ahaujambo una karibu kwenye hadithi fupi za kiafrika za watoto hii ikiwa ni podcasti ya edutab africa hii ni tovuti ya watoto waelimishaji na wazazi inalenga kukuza utamaduni wa kusoma barani afrika kila wiki tutakuletea hadithi za kusisimua mm-hmm. hadithi ya leo inaitwa sungura mjanja inausu sungura mjanja aliyewafanyia shere tembo pamoja na kiboko hadithi hii imechapishwa na african Story Book initiative mwandishi akiwa ni dan kaasha naye mchoraji picha ni abraham muze imetafsiriwa na olenkotila primary school teachers kajado na imeidhinishwa na asb magdalen chorongo atakuwa msimulizi wetu wa leo mtayarishaji wa kipindi ni mimi bwana ahm abdala siku moja sungura alienda kutafuta chakula alikutana na tembo akibeba asali mgongoni sungura alimwambia tembo tafadhali ni bebe mimi ni mnyonge tembo alikubali sungura akadakia mgongoni mwake sungura alianza kula asali ya tembo mara do asali ilianza kudondoka tembo alipouliza sungura alisema kuwa yalikuwa maji yaliyotoka kwenye kidonda chake basi waliofikia mtu na kumkuta kiboko akinywa maji sungura alitaka kujua kati ya tembo na kiboko ni nani aliyekuwa na nguvu kumshinda mwingine basi tembo na kiboko walianza kubishana tembo alisema mimi ndo mwenye nguvu kiboko naye akasema mimi ndo mwenye nguvu basi sungura alisema kuwa alijua jinsi ya kutambua ni nani aliyekuwa na nguvu zaidi aliwaambia wamsubiri sungura alirudi na kamba ndefu akamfunga tembo kiunoni na kumwelekeza mbali na mto kisha akamfunga kiboko kiunoni na kumwacha pale karibu na mto sungura alijificha mtini akawaambia tayari moja mbili tatu vuta sasa kiboko na tembo walivutana tembo alimvuta kiboko kiboko naye akamvuta tembo lakini hakuna aliyeweza kumshinda mwenzake sungura aliendelea kula asali ya tembo kule mtini alipomaliza kuila asali aliikata kamba karibu sana na kiboko tembo aliangukia mti kwa kishindo <tuh> akaumia basi sungura alimshangilia kiboko Ye, ye, ye, ye, ye, ye. akisema kwamba yeye ndiye mwenye nguvu zaidi a asante kwa kujiunga nasi wiki hii kwenye hadithi fupi za kiafrika za watoto tunatumai ulifurahia hadithi hiyo jisikie huru kutupa wazo lako au hata hisia zako kuhusu vipindi tunavyokupeperushia unaweza kututumia barua pepe kwa kutumia info ateu africa au tembelea tovuti zetu ukitumia viungo ili kujua zaidi kuhusu kazi zetu unaweza pia kutupa sapoti yako kwa kujisajili au kumwambia rafiki yako na hiyo itatusaidia kufikia watoto wengi zaidi hadi wiki ijayo jihabari masalam