Wow. kwa storikari burudani skendo maisha na mziki karibu nmuas Yes, yes, yes. karibu podcast kwa mara nyingine tena tunakutana kwenye episode nzuri kabisa yans asun i aois na hii ndo imekuwa imekuwaoi na hizi ndo imekuwa mijadala ambayo tumekuwa tukijadili kaman e wa leo tumekuandalia kitu kingine kabisa kizuri ambacho tunajua kwamba utakipenda uwe msikilizaji na mfatiliaji wans ew tuko hapa kwa uthamini mkubwa kabisa wa ani wabobezi au mafundi wa kudsin na kutengeneza nguo mitindo tofauti tofauti tofauitofauti hey, wanatengeneza mitindo ya maarusi mitindo ya you know, sherehe fashion ambazo wanadili nazo wapate kwenyea47 hizo ndo namba ambazo unaweza ukawapata ukaweza kucheki nao na ukawafikishia lile jambo lako nakufanyia mipango basi mwisho wa siku unaweza ukapendeza na ukaonekana wa wakisasa zaidi and guess what, Leo? mekuandalia topi nyingine ambayo najua utaipenda o si tumeenda kwa kina na tumeweza kuona kwamba ni topic ambayo imekuwa ikiwa inajadiliwajadiliwa kwenye baadhi ya page kwenye pitapita zetu bwana tumeweza kuona kwamba moja ya page ambayo ipo kwenye upande wa instagram ikiwa imetuma ya ibra akiwa anaongelea um, anaojiwa kama kuojiwa kwenye Uh, media unajua tena ambavyo wasanii waga wanahojiwasa you know, a uh, ambazo waga wanapitia kwa hiyo waga wanakutana interview tofauti ambazo basi wanakuwa wanaojiwa maswali kulingana na namna mtu ambavyo anakuwa ameset maswali yake kwa ajili ya msanii huyo so kwenye moja ya mjadala ambayo tumekuta umezuka kwenye upande wa instagram ni kwamba ibra bana kutoka konde gang amekuwa na ile kitu kwamba akiulizwa maswali ambayo anahusiana na upande wa pili cb yee yeah, amekuwa akitolea ufufanuzi na akiweza kujibu you know sasa kwenye mjadala ni kwamba aliyetoa post au mta post akawa amesema hiyo kwani ni lazima ukiulizwa maswali haya yote lazima ujibu ili si mengine unayakwepa so tukaona kwamba yes hii mbona imekuwa yakitofauti sana kwani lazima kila maswali ujibu kwenye nt na situkasema ngoatujenayo hapa kwenyeoast yetu ili tuweze kushea nawe msikilizaji na, na mfatiliaji wa kli ai ilazima kia maswali ambaoaaiaazima eh? uulizwe u- eh, maswali flani mbao anaendelea kwenye manadelea kweyezima uh, ya music lakini sasa kama inavyokuja kwamba unaulizwa aisa kimitego najua waandishi wa habari wao waga wanatafuta na issues ambazo zinatokea kwenye aia baadhi ya msanii na msanii you know, kwenye industry lazima kuna ile kushindanishwa na kulinganishwa sehemu moja ama nyingine kwamba hiyo mziki wenu unaofanya hivi na hivi and uh, you are in different re, uh, kwa hiyo lazima kuwepo ile kidogo kutafuta mngongano kwamba je tukimuuliza huyu kitu kuhusu lebo fulani nini so kwa upande wa ibra bwana amekuwa ni msanii ambaye yuko very flexible sana ananyosha sana maelezo akiulizwa kuhusu masimu zake ambao upande mwingine kasema yes ni kitu ambacho kiko conde gang na, na wcb wasafi au aubo wenyewe ni kama hazihivi fulani hivi kwa sababu ya ile iliyopo kwamba yo wa wand ambaye ni na wamekuwa kwenye tofauti ya muda mrefu na hii ni kutokana kwamba aliweza kuoma kutoka wcb wasafi au label. so zile kuna ule ushindani wa hapa na pale so kwa kwa mba, yo, lazima yale maswali msanii napale akiulizwa ya lazima yatolee ufafanuzi au lazima ajbu au mngine nawezaka nandaoata na so, umontuklete kwa mapana zaidi tuangalie je kuna faida twende kwenye upande wa faida kwanza kwa mba, faida zipo nyingi ila tac ambazomeona ni za muhimu zaidi na ambazo ni babu kubwa ambazo msanii anaweza akazipata na akaweza kufaidika pale anapokuwa naulizwa maswaliwanza you know? tumeza kuangai kwa mbuanaulizwa kwao asimako ni msanii mkubwa au ni msanii ambayo umetoka naye ani mko levo mojas so, kama ni, ni msanii mkubwa of course, utapata maeleji kubwa sana yni faida kwa kwa kwa na kwa kwa ya kwanza kwamba msanii yule ambaye anakuwa anaojiwa anapata maelei kan tunasema anapata mael ashum kwamba unalinganishwa na msanii kama ambaye ni mkubwa kwako kwa na we ni kama unashindanishwa kitendo tu cha kuweza kuojiwa na kuajilia, ku, kwa ajili ya kujaribu kuchokonoa kwamba kuna beef ambayo inaendelea au naulizwa swali ambalo naashiria lazima ulijibu kwa kumhusisha yeye hiyo inakuwa ni bonge moja la mileage. kwa sababu kitendo tu cha kumongelea yeye kwenye yake moja kwa moja kwa inakupa wewe ya kumfikia mashabiki zake na watu ambao wamekuwa moa kaoja akwee yakuaaofauti ambo wamekua wakimfatiia ule msai kmkeauongeka uzui uwin mashabiki wa wa wa wa pili pili ukijibu vizuri wao mashabiki upandewa pliandapili wanaweza, wanaweza, kusikiliza na kuweza kukupa attention kwamba yo huyu mtu anaaa au pamoja na kwamba kuna of arm, au kwa sababu ameulizwa kuhusu huyu na amemjibu vizuri kwa hyo kuna mashabiki ambao wala nia ambavyo ukimsema vibaya yule mtu ambaye anamshabikia automati moja kwa moja yee yeah, ana mt kabisa ataki kusikiliza kazi zako lakini endapo kimjibia au kijibu maswali vizuri ambayo yanaa uwezo wake ambayo aia yanaweza kupongeza zile juhudi na jitihada ambazo amekuwa akizifanya hii inaweza kakupa mali wewe kama msanii na ukaweza kufika sehemu moja aia kwa njia ya kuina wasanii na kupata kitu kingine ambacho ni extra zaidi kwenye hiyo ntevy you no know? hiyo ni mojamoja moja ya bonge la faida mbao aezakapata naezaka fada yapli aa mbaie ao aongeaweye i amba naweza ukapata a mashabikiwaabuizui moja kwamoja unaweza kutengeneza asanmashabiki kuelewa zaidikamb o huyu mtu ana jinsi anavyojibu maswali ni shairi kwamba anahitaji kufika same kwa sababu au mwanahabari ambaye amekuwa akikuoji maswali alikuwa anatafuta maybe kuzalisha beef zaiishaiishaaa kutoka kwenye husika lakini umeweza kulijibu vizuri na ku kile ambacho msanii ambaye unashindanishwa naye amekifanya so kupitia hilo ambavyo umejibu vizuli unapata mashabiki wapya lakini pia kutoka kwenye hiyo interview nawezaa t yako inafanya vizuri na inaenda mbali zaidi kwa sababu umejibu vizuri na yule msanii ambao umeshindanishwa naye kama ni mkubwa cali na anafanya vizuri maybe inakupa wewe kusikika zaidi na kuonekana kwamba una uwezo wa yule mshindani wako so aaza faida ambayo unaweza ukaipata kutoka kwenye maswali ukayajibu kwa usahii zaidi na kuweza kumwagika kabisa na ku, wanasema kudondoka wenyewe kwamba kumjibia kabisa kumjibu yule mwanahabari mwanahabarimba nakua nakuoji kamba moj23 kiko hivi na kuwa na kuwaji, yes, kiku, even, even, even, even. Kabisa, na hivi hivi kwa kabisa nahiv nahivi kausahiikaisananaeakapata kupitia hiyo hyo mba mekua kifanya so kuna muhimu pia endapo ukiona kwamba ujibu vizuri na ku ule wa yule msanii msani mbao mekuakishindanishwa nayo lakini pia faida ya tatu tumekuandalia kama yatatu podcast ni kwamba unaweza ukagaini mashavu ya yule msanii kama ni mkubwa amekuzidi uwezo na wee unashindanishwa naye kuna namna fulani yeye anakuwa ameshajitanulia wigo wa makolabo ameshashirikiana na watu wengine kwenye nyimbo so na wale watu wanaamini katika uwezo wake uwezo wake so katika kuamini katika uwezo wake inakuwa ni njia moja nzuri sana au njia moja mbadala sana ya yawewe kuweza kuwach pia kuwa nao kwenye kuwaomba kuwa, kuwa, ob na kuweza kuaminisha kwambah uwezo wa huyo mtu fulani flani amba kwa ushindani au kwa shanae, lakini utoshindanishwa so kitendo cha akua kkubali wa yule msanii ambao umekuwa ukishindanishwa naye au ukipambanishwa uki naye naye kwamba oh, kwamba zako unalinganishwa mashairi kama ay unaweza waka, maswali, unaweza vizuri maswali unawezaukiajibu vizuimaswali naea uwezo wa yule msanii kwamba anafanya vizuri ambafanya nyimbo zake kali maybe kwa hiyo kwenye wale ambao naye wakaonekana kwamba yes aoaene wae mbo mesafanyanaewonmonaeakafkiia kwa njia moja ama nyingine kwa hiyo unaweza more kutoka kwenye hiyo interview kwa sababu me appreciate and uh, you know giving credit kwa kibongobongo waga ni ngumu sana msanii mmoja kumpakutoa credit kwa uwezo wa mtu mwingine waga ni ngumu sana weye wengine wanasema wengine wauni wanasema kwamba jamaa anakunja yani uwezi kutoa credit redit lakini unavyotoa eitli inaweza ikasababisha kabisa ka geni na kupata more connection ukapitch indirect kwenye mambo ya olaboraton na mtu akaweza akaelewa kwenye uwezo ambao umekuwa ukiuonyesha kwenye ujibu kujibu maswali na kuweza ku kuweza kuonekana kwamba unajielewa zaidi na unaweza ukaonekana kwamba wewe ni moja miongoni ya wasanii ambao wanatoa credit live live and wanatakakufungulia uh, mianya na njia nyingi nyingi ambazo zinawezafanya usikike basi na kuonekana ni mtu poa sana ambaye ukunji moja kwa moja ilo ananywesha maelezo na give credit kwenye kwa mshindani wako na kuonyesha kwamba huyu mtu amenizidi kiuwezo huyu mtu amenizidi kimashairi lakini pia um, unafanya vizuri nitakuja kufika zile levo ambazo yupo yeye so unaweza ukapata moko labo kupitia interview so kuna umuhimu pia wa kujibu maswali ambayo umekuwa ukiulizwa na wale wanahabari au mabloga tofauti tofauti kwenye ishu za kushindanishwa kwenye ishu za za kuojiwa msani flani unamwonaje msanii flani anafanya vizuri lakini hu unamwonaje hiyo kuna unaa p flani au unanafasi flani aaatengenezea a aitengenezaokeoaane waaboganawaandishi wahabaiwaawo waatauta e kutata azma amua sasa kwamba hivi mbona vinanipeleka kubaya au ambayo unaona kama vaeeaanawo sa ndoaan amaa aambaielatoapatkana mtandaonilakini kwenye podcast zote za dunia tunapatikana NMU podcast Check na sisi na sisi tutakupat natutatoa kwenye ambao umekua ukijaribu kufuatiliaa tunarusha moja kwa moja live kutoka studio za tunakuletea michongo na update mbalimbali mbali. tunakuletea topic ambazo zimekuwa zikifanya vizuri training, news na vitu tofautitofauti amayo naeza akufanya vikakupa madiniasi shabiki au kama ni artist ambayo unafaatilia hiipodcast so tuende moja kwa moja kwenye asala ambazo unaweza ukazipata kwenye kujibu maswali yote kwenye nt ambayo umekuwa ukiulizwa e kama msanii kwenye, kwenye media au kwenye, uh, kwa waandishi wahabari au mabloga s so, nupe kumbuka tukopo kwa uzamini mkubwa kabisa w aa ni mabobezi wa kutengeneza mitindo mbalimbali yamavazi mitindo mavazi ya harusi sherehe mbalimbali sale za shule na vitu kama hivyo wachake kwenye147337 hiyo naweza ukawapata enda moja kwa mojali nao wakakupa michongo nakuwapa michongo ili waweze kutolea kitu bomba kabisa wanyooshe soo cha kufanya chek hiyo namba 074730377 moja kwa moja na chek nao na kuweza kuongea oyo nimesikia mnafanya hiki moj23 ninataka nguo frani, design fulani so can you, na wao watakuji juu yako yes wa mchongu, au mchongo tunaweza onoau t om aai kwenye ambayo umekuwa ukiulizwa na mablog eh, so, a sawa ya kwa upande wa asala tunaweza ukaona kwamba kuna baadhi ya sala ambazo naweza ukazipata endapo kijibu maswali ambayo mabloga na wanaabali wamekuwa akiuliza Eza kwa uchunganishi au kwa kutafuta news na Uwe, ambazo unaona yes hizi wanaona kwamba yes hizi nikimuuliza msanii fulani au nikikuuliza unaweza ukienda chaka chali m nimeshapata topic ya kud nayo lakini pia usipo ijibu ambavyo inatakiwa unaweza ukajikuta unaferi kwa kiasi fulani asannizipi sasa unajua kuna ile mtu unajibu maswali yes unajibu maswali yani vile kama upendi vile kama yani kama ujamwelewa mwandishi wa habari lakini pia kujisikia fulani vile so kuna asara fulani ya kwamba unaweza ukawa unajishurshia azi kupitia kwamba artist au yule mwanahabari anakuuliza maswali kwa sababu yuko kwenye mdia na mia wao wanatafuta oe na content wanaipata wapi ni kutoka au wap kmkauz fn unakausha uonekani kama unaenda sawa na yale az, na yale saa nambayo nakuuliaak najshushianausshmoja kwamojaaaaufanya pia ukapoteza mashabiki kwa kwasabau anakua naonao mbona kwenye interview zake mbona mbonazgi awezi kuongea vizuri ajui kupambanuaunamashabiki waafatia sana uiotamki aafatia mtu kuona IQ yake koji kwenye maswai naakajikuta najsushia ai kwakutojibu ya mwanabai husika au ahusika kiufansi zadi na kiakii zadi ka kupitia h aakajikuta unasusha ya brand yako na kabisa kwa sababu nauashusha sabawaaawanaona kwenye maswali ayupo sawa so mpotezeeni kwa sababu hata interview pia hata wanaabari na waandishi wao watakuwa wakufati kukuoji kwa sababu anajua e- eza akikufata kukuoji anaweza asipate kile ambacho anataka kile ambacho anatamani mashabiki zako wakisikie kwa sababu pia ujibu namna ambavyo unajibu interview sio kisanii au sio ki yani aunyoshi ya ni yani apate ya kile ambacho anakitafuta au content hiyo pia inaweza ikawa ni moja ya asara yni kujishushia ahi na kuto weza kusikika au kuheshimika kwenye baadhi ya watu kwa sababu unakuwa ujui namna ya kujieleza unaferi kujieleza Kozi kuna wasanii wengi pia ambaoaga wanaferi sana kujieleza hatuwezi kuwataji hapa lakini ukisema uposi kwamba nitaji msanii ambaye anaferi sana kwenye interview. ni nani wao wanaweza wanawezaka kwamba kwa mashabiki maamba mashabinaeauambia kamba msani flanikimeji kwenye t yake moja mbili tau ainog unasikiliza basi tu kama unasikiliza mtu a kawaida so hiyo pia ni moja ya sara ambayo unaweza ukaipata endapotjiu maswaukijibu maswali maswali yote lakini pia ukakosa kupatia maswali hayo kwamba najibuje najibu namna najibu, knamna gani hiyo pia naeza kaufanya ikakushushia credit ikakutoa kwenye reli kabisa kwenye upande wa branding ya jinsi unavoban mziki wako na jinsi unavyojibu interview lakini pia kitu kingine kama ni sala, ambacho mtu anaweza mz au msanii anaweza ni kukosa ni content, na content ni ni ni na so kama msanii muhimu sana kujibiwa maswali mengi kujibiwa lakini pia ukiajibu mengi kwa wakati bila kutumia pia unakosa training unabidi ujibu maswali upichi kabisa kwenye swali ambalo amekuuliza na uliweza adavua tumia kindomana nasema kwamba fikiria kabla ya kujibu unaelewa usisha kichwa usisha moyo usisha kila kitu kwenye kujibu swali u unaweza ukauliza swali kimtego kabisa naukakuta unapotea na mwisho wa siku ukakosa training hebu fikiria msanii kama chben anaweza akatoa mziki wake na usiiti akatoa kazi yake na isiende lakini endapo akiulizwa interview interview anaweza katrendi zaidi ya mziki wake cause anajua namna ya kujibu na anajua namna ya kudili na interview so kwenye kujibu maswali pia wanatafuta katika kutafuta unaweza kwenye maswali ukaulizwa interview ukakuta interview yako inakosa training inakosa kusikika na ulika umeipania au umepanga kutoa kitu ambacho ni kizuri zaidi lakini mambo gani umesemea kwenye ile yakakutoa kwenye leli na ikakosa reli naikakosa kitu cha kuamsha hiyo unaeza ukajikuta ukijibu maswali yote pia unakosa training au ukijibu katika njia ambayo sio fasaa unaweza ukajikuta pia unakosa kwahiyo hiyo ni moja ya sara endapo kijibu kila maswali au kajibu maswali katika njia ambayo sio sahihi kajikuta, yes kabisa zako hata yani, maswali ambayo wanakuwa nakuuliza unawezakajikutaakosa kais ae ule mwandishi wa habari au kama napoteza muda kwenye kuojiana nawewe oaak so, sara pia unaweza ukapoteza kufananishwa au kushindanishwa you kushindanishwan kwenye maswali wa mabloga wenyewe waga wanatafuta wanatafuta o na kwenye content, lazima kufananishwa you know, kwenye bwana asikwambie mtu unajua kwa kwa nini kila siku wanaweka sokoni sokoni you know, na na na kuna mfanyabiashara duka duka fulani fulani ziko same moja moja wote wote wanatoa wanauza product ambazo kazi moja. lakini wati, wapo ni ni ile ile na inauza you know, sababu gani namna lazimautafutwakufananishwaaasaoaoaanyaaa yaani ufananishwaji wa bidhaa unaleta ile kitu ambacho ni ushindani yaani kufananisha ufananishwaji ndo ushindani wenyewe kwenye yaani ukifananishwa na msanii fulani ndo ushindani ndio namna ya kushindana hiyo ndio inayokufanya ndo inaykufanya uao inayofanya muziki wako uende mbele so kama ni msanii unaweza ukapoteza kufananishwa endapo kijibu interview, au ukijibu maswali yote ambavyo ambao yaani ukijibu kwa kumkataa yule ambao naulizwa au kufananishwa nay unaeza ukajikuta yes unapoteza kabisa kushindanishwa na ukishapoteza kushindanishwa ina maana namaana aieni tena kwenye uh, kwenye market. kwa hiyo unajikuta sasa unakosa nani wa kushindanishwa naye kwa sababu ili hili itoke na ili bidhaa iweze kufanya vizuri lazima iwe na sh- bidhaa nyingine ambayo ni shindani ndio maana unaweza ukaona vinywaji vinazidi kuwa vingi sokoni na vyotu vinafanya vizuri kwa sababu mtu anatafuta tofauti tofauti ya kuhu. Weza kumteka kumteka kwa hiyo jinsi jinsi test tofauti ya ndio hivyo hivyo biashara zinavyozidi kwenda kushindanishwa na kufananishwa ni moja ya kitu ambacho ni kizuri sana kwenye kwa kwa hiyo kwenye kwenye kwenye maswali endapo tofauti unaweza una tof... una kabisa ari ya kushindanishwa moja moja mwelekeo music au kwenye game you know, kila ni muhimu kiajibu lakini unayajibu kwa namna gani vipi kwenye interview hiyo ni jambo ambalo linabidi baki kichani mwako kwa sababu prodkt ni nyingi wasanini wengi wanatoa kazi wasanini wengi ambao wanafanya vizuri na wasanii ni wengi ambao wanatafuta kushindanishwa wana na msanii mwingine lakini wapate hizo nafasi kwa hiyo kama ukipata nafasi ya kuafananiswa na kushindanishwa na msan mwngine naona kabisa aona unaimba kwa kakumgezea huyu au unaimba kwa kwa mtu fulani namba kakumfatatu fananztafta lantu fani bihaa yako inaelekea kufanya vizuri kwenye soko kwa hiyo kuna faida fulani ambao unaweza ukaipata kwenye kulinganishwa na kushindanishwa na mtu fulani so ni muhimu sana hata kwenye maswali ya interview endapo ukiulizwa jibu kwa sababu unaweza ukapata hiyo faida ya ya na na mtu ili ili ukamkataa ukakuta unapoteza kama una, na pia ya kujibu vizuri maswali kuonekana zaidi ifaakasaau aeakaptadaaaasa sdaakao ya, ma, ya product yako kama msanii msanno you know, a msanii ni mziki na mziki unabidi utafutie njia mbalimbali mbali za kuweza kufanya yes, ni an nin unajibu kwasababu hiyo ndo bihaa ambayo hukonayo na ue ndo product, ndo b mbao nabidi uisogeze iende mbele so chakufanya ndkfatiia kamaaai wabobe au watengenezaji dsin wa nguo tofautitofauti ambazo zimekuwepo basi nguo za sherehe nguo za harusi nguo za michoko mbalimbali out of mbalimbalinakuambia wapate kwenye z74777 hiyo ndi namba ambao unaweza ukaipata ukacheki nao ukawambia yo nasikia mnafanya hii kichu so amuia kwa ajili yenu ili mweze kunitoea kitu kpata mitandaoni atya next music universe hizo ndo pegi ambazo tumekuwa nazo zinafanya poa sana kabisa so stick alound moic moonection na vitu vingi na ambavyo tumekuandalia kama nm podcast utaendea kuvipata vizuri kabisa kupitia kwenye podcast sto zote na podcastplafom zote ambazo zinpatikana kama nmu podcast hyo amout ulikuwa na mi martin se ou next episodesha