Wow. kwa storikali burudani skendo maisha na mziki karibu nmuyes itis another day another beti day another bei episode ndani ya nmu podcast and ao you no know, weare just talking about music and the artist lifestyle upo na yourhost huyaasnmartin kama ilivyo hada na kama ilivyo siku zote tukuwa pamoja kwenye episod tofauti tofauti o nazani hii sauti sio geni masikioni mwako we mpenzi msikilizaji wa wans na leo kwenye episodi ya leo tumekuandalia kitu kingine ambacho ni kizuri sana ambacho bila shaka utapenda kusikia na utafulai kile ambacho tumekuandalia kama leo tunaongelea p nadhani itakuwa sio neno geni kusikia neno p ambalo wasanii wengi na artist wengi wamekuwa wakilitumia tumekuwa tukisikia kwamba ah, nimeachia ep yangu o oh, nimeachia ngoma zangu zimetoka katika mfumo wa ep walio wengi wamekuwa wakijiuliza ah, ni lugha ambayo imekaakaa kiutaalam zaidi lakini ni, ni katika kuweka kitu katika mfumo ambao ni wa ufupi zaidi na akiweze kuwa na sauni nzuri sana p ni maana ya extended play maybe kama utakuwa ni mgeni wa kusikia kwamba extended kwambaexpa ni kama short album yaani uh, chukua albamu ina nyimbo kum a 8 ishi0 kwa ukitoa nyimbo eza 8 au nyimbo kumi hiyo ni shot albm inamaana ni ufupi wa album sasa ep yenyewe inakuwa imebeba maana hiyo kwamba ni short album au extended aue yaani unaweza ukacheza kwa muda mfupi sana lakini usiozidi daka tatu kama ilivyo kwa ngoma moja au daka mbili kama ilivyo kwa ngoma moja kwa hiyo ni short album nadhani hii imekuwa ni temnoloji ambayo imekuwa ikitumika sana kwa baadhi ya wasanii ambao wamekuwa akiachia ngoma zao katika mfumo wa ep au extended play, au short album sasa leo tumekuja kuangalia kwamba huu mfululizo wa wasanii wengi kaa wanaacia ngoma katika mfumo wa ep umekuwa na faida au unakuwa hauna faida sisi zaidi tutajikita kwenye kuangalia vitu mbalimbali ambavyo mba vimekuepo sasa kuwa vinaonyesha umuhimu wa kuwa msanii yoyote yule kuachia ep au extended play or, or, or short album na kama ilivyo kwa NMU podcast kwanwaka tunaenda sana tunajaribu kufanya sch na kuona uh, nini tuwaletee wasikilizaji au mfatiliwaji podcast kuweza kujua kwamba kiundani faida hasara lakini kwenye episodi ya leo tunaangalia moja kwa moja faida na vitu muhimu ambavyo msanii anaweza akafaidika kupitia kuachia ep au short album tuenda moja kwa moja basi kwanza kwenye uandaaji wa album au uandaaji wa ep au short album hii imekuwa ni utaratibu yani inafahamika kwenye levo za ninal kidunia zaidi kwamba ep au short album lazima iwe na ina ngoma zisizopungua tatu kuanzia tatu hadi kuja hadi 8ane hiyo ndo tunaita shotlbm p kwa hiyo duniani na platform zote ambazo zinahusika na uuzaji wa mziki na usambazaji wa kazi za wasanii zimekuwa zikijiwekea utaratibu kwamba ep lazima iwe na nyimbo kuanzia tatu na hii ukiweza kuangalia kwa wale ambao wamekuwa wakifuatilia sana sana mziki nadzani itakuwa ni sio jambo gani kuona kwamba msanii ameachia p uh, ukakuta p yake ina ngoma mbili n no, itaanzia ngoma tatu kwenda hadi tano na kuzidi kwakuja hadi nane hiyo ndo EP. So, kwa nini basi wanasema kwamba ni lazima ziwe ngoma tatu unajua utaratibu huko hivi ngoma nyingi zinakuwa na daka tatu na sekunde fulani hivi siweze kupungua sekunde za hadi hadihamsini vitu flani flani kama nafati kama sana na mziki utakuwa unajua kitu kama hicho kwamba ngoma inaweza kawa na daka tatu na sekunde ishirini hahi hamsini kwa hiyo sasa masharti mojawapo la wale ambao wanauza kazi za wasanii au mi Uh, p ambazo zimekuwepo zikiuza kazi za wasanii wao wamekuwa na utaratibu kwamba ep lazima iwe na ngoma tatu lakini ngoma tatu hizo lazima ziwe na ukubwa wa kuweza kuchezeka ndani ya daka kumi kwa hiyo moja kwa moja msanii anavyoandaa ep au short album lazima tet kwenye daka kumi kwamba ngoma zote hizo tatu ukizijumulisha kwa pamoja muda ambao unaweza ukachezeka siwe chini ya daka kumi hiyo moja kwa moja inakuwa tiari imeshaingia kwenye levo au kwenye viwango vya dunia kwamba lazima ngoma ambao unaiachia iwe ambao unaiachia lazima iwe na ngoma tatu kuanzia ngoma tatu hadi kufika ngoma nne lakini ambazo ukizidumisha kwa pamoja muda iwe ni sio chini ya daka kumi ilo ni shariti ambalo lipo na moja kwa moja kwenye platform kwa mfano kama i wao ukiachia ngoma tatu hata usipo name ep lakini ukaziachia ngoma tatu kwa mpigo moja kwa moja wao wanahesabu kwamba ni ep wakiangalia ule muda wango matatu zenyewe kama ni daka kumi moja kwa moja kwenye platform zao ukirelisi tiyari nakufanya kufanya waiandike kama ni one of the ep ambayo imeachiwa na huyo msanii kwa hiyo ukiangalia kwamba sharti la kwanza kama ue ni msanii ambao wanataka kuandaa kuachia ep lazima nguma zako ziwe tatu kuanzia tatu na kusonga mbele lakini pia lazima ziwe na muda ambao sio chini ya dakika kumi hiyo ni moja ya sharti ambalo lipo kidunia na kwenye p nyingi za kidunia ambazo zinauza mziki na kuuza kazi za wasanii upande wa p lazima isiwe chini ya dakika kumi tkeit fon an martin ya yeah, baada ya kuyajua hayo uh, machache ambayo nimekuelezea kwenye kupitia uh, namna ipia inavyotakiwa kuwa na faida ambayo unaweza ukafaidika nayo baadhi ya faida kwamba lazima iwe na dakika kumi na lazima ziwe ngoma tatu uh, tukiangalia upande mwingine Uh, wataalam na waasisi ambao wamekuwa wakifanya shughuli kuanda za kuandaa otent za musik na vitu kama hivyo wao wamekuwa wakiangalia kwa upana zaidi uh, unajua mpaka hivi mauzo ya mziki au mauzo ya album kidunia yamekuwa yakishuka mwaka hadi mwaka na hii ipo wazi kwamba soko la uuzaji wa album kidunia limeshuka sana tofauti na ile ilivokuwa zamani na hii ni kwa sababu tu uh, sehemu au milija ya kupatikana kwa mziki kidunia zimekuwa ni sehemu kubwa sana zimekuwepo o nyingi sana ambazo zimekuwa zikiuza musi uh, ina tunasema kwenye kwa njia ambayo ni ya uh, kimtandao zaidi yn ipo form oh, form kwa hiyo ile uuzaji wa album copy imekuwa ni ya chini sana yni watu wengi wamekuwa wakikimbia hiyo njia so hii imepelekea kwamba albam mauzo yake yakiwa yamekuwa ya me, ya yakishuka duniani yani, mwaka hadi mwaka tofauti na ilivyokuwa hapo zamani kwa hiyo sasa uh, uandaaji wa ip Uh, wao wamekuwa wakiona kwamba imekuwa ni faida zaidi kwa sababu ukianda ep unakuwa ukiuza mziki kwamba unakua ukiuza kimziki kivipini kwa sababu uuzaji wa p moja kwa moja uwezi kutengenezea zile zlzile uh, yni yani cd ambazo mekuwa zikishikika m na vitu kama hivyo uuzaji wa p wao wamekuwa akichukua moja kwa moja na kuweka kwenye upande wa platform ambazo zimekuwa zikiuza mziki na kusambaza kazi za wasanii kwa wasanikwahi ya faida moja wapo ambao tunaisemea hapa ni kwamba ukitoa ip moja kwa moja unakuwa ukiuza mziki kama mziki sio ile cd kama cd au iio ambayo imekuwa ilikuwa ikiuzika iki hapo zamani faida moja wapo ya kutoa p unakuwa ukiuza mziki na hii ipo wazi kwa sababu Uh, imekuwa ikionekana kwamba unavyotoa ngoma katika mfumo wa ip inakua ni rahisi zaidi kuipush na kuwafikishia walaji na wasikilizaji wa mziki kwa hiyo imekuwa ikionekana kwamba ni njia mojawapo ambayo inauza ile ambayo nkuwa imechukuliwa kabisa kwenye m na kumfikishia mradi kitu ambacho ni very, very, very kwa hiyo imekuwa ikijulikana hivyo kwamba uuzaji wap huo imekuwa ni njia mojawapo ya kuuza mziki kama mziki tofauti na ilivokuwa zamani mtuaik ak elfu moj laki moja anauza anauza hadiep lakini unavyouza maybe mtu amenunua unaona na awezi kusikiliza anaiweza kuidamba kawea kwenye store kama pati ya sehemu kwamba nami nilinunua albamu ya msani fulani kwa hiyo lakini unavyokuwa unauza ep ngoma tatu mtu anakuwa anachukua kile kilicho chenyewe yni anachukua tenti nzima ngoma ngomatatu anasikiliza kwa wakati mmoja kwa hio wao wamekuwa wakiichukulia kwamba uuzaji wa ip ni sehemu mojawapo ya kuuza ile kazi au at ya msanii au at ya mziki wenyeweyni unauza mziki Mziki. kwa hiyo imekuwa ni moja ya faida kwamba ile onent au ile zima zima umekuwa umeiandaa kwenye mi mtu anaweza kaifikia kwa muda mfupi sana kwa sababu ni chini ya daka kum ni, ni, ni daka kumi ni ngoma tatu ambazo inaweza ikakalilika na kusikilizwa kwa wakati mmoja kwa hiyo imekuwa ikijulikana kwamba utohaji wa ep na uuzaji wa ep ni moja ya sehemu ya kuuza ile ati ya msanii moja kwa moja Take it from NMU podcast na upo na Martin kwenye hii episod ya leo ambayo imekuandalia kama very special for veiei foheeeiof p expey album tuendelee kuangalia faida nyingine ambayo imekuwepo ikijulikana kama ni moja ya, ya faida ya ep nyingine uh, faida ni kwamba uwachaji wa ep au short album kwanza unachukua muda mfupi sana na katika kuchukua muda mfupi sana kama tunavyojua kwamba kuandaa album sio jambo jepesi ngoma ishirini au kumi na nne sio jambo jepesi sana kwa hiyo ep imekuwa ni sehemu ya kuchukua muda kidogo sana mtu anaweza kajikunja ndani ya siku uh, wiki za tatu unaelewa uh, au mwezi akawa amesha maliza mixing na kufanya vitu vyote kama hata ni kumtafuta mtu a kumshirikisha kwenye uh, baadhi ya ngoma tiale amesha ameshampata ndani ya mda huo mfupi sana kwa hiyo imekuwa ikijulikana kwamba ep haichukui it, muda sana uandaaji wake au utayarishaji wake kwenye upande wa kuandaa studio time imekuwa ni kidogo sana kwa hiyo imekuwa ikijulikana kwamba muda wa kuandaa ep ni mdogo na wakati mwingine wamekuwa akienda mbali zaidi na kusema kwamba upande wa kuandaa ep imekwepo ni njia mojawapo pia ya kufanya msanii awe na t nyingi zaidi content nyingi zaidi kwa maana gani kwa sababu ngoma ni tatu, maybe chukulia mfano msanii ameachia ngoma tatu kama anavoacia ngoma tatu kama imekuwa ikionekana kwamba anaweza akafanya yani akaitoa katika njia tofauti kwa mfano anaweza album katika zile ngoma tatu ambazo ni za ep kama kamap yani cover album kwa mfano zile ngoma tatu ambazo ameziachia kama short shotalbum akiziuza baada ya mda fulani anaweza akazifanya kama katika njia ya cover album akapiga gitaa akaimba live o pia inaweza ka, akaifanya katika njia y tofauti nyingine ambayo ni ya kwamba ameacia upande wa Limix. maybe amewaita wasanii wengine tofauti tofauti amekaa nao katika zile ngoma tatu na amefanya amefanya katika mahadhi ya lege kwa hiyo imekuwa ikionekana kwamba mb kufanya uh, uandaaji wa aulb kuwa ni sehemu mojawapo ya kumwongezea msanii nyingi au kumpa faida tofauti tofauti mbali na uwatiaji wabb nzima uwezi kuifanya lakini upande washb unaweza ukaifanya na ikawa ina mahazi tofauti tofauti unaweza kufanya katika mfumo wa lege unaweza ukafanya mfumo wa aus unaweza ukafanya mfumo tofauti tofauti hiyo yote ni katika kuiesimisha na kuipushi na kuonekana kwamba inaweza ikabadilika katika mifumo tofauti tofauti mbali na, na uchukuaji wa muda mfupi lakini pia inakupa faida nyingine ya kuwa na tofauti tofauti tofaut. upande wa uzalishaji na ufikishaji hiyo ujumbe uh, ambao umekuwa ukiuandaa kwenye zile ngoma zako kwa hiyo imekuwepo ikionekana kwamba kwanza inachukua muda mfupi lakini pia inakupa nyingi ambazo nazokazifanya na kuzipush na zikapokelewa tofauti tofauti na watu wakaweza kusikiliza na nawakaenjoi kile ambacho umekuwa ukikiachia tukiendelea basi kuangalia taratibu faida ambazo kioikia upande wa ep na upande wa Uh, jinsi ambavyo ep inaweza ikanufaisha msanii au yoyote yule ambaye amekuwa akijihusisha na upande wa musik uh, baada ya yajua yote hayo imekuwepo uh, ule utaratibu wa kuona kwamba msanii ameachia albm maybe albm kali sana lakini ndani ya ile albam kuna baadhi ya ngoma zimejirudia na katika s ambayo tumekufanyia kama NMU podcast tumekuja kugundua kuwa kwamba pia wa waip au short album kama short album inaweza ikawa ni moja pia ya sehemu ya kutumia zile ngoma kuziambatanisha au kuziunganisha upande wa album hii imekuwepo ikionekana kwamba ni moja ya faida kwa sababu pia inaweza ikawa inaziba baadhi ya, ya mianya ambayo maybe inakuwa imeachwa wazi kwenye upande wa album kwa mfano umefanya maandalizi album lakini bado ukawa unaona unahitaji ngoma ishirini na umeshandaa umesha ngoma kuina saba tu moja kwa moja unaweza ukachukua zile shot ngoma ambazo za zambazoiko kwenye short album au ep ukaziunganisha kwa upande wa albm tiari ikawa ni sehemu mojawapo ya kufanya albamu yako iwe timilifu au iwe kamili na hii imekuwa ni moja ya faida ya watu wengi sana tu wasanii wengi wamekuwa wakitumia hiyo advantage ya baadhi ya ngoma ambazo ni kali sana mbazo amekuwa ameshaziachia na zimefanya vizuri na kuzunganisha kwenye uuzaji au utengenezaji wa albamu yake kwa hiyo ep kama ep au short album imekuwa ina faida kubwa sana kwenye upande wa music na kwenye upande wa wasanii atri mbali sana kuunganisha kwenye albam lakini pia wo wamekuwa wakiangalia upande mwingine pia kwamba imekuwa ikimwandaa msanii katika ma- mazingira ya kwamba inamwonyesha kwamba unaweza ukafanya kitu cha tofauti zaidi ya ip unaweza ukafanya kitu cha tofauti cha kuwafanya mashabiki zako kwa waamini wa, wa kwamba wako na msanii ambaye anajielewa lakini pia imekuwa ni kama kamarat ya kuwafanya wasikilizaji au wafuatiliaji wa yule wa wa msanii kuonesha kwamba huyu anakoelekea anaelekea cause ili msanii awe ni msanii ambaye ana onekana kwamba amekamilika lazima awe na album kwa hiyo uandaaji wa ep kwa baadhi ya wasanii imekuwepo ni kama sehemu ya kuwaapart wa wafatiliaji wapenzi wa, wa, wa kuoneshana kwa kuonekana kwa oneka, kwa kwamba naelekea kwenye uachiaji wa lbm kwayo waga attention sana wale mashabiki zako au mashabiki wa yule msanii ambaye ep au short album kwa hiyo hiyo pia ni moja yapo ya faida lakini pia tukiangalia katika faida nyingine wao wamekuwa wakisema kwamba pushing ya ep sio kubwa sana kama ile pushing ambayo inafanyika kwenye upande wa lbm kozi utahitaji kuuza kwa sababu umetumia mda mrefu sana umetumiza akili umewafanya watafuta wasanii ttofauti tofaut, wakae kwenye lbm lakini kwenye p unaweza ukakaa peke yako kwahiyo ile pushin sio kubwa sana kama unavokuwa unapush upande wa lbm kwaho unajikuta unatumia t ndogo sana kupushp tofauti na vile ambavyo wangepush kuhusu lbm lakini pia umeenda mbali wakiangalia faida nyingine ni kwamba pia Uh, ile garama stress ambazo umekuwa ukizingiza kwenye upande wa uandaaji wa album lbkwamba nitahitaji kuwa na amunt fulani ya kuandaa uh, vitu fulani kwenye album nitahitaji pesa fulani kumwita mtu fulani aje kukaa na mimi kwenye uandaaji wa album kumwita kumuita kulipia studio time na vitu kama hivyo hiyo stress pia imekuwa ikipungua unavyoandaa p kwa sababu ni gharama ambayo ni ndogo kabisa pia unaweza ka ukaiimiri popote pale katika mazingira yote pale na kweza kukaatia kitu na kwenda lakini pia gharama ya uandaaji wa video vitu tofauti tofauti ambavyo inahusikana na upande wa promotion and promotion and strategy pia imekuwa ikionekana kwamba ni ndogo sana tofauti na vile ambavyo imekuwa ikichukua muda mkubwa sana au gharama kubwa sana, sana upande wa album hiyo yote ni katika kueka sawa na kukuujulisha kwamba wewe kama ni msanii usipuuzie hii ishu ya uandaji wa ep p ep pia imekuwa ikichukuliwa katika az tofauti sana kwenye upande wa platform kubwa sana ambazo zimekuwa zikiuza hizi uh, mziki au kai a wasani mfano kamawao wamekuwa wakiona kwamba p ni kitu kikubwa sana kwa sababu pia kwenye au kwenye kategori zile ambazo zinakuwa zinajumuisha p basi kama umeachia p na yenyewe p yako itakuwa inajumuishwa kwenye upande wa kategori ya p lb aub kwao ni kitu muhimu sana watu ambao wanapenda kufuatilia msani wanataka waone kwamba huyu ameshaachiakamaanakwenye upande wategor ya wakienda kwenye kategor ya unakuta siku ngoma zako ziko kule kwa hiyo inakua i kama flani inakuntf ina kwa, kwa watu tofauti tofauti kwamba huyu msanii anai huyu huyu kwa huyukwa hiyo kama huwe ni mpenzi wa mfuatiliaji na ni msanii ambayo unahitaji una it, una kufanya makubwa zaidi usipuzie upande wa kufanya kazi ya kuandaa pet upande wa andaa ngoma zako tatu 4 5 hadi 8 Create, fanya kitu kizuri achia moja kwa moja kama ep hii itakuweza kufanya uonekane ni msanii ambaye uko sileas zaidi na itakupa wigo mpana sana wa kuandaa nyingi zaidi kwenye upande wa kuachia ep na kwenye upande wa kupush kazi yako hi ziliweze kwenda hiyo yote ni katika kukufanya wewe uwe more creative pale wanavyosikiliza kutokan ili uweze kuelewa kwamba tuna, tuna m kupeleka sehemu fulani tuna aim kukupa vitu ambavyo ni adimu ambavyo atakuwa vinakusaidia tips mbalimbali ambazo zitakusaidia we mpenzi msikilizaji wa hasa hasa uwe mpenzi ambao umekuwa ukitufuatilia na kupa kitu kidogo kidogo ambacho kimekuwa kikusaidia kwa njia moja ama nyingine kwa hiyo usipuzie upande wa ip na ulikuwa na mimi martin antidus ambaye nimekuwa nikikuandalia kontenti na episode ya tofa, tofautitofauti upande wa nm podcastso Uh, textm tutakutana tuweze kupeanana tps nyingine ambayo itakuwa kali zaidi zaidi ya hii we mpenzi mfatiliaji waufatilie mtandaoni tufatilie kwenye peji zetu fabookat kotenapatikana kamahiyo ndo peji ambayo imekuwepo kups zote za Podcast, ambazo mekua ukifuatilia e mpenzi msikilizaji so till next time, tutakutana kwenye episod nyingine kubwa zaidi so ni kuombe tu share, download, msikilizishe mwalike mwenzako aweze kufuatilia kitu ambacho umekuandalia kama nmpocast yo muttnexttime su thank you kwa yule ambaye umekuwa ukisikiliza na ambaye umekuwa ukishia konen zetutnexttime byby