Praise the Lord, brethren. This is another morning, and God has given us life. It is by His mercies that we are alive. Let's thank Him for His protection of our families and that of our country. I want us to pray first, and we shall continue by reading. The word of God. My name is James Mochoki. By the grace of God, I am an elder in Crisco City Church, Kitosu, Nairobi. Let's pray. Father in heaven, I want to thank you for your love and faithfulness. We thank you for this morning that you have give, gathered us together. Uh, to hear your word, we pray that you help us to do what your word says. Remember our families, even those who are not with us, O oh Lord. Father, increase our faith and let us praise your name so that we shall receive what we shall ask from you. We pray this, believing in the mighty name. Of Jesus Christ, our Lord and Savior. And all of us say Amen. Brethren, I want to thank God for this morning that we have another chance to hear from God. He is our Father and He loves us. And it is good always to hear what our Father has for us today this morning i want us to, to go to the book of uh, luke 11 chapter 1 and 2 and uh, the word of god says says this one day jesus was praying in a certain place when he had finished one of his disciples said it to him lord Teach us to pray, just as John taught his disciples. Jesus said to them, When you pray, say this Father, may your holy name be honored. I just want to dwell in that sentence. May your holy name be honored. Uh, it is Good to know that uh, Jesus taught his disciples how to pray. And the words he used are very powerful. And because I want to dwell on that sentence alone, I want us to know that when the apostles asked Jesus to taught, to teach them how to pray, and they were taught, after being taught, and after Jesus was crucified, it's the apostles that were left. And because they had been taught how to pray, this prayer helped them to teach other disciples, including ourselves. Because this part says, Jina Lako Ritukuzo. of of us as disciples of jesus lazima tuelewa ya kwamba jina lake ni jina kuu na jina ambalo lina uwezo mkubwa sana kwa sababu tunajua kwamba baada ya hao kufundishwa ombi hilo waliendelea kuhubiri injili lakini walikuwa na nguvu kwa sababu walikuwa shua sure ya kwamba vilo wamefundishwa ombi hilo mungu atalisikia na hili ombi linasema jina la bwana tuweze kuliinua tuweze kulitakasa tuweze kulitukuza kwa sababu ni jina ambalo liko na nguvu na hata nasi tunafaa kukumbuka kulitukuza na kuliinua juu kwa sababu ni jina likubwa kwa sababu tunajua ya kwamba jina hilo la bwana limebeba mungu baba na roho mtakatifu so, watatu ni mmoja kwa hivyo tunafaa kuelewa ya kwamba jina la bwana ni jina likuu na lina uwezo mitume walivyolitukuza naye mungu akawajaza na nguvu za roho mtakatifu na nguvu za kufanya miujiza kama vile waliendelea kufanya sisi wenyewe kama wale wateule bwana ameteua ama wale tumiokoka tumepatiwa nguvu ya kuomba ombi hili na kumwambia bwana jina lako litukuzwe milele jina lako lina nguvu na tunataka kuishi kama vile neno lako linasema bwana asifiwe sana wapendwa unakumbuka ya kwamba wakati petero aliposhikwa na herode na akawekwa dani wapendwa kanisani wala waliokuwa wakimuombea unajua wakati walikuwa wakiomba walikuwa wakiliinua jina la bwana walikuwa wakilitaja jina la bwana walikuwa wakimwambia mungu vile wanataka petero awaachiliwe lakini wao wenyewe kwa sababu walikuwa na amani na imani ya kwamba mungu anasikia hawakuwa na haya ya kuomba waliendelea kuomba na wakaomba mpaka mpaka mungu akasikia maombi yao unajua ni wakati tu unaweza kuomba na kunyenyekea na lile jina la bwana unalitaja unalitaja na nguvu ya imani ambayo mungu amekupatia ili liweze kufanya kazi na sababu hiyo lilifanya yesu kristo awaambie waya, waki, waya wakiomba wakisema hallbiiwani jina lako litukuzwe na litakaswe kwa sababu ni jina likuu sababu hiyo wakati walipokuwa wakiomba kuomba kabisa mungu akaona hawa watu wake wamemwomba wamenyenyekea kwa jia ya utulivu kwa jia ya utakaso naye mungu akajibu maombi yao diposa akaenda akatuma malaika wake kwa jera aende aufungue petero na petero akatolewa jera na njia iliyokua kuu sana kwa sababu historia hata ya wakati hu na ya wakati huu haijawahi kutokea jambo la aina hilo ujue huu mjiza ulitendeka kwa sababu ya lile jina la bwana lile tu yesu aliwaambia nuo mkisema jina la bwana liinulue ama jina la bwana litukuzo kwa hivyo sisi wenyewe kama wateule wa bwana tunafaa kujua ili bwana atutimizie mahitaji yetu ili bwana atusikie na aweze kutusaidia naweza kutupatia mahitaji yetu yote lazima tuwa na imani ya kwamba tunapolitaja jina la bwana lina uwezo uwezo mkamilifu wa kuweza kufanya miujiza kwa hivyo wapendwa wetu hata tukiwa maj maandiko wetu hebu tujua ya kwamba jina la bwana ni jina likubwa lina uwezo lina uwezo hata wa kuokoa lina uwezo wa kudumisha lina uwezo wa kuponya magonjwa lina uwezo wa kutupatia chochote ambacho tunaomba kwa mungu kwa hivyo lazima tujua kwamba tunapolitaja ni jina lina uwezo kuna watu wa mungu kadhaa katika bibilia mungu aliwasaidia mungu aliwatoa kwa hatari kwa sababu ya jina la bwana kulipatia heshima tu na kuliinua mungu akafanya nyunjeza kubwa tunapoangalia Eh, tunapongea kitabu cha first samuel chapter one, 12, huyu alikuwa ni hana mama ambaye alikuwa akiomba na kila mwaka, na, na mwaka walikuwa naenda na bwana yake kwa maombi kila mwaka walikuwa na bwana yake kwa maombi na nayey alikuwa anaombea mtoto kwa sababu hakuwa na mtoto na ni mungu aliyekuwa amefunga mitumbo yake Lakini hana, kuomba na wakati unaomba unaomba ukimuelekea mungu ambaye unajua ei takutimizia haja yako na alipokuwa akiomba mungu alimuona kupitia mtumishi wake na akamwambia basi yenenda, na kile umeomba bwana kwa sababu tu ya jina la bwana kwa sababu aliomba kwa kaimani akaomba akitegemea hili jina la bwana ni litanisaidia na nitapata ombi langu kwa sababu ni jina likuu hana alieda kapata mtoto kwa sababu aliamini hiye jina kwa hivyo wapendwa ningewahimiza naniwambia kwamba hili jina ni likuu hili jina unapoliamini unapoliinua juu unapolitukuza bwana atakupatia chochote ambacho unaomba hata wale hawana watoto wale wagonjwa wala wako na mahitaji mbalimbali mungu atayatimiza kupitia maombi yake kwa sababu mungu ni mwaminifu tunajua kwamba ni mambo mengi tumeomba na hata wakati tunaomba kila mmoja wetu ambaye ameokoka ni mukristo anajua ya kwamba ndio uombe unaomba ukimuelekea mungu ukimwambia mungu ukimwambia baba naye kwa sababu ni mwaminifu anaitika na anakuangalia anaona hitaji lako ni gani anakutimizia kwa sababu ya kuona his name mbwana asifuwa sana ni wakati mzuri tujua kwamba hatuwezi kupata chochote kama sio kuangalia mapenzi ya mungu na kusoma vile neno limesema mungu atatusaidia unajua akimwangalia mtu kama daniel daniel s mstari wa1 alafu wende 16 maandiko yanakuambia hivi Ma danieli sita mustari wa kumi maandiko yanakuambia uh, ya now when daniel landi that the decree had been published he went home to his upper room were the windows opened toward jerusalem Three times a day he got down on his knees and prayed, giving thanks to his God, just as he had done before. I verse 16 in the sixteen. So the king gave the order, and they brought Daniel and threw him into the lions. Then the king said to Daniel, May your God, whom you serve, continually rescue you. bwana sana waasisanamaandiko yametwambia hapa danieli alikuwa anaomba mara tatu kwa siku kama vile alikuwa akiomba hapo awali na kwa sababu alimwamini mungu danieli aliomba ya kiaminiakwamba mungu wake atamsaidia kwa sababu alikuwa akiomba akimaanisha akilitaja jina la mungu jina la bwana liwe usaidizi wake na wakati naawakatimfalmalimuita na akatupwa shimo la viza falum alimwambia mungu wako yule unatumikia hibu nakuokoa sasa tunaona ya kwamba ni hili jina tu tuabea mungu akamwangalia danieli na lile jina analitaja kila wakati la labwana akatupwa kwa shimo hakuna kitu alifanywa hakuumwa hata hakunuka zile simba zilikuwa huko ndani lakini zilikuwa na uwezo wezo wakumkula nazimmalize lakini mungu hakukubali kwa sababu aliamini jina lake na alikuwa amemwamini wakati wake wote kwa hivyo daniel akatoroa shimo, shimo la simba kama k mzima na wapendwa nasi tuko na mambo mengi tuko na mashira mengi tunaomba ya dunia hii kwa sababu hatuna kazi kwa sababu biashara zimeharibika watoto wetu wengi ni wale shetani niwal kuharibu na haya mambo yote tunamwambia mungu ukumbuke tunamwambia mungu tukimulilia tukilitaja jina lake jina ambal yesu alisema liinuliwe na litukuzwe sana so nataka niwa, nalitukuzsnatak kama tutaendelea kusikia neno la mungu na kutenda vile neno limesema na kuomba macho yetu na akili zetu zote zikiangalia neno la bwana zikiangalia jina la bwana mambo mengi yatatendeka kwa sababu mungu wetu hatatuacha na ataendelea kutusaidia kwa sababu ye ni mwaminifu wapendwa hakuna jambo lingine nzuri kama kukaa machoni mwa mungu na kujua kwamba huyu mungu ni mwaminifu na kama ni mwaminifu hakuna jambo lolote litakuwa ngumu kwetu kwa sababu ye ni mungu mwema na na na na ni mungu mungu kile tutaomba kwa kwa hivyo danieli aliokoka kukuliwa simba unakumbuka ya kuomba hata wale imesha, na benago, na mungu kwa sababu wakati wa wote, wakati wote wa kuangalia mungu na utamba jina la bwana mungu naye nakutia huruma wakaweka kata kwa moto na hata hawakunuka moshi hata kidogo kwa sababu walimwamine mungu alie na nguvu mungu ambaye alisema ainuliwe na akainuliwa na jina lake likatukuzwa li, li, li, li, wakaokolewa kutoka kwa moto bona sefue sana kuna mambo mengi tunakutana naye atata jia, tukielekea jiani huku nje hata kwa manjumba zetu shida shidabalbali shida za magojwa shida za, za, za, za kukosa mkato wa kila siku shida za mambo mengi hata mtu ako na mashira mengi huko barabarani haju atafanya nini Ame, amejaribu kila kitu lakini hawezi lakini baada ya kujua kwamba mungu diyautenda na mungu munguiyaupeana tukienda kwa neno la mungu natuombe kama vile mitume walifundishwa mungu wetu anatutimizia anatupatia mahitaji yetu anatulinda kutokana mambo yote Tani, kwa sababu jina lake nili kubwa na hakuna kitu ambayo hakipigi magoti likisikia neno la mungu kwa hivyo tujua yakwamba mungu ataendelea kuwa nasi na wakati wetu wote atakuwa mungu mwaminifu na atatusaidia kwa sababu yeye ni mwaminifu unajua ukiwa unakaa katika neno la mungu na kila wakati unaomba mungu mwenyewe hatakuacha atakuwa na wewe kwa sababu mwandishi wa zaburi ukisoma, ukisoma 4, saburi ine na mstari wa kwanza inasema hivi oh my oh my righteous god give me relief from my distress unaona nasema Ans oh distress mungu anakulinda na anakuangalia na nanakupatia upumuziko wako kupitia maombi ya kuona ukuu wake naye anakuwa mungu mwaminifu na anakusaidia anakutoa kwa majanga yote ambayo shetani ntamalizanay kwa sababu hiyo ndmesema ya kwambabum adihia uwe na huruma kwangu bwana na usikie ombi langu wapendwa ni jambo gani lingine tunaweza kusema mungu hatatufanyia ikiwa tutaliabudu jina lake na kulitukuza na kuliweka juu na kuliinua katika jina la yesu nataka niwambia kwamba hakuna kitu kizuri kama hiyo kwa sababu tafanya mungu atuokoe kama vile aliokoa daniel kama vile hapa mwandishi wa zaburi anase, anasema eh, biimasivutumii kuwa na huruma na mimi nausikia ombi langu mungu atasikia, atasikia ombi lako kwa sababu ya kunyenyekea jina na jina la mungu ambalo lina uwezo naye atakusaidia na atafanya makubwa kupitia maombi yako bwana asifwe sana kwa hivyo wapendwa ni wakati mzuri wa kujua kwamba kile chochote tunataka mungu atupatie atatupatia kupitia imani yetu ile tuko naye na katika imani ya kujua kwamba bwana wetu ni mwaminifu na wakati wetu wote yeye atatusaidia kwa hivyo ni wakati mzuri tu watu ambao wanajua kile tunafanya kwa sababu tukiwa tukiwa wakamilifu tukua watu wanaa lnaana aababu tkamn ttkua sawasawa hivyo wapendwa nataka niarifu ya kwamba hapo kusoma neno la bwana na kusikiza vile mungu anasema mungu naye nasma mgu ae atatuaain kwetu na atatusaidia na kila kitu kitakuwa kitakua kwa sababu bwana ni mwema na kila wakati atakuwa mungu wetu wakutusaidia wapendwa katika jina la yesu nawasihi sisi wote kila mmoja wetu tuwe na kujua ya kwamba bwana atakuwa atafanya kazi na sisi bwana atatuinua bwana atatupatia mahitaji yetu yote kwa sababu ya kulitii neno la bwana kwa hivyo nataka tusome andiko lingile hapa ambalo liko kwa isaia 1st first, first Samuel 17 and 45. 1st Samuel 45, verse 4, verse 45. Verse 45, verse 45 to 46, sorry. 45, verse 45. David said to the first time, you come against me with sword and spear and javelin, but I come against you in the name of the Lord Almighty, the God of the armies of Israel, whom you have defied. This day the Lord will hand you over to me, and I will strike you down and cut off your head. Today I will give the carcasses of the Philistine army to the birds of the air and the beasts of the earth, and the whole world. We don't know that there is god in israel bwana bwanasif unasikia kwamba daudi aliposikia kuna goliat ambaye alikuwa amehangaisha wana wa israeli na akajitolea akasema ataenda kupigana nahuu giat wakati alimukaibia alimwambia unakuja kwangu na mapanga na majavennani kila kitu ya vita lakini mimi nakuja kwako katika jina la mungu ambaye unahihaki siku ya leo wapendwa jina la mungu ambalo daudi alikuwa akiliita ndilo lilifanya daudi amuue Goliath. kama si neno la mungu hangemuua lakini kwa sababu alitaja jina la mungu lina uwezo na akamwambia nitakuua leo na kicha chako nipatie wanyama ilifanyika hivyo kwa sababu ya, ya, ya hili jina la na, na, na, na, na, na mungu ambalo yesu alimwambia mitume wake wawo wakilitaja na wwe wakiliinua juu wapendwa inatakikana katika vita vyote tunapigana za kiroho tuweze kujua kwamba mungu ndiye atatupigania na mungu atatupatia kila kitu ambacho tunataka kwa sababu yeye ni mwaminifu na kamwe hatatuacha Jana Leo Vita Jina Jesus Christ is the Lord of Lords. He is our Father. And we have to do all it takes to obey his word. The prayers that he taught his disciples are the ones even today that is working in our lives. bwana asifua sana nataka kuwahakikishia hakuna kitu hatutapata kwa sababu mungu ni mwaminifu tukiwa waaminifu kwa jina la bwana katika hili ombi korona itaisha ufisadi utaisha kanisa litainuliwa juu mungu atatuhifadhi biashara zitainuka maroho machafu yataondoka kwa hivyo nataka tuombe ili tuweze kujua kwamba mungu baba atakuja kutusaidia kwa kila kazi tunafanya ya, ku, ya, ku, ya, ya kusaidia wale tunasaidia kama ni wale wako na mashida kama ni wale wagonjwa kama ni wale hawana chakula mungu atatusaidia kupitia kulitaja neno la mungu kwa sababu ni neno ambalo liko na uwezo na linafanya kila kitu kwa hivyo wapendwa ni wakati mzuri tuweze kumwambia mungu asanti na tumefurahia neno lake kwa sababu ametufundisha kuweza kulitaja jina lake nainaye aweze kutenda mema katika maishani mwetu kwa hivyo wapendwa ni furaha yangu kuwambia kwamba tukiendelea kulitumaini neno la mungu na kutumaini na kuliamini jina la bwana haloni bidhan Eh, mungu atatusikia na atatufanyia chochote kwa sababu ye ni mwaminifu na hilo neno ni lake na lazima atimize neno lake ili neno lake liwe juu ya kila kitu na tuweze kuliamini na kuomba kwa sababu mungu ni mwaminifu hebu tuombe wapendwa ili mungu aweze kutusaidia baba katika jina takatifu la yesu krist bwana wa rehem toja bele zako asubuhii baba kwa sababu umetuita kama watakatifu wako tunakuomba bwana macho yako yaweze kutuangalia na utusaidie kila wakati kuomba ya kwamba jina lako liinuliwe na litukuzwe baba kwa sababu wewe ni mungu jule jana leo na hata milele tunakuomba uisimamishe kanisa mungu wangu tunakuomba baba wa majeshi nyumba zetu ziweze kubarikiwa tunakuomba uwezo wako baba wakuponja nchi yetu korona tunashukuru baba kwa sababu tunasikia korona inaenda ikimalizika na tunajua kwamba itamalizika haitasikika tena katika nchi yetu tunakuomba baba wa majeshi tukifunga mapepo wote wale wanaharibu watoto wetu wale wanaweka miba baba hata kuwaharibu na njia zote baba wa biguni tunakuomba tukikataa katika jina la yesu na kuvujavuja hayo mapepo na kuyaamuru yaondoke katika jina takatifu la yesu kristu otebaa wa majeshi wako na magonjwa wako mahospitali tunakuomba bwana mkono wako warahema, wekeleye, wa rehema huwawekelee waweze kupona uweze kuwasaidia watoke mahospitali wala wako manyumbani uweze kuwaponya katika jina la yesu tuaambea kanisa lako bwana umbariki watumishi wako bwana uwapatie uwezo nguvu zako baba za kuhubiri injiri za kuweza kufundisha watu wako waweze kuomba na kulitukuza jina lako kwa sababu a ni mungu wetu baba tumesema asanti tumesema bwana uinuliwe weeni mungu wetu na tunakuomba hata tuondokapo tukielekea baba t tukielekea katika kila mahali tukienda kutafuta kazi hata kama ni biashara mambo yote tunaenda tukiangalia kwamba bwana utaweza kututimizia na utatusaidia tuweze kukaa katika uwezo wako bwana baba tunakuomba tu bana tunakumba zt usaban ntunakumba uturuhusu tu baba babamas maneno mbalo inakuza bwana ili uweze kutuangalia na jicho lako bwana uweze kutusaidia uweze kutupatia mahitaji yote bwana kwa sababu hatuna mwingine wewe tulio baba yetu wedie mungu wetu wedie tunatazamia jina lako liinuliwe jina lako litukuzwe kwa sababu wewe ni mungu mwema. baba wa majeshi katika jina la yesu tunakuomba kwa sababu we ni mwema tunakuomba kwa sababu ya wapendwa wote bwana wa majeshi wale hawadi kanisa tunakuomba siku itafika bwana watu wote wataruhusiwa bwana kuenenda katika nyumba yako bwana wakalisifu jina lako na wapendwa wengine mungu baba bai tunajua ya kwamba baba wa majeshi wee uliahidi bwana tutaishi kwako kwa bwana utatusaidia utatufungulia milango tuweze kwenda kwa kanisa kwa sababu ya ni mungu wetu Baba. baba katika jina la yesu hakuna mungu mwingine wale wote wanakuita bwana na kuomba uwasaidie bwana uwapatie nguvu baba wa majeshi wapatie nguvu baba wa majeshi ili waweze kuomba ili waweze kusoma neno yako bwana ili waweze ukupo, kupokea uponyaji bwana kutokana na neno lako mungu wa majeshi kwa sababu eli mungu baba wewe wastahiri bwana tasaemasanti kama vile ulimotoa danieli shimo la simba mungu wa majeshi utatuokoa katika mashida yote bwana ambayo tunapitia wakati huu baba ambayo inatutumbua inatu, ina, ina, ina bwana kwa sababu tuko na nguvu zako bwana tatusaidia ewe mfalume tuweze kushinda hayayote bwana utatutoa kwa moto kama vil limutoashdrak bmahifaa nshdrakmahifada utatutoa kwa moto utatusaidia baba tutakuwa watoto wako tutakua wateule wa, wa, wa, wa wako bwana wale ambao bwana umeteua na tutaendelea kuomba baba na kulitukuza jina lako nakukuomba bwana na kujiweka kwako kwa bwana tukisema yakwamba hatuna mungu mwingine weendiyo baba yetu na tunasema asanti twajiweka mikononi mwako hata hiviki yote bwana utatulinda tutaona nguvu zako tutaona uwezo wako kwa sababu bwana wastahili asanti baba yetu asanti mungu wetu twasema asanti hata kwa mafundisho bwana ambayo umetupatia baba hata kwa nenoama tumesoma bwana utaliweka nguvu mioni mwetu bwana tuweze kulitumia mungu wa majeshi tuweze kutenda kama vile nimesema mungu wa majeshi kwa sababu eye ni mungu wetu bwana bwana nimekushukuru bwana nimeliuniwa jina lako nimesema asanti asanti mungu wetu taushukuru twasema asanti bwana uinuliwe bwana utukuzwe kwa sababu sababuw ushindwi weye ni mungu ambaye hushinda kila kitu na tukikuamini yote itawezekana kwa sababu wee ni mungu wetu twasema asanti bwana utukuzwe katika jina takatifu la yesu kristu tumekuomba na amen thank you lord