Wow. wastori kali burudani skendo maisha na mziki karibu nmuyes weare vey sponoed by antfa desinastrish yes, awa ni mafundi au madesain ambao wanatengeneza nguo wao wanakuambiaheiesikwa sababu ulimwengu wa sasa hivi ni ulimwengu wa mitindo ulimwengu wa picha ulimwengu wa tabasam ulimwengu ambao kila mtu anahitaji kupendeza kila mtu anahitaji monekano wanasema mar ufichaumaskini kwahio unahitaji kupendeza ili yale ambao uko nayo matatizo na vitu vingine liosku uonekane ni mtu bora hicho ndo anachokifanya karibu tena kwenyes nyingine ya Uh, and artist lifestyle lakini pia mastori kibao stori za hapa na pale inspiration story, na vitu kama hivyo so leo tuko kwenye kipengele kingine kabisa tunagusia you know kuna vitu vingi ambavyo kwenye maisha watu wanaishi ni mtu unaweza ukachagua maisha fulani kuishi hivi na hivi so today nitakupa experience ya mimi mwenyewe kama past kama moja ya mtu ambaye amefanya moja mbili tatu kwenye ya maisha yangu au kwenye mizunguko yangu you know so leo najaribu kupa eh, mexrien hii ni kisalawe kisarawe exe uh, kwanini imesema experience kwa sababu ni sehemu ambayo nimepata kwenda ni sehemu ambayo nimepata kwenda na kuona kwamba kuna vitu tofaut, tofauti tofauti ambavyo nikishia nani wapenzi wasikilizaji na ufaatiliaji wa NMU podcast inaweza ikakuvuta haca wewe siku moja ukaweza kufika hiyo sehemu na ku shuhudia ya kile ambacho najaribu kukuzungumzia hapa na kuweza kuwa sehemu ya maisha au ambayo mi mwenyewe nimee kupitia kutembelea hiyo eneo kisarawe kwanza eneo lenyewe ni, sa, ni kisalawe kama kisalawe ndo sehemu kama wilaya lakini pale nilivyokwenda kutembelea ilikuwa ni sehemu moja hivi ya utalii sehemu hivi ya utalii nami, nami kabisa nilikuwa sijui kama hiyo sehemu ipo na moja ya kitu ambacho kimeweza kunifanya niende kisalawe ilikuwa ni kwenye kupitapita kwenye mitandao kama unavyojua mitandao imejaa vitu vingi mitandao ina story nyingi so kwenye kupeluzi na kupitapita kwenye moja page ya pegi ya mwheshimiwa joketi mwegelo ambaye ni dc wa wilaya ya kisalawe so nikaweza kuona kwamba ah, kuna sehemu inaitwa pugu kazi mzumbwi ambayo ni sehemu fulani hivi ina damu unaona inaziu ina kama bwawa fulani hivi la maji so nikasema ah, kumbe kisalawe kuna, kuna sehemu zuri kama hii ambayo ina mwonekano mzuri ambayo unaweza ukapigia picha ukafanya vitu vilitofauti tofauti so ilimchukua muda mpaka napata uamzi wa kwenda kule but siku moja bwana nipo nimechil nimetulia zangu Uh, kidogo tu kama vile nilikuwa niko bod kidogo so nikapata uh, moja mbili tatu kwamba w nistoke na gari nikaenda kuzunguka zunguka in kuzungukazunguka he wakati inafikiria vile nikaona madogo zangu yani watoto zangu naona m nikawacua nikaambia yo njo tuende leo tuende mizunguko moja mbili tatu naonawksuaendaamabafaabi tulien taweza kuona taanulia vitu fanifanimwendemnao basi uh, kubisha wakaungana na miikwashaukaa maeneo flani kama ksalawi nkasema ngoja niende kisalawi so uh, nikadri moja kwa moja mpaka kisarawi liofika pale nikakumbuka kwamba yo kupitia kwenye page uh, instagram yangu niliweza ku nikaonake oh, mwegelo ameposti kitu kama hicho kasema ah, huku kuna reserves kama sehemu ya utalii na sehemu ya utunzaji wa mazingira nikasema hii sehemu kwenyeilioeza kusoma kwenye aliweza kusema kwamba ni sehemu mba azaukatembelea ukapiga picha na vitu kama hivyo so aikuchukua muda mrefu kufanya uamzi nikasema yo I need to see this ili niweze kuwa moja ya shughuda kupitia ile post ambao dc joke mwegero ameweza kuiposti so ikanifanya niende kuulizia kwamba yo hili sehemu iko sehemu gani wakanielekeza kwamba unalipia moja mbili tatu utaratibu huko na hivi na hivi utampata tgaida moja kwa moja atakupeleka na mwisho wa siku utaweza kuona vitu flaniflani so leo ndio kitu mbacho nakupa kwenye kwenyeso ungana na mimi moja kwa moja so, wakati nimefika pale bwana niliweza kupata tgaia mmoja hivi ambaye alikuwa very charm. unaona alikua tukaweza kuungana kuunganakapiga mastori mawili matatu tukabadilishana na tatu, tuka so akanielekeza kwamba tunapita njia moja kuna njia nzuri sana wakati unavyokuwa unaelekea kule kwenye penyewe kwenye forest naona kuna njia nzuri sana magari anaweza akapita bskeli unaona ka ananielezea kwamba huku bwana ili ni tunaenda kwenye damu kwanza sehemu ya kwanza unaenda moja kwa moja kwenye damu unaona akanambia kwenye lile bwawa la maji bwana linaitwa minakdamu ile bwawa la maji ni bwawa ambalo kwanza kabla ya maji ya kuletwa upande wa kisalawe naona kwa mda huu wamepatiwa maji uh, kisarawe hivi inatoa maji nazalisha maji na, na ku maji katika sehem fautitofauti upande wa kisarawe kwenyewe so kabla ya kuletewa maji ili damu ndio ilikuwa sehemu kuu ya kuzalisha maji na kuweza kusambazia wananchi wote wa kisarawe na shida ya maji ikawa imefanyeje imekata kwa namna hiyo so nkasema ah, kamulia so utaratibu ulikuwakuwaje alinipastori kwamba ikuwepo na turn, na sehemu ya kuvutia maji unaona wamechimba nini maji yanakuwa, yanakuwa pushed by pressure moja kwa moja mpaka yanapanda yanapandalinaonyesha vitu kama hivyo so nikaweza ku experience kitu kama hicho kwamba oh, kume kuna damu kubwa ambayo ikuwa inaweza kugawa maji au kusambaza maji eneo zima la kisarawe hiyo nikawa nimio kichwani kwamba kuna minakdamu kwa hiyo kama nawee ukihitaji kwenda kule hi utakuwa ni moja ya shuhuda kuweza kuona hilo damu au ilo bwawa la maji ambalo ilikuwa likifanya supply, au linawagawia linawasambazia maji sehemu nzima ya wilaya ya kisalawe so kuweza kuwazia kwamba kuna damu kubwa ya hivyo au kuna bwawa kubwa la maji ambalo ilikuwa lina uwezo wa kusambazia wilaya nzima ya kisarawe so nzem akati unatembea akanionyesha kwamba kuna pia kwenye huu msitu kwa sababu ni hifadhi ya msitu aa, ni forest reserve akanaambia kuna utunzaji wa wa nyuki unaona akanionyesha kuna mizinga kwamba ya nyuki imetengenezwa vizuri kwamba hii mizinga bwana waga inazalisha asari tam sana And one of andi thing kwamba kule kisarawe asari yake ni tofauti sana so akanaambia siku moja kama tukuwa tumeweza kuvuna hii asali aikoyu ili uweze kuja kuonja hi asali ambayo iko tofauti tofauti kabisa naon by the wy kwa mda ule ambavyo nikuwa nimeenda sikuweza kubatika kuonja ile asari but kupitia pia kwenye post na kwenye moja ya tamasha la kisarawe olushoroba waliweza kuitangaza ile asari ambayo niliweza kuiona nikaona ya hiki ndolicho kukuwa amenaambia yule chwagaida so hiyo pia akawa amenipa kwamba hiyo ni moja pia ya faida ambayo ipo kwenye upande wa uh, pugu kazimzumbwi forest reserve kwa hiyo nikaweza kux na kuona kwamba hiyo kumbe hii kitu sio kitu cha mchezo na hifadhi ya msitu sio jambo dogo so tukawa tunaele, tunaelekea kwenye vivutio tofauti tofauti unaona uh, unajua kule bwana kwa upande wa daressalam ni, ni nadra sana kuona sehemu yenye tunavyosema ni yani, yani nadra sana kuona upande wa dar es daressalam kwa hiyo basi wakati tunaenda untunatembelea vivutio akaweza kunipeleka sehemu ambayo una m sasa nikawa namuuliza akanielezea kwamba hii ni baadhi ya mici ni aina ya mici ambayo yenyewe kwenye ukuaji wake inapanda sana juu na inavyofika juu kuna namna fan design inajikunja ikijikunja kule juu inaleta urembo mzuri sana so nami nikaanza kushuhudia vile nikapiga picha nyingi sana za kuonekana niko sehemu hiyo kwa kweli ilienjo pia kitu ambacho niliweza kuenjoy kupitia ile sehemu ni kwamba upepo wake ni upepo wa tofauti sana yaani una fil kitu tofauti sana ukiwa kwenye zile palm trees unaona jinsi zinavyodondosha yale majani jinsi chini kwenye palm trees zenyewe zilipalivo yani kuko yaani mwenyewe ukienda pale unaweza kus- enjoy cause pia chini ya hiyo sehemu ambako ni sehemu ya pamts kuna vitanda fulani hivi kama vya bichi yani vile vitanda vya kamba kwao unaweza ukakaa pale ukachili kama una family meeting kama uyani una, yani una pbtday issues unaweza mkakaa pale mkapiga story mka, mkafanya bay na vitu kama vile mambo yakaenda vizuri sana so it was one of the best uh, exeiene eve kuwa kwenye zile palm trees ambazo zimekaa katika disini hiyo this episode is proudly by so tukaweza kuendelea na mastori kibao na yule tuagaida ambaye aliweza kunipeleka sehemu tofauti tofauti lakini pia katika vitu ambavyo nilikuja kustajabu aliweza kunielekeza na kunipeleka sehemu nyingine ambayo kuna uh, sehemu ya kuona kuona ndege kwamba kwa yani, kuna sehemu fulani ukienda ni ndege ni wengi yani aina yani, za ndege aa tofauti tofauti ambao pengine pia nadra sana kuwaona lakini kwa upande wa kisarawe kule ukiwa kwenye ile eneo la reserve ni yani unaweza kuona ndege wa aina nyingi so it was one of the best thing of course kuweza kuangalia na kuweza kuona kwamba kuna ndege wa tofauti tofauti wengine pia nilikuwa sijawai kuwaona lakini kupitia kwenda pale niliweza kuona pia wakati unaelekea bwana akanipeleka sehemu nyingine kuna maua mengi maua wote wa maua yani fl yani unaona maua ya tofauti tofauti maua yamependeza yamechanua yani lang tofauti tufaut, tofauti lakini pia one of the best experience pia nilikutana na vipepeo you know, kuna vipepeo yani ambavyo awezi kuhesabu ku, yaani ukiwa unatembea hivi vipepeo wanaluka juu hiyo ni sehemu pia ya liseve ambayo ameiweka kwa ajili ya utalii na kuweza kuangalia so yaani nilipenda nilipenda sana kuona kozi ni nadra sana pia kwa upande wa daressalam kuwa unatembea tembea ukaona kipepeo lakini kwa kwenda kule kisalawe unaweza ukakutana na vipepeo tofauti wa aina nyingi tofaut, tofauti kitu kingine ambacho ni yani very very very amazing and very different kwenye ulimwengu ambao tunauishi huu kisala bwana ina kitu kimoja sana hazimu tunasema azim kani tunasema ni hazimu ni kwa sababu ni kitu ambacho kinapatikana pale tu n kuna yani, ulishawai kujiuliza kwamba kuna a anaweza akatokea akawa na rangi ya, ya, ya bendera ya taifa fulani sasa kwa kisarawe ni kitu ambacho ni cha tofauti sana kule kuna a mwenye rangi yaani mchanganyiko wa rangi rangi yake ni kama bendera ya tanzania yni zile rangi zote ambazo zinapatikana kwenye bendera ya taifa la tanzania kule upande wa kisalawe unapata panzi mwenye rangi ya aina hiyo so it was one of the best. amazing na ilinistajabisha kiasi kwamba nikaanashangaa kwamba way imetokea tanzania wa kisalawe unaona so ni moja ya kitu ambacho kwa kweli ni namini nikasema tuna kitu cha kujidai na nina kitu cha kuweza kuwashawishi wasikilizaji wangu wa, wa NMU podcast kuweza ku sikia na kuweza kuona ambacho hichi choambacho mwenyewe nilishuhudia wakati wa kwenda kule lakini pia wakati tunaenda kule uh, niliweza kweli kufurahi kwa sababu pia unatembea you know hiking, unafanya mazoezi unaona vivutio uh, ni vitu vingi sana alafu kuna ngedele kule unashuhudia wanyama vitu kama hivyo kwa sababu ni forest reserve so ni sehemu hata yani, ukienda mwenyewe kwenye kufanya refreshment na kuweza kuweka ubongo sawa il ni sehemu ambayo Apart from that, kuna boat, kuna boat riding pia kwenye lile dam bana mbako ukifika pale pugu kazi mzumbwi kuna, amba, uh, kuna kwenye ile dam dakweye ile bwa namaanisha kuna bo kwenye, kwenye ile bot unapanda unaweza ukaanza kama una ride boat. unajua napiga kasia na vitu kama hivo yaani unakuwa unaenjoy enjoi yani ina lifreshmind wakati huo huo una enjoy, na kuweza kubadilisha mawazo mawili matatu kama huko na mtu mmoja au mwingine kitu kingine ambacho liweza kuona na ambacho aliweza kuniambia kwamba ukiwa kule pia unaweza mkafanya apin mnaweza mkaenda aufamili mkafanya Mka, kwa sababu wana maema pale wamejenga maemakafanya i ya weekend, zima wakati mko kule na mkaweza kuenjoy kuno pale mtapika na vitu kama hivyo lakini pia kitu kingine ambacho kinginehmbacho kama wewe ni mtu ambae unataka kufanya adventure kwenda kutembelea sehemu moja mbili tatu unaona ukawa una, mind kule bwana na kwenye lile dau au kwenye lile bwawa pia kuna samaki so wanafanya sport fishing You know, unaenda na ile ndoano ya kuvulia samaki unakuwa una unavua samaki yani, unaona hiyo eh? ni sport fishing unafanya mchezo wa kufanyaje kama unavua samaki na vitu kama hivyo so ni kitu ambacho mii mwenyewe nilipenda nilifurahi kuweza kwenda pale na mimi nikaona kabisa kwamba hivi ni vitu ambavyo watanzania wengi waga wanafikiria viwezi kufanyika kwenye taifa lao lakini kwa kupitia sala unaweza ukanjoi na ukaishi maisha fulani kambayo kama ni ya mbele mtu anakwambia kuliko nizaliwe tanzania bora nizaliwe kuliko nizaliwe tanzania mtu bona nizaliwe wulaya mbwa lakini bro au my myaudience nachoweza kukuambia ni kwamba bora uzaliwe tanzania mtu kwa sababu tuna vitu vingi vya kujisifia na kuna vitu vingi vya kulitangaza taifa lionekane ni lita, taifa la kipekee so one of the experience ambayo niliweza kuifanya ndio hiyo niliweza kwenda kisarawe na kuweza kushuhudia hivyo vitu lakini pia kuna sehemu ambayo inaitwa mizimuni pale ni sehemu ambako walikuwa wanatambikia mababu na mabibi zetu mida ya zamani kwenye mira na desturi za zamani kuliwepo na sehemu ambako ni sehemu ya mizimuni wao walivoweza kuelezea magikwamba M, ulikuwa ukienda pale unaenda na matambiko yako na unaweza kulia shida zako baada ya kulia shida zako pale wao mizimu inaweza kakusikiliza na ukaweza ukafanikisha baadhi ya vile vitu ambavyo likua umeviomba kama mizimu kwa hiyo sehemu bado pia ipo na kwa kuuliza na kudadis waliweza kunielezea pia kwamba pia hadi hivi inafanyika lakini sio sana kama ilivyokuwa zamani na mambo yanafanyika kwenye wale wenye imani za hivo unaona eh? kwa hiyo ni vitu ambavyo pia na mi niweza kuexperience nikasema oh this is very different kwa sababu pia ni mazingira ambayo nilikuwa sijawahi kuona unaona ni sehemu ambayo nilikuwa sijawahi kwenda lakini mbali na hayo pia kuna vijumba vimejengwa unaona eh. kama sehemu ya kukaa kubembea kama huko na watoto nawapeleka wanabembea pale Cause ni kama ku have fun, unaona eh. wanabembea wanaogelea wakati mwingine kuna maji ya kuchezea sehemu ambayo unaweza ukachezachezea maji you know its all about fun na mambo yakaweza kwenda this is by uh, so pia ni ku yeah, nilihavu ni fani kwa kweli naweza nikasema kwamba ni sehemu ambayo mi mwenyewe nilifurahi kuwepo na nilifurahi kutembelea hilo na watoto pia waliweza kuenjoy mpaka wakanaambia baba tusiondoke saa hivi uh, niliweza kuenjoy sana so kitu kingine ambacho ilaweza kuexperience wakati niko maeneo ya pugu kazi mzumbwi uh, niweza kuona iweza kutembelea sehemu moja hivi ni navoongelea ni Iview, ni sehemu ambayo ni kama kilimani hivi ile sehemu bwana ina a sana ukipanda kule kilimani kuna kama ka mjengo fulani hivi pale tu ma uamjengo fani na wao wanasema kwamba muda mzuri wa kuiona ni ile jioni saa moja kwa sababu jinsamoja zimeshawaka zinaa unakuwa ashudia mji mzima yani. kutoka kisalawe, mpaka huku mzimazma utoaa mpaaukuaa uaiona so, yani ni sehemu ambayo kwa kweli ni very amazing so kama ni mpenzi wa kufanya adventure kutembea kwenda kuona mazingira mazingira tofauti tofauti na kushauri sana jaribu kwenda kisalawe pugu kazi mzumbwi ni sehemu ambayo mwenye ni lienjoi yani ilienjoi sana unaona eh? kwahio ni vitu ambavyo mii mwenyewe nilipenda Apart from thati niliweza kuambiwa pia kuna sehemu ambayo inaitwa echmbe japo sikuweza kufika lakini iiweza kuambiwa kwamba ni sehemu ambayo pia ni sehemu ya kwa kwahio kule kuna vitu ambavyo ningilienda maybe pia wangeweza kunaambia kwamba hapa kulikuwepo na nini na nini inaitwa so kama ni mpenzi wa kufanya matembezi na kuweza kutembelea sehemu mbili tofauti unaona unaweza ukapanga pia siku moja ukaenda pugu kazi mzumbwi ambayo niambao ni, ni, ni, ni, ni sehemu ni ya kutunzia hifadhi mis, ya misitu lakini huko huko na kuna mambo ya tarim unaweza ukafanya na ukaona vitu vilivili tofauttofauti kwaio unachokushauri siku moja panga bwana Nenda pugu kazi mzumbi uweze kuona na kuenjoy mambo mazuri ambayo anapatikana tanzania kwenye taifa ambayo tumebarikiwa na vitu vingi sana so nachoweza kushauli sikiliza share na mwenzio an, like anzi yani ilikuwa ni kama mwenyewe nilienjoy ilienondomaana maana ii leo nikafikiria na waza hiyo sehemu kwamba siku moja nirudi nione tena nitembee tembeeo pia sasahivi wamevaboresha kuna sehemu nyingi nyingi wameweka yani point za kukaa pointi za kupata kipupwe you no know, picha pia ntashia na, na wewe mpezi mfatiliaji NM, podcast kwenye ukurasa wetu wa facebook instagram and twitter upande wa next music universe nexiveo ndopei ambayo imekuwepo uweza kushia na wewe mpenzi wa mfatilihaji podcast so cha kufanya ungana na sisi shae kama unahitaji ku, kuwa a pia kwenda hiyo sm ninaweza kupa kampani ili tueze tu, uone kile ambacho nilikuwa nimekiongelea upande wa NMU podcast mwisho wa siku naweza ukawa pionea pia wa pugu kazi mzumbwi atualee naona eh? so nakukaribisha uendelee kutufuatilia na kuweza kushea na mwenzio hii kitu ambacho nakishea kama nmu podcastso kwa mengi na mengi zaidi endelea kutufuatilia kamanmu podcast kwenye sp zote ambazo tunapatikana kama next music unives ulikuwa na mimi anchdsmartin podcastr ambaye nimekuletia eh, Salawe experience and of course tulikuwa tumezaminiwa au tumezaminiwa kwenye hii episod na aani mafundi au, au madisain ambao wanatengeneza nguo mitoko ya tofautitofautihwao you know, ndo wanavokwambia kwambaulimwengua sasahivi umetawaliwa sana na kupendeza na umaridadi so ungana nao wapate kwenye mitandaowaweze kuungana na wewe na kutengenezea mionekano ya tofautitofauti upande wa mavazi Uh, podcast ambaye tumekuwa wote kwenye vipindi tofautitofauti shalout kwa uh, pilopound mmiliki uh, wa olternative code store hiyo wote hao kwa sababu ni watu ambao amekuwepo kuo na kuipa nguvun upande wa na upande wa kuwafikia watu tofauttofauti kwayote ambao anasikiliza kama una comments, unaweza ukatufaidia upande wa mitandao kama una chochote kile ambacho naaushauli kama kwa sababu mwisho wa kipindi ndo mwanzo wa kipindi kingine Thank you for Thank you so much. This episode is proudly sponsored by Antiafra Design and Storage.