so uh, asilimia miamoja ya mida ambayo huwa nafanya au natengeneza message kwa ajili ya post say on social yaa nategemea niwe mtu wa kwanza kujifunza kupitia hicho kitu kwa sababu uh, ni mara chache sana nitaongea vitu ambavyo au nitasema vitu ambavyo si uh, kabisa like, asilimia mia natamani message ningeambiwa mimi point in my life labda nimefanya nimefanya realization au unajua unajua as mara nyingi nikiwa natembea na so, uh, na unajua, na nawaza so ningeambiwa kitu kitu fulani ukisikia kinasemwa ukikifanyia ukikirealize mwenyewe vinakuwa ladnimefanyargimgbakt tofauti ni kama wenyeeinakua nani ambao unaupenda unao kwenye simu you have, you have it on your playlist lakini ukisikia mtu mwingine anaucheza ule wimbo unajisikia vizuri sana so uh, ile ile ile ile ile ule utamu wa kusikia maneno kutoka kwako mwenyewe uliyeyawaza na ile kuambiwa na mtu na, kuambiwa na mtu na so kunakuwa natofauti na most of the times yenye impact kubwa ni pale especially especially kama especially kama you really unapoambiwakama so sometimes na nakaa na, na niki, niki message labda nime labda ni podcast au ni kitu ambacho nimekigundua nando na maana uh, at hihe cost sina, sina mpangilio mzuri wa contents zangu kwa sababu ni vitu ambavyo tu nimevi ni vitu tu ambavyo nilikuwa labda i was doing my nikakumbuka au nilikuwa nasoma kitabu nikagundua au nimeona nime au nimesikia so ni vitu ambavyo i expect kama probably somebody mtu yeyote tu ambaye uh, ana, ana, ana, ana, ana, like ambayeanaweza kajikuta ame, amefikiwa na hii message that that could be good. That could be be good good kwa sababu the the thing is 100 of the times tunapotaka kufanya kitu kipya tunaogopa sana yeah, tunaogopa sana kuwa judged like, oh watu kuawatu watajiskiaje oh, nikisi labda biashara yangu mtandaoni marafiki zangu watafanyaje na maana mtu mwingine unakuta anaanzisha biashara anaipa jina ambalo ni eh, tofauti let's say na jina ambalo lingekuwa easily identifiable na marafiki zake ili tu hapa uh, away from ile uh, humiliation ambayo wataipata kama marafiki marafiki zake watamisjudge unajua it's a good thing marafiki. na, na ndo hawagtunaambiatu makini kwenye kuchagua marafiki kwa sababu at the the end of the time wale ndo kwamba wana wanakutakia so, uh, kwa wana, wana mazuri sio kamba wanakutakia mabaya na pale unapofei hapa ndugu yangu ume-, ume na pale ambapo you you are succeeding au una elevate, au eh, you are passing through times times ambazo ni dugu yan bombz imefanikiwaio kamba wanakuonea au wana, wana u story nyingine ya mtu ambaye eh, aliwahi kufanikiwa namna hiyo au wanakuletea story yao wenyewe ambayo waliwai kufanikiwa miaka mitatu iliopita uch which is really common especially kama unajua kitu ambachokitu ambacho this is a thing iam speaking from heart for the very first time uh, i can speak something from heart nimekuja kugundua kwamba mimi na watu wote duniani weare rerelly really different yaani mimi na watu wote mimi wewe huyo hapo pembeni yako au wherever you wherever you, are, you are watching this wewe na mtu yoyote ambaye unamfahamu hapa duniani mnatofautiana kabisa na ndio maana kuna need ya kujua kufanya kufanya anya hi kitu inaitwa well, that's something we can talk about in another podcast lakini kujua kwamba kuna tofauti kati yako wewe nan yani uwezi kukutana na mtu ambaye mnama b hata kwenye search ya mate mtu ambaye uh, kutafuta most of the times tunasemaga kwenyemu mmagahyu mimiiliona tuna ma kila kitu tunaendana kila kitu lakini in real sense zile arguments mnaenda kukutana nazo in, inevitable kwa sababu ya differences nakuaawsauaambazo tunazo we are really really And you have to understand it kwa sababu most of the times tunajikuta tumedondoka kwenye mashimo kwa sababu hatujarealize hizo n zilizopo kati yetu sisi na watu wengine yaani ugundua kwamba bana aina ya marafiki kuwa nao ni marafiki fulani na ndio maana watu ambao ambao ambao wanashauri kwenye aina ya marafiki ambao una, una nao. marafiki unabidi unashauriwa wanakutakia mema mema pale tu kwamba uh, rafiki yangu unamweka una pembeni kuna njia nyingi za kuaweka marafiki pembeni una, slang, slang. unaweza ukawa agost unaweza ukawa nch kwenye mahusiano hichi kitu p mtu anabenchiwa this is really kubenhiwa really kubenchiwa na mtu ni mtu kuwekwa benchi yani kama neno lenyine navyojisemea mtu kawekwa ukawekwa nch yani. uh, Una, una, kutafta, unajibu message wakikupigia unapokea simu unaongea no lakini when it comes to uh, serious issues unawashirikisha watu wengine tofauti nao ni ukiwa ukiwa kwenye kwenye kwenye mchezaji kunye, kunye mpira umebenchiwa unahusika kabisa kwenye mpira timu ikifanikiwa kifanikiwaww upo na nini lakini inavyokuja kwenye muda wa kucheza sasa umebenchiwa kwenye mahusiano this is eminent especially kwa sababu ukiwa kwenye mahusiano umebenchiwa ni, uh, <laughs> all right, all right. L- let, me, let me think of clear words za kutumia kue, kueleza hichi kitu ukiwa kwenye mahusiano umebenchiwa ni mtu na mteksti anajibu uko apy anakujibu mekula nini anakujibu lakini inapofika muda wa kukutana sasa haukutaniwi yani ukutanwiaukutanwi kwa sababu umebenchiwa <laughs> so thats that's how benching works well, kuna other means hashokuna oh za kuwaondoa kuwa, kuwa marafiki ambao you you think they don't wish you good things au another way ambayo me hapa ku... ni umeshaimensheni hapani usmtu mtu ni ghosting ni hu, hu, upatikani uskiki elewe yani wewe ni kama kwa kifupi yaani gost yaniwaiupe yani nigst uonekani ueleweki mwanangu ndomwanangu siku hizi umetutenga mwanangu wamekugosti hawajakutenga wamekugost wamekugosti yaani wamekugosti vibaya ovyo weeunaez kaa nahisi rafiki enu lakini mnaona mnanana muzi zake siku hizi atuzielewi ashawaona nyi sio wana nyi ni masnichi mnazingua na root of this is. you have to unabidi ujijali so, you have to take care of yourself one thing ambacho nimereaiz ni, ni somtim tunajisahau no sababu tupo kwenye kwenye relationships na watu whether its friendships we uh, uh, romantic relationships ioi idosnt matter kwa sababu ukiwa tu kwenye mahusiano n kama something covers you youfoget about yourself you don't care about yourself no youjust about other people u, u, sayyouare in a relationship na somebody so you keep on caring about these people you donujali about, about yourself wakati the real thing is they fell in love with you o they came close to you kama their friends or their intimate relationship whatever it is they came close to you ow they rerelly really got attracted to you ow they wish they were friends bas you were taking care of yourself sasa wameshajingiza uh, kwenye siko ya maisha yako na youendup Uh, unaanza unaanza sasa from taking care of yourself na wale watu wengi ambao they are really really self focused utakuta sana wana wana, wana wana push back from relationships kwa sababu ya hii effect ya kwamba mtu akiingia kwenye mahusiano mahusiano yanakuwa ya sasa kizuizi cha yeye kuanza kujija eh, na watu wengine ambao wanaingia wana, wana kwenye mahusiano they tend to, uh, They, they tend to kutaka focus ya mahusiano iwe kwao and that's really really bad kua sababu wewe you are as i've told you youwe are, are different people afu kila mtu ana responsibilities we can talk about responsibilities in, other, in another podcast quasaba ve brod it's a very broad tag lakini responsibilities kila mtu anazo everybody has their own responsibilities kwa sababu unaweza ukahisi kwamba lets say friends uh, friends all right. you are in a with your friends and all of that lakini participation ya kila mmoja inakuja tu pale ambapo mnahitaji sio kwamba kwambakila mda ambao mtu anaupata au kwenye kwenye kwenye hiyo ilo kundi au the the friendship au the relationship that you have asimposibyuhatoundstanthis itsmposi kwasababu evybody hastheir o st unakuta huyu mwingine anadili na mamake mwingine yninadili na babake huyu huymwingine anadili na marafiki zake huyu mwingine anadili na kazi huyu mwingine anadil na somthi els ambacho akikuhusu kabisa kabisaso doa tk thison si keonusi to really asaumaheun let's say uh, 25 percent of the day they focus on you and let, let, them, let them spend uh, the, the rest 75 percent on, on, the, on themselves at least that makes sense ka sababu uh, sometimes when you make the, the whole thing about one thing the whole uh, entity lblet's like, say let's say tufanye maisha yote yahusu kitu kimoja tushule inamaana li itakuwa tu ni shule sasa unavyofanya aunaofaya ya maisha ya mtu au ya muda wa mtu au kwako wewe inamaana ni mbaya kwake kwa sababu when you focus on just one thing, one single thing at some, well um, not in a way not in a way kwamba you should um, uh, you should focus on too many things no no no what i mean is you kilamtuana responsibilities they should not focus on just one single uh, organization of of people let's say kama you have a family uh mwatu always you concentrate atakama it's a family mtu hawezi mtuawezi 0kwenye familia they have wana kazi kwa sababu bila kazi still uh, familia inaenda kutetereka kwa sababu keep crying hakuna chakula kuna pesa kuna nini so they have to, to, to wachukue, share ya their time wauiakuna chakulaunaesauiiwachukuehayahewaiweke wai, wai, weke, wai focus kwenye, kwenye Let's say kazini right. uh, apart from that wana marafiki pia ambao marafiki ni connections eleo nimepata neno zuri la kutumia baadala ya kwasabau mshaalibu manaayk Hmm? tafa connection tengeneza connection yako eh? fanya connection weweww hey. <laughs> <laughs> all right so uh, you have to allow people hata kama uh, with them in relationships wache wa focus kwenye kwenye entities nyingine so uh, you know the, part, the bad thing about about about this about, about talking bila ku sript kitu nikamave talked about a lot of things in this 5 minuts that im having nimeongelea vitu vingi nimeongelea marafiki nimeongelea kujijali nimeongelea kutengenezaonneion na watu nimeongelea a lot of thins wich is, uh, is good but it's also, uh, has a, has a downside, if i soadossaab Now is an podcasting which we can talk about a lot of things. But uh I wish this was really really short for today because uh I, I, I yeah. I hope you you have you found something really important and yeah if if you wish uh that I continue doing this and all of that you can uh support me in ways that you can. You can share this, you can listen to this, you can o a give me someeneie yeah. yeah. really goo you know, uh, so one of the things iave told yuwealways uh, get afraid of doing things kwa sababu ae afraid ofjdment na tunaangalia rafiki right. yetu oh, atatujajiji nata kuanzisha biashara kuuza nguo a-unaona kuuzanguounaonaaizangu atasema ni idea sometimes idea na mtu alafu ni idea pia ulikuwa nayo so uh, na ways of of of approaching these people to talk to talk talk them about about this we things things that, by the way watu wanasema on uh, on instagram uh, on whatsapp Niki post pictures au uh, au podcast mbona uh, uh, unajulizawatwanasumbuaauinajaribu kuwa uh, yeah. Isaac Newton Galileo Galileo. Galileo Galileo Gal Galileo. anyway <laughs> thank you for watching this guys we can see you uh, in the next video or in the next podcast you can uh, you can listen to my podcasts uh, I'm gonna post this on uh, all podcast platforms you can go and check for them but this one is gonna go on YouTube too. See you guys next time bye.