ribu na ini segment yetu pendwa kabisa ya imekua fresh imekua poa sana tumekua wote kwenye topic mbalimbali mbali na kwenye episod mbalimbali ambao Mba tumekua wote tukiasti na kuweza kupeana mbili tatu ambazo tumekuwa tukizungumzia oda bwana usisikie kama niko pekeangu kwenye podcast ya leo na kwenye topic ya leo cause niko na one of the best stmwenzangu ambaye leo ameamua keni join bwana ili tuweze kupiga stori tatu na mwisho wa siku kuwacha wewe mfuatiliaji wans ukiwa na furaha siwezi kuficha ni nani but utamsikia mwenyewe ni Mr. bro karibu sana kwenye episodi ya leo naaibo tuko pamoja leo katika nmu katikasekon pendwa kabisa sana sana na imekuwa veri positive zaidi watu wamekua wakifaatilia sana wasikilizaji wetu bana wamekuwa akifaatilia sana na kuweza kureprai baahi ya comments na kuweza kutumia tekxti moja kwa moja kwenye platfom zetu ambazonapatikana kama next music univers upande wa instagram Uh, facebook and twitter kote tunapatikana kama next music universe e hizo page kama unavyojua zimekuwepo kuweza kupromot na kuwafikishia wasikilizaji na walaj tunasema kwenye kwenyeas bwanani wale sio wasikilizaji ile ni audience, kwa sababu tumeitengeneza kuwa na sisi moja kwa moja so wale ni watu wetu wa karibu sana ile ni familia kwa namna nyingine cause our voice is kwa so, hiyo tunaweza tukasema kamba kwa nini tunasema kwamba u kwa sababu wao ndio wanaweza wkameneji kupunguza sauti kuongeza sauti na kutupaza kwenda sehem moja au nyingine and uh, kama ilivyo umekuja umeungana na sisi leo kama asta wenzetu pia tunajua kwenye upande wa nas you au nisegment ambayo niebailzaji exactly. wa d bwana huyu jamaa ana segment yake japo ni mzembe kidogo wa kuweza kuianzisha na kuweza kupatia madini kueza na vitu vingi sana inaitwa hebayhebayo kama chimbuko so siku ambayo nikikwambia kwamba hebayo ina luka kuwa tayari kusikiliza sauti ya huyu mwamba itakuwa ina luka kwa... kusema kwamba <laughs> siku kwa ambayo heba itatoka wani yeah itakulazimu msikilizaji saauiawezekana ah, <laughs> <laughs> yeah, pia ikakuteka ki itakuwa ni kipindi kikali sana na segment kali sana na the, the iofhebayo kweli ni kitu kikubwa sana anaweza kuaiat hicho kitu kwamba hebayo ni moja ya segment ambayo itakuja kukeve kamanikweli kabisa, kabisa unajua so, kimsingi kitu ambacho kimechukua muda sana kuweza kukifanyia maandalizi maandalizije kwamba yeah. kwa wakati kinakuja kuwa released, ni kitu ambacho kinakua kuwa kikubwa zaidi yeah. yeah. kwahiyo tumekua mm. na ambazo zinakuja hatua kwa hatua yeah. itafika hatua itakujahb itakua na kibao lakini hiyoyote yeah. ni katika kumlisha msikilizaji wa nmu podcast, podcast yeah. kitu kizuri ambacho kitamwacha na madini ambayo yataishi siku zote unaonaam Lot, you yeah, see? Na, waga inachukua muda mpaka inatoka no maana hata mtu anaweza akatangaza leo product ama nitakuja kutoka product <laughs> fulani kumbe inakuja kutoka mwakani au baada ya miaka miwili kwa sababu kuna kitu kinaitwa maandalizi ni kweli kabpia hata ukikurupuka waga, waga sio Yani. bora kitu kikichukue mda kipe usamani kitu kichukua mdaaga yes. <laughs> so msikilizaji wa NMU Podcast, tukupige, story cause tunataka tupe kile kitu ambacho kiko bora unaona so tunavyosema kwamba ebay itakuja kuwa tayari kuipokea kuwa tayari kuisikiliza and today niweze kuambia hivi tuna bogi moja la topi yani usiondoke wala usipepese nalewa tunasema kwamba kama ni uh, umevaa uweza kuongeza sauti kidogo kwenyesogeza kidude. Yes, yes. kidude so kama mevaaaweza ukawa uka sit tight na kuweza kuendelea na kusikiliza sisi tunachokuambia i kama tulivyosema kwamba tuna oik nzuri sana ambayo itakufanya ubaki uh, tunasema mdomo wazi eh? ni kweli kabisa <laughs> lakini aikimsingi <laughs> sana ni <sike> <laughs> kitu ambacho kinaenda kumwacha msikilizaji na bonge kubwa la content yeah. katika kichwa chake na... uh, podcast na tumekuwa ni moja ya sehemu ya kumfanya mtu hata akisikiliza apate kitu ambacho ana mwisho wa siku tunae kitu kwenye ubongo wake ya yeah, ni kweli kabisa unajua mm. siku zote msikilizaji anahitaji sio tu kusikiliza yeah. sio tu kusikiliza labda kitu kingine chochote mm. lakini pale ambapo anakuwa amesikiliza apate kubaki na kitu fulani ambacho ni kipya exactly. alafu ni very amazing, very amazing exciting na hii ndo itakuja kufanya kwamba msikilizaji aweze kutupatia time kuendelea kutusikiliza na kwa kuwa tunataka tuendelee kuwa naye ndo maana tunaendelea kumpromoshia vitu ambavyo ni vizuri zaidi exactly. kwa mfano topic ya leo Yeah. nam karibu y yeah. unaweza kasema kwamba tunasema definity wenyewe wanaita <laughs> hivo <laughs> apata nikitu kikubwaaueweauundaiaganina leo tupo na kitu ambacho tunasemaoa ah, oahususani leo tupo na oi ambayo inaenda kwa jina la kwamba Yeah, mara yeah. mm. uh, nyingi sana tumekuwa tukiupatia miki nafasi amaana ya burudanis kwamba watu wengi sana wanapenda kuskiliza miki wanapenda kufatilia mzikiktu yeah. mm. kikubwa anambacho kimekua kkifanyika au kimekuwa kikifatwa kwenye mziki tunajua kwamba ni swala la burudaniwatu wanapenda ku watu wanapenda mambo yaende sawa unajua yeah. lakini huwezi amini mziki yeah. una kitu kingine tofauti, tofauti kabisa, kabisa. unaona mm. na hiki ndo kitu kinaenda kutengeneza msingi kwetu sisi hapa kuwepo na kuweza kumfikishia msikilizaji wa nmu nu jambo ambalo ni mziki unafanya lakini nje ya burudani si yeah. na, na tunaweza ukasema kwamba mziki umekuwa ni sehemu kubwa sana ya kufanya vitu vyendee vienden yani katika njia ambayo ni ya mafanikio zaidi kwa mfano tuna tukaangalia upande wa michezo michezondo tunaelekea sasa kuambia kwamba we msikilizaji kwa nini nguvu tunasema kwamba mziki una nguvu sana kuliko uh, kile ambacho ulikuwa unakitarajia kusikiliza na kuenjoy tuna ukaangalia upande wa mchezo mziki umekuwa ni sehemu moja pia ya sehemu ambayo inaifanya michezo iweze kushika hatamu na kuonekana kwamba ni sehemu moja ya burudani oangalia aau <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> tumeona ni kwa namnagani mziki unaweza pia ukaingia katika nyanja mbalimbali mbali za kimichezo yeah, yeah. uh, tumeona katika maandalizi yaapa anzanimsklizajiwa uh, tumeona timu mbalimbali zimefanya maandalizi hususansimba za na ynw yeah. yeah, yeah. yeah. yeah. kwahio tumeona ni kwa namnagani hizi timu zimetumia fursa ya uwepo wa wasanii mm kazi mbalimbali za mziki kupushi mambo kuna watu wanapenda azaianzia saaa mpira i saa mbao saiwat waaa aa Nice. Nice. Nice. iaa na kle unapiga wai na m tai kuuahonemnamaa kwenye mambo yamziki m hko sitaki kuingia sanalainiitukikuwa maoa msin i kwambaalio swala la michezo yeah. tunayo in moja kubwa sana kwamba michezo ni sehemu ya maisha ya watu hususan mm. yeah. mm. ukisema labda iwe namna yoyote ile unaondoka na mashabiki, mashabiki wengi sana, sana. sio tu tanzania lakini pia baraneyaafrika pamoja na ulimwengu mzima unajua ni namnaganiwaga naamsha lhauaon mziki umekuja kupenya sasa ukaingia kwenye mpira yeah. mpirana mm. kuna point sasa hivi imefikia kwamba mziki umetoka katika disco mziki umetoka Toka katika bani. platforms mbalimbali mbali za majukwaa ya kuhamasisha mm. lakini umeingia katika mambo mengine tofauti jambo la kwanza kabisa ni katika michezo hususan ni mpira wa miguu mfano tanzania tumaweza kuona kwamba mziki umekuwa ni sehemu moja ambayo imefanya mashabiki ambao anaofatilia tu mziki wawe ku kuwa pamoja na ukaribu na wale ambao wanapenda mpira kwa mfano tuna tukaangalia upande wa upande wa ufunguzi wa hizi mech au hizi ligi ambazo zimekuwepo na uzinduzi wa jezi mbalimbali za timu timu mbalimbali au vilabu mbalimbali mbali mbali, vimeweza kuwatumia wasanii wa kongwe ambao wana influence kubwa sana sanaa mashabiki zao kuweza kuwajoin na kuwa pati ya promotion ya kubandi matamasha yao ambayo amekuwa akiwafungua na kuweza kutambulisha baadhi ya wachezaji au sajiri mpya nieama ni sajiri mpya kwamba kuzitumia ili kuwatamblisha ma, wa, wale ambao ni wachezaji wachezajwai yeah, waepaya ji wapzaowawez kutambulika zaidi na kuweza kuwabrandi kwa namna moja ama nyingine so tunaweza tukaona kwamba mfano upande wa timu ya simba imekuwa ni sehemu moja ya timu ambayo imekutumia sana uwepo wa wasanii na uwepo wa mziki kuweza kuwatambulisha Zaji, na kui ile siku yao ya yeah, kwamba kwa kwa kwa kwa kwa msanii diamond msan ameweza kutumika kama moja ya, kat- ya catalyst, au kichocheo cha kuwafanya watu wengi waweze kuhuzuria pamoja nakwamba mtaniwangu <laughs> nikujue kwamba ule uwanja wakujaa pamoja nayo na uh, ni kweli lakini vip ilikuwa sasa tuangalie na upande mwingine ambao ulijaa yeah. <laughs> <laughs> mimi kuna vitu vina rangi ya yes. <laughs> Nah, msikilizaji yeah. <laughs> podcast tunajaribu kuangalia ni kwa namna gani mziki umeweza ku ukaingia hata kwenye vitu mbalimbali hususan katika michezo na burudani na nam yeah. nah, tumeona ni kwa namna gani tim zimeweza big kwamba mbali na wafuatiliaji wake tunajua kuna mashabiki wengi sana wa mpira mm. wapo vijijini wapo mjini na kila sehemu duniani Sama. lakini wamejaribu kuona hapana hii hapa haitoshi ili mweke mtu kwenye kideo aweze yeah. kuangalia kwamba kuna nini kinaendelea kwani imwekee msanii fulani ambaye anamfatilia zaidi ambaye ni mkubwa zaidi ndo kama tulivyoweza kuona simba sports club simbawameweza kumwekani kweli kabisa naam ila akili kubwa hapa ambayo unaona imetumika hususan kwa viongozi wa hizi club ni katika mm. kuhakisha kwamba in fact wanajua wapo wa watu ambao ni mashabiki wa tim zaoawana yeah. well. yeah. mashabiki wengi sana San. lakini kama unavojua mpira umekua biashara ni kwama wanahitaji watu wengine zaidi Zahidi, yeah. sasa tunasema watu wanakua na jambo lao ntim zimekua na mambo yake mm. wamfano imba ilikuwa na jambo lake sikuyamalakini yeah. wanajaribu kuangalia ni kwa namnagani watawavuta watu wengi zaiditutafanya mm. yeah. kitugani likusuumute mt mm. mm. ajkuangaia il a ukiacha mpira uendelee kama mpira wenyewe peke yake utawapata wale mashabiki peke yake wa mpira lakini ukiingiza burudani ya mziki timzi unaenda kupata watu ambao ni mashabiki amba wmziki unawavuta kuja kwenye mpira unaona hicho kitu kwa, ina, yeah. kwa namna moja yau nyingine unatengeneza tunasema mpya mm. kutokea pale kuna mtu atakuwa na in simba kuna simba. mtu atakuwa in mm. na timu nyingine kutokana na yule shabiki kuwa na mapenzi na msanii ambaye amehusika pale mm. unaona lakini pia pamoja na hayo kuna kitu ambacho natukasema kwamba pamoja na kwamba anaweza akawa imf, ak, akafata ule mkumbo wa kwamba msanii wake ndo anapfo yes. amekuja kumwangalia msanii wake ajaja kwa ajili ya timu lakini moja kwa moja ikamfanya kumkovati kwamba kwa sababu yule ni msanii ambaye mi namfatilia nlolimodo na. wangu ambayo nampenda na. kile anachokipenda lazima nami nikipende ina <laughs> kuwa shabiki wa ile timu pendwa ni kweli kabisa ni kweli kabisa hatari ni pale atakapohama timu fulani hapo <laughs> ndo akihuzuni sasa au hatari ni kwamba amemfatisha kwamba nilolimodo wake alafu pia ile timu inaenda kuambulia vipigo moga <laughs> okay, ni mbaya sana sanainakela inakela lakini ndo ushabiki mwenyewe unajua mm-hmm. lazima ukubaliane na matokeo na tunasema yule shabiki wa kweli lazima ukubaliane na kile ambacho kinaamliwa zile dakika 90nam yeah. ndo wenyewe. Yeah. kwa hiyo hio so naa tukaeau tuka tukapigilia sili moja kwa moja kwamba mziki una nguvu sana kwenye kila sehemu ndahusishwa kwa njia ambayo ni sahihi na kitoka san... kwenye upande wa simba yes, kanlia yes, kwamba yes. hata yanga wenyewe waliweza kwenda mbali zaidi na kumleta msanii ambaye kwa sasa hivitkasema ni msanii ambaye anafanya vizuri anahubutu anaudhubutu na anafanya kiu ambaye ni amni waliweza kujitaidi na kuweza kumuinvit amoni awe pati ya moja ya watu ambao wanaselehesha wana vitu yeah, na lakini kuna kitu ambacho kuna mm. mijadara mingi ime, ime, imeweza kuzuka pale kwamba tamasha la wananchi au la yanga alikuwa la msanii kwamba tamasha la yanga kama yanga wenyewe tu walikua wanajitosheleza bila hata kuwa na msanii sijajua kama unaweza ukaungana na hao watu uh, binafsi unajua tunakuwa na mtazamo tofauti vile tunavyokuwa tunafatilia mambo unaona mm, mm. na nadhani utakubaliana na mimi kwamba kwenye mambo ya mpira kuna watu ambao awataki kukubaliana na ule ukweli yeah. lakini wanabaki na yale mapenzi ya damdam dam na zile timu zao unaona mm. mm. kwa mfano kama ulivogusia swala a uwanja unaweza usijae lakini Usigia. shabiki lakinishhabikikaisha kabisa yeah, kwamba uwanja ulijaa yeah. mm. kutokana na ile hamasa kubwa aliyonayo ndani ya moyo wake kuhusiana na mm. timu husika unaona mm. binafsi mimi nimefatilia matamasha yote mawili ikiwemo simba Zimba day pamoja na, day na day. siku ya wananchi yeah. matamasha yote yalikuwa mazuri kwa nafasi yake kwa nafasi yake tunasema unaona tukiangalia kwa mfano swala la diamond Platinums aliweza kuamsha vilivyo pale uwanja wa mkapa unaona kabla ujaendelea mm. nijaribu kuambia kitu kimoja mm. diamond bwana amekuwa ni moja ya msanii ambaye hata kama ana craud ndogo ii ambayo inamshabikiandio ataakikisha ana ambayo itakufanya ujifili upo kwenye cu kubwa sana so yeah. performance ya diamond kwenye siku ya simba day ilikuwa ni one of the best performance naweza akasema tunasema kwamba msanii anapokuwa anahamasisha jambo au anatoa burudani yeah. kuna mambo mawili mm. moja kabisa kuna kutoa burudani mm. lakini jambo la pili ambalo ni la msingi zaidi ni kuwa pati ya ile burudani yeah, see, yeah. unajua unaweza ukawa wapa watu burudani kwa maana ya kuimba ukawaimbia watu mm. lakini kuna ile unaimba na wewe ni pati ya ule wimbo mm. unauvaa ule wimbo mm. unaivaa ile amasa mm. yes. yani unavaa viatu hata vya mashabiki wale mm. kwao ndio kitu ambacho diamond mm. alikifanya ukilinganisha na Harmonizer ambacho alikuja kufanya ile siku ya wananchi yeah, right. unaona ah, turudi pale unaonaturudipalepale wamba mi ku, nimejaribu kufatilia sana, sana mitandaoni na baadhi ya marafiki zangu ambayo tumekuwa tukipiga mbalimbali kwamba lile tamasha la wananchi alikuwa la kwa ajili ya msanii ilikuwa ni kwa ajili ya wanayanga wenyewe kwamba yanga kama timu ni timu kubwa sana ambayo ina mashabiki wengi sijajua kama ilo unaweza ukakubaliana nalo kama ivo nimekuuliza mwanzoni kwamba alikuwa tu la japo amekuja kama akichochewa kingine ambacho kimekuja kutia masa na watu kufurahia zaidi naweza nisikubaliane na wewe kwat kwamba yeah. tunaposema mtu fulani akuwa sehemu ya ile sherehe mm. tunaangalia huyu mtu alijiandaa kwa mda gani mpaka mm. tukasema vile ukiangalia kabla hiyo siku yenyewe mm. alitoa wimbo unaona mm. yeah. kulikuwepo na maandalizi yeah, unaona mm. kwahiyo ni kitu ambacho kiliandaliwa na alijipanga kuwa a ya ile hiyo yeah. inaniwia inanipa ukakaso kubaliana na wewe kwamba mm yeye akuwa part kama play part diamond platinums ile siku ya simbadei mm. lakini yote ya yote tunarudi kwenye point ile, ile. Mba, jinsi mziki, mziki ulivyotumika yeah. nje ya burudani katika kuhamasisha mambo mengine tofauti yatukasema kwamba n mziki ukiutumia katika in a ways unaweza ukafanya kizu chako kiwa na mafanikio zaidi ni kweli ni kweli unajua kutokana na hawa wasanii kutumika katika aya matamasha ya hizi timu za mpira ou hivi tunaangazia hili swala la muziki pamoja na michezo hususan mm. ftball mm. ni ile namna kwamba yamatamasha yamefanyika ya kaisha lakini kutokana na uwepo wa wale wasanii yameendelea unaona lakini yale mambo ya l wameshaacha kuyaongelea ikiwa na maana kwamba walewasanii wasingekuepo mefunia wenea itu kama hivyo lakini pia nikupeleke uh, tunazungumzia nguvu ya mziki of course, lakini pia kwa sababu tuko kwenye hiki kipengele cha michezo yes. kuangalia zaidi kwamba siku ile ya performance ani alipefom vizuri kwenye siku ya wananchi alipfom vizuri sana lakini uingiaji wake ulikuwa ni wa kipekee cause upande wa simba waliweza kuingia na helicopter diamond h aliweza kuingia na nahept iwe ikayakilini kwamba ika akilini kwako msikilizaji wa nm podcast na mfaatiliaji wa nm podcast ambaye unatufaatilia kila siku kwamba diamond patna ndio msanii wa kwanza ambaye ameintroduce ame utaratibu wa kuingia na likopita upande wa kwa east africa upande wa tanzania tusiende mbali sana upande wa tanzania ni wa kwanza ambayo amekuwa akitumia sana pita kuingia kwenye matamasha na kuweza kufanya kuetunaweza kusema ziara na vitu kama hivyo sasa uh, uh, namna jinsi na alivyoweza kuingia kwenye ile tamasha la la wananchi day dimeacha kubwa sana Uh, unajua Ndiyo. tunasema unajuatunasemakwamba unapolizungumziajambo inategemewanalizungumziakutoka katika mtazamo upi mm. uh, kilikuwa ni kitu kipya kwa mashabiki kiya wamashaikwami kwa... na asaiwa mia uaniwaa uknaaambao umeingia katika mpira sio tu umehamasisha wa mpira kuingia hata mziki. lakini pia wenyewe tiliaji wampiakuingiaata wenye miki aki ia mi weyeweumeongeasnaateu inin zambannainiawanan na mi mba, <laughs> <kwa nakubwa>, <laughs> eh, kitu mbachoakiweekanaabu amo engi ma licha ya mziki kuingia kwenye mambo mengine lakini pia imeingiza ushindani Shindani mkubwa katika mziki swala so, ambalo linakuja kuleta creativity mm. nakuja kuleta mambo mengi mazuri kutokana na watu kuumiza vichwa you naam know? mm. vichwana kuna kitu ambacho natakiwa nataka tujaribu kui pia yes. ni kuhusu uh, namna ambavyo watu wanachukua pointi ya udhaifu na kuifanya kuwa pointi ya ushindi kwamba tuliona anaingia na kamba pale yes, yes, A, tuliona yes. kwamba mi anaingia na kamba kwenye upande wa wa wananchi au tunaita yangada natb ameingia na kamba lakini kwenye kuingia na kamba imetokea takidogo na kuweza kukamba ile wakati wa kumshusha chini na, A, aweze na. kuchua vizuri kama vile iutaratibu aukuwa mzuri zaidi kiasi kwamba akafika kama vile ameanguka ameanguka huu utaratibu wa kwa kwamba kwanini kwa kwa ile poin ambayo ni ndogo sana unaitumia kuharibu kitu kikubwa ambacho kimefanyika tumeweza kuona jamaa li vizuri sanaueo naamii well ah, kitu ambacho naeza nikakumbusha nihi tunaposema habari ni nini habari habari, mm. habari bana ni inaweza ikawa ni namna jinsi ambavyo watu wengi tunachukulia mm. tukisema kwamba kitu fulani kimetokea ngoja mm. nikupe kupe mfano yep. chukulia mfano wa hizi habari mbili mm. moja ni habari inayosema kwamba leo siku ya jumamosi mm-hmm. nmu walikuwa na jambo lao katika studio zau yeah. wakaweza kushia mawili matatu kuhusiana na hiyo it. yeah. yeah. yeah. ni habari moja sasa angalia hi habari ya pili ambayo inasema kwamba leo nu wakati wanaendelea na swala lao katika he tokea hali ambayo sio ya kawaida hali ambayo ilipelekea mitambo ile kuzimika gafla na kuwaka kwa matatizo jambo ambalo lilipelekea kipindi kutoenda kutoendaaa habai nihya pilian amanaba ilehabai ya kwanza ni kitu t yeah. akini kitu ambacho kinakuja kuleta utofautindo kitwatu wanakibeba sasa tuje kwenye swala mbalo inakua kuwaonesha watu kwamba ni jambo ambalo sio zuri mm watu wanapenda sana kuchukua kile kile kitu kitu kidogo kukifanya kikubwa kwamba kwenye kuna kuna ushindani fulani wanajaribu namna gani upande ambacho pale baada ya kuambiwa na mtu kwamba kuna mtu Kamba, ya pale, ya, na mtu mmojaniweze kufuatilia hiy koment akamwambia kijana wako amesahau kama kuna mafunzo yetu ya dlakini eh, eh, simba aliweza kujibu kandli kabisasparof ni sehemu ya kazi hivi vitu vituvinatokea kwahiyo mimi nadhani kuna ile namna kwamba hizi timu zinaweza zikasababisha kuwepo na mambo mengine zaidi lakini yote ya yote awasanii wakubwa hmm. kwa namna ya kawaida unaweza ukahisi kwamba wanachukia hivi vitu lakini ndio vinawafanya sasa waendelee kuongelewa unaona labda na sisi hapa tunaendelea kuiongelea kwa sababu alidondoka, alidondoka lakini kwawshabiki wake aweza akasema alidondoka, alidondoka. alidondoka. Of course, wanaamini komando adondoki <laughs> ieweza nice, kujenga mjadala mkubwa sana kwamba ilikuwa kwenye him ya michezo li imeweza kuba waliweza kumtumia kiba lakini sasa <laughs> ikajatoimoja wamba upande wa rikiba ni ama kama walishindwa kumtumia kibiashara lakini okay. mi naweza nikao na wenyewe kwamba walishindwa kumtumia kibiashara kwa sababu pia time frame haikuwa okay, okay. yiku, za haikuruhusu majadiliano yaliyokuwepo kati ya alikiba na azam na oo okay. pia aliweza kufanyiwa na kuweza kuongea mawili matatu kwamba ile haikuwa ni haikuwa ni sho kwake ilikuwa okay. ni kama appearance unajua kwenye mziki ban napiga hela kutokana na vitu kama hivi. Appearance. Appearance. kwa mfano bwana hapa mkwamfano banamim pa nafanya podcasting kama hivi hapa mwisho wa siku navyojua mto kosa kuniba na kunifanya niue e kwenye upande was na vitu kama hivyo soisha kuwa kama hivyo bwana ili niende sehemu nionekane lazima nitalipwa ni kweli kabisa kama nikilipwa nam ile napata ya kwangu sasa kile kitu ndo kitu ambacho alikiba na azam waliweza kukifanya kwamba arikiba okay. kwenda kwa performance alikwenda kwa ajili ya aweze kutokea kama one of the celebrity ambaye hata okay. wale ambao of course mimi mapenzi yangu yako wazi kwa alikiba arikiba okay. kama mimi ni mpenzi wa alikiba itakiwa niwepo pale okay. ftilia kwamba kijana wangu yupo yupo hapa hapa kwa hiyo ile special mashabiki wakisikia kwamba atakuwepo mtu wetu tiari nawapeleka kwenda kuhuzulia lile jambo na kueza kufuatilia lakini pia mbali na hayo kwa sababu ni ni celebrity na ni artist tari lazima utatakiwa kuonyesha kile ambacho unakifanya nakifanyadomana liweza kuona kwamba likiba pia aliweza kufanya performance kidogo na jukwaa waliweza kulijadii kwamba alikuwa ni jukwaa la, la, la kisanii na la performance lakini aliweza kuja na nakuajibu pia kwenye hiyo bonge moja la interview hobonge kwamba ile ilikuwa ni jukwaa tu ya kupanda na kuweza kuawivu ku, mashabiki ni kweli kabisa ni kweli kabisa ku, kuwapa ishara kwamba ye yeah, amuia kuwakilisha na kuweza kuunajua yeah, hata kama umeapia kwa special appearance umetokezea mm. kwa namna ile mm. watu wanapenda ile kwamba yaliomo yamo yeah. <laughs> <laughs> Sunajiwa, <laughs> eh, yeah. nah, maana watu wanapenda kujua kweli ndo mm. huyu naam kwa hiyo mm ndo tunajaribu kuangalia kwamba ni kwa namna gani wasanii pamoja mm. na mziki, mziki kwa ujumla vimeweza yeah. kuwa pawa katika vitu vingine hususan katika michezo na burudani unaona mm. lakini tunajua kwamba mm. hii kitu bana sio tu kwa tanzania mm. nadhani kimataifa pia ipo michezo imekuwa ikihusishwa sana na mzikihsusan mziki, ya. pale yanapokuwepo matamasha makubwa ya kimpira mm, mm. uh, nadhani unakumbuka haya matamasha ya yeah, yaukikubuka vizuri yeah. ya matamasha kwa mfano kombe la dunia mwaka 26 ambalo limefanyika ujerumani yeah. unaona mm. tokea juni 6 hadi julai 9 vizuri <laughs> vzikwenye kumbukumbu <laughs> na kwa hiyo mm. uliweza kuona ni kwa namna gani wasanii walihusishwa katika ufunguzi pamoja na ile kutamatisha shughuli zenyewe yeah. wasanii wakatoa nyimbo zikaweza kutekikama unakumbuka pia kuna ile nyimbo ya shakila iliweza ku <laughs> mpaka ili leo hiileo ukiiamba hata <laughs> ikipigwa jingo ya mambo ya sauti yake ina nani na penyapenya na, na, na, penya penya, na viuno fulani vile kama ni video live unaweza ukaona kwamba shakira ni kweli kabisa unajua mm. wenzetu kuna kitu kimoja wanakifanya mm. mbali na maandalizi wanajaribu kuangalia ni kwa namna gani kitu watakifanya very special, special unaona yeah. mm. ukikumbuka kama ile paresha kila jinsi ambavyo waliweza kuchukulia lile tamasha la kombe la dunia mm. yeye pia alichukulia kama fursa unajua waan wawawanaanaaa amwaawwiatia n wasan wtu nzania oa nawatu wnin a kwamba naweza nikasema akuitumia fursa hapo hapo kama akuitumia fursa vizuri vizurinatakatuende pia tuangalie kwa kasababu tunaongelea kwamba tukienda kwamba ando tunakua ssa upande wa fursa fursa wa ambazo fusaaneafusambazonakuepo kwamba sawa ni mziki umekupeleka pale lakini kuna fursa hipi ambayo unaweza kuipata kupitia huo mziki au kupitia hiyo shughuli ndo kama ea kwamba alikiba akuweza kutumia vizuri hiyo fursa na kuweza kuenda vizuri zaidi so ni kweli kabisa mm. ah, unajua hapo hapo kwenye hiyo point yako tunajua kwamba hawa wasanii anaweza akawa amejitolea yeye kwa mapenzi yake mapenzi na timu ya. kwamba atakuwepo na atasherehesha kwa namna ile hmm. lakini pia kwa namna nyingine kuna ile kwamba anaweza akawa hajajitolea yupo pale kibiashara sindio hmm. lakini pia tunasema kuna zile tunasema indirect benefits. benefits yani kwamba ya. yupo pale kibiashara na club ili kusudi atumbuize katika tamasha fulani lakini mbali na kuwa na faida ile ya moja kwa moja anaweza akatengeneza faida ambayo pia sio ya moja kwa moja unaona kwa mfano mtu anaweza akawa na wimbo ambao ameutengeneza kwa ajili ya klabu yeah, flani ule wimbo upo kibiashara pale kibiyashala. lakini kibiyashala. Kibiyashala. katika hilo hilohilo tamasha akapiga na nyimbo yake labda ambayo ni mpyaunajua yeah. wanakuwa ni wengi sana katika mm. matamasha kama yale akapata kuiuza kwa hiyo unajaribu kuangalia ni kwa namna gani msanii mm. naweza akaitumia iyo, platform mm. ambayo ameipata licha ya kwamba ina direct benefit, akaweka na indirect benefit. yeah. mm. yep. so, at music natunasemand ipo kufanya wewe huwe karibu na sisi mfatiliaji wa nm podcast na mfatiliaji wa kontent zote za NMU podcast tupate mitandaoni universe upande wa instagram twitter and facebook lakini kama unatufatilia basi kwenye platfom nyingine zote za podcast tunapatikana kwenye mkubwa sana kama nane hivi tunasema ni nane zaidi ya nanezni yeah. uh, zaidi, nane. zaidi ya ntuna yeah, spotify tuna ape tuna ancho ni yeah. ili mambo yaweze kukaa vizuri so kama unatufaatilia tupate huko kama NMU podcast we are there, amplifying live na utaweza kuenjoy kile mbacho tunakuwa tuna kamausisahautunastoritam sana mbao tumekuandalia w mpenzi mfuatiliaji wa NMU podcast usisahau kwamba uko na martin lakini pia uko na msbli ambayo ametokea kwenye episode ya leo kama mmoja wa mgeni lakini sio mgeni cause ni mwenyeji wa hizi studio na amekuwa ni moja ya mwanda, mwandaaji wa ambazo umekuwa ukizisikiliza kwa namna moja ama nyingine so, We... Nah. Mm. Uh, lakini pia kitu kingine msikilizaji wahususa uh, mm. tunaweza tukakumbusha kwamba usisahau kushia na washikaji unajua tunasema kitu kizuri unajaribu kumpatiana mwenzaok yeah. aya madini pia aweze kuyapata lakini pia mm. ku katika zetu mm. na ku katika namna mbalimbali kuhusiana na yale ambayo tumekua tukiyazungumzia umukizunmzi aa yeah. uh, tumeangalia swala la michezo yeah. ni kwa namnagani mziki umetumika katika kuhamasisha michezo na faida mbalimbali ambazo zimepatikananam right? yeah. lakini lipo jambo jingine ant yeah. kuna swala la kibiasharaunaona <laughs> katika biashara bana unajua biashara biashara pana sana yeah. you see? Pana sana hususan pale tunapojaribu kuangalia utengenezaji biasara nianapana sanaaa jaiuanai mm. tenenezai waaunajua una iashaa nyingiabao imekua zikiendeea mm. biashara kubwa za kati na zile ndogo mm. lakini jambo kubwa sana amna biashara bila watejaho io waziojawao mao a kitu ambacho au kitu kikubwa kinachoweza kikafanya biashara ikasimama na ikaishi ni wateja wa mda wote yeah. ni wateja wa mda wote mm-hmm. sasa tunajua kwamba biashara nyingi zina haswa katika kuwatafuta wateja watafuta popote pale walipo walipoexa exactly. mm-hmm. hiyo tunajaribu kuangalia ni kwa namna gani mziki umekuwa pati ya kusukuma biashara mbalimbali mm-hmm. os tunaangalia katika upande wa branding pamoja na interta- mm-hmm. tunaangalia ni mm-hmm. kwa namna gani mziki umetumika katika yeah. you see? Mm-hmm. Na, uh biashara mbalimbali tukiangaliaapa tanzania yeah. kuna namna mbalimbali ambao mziki, mziki umetumikaa umetumika. yeah. mziki umetumika katika namna tofauti hususan ni katikau biashara za makampuni pamoja na watu binafsinaona yeah. kitu kikubwa hapa ambacho mimi nakiona niile kwamba wafanyabiashara wanajua au wamiliki wa biashara wanajua kwamba mziki una mashabiki wengi sana, sana. unafanyeje kuwavuta wale mashabiki wao wapenzi wa biashara yako yakokidooaijawai mm. ku... kutokea Ajawai tuwezi tukawa na bosi mjingakaa na mkuu kwenye meza moja sasa kama ue ni mdogo ni kweli kitu ambacho modaj amekifanya ni bongi moja la bilionea kwa hapa upande wa tanzania lakini tunaweza tunazaukaona kwamba kwa sababu yee ni mtu ambaye ni wa sana sana aliweza kupeleka jicho jicholake na kuona kwamba namna gani vipi aweze kufanya biashara iweze kwenda vizuri zaidi kwa kutumia mziki nando na kama tulivyoweza kuona ameweza kuketi meza moja na diamond nambayo inatupeleka kwenye michezo lakini najaribu kuambia kwamba biashara ili ifanikiwe lazima uwe na akili ya haraka kwamba nafanyeje sasa amepeleka aaka kwenye biashara yake na imeweza kwenda zaidi kumbuka kama ame, amepeleka biashara kwenye hata mashabiki wa diamond wanaanza kumtambua wama kuna mtu ambaye alikaa na nabosi wetu ambaye ni niso ni so, tukiangalia upande wa wabi, biashara bwana namnagani vipi tumekuwa tukiangalia kwamba kuna makampuni mbalimbali mbali, amekuwa akiwatafuta wasanii na nkuwaindoze mikataba ili wawe pati ya promotion ya bidhaa zao na kama wue ni mfuatiliaji wa mitandao ya kijamii sana upande wa instagram utakuwa umeshawahi ku kuona au utakuwa unaona pia ukimtembelea msanii fulani utakuta matangazo ya benki moja mbili tatu naona au sigara moja mbili tatu ni na vitu kama hivyo kwao unaweza ukaona kwamba wasanii na mziki wao ni sehemu kubwa sana ya kufanya biashara iweze kuwa patolajuu na kuweza kuwafikia watu tofatofauti a wenzanni keli kabisa unajua watu wamekuwa wabunifu sana mm. na katika hu bunifu ni katika kutafutani kwa namna gani unaweza ukafanya kitu kikubwa zaidi yes. uh, biashara inahitaji wateja wateja wako wapi yeah. wapo kwenye jamii na unajaribu kuangalia wateja ninawapataje wapataji mm. kwa hyo mtu anajaribu kuwavuta wale wateja kwa nguvu ya msanii au kwa nguvu ya kazi ya sanaa hususan mm. mziki mm. uh, of course, jaribu kufikiria hata wee mwenyewe yale matangazo ambayo yanakuwa yanatokea labda redioni au kwenye tv ambayo yeah. yameambatana na wasanii au labda zile nyimbo zimepigwa jingo mbalimbali auaz kaimba msanii fulanini kweli kabisa unajua mm kuna vitu ambavyo watu wanakuwa wanaamini kwamba nikisha mleta msanii fulani ezlongeza ana mashabiki wengi sana fan yake ni sana, ya kubwa sana ataweza kuwavuta hata wale watu ambao wanamfatilia katika ile biashara husika unaona, hmm. unaona? Hmm. kwa mfano kuna utafiti mmoja uliowahi kufanyika nchini marekani hmm. ambao ulijaribu kuangalia ni kwa namna gani hmm. biashara za watoto zinaweza zikasonga mbele yeah. unaona Uh, chuo cha california nchini marekani kiliweza kuja na majibu ilikuwa ni mwaka 2626 kwamba biashara ambazo zinahusisha bidhaa za watoto hususan yeah. ni midoli hususan ni vyakula kama ice cream yeah. na mbalimbali mbali. mm. watoto sio kwamba wanaweza wakavifata vile vitu kwa kuwa tu ni vitu ambavyo wanavipenda watoto Ndeo. lakini kwa kuona hata watu ambao wanapendwa na watoto mm. wanajihusisha na vile vitu mm. s mm. kwa mfano kuna bidhaa mbalimbali ambazo unaweza ukaona kwamba watoto wanapenda mm. lakini hawa watoto pia ukija kuangalia ile bidhaa imehusishwa na mtu ambaye pia wttoanapenda watoto yanianapendwa yani kwa... na, eh, na watoto kwa hiyo wakisha kuona kwamba kuna mtu ambaye ana influence kubwa sana kwa watoto hususan hmm. wachekeshaji hmm. watoto wanapenda sana hmm. vichekesho wanapenda hmm. sana katuni kwa hiyo hata ile bidhaa ambayo inakuja kuwavutia watoto kwa mfano kama mm, ice cream mm. ukihusisha katuni ambayo wanaipenda pia ni rahisi sana kuwavuta wale watoto, watoto kuwa wateja wako unaona na unaweza ukakubaliana na mimi pia kwamba kwenye hilo la kuwatumia watoto kupenetrate kwenye uh, uh, kwenye biashara tunaweza tntukaangalia pia kwamba kama tayari msanii ameshakuwa mkubwa na kama vile anapendwa na walika la watoto watotona no. imekwepo pia hii dhana kwa ya kwamba baadhi ya bidhaa mfano peni zimekuwa zikiambatanishwa yeah. yeah. na picha kabisa ya mtu ni kweli usikwelikiasi yes, kwamba hata mtoto yule ambaye anataka yeah. ile bidhaa yeah. anafiri kuwa pati ya kununua ile bidhaa kuna baadhi ya peni zina katuni ni kweli kabinsafahamu kuna moja ya katuni inaitwa sindelela <laughs> kuna baadhi ya peni zinapicha yule sindelela naona kwamba mtoto anapenda sasa kuona kwa kwamba mimi kwa sababu aninunuabanafatiliabnakununua anaililia kabisanweza kabisa. kabisa. ukonatazi mm. nyingi za watoto zimekuwa na namna ya pekee kabisa yapeke vile kabisa. vitu ambavyo wanapenda watoto mm. lakini tunajaribu kuangalia ni kwa namna gani wateja wanaweza wakavutwa katika bidhaa fulani nguvu mojawapo inayotumikawa mm. tunajaribu kuona wasanii wengi wame husika katika mikataba mbalimbali tena mikataba minono katika kuweza kuakisha biashara fulani inafika mbele kabisa. lakini kitu kikubwa ni ile kwamba tukimpata msanii fulani katika biashara yetu iwe ni benki iwe ni sabuni iwe ni kitu kingine chochote ni kinywaji mm. wanaamini kwamba waliwateja ambao ni wanunuzi wa ile bidhaa watahamasika zaidi mm. au watatokea katika mashabiki wa yule msanii mm. watakuwa wapenzi wa ile bidhaa na kabisa. ni kitu ambacho kinafanikiwa kwa sababu kinaendelea kuonyesha kwamba kina endelea, kwa positive impact kabisa kwenye hilo pia naweza nika nikajaribu kutoa kama ni ushauri fulani hivi kwa wasanii ambao wamekuwa wakijibrandi mtandaoni wazidishe zaidi uh, wazidishe zaidi kujibrandi na kujipeleka mbele ya, ya jamii na kuonekana kwamba wanafanya kitu ambacho kina positive results mfano mi naweza nikasema kwamba makampuni pia yamechelewa sana kumwona msanii juma jumau niulize kwa nini ni kwa sababu kwamba juma jumau bwana ukimwangalia ni mtu fulani ambaye anapenda sana usafi yn yani, hata ukitembelea page yake ya instagram unaona kwamba kwambaamania nakuja sasa nakwambia hivi kwamba smart kwamba hata yani, ukimwona appearance yake ni msafi akivaanguo nyeupe ni msafi sasa mii nasema kwama makampuni mengi yamechelewa kumtumia kwa sababu gani mfano chukulia jinsi alivyo msafi na anavyopenda smart unaelewa makampuni ya mfano sabuni okay nahisi yamechelewa sana juma kwa sababu ni mtu ambaye yupo smart. kwa kutumia ile dhana ya kwamba ye ni smart person na smart artist inaweza ikawchukulia ikaw, ikawapa mashabiki wengi wakununua au wateja wengi wakununua ile bihaa ya sabuni kwa sababu atakwambia hivi nonahivi navopendeza navofua nanguo navo, yangu nyeupehvnatumia sabuni fulani <laughs> flani aouna moja kwa moja kwa shabiki kwamoaikumbushe kwa kitunajua makampuni makubwa hususan ya uh, biashara yana yeah, watu ambao ni mastermind katika hio vitu ambavyo navizungumzia yeah. kuna watu ambao wanahusikana na, branding, yeah. you see? na yeah, mm. ni kweli kabisa ni watu ambao wame kabisa watu ambao ni mm. wanaelewa vizuri aya maswala mm. uh, unaweza ukaona wamba aa wna unaweza ukaona kwamba labda wamehusika mm. nah, kwa wame katika namna tofauti aaini mm-hmm. nikuakishie kwamba mm-hmm. kinachotokea sio tu kuangalia le sanii anapia v nangaliamaarua wa watumaana yeah. mm-hmm. msani anaweza kawana jambo moja lakini j ni maarufu yeah. kiasi hicho au nimaarufu ndio anapendwa na, na wat s niaaruuwa yes, jambo lii onami mm-hmm. niseme tu kwamba wale watu walewatu ambaowanahusikanakatika haya makampuni mm-hmm. wanaweza wakawa namamo zaidi wanayangalia na angalia, mm. ukilinganisha na haya ambayo sisi tunayangalia kwa macho ya moja kwa mojana yes. mm. kimsingi ni kuvuta wateja ni wengi kiasi hicho mm. ni msanii ambaye aishi midomoni mwa watu maana mm. tunategemea mm. kwamba msanii ambaye aishi midomoni mwa watu Ndo, eh, he, mm. kitu kama hicho lakini mm. pia labda kwa wasanii hao ambao wanaibukia kuna kitu kimoja ambacho ni unaona yeah. <laughs> ni vigumu sana kampuni kumchukua msanii ikamuhusisha katika biashara yake hususan katika matangazo msanii ambaye ana ah, yes, yeah, unaona yeah, mm, wanahitaji kuona mtu ambaye ana kwa maana kwamba yeah, ata katika yeah. kipindi chote cha mkataba kuweza kuitangaza bidhaa fulani unaona mm. lakini pia kuna mambo ya discipline yaip kampuni itaweza kumtumia msanii ambaye atakuwa na atakua ambazo ni mbaya mbaya sana katika jamii mm. mm. ataichafua hata ile kampuni unaona wo ni mambo ambayo bila shaka wanayaangalia ni kwa namna gani wataweza kusogea mbele lakini kusudi hata mtu anayekuja kumpata awe ni mtu ambaye ataweza kuipush ile biashara kadi inavyotegemewa d na mambo yanayoweza kuwa na positive results na positive impact kama hivyo. Nahisi ni jambo tu la namna ya kuengage na mashabiki na namna ya kuengage na au watu wenye biashara na vitu kama hivyo hili. Ule muziki ambao unaofanya wewe kama msanii uweze kukufanya upate kitu kingine cha ziada tofauti na muziki. The power of music beyond entertainment that's our topic. Na wewe msikilizaji wa Enemy Podcast ambao tunasikia live kupitia Anchor FM, kupitia Apple Podcast, kupitia Spotify tunapatikana kwenye platform kubwa sana za podcast podcast break unaweza ukatupata pia kule tuko live kabisa uh, nipende kusema kwamba upo na martin pia uko na live kwenye upande wa uh, uh, uh, ancho fm lakini pia kwenye hizo platform ambazo tumekutajia lakini pia usisote, usisite kutufuatilia kwenye upande wa mitandao ya kijamii tukimaanisha facebook twitter ainstagram kama next musical universe hizo ndo peji ambazo zipo kushare na kupa wewe mfatiliaji wa nmy podcast na notificaten za mapema kabisa tunavyopost kitu kipya unakuwa ni mtu wa kwanza kuona na kufatilia kili ambao umekuwa tukifanya kamaso bwana na mi niweze kusema kwamba tuende kwenye pointi nyingine ambayo ninatumika yani nibali namichezo mbali na biashara vitu ambavo vipo ukija kuangalia kwa...