habari naitwa dr e um, leo niko hapa nilitaka niongee na nyinyi kidogo kuhusu um, ikimaanisha usafi na ningependa tuongelee usafi wa na zetu na magonjwa shambulizi ambayo yanaweza kasababishwa na kuto kuwa wasafi kwenye a zetu kwahiyo hii topic ya leo itakuwa al iko mkwa wadada sasa tuanze kuongea kitu cha kwanza hivi kumekuwa na watu wengi sana ambao wanakuja hospitali na shida ya ari ambao sisi kwa kifupi tunaita BV. BV BV ni nini um, bv inakuaga ni in inakuwa inashambuliwa na bakteria ambao sio wazuri kwa yako kwa nini nasema bakteria sio wazuri Vajina ina ina bakteria aani hiyo atual ina bakteria ambao aa bakteria wanafanya kazi ya ku tunawaitaa wanafanya kazi ya ku au kulinda yako ili siwez kushambuliwa na bateria wabaya lakini endapo ukafanya kitu ambacho kikadhuru wale bakteria ambao wana yako ili siweze kushambuliwa na bakteria wabaya matokeo yake ndo unapata kitu kama sasa dalili zake kubwa inakuwaga mtu anaanza kupata discharge au anatokwa na uchafu ukeni ambao sio kawaida atakueleza hatakuelezaba wye iwaga siku zote discharge zake zinakuwa labda ziko kalale lakini this time anapata discharge ambayo ina rangi ya light, light yelo yani njano iliyopauka na inakuwa ni dischage ya maji maji inakua inaongezeka wingi tofauti na dischage ambao umeshazoea aharuuoa a mdawote lakini wengi watakwambia akiwa anashiriki tendo namwenzake ha ndo anaiskia ile harufu do anaanza kuska naile au anaosta tayai na ao mtu anahisi ile nit aana aiaina harufuataskumjaskoauaaaamaiyo well, b inasababishwa sana sana na usafi wetu unapokwama na chanzo kikubwa sasa hivi cha bv kwa sababu hata wanafunzi ambao wako sekondari ambao washavunja ungu wanapata sana bv zamani tulikuwa kuwa tuna, tunauelewa kwamba bv inaweza kasababishwa na watu ambao wanajisafisha sana wanajiingiza vidole watu wenye mwanaume zaidi ya mmoja ukiwa na lakini sasa hivi itsno thee kwa hiyo tumegundua mara nyingi sana ni kwa sababu ya jinsi tunavyotumia pedi kipindi chetu cha hevi tunapokuwa kwenye hevi pedi wanasema zile kila mtu anatakiwa atumie sio zaidi ya masaa nane lakini sisi tunakaa na pedi masaa kumi na mbili masaa kumina4ne kwa hiyo lile fukutu ambalo unalitengeneza akiwa wamevaa pedi muda mrefu lazima liue wale flora baktea wazuri ambao wanapec igina matokeo yako ya vulnerable anakuwa affected na Like tewale wabaye ambao wanaleta vitu kama bv na kitu kingine tena ni kuhusu n na maanisha ukiwa na mpenzi zaidi ya mmoja lets say una wapenzi watatu na wale wapenzi no, wako ta- watatu nao wanawpzwkila mtu ana mpenzi wawili wa, huko wa, wa, wa, wa umeelewa inakuwa ni rahisi kwa hiyo sio yenu kupata magonjwa ya zinaa kwa sababu bakteri wanaosababisha magonjwa ya zinaa ndo hawahawa wanaoleta kwa hiyo ukiwa na mpenzi mmoja hata kama ukipata b inakuwa ni rahisi kwa wewe kuweza kuja hospitali tukakupa dawa na vilevile vile kumtibu n wako wanaume uaga wakipata hizi well, maambukizi mara nyingi wanakuaga hawaoneshi dalili mapema wanakuaa am for ae ong tim hata mwaka mzima anaweza asionyesham tofauti na mwanamke kwa hiyo unakuta kila saa wee ukija hospitali tukikutibu lakini kwa sababu hautibiwi na patna wako anaweza akawa anakurudishia yale maambukizi ambayo wee ulimpa mwanzo sasa yeye kwa sababu yuko asmtomati na hajatibiwa kwao evry time ukikutana naye anakuwa anakurudishia no tunashauri wote wa kwa hiyo dada zangu kuhusu saiuhusu ambacho ningependa kuwashauri hakikisha unanawa vizuri kila siku asubuhi ukishaamka ukishaoga nawa vizuri na maji yako safi usipende kutumia sabuni kali hizi siju nini za kufanya inukie i ainukie ia vigina yako ina anatural e smell which issupposed to be there ukiona kuna harufu ambayo hiipendi tayari kuna shida kwao thereis no need of covering up that bad smell with something which smels nice kwa sababu unakuwa unafukia lile tatizo lakini nji hospitali utibiwe then utarudi back to the usual smell kwa hiyo ningependa kushauri tuna nawa na maji safi na sabuni tu hizi za kawaida na sabuni it's not even necessary maji satm anatosha peke yake asubuhi na jioni kama unavooga kama kawaida ukishatoka ku, kujisaidia maybe um, haja kubwa hakikisha unajisafisha mbele kwenda nyuma na sio nyuma kwenda mbele kwa sababu kwenye choo kubwa pia kuna bakteria ambao wakifanikiwa kuja kwenye huku mbele kwenye gina na wenyewe wanaweza ukasababisha matatizo kama ayo bv na mengine ma, matatizo makubwa uti etc kwa hiyo tukizingatia hivo tutasahau kabisa kuhusu hizi shida tunazozipata na kitu kingine ambacho ningependa sana uh, kuwashauri pia wadada tukumbuke uum tuhakikishe tunavaa kila baada ya masaa nane tunabadilisha wedha imejaa au haijajaa tuhakikishe tunabadiishaaukshashatu tuhakikishe tunanao vizuri tunajisafisha vizuri unachukua pedi yako nyingine safi unavaa tukifanya hivo kwa kweli aya magonjwa ya yanayotuashambulia uh, kila siku tutayasaayu atabaki ni historia kwa sababu bv ukikaa nayo muda mrefu bila kutibiwa matokeo yake ndo inaleta vitu kama pid nadhani mimewahi kusikia id ambao pid, PID nayo ikisha kuwa e inaenda kuziba mirija ya uzazi baadae tunapata shida kupata watoto etc kwa hivi vyetu tunaweza tukaviona ni vidogo vidogo lakini vina a lot of consequences asante see you next time tutakuja na an interesting topic to discs