juma tatu ya tarehe 27 mweziw82 hii ndiyo siku maalum ambayo aliyeshukiwa kuwa mwanamgambo wa al-shabab abudi aliuliwa baada ya mashambulizi ya westgate wapwani walipatwa ni pigo la pili abubakar sharif eke kaburi aliuliwa kwa kisingizio kuwa alikuwa mshukiwa wa al-shabab baada ya kukamilika kwa vivyo vya hawa wawili serikali pamoja na taasisi za kiusalama zilionekana zikikumbatiana wakijua tatizo la ugaidi limepata suluhisho pasi na kujua chanzo cha ugaidi kenya ninini serikali pamoja na taasisi za kiusalama zilijipata zimebaki uchi baada ya uvamizi mwingine kufanyika mpeketoniaeubikumi huko garisa wanaume waine waliojihami kwa bunduki walivamia chuo kikuu cha garisa kufuatia matukio haya serikali pamoja na idara ya usalama walielekeza macho yao mkoani pwani iswali ni je suluhisho lilikuwa nini hujambo na karibu kwenye makala ya mnyonge msema kweli langu jina naitwa mwajenjewa suleiman ndiani nasikitika nahuzunika na nimeguswa na kupotea kwa binamu yangu na huyu ni mtu ambaye alikuwa ni nimamu wa msikiti na pia ana watoto na ana mke, na, watoto wa wadogo, na kwa tumeshindwa mtu kama huyu amepotezwa hatujui ameacha watoto watoto wadogo vilio huku pani vilizuka upya baada ya vijana na hya maimamu kupotea na baadhi yao kupatikana wakiwa wamekufa kinyama katika hali ya kutafuta ukweli wa mauaji haya nakutana na dada salha ambaye si jina lake kamili uh, kwa sisi kama jamaa tunasematu iwapo labda ni makosa amefanya au wanamshuku kwamba uh, ndugu yetu labda anaweza kuwa anahusishwa na, na maswala ya kigaidi au maswala ya shababu nini serikali au hawa maafisa wa usalama wasikamate uh, wasi uh, vijana au kwanini mtu asishikwe akaweza kuwasilishwa mahakamani kama wanaushahidi kuhusiana na kwamba hawa watu ni wahusika wa, wa masala ya kijaji kwanini mtu asishikwe na kuwasilishwa mahakamani naakhkadalaaa matukiou ubinamuyanguuwawa nkama hiyo ya kwamba hawa a jamaa zetu labda wanahusishwa na ugaidi basi wakamatwe na wasilishwe kotini manake uh, kimini kimi maoni yangu ni kwamba uh, ile hatua ambapo vitengo vya usalama vinachukua uh, kupoteza vijana, uh, vijana na mwisho baadaye vijana wanapatikana kwamba wameuliwa sio suluhisho bali wanaleta au wana, leta, wana Wana, wanajaribu kuleta cheche za chuki na ubaya katika jamii baada ya kupata habari hizi niliamua kutafuta chifu wa eneo fulani huko kwale lakini sikufuadafu kwani machifu hawakuwa na ufahamu wowote kuhusu mauaji haya baada ya wiki mbili hivi nakutana na mkazi wa pwani ambaye alikuwa na mengi ya kunielezea nilikuwa na ndugu yangu aliyeshikwa ali, ali, ali, ali huko garisa aliposhikwa yeye hata alikuwa ametafuta njia ya kutoroka na bahati nzuri akashikwa aliposhikwa akaletwa paka kituoni muda mfupi aliposema kwamba yeye alikuwa alshabab tukasikia tu amepelekwa kituoni na kuanzia hapo paka leo hatujui ndugu yetu wapi sasa kapi sasauliamba apotezwe namno hiyo au auliwe serikali jamani itafute njia mwafaka ya kuwasaidia kama hawa hata kama, kama, kama kumulia bodaboda au biashara tu aendelee mwenyewe kuliko wakiwaua tutaisha vilevile vile nilitaka kujua yuko na wasi gani kulingana na vijana ambao wamejiunga na makundi haramu kama vile alshababu na hatimaye kuamua kujiuzulu na kukumbatia serikali mtu kama yule anaporudi anaposema alikuwa al anapojisalimisha katika serikali kijana huyo ni atafutiwe usuluhisho wa mwafaka kuliko kuuliwa jamani tukiuliwa sote Tutai, tutaisha ambao wanawenda alshababu wengine ni wa ndugu zetu wengine na dada zetu hasa wanapokuja wanaposalimisha sulusho mafaka Wana, watafutiwe njia ya kujitafutia kuliko kuuliwa niliamua kufanya mahojiano na kamishina wa kaunti ya kwale bwana karuku ngumo sasa unajua mtu ambaye eh, ako si mtoto eh, sinikutafuta wao wanatafuta na serikali inatafuta huwezi kutulaumu sisi kama serikali manake hatujui hatiako api sinikutafuta na w wapi watusaidie ku, kuulizia tu manake hatujui ni kutafuta na tukipata ripoti tutawapea katika kaunti ya kwale tuko na e, binu na ile binu tuko naye ni kwamba tuko na e, action plan ama mkataba yule tumeadikiana vile tutaangazia hili jambo la vijana kupotoshwa kwa itikadi itikadikali na tuko na serikali tumeshikana na civil society na tuko na komiti katika tiakaunti yetu ya kwale ambaye kuna eh, mashirika yasiyo ya kiserikali na kuna serikali ndani na huo tuna keti na tunaangalia vile tutafanya wiki iliyopita na wiki hii tunaendelea na mikutano kukutana na vijana katika sehemu mbalimbali kujadiliana na wao kuwahamazisha na pia tukiwa na, na viongozi wa dini pia kuongea na vijana na kuhamaz, kuhamazisha kwamba hii ni kitu ambaye itakuja kuwaletea shida katika maisha yao na, na kwamba kuna, kuna matumaini kuna, kuna nafasi mingi sana katika, eh, katika kenya yetu kuna youth eh, enterprise fund kuna iko katika koleji zetu za zatt kuna nafasi ya vijana kwenda kujifunza namna ya kujimudu kimaisha The, the Islamic, uh, the is the peace. Peace. sasa hawa ni watu tu wanajificha wana kwa dini ndio wasionekane kusema ukweli si si viongozi wa dini wanafanya hiyo kazi baada ya maneno yake bwana ngumo niliamua kurudi nyumbani nikiwa na matumaini kuwa hali itakuwa shwari siku za usoni mwisho wa makala ya mnyonge msema kweli awamu ya kwanza tupatane katika awamu ya pili chila langu na naitwa mwajenjewa suleimani diani ulikuwa ni usiku wa tarehe 29 mwezi wa ta mwaka wa 220 saa a na nusu usiku hivi ambapo wakazi wa kibundani huko ukunda kaunti ya kwale hawataisahau milele siku iliyopangwa ikapangika kwa mashambulizi kamili ya wanaoshukiwa kuwa magaidi nyumba zilizokuwa chini ya amri usiku huu zilikuwa nyumba mbili nyumba ya kwanza ikiwa ya saidi abdalah na nyumba ya pili ikiwa ya ramadhan muhammed chiwana nyumba ambayo ilizingirwa ili ama kuvamiwa haikuwa moja ilikuwa mbili mba bwana saidi abdullah na hiii nyumba ya ramadhan muhamed chiwa ameekwa maarufu anaitwa ame mapenzi kwa hiyo huyu mapenzi ndi amewawa na mtoto wake mmoja na mjugu wake wa msicana wake na bibi yake ambaye ni mja mzito pia tunapata habari kwamba savi amepelekwa amsaospit ameweza ku, kuweza kupigwa risasi mbili mmoja ya mkuu na mmoja ya tumboni saivi tunapata habari kwamba aisi u na mtoto wa labda kama sikosei nise wa huyu mapenzi anaitwa muhammad amepigwa risasi ya mkono ko wote wanaguza majerahas ramadhani mohamed chichwa mke wake na watoto wao hawakuamini kabisa baada ya kushtukizia milango na madirisha ya nyumba yao ya malazi yakibomolewa kwa vilipuzi na zana maalum za kivita punde tu baada ya kukaidi amri ya kufungua milango mimi naitwakashi naamii mtetezi wa hakiza binadampaaeut nilipata eh, simu usiku kuwa kuna tukio limetokea sehemu ya kikundani usiku kipundani inausiku skuweza kutokkikcha asubuhi nikaamka hebu tumeandamana mpaka nkaamka kapigia mwenzang y kwa fupi kilichofanyika pale kua kulikuja watu ambao k na bunduki na neti na magari zaidi ya kama matano usiku kama saa tano na wakavunja mlango kutumia mlangokutumia wakaingia ndani na wakalaza kila mtu chini ambaye alikuwa ile nyumba familia nzima ae ianyafali ni baba na watoto wake watano na wake na mke wake ambaye milio milio ya majirani majirani kwa kwa sababu kile kile wanarudishwa ndani ndani ile ile hivyo walifanya kisa pale pale kuangalia wakapata familia haiko ila wat nyumba na mlan imefunwa paka kule na tukaanza safari tuka ya kufuatilia polisi kufutiliastuulizia tukaambiwa kuwa hajakuja lakini tukapata ripoti li kuna mili pale tumekuja tumepata kweli kuna mili na la kusikitisha maana pana mtoto pale wa miaka minne mtoto wa miaka sita ambaye ampigwa risasi za kichwa na tumbo pia ya tumbo mpaka utumbo uko nje pia ampigwa risasi na nhiikitukio limefanyika kule na wow. polisi wanakubali kuwa ni hawa wamelifanya na wow. wanasema kuwa ilikuwa sinashukiwa na mtafuta fununu zinasema kuwa wanaoshukiwa kuwa polisi waliamuru kila mmoja aliyekuwa katika nyumba hii akiwemo baba mama na watoto wao watatu ramadhan muhamed chicwa aka mapenzi na watoto wake wawili kati ya watoto wake watatu walizidiwa ni mashambulizi haya ya kinyama na hatimaye kwaga dunia baada ya kupigwa risasi kadhaa vichwani mwaoshirikishwashirika saa na nusu mpaka saa sita ii iuaaini asbui llikamka a wenzan kao ukaomba a saa i aa alikuwa engiaatukatoka tnamoja ka moja mpaka kwaboma a ukaona yale ambayo yalitokea pale ni mambo ambayo yanaosan maanake imenwenwa za ik walikua nafanp n tulipoingiapale ndanitukapataada damuya gan na, sasa ndio tukapata nafasi ya kuzungumza na familia ikua tuko na watu wamedia pia pale familia wakaweza kujieleza libaoajago kitokea na tukapata habari kwamba tokapolisi kwamba kuna watu watatu mili yao ilikua meeletwaatukachukua nafasi a tukacukua gari tukaua a atumeona mili pale watotu wawili moja eh, y mengine mdogo yea aliyenusurika katika familia hii ni kijana muhamed ambaye alimaliza masomo yake ya kidato cha nne katika shule ya upili ya bongwe pamoja na mama yake aliyepigwa risasi kadhaa tumboni hali iliyosababisha kiumbe kilichokuwa tumboni mle kufariki na kutimiza idadi kamili ya waliofariki katika mashambulizi haya ya kinyama kuwa watu waine ramadhani mohamed chitswa aka mapenzi na watoto wake wawili wakati ya umri wa miaka kumi na miwili na mitatu pamoja na mtoto aliyekuwa tumboni kufikia sasa kijana mohamed na mama yake wanaoguza majeraha mabaya ya risasi katika hospitali ya msambweni baada ya haya yote watetezi wa haki za kibinadamu kaunti ya kwale walienda kuthibitisha habari hizi katika kituo cha polisi cha diani lakini walipewa habari za kuchanganya zaidi fanya bidi nikapata namba ya askari kwa ikaongea naye na nikamwelezea kile kinachoendelea lakini hakuna szote mbaye imefanyika na tukaendelea hivyo tukaendelea nikapatanamba ya askari mwingine na vilevile kaongea nika naye nikamwelezea kitu alichoniambia ni kwamba kulikuwa na tokeo la izi sehemu ya awa na wizi na ndio labda akasema labda ime, ilo tokeo limefikia sehemu hzzao wetu lakii mbe haikwa hi kwhyo asubuhi tu baada ya telfati, sala ya kussl alfajiriasui s tumeweza kuenda katika sehemu ya lilitokeo fka pale tukaona zile hatari za ma wamba zimejah na makuta na tukaona damu pale na hata ubongo tukaona kari za ubongo pale pale chini na hapo ndipo kila mmoja akawa sasa tu tunajaribu jaribu je la kufanya ninini swali ni je kama yalikuwa ni mashambulizi ya kumshambulia aliyeshukiwa kuwa gaidi mbona watoto wadogo wasiojua leo wala kesho waliuliwa dambi ambalo sisi kama watu wa kwale tunalikemea sana watoto walipata kuliwa pale mama mjamzito mzito dhurika pale pia poteza mtoto aliyetumboni mimi ningependa kukashifu, kukashifu kwa lugha zote na ni kitendo ambacho sisi mimi kama naibu gavana ningependa kukikemea sana na tunasimama pamoja na familia kuhakikisha haki ya familia inapatikana tumefatilia tayari na shirika la epa kuhakikisha kuwa wale ambao wametekeleza kitendo kile wanachukuliwa hatua na pia endelezesha kesi hii ili kuhakikisha wale ambao wamedhulumika wanapata haki na wale masaz ambao walifanya ki pia nao wachukuliwe haki za kisheriaunashangaa ikiwa hata atafuta mshukiw kwanini upige watoto risasi wachanga wa sababuya mshuki mamaa mzito amepigwa risasi na namimba sazitujuhaliyake itakua v wahivo tunataka serikalia waweze kuchukuatu nasii kama watetizo wake binadam hatutarudi nyuma tutahakikisha sheria imefata mkondo wake na yeyote yaliyohusika katika tukio lile tukishirikiana na familia tutaakikisha hatua imechukuliwa hapo ndipo natia kikomo na haya yalikuwa ni makala ya mnyonge msema kweli awamu ya pili yakiwa yametayarishwa na kuletwa kwako ni mwanahabari wako mpekuzi mwajenjewa suleiman ndiani