Civics, somo la uraia ni somo ambalo linatutaka sisi kama raia wa taifa fulani kujua haki na wajibu wetu katika taifa hilo imeanza na somo hili kwa sababu ni wajibu wetu pia kuwa na ufahamu na kupata elimu ya fedha ambayo ndiyo niya hasa ya vidio hii mara nyingi tumekuwa tukifikiri kwamba ni wajibu au jukumu la mwingine sisi kuelewa yale mambo yote ya msingi yanayohusu fedha au ni jukumu la mtu mwingine kuhusika vilivyo kwenye, kwenye usimamizi na udhibiti wa pesa zetu tunazozipata kwa njia mbalimbali halali kama vile ajira na biashara baada ya kuitizama video hii utakuwa umefahamu kwa nini unahitaji kuwa na elimu ya fedha kwa nini unahitaji elimu ambayo itakusaidia wewe kuwa vizuri kabisa katika swala zima la fedha ni kwa njia gani ambapo maswala ya pesa hayatakuwa tena mambo yanayokusumbua akili sababu ya kwanza ya kuwa na elimu hii ni kwamba elimu ya fedha itakupa kufahamu ni namna gani utaweza kuongeza kipato kupitia ama ajira au biashara hapa nitoe mfano ambao naamini utakupa kuelewa zaidi hili njia moja ya kuongeza kipato katika biashara ya huduma kwa mfano ni kuiunganisha na bidhaa ambayo inaendana na aina ya biashara hiyo makania katika huduma yake ya kurekebisha magari anaweza kuongeza duka la vipuri watakavyohitaji wateja wake ambalo litasaidia pia kumwongezea kipato sababu nyingine ni kwamba elimu hii itakupa kujua ni namna gani ya kuzilinda pesa zako elimu hii itakupa njia mbalimbali za kuzilinda pesa zako mojawapo ikiwa ni kwa kufahamu namna gani unaweza kutumia msamaha wa kodi kwa manufaa yako huku njia nyingine ikiwa ni ile ya kupunguza makato yasiyo ya lazima ili kupunguza matumizi pamoja na kuongeza faida faida nyingine utakaoipata utakapokuwa na elimu ya fedha ni kujua namna ya kupangilia matumizi ya pesa zako tuchukulie mfano wa watu wawili wenye vipato tofauti kwa mwezi ana kwa upande mmoja anapata shilingi lakisita kwa mwezi ila mwisho wa mwezi ana akiba ya shilingi elfu hamsini nold kwa upande mwingine ni kijana ambaye anapokea shilingi lakinane laki mbili zaidi ya ana lakini ifikapo mwisho wa mwezi ni mtu wa kulipa madeni kwa sababu ya matumizi yake mabaya ya pesa katika mfano huu ni dhahiri kwamba mmoja anayo elimu kubwa ya fedha na mwingine akiwa na ndogo kingine utakachohesabu kama faida uwapo na elimu ya fedha ni kuwa na maisha yenye furaha na amani maisha yasiyo na hofu wala mashaka ndani yake kwenye maisha haya hutokuwa na uzuni kwa sababu ya kushindwa kufanya au kupata jambo fulani ambalo unalitamani hata kama ni jambo linalokuhitaji kutumia fedha labda wakati naendelea umejiuliza ni vipi utapata elimu hii hutokuwa umepata chochote bila kujua hilo na usihofu kwa sababu sehemu inayofuata itakupa jibu ya swali hilo kwa kifupi utapata pia kufahamu vyanzo vya elimu hii ya fedha vyanzo hivi vinaweza viwe rasmi au visiwe rasmi lakini vyote vikiwa na lengo moja la kutoa elimu hii ya fedha tofauti itaonekana tu katika uwasilishaji wake taasisi za fedha kama vile benki ni chanzo kimoja ambacho hutoa elimu ya namna hii vyombo vya habari pia kama vile televisheni redio na magazeti huweza kutumika kama njia za kutoa elimu ya fedha katika jamii husika elimu ya fedha inaweza kupatikana pia katika vitabu njia hii ni nzuri ila kuna jambo la msingi la kuangalia unapotaka kujifunza kwa njia hii vitabu hivi huandikwa na watu aina mbili kuna wale wanaoandika kile ambacho ni matokeo ya walichokifanya au wanaoandika kwa uzoefu na pia kuna wanaoandika elimu hii kwa njia ya nadharia zaidi njia ambayo haina msaada kwako wewe ambayo unataka kuweka elimu hiyo kazini na uone matunda yake njia nyingine ambayo hata wewe unaitumia sasa hivi ni njia ya mtandao njia hii imerahisisha uwasilishaji wa elimu ya fedha kwa sababu kikubwa na kwa kiasi kikubwa imewezesha kufikisha elimu hii kwa watu wengi zaidi mpaka siku nyingine asante