sio mtu ambaye yani, ya mara nyingi akivaa yani, akuvutii kwanini ajajipata baada yajiseh yeah. ya yani hamna mtu ambaye yani, mi naamini nguo azimtupi mtu yani nguo azimwachi mtu ni matatu ya kujipata kuna watu wanapendeza akivaa labda soti na uwezi kuvaa soti kila siku yeah kuna watu wanapendeza wakivaa outfits wakivaan yani wakivaa kitu kama kamashati kakichomekea kuna watu wakivaa eh, eh, jeans wanapendeza sana kuna watu wakihziambazo yani inaendaa na natakivaashai mm. mm. alafu kuna watu wako blessed, yani wao tunawaitan yni kila anachokiweka kavaa shati kapendeza kavaa uh, uh, tsheti kakaweka ka ka est kavaa ka ka suti kapendeza au ni wachache na nasemaga wnaka wnadamu ya nguo yani hy mm-hmm. hata akimdzania uh, like gunia kalivaa watu wattamani kulivaa gunia kwa sababu yeye kavutia ka, ka au ni wachache kwenye kwenyenfkiri wachache kwa hiyo kutokupendeza hatusemi kama E, ni vile tu awajajitafuta na hii ndo kazi ambayo natakiwa ifanywe na alternative codes na wengine ambao wako kwenye industry yaani yeah. umtafute mtu mpaka umpate yaani kwamba hu mtu nikimvalisha dsin fulani anapendeza mm. sema sasa shida inakuja kwao utayari yaani kwamba mtu yuko tayari kusema mchukue plalafu amwambia hii hey, hey, mimi na af kuvaa pesa ninayo hmm. hmm. naomba huo usimame nyuma yangu alafu kuhusu kuvaa mimi nakuachia wewe alafu akulipe awako tayari yaani wao wamekuwa wakiamini kwambanaweza oh, nice. nikapita alternative Codes nikadaka nikadak nikaenda nikavaatu alafu akavurunda japo ukavaa oh. vitu vya bei kao utayari wa wao kuwatumia wataalamu kwa, um, kwa sababu ujue mitindo ni utaalamu si so, kila mtu anawezakajawatu ngineanachemka ata kuvaawao wenyewe n tu mwenyewe awezi kujivalisha ndo wao nao wasema ko ni kama zingine ambavyo unaenda kwa daktari utamlipa ile itibhafya yako mm. kwahiyo mara nyingine wawe tayari au watu ambao unawasema ambao hatujawataja wako wengi wawe tayari unahisi swala la uchaguzi wa rangi pia inaza kaa na... dioina yani kabla hata ujaamaliza swali lako ni kweli yani color selection fanonakama mileo nilivyokuja kama, mi nilivyo kama yeah. nilijua ntakutana naauta <laughs> <laughs> na kitu flanicheusu enyezangu zimejaaa unaona tunayhatulivyokua yeah, unauvajwako loulizingatia rangi yeah, yeah. miwani yako fulani mikali sana saneussha yeah, yeah. lako fulani yani unaona kabisa utapost watu wataona yaani kwamba selection of ina mata sana kwenye mitindo Saan. bro kuna rangi sio za kuvaa mchana kuna rangi sio za kuvaa ofisini kuna rangi sio za kuvaa kwenye events yeah. kuna rangi sio za kuvaa usiku lakini ni watu wangapi wanavijua hivi vitu vituunasema kwa kwamba pia uh, tunasema kwamba kasn au location ambayo inakuwepo yeah. ni, ni, na yenyee ina inamata pia kama kuna kama kuna shere fulani kuna kala inabidi iwe ndio maana siku hizi kwenye harusi nyingi ya watu wameenda biondi wanachagua na rangi kabisa watu wasibugi zamani ilikuwa ni vurugunakuta yani, mtu yuko kwenye harusi lakini kavaa nguo ya chalafu anajiona mara nyingine au mtu yuko kanisani lakini yuko kama mtu ambaye yuko unaelewa yeah. ko mara nyingine uh, tunasemani muktadha kwa kiswahili uh, zinamata sana yani zinamata yeah. yani, mtu ukiwa disco mtu ajue kabisa kabisao uh-huh. uh, jana <laughs> jana nilikua nili, nilienda jana yaani yeah. uh, bado tuna changamoto kwenye uvaajiamevaasasa wandafu jana kuna mtu alikuwa alikuwa yuko bichi alafu kavaa kavaa nkajifunika yani nnni eh, yani kajifunika anabakiza macho tu yuko tufukobch so unaweza ukaona gani changamoto ni kubwa sana yani watu bado wajazingatia maeneo na wavae vipiiakwamba huyo uliyemwona kule unahisi kwamba pia maybe uwepo wa dini na mahadri pia ndio kitu ambacho kinaeza kinachangia ya, lakini nafikiri ina nafasi ndiyo ina nafasi dini ina nafasi yake kwenye maisha sio tu kwenye mitindo enye yeah. kila kitu achokifanya yeah. dini ina nafasi yake kwa wanawamini maana kuna watu hawana mm-hmm. dini pia lakini mm-hmm. i can assure you occasions zinapokuja kwenye swala la mitindo inabidi tujue kwamba kwambas so, utaenda kuogelea na dela bro. <laughs> yeah, utaendelea kuogelea umevaa hizo cuba aukuogelea na dela yeah. tumekuwa tukiona wasanii wanashuti video sana sana hizi singei unakuta watu wamevaa <laughs> na dela wako kwenye maji viuno vingi Yeah. <laughs> <Kama vina supportive. laughs> mm, uh, ili nayo tunasema sasa ni creativity. Creativity, Tunagiwa, uh, uh, yeah. of ninajuansngeli ni mziki wa kiswahili yeah. yani, Af, african music mm. ambayo waswahili wana mambo yao waswahili wana mambo yao fulani yaani vitu kama fulani hivi yaani hiv nanza ndio akishiki Yeah, yeah, <laughs> na, na, na, na, na, na, na, na, na, na waswahili wanazo wanazon <laughs> yani, madera yana mahali yanakaa kwa hiyo kwanza imei mtaani kabisa unajua yani, sisi yeah, una ni watu ambao tunafuatilia vitu vingi sanaazimhiyoyni yeah, uh, ya kwamba dera alinaga baton alinaga kishikizo mwanangu nilicheka sanapatakunakuta <laughs> vijana kweli ndio kitu ambacho wanapenda Dela dela hivi, yeah. wengine frani. wanaenda biondi kuna namna yao fulani hivi wanalivaa wanajua yeah. ukipitapita yeah. u <laughs> <fashion> <laughs> <laughs> yeah. yeah, wa, wanajua wao wa. kuna siku s tabidi umtafute mtu ambaye <laughs> uko sana kwenye madela <laughs> nah, swhili uh, of video nyingi za singeli kuwa na madela flani hivi kuma gana maji na margina. nini nafikiri ni nia ambayo wanajaribu kuitumia kuonesha uswahili wenyewe kwa sababu imajin singeli inacheza ile alafu eti mtu anaenda kushuti Eh, wake labda eh, wamevaa wamevaa wwamevaawameal wametupia kama labdamaona kwa, kwa watu ambao wa na, wa, wa video nyingine za zaaanoa mm. mm. ule uswahili yaani kuna waswahili wako unawaacha sababu ule mziki pamoja na kwamba duniani sunaenda dunianina lakini snop hata kilichoifanya ile kwenda kule eh, alikuwa yes, na vibe na nyimbo fulani ya, ya yes, yes. yes. hiyo yeah. eh, unajaribu kuona kwamba uh, wale uswahili wao ndo unawapeleka mbali zaidi si so, unajaribu kunielewa yani sm tunavyojaribu kuwa wazungu sana espeial kwa wasanii wetu mm. kuna vitu tunavipoteza vingi sana yaani ile hali ya kupoteza ule uwasili imeanza kutunyuma vitu vingi itakuwa ni ngumu kwetu kupenya kwenye, kwenye bill nndokama tunavyoweza kuwaona pia wasanii wa nai wakifanikiwaanda moja kwa, wa wa kwa moja wnand wanaenda manduni, na kitu chaoi chao kwao inakua nikitu kipya duniani sindoho mm, namwona mtu kama banboy uh, amekuwa akifanikiwa sana yeye kwanza ni, ni kuambie tu bab anazingatia sana mitindo hasa kwenye kushuti video zake namna ambavyo anaishi anaoishi ule wa afrika anavyoimba Ana vionjwo anavyovitumia kwa ule mziki kwanza ndio upo duniani yani anai, soko anai, la mziki duniani hivi linaifocus sana asahivi linai sanaafrikaanaibebakachana ile culture ya, ya, ya, ya, ya afrika inatafutwa sasa hivi kwa sababu eh, uh, platforms kubwa zote eh, za mziki duniani zimeshafanya kila kitu k kuna vitu alikuwa na vikosa ambavyo vo kwetu huko ku afrika kwao hmm. na bahati mbaya tulionayo sasa wasanii wetu wengi wamekuwa wakiamini katika umarekani nawo mziki auendi tena ma mai kwenye umarekani vanessa mda kupitia ast yake pia ameweza, ameweza kuliongelea hivyo kwamba wengi afrika wao wanawaza sana mbele wanawaza kwenda glb lakini akasema kwamba kuna Selena gomez wengi sana wako kule mbele yeah. Sting, wengi, wapati, wengi, wapati, wengi platform yeah. akasema kwamba sbera ukastik na kuliko na huko ulipo na ukatengeneza kile ulicho nacho kikaenda b yani wakaipenda um, kilivyoyani waka, waka yani, unaweza ukasema kwamba amesema kwamba unaweza ukatengeneza ule umarekani pale ulipo unaweza ukautengeneza we mwenyewe kuliko ku kwenda kule so ni kitu ambacho pia amekigusia kama Vanessa. yeah koo nilikuwa najaribu kukuambia kwamba watu wengi wakati wana kuwa kama wamarekani na kuhisi kama ndo watafanikiwa huko mm. wamarekani wenyewe wameshaanza kukataa wamarekani wanatafuta kitu afrika. kutoka afrika yeah. okay. ndio maana unaangalia hata tuzo kubwa BT, Grammy, zinaanza kuwa yes. uh, watu wa hapa ndani kwa sababu, kwa sababu vitu wanavyo vingi viko hapa kwa hiyo watu wengi ambao wamestiki kwenye uafrika wa mm. eh, kama bana amekuwa sio kitu kigeni tena ani kusikia akashinda hata a aitakuwa ni ishu mpya kwa sababu amestiki pale na amekwisha ishawishi dunia wasanii wote wa wakubwa duniani ni wachache labda wamvimbie wa tu lakini wanamjua, wanamjua sana. na wanamjua kutokana na mziki wake yeah. Ginwini, yani, ginwini african content kabisa kwa hiyo uh, yake pia inamata yeah. mm. sometimes natakiwa kuangalia hata majina yakuyatumia ndio maana hataspiki nguvu au tumii nguvu kubwa sana kuwashawishi watu wajue unafanya nini yeah, well. yani akilielewa ya jina tu anaweza akatengeneza concept ya nini unakifanya well. ya yeah. na hili swali limetoka ni kwenye singeli lakini naweza nikakwambia tu kuna siku mm-hmm. kuna siku mm-hmm. singeli itakua mahali ambapo bongo freva ijaenda Kwele. kwa sababu ya ilesasa na wao wasianze kutoka yaani mtu anaweza akaja na singeli yes. tukamjua anaimba singeli then akaanza kujaribu kuswich na kwenda kuimba huko kwingine walikobanana watu wengineo kwa sababu kwa ina yu kubwa kuliko bongo freva yenyewe yaani ina nina viunjwa ambavyovinatafutwa speak, singeli ni kwamba uh, ni just music. na and, uh, nimesikia mara nyingi pod na wasanii wenyewe wakijaribu kuniambia ku kitu ambacho kiukweli kabisa kabisaa uh, uh, nimekuwa inspie kwamba wengi wao kwanza wao waandiki zile nyimbo yani ni mzuka tu aid kagonga biti zile ngoma zimelia mtu kaingia kaimba na watu mtaani wakacheza kwau unaweza ukaona ni kitu fulani very e vivo vitu wanafanya watu wachache kwenye mziki fanya jezindo waskiaandikagi nyimbo anakuja tu anatemaba nyuma poyaboth aana imeisha kwahio unaweza ukajaribu kuona watoto wako talented kiasi gani japo inawachukulia waswahili lakini naweza ukaona kwamba wana vitu vikubwa vingi ambavyo is wakiamua kustiki navyo wanaweza wakaenda mbali zaidi na wakaitangaza ile y bado yeah, sure. na music kama ni msikilizaji ambaye anatusikiliza kama podcast kamansi atakua anaendana sisi moja kwa moja kwenye mitandao yetu na kwenye zoteambazo tunapatikana kama uh, tukisemea fashion tunaangalia tukumekuepo wasanii wengi hapa bongo amekuja na brand za nguo na vitu kama hivyo lakini wameshindwa ku na kuah unahisi hii ni changamoto mba inasababishwa na nini maybe Mm, kitu ambacho nimetoka kukiongelea tu hivi kwenye upande wa mziki wa singeli kwamba watu wanaoimba hata singeri wakiisi wamefika mahali wamejulikana na wanataka kuama hata mm. eh, hizo nyingi ambazo zimeanzishwa na kupotea ni kwa sababu walikata tamaa mapema yani, yes walikosa watu wengi wanataka matokeo ya nime leo kesho nipate ni faida mm. kwa mfano kwa kwetu sisi nikijaribu kuambia codes kama kamponi mm. yaani hatujaanza kuiona ile pesa kabisa yeah. na wala utegemei kuiona ile pesa ikionekana labda mwaka huau mwaka kesho yaani okay. tunaweka misingi ya hiki kitu kuja kui ambayo ni kubwa sana kwa baadaye yeah. yeah. na hizo nyingi ambazo unaona zilianzishwa na kferi ni mtu wakati unaanzisha kitu mawazo yako yanakuaga ya nakuambia kwamba nitafanikiwa kupitia hapa mm. kwa ukiingia sasa kwenye e mm. unaanza kukutananunaanza kukutana na vitu vya tofauti yani unaisikama ungeingia labda wiki ya kwanza uuze hata pes mia za pdkt yako unaingia wiki ya kwanza ya pili ya tatu ya nne aujauza hata pes moja mtu anaanza kuona kwamba yupo kwenye kwa mfano nafikiri pia watu wanahitaji kuwa na, na, na, na elimu ya biashara kidogo pba uh, uh, eh, mi nazokaa nina faida kwamba yeah. nafanya hivi lakini kidogo um, pia kwenye kidogokwenye kwayo unaambiwa katika biashara zote zinazoanzishwa yani mpya zinazokuwar mm. mm. au kwenye uchumi tuseme yes asilimia 65 ya biashara zote mpya huwa zinaanguka tatagani au kutokata, kukata tamaapema ni necha ya biashara niecha ya, ni, ya biashara ni kwamba kuanza na ku kwa mara mojao ni biashara asilimia 35 tu sasa jiulize biashara zote unazoziona ni kubwa zimesimama zilianguka na kuinuka mara ngapi nahisi pia msikilizai atakuwa amejifunza kitu tuko na mtaalamu wa biashara lakini pia tuo <laughs> yeah. uh, so, na mtaalam wa kama sahisi utakua umejifunza kitu kupitia hilo jambo ambayo ameweza kushea nawni mtaalam pia ka kama unataka ushauri wa kibiashara na mambo fulani ya ki, uh, tunaita mambo ya inter- yeah, yeah. so, um, kaaupitia okay, Yeah, watu wa dm kampatahuamkaswatu wasdmwajdmt tufanye vitu vingi vingine kwa sababu najua i haipotei tuko kwenye mitindo mi nimestiki kwenye mitindo sana yeah, yeah. lakini aimaanishi kwamba ile iled itaondoka kichwani au ile ne niliyopewa miaka mitatu itaondoka ipo yeah. na inatumika sana na naweza kuambia hata labda kwenye hiki kitu bila kuwa na, na, na, na, na knowledge, au bila kujua vitu vingi kwenye biashara ningekuwa um, apart from the fact kwamba leo mi nawe tunazungumza lakini umekuwa ni business part na ninaina yeah, vitu vingi ambavyo unavijua watu wengine awavijui ni key yani kwamba uanguke hizo ambazo watu walizianzisha wakaziona zina feli zikasimama kwenye upande wa sala na wakaacha hiyo ndio ilikuwa kubwa aliyoifanya na akianzisha hata kitu kingine kitaferi kwa sababu mentality yake haiko tayari kujiona akianguka ili ufanikiwe kwenye biashara yoyote kiachana hata na mitindo mm. watu wengine wanauza na vingine pia wanaskiliza mm. lazima kuanguka ukutegemee japo usifanye kazi ili kuanguka yeah. lakini kwenye vitu ambavyo unavyowaza lazima kuanguka ujue kupo je yeah una alternative gani nyingine una unab nyingine ulipoingilia kumeferi kwayo nabidi ue uh, tunasema kwamba ikishindikana a nenda bshindikana b nenda lakini vatu vikishindikana unaweza ukaenda hadi e, au qnenda yeah, mpaka zaidisyni so, yes. right. yani, na uwezi unajua um, uh, mara nyingine tunasema um, maasla huwa waferi kwahiyo uh, wajasiriamali wengi definition ni ya mtaani ni asla. yani it mata mtu ashamiliki factory ashamiliki kiwanda lakini ni asla. kwa sababu anakuwa anafanya vitu vyake ye mwenyewe kni yani, as zake ndio zinam atafika wapi huyu mtu kwa hiyo kuanza na kufanikiwa kwa mara moja hiyo mm. ni asilimia kwanza na kuanguka na kulazimika kuanza tena ni kwenye asilimia 5s so, hii um, yenyewe tnasema kwenye biashara kwamba ni watu fulani ambao wanakuwa wana misuri mikubwa y yeah, yani kwa hiyo biashara nyingi ndogo ventures ndogo zinazoanzishwa huwa lazima zipitie msukosuko na lazima uwe tayari sema sasa mm-hmm. tunakuja vile vile kwenye biashara ni watu wangapi wanaanzisha hizo brands ambazo wanaziona alafu akiwa wana vision kabisa yani kujua kwamba mi najipeleka hapa yani kwamba at least ile vishen yake labda ya5 ya, ya 0 mm. years ahead yeah. impe nguvu ya kuona naanguka leo lakini i still have time Let me fight kuna miaka mingine natakiwa miaka kumi niwe sehemu fulani yeah. na ujione ukikua hata right. kama unaanguka yani kwenye kupata asara ujione ukikua So, kitu kila sio kitu sana kwa hiyo nafikiri pia uh, kabla watu wajaenda kuanzisha hizo line, kuanzisha brands mm. wajinoe wapate elimu ya ujasiria mali hata miezi mitatu ili at least aambiwe hivi vitu vidogo kwamba kwenye kuanzisha kitu unaweza ukaanguka lakini aimanishi mwisho wa kile kitu kituunachukuliaje vipi hili speaker mwisho wa siku utakuja kutupa neno fulani na ndo swlambalo nalekea kukuuliza kwamba pu- wengi wamekuwa na ule utamaduni kwamba nilianzisha biashara fulani kwa kijiko kimoja ynlianza yani biashara fulani aa kwa jinsi moja uh, yeah, yeah. au kwa eza unakuta kwamba wakati naanza biashara maybe nilikuwa na kilomoja ya sukari kilomoja ya mchere mambo yakaenda so una... <laughs> unaliongeleaje vipi kwamba ni kwamba kamawaga um. wanatupa tu, wana ile hali ya kutumt zaidi kwamba uh, ili neno sio jipya lakini lakiniacha wasikilizaji podcast walisikie tena um, yes. anza ulipo anza Kwele. na ulicho nachokwenye um, biashara tutaongea kidogo kwenye kwenyekwenye biashara tunasema mtaji wako mkubwa sio pesa iliyoko mfukoni yeah. mtaji wako mkubwa ni lile wazo ulilonalo kitu cha kwanza yes. watu wengi wamekaa na vitu vingi wamekaa yes. wameka mtaani wana vitu vingi wamekaa mtaani wana nyingi ambazo zina hela nyingi. Yani nyingi ambazo zingeenda benki mm. lakini wanashindwa kuanza mechi inayoisha kwa magori matano bila mm. mechi inayoisha kwa kufungana magori sita au tatutatu ngapi mm. ile mechi ilianza yani ilianza kwa kupuliza kipenga Yeah. nielewanakuelewa na, na mwanzo ubao unakuwa unasoma bilabilamwisho bila, bila. wa siku mwisho wa siku aliyekuwa na mbinu zaidi aliyejituma zaidi na akawa na skills nyingi kwenye game ndio anakuja kushinda kwa hiyo nakwanza limekuwa ni jambo kubwa linaloinda ndoto za watu wengi sana kwanza yani ile kwamba mimi naanzams sure, hata uh, wakati wewe mwenyewe uh, kamam ikiwa inataka kuanza sidhani kama ulianza nani na, na, na, na, na no, sihani kama ulikua the ambayo ukaanza kuona in kama inawezekana umenunua yeah. kompyuta hii umenunua siu kifaa hiki ukagundua vifaa vingine havikuwa ukaachana navyo ukanunua vingine mm. leo tuko hapa sindio yeah, yeah. kwahiyo kuanza Yeah, limekuwa ni jambo ambalo ni yani uthubutu imekuwa changamoto kwa watu wengi sana yani mtu ana ukikaa naye anakwambia unaona mbona hiki kitu ni hela mm, mm. lakini kwa sababu akipiga el anayohitaji labda ili akianze anaanza kupigia of money. ambazo mm. kama tunavyojua wengi wetu nikujikuta tu kwamba benki ipo milioni kumi nianze amna lakini Na kumbe ya yeah, kwa mfano kama uh, wakati inaanza mi somo tushenisp kwa watu asij kasema <laughs> labda nimefika kule napopataka badobani na badu, badu, <laughs> badu, badu, badu, badu. Yani safari lakini <laughs> as safari imeanza ynmpaka yeah, yani, yeah. yeah, uh, mm, tumeona yeah. kitu kwamba kuna kitu cha kuweza kushaa na waskilizajsu yeah, sure. wajifunze t... japo mwenyewe na vingi vya kujifunza safari yangu bado lakini yeah. naweza nikaona ikiwa ni safari yenye matumaini hivi Yeah. Um, uh, speaking of mimi nilipoanza kiukweli hali ilikuwa ni ngumu sana sanai ilikuwa so ni, kama ni ku, yeah, ilikuwa ni kujiripua tu kwamba sasa nina hii laki hacha nianze na hi lakisio mgeni pia kwa acha nianze na hii raki raki ambayo kitafakari kwenye kuanza kitu yeah. unaona kama mna mahali inaenea lakini kwa sababu nina b uh, nina kitu ambacho kinaniongoza kutaka kwenda mahali mm-hmm. yaani kampuni kama kampuni kwanza bro mwogope mtu ambaye unaenda kuisajili kampuni ukiwa una hata fk benki yes nimeenda ya a yeah, yeah. sina, sina chochote sio yani kwa hiyo nachojaribu kusema yani, wazakana, ni nini mi sijafika pale n mtu nasikia labda naa ni lishakua nian likubwa labda kwenye <laughs> nani hapana uh, bado naenda lakini najaribu kumwambia to mtu kwamba naweza akawa na idea yake huko alipo mm. lakini mfuknilabda naefuhamsini mm akaianza sasa hapo na tumekuwa tukiona tuki kama motivation speakers hawana maana au wanatudanganya lakini hapana yani hata kama anakwambia kitu so kweli kwamba labda nilianza nachupa moja ya soda sasa hivi yeah. nina inaweza isiwe kweli lakini anachojaribu kukuambia ni nini anza anzi hapo ulipo na ulichonach au kiasi gani kidogo yani kabisa unaweza ka naona una tget ya kufanya biashara ya milioni h0 mm. lakini ulichonacho ni milioni m2 48 haipo lakini kama kuna kitu unaweza kukiananza yeah. mm. kwa mfano um, unaweza ukawa we ni mfano mzuri sana um, wamfano wwewe na watu wengine ambao wamejenga kwao yeah. nyumba unaijenga pale inapoanza kuchimbwa msingiakiwanja no. unakuta labda na mabati umenunua miaka mingi iliyopita na nondo umenunua miaka mingi iliyopita alafu kitu kikija kuonekana sasa watu wanasema ah, jamaa alijenga nyumba yake wiki moja haiwezi eh? kuwa hio yuma imejengwa hata, yeah. Yeah. ilikuwa ni ndoto ambayo mtu amejenga nyumba yake hata miaka saba nyuma nanua yeah. bati yeah. bati mbili yeah. bati tau nn anajikuta sasa na mabati anayotosha kuwezeka anaunua tofari mia tofari hamsini ngapi mpaka yeah. nyumbainajengwa huku naa yamtind kaona labda hmwaka ya yani, mmoja alternative ni big kubwa sana ni niba kubwa ya, ya na hivyo yeah. akahisi kama nilianza mwaka huo asipokuwa amesikiliza labda hii hiihn ya leo akajua kwamba kuna kipindi hata eh, t nilikuwa yeah, paaf. Paaf yani. unajua hata kuna kitu ambacho pia hata msikilizaji anabidi akipate kukielewa kwamba kuna vitu vinaendaga nyuma ya brand changamoto oga nyingi sana lakini uilinde brandi uilindeuweze kuonekana kwamba ipo vizuri so <coughs> ni jambo ambalo pia unabidi ulielewe kama kwenye biasharanajaribu kuhusia so, tunabid tufanye kitu ambacho kinandazote zinabidi ziwznashe hivi vitu mbao nawezakamfungualengo letu ni kufanya weweambao nasikilizauweze kuelewa nini tuna kwenye jamii tuato kupa na kufanya un lakini pia ili uweze kupata kugeini kitu kwenye kutoka kwenye podcast yoyote ile podcast sisi tunajaribu kupu ku au tunajaribu kumpa kitu mtu atakayesikiliza aweze kusikiliza kwamba hapa nimetoka na jambo fulani so kama umesikiliza na hisi pound kama CEO wa alternative ameweza kushia vitu vingi sana ambavyo vinahusiana na mambo mengi aujasiliamali tumeongelea music na vitu vingine lakini bado anajaribu kufunguka namna jinsi industry ya business na fashon na music inavyokwenda so pyro pound pioounturudi yeah. mpaka kwenye maswali tunasema kwamba fashin na. na music ni vitu ambavyo ni kama mapacha mapachahuwezi sure. kuacha na, na tumekuwa tukiona jitihada za serikali uh, sana sana jpm imekuwa ikitatua mambo mengi sana ambayo pia alikuwa na changamoto na ttulikua tujui kwamba yanaweza akatatuliwa sasa ukipewa nafasi kama one of the uh, dream h tunasema yeah. ya kuongea na jpm na uongozi kuhusu fashion unaweza ukaongelea jambo gani Yeah, um, vitu vitakuwa ni vingi vya, vya kuongelea lakini tukijaribu ku um, na, na, na mziki kitu pekee ambacho ingeweza kukifanya uh, wizara ya sanaa kwanza kabla hata mitindo haijakuwa mitindo yani kabla aa wasanii hawajavaa kabla wa aa wasanii hawajaenda kwenye kupafom kwenye ufanyaji yes. nafikiri wanahitaji Venu. kama arena wanahitaji arenayni yeah. yani, hivi vitu probably haikuwa focus kubwa ya serikali kwenye mziki na nini kama ambavyo zamani ulikuwa ukichukuliwa watu walikuwa wanaimbaimba tu yes. lakini kwa sasa hivi mziki umekuwa ni biashara ambayo inaingiza hela ah, nyingi na nam alidmi kwamba music imekuwa kati ya sekta chache ambazo zimechangia kipato kikubwa sana kwa ka yeah. na um, uzuri tuna rahisi ambaye akiamua jambo lake lakeakiamua <laughs> jambo lake linakuwa kwa hiyo akiamua hata labda kabla ya mwezi wa tis tuwe tuna alena itakamilika bro una mifano mingi ya vitu vikubwa vilivyojengwa kwa muda mfupi jua so, ukuta wa waanzanit kule ya, <laughs> within <laughs> a kwa hiyo yeah. akiamua wawe na narena watakuwa nayo lakini ningepata nafasi nyingine ya kuongea na mweshimiwa rais kumwambia vitu vichache kuhusu mitindo nafikiri uh, tuwe na namna ambavyo tunaweza tukafikiria kuwa kuwapa wengi sana yani kuwapa elimu wajue ni vitu gani wafanye kwa sababu kwenye nyingi ambazo zipo ambazo ju mm. wanamitindo wanategemewa sana na wasanii wasanii um, nao wanawategemea Li wanamitindo hili jambo lao lin wanamitindo pia wanawategemeali mambo yaoswala yeah. la mapacha inapokuja hey. kwa hiyo kwa sababu kunae kunaye kubwa hapa tunatakiwa kuvunja au kukataa ule mzizi wa iganaigana yni bado mi narudi pale kwenye kuigana igana yani unakuta huyu anatengeneza hiki kitu mi nakiona halafu nakichukua kama kilivyo hiyo ni kwa sababu watu wanaweza hmm. kuwa wana wanaen lakini hawana ya biashara kwenye yeah. biashara lazima ujitafute yani ukikaa mwenyewe hautatumia hata nguvu kubwa kutangaza kitu kwa sababu kile kitu takuwa nacho mwenyewe n kwa mfano uh, kama ambavyo naiona labda inamsainapoenda yes. mm. kwa sababu ya kwa sababu ya kwa sababu ya nani ya ya kwa sababu ya n zake ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, vitu ambavyo vimekuwa na next music vikiwaayani yeah. itafika ment labda kama watu ni kuiga wakuige wewe kwasabu sijaona mm. h ambayo inagongana na ya mtu mwingine yyote same kwenye mitindo watu wanatakiwa ifike mda hiwe mm. inawaongoza mm. kao watu kuwa creative mara nyingine wanahitaji mm. creativity sio tu kwenye, ku, kwenye uwezo wa ufikiriaji na ufanyaji wa vitu yeah. mara nyingine unahitaji mm. kuwa unajua ndio maana mm. nikakwambia ni uh, kwenye swali moja umeniuliza nikakwambia mm. watu wanahitaji wanahtjwanahitaji n ya ya ujasilia mali yeah. watu wajue ni kitu gani naweza mkakifanya hicho kitu hakikwepeki yaani yeah. huwezi kukwepa ujasiliamali kwenye mitindo kwo hiki kitu inaweza ikafanyika serikali ikiwa na naau inawaelewesha wakawa aw kwa sababu game, game imekuwa na imekuwa na watu wengi ambao wanajaribu sanaa na michezo inawafikia vizuri sana kwamba ni kitu muhimu sana ya sanaabauwapo yaani watu wanaothubutu kufanya wapo mm. lakini ni jinsi gani tunawapa vitu ambavyo hawana tlisti hivyo yeah. ndio changamoto ilipo pale na yeah. wakifanya mia mshua sure. tunaenda mbali yeah. yeah. yeah. tufanye sasa ni kama umejaribu ku- kuomba hiyo ya kuwasilisha jambo lako kwa kiongozi mkubwa kama huyo sasa tufanye ndio hivyo sasa umeaminiwa tunajua nchi kama nchi unaelewa Yeah, sure. waga kuna utamaduni huwezi kuweka pembeni kila nchi na utamaduni wake na taifa lolote lazima iwe na utamaduni pale endapo umepewa sasa