bwana yesu asifiwe andika maadili na maonyo ya maisha ya matajiri wa sasa haleluya wa kanisa waraka wa kwanza wa paulo kwa timotheo sura ya sita mstari wa kumi na sab mpaka mstari wa kumi na tisa maadili na maonyo ya maisha ya matajiri wa sasa hau kanisa meshaandika hilo maadili na maonyo ya maisha ya matajiri wa sasa ndio lichoandika haleluya kanisa timotheo wa kwanza sura ya sita mstari wa kumi na saba au waraka wa kwanza wa paulo kwa timotheo sura ya sita mstari wa kumi na saba mpaka mstari wa kumi na tisa o kishaandika uwe na tabia ya kusikiliza sasa ukiandika unanisikiliza biblia inasema walio matajiri wa ulimwengu wa sasa waagize wasijivune wala wasiutumainie wasi utajiri usio yakini bali wamtumaini mungu atupaye vitu vyote kwa wingi ili tuvitumie kwa furaha watende mema wawe matajiri kwa kutenda mema wawe tayari kutoa mali zao washirikiane na wengine kwa moyo hall kanisa washirikiane wengine kwa nini huku akijiwekea akiba iwe msingi mzuri kwa wakati ujao ili wapate uzima ulio kweli kweli paulo anamwandikia timotheo waraka huu wa kichungaji unaitwa ni miongoni mwa nyaraka za kichungaji timotheo wa kwanza timotheo wa pili tito hizo zinaitwa nyaraka za kichungaji hazikulengwa kwa washirika kama hizi nyaraka nyingine za wakolosai wa thesalonike wa hebrania warumi wa galatia hizi zimelengwa zinaitwa za kichungaji kwa sababu zinaeleza maadili ya kichungaji au kitumishi na mambo ambayo yanapaswa kufanywa na mtumishi sasa hapa anazungumzia matajiri wa ulimwengu wa sasa maanishi matajiri wa ulimwengu mzima anazungumzia matajiri walioipokea imani hii ya yesu kristo waonywe juu ya maisha haya yaani sa yani matajiri waliopo kanisani anamwambia mchungaji awaambie washirika wake matajiri wafuate kanuni hizi ili waendelee kuwa baraka kwa mungu na kwa kusanyiko lote bwana maana tunazungumza kwamba tunataka u unajenga kanisa kanisa takatifu tajiri ni lazima matajiri wafundishwe wafundishwe namna yao ya ku ya kuishi wakiwa na utajiri katika okovu kwa sababu asilimia kubwa ya watu ambao wameokoka wanapopata mali nyingi wanaacha okovu asilimia kubwa wanafikiri kama vile kuwa na mali ukiwa umeokoka unabanwa si kweli ukiwa na mali ukiwa umeokoka unabanwa kivipi unapoacha una po, una wokovu kwa sababu na mali kama ni mwanamme maana yake naanza kutilia mashaka uaminifu wa wake katika ndoa yake si sidisindio analenga nini kuacha wokovu na wakati ana mali vitu itakavyoathirika kwa mtu anayeacha wokovu akiwa na mali ndoa ndio ya kwanza kuathirika kwa tajingiza kwenye maisha ya ukahaba atajiingiza kwenye maisha ya ulezi a yani shetani anamtengenezea mazingira ya kuanza kumrudisha kwenye umasikini ndiyo kaaida kwa sababu hivyo vyote anavyovianzisha makahaba ni vitu vya kula mali yake si sdio ue ni vitu vya kula mali yake w shetani anamtoa juu bila huyu mtu kujua kwamba ana lengo la kumrudisha chini kwenye mavumbi kule alikokuwa ametoka lengo lake mungu ni kuinua na mtu abaki juu maisha yake yote ya kuishi katika dunia hii haleluya kanisa ndio maana sasa paulo anawaonya misingi ambayo inapaswa waifuate hawa matajiri wa jerusalemu waliookoka sindio anaika namba moja kwanza ni maonyo wandike kwa, kwenye, kwenye herufu kubwa ndogo kidogo hivi maonyo maonyo yaani herfu kubwa ndogo sindioei hey, wasiutumainie utajiri wao wasiutumainie utajiri wao bali wamtumainie mungu atupaye vitu vyote kwa wingi haleluya jerusalem wasiutumainie utajiri wao bali wamtumainie mungu atupaye vitu vyote kwa wingi hilo ndio la kwanza bwana yesu wasiwe kanisa umeshaandika ni some lichoandika soma ulichoandika wakati hujapata mali nyingi au hujapata mali matumaini yako yanakuwa kwa nani kwa mungu baada ya mungu kupatia mali kitu cha kushangaza watu wanaondoa matumaini yao katika mungu sasa wanaanza kuweka matumaini yao katika mali ni hatari si sindio bado ukiwa na mali nyingi unapaswa uendelee kuweka matumaini yako katika nani katika mungu usiutumainia utajiri wako bali endelea kumtumainia mungu mungu akupae kwa wingi na maana hapo lipofikia anataka akuongezee zaidi si sindio akupe vingi zaidi kwaio usiondoe moyo wako kwa mungu ukaweka moyo wake kwenye nini kwenye utajiri ulio nao hilo ni onyo la kwanza sitayachukua maonyo mengi lakini hili la kwanza kabisa ndio la msingi ndiomaana anasema utakapokuwa na nakushiba utakapokuwa umejenga nyumba nzuri na nakukaa ndani yake fedha yako mali zako ng'ombe zako na kila ulicho nacho kitakapoongezeka tazama usimsahau bwana mungu wako usiseme ni nguvu zangu zilizonipatia utajiri bali utamkumbuka bwana mungu wako maana ndiye akupaye nguvu za kupata nini kanisa la msingi ni kumtumainia mungu yeye akupae nguvu ndio la pili andika ushauri hivyo hivyo viherufi vkubwa vikubwa vidogo ushauri tunazungumza na matajiri wa sasa nazungumza na matajiri wa jerusalem sindio kanisa ushauri a ajili ya wakati ujao wajiwekea akiba kwa ajili ya wakati ujao upksa wajiwekee akiba, akiba kwa ajili ya wakati ujao kuandike kwa haraka alafu nisikilize kuweka akiba kwa ajili ya wakati unaokuja nitafika hapo mbele nitakuonyesha tofauti ya maskini na tajiri kuweka akiba ni kanuni ya kimungu ukifuatilia ndoto ya farao ya wakati wa neema wakati wa njaa ushauri aliopewa farao na yusufu aliambiwa na yusufu tafuta mtu mwenye akili umweke juu ya nchi hii akukusanyie mazao wakati huu wa miaka hii saba ya neema nasikia kanisa wakati wa miaka hii ya neema weke akiba ya kutosha kwa ajili ya wakati ujao farao akafikiri akasema nani mwenye akili zaidi ya huyu anayejua la kufanya anayejua tatizo na kujua la kufanya akamwambia mimi ni farao kwanzia leo ninakuweka wewe utakuwa juu ya jambo hili akawa anachukua sehemu ya tano kwenye kila misri anayevuna na waze tunazungumzia karibu miaka elfunne iliyopita walikuwa na uwezo mtu yule alikuwa na uwezo wa kutengeneza maghala na kuhifadhi vyakula kwa kipindi chote cha miaka saba bila wadudu kuharibu wa mazao hayo maana yake kulikuwa na teknoloji kubwa ya wakati huo bwana yesu asu kanisa sasa akiba unaweza kunaweza ukaweka, ukaweka akiba kwa namna gani unaweza ukaweka akiba kwa kutumia vitu badala ya fedha kuigeuza fedha kuwa vitu unaigeuza fedha kuwa shamba unaigeuza fedha kuwa nyumba mesikia kanisa vitu ambavyo we, magari nio lakini uwekezaji wa fedha kwenye magari labda magari ya kibiashara lakini kama unataka fedha ambayo itaongezeka thamani baada ya miaka mitano ijayo weka kwenye vitu kama, kama mashamba kama nyumba kama vitu vyote ambavyo si vitu vinavyohamishika ukikiweka mahali huwezi ukkihamisha kwa urahisi weka kwenye rasilimali sio fedha fedha igeuze kuwa vitu hiyo ndiyo akiba wakati utakapofika wa shida unaweza ukaitumia rasilimali yako kukuvusha kwenye shida hui mtumwa wa mali zako hili nataka liingia kwenye moyo wa kila mtu usiwe mtumwa wa mali zako mali zako ni watumwa wako kila wakati nawaeleza hivi kwa nini uende ukakope kama hicho unachokiweka dhamana unaweza ukaamua kukiondoa kwa sababu hakuna mkopo usio na dhamana si sindio kama unakwenda kukopa benki unaambiwa unaweka dhamana kitu gani si sindio unaweka dhamana kitu gani naweka shamba naweka nyumba wengine itategemea na mkopo unaochukua unaweka tv unaweka, unaweka makochi unaweka music mi sindio sijui kama nnapoelewa nnapoeleza ninapa, nina, ninapata picha napatikana napa vizuri zaidi ninakopa fedha ya kufanyia biashara sio fedha ya kula nakopa fedha ya kubst biashara kwa sababu lengo la mkopo sio kuanzisha lengo la mkopo ni kubst mtanisaidia ninyi wachumi mliopo kanisani mimi sijasomea uchumi mimi kwa taaluma ni kipa na sasa ki, naweza nikasema kisn ni mimini theologialeluja kanisa ni kokotena tuna kitu kinaitwa fifo lifo first in first out last in fifo na lifo last in fifo nli nali na lif last in fistout sasa nisaidieni mimi sio mimi nataka nifike biashara yangu niifikishe mahali fulani tayari limeshaanzisha nataka niifikishe mahali fulani hitaji la soko ni kubwa si sindio hitaji la soko ni kubwa uwezo wangu wa kukidhi hitaji la soko ni mdogo nina uwezo wa kusambaza nyama kilo tano lakini soko langu linahitaji nyama kilo ishirini kwa hiyo nina pungufu kwenye mtaji wangu wa kilo ngapi kilo kumi na tano sawa kanisa nina upungufu wa kilo kumi na tano soko linanihimiza si lete, lete, lete. sindio mimi uwezo wangu ni wa kilo tano sasa naingia kwenye kutafuta mkopo si sindio naenda kuchukua mkopo wa kilongapi kwa sababu tano tayari si ninazo sasa ninapiga hesabu ninapoenda kuchukua mkopo kwenye taasisi zinazo rasmi zinadai niweke dhamana vitu wataniambia labda weka makochi weka viti weka music system sindio okay na mimi naweka sasa sielewi kama napochukule mkopo kweli wote nitauingiza kwenye hizi kilo kumi na tano lakini unakuta tatizo sasa linaweza kuingia mkopo huo huo mtu anaukata tena anapeleka shule ada za watoto mkopo huo huo tena anaukata wanakula hauwezi kulipa huo mkopo sio kama nakulani mkopo huo haukufanya kazi iliyokusudiwa kwa asilimia miamoj umefanya kazi sehemu ndogo sana matokeo yake unaanza kupambana na mkopo huo kurejesha inabidi urejeshe kwanza fedha ambazo umezitumia za mkopo kupeleka doto shuleni mlizokula na hizi nyingine ambazo zimebaki hapa no matokeo yake msongo wa mawazo unaanza sasa mimi francis ningekuwa ni mfanyabiashara kitu ambacho ningekifanya nisingeenda kuchukua mkopo kwenye taasisi yoyote ile wa hizi kilo kumi na tano kitu ambacho ningekiweka dhamana hiyo kama ni music system ninauza kama ni coach nauza kama ni v nauza ili tu nipate fedha ya hizi kilo kumi na tano pale nyumbani pasipokuwa na maoch pasipokuwa na v pasipokuwa na music system maana yake ni kwamba utakuwa makini kwenye kutunza mahesabu ya biashara hiyo maana faida yake uweze kununua makochi faida yake uweze kununua music system faida yake uweze kununua tv sasa angalia una, una, una, unaweka dhamana makochi haya viti hivi umeshinda kulipa, kulipa mkopo wanakuja kuvibeba sasa ametumia akiligani taasisi za fedha zinakuja kubeba tv inakuja kubeba music system inakuja kubeba makochi tena hawabebi kimya kimya wanatangaza wanatangaza wametumia nini uza kimaimawaanahachakuwa mtumwa watoto watakuelewa hivyo ambao inauza haya kwa ajili y mtaji nikishakuwa nimeuwezo kuzalisha wa kul kwenye soko langu kilo ishirini faida yake nitaichukua nyingine nitaingiza nnitaongeza mtaji wangu nyingine nitaitumia kurejesha vitu ambavyo nimeviuza vi nime, nime, nime tena kama ni makochi siwezi kuyarejesha yale yale wezekana ulioyauza ulio ya ya na wakati akiba ni kwa ajili ya kukusaidia wakati wa shida sio kwa ajili ya kufanya kuwa mtumwa na kudhalilika ndio maana paulo anawaambia kwamba waambie hivi wawe matajiri wajifunze kuweka akiba wajifunze kuweka akiba matajiri wa jerusalemu wekeni akiba fedha mimi sio mtu wa benki naweza nkamua labda kama kuna fixed account ambayo ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina, ina faida ya kutosha lakini nahimiza sana sasa hapa sio paulo kwa timotheo ni mkande kwa jerusalem wekezeni kwenye mashamba eewekezeni kwenye nyumba wekezeni kwenye vitu visivyohamishika hicho kiwanja unachokinunua leo milioni tano miaka kumi ijayo shina hiki kiwanja hapa tungeamua kukiuza sasa hivi hivihin miaka mitano ijayo miaka kumi ijayo vinaongezeka thamani kitu pekee ambacho hakiongezeki thamani ni magari magari anashuka thamani ukilinunua leo ukija hapa nikiliweka wafu leo hii hi ukataka kuliuza unauza chini weka akiba kwa ajili ya wakati ujao B. watende mema wawe matajiri kwa kutenda mema tupo kanisani mungu watende nini watende mema wawe matajiri kwa kutenda mema tupo jerusalem watende mema wawe matajiri kwa kutenda mema s si wawe tayari kutoa mali zao wawe tayari kutoa mali zao meandikas meandika si? nini d washirikiane na wengine washirikiane na wengine kwa moyo shirikiane na wengine kwamoyo u wawe matajiri watende mema uwe matajiri kwa kutenda mema ninyi mmetenda mema mmelitendea mema kanisa hili si sindio na kwa lugha nyingine kwamba mmejitendea mema ninyi wenyewe na watoto wenu kwa sababu ume, umejipatia mahali pa kuwabudia wewe na watoto wako si sindio kanisa mahali ambapo watoto wako wanapotoka nyumbani wanasema tunakwenda wapi tunakwenda kanisani tulipotoka kule sakina watoto kazuba nikufuata sisi watu wazima ndkuwa tunasema tunakwenda wapi wapi watoto wangetuliza kule majumbani Baba, tunaenda wapwagetuakedakbumgu mahali nini? Mungu. Mungu mahali ambapo tumepata bi ssi wenewedioinyi mmekuwa matajiri kwa kutenda mema na mmekuwa tayari kutoa mali zenu kwenye eneo hili mungu awabariki sana si ndio na mmeshirikiana na wengine ndani ya kanisa hili kwa nini kanisa kwa moyo twende kwenye tabia zao matajiri na tabia zai tabia zao nataka hii uliandike kwa kuzingatia kama kalamu yako ya wino nikupatie kalamu andika hey, kila wakati hupenda uhusiano utakaozidisha mali au utajiri wao kila wakati hupenda uhusiano utakaozidisha mali au utajiri wao hii ni A yake sawa kanisa hizi ndio tabia za matajiri kila wakati hupenda uhusiano utakaosidisha nini mali au utajiri wao si ndio hii ni a meshaandika nombo ni muhimu sana hilo b hawana urafiki na mtu ambaye hachangii chochote katika kuzidisha utajiri wake a utajiri wao i hawana urafiki na mtu yeyote ambaye hachangii chochote katika kuzidisha utajiri wao bonisomee ulichoandika amjaandika andika vizuri hawana urafiki na mtu ambaye hachangii chochote katika kuzidisha utajiri au mali zao katika kuzidisha utajiri wao ndio ulichoandika nisomee weka nyota urafiki wao ni wa faida tu kwao nataka nikishafika mwisho ujipambanue we ni tajiri wa namna gani urafiki wao ni wa, wa faida tu kwao ndicho ulichoandika hiyo ni kanuni kuna vitu ambavyo mungu ameviweka kikanuni katika dunia hii tajiri yoyote yule ukisikia fulani ni rafiki wa tajiri fulani na wote kama ni matajiri wanafaidiana wanafaidiana kama wewe ni rafiki wa tajiri jihoji vizuri lazima una kitu unachochangia kwenye utajiri wake una kitu unachozidisha kwenye utajiri wake kwa sababu kama huna kitu cha kuweza kuzidisha utajiri wake kwanini awerafikiyako wa ninakupa tabia za matajiri jinsi zilivyo urafiki wa matajiri ni wafaida kwao tu basi mambo mawuli hayo yazingatie kama umekusudia kuwa tajiri kama kanisa hili linavyofanya mambo haya mawili lazima sio wewe unayeanzisha yaingie kwenye mfumo wa maisha yako kila wakati lazima tajiri anapendwa uhusiano utakaozidisha mali au utajiri wao hana urafiki na mtu ambaye hachangii chochote katika kuzidisha utajiri wake urafiki wao ni wafaida tu kwao si ndio kanisa andika tena hofu yao hofu ya matajiri huogopa sana kufilisika au kuporomoka kifedha hofu ya matajiri huogopa sana kufilisika au kuporomoka kifedha licholichoandika wanaogopa nini kanisa au ndio maana kule nyuma waliambiwa wasiutumainie wamtumainie nani kanisa maandiko yanasema nawapenda wale wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona anasema ninatembea katika njia za haki katikati ya mapito ya hukumu nipate kuharithisha mali wale wanipendao kesha nipate kuzijaza hazina zao utajiri na heshima viko kwangu naam utajiri udumuo sindio kanisa ndio mungu anavyosema hukimtumainia yeye ambaye ana utajiri usioisha ana utajiri unaodumu na heshima pia maana yake hutaogopa kufilisika mesika kanisa a jeusaem hutaogopa kufilisika kwa sababu msingi wa utajiri wako sio katika akili zako sio katika nguvu zako ni katika mungu akupae utajiri a haya haya hofu hof ya matajiri ni hii kufilisika au kuporomoka kifedha andika tena herufi kubwa hapo maisha yao maisha yao andika maisha yao andika wanayo maeneo maalum wanayokutana au utaandika vilabu wanayo maeneo maalum wanayokutana au l vilbu wekaoma kama ambavyo na masikini nao wanayo maeneo yao kama ambavyo masikini nao wanayo maeneo yao yaoaaichokdk meshandiknombo nisomee ndio icholichoandika matajiri wana vilabu ngoja nizungumzie morogoro nimekaa kwa miaka kama kumi naa hivi pale morogoro nafikiri na nchi nzima serikali ilikuwa imetenga maeneo maalum kwa ajili ya kuuza pombe za kienyeji kama hapa arusha zipo morogoro pale nakumbuka nakaa kwenye eneo anaita mji mpya walikuwa na eneo moja wanaita kaloleni eneo kubwa la wazi kama hiki kianjhet cha kanisa sehemu ambayo wanapika na kuuza pombe za kienyeji alafu kulikuwa na eneo mmoja wanaita mji mpya kaloleni morogoro hapo kuna eneo wanaita manzese kuna nanaenda kichangani kuna eneo wanaita vibandani lakini hapo hapo mjini morogoro kulikuwa na klabu mmoja wanaita bwalo la mgambo baadaye ikachukuliwa na jeshi likaitwa bwalo la uwema mtu ambaye anakaa kwenye yale eneo ya mapombe ya kienyeji kaloleni kamwe wezi kumkuta kule kule ni kwa matajiri wanakaa usikii kelele hata mzikiosiul wakuumiza kichwa mbai sana ziki umepimwa kwa mbali usisumbue matajiri ukienda kaloleni ni shughuli kubwa mziki mkubwa wenyewe haungei taratibu kwa sauti kubwa wako wawili hapa lakini kwa sauti kubwa matajiri na maskini wana maeneo yao bwana M- wan- mas- matajiri wanazungumza nini maskini wanazungumza nini kwenye maeneo haya mawili ndiweka kinyota mazungumzo ya makundi haya mawili kwenye vilabu au maeneo yao ni tofauti kabisa mazungumzo ya makundi haya mawili kwenye vilabu au maeneo yao ni tofauti kabisa Tupo Meandika nini narudia mazungumzo ya makundi haya mawili kwenye maeneo yao kila kundi kwenye eneo lake matajiri kwenye vilabu vyao maskini nao kwenye vilabu vyao au kwenye maeneo yao ni tofauti kabisa umeandika kanisa eh? umeandika nini weka kinyota matajiri huelezana fursa za kuongeza utajiri wao haya ndio mazungumzo ya matajiri wanazungumza fursa za kuongeza utajiri wao mesikia kanisa matajiri huelezana fursa za kuongeza utajiri wao koma wakati masikini wao ponda mali kufa kunakuja haya ndio mazungumzo ya maskini ponda mali kufa haya ndi mazungumzo ya maskini tajiri hawezi kukubali kufa tajiri hajiombei kufa hata siku moja maskini meshapata picha sasa tofauti hapo mai kwa hio kinachowangamiza maskini biblia imesema kwenye mithali wangamivwa maskini ni umaskini wake Kwe maskini hana adui mwingine zaidi ya umaskini wake kinachomuua maskini ni umaskini wake ndio biblia inavyosema wangamivwa maskini ni ini ni umaskini wake angalia mapombe wanayokunywa angalia maisha wanayoishi hata hayo maeneo yenyee kunywa hizo pombe za kienyeji ambazo maeneo yametengwa na serikali kabisa sio yawatu binafsi ni serikali ni shughuli kubwa wao kila wakikutana vipi bwana weka kula bwana kufa kunakuja bwana maskini anajua wakati wowote anakufa wakati wowote kwa sababu ya ile hali ya umaskini wake tayari anajiandaa kuondoka na atakufa kwa gongo atakufa kwa bangi atakufa kwa chochote kile kinachohusianika na alichokishika kuna wengine wanashindana eti hii gongo unaweza hii ukamalizahi unamaliza mi namaliza utakufa halya jerusalem matajiri wakikaa shayo anaongea na matajiri wenzake jamani ninyi mnaofanya biashara y anafanya biashara anafanya biashara yambaofaa akikutana na maeneo fulani anaangalia ah, hapa kuna, kuna fursa za mahindi akija kwenye klabu yao kwenye maeneo ya kukutana anazungumza na wanaofanya biashara matajiri wanaofanya biashara ya madini yaad ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya mahindi kwamba eneo fulani nimeshaligundua jamani eneo fulani kuna uhitaji mkubwa wa mahindi nimefanya kazi kule nimepeleka mzigo wangu kule nikakuta mahindi mm, uniamoja wanauza i fulani ndicho wanachozungumza matajiri nini fursa wa wa mahindi bwana nimefika mahali kuna mradi mkubwa ujenzi pale nafikiri unaweza ukafanya pale anachukua fedha anaenda mpaka kwenye eneo lile akifika ananunua yadi anaweka timba yai ndio matajiri wanavyofanya maskini hakuna hata bwana umekuja na ngapi leo tano tupige hizo bwana tule jamani kufa kunakuja s ndio lugha yao wakikutana leo ni kufa wakikuta kesho ni kufa na wanajitengenezea njia ya kufa kwa yale wanaokunywa na anaokula biblia ikajumuisha kinachoangamiza ni umaskini wao hili lizingatie ukimaliza somo hili utajitambua wee ni maskini au ni tajiri iyi hakuna kunyosheana kidole weka kimshane hey, leo lazima niwafundishe ukweli si ndio jamani jamanie eh? kimshale andika kamwe hawana nafasi kwenye mazungumzo yao kumtoa maskini mahali alipo ya ili yahamie upande wao Mas, tajiri hana, hana, hana muda huo narudia kamwe kwenye mazungumzo yao kamwe hawana nafasi kwenye mazungumzo yao kumtoa maskini mahali alipo ili ahamie upande wao mesikia jerusalem ndicho lichoandika kamwe hawana nafasi kwenye mazungumzo yao matajiri hawana nafasi kwenye mazungumzo yao kumtoa maskini mahali alipo ili ahamie upande wao ndicho alichoandika nisomee ulichoandika nataka nihakikishe hakikishi alichoandika mm-hmm. kama wako watano hawataki kutoka huku chini kwenye kundi la maskini eti mmoja naye awe tajiri aje upande huu hakuna muda huo hawana nafasi ya kumsaidia yule maskini aliye pale aje awe kama wao nafasi ya kumtoa maskini majahani ina mungu peke yake sio mwanadamu ndio maana mungu humwinua mhitaji humwinua mhitaji kutoka wapi majahani humtoa mhitaji kutoka majani na maskini kutoka wapi humwinua mnyonge kutoka mavumbinisori humwinua mnyonge kutoka mavumini ni mungu na mhitaji kutoka ni mungu peke yake usije kwenye akili yako ukafikiri hata siku moja kuna tajiri anayekuazia kwa mema kwamba akut nae tajiri huwe kama yee hakuna tajiri atakawe peke yake kuwa tajiri na kama kuna anayejiunga nao sio tajiri aliyeibuka ameingia na utajiri wake ameingia kwenye klabu yao na utajiri wake sio kwamba huyu nna anakuja wao kazi yao kubwa ni kuchuma kwa maskini kwao ni kuchuma huko kwa maskini na kuleta kwao wabaki kwenye umaskini wao matajiri wabaki kwenye utajiri wao hiyo ni kanuni ya kibinadamu mungu ndiye pekee aweze kukuinua kutoka mahali ulipo na kukuteketisha pamoja na wakuu lakini wakuu hawana nafasi ya kukuinua wewe wewealya jerusalemu ndicho ambacho io ni tabia ni hulka yao imeingia ndani yao club si sindio kuna lclub nao na madaraja yao kwamba hii ni kwa ajili ya mabilionea m- m- m- kiingilio chake kinazungumzia billions hii ni ya mamilionea hawanao wana mtandao wao hawa hawanamamilionea wana mtandao wao mabilionea mtandao wao matrilionea wana mtandao wao matrilionea wanapeana fursa za utajiri matrilionea mabilionea wanapeana fursa za utajiri mabilionea mamilionea hivyo hivyo na uko chini nako hivyo hivyo mpaka uko chini kabisa huku chini kabisa kwenye maskini gongo kali liko kwa nani leo dadii kali dadii si tunajua sasa watoto wanatuita dadii lakini kwa ujumla dadii kwa kiswahili ni pombe ya kienyeji inayotengenezwa kwa kutumia mahindi nitdad na shetani alivyofanya kila kabila amelipa pombe yake ya kienyeji wahaya wanarubisi yao wasambaa wanaboha lao ninafikiri si, wamasai hawana pombe ya kienyeji wsema wamevamia wa, wa, wa, si wa sio yao gongo sio asili yao sijui mtuambie mtusaidie wamasai wa pombenu ya kienyeji inaitwaje si, hamni amna ya mbege mbege mbee iaaca mbege ni wachaga wanzuki ni niwatu wamsoma wa kule kurya kwahiyo wachaga ni hiyo hiyoe mdege mnashirikiana mna na, na wachaga gajamakisia naemashauriane kwamba hivi nani alianzisha ni <laughs> wachaga ndi walianzisha wamasia wakadakia hawana yawa kienyeji maana wanaingia vibaya <laughs> wanafamia mitaaya wenyewe wanavilanasema wa, pombeo pombe ya wa kienyeji ilikuwa inaitwaji ya wa ulanzi ninyi kwenu najua hutumii sikuletei siku hamu n <laughs> <laughs> wametengenezewa hayo kwenye ngazi ya ma, matrionea kuna isk kuna di una daniel kuna jin maskini hakusili akigusa tukafa siku iyoiyo siku iyohyo kaondoka duniani kwa vipimo nywa kamielote mungu tusaidie lengo kubwa la jerusalem spiritual transformation church ni kutumiwa na mungu kumtoa mnyonge kutoka kule chini kumtoa mhitaji kutoka uko majaani ni mungu pekee awezee kukusaidia sio matajiri matajiri hawawezi kukusaidia ndio maana akikukopesha riba yake ni kubwa na yuko srios hawana mpango huo andika kichwa kidogo swali swali je hilo ni swali wewe uko upande gani swali je wewe uko upande gani haleluya jerusalem je wewe uko upande gani weka kinyota jipime kwa watu unaoshinda nao mchana kutwa wewe jipime kwa watu unaoshinda nao mchana kutwa koma mnaongea au mnafanya nini jipime kwa watu unaoshinda nao mchana kutwa jipime mnaongea nini au mnafanya nini hali ya jerusalem nombo ni somalichoandika ndio ndiyo mithali kumina tatu mstari wa ishirini biblia inasema mihali ku n t ishiini enenda pamoja na wenye hekima nawe utakuwa na hekima bali rafiki wa wapumbavu ataangamia nenda na wenye hekima nawe utakuwa na hekima bali rafiki wapombavu ataangamia mnashinda kutwa kucha kutwa nzima ndio maana hata o matajiri kwenye vilabu vyao hawakutani mchana ni jioni kabisa baada ya kutoka kazini kwa sababu matajiri mchana wakobise kutengeneza pesa hallia kanisa matajiri mchana kutwa wako bise anawaza fedha anatenda fedha anatembea fedha ana mvment ya kutoka mtaa huu kwenda mtaa ule aki, akiangalia fedha zinazalishwaje anatoka mtaa huu kwenda mtaa ule anatoka mji huu kwenda mji huu jioni wanakwenda maeneo yao wanapumzika kwa kupeana fursa tena wanazungumza tena zungumzo lao kubwa ni pesa na utajiri unashinda mchana kutwa unacheza karata unashinda mchana kutwa unacheza bao unacheza drafti unacheza zumna wakati watu wakobize kutengeneza pesa unacheza zumna mazungumzo ya kwenye zumna mazungumzo ya kwenye karata mazungumzo ya kwenyeatajiri gani utamkuta kwenye a kwa sababu hana uhusiano na haa watu ambao wanamzunguka hapa tajiri gani utamkuta na karata na watu huku chini tajiri mahali anapokaa masii awezi kusogelea hawezi kusogelea unapoteza muda mwingi kwenye karata halafu nataa kuwa tajiri mungu tu kwenye karata na no, sahivi imeingia huku kubeti mnashinda kwenye kubeti ninyi utajiri wa kubeti nani kakwambia mungu utajiri wake sio wa bahati nasibu mungu utajiri wake niwa beti, beti, beti, beti. Na beti ni wa uhakika betibetibebetinabeti simba na yanga leo atashinda nani minabeti yanga atashinda minabeti simba atashinda yale yako inaliwa bure wale wameshindwa wameshinda pesa hayo iko pale pale unapiga miayo maisha wezi kuwa tajiriwa maisha ya kawaida hako kekunduka kwangu umelamba dume dume dume ndio nini na wakati a mwenye ni dume nena na wenye hekima nawe utakuwa na hekima rafiki wapumbavu ataangamia matajio ya jerusalemu mnapokutana mnazungumza nini nazungumza hali mbaya kwenye kitabu cha mwanzo hakuna mahali mungu alipotaja kile alichokuwa na kikabili maandiko yanasema ilikuwa giza ukiwa utupu hakuna mahali mungu alipotaja giza alitaja nini nuru Hataja, unataja ukata unauumba unataja ufukara unauumba mungu hataji kile kinachomtesa mwanadamu anataja anachotaka kitokee kipofu anamwambia upewe nini hamwambii hey, kipofu hapana mungu hataji kipofu anamwambia upewe kuona kiziwi upewe kusikia bubu upewe kusema giza iwe nuru bahali utupu vitokee vitu we umeng'ang'ana tu giza gizagizgizagizagiza umeng'ang'ana giza, giza. tu oh, hakuna kitu hakuna kitu kinywa kinywa chako kiumbe unayotaka yatokee mnakutana mnalishana matango mnalishana matango kwa kuzungumzia hali iliyopo matoke yake mnaondoka hapo kila mmoja anakwenda kwake hakuna kitu mlichotengeneza maskini kila wakati hana anachoingiza tajiri kila wakati anatengeneza idia y kuingiza kitu hicho hey, hichoaliluya jerusalem ndio maisha ya matajiri jerusalem spiritual matajirijerusaeic unakoenda weka kwenye rekodi zao hata matajiri wa jerusalemu watakuwa na mahali pa kukutana ndio leo paopawatakuwa na eneo lao maalum kama wamelitengeneza uonyee nji ya mji au kama ni kanisa limetengeneza mahali nje ya mji kupumzika na watoto wao kama lo jumaapili mkimaliza ibada saa sito sa, sa engine wanapoteza netueki kabisa mnaondoka hapa kila mmoja na gari yake na watoto wake mnakwenda kwenye eneo lenu nio watoto wanacheza kule siotoka huko hakuna acha wacheze kule si kwao matajiri wa jerusalem wanakunywa maziwa yamtindi ya mtindi ya viwango ambao kama wanaoteswa sijui na sukari wana wanavyakula vyao viko hapo watu wanakula wanaondoka hapo jioni kila moja kwenye gar huyo nyumbani hakuna tena mama fulani chakula bado huko huko tutakuwa na yetu kwa sababu hakuna tajiri ambaye hana eneo lake maalum lingizeni kwenye reod matajiri hiyo ni fursa mkiwahi iwahinini tengenezeni maeneo yako maeneo mengi ambayo ni ya yamataifa tunatengenezaya kwetu twende nje ya mji tengenezeni za kisasa huko sindio mahali pakupumzikia hatamataifa watakujamaaaaeneutlvuogomchunvpbwa javbaoanachamhogo mchungu bado hakuna mchungu eneo hilo hapo nni mihogo tu mizurindio maisha yalivyo ya ya kila wakati lazima mjifunze kubuni fursa za kuzidisha utajiri wenu kila wakati mnazungumzia Yes. hebu kija nimuulize swali moja tunamaliza ibada hapa tuko watu wengi maliza ibada hapa tunaenda nyumbani hapa hamna hata mtu mmoja ambaye angependa kunywa maziwa ya mtindi kimaliza ibada nani kakuzuia kuto kuweka maziwa ya mtindi apa a kupigana mishale nani ikkuzuia weka mazingira mazurizamtindip ohatak nani ambaye hataki hataki za kuchoma nani hataki? nani ambaye ambaye hawezi kutoka hapa kanisani ameshachomewa ame nyama yake akifika nyumbani anasongea tugalianakula sifursa hizo mara ya kwanza inaweza ikawa ni shida lakini watu wakisikia harufu ya nyama inanukia na natawatachomafurs si za utajiri ziko hapa kanisani nasema kwamba hey, hamna bwana hamna bwana vijana changamkeni pale kununua ile mboga itafikia kati ni lazima kila mshirika hapa na mboga kwa sababu huko minjini mnanunua mboga piya hapa mtanunua kwa lazima utake usitake <laughs> <laughs> hey, kama huli kagawe watu wanakuja hapa kununua mi nimekaa hapa wiki ya jana akaja mama mmoja sio mshiriki karibu nikafikia amekuja kwenye huduma karibu mama akasema dumaaribmmakasemapana mchungai ana kibosi chake nimekuja kuchukua miche ya mbogasema hey. mimi siu hata biashara ya mboga nikawapigia nika, nika, wana kama wanazaji nikawapia nyw nahusikada kiti hapo kwenye ofisi ya mchungai aamama sio mshirikiw akaenda mambo wamepita busanemab tutakua kuchamboga hap tutakuja kuchukua mboga hapa tutakuja na miche ya mboga mboganimmekaa nyumbani mnangowa macho mboga mnanunua mitaani miche ya mboga mnanunua mitaani basi tutangazieni soko la hiyo miche kwa watu wenu uko majumbani sindio kanisa fursa vijana ishikeni vizuri mpaka tutakapoanza ujenzi pale lakini sasa taanzajenaleluya hilo ni eneo leno wekeni mazao ambayo sio ya kudumu si sindio tumieni mnavyotaka hata mkitaka kufuga mnachotaka kufanya pale fanyeni hilo eneo vijana jamani jatumeapa vijana na hata hapa mkipataka mkipatakachukueni ina msije msi kwanza a kwan, niangalie paki ana magari namaongezeka chukweni mpaka ukunyuma fursa za utajiri zimejaa tele lakini akili zimefanya nini zimefungwa zimefungwa la mwisho mnapokutana mnazungumza nini mimi toka niji arusha unaandika eh? andike mnapokutana mnazungumza nini aleluya unajua ngoja nikuambie hakuna mahali utakapofika bila kujiwekea nidhamu binafsi ya maisha Meskia kanisa na no, uhakika na mimi nimefika hatua ya kuwa mchungaji wa kanisa hili kwa miaka kadhaa sasa nimejiwekea nidhamu binafsi ya maisha vngi hapa arusha kulikuwa na changamoto nyingi iuwna wachungaji wengi kuliko makanisa lakini nidhamu na rafiki yangu maira tunatoka nyumbani unakwenda kanisani kama hutatukuta kanisani labda tumekwenda kumtembelea mshirika nakatule wote tukua mimi familiahijaja nyumbani pale makao mapya utatukuta labda tuko kanisani kwake au kwangu kwan kanisani asan kwa mshirika nikajiwekea pembe tatu ya maisha nyumbani kanisani kwa mshirika usiponikuta maeneo hayo matatu nimeenda wapi wezikunana mitan nazunguka nini nikiwa na fedha nitazunguka mji mzima kutafuta kitu nachokitaka nazunguka tu ishi ngapi ishigap sho nawza kanfanyia ngapi una hela wanataka ufanya mzaha kwenye biashara mtu, mtu anamaanisha um, lakimoja mwisho kabisa mwisho kabisa nio ndiouna mpango wa kununua unamsumbua mteja unamsumbua una mwenye mali oh, bwana bei yako ni kubwa sana we si sindio atakuliza we unazongape anikuwa na ngalia tu umeshamsumbua mtu shasumbua nionjeshe karanga karanga zinaonjwa <laughs> hala jerusalem akionjeshahatu kumi siameshauza vimtaji vyenyewe vya kudunduizaf anze kuonjesha umitano karanga zakokarangazako wa wana zina wa chuvi sana sasa kanisa la jerusalem mnapokutana mnazungumza nini hicho ndio nachotaka kuijua nini mazungumzo yenu kati ye nye wawili yameboreshaji biashara zenu yameboreshaji mambo mnayo yafanya mazungumzo yenu nazungumza habari za nchi wakati kwenye zungumzo lako huna chochote kile ambacho unaweza ukafanya kugeuza hiyo hali ya nchi una hali ya kwako mwenyewe binafsi imekushinda unataka kugeuza hali ya nchi huna huna ukizungumzia tanzania sasa hivi zungumzo kubwa ni laiza watu wanazungumza kama mei kumwona chkuchakwenyekudlodi kwenye kuchlendio mtoto kwa hiyo muda mwingi watu wanaopoteza kwenye vitu vya watu wengine bila wao wenyewe kufanya kitu juu ya mambo yao wenyewe muda mwingi usengenyaji mwingi uongo mwingi kusemana kwingi mnakutana na shayo mnamzungumza mama agnes mnamzungumza rehema mazungumzo ya saa zima ni rehema mazungumzo ya saa zima ni agnes mazungumzo ya saa zima ni mama kesia baada ya hapo mnaondoka kila mmoja na changamoto ya maisha mama kesia anaendelea kudunda sindio huna unachofanya labda umlani kwenye ulimwengu ukimlani naingilia kati kama mchungaji wake na, na kurudishia Hey, mimi ni mchungaji unasikia kanisa mimi ni mchungaji wa kondoo za baba yangu siwezi kuruhusu dubu ale ng'ombe siwezi kuruhusu simba ale kondoo na kama mnatafunana yenyewe kwenyewe mmoja namtandika fimbo ili asile wenzake nazungumza nini ni na mchungaji tuzungumze habari ya huduma fulani ii inanisaidianii ianisaidianii huduma fulani anayofanya mtu huko sijui wapi anatembea s anatembea, anatembea kichwa chini miguu juu inanisaidia nini ya kwangu mwenyewe amenishinda niweze kushugulika naa kwake mtu mwingine ambayo anatembea kwa mikogo kwamogo nini sina cha kufanya nyumbani kwangu nakuja kanisani kanisani kwangu nikija ninakaa nasoma nasoma naomba naomba kuna vitu nitaviumba kwenye kwenye kazi yako he, unafanya kwenye yako unafanya unafanya ni? unafanya nini nini nini maisha maisha yako una miaka migi kabisa hivi kama usipochukua hatua mathubuti juu ya kuikabili hali yako ya kimaisha una miaka hiyo weka miaka ishirini mbele utakuwaje ongeze ishirini na wanafunzi ongeze ishirini kwenye hio lioneo sasa kama unashindwa kutatua kitu sasa wakati una umri huo miaka ishirini ijayo utaweza kabisa Nakuwa kama mfanyakazi wa serikali anafanya kazi ya kuzikwa anafanyakazi khsadnakmiaka kumi hmsad miaka ishirini kuzikwa badiliko la maisha yako unalianzia sasa ninakaa wakati mwingine mii weye binafsi nasema mungu kama mwaka ule tulipoanzisha ili, ili kusudio i elfumbi na kunsab la kiwanja hiki usfaunlianzishass sasa ipate picha hiyo sasa ndio tunaibuka apo mchungaji anaunda kamati sasa mwaka huu elfu mbili na ishirini mwezi huu hali ya sasa ilivyo pata hiyo picha kwenye akili yako kwamba ndio mchungaji anaibuka sasa jamani tunaunda kamati kwa ajili ya chikonja cha kanisa na uhakika hata hao ambao wawanaunda Wana, kamati wengine wangesema mchungaji mii nilikuwa na safari kila mmoja ngikua nyakati. nyakati ni muhimu sana kwenye maisha yako kama unalizembea jambo kupitisha uamuzi wako sasa nataka nikwambia unajiwekea akiba mbaya na unajiwekea akiba mbaya kwa sababu umesongwa na watu ambao akili zenu zote ni za ina moja mnafikiria juu ya tatizo lakini hamfikirii juu ya ufumbuzi wa tatizo namna kulitatu ya kulitatua tatizo mnafikiria tatizo yani hamna kitu anaicho si sindio hamna strategic. yani kila wakati lazima ufikirie namna ya kutatua tatizo sio kulizungumzia tatizo hapa asubuhi nilikuwa na watazama tu pale mmeme ukkatika lakini tazina waka maana yake umeme huko mesikia kanisa namna ya kufikiri kimkakati namna ya kufikiri jatatua tatizo ta, ta, ta, wakangaliangalia pale wakachungiungui kuna huko bado hawajagundaaadakaendelea tnda ikajawazo inaanza na wazo, no, wazo. wakamchukule mgonjwa wakampeleka hospitalini wakarudi inatumika maikia ndio namna ya kufikiri vema sio kufikiria oh, jamani umeme umeeme zima Aha tunataka tujue kuna shida gani tunataka kujua unafikiri nini juu ya kutoka kwenye hali ulio nayo narudie hivi una umri huo sasa ongeza ishirini mbele inachokushinda sasa ukiwa na nguvu hizo miaka ishirini ijayo utakiweza kama sasa hivi huna fedha na hutaki kufikiri namna ya kupata fedha unafikiri miaka ishirini ijayo utapata njia ya kufikiri kupata fedha kwa nini maandiko yanasema nimewandikia ninyi vijana kwa sababu mnazo nguvu si sindio nimewandikia ninyi wakina baba kwa sababu umemshinda nani nimewandikia ninyi mmemjua yelee tangu nini tangu mwanzo akasema vijana wenu wataona nini na wazee wenu wataota ndoto si sindio tofauti ya wazee na vijana ni hii vijana wana uwezo wa kuwa na maono yao mesikia kanisa wanauwezo wa wana, kuwa na maono yao halafu kwa sababu kuna kipengele kwamba wanazo nini wanauwezo wa kuwa na maono halafu wanauwezo wa kutumia nguvu zao kutimiza maono yao wazee hawana hiyo sifa ya nguvu wazee wataota ndoto lakini uwezo wa kuzifanya ndoto zao ziwe halisi hawana wanataka watumie nguvu za vijana vijana hebu tusaidieni hapa vijanaasa fursa ya ujana nayo l si mnaona pale pale walisema hapa tunataka kufanya kitu fulani ndicho walichoona wakatumia nguvu zao hata kama sio nguvu zao wenyewe lakini ile fedha si nguvu zao wametumia nguvu zao kutimiza o kitu cha msingi unaweza ukatumia maono ulionayo ukazitumia na nguvu zako kwenye kuyatimiza maono yako sio mtu mwingine mimi nataka tufike uzeeni mwema kabisa daudi akashiba siku Nyaka na nini miaka na mali na heshima nataka tufikie wakati tumeziweka mali zote wanazomiliki watoto wetu na wajukuu zetu tumezitoa sisi wasituendeshe sindio wasifanye nini kwa sababu akiwa na shamba umemnunulia wewe akiwa na gari akiwa na mali nani aliyempa mtaji wewe tukule uzeeni watoto tuheshimiane magari ya fahari kabisa yawe ni ya kwako alafu ye mwambia utaniendesha kunipeleka kanisani leo gari ni ya kwangu ili mkafa haraka nataka wanguiliwasiwatabshezakfukietea mchezo na kuondoa naambia mzemimi leo mzee sitoi hata maini sitoi leo unauwezo wa kununua maini mwenyewe kwa sababu kwanza kwenye akiba yako iko ya kutosha vijana nao watakuwa na za kwao warithishe mpaka watoto wao lakini watoto wao kabisa nao sasa nani hali ya nuritinaosliyajerusalem matajiri wanaishi kwa nidhamu tusinde wimbo wa kanisa takatifu tajiri bila kwanza kutengeneza tabia za hao matajiri matajiri lazima wajifunze wanaongeaje matajiri hwawezi kuwakuta kwenye vijii wene hakuna watu wenye mpango wa kuwa matajiri wezi kuwakuta kwenye kijua ambacho hakina aidia yoyote ya utajiri wake hakina chochote cha kuchangia kwenye utajiri wake hakuna wazo la utajiri wake imepita korona hapa korona ilipoingia ni fursa kuna watu wamepiga pesa ya ndoo maj, za maji yakunawa kuna watu wamepiga pesa ya barakoa Timing sasa hivi ukija ukipata kontena na saa hizi peleka kenya wakati fursa hizi fursa zinakwenda na wakati wakati ukipita umepita watoto wamefungua shule hapa juzi mahitaji ya shule ni mengi mefanya mefanyaninikwenye mmefanya nini kwenye, kwenye mahitaji ya shule ya watoto matajiri mnaacha fursa kilio cha mtu mwingine tajiri ni fursa kwake kwani si mnaona misiba ikitokea wenye mauasini fursa eh? wenye maua si fursa we masanduku wanaosafirisha usafiri kil ndio mungu alivyoweka mfumo wa dunia hii kiliokwa mwingine ni fursa ya utajiri unaenda kunaa majeneza namaliza nambia karibuni tena uchuro kufa kupo nataka niujue kwanza swali moja nataka mote mnafayaiasa mliofanya biashara ya barakoa kanisani msimamammbaraoa umezalisha ngapi nyingibasi shapatajiu wewe nyinwee nying kwenye ndoo za maji wakati fursa inaanza ikuwa mnafkiri ni mzaha kumbe ni kweli ndoo za maji hakuna via zenye vikoki mliofanya biashara hiyo kanisani Mode, niambia kule kwako jirani ule, ule mwenye duka jirani aliuza ndoo ngapi kwa siku siku ya kwanza kwanzapaa amletei mtu uchuru anakuambia tuje hapo nawe si ndio hauzi maji anauza nini kwanza ndoo mtu yule unataka kuniambia korona ivyoondoka atafurahia eh? alla kanisa naomba kila wakati mwanadamu mungu amemwekea hisia senses matajiri kila wakati muwe na hisia ya mali yani kila wakati ukikamahali usikie kama kama unahisi helahela tu hiv ani ukika mahali uwe una n ya hela una sense ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya. kwamba hapa nahisi kama kuna hela iindio eh? matajiri kila wakati gnakama hali hapa kuna, hapa kuna wa hili kwao ni fursa walikuwa wanafanya biashara ya toyo pale kwenye hapa si sijui makanisa yaliyoko upande huu yalikuwa washirikawk wanatumia toyo kwa kiasi gani lakini na uhakika kwenye jamaa wale wamepata pesa na mpaka sasa kuna mtu mmoja alitoka salaam alikuwa ameenda kupeleka posa yake huko rombo nikapigiwa simu na mchungaji alioko dareslam kwamba mchungaji mshirika wangu anakuja hapo arusha alikuwa na vitu anavita, anavitaka kutoka ofisini kwangu nikamwambia sawa akifika mwambie akiwa tayari anipigie akafika rukorombo akamaliza maswala maswalekakutumbia akaja mpaka moshi pasta naondoka moshi nakuja arusha Niterimkia wapi teremkia eiea haliko akasema nimefika nikamwambia hakuna dereva hapo jirani yako nimambia, boda, boda. Mambia, sigi. mambia, sasa mikua nimemwambia bodaboda niambia sij toyo wa hiyo pikipiki hiyo simu nikamwambia lo mimi ni mchungaji mkande inaomba huyo mgeni wangu Panda kuna, kwenye kanisa la so, mzee yani, sijampa maelekezo liko wapi alimleta mpaka hapa zaidi ya watu watu wageni kabisa walivyoshuka wapi wanawaleta tayari ni fursa fu- hapa kuna kunawatu analombeled kila wakati watu wanaangalia kitu gani na mungu ametusaidia tulivyotoka sakini kwenda pale miazini tukateremka ukanafkiri tumepakia kama washirika ishirini kwenye, kwenye toyo hivyo hivyo kwenye pikipiki lengo letu kubwa ni kwamba wapajue hapa halafu wao watatusaidia kutuletea wa nini wageni wetu nazungumza na, na matajiri shabaha yangu kubwa mwanafunzi awaze kwa habari ya masomo yake shabaha uliojiwekea lakini ninyi ambayo tayari meshaingia kwenye biashara kwenye kazi kwenye ukulima kwenye ufugaji badilisheni mtazamo wenu sasa mwanze kuona vema anzeni kuangalia na kufikiri namna sasa kama kitu unakifanya sasa hivi kinakwama badilisha fanya kingine mesikia kanisa mitaji mitaji mitaji mitaji fikirini vema kama mnaweza mkageuza mali zenu kwa mitaji mwendeshe biashara zenu wenyewe mtumwa wa mtu yoyote tanisamehe nwe mnaofanya kazi kwenye, kwenye, kwenye tasi za fedha no. naharibia biashara hapa kanisani lakini huko nje hamna shida endeleni mtaji wako mwenyewe utakuwa na nidhamu kwenye kuhutumia kwa nini nyumba yangu iuzwe na benki wakati nina uwezo wa kuiuza nikapata mtaji kwa jua hicho nachoa tu mtu nihakikishe Nime, nimefanya anaita kwenye hicho ninachotaka kukifanya kwamba nina uhakika kabisa hii itanitoa hii itanitoa una viwanja vitatu kwa nini nyumba iuzwe na benki wakati unaweza ukauza kiwanja hiki ukalipa fedha yote ya benki halafu ukabaki na mali zako nyingine sio hatumwa mali zenu wenyewe mtatabika mta, mta, mta mtashikwa wakati mwingine na matatizo makubwa yataathiri mifumo ya utendaji kazi wa mwili matokeo yake hizo mali mtaziacha watoto watazipiga mnade. au benki benki haina cha mtu kifo inaenda tu hiyo si ni sheria ya pesa hebu kila mmoja aanze kukaa chini na kuangalia sasa aanze kunyambua mfanya biashara nyambua biashara yako mkulima ingia kwenye kilimo sio kwa ajili ya chakula ingia kwenye kilimo kibiashara nataka nikuambie sasa hivi matajiri wakubwa watatoka kwenye kilimo na kwenye madini na shayo nampa naye na utajiri kwenye mbao kwa sababu kama hapa kanisani mtajenga watu nyumba kumi watu kumi maana yake shayo ana spl mbao za nyumba ngapi kumi. kilimo madini ekezeni huko sio kwa sababu huyu amepata madini mimi mwenyewe nina alama kwenye maisha yangu ya huduma za watu waliofanya kazi ya madini indio watu waliofanya biashara ya madini, watu waliopata madini wanasehemu kwenye nyumba nayoishi wanasehemu kwenye, kwenye, kwenye. mambo mengi alionipata nimefia wakati mwingine na wangu ni watu ambao walikuwa washiriketu wa wanafanya wanachimba wana, wana madini ndi waliotoa fedha ya kukodisha ile gari mpaka mwenza safisha mpaka bukoba madini ekezeni huko kama mnaweza kilimo wekezeni huko panua mungu alimwambia ibrahimu inua machi yako sasa itazame nchi katika mapana yake hacha kuangalia kama upande mmoja tu itazame nchini mapana yake kaskazini Kazi, kusini mashariki na magharibi kuona utapewa ya kwako Anzini, kwa aseni macho yenu amsheni macho yenu mabinti ambao hamjaolewa mlioolewakanaumezenu amsheni macho yenu tazameni mnachoweza mkafanya katika dunia hii ya tanzania nataka niwaambie hivi kwenye kipindi hiki cha utawala wa rais magufuli ambae hatakuwa tajiribastnkama naweza nikachukua nkachukua, nkachukua simojea natoka kule mjini liko na, kiet hapa mianzini hapa kwenye kibanda cha polisi hapa katikati ya, ya cha, cha, cha, cha, cha pale kwenye mzunguko kuna kile kivii pale si sindio mkuta kuna jamaa mmoja pale ameweka hizi nyingi Nguza yule pale mengi abt nyiniskngindendi kilombelo mwangalie barabara imebanwa hivi mtu anamwatu kwenda mahali fulani pale anaweka mihogo yake hapo hapa mbao alikanyaga pale alilipa hamna kusema kwamba hapa sijui magari magari nini mbao hawatakuwa matajiri fanya biashara ndogon kwa wakati huu huuh nazungumza kama mchungaji kama nikiamua kuingia kwenye, kwenye kilimo ana uwezo wa kuambia sijuu tani bila kuguswa na sasa hivi watu wana simu yake mkononi amb mtu ukinigusa napiga simu kwa basi simubasi anaishi anasema eti mpaka pale kwenye mlango wa mkuu wa mkoa weka kama hataki aondoke yaondoke kwaiyo emwekekamlango kutoka pikitiakipita tu weka tena tawala zinakuja na neema yake kiliokwengine wengine nini kama ni masamaswal ya kodi ya kodi ni kawaida kodi ni kawaida kwaniwainatoa zaka? Kwa zaka ayuba aniseme hivi mungu kama nimewahi kula kitu kwenye hii nchi bila kulipa ina maana kila anachovuna kwenye hii nchi kwani mnatoa zaka zaka kama hamtoi basi tukubaliane kabisa toibasiublinkabisa hata kodi za serikali nyingine mtanisamehe biashara kama zimezidi huko mazingira nikuulize nyinginesefanyasm moja unafikiri una kiwango cha fedha ambacho kinaweza ikatosha mifukoni mwako hiyo ni hela ndogo sana sindio kama unaweza ukatembea mali yako hela yako yote nyingi o inaweza katoshakwenye mifuko yako E hnyingi nyingi sana Ndodo, ndogo sana lakini nataka nikwambie kuna kiwango cha fedha hauwezi kukihifadhi lazima kipitie benki kuna malipo utayafanya lazima yapitie benki ypitkuna fedha itapitia mikononi mwako kama umejiandaa kuwa tajiri tengeneza mazingira ambayo pesa itaingia kwa wingi kwenye akaunti yako na hiyo pesa ikiingia kwenye akaunti yako hakikisha serikali haikudai hata senti tano ama sio wanachukua yote kama umepata milioni mia moja unatakiwa lipe milioni kumi kuna shida gani siachukue hela yangu iwe huru wapi benki matajiri wa dunia sasa yesu amesema kaisari mpeni mungu mpeni ya nani mungu naomba kila mmoja aanze kufikiri vema anza kumwambia mungu hivi sasa ninataka uniumbie mawazo ya utajiri mesikia kwa sababu utajiri unaanza kwenye az niumbie idia za utajiri zitakuja na kuambia aliomwambia alivyomwambia isaka taa katika nchi hiyo nitakubariki akamletea idia za utajiri katika eneo lile kilimo na ufugaji jerusalem au ninyi ndio mnoamini kuamka kulala ma- maskini kuamka tajiri futa kwenye akili yako imani hiyo imani umeamka umelala maskini unaamka nani hakuna hicho kitu hakuna hakuna kuamka kulala maskini kuamka ila najua kila kitu ambacho kinaangukia mikononi mwako kimepangwa na mungu lakini unawaza nini unafikiri nini unataka kufika wapi anza kubadilisha namna yako ya kuwaza na si tu namna yako ya kuwaza anza kubadilisha mtandao wako isaya alisema mimi ni mtu mwenye midomo michafu na nina keti kati ya watu wenye midomo chafu badilisha yako umekaa nayo miaka yote hiyo haikusaidii hata ukiongeza miaka kumi mingine mbele haitakusaidia badilisha kutaneni kanisani mwabuduni mungu kuleni cha kiroho kila mmoja bibia kibeba safari kama mitandao yenu mitaani hamsaidiani vunjeni mitandao hiyo kanisani vunjeni mitandao hiyo kama haina msaada mitandao ya kulishana matango mitandao ya yakulishana mambo yasiyofaa vunja mitandao hiyo tutakutana kanisani tamwabudu mungu nitapata chakula cha kiroho si sindio nitakula chakula changu cha kiroho niende nitazame njia yangu kama ningekuwa nimetazama mazingira wa ya wachungaji ambayo nizunguka arusha nisingefika katika sina uadui na mtu wala sina ukaribu sana na mtu sio karibu naye sana sina, sina adi tunakutana tunasalimiana tunacheka si weka mnaita mnaita mnaita nini kituyo, mna nini mna nini kitu inaitwa hiyo hiyo zirodistant niyakubandana sana au niyakuachana kidogoakubaanahebuchora sifuri hiyo maana yake nini sasa zero ziot niakubananahiyo basi sio zirodistanaanaubanana sikushikana ehivyohivyoiendetu hivyohivyo lakini naomba hivi nachowasaidia sio kwamba sitaki ushirika ninapenda ushirika lakini kama ni ushirika a kuharibiana siutaki sawa napenda nini ushirika wa kuharibiana siutaki nataka ushirika wa kujengana ushirika wa kuinwana ushirika wa kufanyana kuwa matajiri sio ushirika wa kumuumiza mtu mwingine namsema maneno mabaya ushirika gani huo siutaki huna unachojua juu ya mtu achana na maisha yake ya kwako ni mengi tu ya kushughulikia ya kanisa Wache nani wachie mwenye kanisa nani simchungaji indio ili kila mmoja ajione kanisani kwake ni mahali salama Zimama. baba yetu na mungu wetu katika jina la yesu tunakushukuru kwa ajili ya wakati huu mwema ambao umetupa nafasi tena asante kwa ajili ya kutupa masikio ya kuweza kusikia neema rehema na fadhili zako neno lako kwetu likawe ni roho neno lako kwetu likawe ni uzima katika jina la yesu amen andika mafundisho kwa ajili ya hao wanaokusudiwa kuwa matajiri mafundisho kwa ajili ya hao wanaokusudiwa kuwa matajiri zaburi 32 msare wa 8 na isaya mstari wa haleluya kanisa mafundisho kwa ajili ya hao wanaokusudiwa kuwa matajiri zaburi mstari wa 328 isaya sura ya 48 mstari wa 17 bwana yesu asifiwe shandika tu ninaomba unipe nafasi ya kunisikiliza kila kundi linatengenezwa kutokan, kutegemeana na shabaha ya mwenye kuanzisha kundi hilo sote makanisa ya kikristo yako katika kitu kimoja kinachowaunganisha au msingi mkubwa wa muunganiko wa makanisa ya kikristo wote wanaangukia kwenye utakatifu utakatifu lakini kwenye kusudi la kila kusanyiko bwana wa kanisa yesu kristo hafanyi kufanana ndio maana kwenye efeso anasema ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya mungu iliyo ya namna nyingi sio ya namna moja ipate kujulikana halla kanisa ipate kujulikana juu ya falme katika ulmungu wa roho hakuna kufanana kimaono au kimkakati uliokusudiwa wa kuyafikia ma, maswala fulani ndio maana kuna kunakuwa na roman catholic kuna kunakuwa na lutheran kunakuwa na anglican kunakuwa na baptist kunakuwa na methodist kuna kunakuwa na seventh day Adventist, kuna kunakuwa na jerusalem kunakuwa na th kunakuwa na uht kunakuwa na pefa kuna kunakuwa na calval assembly of god hakuna kufanana tunaposimama wote tunasema na huwo utakatifu ambao hakuna mtu atakaye mwana mungu asipokuwa nao lakini kwenye kufanya utendaji kazi hatuwezi kufanana i hawezi kutenda kazi kama lutheran anavyotenda lutheran hawezi kutenda kazi kama ari anavyotenda jerusalem hawawezi kutenda kama lv lisemanavyotenda kama kuna kutenda kunakofanana kwa nini kutengana kuna mwanafunzi mmoja alimsikia yohana mbatizaji akimsema yesu masikioni mwao kwamba tazama mwana kondo wa mungu mwanafunzi wa yohana mbatizaji anamsikia yohana mbatizaji akimtambulisha yesu kwa wanafunzi wake kwamba yule jamaa ni mwana kondoo wa mungu maandiko yanasema yule mwanafunzi akaachana na, na, na, na, na, na, na yohana akaambatana na yesu mwanafunzi huyo anaitwa nani andrea alikuwa ni mwanafunzi wa yesu kristo ayesu uh, no, no, wa yohana mbatizaji andrea akaenda akamwambia ndugu yake petro nimemwona masihi esika jerusalemu Jerusalem? kwa nini aachane na yohana aende kwa mtu yule yesu hawezi kufanya anayoyafanya yohana mbatizaji ama sio uwepo wake hauna maana tena erusalem haiwezi kufanya kama wengine wanavyofanya tutaunganika nao kwenye utakatifu maana hakuna mtu atakeemwona mungu asipokuwa nao lakini namna ya kuyafikia makusudi ya uwepo wa jerusalem ni ya kipekee ndio maana kuna watu wanataabika wanapokuja mahali hapa wanataka tuwe na ibada za misisimko kama walivyo wengine haitaka kutokea haitakuja kutokea hatuna huduma ya kusisimua watu tuna huduma ya kujenga watu ya kutengeneza watu ya kuwapa watu sura nyingine kanisa ya kuwapa watu sura nyingine nyingine kabisa yesu kristo akaita wanafunzi wake kumi na mbili maandika akasema akawaita mitume kuanzia hapo akawa anawafundisha kwa kusudi la kuwa mitume umesikia kanisa jerusalemu la kuwa mitume watakaofanya kitu fulani katika dunia hii ndio maana kichwa chetu kinasema mafundisho kwa ajili ya hao watakao wanaokusudiwa kuwa matajiri wao Kwe kwanzia wakati huo yesu akawa anawafundisha tofauti na anavyofundisha yohana mbatizaji maana wakati yesu anafanya huduma bado yohana mbatizaji anaendelea naye huduma bado n alikuwa na wanafunzi wake na bado kuna masadukayo walikuwa duay masadu, wmafarisayo walikuwa na wanafunzi wao waandishi nao makuhani nao ka kulikuwa na makundi makundi makundi ha jerusalem kwa hio kile alichokuwa kiingiza yesu ndani yao ni kile ambacho walikuwa anataka watu hawa watakavyokuwa huko mbele kwaio matajiri wanafundishwaje najua b utajiri sio kufumba na kufumbua utajiri unawekewa misingi kule kwenye kwenyedi niliwambia kila kundi linafundishwa hata wamaomba na wanafundishwa unategemea nini mtoto mdogo kama huyu unayemwona pale kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye. kwenye mataa pale anamwongoza mtu ambaye haoni mtu mzima anayeomba ananayeomba kati ya watu wawili ni nani mtoto anaomba na welewe wanaanza kufundishana nyumbani sindio wanaanza mzazi anamweleza ukifika utasema hiki sindio utanena hili umesikia ndio wanatoka aya twende sasa wanaongozana wanaongozana unataka kuniambia huyu mtoto atakapokuwa mtu mzima ataweza akajitegemea bila kuwa narohoymbmba na matajiri nao wanafundisha kuwa matajiri matajiri wanafundishwa kwa matajiri sio swala lanimelala maskini nimeamka hakuna kitu kama hico huu ni utajiri wa kwenye ndoto kwamba umelala ume umejaa ume, ume, ume, ume mali lakini unaamka hamna nini hamna. biblia inasema kwenye zaburi hela wa saruwanane nitakufundisha na kukuonyesha njia utakaiendea mkande ndio nimekwambia ujenge kanisa gani maana si kwamba mimi ndi niliyeliasisi hilo jambo ni mungu mwenyewe wenewumesema ni, ni, nijenge kanisa takatifu tajiri neno hilo kilizungumza watu wataona unakiburi. Unakiburi, unajidai watakucheka wanaokucheka ni hao ambao una imani moja ima nao lakini hamna shida tutaheshimiana hapa aoa shd neno linasema nitakufundisha nitapataje kuwa tajiri nitakufundisha nita kuwa bilionea nitakufundisha ndicho mungu anachosema nitakufundisha na kukuonyesha njia nitakufundisha na kuonyesha njia utakayoendea ya kuwa nita tajiri nitakufundisha na kuonyesha njia utakayoendea ya kuwa mmiliki wa mali nyingi ndio mungu anavyosema nitapataje kujua njia mimi ndimi njia haleluya halafu di yake anasema nitakushauri jicho langu liti hiyo ni, ni, ni zaburi isaya anasemaje 481 anasema bwana maana yake ni bwana kubwa ni jehova jehova mkombozi wako mtakatifu wa israeli asema hivi mimi ni jehova mungu wako nikufundishaye ili upate faida nikuongozaye kwa njia ikupasayo kuifuata ndivyo anavyosema hali ya jerusalemu hapo ndipo msingi wa mafundisho ya matajiri unapoangukia andika namba moja hayo mafundisho ndio siri ya utajiri wao napamoja hayo mafundisho ndio nini ndio siri ya utajiri wao hayo mafundisho ndiyo siri ya utajiri wao shndik hayo mafundisho ndio siri ya hiyo i namba moja sawa kanisa ukiulizwa nini ni siri ya utajiri wako ni mafundisho nio yapata sa jerusalem namba mbili kwao uti ndio mhimili mkubwa au mkuu wa utajiri wao kwao uti ndio mhimiri mkuu wa utajiri wao kwao utii ndio mhimili mkuu wa utajiri wao meandika hivyo isaa sura ya kwanza mt a kumi na ti samue wa kwanza sura ya kumi na tano, tano mstari wa ishiri na mbili b wa kwanza sura ya kumi na tano mstari wa ishirini na mbili b kumbukumbu la trati sura ya ishirini a nane mstari wa kwanza di isaya sura ya kwanza mstari wa kumi na tisa samueli wa kwanza sura ya kumi na tano mstari wa ishirini na mbili b na kumbukumbu kumbu, la tonati sura ya 2h8 mstari wa kwanza tupo jerusalem narudia kwao hao matajiri utii ndio mhimili mkuu wa utajiri wao ngoja nikwambie kuna vitu kwangu ndio mhimili mkuu wa kunifanya niendelee kudumu katika wokovu na ni mhimiri mkuu utakaonifanya ni dumu kwenye uchungaji wa heshima kuna tofauti ya uchungaji na uchungaji wa heshima unaweza ukawa mchungaji lakini unawezaraulika ukijua siri ya heshima unatunza kile kinachosababisha ufanye nini shimk ukijua siri ya utakatifu unatunza kile kinachokifanya kila wakati ubaki kwa nini si kwamba hakuna changamoto ambazo unaweza ukapitia zenye kuweza kuhatarisha utakatifu wako zipo kwa sababu wee sio chuma kama ni mwili mwili wake unafanya kazi kama mtu mwingine mwili wake unaofanya kazi sio kwamba kwa sababu mchungaji una mwili maalum ambayo hauguswi uh, uh, uh, uh, uh, uh, na vinyemelea vya aina yote ile vya dhambi unaguswa una i kama mtu mwingine mwingine unajisikia kama mtu anavyojisikia lakini maandiko yanasema kwamba hauwezi ukashindana halafu ukawa unajiacha holela unashindana unajizuia kwenye vitu fulani kayo si kwamba sipendi ninapenda lakini kwa sababu ya yae sasa na utajiri nao utajiri nao una vitu ambavyo ndivyo ambavyo unatakiwa uvizingatie ili uendelee kuwa tajiri nataka nikuambihv hakuna kitu kibaya kuwa tajiri alafu baadaye usiwe tajiri heri kabisa usingekuwa tajiri Meskia kupata mali na kudumu nazo ni kitu kingine na kupata mali zikaporomoka nacho ni kitu kingine ni nini mhimili mkuu wa matajiri najua maisha usiri si sindio maisha yamejaa nini utii ngoja niifafanue kwenye biblia biblia inasema kwenye kumbukumbu la laz na na itakuwa utakaposikia sauti ya bwana mungu wako kwa bidii kutunza kuyafanya maagizo yake yote ni kuagizayo leo ndipo bwana mungu wako atakapokutukuza juu ya mataifa yote ya duniani kutunza kusikia sauti ya bwana mungu wako kwa bidii na kutunza tunza ni kitu ambacho unatakiwa uwe makini nacho sawa kwa sababu kina uwezekano kikafanya nini kaondoka kutunza kuyafanya huyu ni utii yote ambayo nimekuagiza leo ndipo amesema nitakutukuza juu ya mataifa yote ya duniani kwenye sameli anasemaje 2b angalia kutii ni bora kuliko dhabihu na kusikia kuliko mafuta ya beberu kutii ni nini kuliko ina maana tu wasitoe dhabihu hapana unatoa dhabihu kwa sababu umetii si sindio utii ndio unaokusukuma kutoa nini kinachotangulia sio dhabihu kinachotangulia ni nini ni uti. utii utiiajerusalem isaya anasemaje kumi natis kama mkikubali na kutii kukubali ni kitu kingine na kutii ni kitu kingine unaweza ukakubali lakini usitii kama ukikubali na kutii maandiko anasema takula mema ya nchi kama mkikubali na kutii maana yake nini maana kumbe hii nchi ina mema M- nitayapataje mema ya nchi hii ni kwa njia ya kumtii nani mungu mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi mungu ataiamuru hii nchi izae mesi kanisa itaamriwa itoe izalishe itoe kwa ajili yako yako mema ya hii nchi kwayo msingi mkubwa wa mhimiri mkuu wa utajiri wa hao matajiri nini ni kanisa kwa nini unatoa zaka unatoa zaka kwa sababu una tii unataka utajiri wako udumu e toa zaka unataka ufilisike acha kutoa zaka ni kanuni tu usipotoa zaka huna maombi ya kuweza kumwomba mungu akusaidie mesema ukitoa nitamkemea yeye afanye nini inamaana kila wakati alaye anazunguka si sindio alaye anazunguka kila kona kila uchochoro kwa nini unatoa malimbuko kwa nini umpendo ametoa malimbuko ana maana gani anajua kwa msingi wa imani yake kwenye upande wa uchumi hicho ni kitu cha kwanza kwa sababu imani yake ina mgawanyiko wa maeneo mawili ina mgawanyiko wa yeye kuwa na uhusiano na mungu ni kudumu katika nini utakatifu kudumu katika utakatifu kazi yake pembeni nayo anaitengenezea mahusiano kwa sababu wewe na kazi yako ni vitu vili tofauti unaweza ukamwabudu mungu lakini kazi yako ikamwabudu mungu mwingine unaweza ukamtumikia mungu wewe lakini kazi yako ikamtumikia mungu mwingine unatoa kwa sababu ya utii wa neno mungu amesema kila kifungua mimba kwa mamaye ni changu kila zao la kwanza ni chake alya kanisa ndio kanuni inavyosema unatoa kwa sababu unafanya nini una mtii utii ndio utakaobeba hiyo kazi yako ni ngumu sana kumwombea mtu ambaye hatoi zaka kazi yake inapoharibika nisikilize mchungaji wenu mtu asiyetoa zaka kazi yake inapopigwa utaombani utaombaji utamshawishi mungu kwa kigezo gani kwa sababu maandiko yanasema mshitaki wenu ibilisi kama simba ngurumae anazunguka, zunguka akimtafuta mtu wa kufanya nini anakuzungukia wewe anaizungukia kazi yako anazungukia watoto wako kwenye kazi yako anapoizungukia anasimama mbele za mungu kama alivyosimama kwenye kitabu cha zekaria sura ya3 kuhani joshua joshua amesimama mbele za mungu na mavazi yaliyo machafu sio joshua yule mwana wa nuni yule wa musa huyu ni joshua kuhani aliyefanya kazi jo- aliyefanya kazi yeye joshua na nabii hagai na kuhani maandiko yanasema joshua alisimama mbele za bwana lakini mkono wa kumi wa joshua joshua aliye mbele za bwana amesimama shetani na joshua alikuwa amevaa mavazi machafu sana malaika akasema bwana akukemee shetani hakemewi kwa slogan iliyozoeleka kwenye midomo ya olokole shetani maandiko anasema mpinge naye atakimbia ninaweza nikampinga kwa njia matendo mate, akinishawishi nisifanye laki mungu ninafanya laki mungu maandiko anasema atafuriki maandiko yanasema shetani aliyekuwa upande wa kuma wa joshua hakukemewa maandiko yamesema yame ilitoka oda joshua avuliwe hayo mavazi machafu alipovuliwa akavishwa mavazi safi akapigwa na kilemba shetani akaondoka hapa amesema mlae yo tukubaliana kabisa kwamba shetani mungu naye shetani awez akasema kwamba mungu hii kazi lazima niishughulikie lazima nile kwa sababu gani wewe umesema e hatoi zaka utam, una, mlaji anaachiwa anayetoa zaka mlaji anafanya nini unamkemea anasimama kwa, kwa, kwa haki unajua watu waliookoka wanafikiri shetani hawezi kwenda mbele za kimungu kwenye kitabu cha wafalme wa kwanza wakati mungu amesimama na baraza lake anasema ni nani atakaye kwenda kumdanganya ahabu aende akapigane huko ramoth ramgrad akafie huko akasema, huyu akatoka, akasema huyo akatoka akasema hivi huyo akatoka akasema hivi huyo akatoka akasema hivi lakini maandiko anasema likatoka nini pepo hilo pepo lilipiga sauti mbele za mungu lilikwenda mbele za mungu kamba nitakwenda mimi akamwambia kaliamba pepo utafanyaje akasema nitakwenda na kuingia kwenye vinywa vya manabii wake wote na kuwa pepo la uongo ili watoe unabii wa wo uongo mesikia jerusalemu pepo ndio linazungumza beleza za mungu mungu akaliambia nenda ukafanye hivyo huko okay. unasema mungu shetani kukaa mbele za mungu naenda kwa upande wa kushtaki wewe anakushtaki kutoka hapi mshitaki wenu ibilisi kama simba ngurumae. mshitaki anakushtaki kutoka kutokap anashtaki kutoka hapa wakati uko tamota <laughs> anashtaki akiwa mbele za mngu mungu nimekuja kwa ajili ya mama neema vipi anakupenda sana na hawezi kupeleka mashtaki ya jinsi hiyo ya kukupenda amna ukilikoroga tu semamemona umemwona angalia alichomwambia kwa ayubu mungu anawambia shetani umetoka Asa, kufanya nini weyewe mnaosema oh. yako mpendo unaenda ap nafanya nini hivi hiv umekuwa yule ule jambaa jerusalem Amen. akasema uko kwenye mizunguko yako umemwona ayubu esika mtu mwelekevu anayemcha mungu akamwambia nimemwona lakini wesi umemzingira sindio ulijuaje kama nimemzingira ina maana shetani alijaribu kupenya ashindwawambia piga tu zile mali zake uone malizakeaatakausasa hiv wanazungumza sindio kwani shetani akizungumza na mungu kuna shida gani hamna shida anaposema anashtaki maana yake kila wakati anakwenda mbele za mungu fulani nimemuona mwizi umesema mwizi haingii wapi mbinguni na mungu nayesema kwamba niye mnaniibia jamani si kanisa sindiokanisa mazungumzo hayo ina maana kwamba kuna mawasiliano wanafanya na, na mazungumzo anayoyafanya asilimia kubwa ni kwa ajili ya wale ambao hawali, wanaliasi neno lake mungu wale ambao hawalitii neno lake mungu ndicho kinacho mpeleka kule na kuleta mashtaka kwamba niachie nishughulike naye mikaya akaona hilo baraza lilivyokuwa limekaa lime, limeka mbele za mungu akamwambia mfalme ahabu na mfalme jehoshafati kwamba nimemwona bwana hiyo siri ya pepo iliyoonwa na nani mikaya aliona baraza la mungu amesema nimefunuliwa nikaona pepo limetoka mbele za mungu likasema nitakwenda kuingia vinyi, kwenye vinywa vya manabii wako wote nabii mmoja miongoni mwa hao ambao na nahilo pepo akampiga kofi kofi mikaya mikaya mikaya kali my f kai igiaanab roho wa bwana alitokaje kwangu akaingia kwako ndio ukijifunza kuongea uongo roho wa mungu anatoka ndani yako mahali pake panajazwa na pepo la uongo ndio tabia navyofanya kazi mikaya akatandikwa kofi akamwambia wewe utaona utakavyna kujifungia chumbani siku sikuhii aani wa kwanza kimbina kujifungia chumbani ni nani ni wewe wewehb akasema mchukueni mikaya mwekeni kwenye gereza maji kidogo na kazi ngumu mpaka nitakaporudi mikaya akamwambia mfalme ukirudi bwana hakunituma maandiko yanasema mtu mmoja kwa kubahatisha kwanza hapo nyuma ya ny wakaenda vitari mikaya na mfalme jehoshafati wa yuda walikuwa na uhusiano kwa sababu mtoto wa jehoshafati ameoa mtoto wa mfalme ahabu hawa ni wafalme wawili wa israeli amesikia ah, jehoshafati alikuwa ni mmoja wa wafalme wema wa israeli au yuda na ahabu ni mmoja wa wafalme wabaya wa israeli ambaye ame amefanywa kuwa mwovu kwa sababu ya mke wake yezebeli yezebeli hakuwa ni muisraeli yezebeli alikuwa ni mgeni aliyoolewa akaingia na kundi la manabii wa bahari kutoka huko kwa hiyo wakati wana mahusiano ya, ya, ya kuoleana mtoto ahuyu amemua mtoto wa huyu habu akamwomba yehoshafati waende wote vitani ile vita haikuwa yehoshafati ilikuwa ni ahabu mwenyewe ambia hamna shida mimi a ni kitu kimoja Tutenda vitani kndio wakati jehoshafati anasikia wale manabii wanasema wa uongo akamwambia mfalme ahabu hamna nabii mwingine wa bwana ahabu mwenyewe amekiri kwamba yuko lakini hantabirii mema ndio huyo mikaya mikaya akaenda kuletwa alipopelekwa mpambe akamwambia mikaya ukifika usiseme kingine tofauti na wenzako walichosema akamwambia wewe kwa pesa rahisi m nitakachoambiwa na bwana ndicho nitakachosema alipofika mikaya We jamani si kwa kiswahili someni alipofika mbele ya, Mika- ya ahabu mikaya wenzako tu wameshamaliza kazi hapa w unasemaje mikaya akamwambia nenda utashinda akamwambia hata lini nikwambie ili siniambie uongo Kamibia, sasa sikiliza hiki ndilio nilichokiona umeona nini nimeona bwana amesimama na baraza lake mbinguni wakasema hivi ni nani atakaye kwenda kumdanganya ahab aende vitani akasema huyo akasema hili huyo akasema hili akasema likatoka pepo wakati mikaya namwambia maneno haya hawa manabii wote wanasikiliza akasema limetoka pepo likasema nitakwenda wa. mungu akaluiza utafanyaje akasema nitaingia kwenye vinywa vya manabii wake yani manabii wako wewe nakwa pepo la uongo kwa hiyo hawa umekusudiwa mabaya ao mekudanganywa ndio mmoja akamtandika kofi kofi inauma kuna oh. <laughs> watu anapiga anakupiga mpaka unamwamkia ujeli nilimuuma akamwambia se utaona kitakachokupata utakibia wewe ndio ahab akamwambia mfalme wa israeli an yani yeoshafat kwamba wewe uvae mavazi yako ya kifalme mimi nitajibadilisha na kuvaa mavazi ya kawaida askia s yoshafati hana hila akasema hamna shida hu ahab akavaa mavazi ya kawaida kama raia wa kawaida mfalme wa maadui aliwaambia msishughulike na mtu yoyote isipokuwa mfalme wa israeli ahabu peke yake basi walipoenda vitani wakamwona jehoshafati maadui wakamfukuza jehoshafati wakijua ndio mfalme wa israeli jehoshafati akamwitia bwana safi sana <laughs> bwana niokoe maadui wakaangalia wakakuta sio ahabu ni jehoshafati wakazunguka ahabu yuko wapi maandiko yanasema askari mmoja kwa kubahatisha akarusha nini shale ukaenda ukaelekezwa huo mshale kwamba huyu ndio ahab ingawa amejibadilisha ukaenda kumpiga alikuwa amevaa mavazi ya chuma mahali penye kiunganisho cha upande huu na upande huu ikaingia kiapo ule mshale hapo kamjeruhu vibaya akatoka damu nyingi ahab akafaa mapepo yanayotabiri mia manabii siko huko lakini msingi mkubwa kwanini mtu arushe mshale kwa kubahatisha ukupate wewe kwa nini mtu arushe jiwe hmm? tu likupate wewe yaani mtu afumbe macho tu arushe hivi kwa nini nilikupata likupata maandiko yanasema mungu ataniokoa na kila neno baya na kila mshale unaotembea arasili na uwele unaoharibu adhuhuri na tauni inayotembea iza jerusalemu maisha na mungu huyu yanahitaji midhamu ya hali ya juu kwa lugha nyingine hayahitaji utoto yanahitaji utu uzima <tipos> <tipos> ut matajiri wa jerusalem mnataawa matajiri matajiri mhimili mkuu wa utajiri wao ni t hiyo ni hey, Iyon, iyon hey, hiyo ni mbili i matajiri hawao goppi matajiri hawaogoppi kusubutu maana hiyo ndio siriya matajiri hawaogopi nini kanisa hawaogopi goppi awagopi kuthubutu maana hiyo ndio nini kanisa ndio siri yao siri yao mataja jerusalem nasikia vizuri mmeandika nini ngoja nikuulize swali moja toka tuingie hapa mwaka elfub 1u sab mwezi wa kumi mwishoni mpaka vijana walipo leta wazo la kilo anacho kifanya pale ilo ni swali lako umewahi hicho kitu mpana, pana, pana kitu hata yeah. yeah. siku moja patokea kama sinijivu umewaikuwaa hichokitutsztokekitukmatwende tu katika mazingira ya kawaida unajua nasitu watu wa kawaida yeah. uliwai kuota wala kuwaza kwamba panaweza pakawakitpkama kile ajakwaza eh? sasa utajiri huwa una nimekule nime kwenye redio nimesema utajiri huanzia katika wazo mesikia lugha rahisi ni wazo lakini mara nyingi tunatumia neno idea meskia wazo mungu anachofanya kwako anapanda wazo la utajiri katika akili yako meskia maana lazima uwepo kwenye akili utajiri meskia jerusalem linapokuja wazo sasa kuna kazi kubwa ya hilo wazo kuligeuza na kuwa kitu halisi nesikia jerusalem kuligeuza na kuwa kitu halisi kwa hiyo inawezekana lilimjia mmoja wa hao vijana akasema hili eneo tunaweza tukalitumia kupanda mboga hilo, hiyo ni wazo kikwazo kikubwa inaweza akawa ni mchungaji mchungajie yeah tukimwendea mchungaji ya kikataa inawezekana walianza kunishughulikia kwenye wa maondi wakalegeza viuno vya wafalume wakakamba ili wazo si sindio wakaliingiza wakaanza kuwa na hatua ya ujasiri umesikia ujasiri ndio hapo tunaposema kwamba matajiri huwa na tabia ya kuthubutu sindio inapokuja wazo anaaaanathubutu ana, ana, ana, ana, ana, kulifanya kwa halisi wakaja kwa mchungaji mchungaji pale ya kufanya hiki hiki hiki na iki, na iki. Kambia, okay, sawa tumia, tumia, tumia walikwenda wali kusema maombi maombi yetu yetu sasa anaweza kijana kwamba mchungaji ametukubalia kumbe kwanza afnkmbtm roho si ndio kwamba mungu amefanya nini <laughs> kwamba mungu amejibu si sindio kanisa Kwayo, kama, kwa hiyo hilo lichukue kama, kama kwako binafsi inakuja idea fulani kwenye akili yako inapokuja idea fulani kuna vikwazo ambavyo vinaweza vikatokea kabla ya hiyo idea haijatimia unaanza kushughulika navyo daudi hakwenda moja kwa moja kupigana na goliat alishinda kwanza kikwazo cha kakake nani nani elia akashinda kikwazo cha mfalme sauli baada ya kushinda vikwazo viwili akamkabili adui yake na utajiri naoko hivyo hivyo kuna vitu inabidi kwanza uvishinde kabla hujafika kwenye shabaha iliyo kubwa zaidi kwao matajiri kila wakati wana riski wanahakikisha unajua, unajua kutoa pesa ni kuriski sindioe lakini matajiri wanatabia wanata kwamba nitatoa pesa ili nipate nini nipate pesa ndio kanuni kwo tajiri kwake yeye kuchukua mkopo na kuweka nyumba yake rehani ili alime kilimo kikubwa ambacho ni cha kutegemea mvua mpaka sio tatizo kwa sababu yeye haamini katika kushindwa tajiri anaamini kwenye kushinda hiyo ndio tabia ya matajiri mesiki ya kila wakati matajiri wanathubutu hawa vijana wamethubutu leo hii tunakula matunda ya aidia ya mtu leo hii kila moja yumbaninakuchemsha mboga i mboga amepata hapi kanisani kuna mboga safi ambazo hazijapigwa dawa unahitaji ndio njo nitakuunganisha kama unaweza ukawa bomba la kwenda kuuza huko masokoni unganisheni kanisa fanyeni nini kanisa kuthubutu huwezi kuwa tajiri kama huthubutu mesikia b vinywa vyao na ndimi zao zimejaa zimejawa na kuukiri utajiri au wingi wa mali sio nawasiwasi nitarudia vinywa vyao na ndimi zao zimejawa na kuukiri utajiri au wingi wa mali hakikisha ulichoandika vinywa vyao na ndimi zao zimejawa na kukiri utajiri au wingi wa mali ndicho lichoandika nisomee mitari sura ishiri msar a kumi na nn tari sura ishirini msara ngapi kanisa wa kumi na nne sindio eh? msara ishirini msaro wangapi sawa umeshaandika nomba ukiandika tu nisikilize napenda kusikilizwa biblia inasema haifai kitu haifai kitu asema mnunuzi <laughs> lakini akisha kwenda zake hujisifu nimewambia wiki ya jana matajiri wana klabu zao wanapokutana na maskini nao wana klabu zao wanaweza kutana haya makundi mawili kamwe hayawezi kukutana mahali pamoja matajiri wanapokutana lugha yao hapa amesema mnunuzi anasema haisei kitu bwana nani yako imekuwa nao mahindi yako hayana ubora unaotakiwa unaona kitu haifai kitu haifai kitu husema mnunuzi mahindi yako bwana yamekua kidogo amekua ya hebu angalia bwana bwana vumbi lingi si mahindi jamani kiasi fulani kidogo mzee basi nipe tu hiyo hiyo akiondoka hapo mnunuzi mnunuzihuyo wakifika kwenye klabu zao mepata kitu piga pesa <laughs> akiondoka hapo hujisifu ana haongei kwa maskini lugha hiyo wanaongea kwenye vilabu vyao kwenye klabu zao vipi vipse nimeipata nimeyakuta bwana mahindi safi lakini kwa mnunuzi alimwambia nini ni kila wakati wao wakikutana wanaumba wingi wanaumba utajiri wanaumba nini wingi utajiri na wingi maskini wakikutana ponda mali kufa ponda mali hawafi nimesema hakuna tajiri anayependa kufa omas hata wakati mwingine atu yesu njoo yesu yesu aje zikaimba njooyesuapaka zikambwa kuna tajiri naweza yimbo yesu njoo akija yesu na maskini hizo ni nyimbo za maskini msizimbe tenasasa oja kambia yesu akija hapa mpango ndiyo sawa mpango wetu mkubwa haujaonekana kuna kitu nataka tuionyeshe dunia kuna kitu yaani hata katika awamu tu hiya sasa ambayo sio kwenye ile enyeo yenyewe ile si sindio hata katika wa tuya sasa tunataka tuionyeshe dunia mesikia jerusalem hebu, hebu pata picha ukuta umeisha sawa eh? pata picha igadini hapa mamambaga imetulia na hapa hebu angalia hebu fumba macho yako tu alafu angalia kwanza dataka nijue kuna mtu kona zabibu sio juu ameekuona zabibuio jerusalemu yashirika zaidi ya mia wanne tu ndio wanaojua tunda la zabibu ni wangapi wanajua mafuta mafuta mafuta ya mzeituni hiyo yote mnayojua kwenye kwenye nini kwenye nini zaituni anajua mafutaya pale tumeupanda tumeupandamzeituni unasikia tumeipanda mzaituni, tume mzaituni. matunda yake ni matamu sana ni, ni, ni, ni, moja ya tunda tamu sana nimeshapula sana He, he, ni tamu imefika mahali mmoja, kwa mpendwa mmoja akawa ametengeneza juisi ya zeituni bapai parachichi machungwa akuweka maji yale machungwa ya, ya, ya tanga siyo korogwe ya mheza mesikia yale mtu asikuambia tu machungwa ya tanga yatangaa ya tanga wakati mwingine ni ya korogwe a korogwe sio matamu sana ya mheza ndio matamu mesikia ile jusi ukila na no uhakika siku hili zimeongezeka siku nyingi sana sasa huku mitaani kuna wakati wanayouza na is, hakuna mahali popote katika tanzania inapopatikana zaituni ni tanga sidanganyi iko madhabahuni hapa zaituni inapatikana tanga kila tunda zuri kwenye tanzania hii wapi maskofu wote wazuri wapi mnaijua tanga kwenye ule mtaa mwingine <laughs> na upande nao hivyo picha ya hapa kwa wakati huu hili kanisa tumeshaliboresha umenyanyua paa juu hizi nguzo katikati katikatiua tumeshazipunguza huku ofisi imeisha madarasa y atatu amekamilika imepigwa rangi madirisha ya alimianamewekwa kule chooni kumejaa kula kitu vizuri pata picha ukifunguliwa kwenye ile lango utasema hapa ni wapi church na kwenye fisha bodi ya upande huu tunaiandika na uzuri wa bwana mungu wetu uwe juu yetu naam kazi ya mikono yetu ukaithibitishe naam kazi ya mikono yetu ukaifanye kuwa thabiti tunaandika hapo b halafu yetu nasema kwamba yesu arudi alelya <laughs> jerusalemu ngoja nikwambie ichukue wewe kibinafsi kwama kuna maisha ambayo unataka uifikishe familia yako kuna maisha ambayo unataka uyafikishe mahali hapa hapa duniani watu waanze kupambanua kati ya watu waliookoka wa kweli kweli na wanaobabaisha kati ya watu wanaotumikia wa, wa kweli kweli na wababaishaji dunia itapambanua jana ni fursa ripoti. jana nilipata nilipata fursa fursa na ripoti ya kwenye kikao mkuu mpya wa wa mkoa arusha tulikwenda tukakutana maskofu wengi na wachungaji wengi ule ukumbi tuliokutana ni pale tulipofanya harusi ya agostino zakay arusya skulu umejaa fu maskofu na wachungaji wengi wamejaa katika hilo kundi la maskofu na wachungaji wengi waliojaa bishop mkande kura ikamwangukia ya kuwaombea kuwa mkoa mkuu wa wilaya na mkurugenzi kwenye ile picha niliyopiga na mkua mkoa akati nampa mkono aliye nyuma yangu yule ni mkurugenzi wa jiji yule mkuu wa wilaya ya arusha yule siwezi kumwita kwenye kunde la vijana yule ni mtoto ni mdogo mno yani ndevu ndio zinaanza kuota sio zimeshanyolewa ndio zinaanza kutoka mtoto mdogo akasema naomba maskofu na wachungaji mnilee ubwa sasa hebu waza picha moja kundi la maskofu wamekaa pale wachungaji wengi uli ukumbi umejaa tele mchungaji mkande anatakiwa amwombee mkuu wa mkoa ulinzi mkuu wa wilaya na mkurugenzi unapata picha gani hapo na hii tabia naona kama inajirudia wakati wale askari walioanzisha darasa wa, wa, la hapa mjini la madereva darasa la kwanza kabisa tuliingia sisi kura ya kuomba ikaniangukia mimi nikasema hata hii nayo ni neema ya mungu mesikia erusalem unaweza ukapata picha kwamba kwa nini wewe jina lako liinuke kila mahali kama ni kwenye ule ulimwengu mwingine wankasema jamaa nyota yake ni kali sana kitakachotokea lakini nataka nikwambie siku zote uwaambie hivi wewe unayeshindana na jerusalemu waambieni waambie hivi hamtashinda sindio unajua ni ukaidi tu wa hamani hamani aliambiwa na mke wake hamani aliambiwa na mke wake kwamba baba huyo unaeshindana naye kama ni mwebrania huwezi kushinda anayeshindana na jerusalemu hawezi kushinda kwa sababu hatukijiweka mahali hapa kwa kutaka kwetu wenyewe sisi tumewekwa haya andika namba tatu tunazungumza matajiri kwanza si ndiyo vinywa vinywa vinywa vinywa vinywa vinywa vya matajiri ndimi zao zimejawa na nini zimejawa na kuukiri utajiri si sindio kuukiri utajiri wanakiri wingi hawakiri uhaba wanakiri wingi kila wakati namba tatu andika kwao mpaka ndoto zao zinahusu utajiri tu kwao mpaka ndoto zao zinahusu utajiri tu haleluya kwao mpaka ndoto zao zinahusu nini kanisa utajiri tu matajiri hawaoti wanaanguka kwenye miamba tajiri hawezi kuanguka na hawezi kuota anaanguka kwenye mti Wee, hamna hamna siju amepanda kwenye kule kulejuu matajiri matajiri na wapi majabaliwap matajiri akiota anaota tu utajiri utajirimska anaota utajiri yaani mpaka mfumo wao wa ndoto umekuwa ume, umetengenezwa kila wakati kutengeneza utajiri hata kwenye ndoto mwanzo sura ya mstari wa tisa mpaka tunapofundisha mtu anaweza anayatoa wati paafhakumi napi wakumi na ngapi wa mbii yes wewe ni bwana kwao matajiri mpaka ndoto zao zinahusu nini utajiri tu mwanzo 31, wa tisa mpaka, mpaka. mpaka, mpaka, mpaka. Oh, yes, mpaka mwanzoaa meshaandika Nikusome? sikiliza bib mstari wa tis kitabu cha mwanzo inasema hivi mungu akamnyang'anya mali yake baba yenu na kunipa mimi ninaanza huyo ni yakobo anawapa taarifa wake zake wawili lea na rahel kwamba mungu alitumia njia gani kumnyanganya utajiri baba yenu na kunipa mimi kwanza mimi nilikuwa mwaminifu kwa baba yenu nilimkuja hapa baba enu ana mali ni, ni maskini tu ana mali kidogo anazungumza bari ya mjomba wake elewa na anazaleanawamak akawambia mambi, aka wake zake nilikuja babaenu hana kitu mali zake ilikuwa ni kidogo sana nikamtumikia baba yenu baba yenu alikuwa ni mkatili sana nikawa maporini kule usiku na mchana usiku mchana nalisha mifugo yenu usiku mi ni mlinzi akasema usingizi ukapotea machoni pangu ukaotease singizi ukapatea machoni pangu na mnyama akiliwa na kwa mfano mfugo ukiliwa na mnyama porini baba yenu anadai nikalipa lakini mungu ameniona ndio anaanza sasa kueleza njia iliyotumika mstani wa kumi ikawa wakati wale wanyama walipochukua mimba na liinua macho yangu nikaona malaika wa mungu a katika ndoto yakobo nikasema mimi hapa akasema inua basi macho yako ukaone mabeberu wote wanaowapanda wanyama wana wanamiliamilia na madoadoa na marakaraka maana nimeona yote aliyokutenda lba ilikwaje ba alikuwa anataka kumtoa yakobo mikono mitupu alitumika yakobo miaka kumi na nne kwa ajili ya mahari akamtaka rahel akaambia utatumika miaka saba kwa ajili ya kumpata rahel yaani atamfanyia kazi ya kuchunga mifugo mjombake laban kwa miaka saba iwe ni mahari ya nani ra ilipofika siku ya mwisho anataka apewe mke wake akapewa lea ambaye hakumchagua ee akamwambia mzee umenifanya nini mimi sikumtaka huyu akamwambia kwetu haiwezekani tumtoe mdogo kabla ya, wapi. ya nani ya mkubwa ukimtaka na huyu piga mingine saba akasema hamna shida akapiga mingine saba kumi na nne kwa mahari onge bado nina mtihani sasa hivi naenda kufanya pule. kule kule kuleuleiringa nikienda kwenye sala la mtoto akakangu nipunguzie huwa neno madukani ne tu... nimekaa na ni kwenye kile aokadsofmuu wa kanisa la jerusalem spiritual jerusalemsiriaaochch ambaye ana kanisa takatifu tajiri alafu anaambia mzee mahari asfuazimaaampunguzieni kidogo <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Aleluya, jerusalem lakini mtihanikinintaushinda <laughs> yakobo akatumika miaka sabsaba kumi na nne ikaja awamu ya pili kwamba sasa kama unataka mali tumika mingine saba akapiga miaka sita ilivyofika mwaka wa sita nani mjombake akabadilisha akamwambia sasa tuende kwenye mtindo huu wanyama watakaozaliwa wakiwa na miliamilia milia, kama pundamilia na madoa madoa kama chui watakuwa ndio mali yako kwa kitu hicho mashariki ya kati akiwezekani wanyama wa mashariki ya kati ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni wa brown na black ni vigumu dume black jike black liweze kuzaa mtoto mwenye milia milia na marakamaraka yakobo alikuwa anataka atolewe mikono mitupu ndiamana alimwambia baba yake wake zake baba yenu amebadilisha mshahara wangu mara nyingi kama mara maraa alikuwa anataka mkono mko sasa wakati labani anampa, m, m, nani, anampa anampa sharti hilo kwamba watakaozaliwa milia milia maraka maraka ndio mali yako usiku usimsahau yakobo ameshamliza esau kule umesikia namaana <laughs> kuna vitu najua utajiri ni kitu ambacho lazima uynashauku nacho askia hizi yakobo alizitaabikia sana ameshamliza kule unasikia akawa amekaa anawaza usiku mungu amesha kati kwenye ulimwengu wa roho akamwotesha ndoto ya yale majike yanapandwa na madume aina ya gani yakobo akashangaa majike ya na, madume yote yanayopanda yale majike yanamiriamiria na maraka maraka hiyo inaitwa ni divine di ma surudia neno hilo ni, ni, ni mwingilio ni, ni kati wa kimungu kwamba unanikusudia mabaya mungu hapa katikati anaingilia kati kwenye ulimwengu wa roho amekwisha kumaliza yote kwa hiyo yakobo ambaye ameshamliza nani sau ameshamliza esau hapa anaota ndoto nini kile ambacho mjomba wake anasema hakiwezekani mungu anamwambia yakobo hii inawezekana kwako bwana ndoto unaota nini leo usiku nikuulize swali moja kama utakua mwaminifu na ngombe No, hakuna leo umeota usiku njoni ambiuli chote sitamwambia mtu mamudi njoniambiulichote Uku, eh, sikakwamkiale ukuota juzi watu anaota apo anaanguka kwenye miamba kuonyesha na ikawe dhahiri kati ulimwengu damu na nyama kwa jina la yesu amen unaote unafukuzwa na mbwa kwa nini hali ya hali ya jersalem matajiri mpaka ndoto zao zinahusu nini utajiri yakobo hii shauku ilikuwepo muyoni mwake miaka mingi sasa angalia hapa anawekewa sharti gumu lakini mungu anamwambia usiwe na wasiwasi itatokea andika bi hey, hey. hupata ufunuo kila wakati juu ya kuimarisha utajiri wao hupata ufunuo kila wakati juu ya kuimarisha utajiri wao Oh, haleluya jerusalem spiritual church ya yeah, itakuwa dhahiri kabla yesu hajarudi hupata ufunuo kila wakati juu ya kuimarisha utajiri wao haleluya mwanzo sura ya 3 mstari wa theathina 7aba mpaka arobaini na tatu mwanzo wa thathi mstari wa theathina saba mpaka mstari wa arobaini na tatu jerusalemu mpo umeandika nini ndio unapokaa hivi unapotulia unawaza nini kwa sababu tayari kuna neno tajiri limekwisha kusimamishwa mbele za uso wako unapokaa hivi nyumbani kwako au hata kama ni pale kazini nini unachowaza ukiwaza juu ya utajiri unakuja ufunuo wa utajiri ndio kanuni Ki waza utajiri tunaozungumzia wa kimungu zinakuja funuo za kuongezeka kufulza kuimarika kwa utajiri wao ngoja uone yakobo baada ya kuota ndoto kwenye sura ile tuliyoisoma nyuma hapa kuna kitu alikifanya juu ya kile mjombake alichosema miriamiria na maraka maraka sura 3 yakobo akatoa fito za mlubna mbichi na mlozi na mwaramoni akazibambua maganda mistari meupe ionekane ndani yao fito mbichi za mlubna umesikia kanisa mlozi na akachukua zile fito Aka zina, zina ganda lake akawa anazibabua ana, ana, akaweka mistari mis, mis, mis, mis, anatoa ngozi hapa anatoa ngozi hapa mesa jerusalem anatoa ngozi hapa anatoa ngozi hapa maandiko anasema mistari meupe ionekane anaondoa ganda la juu analiondoa ana, ana, ana ili mahali peupe pafanya nini paonekane maandiko yanasema akazisimamisha fito hizo alizozibabua katika mabirika ya kunyweshea maji pale walipokuja wanyama wanywe wakachukua mimba walipokunywa maji anakuja kwenye mabirika ambayo wanyama wale ndio anaonywea maji zile fito alizozibabua anazisimamisha hivi anapozisimamisha hivi wale wanyama wa kija cha kwanza kabisa kabla hawajaona maji wanaanza kuona fito zimesimamishwa hivyi kila mnyama aliyeona fito kabla hajanywa maji akishakwenda kuchukua mimba anabeba mimba inayofanana na hiki alichokiona ndiyo jerusalemu ilipopata ufunuo huo kwa kanisa takatifu tajiri kwamba kila mmoja anakuja na hali aliyo kwao wengine kwao hawakupewa urithi wengine wamefukuzwa naweza kwamba toka huna kitu hapa nikaja nikawasimamishia fito takatifu tajiri kila ambaye anakuja kunywa maji hapa anaona fito anabeba mimba ya hiki alichokiona <tikin> hebu ngoja uone yani hii habari inapendeza biblia inasema wanyama wakapata mimba mbele ya hizo vito una mimba gani hapa jerusalemu tajiri takatifu wakapata mimba mbele ya hizo vito wakapata mimba mbele ya hii madhabau sindio mimba gani takatifu ta tajiri anasema wakazaa wanyama walio na milia na madoadoa na marakaraka na yakobo akawatenga wanakondoo akazielekeza nyeso za makundi zielekee wale waliokuwa na miliamilia milia, wanyama na kila aliyekuwa mweusi katika wanyama wa laban akaweka kando wanyama wake mwenyewe wala hakuwachanganya pamoja na wanyama wa laban awamu ya pili aliyofanya akachukua wale wanyama wenye milia milia akawaweka upande huu s akawachukua wanyama weusi wa laban akawaweka upande huu akahakikisha macho ya wanyama wa mjombake aban ambao ni weusi wanawatazama wale wa, wa, wa yakobo wenye miliamilia hiyo milia. ni ufunuo wa pili hawa waban walipotazama wale walipoenda kubeba mimba hapa wakazaa wanaofanana na hawa walio waona ndio jerusalemu ilivyo awamu ya kwanza ni kuangalia madhababu awamu ya pili ni walio tayari toka kwenye hatua moja kwenda hatua nyingine hawa wahuku chini wawatazame <laughs> haleluya hawa wa upande huu wawatazame wale wenye ambao hawana nyumba wawatazame wenye nyumba ambao hawana magari wawatazame wenye magari naam ukitazama wenye magari utazaa unachokiona kitatokea kile unachokiona bb nasema ikawa kila walipopata wanyama wenye nguvu yakobo akaziweka zile fito mbele ya macho y hao wanyama katika mabirika ili kwamba wachukue mimba kati ya zile fito lakini wanyama walipodhoofika hakuziweka zile fito hataki vibofu vibofu wanyama thofika, fito. lakini wanyama walipodhoofika hakuziweka hizo fito basi wale dhaifu walikuwa ni waba na wenye nguvu walikuwa wa yakobo kwa hiyo mtu huyo akazidi mno akawa na wanyama wengi na vijakazi na watumwa na ngamia na punda aliporudi kando kando mto jordan alimwambia mungu nilivuka mto huu na fimbo tu mkononi lakini angalia aliyoyapata ninasema kila wakati kwamba unaweza ukawa tajiri bila kuwa na mtaji kwa sababu mungu ndiye mtaji wako anaweza akafanya njia mahali pasipo njia huyo ndio mungu hakuna mahali ambapo yakobo alipata mali kutoka kwa baba wake isaka tunaona yakobo ametoka kwa mjomba wake laban na mali zake mwenyewe nyingi tu huyo mungu wa yakobo ndiye unayemwabudu wewe shida iko hapi huyo ndiye mungu unayemwabudu wewe mungu anayemwinwa mnyonge kutoka mavumili namhitaji kutoka majani huyo mungu aliyekufinyanga ndani ya tumbo la mama yako hakukusababisha uzaliwe kwa hasara hata kidogo hakusababisha uzaliwe kwa hasara ukimtazama wewe yeye utakuwa na mali nyingi kuliko alizomiliki babako ukimtazama yeye zinakuja funuo za namna gani kwenye, kwenye, kwenye, kwenye maisha yako Mtu huyu anakuja kila wakati utajiri naendaa na ufunuo umesikia kila wakati utajiri unaendana na ufunuo ukifika mahali aziangalie fursa za hapo mahali zilipo zitumie lakini hiyo, hiyo hali utaifikia katika hatua gani uelewe kabisa yakobo alienda kule moja kwa moja hakuwa na kampani na mtu yeyote ule ni yeye kampani yake ni ya wanyama lakini wazo la utajiri ndani yake halikufutika na ueleo mtu huyu hakushiba utajiri hata wakati anatoka kwao kwa, kwa mjomba wake anarudi njiani ana mali nyingi sana ana wanyama ana wake wake, wake zake wanne sasa jumla lea na rahel na wale wafanyakazi wake wa lea akawachukua kazaa nao lakini alipewa na mama zao no, no, no, no, no, no, hak wake zake kitu alikuwa na mali wengi sana usiku wakati anarudi bado anakabiliwa na hofu ya esau akajitenga mwenyewe pembeni usiku malaika mmoja akatokea wakaanza kupigana mieleka sio ngumi mieleka mesika wakapigana mieleka malaikle akamwambia s kuna pambazuka ni achie nind b kittofautio mtu ana mali nyingi anasema hapa hutoki usiponibariki ha, kama uonwi mchana leo utaonwa unaitwa nani Yaakobo. Yaakobo mdanganyifu na mlahai akaambia kwanzia sasa jina lako halitaitwa yakobo tena utaitwa israeli maana umeshindana na mungu na ukashinda meskia ral maana yake ni mtwa nani na maana yake ni mtu wa mungu dio a unaweza lakini yakobo akateguliwa kwenye uvungu wa paja lake sehemmoja akamkata hii akawa anarudi anachechemea maana yake amefikishwa kwenye maisha ya kumtegemea mungu sio ulaghai na ujanja tena maisha ya kumtegemea mungu kwa asilimia miamoja uelewe sasa kipindi hicho ameteguliwa mshipi wa paja lake chini bado na nani hilo ashuhulikanalo nikirudi iringa simama nyosha mikono yako juu ninamaanisha ninachosema ninamaanisha ninachokitumikia maombi yangu shauku yangu ni kuona badiliko namaisha ya kondoa anaoonekana ni dhaifu na duni anaoonekana si kitu machoni pa watu lakini mungu huwa kila wakati anaumba jambo jipya nahili fundisho linaloingia masikioni pako kila wakati ni mungu anakuumba nataka nikwambie hutalalamikia tena umepata mgao mdogo wa urithi katika mali za baba yako mungu atakupa za kwako nyingi ambazo hazitakuwa na mgogoro nawe utamrithisha mtoto wako mali ulizozirithi kwa baba yako utamrithisha mtoto wako mali ulizozitafuta mwenyewe sema bwana yesu niko mbele zako unanifundisha ili nipate faida ninaomba moyo wangu usiwe na kigeugeu niamini nipokee unachonena ili ni neno lako neno lako ni roho neno lako ni uzima neema yako inisaidie si nitakufa bali nitaishi na kusimulia sifa za bwana kwenye upande wa mali kwenye upande wa fedha nitakuwa na utele nitakuwa na utele kwa nzia sasa ninaweka gano kati yangu na wewe juu ya mali zangu juu ya fedha yangu yakobo alisema kila utakalonipatia nitakutolea sehemu ya kumi nawe ukambariki yakobo nami leo hii tarehe kumi na tisa ya mwezi huu wa saba mwaka elfu2 a 2 ninalirudia tena agano langu kila utakalonipa nyosha mikono yako mbele kila utakalonipa nitakutolea sehemu ya kumi kila utakachonipa nitakutolea sehemu ya kumi katika jina la yesu baba nalitamka neno hilo likawe ni dhahiri katika maisha yao ninatamka baraka ya kikuhani juu yao baraka ya uongezeko la mali baraka ya kuzidishwa natamka wingi wa mali natamka wingi wa fedha nafungua malango yaliyofungwa na yakawe wazi na zitamka fursa za utajiri mkubwa zikamiminike kuanzia sasa mikononi mwao katika jina la yesu amen