ulikuwa ni usiku wa tarehe 29 mwezi wa tan makawa 220 saa ta na nusu usiku hivi ambapo wakazi wa kibundani huko ukunda kaunti ya kwale hawataisahau milele siku iliyopangwa ikapangika kwa mashambulizi kamili ya wanaoshukiwa kuwa magaidi nyumba zilizokuwa chini ya amri usiku huu zilikuwa nyumba mbili nyumba ya kwanza ikiwa ya saidi abdalla na nyumba ya pili ikiwa ya ramadhan muhamed chiwa na nyumba ambayo ilizingira ili ma kuvamiwa haikuwa moja ilikuwa mbili ba bwana saidi abdalla na hii nyumba ya ramadhan mohamed chia ambaye ka maarufu anaitwa mapenzi kwa hiyo huyu mapenzi ndi amewawa na mtoto wake mmoja na mjuku wake amsitana wa wake na bibi yake ambaye ni mja mzito pia tunapata habari kwamba saiv amepelekwa amsambonihospital ameweza ku, kuweza kupigwa risasi mbili mmoja ya mkuu na mmoja ya tumboni asaivi tunapata habari kwamba aicu na mtoto wa labda kama sikosei ni seond bo kwa huyu mapenzi anaitwa muhammad amepigwa risasi ya mkono ramadhani muhamed chitwa mke wake na watoto wao hawakuaamini kabisa baada ya kushtukizia milango na madirisha ya nyumba yao ya malazi yakibomolewa kwa vilipuzi na zana maalum za kivita punde tu baada ya kukaidi amri ya kufungua milango mimi naitwa kashi namini mtetezi wa haki za binadamu apakalekaunti nilipata eh, simu usiku kuwa kuna tukio limetokea sehemu ya kipundani ainkwasausikuskuweza kuto aklipkucha asubuhi nikaamka nikapigia ni twende tumeandamana nkapigia mwenzan kwafupi eh, kwa kilichofanyika pale kua kulikuja watu amba ko na bunduki na guneti na magari zaidi ya kama matano siku kama saa tano na wakavunja mlango kutumia mlangokutumia wakaingia ndani na wakalaza kila mtu chini ambaye alikuwa ndani ile nyumba familia nzima chinimiyfli ni baba na watoto wake watano na wake na mke wake na milio milio ya majirani majirani kwa sababu kile kile kutoka ndani ndani anaangalia ile ile walifanya kisa pale pale kulipokucha kuangalia wakapata familia nzima haiko ila kewewaninyma na milango milang imefunwa mpakaltma tukaanzasafari ya kufuatilia polisi kufatiliastuulizia tukaambiwa kuwa yakuja, lakini tukapata akii kwa kuna mili kupali, mochar. Mochar, kwa pale tumekuja kweli kuna mili na la kusikitisha maana tuka mtoto pale wa miaka minne napana mtoto wa miaka sita ambaye ampigwa risasi za kichwa na tumbo pia amepigwa ya tumbo mpaka tmbo wote uko nje na yule ne pia ampigwa risasi hiitukio limefanyika kule na wow. polisi wanakubali kuwa ni hawa wamelifanya na wanasema kuwa ilikuwa sinashukiwa na mtafuta fununu zinasema kuwa wanaoshukiwa kuwa polisi waliamuru kila mmoja aliyekuwa katika nyumba hii akiwemo baba mama na watoto wao watatu ramadhani muhamed chiwa aka mapenzi na watoto wake wawili kati ya watoto wake watatu walizidiwani mashambulizi haya ya kinyama na hatimaye kuaga dunia baada ya kupigwa risasi kadhaa vichwani mwao shirikishwashirka saa nn si na nusu mpaka saa sita n ai asbuillikuamka awezan tukaomba na paka sah lienga ama saa biatau alikuwa jengia batunatoka tena moja kwa moja mpaka kwa boma a tukaona yale ambayo yalitokea pale ni mambo ambayo yanasana maanake kuna imenw mekunwa zaidi siu kama walikuwa nafanyaj alafu <laughs> pia una tulipoingia pale ndanitukapatadau damu damu yamoa mngi sana No. sasa ndio tukapata nafasi ya kuzungumza na familia ikua tuko wa na watu wamdiapia pale familiaakaweza kujielezailioa jambo itokea na tukapata habari kwamba tokalisi kamba kuna watu watatu mili yao likua eletaaatukachukua nafasia tukaua gari tukaaa natumeona mili pale watoto wawili moja ez eh, mingine mdogo yea Yani, aliyenusurika katika familia hii ni kijana muhammed ambaye alimaliza masomo yake ya kidato cha nne katika shule ya upili ya bongwe pamoja na mama yake aliyepigwa risasi kadhaa tumboni hali iliyosababisha kiumbe kilichokuwa tumboni mle kufariki na kutimiza idadi kamili ya waliofariki katika mashambulizi haya ya kinyama kuwa watu waine ramadhani mohamed chia aka mapenzi na watoto wake wawili wakati ya umri wa miaka kumi na miwili na mitatu pamoja na mtoto aliyekuwa tumboni kufikia sasa kijana mohamed na mama yake wanaoguza majeraha mabaya ya risasi katika hospitali ya msambweni baada ya haya yote watetezi wa haki za kibinadamu kaunti ya kwale walienda kuthibitisha habari hizi katika kituo cha polisi cha diani lakini walipewa habari za kuchanganya zaidikfanya bidi nikapata namba ya askari wa ikaongea naye na nikamwelezea kile kinachoendelea lakini hakuna t ambayo imefanyika na, na tukaendelea hivyo tukaendelea nikapata namba ya askari mwingine na vilevile vile na kaongea nika naye nikamwelezea kitu alichoniambia ni kwamba kulikuwa na tokeo la wizisehemu yaowa yani na wizi na ndio labda akasema labda ilo tokeo limefikia sehemu hiz wetu i mb haikwa hi whio asubuhi tu baada ya kuswani, solatilfaiti, solatilfaiti, solatilfaiti, ya lfajiriasu s tumeweza kuenda katika sehemu yalil tokeo fika pale tukaona zile hathari zama wamba zimeujao namakuta na, na tukaona damu pale na hata ubongo tukaona kari za ubongo pale, sima, sima pale chini na hapo ndipo kila mmoja akawa sasa tuna tunajaribu je la kufanya linini ni swali ni je kama yalikuwa ni mashambulizi ya kumshambulia aliyeshukiwa kuwa gaidi mbona watoto wadogo wasiojua leo wala kesho waliuliwa ambi ambalo sisi kama watu wa kwale tunalikemea sana watoto walipata kuuliwa pale mama mja mzito mdurika pale pia poteza mtoto aliyetumboni mimi ningependa kukashifu, kukashifu kwa lugha zote na ni kitendo ambacho sisi mimi kama naibu gavana ningependa kukikemea sana na tunasimama pamoja na familia kuhakikisha haki ya familia inapatikana tumefatilia tayari na shirika la ipa kuhakikisha kuwa wale ambao wametekeleza kitendo kile wanachukuliwa hatua na pia edelezesha kesi hii ili kuhakikisha wale ambao wamedhulumika wanapata haki na wale matazi ambao walifanya kii pia nao wachukuliwe haki za kisheriatunashangaa ikiwa hata atafuta mshukiwa kwanini upige watoto risasi wachanga kwasababuya mshukiw mamaja mzito amepigwa risasi na namimba asaiziktujuhaliyake itakua vip wahivyo tunataka serikali apa waweze kuchukua tu nasikama watetezo wake binadam hatutarudi nyuma tutahakikisha sheria imefata mkondo wake na yeyote aliyohusikakatika tukio lile tukishirikiana na familia tutaakikisha hatua imechukuliwa hapo ndipo natia kikomo na haya yalikuwa ni makala ya mnyonge msema kweli awamu ya pili yakiwa yametayarishwa na kuletwa kwako ni mwanahabari wako mpekuzi mwajenjewa suleiman ndiani