Uh, mini kwamba tunasema hivi wasikilizaji wanaenjoy sana kile ambaho tunakizungumzia tuna heowe muic beyonnent sindo hivo eh? nah. so tunaweza kasemakwamba tuna wakati mzuri sana tunachoweza kuwashauri ni kwamba waendelee tu kuenjoywaendelee kuenjoi madini ambayo tunatema kamanou wason na tuko live kabisa nipo na Mr. ability kama one of the podcaster i kamah ya mmiliki wa heba ambaye atakuja kukuletea nahisi pia kama kwenye uh, ints mwanzoni, kwamba huyu jamani noma ni jamanakica hatari unaweza kaanza kupata sasa picha kwamba ana kumbukumbu na nana mambo mengi machimbuko mengi sana so taoa kusikiliza eba nahisi utaungana na namimi na, na utakubaliana mimi kabisa kwamba utapata takbaim na na kipindi ambacho ni kizuri zaidi so mr Abid, kuangalia zaidi kwamba mziki bwana una nguvu kubwa sana beyond entertainment sanajabu tuwajaribu kuambia kitu kingine ambacho tumewaandalia wasikilizaji wa na audience uh, wa NMU podcast live kwamba kuna kitu kingine kikubwa zaidi ambacho mziki umekuwa na nguvu na ushawishi na apart from na vitu kama hivyo chonzacho ya yeah, ni kweli kabisa ni kweli kabisa kama ambavyo umekwisha kusema uh, kwa msikilizaji wa nmu podcast hususan ni mm. section kpendwa kabisa ya of bado tunaendelea na vitu ambavyo mziki umekuwa kuvipsje yeah. ni kweli kabisa mm. uh, unajua bana mbali na swala la utamaduni kama ambavyo tumekuwa tukizungumzia Ndeo. lipo swala ambalo ni la msingi sana ambalo mziki ekuaukifanyaunianzimaaua kila jai a ta atautoutb mya a ambyoa naingia ucwanana an ambayo labda inapiga hatua fulani sio jambo la mara inakuwa, inakuwa. Mm. maramojatb hwana maendeleo ya namna flani mm. sio kwamba vile vitu vilikuwepo tangia mwanzoilikuwa yeah. Il, ni hatua tunasema roma aikujengwa kwa, kwa smmona yeah. yeah. kwao tunachojaribu kuangalia ni kwa namnagani kwamba haya mataifa ambayo tumeona leo yamesimama imara mm. yamepitia pia katika baadhi ya changamoto ambazo mm. mziki ulikuwa ni sehemu yatiaayo matatizomeona basi tunakuja kuangalia the power of music movements tunapoangalia zipo mbalimbali tunataka kuangalia swala la kupigania haki. Haki. Mm. Swala la kupigania haki kupiganiaanajua mm. zimekueo nyimbo nyingi sana za kimapinduzimona mm. kama unavyojua kwamba nchi nyingi z ambazo zimekuepo sahii zimepitia katika mambo mbalimbali ukiangalia nchi kama ufaana kwamfano yalikueoaikuwa yeah. mm. rahisi yal mapinduzi kutoaona ukiangalia nchi kwa mfano kama marekani mm. wamepata huru mapema sana mm. aikuwa rahisi kumwondoa mwingereza katika mm. nchi ya marekani umeona mm. Mm. lakini ukiangalia nchi ya kwetu tumekuwa na wakoloni lakini haikuwa rahisi kuwaondoa wakoloni ondowa, yeah. lakini sasa tunaenda kumwonesha msikilizaji ilikuwa namna gani sasa mm. mziki umekuwa ni nyenzo kubwa sana katika kupigania haki wenye upande wa haki tunkaangalia tukaangalia tuka zaidi upande wa haki baahi yaaabwamehusika ma... katika mm. na namna ya mziki wanaofanya katika kupigania haki mbalimbali mbali katika mm. maswala mbalimbali wa mfano upande wa tanzania tanzani unauamwangazia msanii kamali na bana tunapoiangalia haki mm. unajua kuna kitu ambacho mtu anakuwa ana akipate mm. lakini pale yule mtu ambapo anakikosa kile kitu inabidi kipiganiwe, kipiganiwe. unajua mm-hmm. martin Luther king aliwahi kusema kwamba mm-hmm. you have to fight for your right. yeah. you si yeah. yani amna haki ambayo imewahi kupatikana bulebule yaani huwo mm-hmm. ukiona leo hii mtu anasema kwamba mtu anasema kwamba inabidi uende shule ni haki yako kuna Talis, watu walipigania ile haki mpaka i-i huo unaona kwamba lazima uende shule umeona exactly. ukiona mtu anasema kwamba inabidi inabidi inabidi labda tuseme kwamba uwe na uhuru labda wa kujieleza mm. mtu anaposema kwamba inabidi ni haki yako kupata chakula umeona mm. kuna watu wananyima wa chakula katika maeneo fulani katika mazingira fulani mm. kumbe basi mtu ana haki ya kupata jambo fulani ile mm. haki imekuwepo kutokana na watu wameipigania s kuna watu wamesacrifice maisha yao ili mm. kusudi haki fulani ipatikane mm. kwa mfano unaweza ukaangalia kwamba mtu kama romamkatoliki mm. tunaweza tukaziangalia nyimbo zake za mapema sana ameimba kuhusiana na rushwa meonana mm. eh, vitu kama hivyo lakini tunaona hii serikali iliyoingia madarakani imediri na hivi vitu vyote na kwa namna kwa kiasi kikubwa sana kwa kiasi kikubwa sana, sana mm. hata kama zipo elements za wale watu ambao bado ni wabishi mm. lakini kiasi kikubwa sana mwheshimiwa rahis wa jamhuri ya mungano wa tanzania na ameweza, na ameweza kukiria hivyo vitu kwa hiyo mtu kama roma alijaribu kuimba kile kitu ambacho ni kilio cha wengi kwamba kuna rushwa hapa kuna abc watu wanachukua pesa Wana watu wanapita pesa. na yeah. pesa za serikali hawa yeah, yeah. lakini tukaona kwamba mzee baba amekuja mm. kwa saluti kubwa sana ameweza kukiria hivyo vitu kwa hiyo na unaweza ukaangalia pia kwenye nyimbo za roma mkatoliki alikuwa negusia kabisa, kabisa kabisa mambo ya kubebana kwenye kazi wamefanyia exactly. onakwaho tunasema kwamba majibu yamejibiwa yamejibiwakwa ho tunaweza tukaona kwamba kutokana na jambo fulani ambalo linaendelea kwenye jamii mtu anaweza mm. akapigania haki kupitia mziki Kabisa. umeona mm. mtu anaweza akapigania haki fulani kupitia mziki na jambo likapita mm. unajua <laughs> huu uru wa tanzania ambao tunasema uru wa tanganyika mm. au tanzania bara ambao mm. sisi tuliupata mm. uksomtnaea kaonekana kama ile likua ni jambonpambanoaaai kembeembn najua sikumoja b taifa niliwai kusikii so moja alikwepo baba anasimlia hmm. yale mazingira ambayo baba wataifa alipitia hmm. pale wakati ana ili kusudi sisi tupate uhuru yeah. hmm. ah, watafa wa wa ku mwalimu kambarage kambarag nyerewe enauwai wake hmm. kusimama katika majukwaa na kuwaeleza watu sela mbalimbali mbali. okay. hmm. yule jamaa baba enzi zile angesimama mbele za watu na kuwa ambia watu kuhusiana na mabaya anayofanywa na serikali ya kikoloni wale watu ina, ilikuwa inawaweka katika wakati mgumu umeona kao akamwona ni hapana haiwezekani huyu mtu akampiga marufuku kujihusisha na majukwaa ya waziumeona kwa hiyo kitu gani kilifanyika yule mzee bana wakati anaelezea pale tbc taifa akasema kwamba wakati ule kuna watu ambao walikuwa tayari wamekufa moyo kwamba hacha ah, tu wakoroni waendeleeumeonaini mm. baba taifa akasema hapana haiwezekani mm. lazima tutafute kila mbinu kuakisha kwamba tunaendelea kukutana na watu maana yeah. bila kukutana hatutakuwa na namna ya kuweza kuungana na kumtimua huyu jamaa umeona yeah. Yeah. <laughs> sasa kipi kilikuwa kinatokea kinatokeanahisi unajua apa daresslam tuna barabara inaitwa bibitt huyu alikuwa ni mama mmoja maarufu na nguri sana. sana umeona katika siasa sasa kipindi kile zilikuwepo ben za mziki soft, wa taaraf hizia yeah. mm. I mean, mm. watu wanaimba kwenye matamasha mbalimbali ay ah, matamasha yamekuepo tbc pale anaelezea kwamba wakati haya matamasha yanaendelea hususan ni ya usiku watu anaenjoi mziki Mm. hapo bado tupo chini ya utawala wa mwingereza yeah. sasa kilichokuwa kinatokea kilichokua kinatokeabataifa si amepigwa marufuku kutokeza kwenye majukwaa ya, siyasa. Yeah, siyasa, kwa ya waz, yeah. ni kwamba mziki pale unaendelea usiku watu linapigwa unaendeleausikuinapigwawanachezwanacheza mm, mm. yuo bb pale anaendesha mm. unazimwa mm. unaona baba anatokeza pale kwenye stage na, ana piga, umeona anapiga ana siasa zake pale eh, unaona watu watu wanapata maneno watu wanapata vitu una, umeona moyo unarudi hamasa inarudi yeah. watu wanapata maneno mawili matatu ngoma linaendelea linaendeleamzikia umeona kupigania haki, haki. yaani kuna ile namna kwamba njia nyingine zinaweza zikawa blocked lakini Lakin kupitia mziki zikapenya unaona zinapenya kwa hiyo ni namna ambavyo watu wanaweza wakafikisha ujumbe na watu huo ujumbe wakaupata kwa wakati mwafaka sawa lakini pia bana <laughs> yani hivi vitu bana kuna mtu kama dilemaya, umeona kamakaajemayama yeah. yeah. aajmayaeweza kuimba nyimbo ambazo very inspirational inspirational songs. Songs. umeona mm. vitu ambavyo ni haki kabisa kabisaaa eh, kuna ile nyimbo yake ile kwamba wale wale unaona kwamba matajwaanaamai o ni vitu ambavyo kwa kiasi fulani vimefanyiwa kazi hata kama sio kwa asilimia 1 atmeona baadhi ya vitu vimeweza kurekebika yeah. sunajuakwahio kuna ile kitu tunasema kupigania haki mziki yeah. umekuwa katika nafasi kubwa sana mm. katika kupigania haki tunasema mm. ni msanii anageuka anakuwa ni mdomo wa wale ambao hawana wa midomyone umeona yeah. ambaawezi kupaza sauti kusikika kuo na kuonekana kwamba wao wana kitu cha kuongea Laki na, na. na. na msanii husika inaweza ikawa ni njia rahisi ya kufanya ujumbe ufike kwa njia ambayo ni rahisi sana ni kweli kabisa kwa mfano unajua bana kama nilivyosema kwamba mataifa yamepitia changamoto mbalimbali mziki wa kwanza ambao ulikuwa ni ulikuwa ni mziki wa regeumeonakutoka yeah. amai kutoka jamaika you know? <laughs> hu mziki wa rege umekuwa na influence kubwa sana katika kutetea masilahi ya watu kabisa. unajua watu wengi wamekuwa awako wawea sana na ilikuwaje mziki wa rege ukapenya vile unajua mm. mziki wa rege mpaka unapenya unakuja kufika sehemu kubwa duniani sio mm. kwamba ulitokea jamaika moja kwa Adana. moja yaani ile miaka elfu moja mia tisa hamsi na kitu mm. jamaica kule wanalima ndizi sawa jamaika yeah. wanalima ndizi kwa hiyo nchi ya uingereza ilikuwa na meli zake nyingi ambazo zinaenda jamaika kuchukua kuchuuandizi yeah. kwaile miaka 195na kitu kuna wajamaika ambao ni zaidi ya el 1 mm. ambao walizitumia zile meli za waingereza mm. kupata upenyo wa kuingia uingereza umeona mm. sasa ina maana mziki wa kijamaika umehama sasa okkutoka yeah. eh, kwenye nchi ya jamaika kwenyewe mm. unaelekea uingereza ambako tiyari ilikuwa na p kubwa sanaya kimziki na mtu anaitwa wale watu wakapata upenyi wa kuingia katika nchi ya uingereza kule tayari kuna kubwa sana kuna mdia ambazo zilikuwa na nafasi zaidi ya kupenya mm. katika ulimwengu ambao likuwa ni zaidi kulio kule jamaimeona yeah, yeah. kwahiyo watu wa jamaika wakaanza kueneza mziki wao palea na, kutoke... eh, mm. na kutokea pale ikawa ni rahisi ule mziki kusambaa sehemu nyingine duniani mm. kwa sababu byh watu walikuwa wanasafiri sana kuelekea uingereza mm. kuliko sehemu nyingine mm. kama jamaikavilumeona mm. aho ikawa ni rahisi ule mziki kna kufika sehemumbalimbali ai ule mziki umekuja kupenya kutokana na message, message. ambayo inabebwa lakini pia kutokana na imani ya watu wenyewe wanaimba wanaimba kuwahisia wana... yani, ujumbe ule kwa unafikishwa kwa for sure. yani nnkila kitu, kitu ni umeona hiyo ikawa ni njia mojawapo ya mziki wa kijamaika ama rege kuweza kupenya katika maeneo balimbali hususan ni marekani sasa rege ilivyofika marekani ikawa ni chachu kubadilisha mm. ule mziki ambao ulikuwa umeachwa marekani wa kiingereza hapo zamani mm. ukaanza kuwa mziki wa tofauti kaja ya kuzaliwa unajua imekuwepo hapa katika miaka 90 umeona ambapo wasanii mbalimbali wamewezawakufokafoka mm. umeona hachana nau mziki ambao ni wakufokafoka wahio Kaona na, unangubu, miaka 990 mia n mia mm. tu, yani tunasema kwamba ilitokea marekani ilitokeamakanini pale mzikiuk ile lege ikawaingia watu wa marekani mm. ika ikaja katika wa mzikiwa ufokafokaumeona yeah. mm. na ni katika kipindi hiki hapa ambapo nchi ya uingereza mm. nchi mm. ya marekani mm raia wake walikuwa wanapitia changamoto mbalimbali kama tunavyona mambo ya kibaguzi na nini unajua ilifikia hatua nchi ya marekani wale raia weusi wakaanza kuita yani yeah. kwamba hii ni dola la polisi ni yani ni taifa la polisi li umeonan mambo yaliua watu wanaonewa mm. na vitu vingine kama hivwatu wanaonewa hivi na i ziko wazi hivi sembuse kipindi kile umeona wao sasa mm. kuwa chombo cha kusemea ikageuka kuwa njia ya kufikisha ujube, ujumbe pale ambapo ni ngumu kuufikisha moja kwa moja okay. wahiyo ambao ni mziki wa kufokafoka ikiwa imetokea kwenye rege rege imetokea uingereza ikiwa imechimbuka kwamba jamaikameonaka mz naokwahiyo sasa kwa mfano mm. miaka 1a970 mm. kuliweza kutoka wimbo wa kwanza wimbo mm. wa kwanza wa tunasema ni wimbo wa kwanza mm. wa mm. Mm. ile ya kwanza kabisa huu mm. wimbo ulikuwa umeimbwa na watu wanaitwa brohd mm, sawa D. Ehe, waliweza kuungana wakatoa kibao kimoja kinaitwa kinahitwani kibao kiiwea kupenaanautokaaama kiigusa hisia za watu wanaoonea mm. tunasemawa yani watu ambao wananynyaswaadu weza kufikisha ujumbe wa namna mbalimbali mbali mbali. kwa hiyo kwa namna moja au nyingine mziki umekuwa ni chombo, chombo. cha kudai hak umeona umekuwa ni chombo ambacho kimapigania haki kupitia mziki unaweza ukawafikia watu wengi sana kwaho watu wanaamini kwamba kupitia mziki wanaweza wakadai haki na yale malengo yakaweza kufiika katika maeneo ambako ni vigumu kufikika kwa namna sana, ya kawaida kwa tukaona kwamba kawaidakna kuna nguvu kubwa sana beyond entertainment hmm. na hicho no kitu ambacho tunakupatia leo kama nmpodcast kwenye segment yetu pendwa kabisa ya otcode lakini pia tuangalie basi baadhi ya ints mbalimbali tuangalie mbalimbali ambazo zimekuepo uh, watu maarufu wakiwa wakizitoa waki, waki, waki, waki, waki kuhusu mziki lakini pia upande wa afya kumekaaje upande wa mziki tumeshazungumza kwamba mziki ni unaweza kama ukatumika kamann kwamba mambo anaweza kawa vizuri zaidi endapo ukisikiliza mziki lakini pia kuna jambo jingine amayo unaza <laughs> Unajua... <laughs> bana bwana martinmziki yeah. una mambo mengi sana hatuwezi tukaongea yote tukmalizalakini tunajaribu kumpatia msikilizaji mm. wa hususan yeah. wa code, mm. vile vitu ambavo ni muhimu zaidi. Muhim zaidi lakini pia vile ambavyo vinawezekana yeah. kwa wakati huu tutaendelea kuwa wote na tutaendelea ku wasikilizaji exactly. exactly. wetu kwa namna moja au nyingine ni kwa namna gani vitu vinakuwa yeah. unajua kabla hatujaelekea huko bana <laughs> hivi hebu fikiria kipindi cha corona ambavyo mziki ulikuwa na Baba. influence katika maisha ya watuna hebu mm. fikiria mziki kama ile ngoma ya rain ya corona mm. jinsi ambavyo iliweza kuwa ku za watu na, unajua kuna watu bado walikuwa wanachukulia kitu alivyoweza ujumbe kwa ya kabisa kituuma anaikweli kabisaananaambiwanawe mikono ah, amna wana lakini kutokana na ule wimbo mtu anapata ileeli ah, yeah. lakini angali ya kitu kama kaka tuchati romakatoliki tunazungumzia yeah. yeah. yeah. stamina yeah. wale rostam, rostam tunasema yeah. ni wimbo ambao ni wimbo wa dakika chache sana lakini umebeba ujumbe mkubwa sana San. kuhusiana na ishu ambayo ilikuweo kipindi kile tumekuwa kileumeuani jambo la kumshukuru yeah, bana ukipata mtu my anaweza akasimama akasema kasemaun naam kwa hiyo Na, kitu ambacho nataka ni kuonyesha au tukizungumzia ni kwamba ni kwa, kwa namna gani mziki pia umeweza umehusika ume katika mambo fulani fulani hususan yeah. mm. katika awareness, awareness katika jamii mm. kwa mfano tuna kaka tuchate weza kuzungumzia watu hawajui watu walikuwa hatufahamu o labda mm entlt ni Benzirut. nini nona lakini tukaweza kufahamu kupitia mziki, mziki watu luikwaimepenya fahihoauna kifa kinaitwameonando kifaa pekee ambacho kilikuwa kinaweza kumfanya mtu ana ni keli kabisa information in first, I no, yani I mtu go. unapata elimu kwa njia rahisi na burudani ikiwa pale pale mm. kwaho unapata kitu cha ziada ya kupitia mziki mm. unapata kitu ambacho usingeweza kukipata sehemu nyingine yoyote umeona Kabisa. lakini pia unapata kitu ambacho kinaendelea kuishi kinakuwepo lakini pia unapata kitu ambacho ni mm. history you know? s itafikia hatua mtu ajiulize kwamba kulitokeaa nin aini kupitia kusik mzkumbe kulikueo na moja mbltauunajua yeah. kipindi cha miakaba ifikia hatua kwamba maaia ilikuwa naongoza katika kusababisha vifo vya watoto hususanhin wa maa tan lakinialikuja na ngoma inaitwa iugonjwaai ni ngoma ambayo imezungumzia vitu precutionmesures mm-hmm. namna gani watu wanaweza wakakabiliana na ugonjwa madawa kwao yeah mziki unabadilika kutoka kwenye entertainment unampeleka mtu katika ufahamu, ufahamu katika kuchukua tahadhari juu ya mambo fulani huo mm. mwenyewe unafahamu kwamba ni kwa gani feruz aliigusa jamii kuhusiana na ugonjwawa ukimwiwimbowsarhmonana hiyo mziki pia imekuwa ni chombo cha kufikisha maarifa mm. mziki umekuwa ni chombo ambacho kimetusaidia sisi kama jamii mm. kupata ya mambo fulani ambayo bila mziki tusingeweza kupata access exact. ya hayo mambo unaona mm. kwaio bado mziki unaendelea kuwa na power beyond entertainment kuna kitu kikubwa sana ambapo mziki unafanya tunachoweza kusema kwamba tuendee kuwashikiria mashabiki na watunzi wa mziki ambao wamekwepa wakitupa hizo burudani lakini pia tusizarau kuhusu mziki kwa sababu ni kitu ambacho ni kikubwa sana ambacho kinaweza kutoa sehemu ambayo upo na kupeleka sehemu nyingine turudi kwenye mi napenda sana turudi <laughs> kwenye quotes, ili tuweze tuwezekuaauna mbalimbali mbali ambazo zipo za music zam tuwape kama tano hiv wapenziwaskilizaji wafatiliaji waata kma takaokuawawe kumbnajuazamaniba l aena shnneno fanaambia sasa <laughs> sisi leo tunakufanya nawee uweze kucamba kuhusu mbalibali mziki tunasema mmeona yni unajua mziki unaweza usiueleweg lakini yale mapigo ya ule mziki umeona mm. mm. <laughs> tunasema kwamba ukiwa na fulaha mm. unaenjoi mzikiila una ukiwa mziki. na uzuni unauelewa mziki t ki mm. ni kitu ni kama ni kabisa, kabisa. Mm. Yani, kama ndoto siwezi kutoka kusema amba, if you have mm. ule kitu kingine amba, bana, yani acha. kuna kaa oto imani. wana wamekuwa na mwenyezi mungu kutokana na nyimbo za injiri ambazo wamezisikia Kabisa. Kabisa. Just Kani, ya music imemfanya mtu aanze kufata dini moja kwa moja kwamba kwa zebu flani mi naenda kwenye zebu kwa sababu mwimbaji anayeimba huo mziki naahimziki m- wa injili umewafanya watukaribu namumba lakini mbali na hiyo licha ya kufata theb, lakini pia kuna, unajua na, kuna watu ambao labda mtu ana ni muumini wa dhehebu fulani ndio lakini ile konektheni yake na mungu sio sawa na ile mao alika askao a mbali ambazo watu pia wamekuwa wakizitumia na pia zimekuwa na maana tofauti kulingana na jinsi ambavyo unapenda kuitumia yes. na unajua kuna mwanafalsafa mmoja maarufu sana plato anaitwaa yeah, mm-hmm. lakini plato, tunasema ni niyani mm-hmm. mwanafalsafa wa mwanzo kabisa wale wa mwanzoni kabisa mm-hmm. ise kuna watu mm-hmm. walikuwa na akili banaaacha kabisa, mm-hmm. acha kabisa. Mm-hmm. <laughs> <Vichua>. <laughs> acha kabisa ujamaa banaaliwai ba kusema kwambahuyo niyanianakuambia kwamba mziki unaipatia nafsi dunia nzima Mzima. yani ile dunia nzima inaweza ikaletwa kwenye nafsi yako kupitiaz lakini mziki unaweza ukapa ukachukua maindi yako akili yako ikaipatia mabawaunaweza ika maindi yako ikaenda mahala fulani kumbe mziki na kupatia mabawa katika maindi yakowee kwenda eneo flani ohei aio unajuaa slike when youtake aflight yani unasafiri una na ndege unaenda sehemu flanikumbebhisia zako zinaweza zikaamishwa kutoka hapa ulipo zikapelekwa maeneo fulani kabisa ktokana na mziki, Pisa, mziki. umeona hicho kitu yeah. kwao hyo ni pleto alichokuwa anazungumza ni kwamba music is eeythin yani whateve you ed ya just fomi umeona nam mm. na, na ndiomaana leo hii kuna watu ambao awezi akasinzia kama ajaskiliza wimbo fulani na mi naweza nikasema kwamba awezekana kweli kabisa pia kupitia kwa baadhi ya wasanii wengineasema kwamba kipindi mii nazaliwa oa na. uh, na, napigiwa mziki kidogo tu ndo napata usingizi ana ukaona kwamba wanasikiliza sana mziki yani watu mm. kwenye mahusiano wame <laughs> ahyu yeah. mm. mm. ye alikuwa ni wanaamaa alisma wam myonaiat kutokana na mki mm. naweekanauwei ukaiata kingine oote ale mm. isipokuwa kwenye mikionanauami kuna tafiti moja imewahi kufanyika wanasema kwamba mziki ni miongoni mwa vitu vichache yeah. ni miongoni mwa vitu vichache ambavyo vinaweza vikafika kila sehemu ya ubongo wako umeona umeonayn mm. yani, kila sehemu ya ubongo wako inaweza ikaguswa na mziki hmm. ikiwa ni mojawapo ya vitu vichache sana ambavyo vinaweza vikaugusa ubongo katika engozi zote umeona hmm. hmm. kwa, kwa, kwa, kwa, kind of yani kwa hmm. hiyo ni kwa namna gani huyu jamaa anakuambia kwambayani kwamba mziki unakuzalishia kuzalishia fulani ambayo Sand binadamu kama binadamu awezi akaipata kwingine isipokuanoma sana lakini pia tukija kuangalia katika mm. mambo ya mziki haya kuna mm. mtu mmoja amewahi kusema kwamba mm. yeah. hu mziki ambao tunausikiliza siku hizi u mziki anasema yaani yeah. mm. kwamba sio kile kilichoandikwa lakini mziki ni kile ai mk kie macho aaa ukiaunajua naweza ukawa just ukawanaja naweza ukaamka asubuhio umetulia unawaza Kabisa. siku itaendaje mm. mchakato itasimama vipi naendeshaji yeah. ya mambo mawili matatu michongo fulani nasito vipi lakiniukaskia mziki flani unakujia kweye hisia zako mm. Remember, mm haupo unaimba huja lakini kwenye kumbe jamaa anasema kwamba mziki sio kitu tu ambacho unaweza ukakisikia bali pia kitu kinachoweza kikakujia ukiwa ukiwama katikaukimya kabisaa hiyo tunaweza tukaona ni kwa namna gani mziki meseji yake naweza ikapenya hata pale mtu ambapo anakuwa yupo kimya zile hisiakwahio <laughs> basi hiyo ni mmoja au miongoni mwa qots chache you know, ambazo zinahusiana na mziki ymuicthe yeah. mm, sones form of magic And yani pizza. anasema maryn manson yes. Exactly. ebanae yapo mambo mengi sana kuhusiana na mziki music. na mziki umekuwa ni kitu ambacho kimeweza kuwafikisha mm. watu mbalimbali katika mazingira fulani lakini pia kuweza kubadilisha mazingira kuweza kubadilisha mambo mm. na tamaduni na kama jinsi ambavyo tumekwisha kuona katika points mbalimbali mziki umepsh ume, yeah. ume vitu mbalimbali mm. uh, upande, upande, upande pia afya um, t- matibabu na vitu kama hivyo na hisi ni vitu ambavyo pia tumeshaviongelea uaawakablatujamalizia nge yetuiaawaaowamejaiu kufanya taiti mbalimbali kuhusianaamat watwanaana a aait no mekua ktupatia auaaia kabisa. umeona hmm. kwa hiyo kwa namna moja au nyingine tafiti mbalimbali mbali zimefanyika na kuweza kuainisha maswala kadha wa kadha yeah. kuhusiana na mziki influence ya mziki katika mambo tofauti ndeo, ndeo. nikuulize swali ndeo. umeweza kujiuliza ni kwa nini watu wengi wakiwa wanafanya jogging wanasikiliza mziki ni ile kuhu, kama <laughs> Ina, ina- kwanza inamtuliza akili na ana kwenye kile kitu ambacho anakifanya lakini pili inaweza ikawa anasikiliza ni aina gani ya mziki kanzahiyo inawezekana mziki ambao anausikiliza ni ule mziki ambao unampa mudi ya kufanya hicho kitu naam na, unajua na, bana kitu kingine katika baadhi ya vitu ambavyo nimeshawahi kupitia kwamba kuna hata kwenye uimbaji wa mziki wanashaghuria wasanii pia waangalie wo wa, wanadododosa wa, wa, wa, wa, wa, wa, na kuona kwamba ni mziki gani ambayo unajaribu kuwimba mziki wa kufanyia mazoezi mziki wa selemu gani unalewa kwaho nimeshajaribu kudodosa dodosa ni kitu ambacho tutakuja kukiongelea pia kwenye episodi ijayo kwamba mziki gani msanii anabidi tget kwamba huu mziki anaowimba ni kwa ajili ya mapenzi ni kwa ajili ya mazoezi na ukiangalia ukifanya ukienda zaidi ukingaliaukiendazadiaukienda kwenye ukienda kwenye mbalimbali mbali za mitandaoni watu kabisa za nyimbo za mazoezi kwayo ndo wnaojaribu ku, kuambia kwamba next tutakuja na hicho kitu kwamba mziki wa aina gani unafaa seem flani ini pia kwenye yako ni kwamba inategemea na mziinaiweli yani, kabisa, na unafanya, kabisa. unajua wana wanasknolojia amefanya tafiti wakabaini kwamba mziki una nafasi kubwa sana katika kumwongezea mtu yaani yeah. kumwongezea nguvu katika Ngove. kitu anachokifanya mm. yaani mtu labda yupo anafanya kazi exercise labda mtu anakimbia anabeba vyuma mm. au analima au anafanya mm. kitu kingine chochote ambacho kina mhitaji yeye kutumia nguvu umaona wamebaini kwamba ukiwa unasikiliza mziki kuna kiwango kikubwa sana ambapo utapunguza uchovu ambao ungesababishwa na wewe kuwa kimya bila kusikiliza mziki okay. umeona mm. na ndo kitu kama hicho unajua katika utamaduni wa wasukuma wasukuma walikuwa wanafanya kazi kwa, kwa, kwa nyimbo, nyimbo wapo pamoja wanalima na wanapiga nyimbo, nyimbo pale zile nyimbo zinasaidia katika mtu ahisi kuchoka anaisi kuamasika suk kazi nyingi za jeshi mm. sawa eh? kazi nyingi za jeshiaanimbo tunasema mm. nam kazi na dawa chena kule changer. kuna vitu mm. vinaitwa cense <laughs> usipime mwanangu mm. inayofanyika jeshini mm. mchakamchake mchake napigwa wimbo mpaka utamani kuacha kukimbia Achaga, kwa visi. sababu ni kitu juu ya kitu wimbo unapigwa mpaka naona, sema, yes. mimi jeshi, <laughs> <laughs> inani. na w unasemaa iwhiyo kitu kikubwa sana katika mziki na yeah. katika kuimba na nini mm. kinachoweza kakusaidia kupunguza tunasema mm. Mm. tunasema kwamba kupunguza ule uchovu ambao unauisi katika mm. ile activity ambayo unaifanya kwa hiyo mm. tunasema kwamba njia mojawapo ya kupunguza uchovu ambao unauisi katika kazi unayoifanya unaweza kautumi, ukautumia mziki mm. na ukafanya kazi kwa kiwango cha juu zaidi na kwa hamasa ya juu zaidi hilo ni mm. jambo la kwanza mm, mm, mm. lakini pia lipo jambo jingine ambalo limefanyiwa tafiti likabaini kwamba ndio kusikiliza wimbo fulani mara kadhaa kwa mara nyingi yeah. mm. kuna uwezekano mkubwa sana ya kubadilisha ya ubongo wako yeah. tunapozungumzia kubadilisha ya ubongo wako sio lakini kuharibulakini mm. mm. unajua mtu ambaye amekuwa akifanya vitu kwa uhusiano na mziki kwa mfano yeah. Yeah. mtu alikutana na mtu fulani wakati mziki fulani unapigwa mm. mtu alikuwa anaandika barua fulani wakati Wati wimbo fulani unapigwa mtu alisikiliza mtu fulani wakati wimbo fulani unapigwa ni rahisi kukumbuka kutokana na attachment ya ule wimbo yeah. umeona lakini mtu anasema ah, hivwimbo niliusikiza mm. mm. ni wakati nilikuwa nafanya moja mbili tatu kumbe sasa wimbo unasaidia katika ku mm. ile sehemu ya memory yeah, katika memory. Brain. kwa hiyo yeah, yeah. yeah. kama unahitaji kufanya vitu vingi na kuvii katikaona yeah. exactly. lakini pia jambo jingine ambalo mziki umekuwa ukifanya jambo ambalo yeah. limefanyiwa tafiti yeah. s kuna jambo moja tunasema kwamba mm. unaambiwa asilimia 67 ya watu ambao wameingia katika mahusiano asilimia 67 ya watu ambao wameingia katika mahusiano yeah. awa walikuwa ni wanafunzi wa vyuo hao walikuwa ni wanafunzi wa vyuo chuo cha xxfod nchini naam ilifanyika tafiti kwamba asilimia 67 ya wanafunzi ambao waliingia katika relationship walikuwa under the influence Ndeo. of music, music skumbe mm-hmm. basi unaweza ukaona kwamba unajua mtu anaweza asimkubali mtu katika mazingira fulani lakini akatumiwa wimbo wenye maadhi fulani akaao mziki umefikisha au umefikisha mese mm-hmm. ambayo maneno ya kawaida yasingewezaenniiikaufiisa ya vizuitu na maishaakaweza <laughs> <nyingine zi> <laughs> kuabb ya yeah, ni kweli kabisa ah, kwahiotunawezaukasema kwamba mpenzi mfuatiliaji wauna mengi sana ya kushea na wewe lakini sasa nam kwa leo tuseme sijui kwamba tukuache hivo hivo au tukuambie kwamba kwa utupe namna pia we unavyoweza utuambia <laughs> kuhusu mziki na vitu kamahivjambo tu, la kumsistiza pia msikilizaji wan mm. mbali na kushea na n katikapfo zote ambazo tunazitumia kama NMU Podcast, Next yeah. Music Uh, ikiwepo ni facebook instagram pamoja na Twitter. Twitter, yeah. kuna jambo mm. tumemuuliza swali kwamba apate kutwambia ni kwa namnagani anaotumia mziki Kabisa. iwe ni kwenye siasa kwenye michezo nini nanini atumei no, namnagani si anatumia na yes. mziki lakini pia mm. hata kama sio kuutumia moja kwa moja ni kwa gani amekuwa akiuenjoi mziki mm. mbali na ile enjoyment anayoipata lakini kuna kitu cha ziada nakipataaas yeah tunachoweza kkuambia kwamba endelea kutusikiliza podcast kupitia kupitiam zetu zote za enemy podcast lakini pia kuna kitu ambacho tunabidi kuacha nacho kmi nasema sikiliza mziki mzuri kwa afya yako kabisa nam hilo eh, ndo jambo ambalo tunaweza kushauli kwamba sikiliza mziki kwa ya, yako. I say, sana ulikuwa yttaaktmo ska nema tusikose kutufatilia katika mtandao yetu ya kijamii kama tulivyokwambia tunapatikana othuooto ntaomok na kukupakulia vile vitu vizuri ambavyo vinakufikia katika masikio yako kwa gharama sifuri kabisa kumbuka tuna kwenye segment ya Enna, Outcode, about music and emen yai katika nyanja tofauti tofauti so cha kufanya c endelea kumwalika mwenzako kwamba na NMU podcast tupo hapa kwa ajili yako kumbuka basi kumbukabasi weza unaruhusiwa kupunguza ama kuongeza sauti lakini pia kushere na kuwainveti wenzako ili waweze kufatilia zaidi mazungumzo haya na onvetn i kupitia e na kupitia nso kanbmwanzwind madaliziyakind kinachomisho wa kipindikipindi kimoja ni maandalizi ya, yeah. ki ya kipindi kinachofata so mwisho wa episodi hii ni mwanzo wadomaana wasl wanasema safari moja huanzisa nyinginee