nazaidi nah. na kuangalia vitu mbalimbali tunachopenda kumwambia msikilizaji na wa NMU podcast ni kwamba mziki una nguvu kubwa sana ya kufanya kusikiliza na kuweza kuenjoy kuna vitu vingi sana ambavyo mziki ukitumika unaweza unawezakabadilisha mm. mazingira na yakawa ya fulaa au yakawa ya huzuni au kutoa kwenye huzuni na kuweka kwenye furaha zaidi kwa hiyo mziki ni kitu kikubwa sana ninachopenda kukuambia ni kwamba wetuendelea kutufuatilia kwenye podcast stoe zote kama nm podcast lakini pia kose kutufata kwenye upande wa instagram facebook ad tunapatikana kama next music universnextmsicunivese ndo peji kubwa ambazo zipo kwa ajili ya kusapot na kupromoti kontent zote za nm podcastso ekua i jambo la kawaida watu wanakeona mkwaaskaktia shughuli mbalimbaizaiw ku nautio samoofuofautibasi uwe msikilizaji wahuupendwa kabisaaunaweza yeah, uka omen yako kupitia katikaabo pamoja naa ukatuambia ni kitu gani ambacho wewe unafanya na mziki au mziki una utumiaji zaean afa am na nguu a m siasa <laughs> tuzungumzise kidogo sana upande wa siasa hatuko vizuri sana kwenye siasa lakini m chimbukounaj kwenye upande huo wa siasamara nyingi waga, waga na washangaa watu ambao wanasema hawapendi kujihusisha na siasa yeah. you know, <laughs> unajua maisha yenyewe ni siasa unaona ila inategemea una unaizungumzia siasa katika muktadha upi unazungumzia siasa kutoka engo ipi lakini yeah. maisha yenyewe ni siasa yeah, kwahiyo tunapozungumzia siasa watu wanawaza yama wanawaza upinzani wanawaza sii aini i jambo mbao sa- no, sa- no, sa- sa- sa- sa- itaio na siasa ili <coughs> Uh, amna kabisasema kwamba uh, nimezungumza kwamba siko sana karibu na siasa kwa sababu ni siasanamna <laughs> katikamkutazaupi nahisi umeshajie yeah, yeah, yeah. muta zaupi na ndo sipo vy sana nahisiaa unajibuewazi <laughs> <unalusirweke> sanakwamba <laughs> siasa ni kweli yeah, mm. au the power of music in eyono mm. mm, yes, yeah. uh, tunajua kwamba siasa imekuwa muimiri mkubwa sana hapa duniani hususan mm. ni katika nyanja mbalimbali za kiuongozi tunajua kwamba bila hamna siasa amna siasa ambayo tunaweza kuiepuka katika swala zima la kiuongozi uongozi unaendana na siasa na tunapokuja kuzungumzia siasa mbali na mambo ya vyama vingi pia hata huko nyuma kabisa mababu mm. na mababu wakina milambo na nini walikuwa mm. na siasa zao mm. unaona mm namna gani wanatumia siasa katika kuunganisha jamii zao lakini sasa tunakuja kuangalia kitu leo ambacho ni ni namnagani mziki umetumika kwenye siasa ni namnagani mm. wasanii wamekuwa naunajua mm. mziki nimzikiuana mm. na ile m inabeba inakuwa na politics you yeah, see? Yeah. nam kwa iyo hii sio tu kwa tanzania lakini pia hata dunia nzimaumona ni kwa namna gani mziki umetumika katika harakati mbalibali wamfanoapa tanzania mziki umekuwa ni ishu kubwa sana hususanao kuja swala la siasnikeli kabisa wasanii wameweza tunasema wamewame ya ambayo wako nayo kwenye jamii wameyaambayo wakonayo Yes. katika kuwaleta pamoja wa mashabiki wa mziki mm. katika ya mambo ya siasa yes, yes. unaona mm. nam kwa mfano tunaweza tukaona wasanii wameweza kuchukua fursa ya uimba nyimbo za kuhamasisha katika siasa yeah. unaona watu wameimba nyimbo ambazo zinasifu vyama mbalimbali matendona wame... mambo ambayo a kiongozi fulani ambayo anagombea sehemu fulaniusifia vile ambavyo amekuwa akivifanya na kuvionyesha kwa u... njia ambayo ni rahisi zaidi kwamba ametengeneza mojablunajua tena uimbaji mi sio muimmbaji mzuri <laughs> lakini I can feel na, his na, na, na, na. ambayo mtu anakuwa anacreate na ana kuweza kutuimbia ili tuelewe kwa urahisi zaidi unajua zadi najuani zaidi kutaja vitu vitu karibia ishirini ndani ya daka tatu uh, <laughs> mziki tunajua mziki mingi ni wanasema mziki usizidi daka tatu ukizidi daka tatu kwenda hadi tano inakuwa inaharibu sana upande wa biashara upande wa edi kwa hiyo unaweza ukaona kwamba ni namna gani vipi ni ngumu zaidi kuzungumza vitu vitu vingi ambavyo kiongozi kama kiongozi amefanya ndani ya daka tatu kwa hiyo unaweza ukaona kwamba ni akili nzuri sana ambayo wanayo kutumia dakkatatu kuwahilisha vitu vingi ambavyo kiongozi ameweza kufanya kwa unaweza ukaona kwamba nguvu ya mziki pia ina mata kwenye kufikisha meseji haraka ni kweli kabisa unajua jambo moja ambalo tunaweza tukaliona ni ile namna jinsi ambavyo mziki hmm. unafanya mapinduzi katika mambo mengine tofauti yeah. mara nyingi tuliuzoea mziki katika kuburudisha lakini angalia mziki umeingia kwenye siasa na naumekua kitu kimoja kikubwa kweli kabisa kwa mfano unaweza ukaona ni kwa namna gani wasanii wakubwa wameweza kupata mashavu makubwa katika harakati za siasa. Ishu kubwa hapa ni kisiasishu kubwapaniwamb ulivodokeza kwamba hmm wapo watu ambao wamejiweka mbali na mambo ya, ya siasa yes, yes, yes. unaona lakini watu wapo karibu na mziki, na mziki. You see? kuna watu ambao wa wapo karibu zaidi na mziki lakini hawana mm. uelewa mwingi kuhusiana na mambo ya siasa yes. iko hivyo kila mtu anachagua upande wake unaona mm. lakini sasa imajini mtu ambaye ambayeanatia mzikis eh, anakuja kuletewa meseji kwa urahisi yes, yes, zaidi zaidipit hunaona yeah. kwahio ni kitu ambacho ni kikubwa zaidi kwa hiyo mziki unaenda kuwapatia fursa watu ambao hawakuwa katika mrengo fulani wa siasa so, kuweza kuzijua siasa na kuzifatilia Aa, kimsingi fikiria mtu kama imndptn b aliyonayo akiimba wimbo wa siasa unaenda kuwafikia mamilioni ya watu ambao wanamfatilia hata kama wale watu walikuwa wawafatilii siasa unaona nakumbuka na, na wake wengi sana ambao atakachokipenda na pia na wao wanapenda va ni kweli kabisa jaribu kuangalia kwa mfano kama hapa tanzania tumeona wasanii kama kamai wasanii wasingeri wengi sana wameweza kuimba nyimbo ambazo ni za siasa kusifia vyama fulani of course mtu anaweza akasema kwamba kama kiongozi amefanya mambo fulani kuna haja ya kuyaimba lakini nakwambia haja ipo kubwa sana, sana. kwa sababu mes sio kwamba inawafikia watu wote kwa mpigo kuna watu ambao wanakuwa na part of the message yes. wana mambo kuajujuu lakini kupitia zi mziki, mziki unajua utapamba Uta utaweka udambwudambwi um, um, um, um, mtu mt natnapata kile kitu kwa urahisi zaidi lakini mm. pia katika namna ya burudani, burudani. Mm. jambo limekuwa na mtazamo tofauti watu ambao brudaoku a mtaamo tofautihatu mowaaaaa msanii mwenyewe naua kuna maisha mbali na siasa a siasanamfatilia msanii flani ambaye kila cd yake ikitoka lazima uinunue mm. lakini ametoa kibao cha chama nakisifiachama ah. flaniambayo flani. upo tofauti naco cama unaonai kwambaunakuaneic kwamba niendelee kumfatilia ni mpenzi wa mpeni wayn mai lakini kwenye mziki anampenda sana diamond pkapata shida kapata shida <laughs> so sas unavyoweza kuona kwamba fect ikoje kwamba kama likua anaambia kwamba katika kipindi ambacho imepata ugumu ni katika kipindi hichi ambacho yanga wao wanamtumia mtu fulani afu simba wanamtumia mtu fulani ambayo mi nampenda zaidi lakini mi mapenzi yangu yote ya mpira yapo yanga waho unazakaa meji ni kwamba namna gani vipi lo yake imekuwa disturbed kwenye upande wa waupia namfatilia <laughs> na ndo ilivo pia kwenye upande wa siasa kama msanii fulani anakipenda chama fulani lakini shabiki yake yeye apendi hicho chama pia ina athari pia katika kazi za msani ya, ni kweli kabisa lakini tumekuwa tukiangalia upande wa masilahi kwamba mm. watu wanawaza zaidi katika kuangalia masilahi na msanii ndio kitu ambacho ah, anakitafutai kwa hiyo mtu anajaribu kuangalia kwamba ni kweli kuna maisha baada ya siasa lakini kabisa. ni kwa namna gani anaweza kutengeneza faida kwa mda fulaniumeona mm. nam lakini pia tunasema utakiwi kuwa so confined katika mm. wale mashabiki ulionao lazima uwaze katika kuwapoteza kwa na kuwapata wenginesi wengine. mm. ni vitu ambavyo vinatokea na vipo kwa hiyo ukiangalia nje ya nchi kwa mfano tanzania tumeona mziki na siasa vimekuwa vitu ambavo vinaenda bega kwa bega wakati wa kan yeah. ni wakati huu hapa ambapo zime lakini hata nje ya nchi kwa mfano ukiangalia nchi kama uganda yeah. nchi kama uganda wasanii mm. kama jose camio amekuwa akimuimbia ol m 7 yeah. lakini pia wapo wasanii ambao wamekuwa akienda wakienda na serikali ambazo yeah. zipo madarakani madarakaniona <laughs> <laughs> e, nah, nah, kwa yoeli kaguta mmeonawao kuna ile msanii anafanya music katika mlengo wa siasa akiwa kama shabiki lakini kuna ile anafanya ile real kabisa, kabisa umeona ya. pia hapa tanzania tumeona tu watu kama kamarofe j, Professor j. Yeah. zile ngoma zao za mapinduzi halisi za kwanza kabisa yeah. umeonalakini yeah, zimewaingiza kule kule kwenye siasa umeona yeah. watu kama Mr. Yeah, Mr. umeona sugu, sugu. <laughs> Uh, zimewaingiza kule, kule, kule anguvuazitna yeah, ya ya katika katika katika watu wame, walikuwa na hamasa kupitia vile vitu ambavyo wameviuimbaji wa mziki ummfanya umekoati pashen yake na, na upeleka katika siasa na, na imekoati pia pashen ya wale mashabiki ambayo amekuwa akiwaimbia siku hadi siku kuwafanya kuwa wafuasi wa moja kwa moja wauleunajua mimi kuna kitu nakiwaza hebu fikiria mtu kama mwanaf unajua mm. <laughs> mwanefeni mtu ambaye anajua sana yani hilo halina ubishi kabisyani gwiji kabisa anastahiliunaona yani ana kuna ekee yake anajiita imentoka naviita nani uh, shaban shabab kwa sasahivunaona yeah, <Sasaivi>. kupitia mziki wake ametuaminisha ame sisi ambao ni mashabiki kuona kwamba iki kichwa ni levo nyingine kabismeona ni levo nyingine kabisautokana na vitu ambavyo anaviimba ambavo ananine kia wamb mtu ana fulani mm. kwa... mm. anaweza jambo fulani la kisiasa kutokana na ule mtazamo wa vitu mbao a nikuakiie ni vigumu sana msanii ambaye anaimba bongo lev ya mapenzi ya kupenya ya. katika ulimwengu wa siasa wa si kwa wanaona maku... kama yule hey, yeah. <laughs> mm. nah, mtu mtu ambaye kuna watu wanaimba vitu vipo j kwamba hivi kwenye vinaweza a nguvu guvu flankabisan kwahinaweza kwa yo... ukaona kwamba nguvu ya mziki Beyond entertainment ni kubwa sana kwa sababu unaweza ukaona yani ni, ni vitu ambavyo viko wazi ushahidi upo wazi research unaweza ukafanya na ukapata majibu ya haraka sana kwamba mziki una nguvu kubwa sana mbali na kuenjoy na kutumia kama kati ya, ya kiburudisho kama tulivyoona kwenye siasa hivyo wasanii ambao wamekuwa wakiimba siasa na kuhamasisha viongozi wafanye mambo makubwa na mazuri ya kuinufaisha jamii na wananchi wameweza kupata wamepenya kwenye siasa na kufanya makubwa zaidi na bado wanaendelea kufanya makubwa zaidi na hisi pia hiyo inaweza ika na wasanii wengine ambao wamekuepo wakiimba mapenzi tu kuanza kufikiria kuimbia jamii na kuimbia serikali kuirekebisha na kuikosoa kwenye maeneo mbalimbali hata mbali. pia kabisa kabisa kabisa <laughs> okay so twende kwenye pointi nyingine ambayo uwe mpenzi mfuatiliaji wa podcast ambao unatufatilia live kupitia fm umekuwa ukitufatilia kwenye podcast zetu stoe zote za NMU podcast tupende kusema kwamba hivi we are live stick aund tuna podcast live from our studio za livfostui podcast ambazo nakufikishia content lengo bwana sio kufanya uenjoi lengo ni kufanya uelewe kile tunachokiongea nmata na kina stiki kwenye akli yako lakini pia kina kubadilisha mtazamo wakokno hatua taionatationaukapunguza sauti au ukaongeza sauti au uka, pia ukaamua kuzima kabisa japo kuzima kabisa b utakuwa metukata so unaeza kaskabisa <laughs> iuani mtandaonhambazo ziou apnfatiiam tumekuwa na wakati mzuri sana imekuwa ni siku ambayo ni nzuri zaidi tumeweza yeah. kuongelea kitu ambacho mziki unafanyane ya burudaninaalafu yeah. ni kitu ambacho kipo kwenye jamii watu wanakionalakini pia ni namna ambavyo watu wanaweza akatumia ya yale mambo yaliyopo kuweza kusonga mbele katika namna tofauti tofautini ya wasanii pia kutumia piakutumia zilizopo hususan katika mambo ambayo ya yanay kwenye jamii kabisa. na mbali bwana na mziki kutumika kwenye siasa na kuwa na pawa kubwa katika nyanja nzima ya siasa na ulimwengu wa uchaguzi kama ilivyo ilivo hivi yeah. kuna mambo mengine ambayo mziki umefanya na umeyafanya afike mbali zaidi kabisa. umeona lio swaa ban kuna swara ambalo ni