Yes, uysisanh day tumekutana tena kwenye ast yetu yana sauti hii umeizoea sanakusikia kwenyes na eisod mbalimbali ambayo tumeatukilelizi kama ambayo kidogo iko kwenyem artist as podcast so today tunaongelea kitu ambacho ni kizuri sana ambacho ou waga tunaona mambo yanavokwenda wsan wa wanavyoishi wanavotwaga kazi lakini waga tunajiuliza why ngoma nyingi waga zinaliziwa au zinaachiwa siku ya ijumaa ulishawai kujiuliza so past yetu hii ya leo tunajiuliza kwamba ni wakati gani au ni siku gani msanii anatakiwa atoe nyimbo nn uh, tunavyofanya tunafanya tunafanyash na tunafuatilia kuona nini kinasababisha maybe ngoma za chiwe nyingi uh, siku ya ijumaa kama tulivyoweza kusema kwamba ngoma nyingimma umamo a jumapili nakuta ngomao abamba inakua moja kwa moaafanya so, kwamba ngoma nyingi wga zinaachiwa siku ya jumaa ngomaa inachwa siku ya jumannewatu wika wanaamini kwamasikua jumanne ukiachia ngomatoa umann aa mda mni atumefanyaaaak wasanii wengi wanacihaga ngoma siku za ijumaa unajua ni kwa sababu gani wanaamini kwamba siku ambazo ni kuanza ijumaa kuja jumamosi na jumapili ni siku ambazo watu wengi wanakuwa na bang. yani muda mwingi unakuwa free watu wanaweza kuangalia kitu kinachoendelea duniani mtu akawa anahitaji ladha mpya na nyimbo akaisikiliza na ikaweza kumfikia vizuri sana na kuelewa mashairi ambayo msanii husika amechunga kwenye ho wimbo so hiyo ni moja ya sababu Pia, lakini kwa akini za dunia na kwenye za dunia ni kwamba wasanii wengi wanafanya hivyo kwa sababu ya kupata of of and, uh, na vitu kama hivyo na kuingiza mtonyo mkubwa sana kwa hiyo ile kwamba siku ya juma, friday sanakwamb day ngoma nyingi za wasanii waga zinatoka kwahio tmatale msanijktenye ile, ile kinarudi ndani ya hizo siku ambazo ni za karibuni ani kwanzia jumaa jumaamosi jumaapili na vitu kama kwa kinarudi muda hivot kudi kmda wwegiaanachia ngoma zao s hijumaa na uh, kitu kingine tulichokuja ukiona ni kwamba inakuwa ni niu na kupata promo kwa sababu ngoma nyingi zinavyokwaza na bang. watu wanakuwa na nazo huko mar na vitu kama hivyo snaps nyingi zinatokea sana mtu anachukua video hiyo ngoma yako inapigwa hapa inakuwa ni kumtumia zi, ana majukumu yote mbayo nambana ana kitu chochote ambacho kinamfanya pasipokufanya kitu kingine ambacho meenda kubengnacho kwenyet km hkichia lazima meendelea mazingiraana vitu kamahiofny jkta kwmb atapata nyingi za kuweza kupuh kwenye mitandao h uh, baada ya kuisha k najikuta uma inakua ni day kwa ajii So, yo nimoja pia asabau mayo tumeweza kuangalia awaanwiaia ngoma au mikwa mingi kwenye siku ya umaa kungia kwenye gomaanmab y ndo nadti siku ya ijumaa kuwa siku yake ya kuachia ngoma au kuachia mikwaji yote yani mda wwote kwamba yes, mimi taka kutoa moja kwa moja siku yangu ni ya ajumaa so hiyo pia inaweza kamfanya msanii akawa sku tu ameshapendekea kwamba ni siku yake ya, ya kwa ajili ya kuachia ngoma na kazi zake zikaenda vizi ana sabau nyingne ambayo a au platfom ambazo unapata mziki na kusikiliza mfano chat kama platfom kama uh, audioma pam kama sotify plam kama apple unaona hizichats bwana zimekuwa na utaratibu pia wa kutengenezapai ambazo hizo uh, unakuta ni ambazo zinatoka siku ya jumatatu na kwa nini zinatoka siku ya jumatatu kwa sababu ijumaa ngoma mpya nyingi zinakuwa zimefanyeje zimeachiwa kwa hiyo unajikuta pia kama promotion hivi kama ka fulani hata au fedha fulani ambazo is platform au hizi uh, uh, unaona eh? zimekuwa zikijengea kama kutoka hivi flani hiviwana kwa ajili ya nyimbo mpya ambazo wanazipush kwenye l na kwenye njia tofauti tofauti ili watu waweze kuziona kwa kwahiyo unajikuta pia inakuwa ni feva ambayo inakuwepo kwamba yes msanii anapata feha pia ya kuonekana au promoted na hizo platform unaona kwao pia hiyo imekuwa ikiwashawishi sana wasanii kuwa wanaachia ngoma siku ya jumaa kwa sababu pia platform tofauti tofauti ambazo zinafanya watu waweze kupata ngoma zao zimejiwekea utaratibu wa kutengeneza lakini pia tukaenda di na kuona kwamba hiyo kumbe pia kama ni siku ya ijumaa pia hizi platform ambazo zimejijengea hu utaratibu wa kutengenezai zimekuwa zikifanya refreshment siku hiyo hiyo ya ijumaa kwenye hizo music directories au hizo music hizomsi kamba zinafanyae zina rresh hizo Uh, nani website zao kwa ajili ya kuonyesha zile nyimbo mpya ambazo zimeingia na unajua kwa mfano kama kama facebook mtu ametoka kitu kwa wafao maagmeo mb kwenye ule wako uweze ukiona lazima ufanye refreshment refreshment ya ya ile page yako. Refreshment ya page yako yako ukifanya moja moja kwa moja kuona vitu vipi ambavyo kwa ufanyeaileyakokifanyaayako hata wao waga wanafanya hivyo kila ambacho kimeingia wakisharefresh zile Uh, music i zao refreshed nyimbo mpya nyingi waga zinaonekana mwanzoni kwahio unajikuta pia hiyo ni moja ya sababu ambayo wasanii wamekuwa wakitumia kama faida kwao kuatia ngoma siku zamo ijumaa so take it, kama e ni msanii ambao unafatilia kwamba yo jumaa pia wga kuna feha nyingi ambazo waga zinatokea kwenye kama hizo Apple Podcast, unaona, wea, kama wanafanya unaonamawaga wanafanyawangoma zile ambazo ni mpya waga zinaonekana mapema yotuendelee kuangalia madini na tupate vitu ambavyo umekuwa ukivisubiria sana kutokai so, kinginebaa kitu kingine ni kwamba pia imetokea utaratibu yani unakuta wapenzi na ufuatiliaji wa musi pia wamejijengea utaratibu kwamba ngoma kali zote ambazo zina benk krabu ambazo zina lukwa ambazo ni za kubenk sana sana waga zinatoka siku ya ijumaa so unajikuta automati mtu ana kliki kwamba hiyo nikienda sehemu yoyote nikienda krab lazima nitapata ngoma ambayo ni kali sana au nikienda kwenye music uh, music stores music platforms lazima nitapata zile ngoma mpya ambazo ni kali sana kwa najikuta kwaio hata mtu mwenyewe amejijengea utaratibu lakini pia kwa wasanii wao waga wanaamini kwamba kwa sababu anatoa ngoma ijumaa hiyo pia ngoma yake itapata rotation ya kusikilizwa itapata rohen ya kuweza kuchezwa sehemu tofauti tofauti kwa sababu ngoma nyingi wameshajua kwamba ijumaa ndo ngoma zinatoka kwa hiyo nikitoa ngoma ya ijumaa mpaka kufikia ijumaa nyingine zitakuwa ni siku saba kwa hiyo ndani ya siku saba ngoma yangu kama iki, ikiweza kupenetret na kuliteka soko tiari moja kwa moja inaenda kuwa i so unajikuta siku ya ijumaa inakuwa preferable sana kwa Wasanii na, mbali mbali Unauna, eh? mpia, wasanii na kwa watu mbalimbali kutoa kazi unaona kwa hiyo ndo siku ambayo wagatu kinapelekea sana kuona hiyo ngoma mpya new ne ni siku ya ijumaa kwa baadhi ya wasanii na kwa badhi ya artist ambao wamekuwepo basi wakiliendelesha ili game la music na is, uh, music industry ambayo ipo lakini pia pamoja na hayo hii yote haimkatazi msanii yoyote au artist yoyote kuweza kullii ngoma ake siku yoyote unajua nini hii ni kwa sababu pia ni ya mtu yoyote ambaye amejitengea pia unaweza ukachia siku ambayo ni ya jumatatu na promotion yako strategy ambayo umeiandaa kwa ajili ya kupush hiyo ngoma ikawa ni nzuri sana so hii haimkatazi msanii yoyote kwamba lazima iwe ijumaa ni wewewetu umejipangaje na na platform yako umeipangaje na promotion strategy yako ambao umeiandaa iko vipi kwa ajili ya kurelizi hiyo kazi yako kwa hiyo unajikuta sio command wala sio seh sana lakini kwa sababu wigo mpana wa wasanii wengi ambao wamekuwepo wakirelizi ngoma na wamekuwepo kwenye game kwa muda mrefu amekuwa wakitoa ngoma siku ya hiyo hapo ijumaa kwahio unajikuta friday its most Preferable day kwa ajili ya kui hata kidunia tiyari wamesha is kama ni day kwa ajili ya kwahio unajikuta moja kwa moja nawe una kwenye go au wasanii lakini pia hii kwa msanii ambaye ni mkubwa wao waga awana ratiba maalum kwa sababu tari ameshajijengiananajina kwahiyo muda wowote tu hata iwe jumaa hataiwe jumatatu kwahiyo unajikuta mda wote tu yeye anato, anatoa kitu na ngoma inaenda mbali sana kwa sababu jina tiari analo anayo kubwa anajulikana you know kuwa big unajua eh? kwa hiyo kuaunajua im najikuta lakini kwa wale ambao ni upcoming ambao bado ajawa platform kubwa sana ya kujulikana na vitu kama hivyo namkuta fall kwenye kategori ka, ya kuachia ngoma siku ya friday kwa hiyo ni wewe a of the 2 uachie siku ya ijumaa au usiachie siku ya ijumaa its dependin on o umejiandaaje kwa ajili ya kupush umejiandaaje kwenye promotionsraeg yu n know, its dependionoepeparedyouself onpushin ona promotion oamusisubmission on uh, kwenye plafomtofauti so itsdependig on yu hiyo aikatazi n yani akatazi wala it mtu yoyote unakaia siku ya jumatatu strategy zako nzuri ukapanga day nzuli, yako nzuri na ngoma ngoma ikaenda ikawa pia ni mziki wa kama ni mziki wa krabu, siku ya juma, pia kama ni mziki wa kama kama siku siku utakuchelewesha ambao unaenda taratibu ili ili mtu aliseni vizuri una plan yangu naitoa kwa sababu angu, ili mtu kana inabidi aipe time unajua kuna ngoma za namna hiyo kwamba you need yutot ili uweze kuielewa na kuweza kuipambanua kwamba kuna ujumbe gani you know, kuna ngoma zinaiti baada ya miezi ngoma ndio inakuja kuwa kali hata nashtukia kwamba yo kumbe hii ngoma ilikuwa ni kali so on ili uweze kuachia kitu na kiweze kuwafikia watu mbalimbali mbali. you are with your Uh, theasofnas ambayo imekuatia hizi nent zote za leo uweze kuenjoyi na kuweza kuelewa kama ni msanii yo stialund vitu ni vingi sana ambavo tumekuandalia kaman lakini pia usikose kufuatilia kwenye mitandao ya kijamii uh, faebook ngam aitotnapatiana kamaexmieyo siitm endelea kusikiliza nent ambazo tumekuandalia kaman we have manmmany thing to talk abou about music more especial about music and artist lifestyle so stick alound kuna content nyingi sana na kushushia endelea kuenjoy this is martin i'm signing out ala