Shukran sana msikilizaji hii leo tunaadhimisha siku ya mtoto wa kike duniani na studioni msikilizaji sitakuwa peke yangu manake na wageni kutoka shirika la maarufu awochen lenye makao yake katika wadi ya sarangombe mtaani ibra hapa ni wageni kutoka shirika hilo siko peke yangu ndani ya studio nitawapatia fursa waweze kujitambulisha kisha baadaye uzamia hu mjadala kikamilifu hii siku inahusiana na nini haswa manake anaona dada mmoja hapa tayari anatabasamu manake mtoto wakike, pale hivi. Nani? Kwa majina, Boa, wa kike atatuelea aianatabaapale hi inalaoadad ssy mshiriki wa wocheundtionnawe ah, kwa majina nidakothogutu mshirika wa wochefundation v ni kikuja kwako hii siku ya mtoto wa kike duniani nini haswa kina tuseme kwa kimombo kiomboambayo so uh, uh, haifanyiki katika siku hii zingine uh, siku ya hii ya wasichana ni msherehe ambalo linaongozwa tofautitofauti dunia nzima kusherehekea kushere wasichana wadogo kwa vitu venye wanafanya na pia kuwaonyesha kuwa, kuwa waw ni wasichana wa wa, wenye umuhimu katika hii dunia yetu ndio zipo changamoto ambazo mtoto wa kike anakumbwa nazo mtaani kibra ama watoto wa kike ambao huingia hapa katika shikara la woche ambazo wanakumbwa nazo na wakikuja kwako kama mshiriki wa wwoche unawasaidia ndio changamoto kama zipi kukosa sanitary npia wakitaka kuongeleshwa kupitana na zile challenges wanapitia manyumbani wa ama uh, wakisema sanitary Towers, ni kwamba nyumbani hazipo ama zipo nini haswa pale ni kwamba mzazi awezi akabayi labda kazi hana pesa pia hakuna ya kununua na j anajulikana anajua hiyo anajulika ana, shirika ya oche, inapeana hivyo wanatumia nini kama hawana sodo basi wanatumia nini wakati mwingi hawa wasitoto wa kike maanake hawanaweni waasm wanatumaattu anajuakyanatum ati mtani kibra wee unatoka wapi aswa ni sara ngombe makina wapitok sarangombe sarangombe watoto wa kike hali zao ziko vipi ukiwaangalia tuka mtizamo wako binafsi wacua uh, wa kike wengi wao wanasumbukana na um, wanajaribu kadri ya uwezo wao kupata mahitaji zao um, tukiangalia wasichana kuna changamoto nyingi huku chini kwa mfano wana um, kuna huku chini juu ya wasichana na um, kuna hii ukosaji wa sanitary taw zenye wkuzipata hizo yeah, ni changamoto sanasana zine tumepata kwa ofisi zetu na wanakujana kwetu tukipata kesi za tunajaribu kuongelesha na kuwarifaa kwa wale wanaosimamia kesi kama hizo ni gani hasa changamoto gani hasw ambayo hujitokeza kunajua kuna ile moja pekee yao ambao ukiangalia kwa zote labda kwa wasichana kama kumi akikuja hapa hawa kumi wote ni changamoto gani kwa wote ambao ukiangalia survey, uh, sana sana ni kukosa kukosa kukosa hizo na ningine yenye pia tumefuatilia kwa wasichani au wasichani wadogo wengi wako huku chini nwalishika mimba wakiwa wadogo ukiwauliza mbona ni kwa sababu ya changamoto zenye wampitia kwa mafamilia zao ambazo zimesababisha Kujipata katika hali hiyo. Na uko, uh, wakati wengie wataji kurudi shuleuja so, kwetu ili tujaribu kkuambiawamtuanaanajua si tunaweza wapea the way forward, na kile ambacho wanaweza kifanya wakikuja kwetu kuna wengine wataji shule tunatafuta vile wanaweza rudi na kuna wengine watai kudi shule tuna vile wanaweza pata pesa ili waweze kutunza watoto wao na pia kuwapa kuwa, kuwa mutisha kwa maisha ya kwamba hiyo sio mwisho wa maisha sna tukikuja kwako kwakwe mtoto wa kike atasema kwamba anapata changamoto lakini utasema mtoto wa kiume pia anawachwa nyuma hivi unasema hatuwezi hatuwezizungumza pia na mtoto wa kiume siku kama hii ya leo tunaweza zungumza nao manake pia wanachangia wasichana pia kupata shida zingine especially kama sahi, kuna zingim na si mtoto wa kike yake pekeake anakuaadi mtoto wa kiume pia anafaa kuongeleshwaaaerehe kamaacanapitia na, nani anaoikini iia chan... anasema boch amekuwa m sana Cynthia. si wanakua inalingana na mtu si ateakm kutuliko sisi wasichana pia si tunajiabilia ubali pia si tunasimama mnataka um, wadau husika wafanye nini ili kumsaidia mtoto wa kike hatuwezi epuka kwamba watoto wa kike wamedhalilishwa watoto wa kike wamenyanyaswa mtaani kibra watoto wa kike wanajihusisha katika maswala ambayo kidogo si sawa wewe kama mshirika wawoce ambayo unapata fursa kuzungumza na watoto wa kike kama hawa unataka nini kifanyike haswa um, uh, kile ambacho kinaweza fanywa ni watoo wa kike waletwe pamoja wapatikanalit pamoja na wapewe alafu pia wale kuna wale ambao wanahitaji kufunda training ili kuweka wakuewapewa hizi training za kushona za kushuka wap, wap, courses, short courses. kuna wengine waliachia shule katikati hizi waw itawasaidia mbeleni wapate alafu pia pale kitu ambacho kinaweza fanywa pia kwa watu wa kike nafikiria tunafaa kuhusisha wazazi wazazi wahusishwe wawekwe fasawaatake wakeka wae akue kwake namwongeleshe kama mama na mtoto. Siyasi, mama wala baba uh, weiuasanaishi waz, waz, na mzazi ee kwanyumbamaanaongelea wazazi kwa jumla wakujapa kwa pamoja awaeketchwaeke wattu a wasichana wasichana wa wa wa wa kimoja wakiwa nao kwa nyumba jaribu kuongelesha cynthia ukiwa mtoto msichana baba ama mama alikuzungumzia yeah, mama si niomamao sijakaa na mama sana nikiwa mdogo but venye ni hizo siku zenye nimekuwa naye kuna vitu ameniambia bt kutembea na wanaume nyeonezajiauana na wanaume sana si ama, na e, si kila mwanaume nibradhaukizaaeeiaig mwanake e ni mshikadau hapa umezungumza na watoto wengi wa kike wakati kama huu utasema ni what is the ni kipi kikwazo kikuu sana hapaiwazo kikuu hapa, kiku hapa mtaa yenye nasumbua wasichana ni pr wasichana wengi wanapitia changamoto za res na wengine pia hawajielewi hawajui yeye ni nani kama msichana so napata ana fuwata, ni bendera hufuata upepo so hiyo ndio changamoto kubwa hapa mtaa na, pelekana na na, na rien na pia changamoto ingine pia ni wazazi hawachukui fursa kuongea na watoto wao parental guidance pia imekuwa changamoto kubwa so wazazi pia wanafaa kusimama kufo, kufanya kazi yao kuzunguza na watoto hasa watoto wasichana na pia kitu ingine pia imechangia hizi vitu ni wasichana kutokuwa na zile uh, creative, uh, creative time kwenda shule kwa wakati hu wa covid azapatascha ningia amekuwa kiidolap hakuna kitu wanafanya so pia imekuwa changamoto kubwa kwa mtaa wt