yeskaribuniii segment yetu bora kabisa ya yaeaou lifestyle an today tutakuwa tunaongelea na vitu tofauti ambavyo vinahusu mziki an niko bed sana podcast ya leo niko na wageni wawili dadas kuna pink na dada mwingine hapa anaitwa nimezoea sana kuita pingi kwa sababu ya kala uh, za nguo zako ambazo umekuwa ukichagua na ukivaa tuko wote muda mwingi sana so karibu sana Thank you. Okay. Uh, hii ni yetu ya podcast tunaitwa mi naitwari lakini napenda sana kutumia jina la lami nimewaita kuanani ili kwenye podcast yetu hii tuweze kuongelea vitu vile vitatu i mnapenda sana mzikiaglayana vitu vwezkuendanaziona kamazijiendamnapenda sana mziki na mmekuwa mwasikilizaji na mashabiki wa baadzi ya nyimbo za wasanii mb ninashukuru sana kwanza kwa kuitikia kuwepo kwenye podcast yetu hii ye. ni jambo jema sana s yes. mi na mambo mengi ya kuweza kuongea na nyinyi kama dadas mm. na kama uh, na fans wa music bare lets talk bareeabout jinsi unavoujua mziki kwanza tuanze nawevivya Uh, mziki ni kitu ambacho most of the people wanafanya wana yani their feelings kupitia yeah. mziki Kwa mm. ni kitu, kama burudani na pia ni kama kama ni experience ya mtu ambayo amepitia anaielezea ana kupitia mzikikwangu yeah, okay. yeah. um, mimi mziki ni kama kitu ambacho huwezi kuishi bila kuwa nacho sababu mm. mziki ni katika, vid, yani katika kitu ambacho kinaweza kika ku kutoka sehemu moja kwenda sehem nyingine ukiwa heard, ukiwa kwenye flin fulani kinacho kuus kwenda sehem nyingine ni mzikinakuchanganya mm, uh, sana na viyatuendelee mm-hmm. uh, kwa upande wa hapa bongo tunaadili na mziki wa bongoumekua yeah. ukifuatilia mab wasani gani Endawai. wakike sana sana. First. okay nilikuwa okay. ni nafuatilia nessa mde yeah. alafu pia nikawa inspired na nandi Why nandi because anakuja na vit- anakuja na creativity tofauti mm. najua watu wanafanya mziki kwa mazoea mm. lakini anessa mdee na nandi wamekuja na ideas video tofauti na nyimbo tofauti ambazo ni kama inakuwa kama burudani mpya ambayo haijawai kuwepomadamu ah, okay. mm, um, inaweza ikaa bit inafanana naye mm. lakini its different kwa upande mmoja mm. kwangu mimi nilikuwa namfatilia mpaka leo anesa yeah. lakini wengi wetu tumekuwa disappointed mm. yeah. uh, <laughs> statement tumekuwaaliotoa yeah. pia namfatilia ruby i like her voice ok alafu she's very natural ok um, pia yah i guess ni how to nandi2 yeah. yeah. ruby kwako na vanessa de ruby vanessa na, ko tunaweza uasema kwamba vanessa mdee bado wana mashabiki wengi sana, sana. sana. Yeah, okay. basi ni vyema kabisa kama bado mnawafatilia pia ambao wanatoa kama hizo kwamba wamemziki na vitu kama hivyo so its itsd kuona bado mnaendelea kuwa na watu kama hao so twende deep kwenye mi sana sana kwa upande naongea na, na nyinyi kwa sababu takuwa mnawakilisha upande wa dada shv so, okay. mm-hmm. wasichana mm-hmm. So, mziki umekuwa kimekuwa ni kiwanda kikubwa sana ambacho kinatoa ajira yeah. tumekuja kuona kuna wadada wengi wamejitokeza sana kufagilia mziki na kufuatilia moja kwa moja na wengine wamekuja kabisa kwenye tasnia ya mziki kupitia kuwa mavideo na vitu kama hivyo yeah. lakini kuna uh, kuna mtazamo ambao uh, wazazi wanao wazazi kama wazazi wanakuwa na mtazamo tofauti kabisa nakuwa kwa sababu video vixin, moja kwa moja anakuwa ni mdada unatakiwa kuvaa uhusika ne kama ambao naweza mkawtoa ujumbe kwa wazazi naweza mkalisemeaje ile kwamba wawape kwa sababu ni platform niari ipo na mziki unalipa tumekuja kuona kwamba kuna watu wengi wanafanikiwa kupitia mziki tumeona mfano kama mtu ambao unamfatilia sana nandi amefanikiwa anawaunulia watu magari uh, wazazi anawajengea nyumba yes. na anafanya mziki mm. na unamlipa sasa kwa wazazi ambao maybe hawajapata platform awajapatahawajapata mwanga wa kuwaonyesha kuwa kwamba wa waache watoto wa waweze kuenda moja kwa moja kwenye mziki na kuwa video unaweza ukawaambia vipi kwa sababu kule kuna vitu tofauti tofauti nakuta nabidi akivaa huhusika kama uh, uh, seani kwamba unatakiwa uvae nguo fulani ambayo iza itakuacha maungo wazi najua inakuwa imevuka kidogo utaratibu na mila na nadasturi za like kitanzania sasa kama nyinyi unazo mkatoa neno gani kwao tuanze na, kwa. na... Yes. Um, kwa upande wangu um, kwanza ny si, kwa upande mmoja siwalaumuzezi ambao wana, wana mtoto akisema wa anataka labda we, video vixen. awe awe mwanamziki wa kike ana kipaji lakini anataka kuki kukipeleka h yeah. um, kwa upande mmoja mi naona sababu kubwa ambayo wamekuwa wame nayo ni kwa sababu um, wanamziki wa kwanza ambao wamekuwa wakionekana ambao walikuwa yani wametoka kwenye levo ndogo kwenda kwenye levo nyingine na nyingine yeah. wanakuwa wanaleta sisemi kama ni yes tuendelee karibu kwamba wanamziki wa kwanza ambao wamekuwa ki... um, waki ni kwamba wanamziki ambao wa walikuwepo au kuna wengine ambao wa walikuwepo wakaja wakawa kwenye hali mbaya alafu yes. wakarudi kwenye kuwa kwenye situation nzuri mm. au ndio wanaosababisha wazazi wanakuwa wanakuwa kama wana kwa mm wa watoto wao au vijana wao kwenda kwenye mziki Ndeo. ila kitu kimoja ambacho wanatakiwa kukifanya wazazi kama wazazi au ningependa kuwashauri ni kwamba wazazi wanatakiwa mm. supportive supportive yeah, supportive ya sana kwa watoto wao yaani kipaji kwa upande mmoja au mwingine kwenye maisha yni wazazi wetu wanapenda sana kufikiria kwamba ambacho kinaweza kukutoa cha kwanza kabisa ni elimu sawa inaweza kutoa lakini pia kipaji kipaji ni muhimu sana alafu kama mtoto anapenda kufanya mziki na ndio kitu ambacho anakipenda huwezi kumpinga kwa namna yoyote yaani hata kama atasoma atazunguka atazunguka lakini mwisho wa siku ndio kitu ambacho anakipenda kwa hiyo wazazi wanatakiwa hata kma yn sio kusema moja kwa moja kama mwanangu usifanye hivi mshauri au mwelekeze kwamba unatakiwa kupitia st fulani ili ufike sehemu fulani lazima usome labda ufuatilie masomo yako kwanza alafu ndo ufikie kwenye ndoto zako kuwa supportive ni muhimu sana sanaok okay, kuwa mm. kwao unashauri kwamba wazazi bora wawape tu nafasi mm. ya kuonyesha kile walicho nacho na kuwa spoti hili mwisho wa siku Uh, waweze kuleta mkate nyumbani kwa namna moja ama nyingines yes. karibu kama alivyoongea lightness kwa yeah. wazazi wanatakiwa wawe very supportive kwa namna moja au nyingine na pia huu yani, the way awu mavisi na wanavyojiweka yeah. ni wanafanya wazazi wawe na mawazo yani, potofu kwamba labda mtoto wakiki akiingia huko anaweza kupotea yeah. ithin kungekuwa na u, maadili fulani ya kuvaa nguo za aina fulani ambayo zitawafanya wazazi waondoke na hayo ma, mawazo <laughs> okay. uh-huh. wange, wange, yani mtu angetokea angefanya kitu cha tofauti kwamba mactso lazima wae wakae wa uche mda wote yeah. wawe creative lakini pia wazazi napenda kuwashauri kitu cha muhimu kwa watu hao ni mm. kutoa ushirikiano mm. kwa namna yoyote yeah. kuwasaidia kuwaongoza kwa, ongoza, kwa mm. namna yoyote vile ambavyo mwanaye anaweza kutoka kupitia mziki yeah. okay. yes. ni kama alivyosema lightness wawe supportive pia na kuweza kuwapa uh, mwanga tunasema ushauri unajua mzazi ni mtu muhimu sana kwenye kumfanya mtoto aweze kwenda sehem moja ama nyingine tukirudi kwenye upande wa tamaduni na mavazi unajua tunaa kwa ukasema kwamba mavazi hivi amekua niya tofauti kidogo lakini back in the days, mavazi haya ya, ya? japo nakuja kwa tofauti, tofauti. lakini ndio yale yale ambayo mekuepo. na mekuepo tumekuwa tukitumia tukitumisana mavazi h tunavorudi kwa upande wa kabila la kimasai ni watu ambao wamekuwa wanavaa nguo kama sasa hivi hivi kamaunavozionaaunavosema mm. kwamba wazazi wajaribu kuenda numesema wa, wa, kwamba wa, wa, waangalie na mavazi yale ambao watakua anatumia kama video yeah. sasa tunavyorudi kwenye utamaduni wakwetu kiafrika mavazi kama hayo yamekuepo unaweza kun kitugani hapnukaona afrika kacha sasa umasaini wamekwepa wakivaa nguo za shanga ambazo zimekuwa zikiacha maungo nyuo nje unaelewa sasa nguo za hivi sio shanga lakini ndo kama hivyo zinaacha maungo nje so unasemeaji hapo ni kwamba sisi tumeenda beyond au imekuwa vipi mi ninavyoona tunapenda sana kuiga vitu mm-hmm. vya nje mm. hatukubali vitu vya kwetu mm. lakini tuekuwa na ule ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, watu wangeweza kukubali vitu vya kwao sutusingekuwa tumefika that beyond kukaa uchi katika kila video kama tunavyoona watu wanje wanakaa mm. tungependa utamaduni wetu na kuvaa nguo zetu yak yeah. yeah. okay. madamu um, kwa kuongezea hapo uh, watanzania wengi yaani kitu cha kwanza kabisa wanachofikiria baada ya kuwa kupata wimbo alafu kwenda kuibadilisha kuwa kwenye idea ya inakuwa yeah. hey, inakuayni kitu ambacho cha kwanza wanachokifikiria wameshapata ambayo utakuwepo watakuwa wanaanza kufikiria sasa tutapata hapi din hakuna yeah. anayefikiria kwamba niende kwa mama fulani anaweza akanitengenezea nguo fulani kwa ajili ya ku No. kutengeneza hata kama ukiangalia uki video nyingine zinazofanyika kwa maana hivi video nyingi ambazo zinafanyika ni video za k gotcha. eh, mm. lakini cha kustaajabisha tunafikiria umesema video za culture hapa tanzania mm. ya yeah, wameanza kuja pia cause mm. umesha, tume, unajua mziki wa sasa hivi tunaangalia international mm. anaendaje ukiangalia okay, kwa mfano mfanowameanza kuja, wa, kuja kacha Asana, yeah. sana wao wameshafanya yao yote kule kwao wameona yes sasa hivi ni muda wa kuiangalia africa kwa sababu maketi yao wengi wanaangalia africa mm. unaweza ukamwona msanii kama banaboy ana peleka uafrika sana na mziki yake nina hata video zinakuwa sana na maadhi ya kiafrika kao unawezakaona sasa hata sisi huko tumeshaanza kwenda kwenye hizo kama yes. nilivyoongea kwao tunapenda kuiga vitu wanavyofanya watu wa nje hapo nilikuwa naongezea tu ambacho ulikuwa nakisema kuhusu mm-hmm. culture na watu kupenda vitu vyao mm-hmm. tunapenda tuna sana kufikiria tunapenda kufikiria jina la ambalo ni jina la mtu ambaye anatengeneza nguo mm. mfano mm. A, na sio nani sio ile mantiki ya kitu ambacho atakitengeneza mm-hmm. ndo tunavyofikiria kwanza mtu anafikiria jina fulani ndo litasababisha mimi video yangu itakuwa sana badala ya kufikiria kwamba maybe nikimpa mtu fulani nafasi mm. akanitengenezea kitu fulani pia mimi nitamuongezea kipato nitamsababisha mm. jina lake likakua alafu pia mm. nikasababisha na mimi vya kwangu vikaenda okay. yeah. kwa hiyo kupeana nafasi ndo mm. kitu pia ambacho kinaweza kaa kinakuamisha kwenye vitu kama hivyo hivos tunavyosema o naosema kwakwe inauemekaji kwangu mimi raw modo, raw modo ni mtu ambaye anakusababisha ukafikiria uka yani ane, mtu ambaye unatamani kuwa kama yes. yani, Tuseme, kwa au kwa anachokifanya mm. au wee unachokipenda na anachokipenda ye vinakuwa sawa kwa hiyo unatamani kuwa kama yeye exactly. yeah, yep. kwenye maisha ya kawaida role ni mm. mtu ambaye unamwangalia unataka kufanya vitu anavyofanya yeye au kupitia njia anazopitia yeye mm. kwa hiyo ni mtu ambaye anakua na kwa namna moja nyingine wanaweza na na pia ya yeah. kwa upande mwingine tumeku, tumekuwa tukiona uh, watu wengi tunawafatilia uh, tamsiria esod na vitu kama hivo mm-hmm. ili no nenoolmoo unavyokuja sasa kukawa affected na uh, matendo ya mtu fulani ambayo unamwita lolmodo wako kwako weo inakufanya unajisikiaje kwa ina kufanya, ina kufanya, unajisikia. mfano umesikia amefanikiwa kupitia njia ambayo sio sahihi yeah. na weo ndi unamuitarolmodo kwako unaweza ukaichukuaje uka, uka sasa sababu ni mtu ambaye ar umekuwa naye vitu vingi unakopi kutoka kwake anakus kufanya mara kubwa lakini histori yake alikopitia na anachokifanya maybe inaweza ikawa sio kizuri wee kwako na unaichukuliaje sasa na ameshakuwa lolemodo wako unajua huwezi kumjaji mtu kwa mambo ambayo ameshapitia na ameshatokea yeah kwa hyo wako ni kwamba at that time anafanya vitu vizuri ndo maana unamwangalia yeah. people wanatakiwa waangalie zile na mm. vitu ambavyo vitawafanya wao, wao vit, watavitumia wao kwa njia moja au nyingine kufikia malengo yao mm. ko zile tabia mbaya ambazo au njia mbaya ambazo wamepitia yule sio lazima wewe uzipitie hizo mm. so. yes. yep. uh, kwangu mimi kuna kuna huu msemo wanatumiaga like wanasema penda usipende kufanya ninachofanya yeah. yani, ninachofanyayni usifanye ninachofanya ila fanya ninachosema yeah. kwa upande mwingine unaweza ukasema fanya ambacho n ni yani, swala tu la the side ya yeah. unachagua upande gani unachagua upande ambao amefanya vibaya unachagua upande ambao amefanya vizuri mm. unachagua nini au kwa mfano ametoka kwenye huyo rolmodo mm. ametoka kwenye sehemu moja nzuri mm. akafika sehemu nyingine alafu akashuka huwezi mm. hapo sasa ni wewe kufikiria kwamba wako unataka kuwa kama yeye ufail kama yeye mwisho mm-hmm. si wa siku hapana ni wewe kufikiria bo okay. yes. uh, wadada wengi bwana au wasichana wengi wamekuwa ni wafatiaji wa mziki mzuri mm-hmm. wao wanafatilia mziki mzuri tunavyosema mziki mzuri na hisi utakuwa unaelewa mziki mzuri ambao una mambo mengi mm-hmm. uh, sana sana wanapenda R&B. song mm-hmm. mziki fulani wa kusikilizwa kwanini iko hivyo and anm uh, lazima sana sana iwe mapenzi uwezi kukuta mdada wa kawaida sana sanasana anasikiliza hapana so wote mimi hapa nasikilizaga na nadhani wadada wengi wanapenda mm-hmm. kusikiliza kutokana okay. ni mziki unaochangamsha L-M-B. na na mapenzi pia ni, ni maisha ya kila siku kwao mm. lazima wapende husikiliza vitu kama hivyo kwa sababu ni vitu ambavyo vinawatokea vinawatokeamnapenda M- kubembelezwa eh? yeah, <laughs> <sure. laughs> kwao ndo maana mnasikiliza song na mziki mlaini fulani hiv huwezi yeah, okay. ukasikiliza kwa sisi wa dada, wengi tunapenda u ku... yani unatamani kusikia kitu fulani kutoka kwa msanii fulani kwa sababu sijui nisemeje affect you direct, directly no. mm. labda au umeshawai kupitia kwenye situation ambayo anaiongea mm. mapenzi mm. umeshawai au unasikiaga fulani alipitia ndo maana tunapenda kusikiliza love songs. na imekuwa utaratibu msanii anayetaka kutoka lazima kwanza wawaimbie wadada ili kidogo awe na mashabiki basi mnakua, <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Labda kwa sababu wakaka wengi wanapenda sizani kama ni kweli sio wote na ndo maana walio wengi wanawaimbia wana wa kwanza wadada aseni maisha yanaendelea Uh, tu, tuangalie upande wa uchumi kwa nyinyi mnavokuwa mnafatilia kanes kwamba ni wasome wa mambo ya biashara si sindo hivo eh? uh, mziki kwenye uchumi wa taifa mnavoona kwamba una uh, uchumi kupanda na ukizingatia hivi saivituo kwenye uchumi wa kati nyie kwenu mnaonaje nguvu ya wanawake nguvu ya wasichana kwenye esya sahivi uh, ina sana kwenye uchumi wa taifa au bado sana uh, karibu uh, mi naona ina kwa sababu the way wasichana wa, wa, wa, wa wakitanzania wanavyotengeneza mziki na video wanazo na, na mziki wao wanapoupeleka katika platform fulani mm. inaenda kututangaza katika mm. Yeah, sehemu tofauti za dunia mm-hmm. kwa hiyo kupitia hizo videos labda wakiona watasema hey, nimeona this hichi kipande labda ni, i wish nifike sehemu huko nikapaoni mm-hmm. kwao through music na hizo video anazotengeneza labda watu wanje wanaweza kutaka kuja huku mm-hmm. tanzania Mm. kufanya utalii na kuona mambo yanavyoenda na hiyo ito, inasa, inatusaidia S- sisi uchumi wetu kupanda kwa sababu tunaingiza watalii wengita yes. yeah. nice uh, kwa upande wangu m- mziki, wa, mziki wa wasichana au wa mziki wa wadada unaingiza uh, kipato cha taifa yeah. ni sawa lakini sio wvjana okay. okay. okay. yeah. mm. e, ni tofauti sana sijui tatizo linakuwa wapi lakini contribution yetu sisi hata ukiangalia wasanii wengiwa kike wanaenda aona yeah. mm. bado ni ndogo sio kwa kuongea kwa upande wa negative lakini hata tunavyoona tunavyoonadogndo no, maana nasema dada yetu anessa kwa sababu yeye ndo alikuwa anatupa direct, yani ana, pitisha wasanii njia flani na kulitangaza jina letu huko nje hmm. lakini kwa sababu yeye ameshindwa kuendelea inakuwa ina In wa msichana kuweza kufika lev flani anapitia mambo mengi magumu sio urahisi yeah. lakini kwa sababu yeye tayari alikuwa ameshapitia mambo fulani na yuko lev fulani alikuwa ni rahisi sana kutangaza nchi yetu okay. hmm. yeah. uh, uh, umegusia kwamba wadada wa wanapitia mambo mengi sana Nice point kwamba wanapitia mambo mengi sana mm. uh, kwenu nyinyi mnakuwa mnaichukuliaje kwa mfano wewe sasa upo nji ya tasnia ya mziki na unasikia kwa mfano kwamba kuna mambo ya rushwa ya ngono yeah. kwa kike, na unajua ni wapambanaji wanatafuta ugali na vitu kama hivyo ili uweze mwisho wa siku aweze kulisha familia na kubeba baadhi ya watu kwenu nyie inakuwa yani, ina kivipi kwamba yni inaukatisha tamaa au inafanyiji kwamba unasikia mpaka nyimbo yangu ipigwe sehemu fulani au nipate platform fulani akupafom hiza tamasha fulani mm. lazima nitumike kwenu nyinyi kama wapambanaji na ambao mnatakiwa kwenda sasa nanyie mfanikiwe kwenu inakuwa vipi inawus kama anafanyiwa hivyo kwenye sekta mfano ya music na m ya music pia itakuja hata upande mwingine mm, kwa upande wangu mimi naona hayo mambo ya rushwa ngono sana sana imekuwa ikionekana kwa upande wa muziki na medias na platforms kubwa za kutoa mziki mm. lakini hiyo iko kila mahali yep. e, inaonekana sana kwa ukubwa kwa sababu inasikika yani ndio kinachoonekana sana mm. mziki lazima usikilizwe popote mm. mtu akija yani, kwa mfano mfano mwanamziki fulani amefanyiwa kitendo kama hicho yeah. alafu akaja akafanyiwav lazima hivyo vitu vinaongelewa sana yeah. lakini hivyo vitu viko kila so, Doi, pale pale kwamba wazazi wanakuwa disappointed kwa sababu wanasikia vitu kama hivyo vinasikka kila, kila leo kila leo inasikia mm. kwamba flani imekuah flni imekuwa yeah. inawakatisha tamaa hiviknnawkatsha kubwa sana yep kama lightness inakuwa ni inatukatisha tamaa kiukweli lakini kama kwa namna moja au nyingine ukiamua kupambana ukasema ukawa na misimamo fulani ukasema mimi lazima nitoboe utatoboa tu hmm. lakini kikubwa pia ni sapoti ya wazazi na watu wako wa karibu pia hmm. na wadada sisi kama wadada inabidi pia tusapotiani hmm. yeah. unahisi kwa nini mambo ambayo Uh, yeah, yani, mambo ambayo ni uh, sio mazuri tunaweza ukasema uh, ndo yanapewa nafasi kubwa sana uh, yaani unakuta kwa mfano let me make it clear uh-huh. kwamba unakuta kwa mfano myb uh, tuna tukalifaa kwenye situation ambayo inatrend hivi uh-huh. uh, shishi shishi shihiibeb shilole uh-huh. na uchebe uh-huh wameachana kama hivyo wame up kama hivo kama inavyojulikana kwamba hivi wame break up. lakini ni ndio jambo ambalo watu wanalipa sana sio jambo zuri ambao watu ambao wako kwenye mahusiano sio jambo zuri unaona sasa kwenu unaona unaweza ukalisemeaji kwamba kwa nini hivyo vitu ambavyo yaani sio vizuri ndo vinakuwa vinashamili sana na vinaongeleka sana mi nadhani kwa sababu n yani watanzania wengi tunapenda umbeayn <laughs> okay. yani, yeah. yani, kitu ki, wanachokiweka ki, mbele ni umbea mm. yani wanapinda yni vitu fulani ambavyo kujua nyn yani, yani, yeah. anachotaa kukielezeaniama yes watanzania wengi tunapenda ku, kusikiliza vitu vya watu vinavyotokea mm. kwa watu hatupeni mm. kuongelea yale mazuri ambayo ya amemtokea mtu fulani kwa muda fulani tukayasifia mm. ndio maana sasa tunasikia kwamba labda au kama ushai kupata, kusikia kwamba watu wanasema mnapenda sana kuongelea vitu ambavyo nimekosea mm. alafu kwa mfano ametoa product mpya yeah. watu awapost mm. wala hawa, hawa toy inspiration kwamba hawatoikwambafai amefikia hapa fa ametoka amefikia hapa hapana sisi tunapenda sana umbea yani pages za umbea ndo zinakuwa mostly like mostly fo- mm. kuliko zinakuwazinazokuwa mean uliko za products. na hicho kitu kimewafanya yeah. kime wasanii wengi wa kuwa wana maisha kwa sababu lazima watengeneze kiki fulani mm. ili kuweza kutoka kwa sababu wameshawajua watanzania wengi wanapenda umbea kwa lazima watengeneze kitu fulani cha uongo mm. kutengeneza tu kiki nakuja juu kuongelewa na watu okay yes. lakini tukija kwenye business strategy kuongelewa ndio mafanikio sana sana kwa upande wa music mi right? yeah. so huoni kwamba kuna umuhimu pia wa kufanya hicho kitu si kwa upande wangu sioni kama kiki ni lazima kwenye kufikia mahali fulani mm. kwa sababu ukichukulia mfano sio kama zilikuwepo nyingi mm. lakini kwa kwa vanessa ukiangalia mm. hakuna hakuna sija drama. drama drama nyingi ambazo mm. zimetokea kwake mm. um, kwa kwa nani mwingine nandi Mm. nandi zilikuwepo lakini at this moment mm. ahhuwezi kuona, ye, kuona mm. at this moment msanii mwingine kama Ruby, mm. kuna mm. kipindi zilikuwepo yeah. drama, drama lakini sidhani kama drama ndio zinasababisha mtu anafikia mm. sehemu fulani ni tu mtu akiwa mm. akawa ana kwenye mambo ambayo anataka yamfanikishe yeah. yeah. kama alivyosema creativity ni kitu kizuri ukitengeneza kitu kizuri mm. watu watakiongelea sio lazima uje na kiki ndo watu wakiongelea okay. kwao watu wawe wabunifu waje na vitu tofauti vitu vipya mm. yeah. kwakwewe tukikupa nafasi ya kumshauri msanii ambaye anajaribu kuanza kuingia kwenye mziki wa, wa kike unaweza ukamshauri nini kitu cha kwanza mtangulize mungu mtanguliza mungu yes alafu awe na msimamo mm. awe na msimamo kwamba mimi lazima nitoboe ni toboe mm. kwa sababu ukienda kichwa kichwa tu hivi utakutana na changamoto nyingi ambazo zitaweza kukatisha tamaa mm. mm. ya yeah. kao kuwa na msimamo na kumtanguliza mungu na kujituma mm. itakusaidia wewe kufika katika mahali uh, fulani yeah kwako oyni no no ni kama alivyosema huongezea mm. hapo ni yn yani, watanzania tuna tuna ile ku, ku, ku kukompea mm. mm. kwa hiyo msichana au binti ambaye anataka kuingia kwenye tasnia ya mziki kwa sasa hivi mm. inabidi atafute yani ubunifu wa hali ya juu ili asifananishwe na mtu mwingine yeah. kwa sababu gani Um, kama ukiangalia wasanii ambao wanatokea indrun yani alafu anafikia sehemu fulani mm. akifika tu stage fulani lazima afananishwe na msanii fulani aliyekuwepo mm. au anayetaka kufikia mahali pale mm. sehemu ile mm. for instance ntan hivi tunaona nandi anafanansh hivo kwayo sasa akitokea msanii wa kike au underground yoyote wa kike akatengeneza kitu tofauti au hmm. ladha tofauti kwenye tasnia ya mziki hmm. itasababisha sana watu wa, wa mkubaliau yeah. wakubali mziki ambao wanafanya okay. yeah. uh, turudi hapo apo kwa uh, ati wa kike hmm. ati wa kike walio wengi ni uh, wanaimba mziki kama mfano mziki wa ni bongo f sio Sorry. wanaimba mziki wa bongo freva sio hip hop unahisi nini mziki wa unakosa wadada wengi mziki, mziki wa hip hop hmm. unakosa wadada wengi kwa sababu kama tulivyoongea mwanzo wadada hmm. wengi tunapenda kubebelezwa tunapenda yani mziki wetu tunaopenda kuusikiliza sio mgumu mm. from the start yani msichana au binti wa mtoto wa miaka st ameanza kupenda mziki fulani hivi anaosikiliza wapolepole yeah. mm. kwa hiyo tunakuwa sio wengi wa hip hop kwa sababu mm. mziki ambao unatuzunguka tunaosikia dada zetu wanasikiliza mm. ni mziki ule mlaini fulani mm. e, ndio maana inasababisha wasichana wa, wa, wa wengi wasi kenye wa yeah. alafu pia pia ukiangalia ambao wasichana waliokopa kwenye hip hop Mm-hmm. mfano mfanoosa kwa mfano yeah. nyingineau uh, mm-hmm. yeah. yani, so kama wamepitia kwenye maisha fulani vi magumu ila mm-hmm. yni yani, walikuwa na mm-hmm. kuanzia mwanzo mm-hmm. mfano ei hata mm-hmm. lifestyle ambayo wanaishi imekaa kama wanamkompea no no I'm yeah, na upande wa kiume yes, yeah. yes, yes ukiangalia kwa upande mwingine Rosary, not comparing lakini ukiangalia kwa upande mwingine rosar mm. anakubaliana na alivyo kwamba yye ni msichana lakini anafanya tena anafanyat mm. nzurikwahiyo mm. tangu zamani wanakuwa wamepitia kwenye maisha fulani hivi kama rosar alikuwa anaishi na mamake peke yake mbalimbali yeah. ambazo mm. wanapitia hivo hiyo inatokana na mazingira ambayo tunakuepo tunakuwa nayo yeah okay ni vizuri sana na kwa nini sasa kwa mfano inavyotokea kwamba uh, msichana ana anafanya ana kwa nini hii dhama ya kwamba basi kama anafanya hip-up, hip-up ni mziki mgumu mm-hmm. na nabidi akae ya yakaze kweli unaelewa mm-hmm. wa wanakuja kumfananisha na upande wa pili kwamba anawezekana akawa na ana upande yani huko kwenye yn yani, uh, jinsia yake inaweza ikawa yaani anapenda sana maybe kuna nashindwa namna ya kuliweka wazi lakini anakuwawn anafananishwa yani, anafana sana kwamba ni wa kiume sometimes wanaenda mbali zaidi na kumwongelea vibaya zaidi nadhani hayo ni mawazo tu potofu hmm. sio kwamba msicha mtoto a kike akiimba ndo anakuwa ye, ni kwamba an, an, yani, ni mwanaume hapana na, yeah. Kwa hizo ni fikra tu watu wamejiwekea kichwani kwamba mtoto wa kike akiimba p huyu anakuwa ni watofauti na hivi na hivi mm. lakini ni vitu ambavyo havipo mm. I amin mean, vipo lakini sio kwamba ndo kweli mtoto wa kike akiimba ndo anakuwa hivo anakuwat hivyo turudi sasa kwenye upande wa mavazi kuongezea hapo yes. ni kwamba kwenye historia ya hip-hop kama unafuatilia yeah. ni kwamba kipindi hichi yn yani, n ya miaka mitano sita saba kumi nyuma ndo mm. tumeanza kuona tanzania wasichana au mabinti wanafanya hivo mara nyingi tumekuwa tukiona walikwopo wachache sana alafu historia ya tanzania sio wengi mm. kama ilivyokuwa nje kwaho waliokuwepo wachache kwa sababu wengi wanapenda, wanapenda rb nyimbo laini mm. au wachache ambao wamejitenga wakaamua kufanya kitu chao kidogo mm. ndio inasababisha watu wengi wafikirie kwamba ah, atakuwa ameenda upande mwingine hiyo yeah. ndo inakuwa sababu okay mm. yeah, kwenye episod iliyopita bwana niliweza kukaa na mm. mtu wa fashion yeah. tukaongelea mambo mengi sana mm. yanayohusu mitindo namna mavazi anavyobidi kupangiliwa na vitu kama hivyo mm. kama wakifuatilia pia wanaweza kaikuta kule ipo kwenye platform zetu za NMU podcast zanaupatikana kwenye platform kubwa sana za apple podcast, yeah. na stoe zote za podcast mm. tulivyokuwa tunaongea bwana nikamuuliza swali kwamba kuna hii rangi ya nguo mm. uh, pink <laughs> nkasema ni rangi fulani ambayo wadada waga wanaipenda sana hebu jaribu kundadavulia sasa leo nina ni bahati sana niko na wadada wenyewe wasichana us, mm-hmm. ni vizuri sana nikiweza kupata sasa the vision na ya kupenda hiyo rangi ya pink rangi ya pink inavutia yes. mm-hmm. inavutia kwa macho ya wadada inavutia kwa mtu yoyote akivaa mm-hmm. lakini inakuwa kuna ile Wat, watu wamejiwekea akilini kwamba rangi ya pinki ni ya watoto wa kike tu mm. lakini mi na biliv kwamba rangi ya kike hata mtoto ta ni ya pinki hata mtoto wa kiume anaweza akaivaa kao wadada wanakuwa wanaipenda kwa sababu inavutia hivo yeah. um, kwa upande wangu kumekua kumekuwa na hii bliv kwamba mm mtoto anapozaliwa Deo. akitokea wa kike lazima mm. anunuliwe pink mm. akitokea wakiume lazima avalishwe bluu mm. lakini hiyo hiyo imekuwa ndio inasababisha ndo nsshw inasababisha watu wapende mm. wasichana wapende mm. ila mwenyewe mwenyewen yani, mtoto wa kike anapozaliwa anakuta mama anapenda kumvalisha nguo za pink anapenda kumpa vitu vituyani vitu ambavyo ni light nihasa yeah kwetu sisi I mean, kwa upande wa kiume wanapenda kuvaa vitu ambavyo ambavyosiuisijui mm. nini mm. kote inavarika mm. lakini kwa upande wetu sisi tu, tunavyokuwa tunavyolelewa tu, wazazi wanapenda kutuvalisha vitu, vitu fulani hivi vyakuonekana yani. sawapo uh, hapo hapo kwenye rangi ya pinki ina uhusiano gani na upande wa mahusiano yeah ye sarigum kidogo just be free and talk uh, mm, mimi uh, so mtu sana wa colors y yeah. kwenye upande wa mahusiano lakini inaseme inasemekana inasikika yeah. kwamba pink ndo watu wanapenda pink bwana yeah. <laughs> yes. watu wanapenda bwanatwanapenda yeah. kwao sasa kitu ambacho ni yani, mahusiano fulani yakifika stj flani ya, yeah. ya kwamba upande mmoja unafuraha upande mwingine unafuraha yeah. hiyo sasa ni pink okay. kwa, uh, kwa mimi inapoona pink na mahusiano sijawai kufikiria nika najua tu nyekundu mm-hmm. kwa sababu upendo ndio mm. watu wengi wanatumia rangi mm. nyekundu kuonyesha upendo wao waomaana uh, like, eh, tuna tarehe 14 mwezi wa pili piliamwatuwnaeleka <laughs> ma, maua ya, ya mm. mekundu si yeah. pink mm. yeah. ko sijawai kufikiria pink na mahusianobasi mi na huyo jamaa mm. paunt, anafanya mm. fshn mm. yes. aliweza kuongea kwamba ni rangi flani kama mlivyoongea kwamba ni rangi ambayo inavutia imepoa mm. vitu kama hivyo but kwenye upande wa mahusiano uh, tukirudi kwenye tu deep kidogo mm. into yes. sex mm. yes. kwamba inakuwa naina taf, ina, tafsiri tofauti nyingine kwenu nyinyi mnakua mnakubaliana na hilo au ni tu um, zama ambazo zimejengwa kwenye fikra za watu wengiukiangalia nyingi sana kama ni mfuatiliaji wa nyingi sana ambazo ni za mahusiano na vitu kama hivyo yeah. unakuta sana sana kwenye season kama hizo za mapenzi utakuta pin kala inatawala ndiomara mm-hmm. okay. <laughs> nyingi inavyoonaga nilabda sijawai kkamay kama yani, ya type kama hiyo ya kuona pink, mm. kila, nyingi inazoonaga ni okay. yeah. uh, kwenye mziki tuaendelea palepaletunavyorudi uh, yes, yes. kwenye mziki sasa tunaona kwamba kuna hii dhama kwamba mdada akishaolewa alikuwa anafanya mziki akishaolewa kidogo waga anashuka mnazani hii inasababishwaga na nini yani hata kiwango chake cha performance na the way anavyopokelewa na watu tofauti tofauti inakuwa ni ya tofauti kidogo unahisi ni kwamba kuolewa kuna mpunguzia mashabiki au inakuwaji Uh, inapiga ina kote hata kote, kwa mwanaume hivyo hivyo sasa unahisini kwa nini waga iko hivyo yes kama ulivosema kuolewa kuna kupunguzia mashabiki mm-hmm. kwa mfano ulivokuwa singo am ukiwa singo unakuwa na mashabiki wengi na wengine in, wanataka yani kujua wewe zaidi mm-hmm. lakini ukishaingia kwenye ndoa unakuwa ume, kama umewavunja yeah, alafu pia Taken. unakuwa una majukumu mapya mm. kwaho nguvu kwenye mziki inakuwa inapungua lakini ukiamua kusetu kwamba kwa na sawa na majukumu fulani lakini natakiwa ni pambane na mziki pia vyote vinaweza kuenda a okay. um, nilikuwa nataka niongele swala hilohilo kwamba kuna ukiwa unafanya mziki eidha ni mdada au ni mkaka kuna watu wanakuwa wanavutiwa na mziki wako pia labda performance appearance vitu kama hivyo mm. kwao ukishakuwa na mtu fulani inakuwa wengine wanakuwa wame unakuwa kama umebreak out mm. unakuwa una, una their ume the okay. kwo wanapungua kwa namna flani ko ni kama mmefunga milango hivi ya pia inakua ina ina, ina ina affect kwa upande mmoja au mwingine uh, ma mahusiano kama mahusiano na ndoa mm-hmm. kwa hiyo ukiwa committed yani, unakuwa na majukumu pia una hivo mambo yanakuwa ni mengi ku kwenye kitu kimoja inakuwa ni ngum na yeah. wako anaweza asiwemwelewa kakuelewa yeah. kwamba akuspoti kwenye, kwenye mziki kwao supportive na i nguvu inakuwa inaisha okay. yes. tuendelee pale pale kwamba imekuwepo kwamba msanii wa kike au wa kiume anakuwa na mahusiano mengi sana na wadada wanakuwa wanajua kwamba huyo yuko kwenye mahusiano lakini bado najikuta anajitokeza mdada wa na mtu. mfano kuna wasanii wengi wakubwa sana Ajans, wapo amesha, wa unaona kabisa ameshazaa na mwanamke fulani lakini pia anazaa na mwingine anazaa na mwingine nahsi ni kwa nini inatokea hivyo na inakuwa iko wazi iko kwamba huyu ameshapata mwanamke na amezaa naye lakini pia mdada mwingine anajitokeza kwa ajili ya anadeti naye na anapata na na... mtoto naye inaweza ikawa ni kwa upendo lakini kwa namna nyingine pia inaweza ikawa kwa maslahi yake mwenyewe kwamba anajua nikizaa na mtu fulani ambaye ni mtu mkubwa itanipatia mimi ku... kwanza nitajulikana alafu itanifanya mimi niwe na pesa na zile child pia zinaweza zikanisaidia mimi katika mipango yangu tofaut tofaut so you did for the reason most of them and you um, mostly yani maranyingi tunavyoona wasanii wanavyoishi na nini nanini uh, kama alivyosema wengi wanakuwa wameenda kudat na mtu fulani just because anataka toke sehemu moja kwenda sehemu nyingine huwezi mm. ukadate uka, uka na mtu ambaye ni mkubwa msanii mkubwa mm. alafu ukazaa naye mtoto alafu ukaathe ulikuwepo beoeko mm wanafikiria hivyo pia mara nyingine inaweza ikawa upendo kweli lakini mm. mostly inakuwa ni kwa sababu ya focus ya mambo yake tunashauri nini sasa mi naona kwa sababu uwezi ukawa umeingia kwenye mahusiano na mtu kn yani, unategemea kwenda kuzaa alafu kwamba mimi naenda pale na yule ni kiumbe alafu anakuwa innocent kutokana na wewe hmm. na unajua kabisa mwisho wa siku maybe lazima tutachana o like that kwangu mimi naona ni kama kuwa selfish alafu not good. okay mi nawashauri wapunguze tu tamaa kwa sababu ukisimama katika yni katika kitu unachokiamini unaweza kutoka so lazima ukatoke na mtu fulani ndo uwe umeweza kufika sehemu fulani kwao hmm. tamaaunyn tamaa. yani, tuache tamaa tamaahauoni yeah, okay. yeah. kwamba tunatengeneza wigo mpana wa watoto ambao wanakuwa awana wana, tunasema ile ile kwamba hawana yn yani baba single parent, eh, parent. Mm-hmm. E, ni kweli yani, ndo ndokama ambacho nimetoka ni kuongea ni kwamba wazazi wengi au sisi kama vijana mara nyingi tukiachana okay, hata na wasanii hata maisha ya kawaida unavyoona mahusiano watu wengi wanakuwa kwenye mausiano, just thinking about mahusianoao mm. yani tunasababisha sana watu kuongezeka ambao wana, wana watoto kelewa mm. na upande mmoja mm. sio nzuri kabisa sio nzuri kabisa mm. inakuwa haipendezi Okay. vizuri sana uh, kwa we mpenzi msikilizaji live tuko waasa leo nimekuambia kwamba tuko na wageni wazuri sana ambao wanashea vitu tofauttofauti tunatoka kidogo kwenye mziki tunaingia kwenye maisha ya kawaida lakini pia tunastiki kwenye mziki na fshn na vitu kama hivyo so tupate mitandaoni hizo ndo pe ambazo zipo kusha na nawe mpenzi mfuatiliaji wan na ambaye unatufuatilia sinday1 umekuwa ni mtu mzuri sana ambae una share na kuweza kuwainveti wenzako ili waweze kuwa nasi moja kwa moja so mi naweza akasema kwamba ah, you and uh, thank you for your time you. na kolabo yenu imekuwa olabo nzuri sana mm. I that. Okay. so tupate mitandaoni kama livyokuambia kwamba tunapatikana kama kwenye mitandao ya kijamii ingram facebok at ote kama next music nextmsiunives hizo ndo page ambayo zipo kushare na connect na nawewe so im out thank you for ei na tukutane kwenye episode nyingine ambayo inafata kwenye upande wa podcast na ambayo itakuwa ni nzuri zaidi i think so so youa welcome and uh, a good time thank you, thank you. Thank you.