hapa na karibu katikayetu yaaktiaispneshsssne naztengenezambao ya tutengenezaikati yawi ksaau jumatatu alitengeneza ambayo ilikua ni nzuri aikwa nzuri lakini you know. v- asubuhi Chak... na, ni nzuri we boda najua simu yangu iko wapi nashika simu nangalia ya mesej gani nimeokkisa kabla hata sijafungua macho aaakiuhakwanza nachokiona ni stres Mm. mak amna kitu cha maana anapata amna text za miamara hamna chochote ninatafuta kwahiyo enial anavaa nguo inafanana kila siku anavaafzileio kmba nishoehi sans ni kwamba yeye wakati ana, anaulizwa ilo swali aliwahi kusema kwamba yale maamuzi tunayoyafanya asubuhi maamuzi madogo madogo madogo tunayoyafanya asubuhi ndo yanakuja kutuchosha kiasi kwamba akili inapungua uwezo wake wa kufanya maamuzi makubwa kwahio unapofika muda labda uh, imefika labda saa nne shafanya maamuzi yako labda akili waga inafanya tuseme mamu, tuashumtu maamuzi kumi ya muhimu kwa siku naashum huenda najua ni zaidi hayo sasa asubuhi unapoamka asubuhi inabidi upunguze maamuzi unayoyafanya kwahiyo jamaa anavaa t-shti ile tisheti ileile kwasababu aanzi unaamka tu ileile asubuhi ushafanya maamuzi kumi akili sha kuwa es na bado pokitandani shida imenkumba sana i idono sina soution aichi kitu unanisikiliza hapa unadhani nitakupa solution solution vijana leo just out what I, think. what i know about that situation right? okay. yeah. like, was the beginning of wasiaoua week a make leo jumatano leo ni jumatano tarehe ishirini na saba aiae iiinn ebi hibii wanasemaga katikati ya wiki ndio muda uh, ambao ni mzuri wa waku, waku, kupata kama unatak na kuenda nata kenda di na mtu wako unataka kuandaa ya kibiashara siku ya jumatano kwasabau ni katikati ya wiki na kupunguzia uchovu na michoshos so, Uh, kamandkama ndo namka yea pla odsohioa uh, fanya kit faya kio ku jumatau i siuai jumatano ukipata aaya i hope you guys are fun and I hope mna live in a moment unajua aunajua ku ni ku, kupunguza kamera ma kupunguza masimsim na kuangalia mazingira kwa sababu hiyo ndo zawadieke mbaoyo tatu sio wiki tatu miezi mwezi kama mmoja au miwili imepita mwezi kama na nanusue I'll miss me. whatever. Within this few months ago, I I was very unfortunate. The uh, My friends, na uh, my relatives, wali wali to na buana, buana amajeshi. Yeye lakini kwa I mean, yeah. So mungu alichukua baadhi the marafiki You know, it was so so painful. lakini i tod me one thing unajua like most of them were young walikuwa ni wadogo na sio kwamba wa hmm? some wamea soeothe uh, walikuwa ni wakubwa ndio they, they were still young na my friends ambao ni walikuwa ni vijana watoto kabisa ni vijana yani, wa, yani technically wamekufa wamekufa na na utamu utamu yani, wao hapo, hapo utanilio, nikikwambia wamekuanautamuwad <sighs> yani anyway so that thing ikanifundisha kwamba you know like uh, we, maisha yetu ni mafupi you know so when you wake up in the morning ukiamka asubuhi just think of things ambazo zitamake life meaningful usiwaze stress usiwaze uh, mambo ambayo yanakukwaza usiwaze mambo ambayo yanakutia mzigo think of things ambazo zilikufurahisha jana zifanye zile ambazo zilikukwaza jana achana nazo and I'm telling you achana nazo okay? sawa maki minilewa marafiki zangu wengi status zao ni ndoa and i told you I, i told told you you last on the last episode i think thin talked about this already ni harusi uh, ndoa na, na kuteswa na mapenzi watu wanateswa na mapenzi Mate, mapenzi ya, mapenzi yanawaendesha mapenzi yanawaendesha vibaya yknoim you imimean sio nyinyi peke yno kwa sababu tns out kwamba tans out kwamba hata alkiba probably na umaarufu wake wote wenda hata mapenzi naweza kaa anamwendesha so it dostae you know, itdoalet's so, no, let, go back to this zimekuwa nyingi and it's it's kind of I talked about this in the last episode, whatever whatever I just i have something else, okay, this I have something else to talk about on that one okay, come onwana one you know it's okay I, i'm not, I'm not talking about that. that that was just an intro last episode there was an intro okay this one I, I, I let's go deep into this okay i am naikawe heri saw naikawe Walinde. wewe na huyo mtu wako mungu akawalinde lakini hizi ndoa ambazo mpaka unajua nimeamka nikasema peke yangu mipekeangu sijaoa dunia yote iro nizunguka imeoa yaani watu sikuhizi wanashindana tu kuoa eh? mm? wadada wanaolewa wanaume wanaoa yni yani, ndoa ndoa ndodondoa ndoa, ndoa, ndoa, ndoa. Eh? hizi ndo ambazo mdada anatoka anyway, ndani uh, ya nyumba anaenda kutupa know. you takataka nje anarudi kaolewa sasa hivi mbona you kama know. sasa s sasaymimi nika upande wenu naikanaikae h bwana kae nanyi nyinyi na nyumba ido mtamtumkia bwana ndo ambayo nawachia ndo jumba mbao nawapa wanasemaga unajua like, slo inasema kwamba tendo la ndoa lina ost kubwa sana kwa mwanamke sex ina, ina cost kubwa sana kwa mwanamke kuliko mwanaume kwa, kwa sababu at the end of the time mwanamke anapata mimba ambaye anabeba miezi tisa anaanza kulea mtoto maisha yake yote hiyo ndo ost lakini lakini kwa wanaume mahusiano ni, ni, ni, ni ost kubwa sana especial kwa nyakati hizi hapa and I'm telling you this out of experience aex you know, nimekutana na watu ambao ndoa zinawatesa yani zinawatesa kama yesu alivyoteswa alivyokuwa msarabani yani tofauti tu ni kwamba wale sio yesu na hawako msarabani na awakuchoma mkuki na pale sio galilaya y you no know? I mean, ni kama tumebadilisha picha ya relationships sijui we unasemaje you can tell me what you're thinking lakini ni kama tumebadilisha picha la la hizi ndoa ndoahizi mahusianono labdaii Bondi ambayo metengeneza nyinyi kama ninyi lakini ni ngumu sana kukuta wanaume ambao ni wakubwa sana ambao uh, unajua inapotokea kwamba mwanamke na mwanaume wameanza yani. most of the times mwanamke waga anafanya watoto wa wamchukie babaao yani baba anakuwa ni bila anaanza an, an, akiwa bila yani mama akiwa na magoli manne tayari y you no know? Juzi, this thing. <coughs> ni niy mwanaume alikuwa ameachana ame, ame na mke wake alafu amenyimwa ya ya ya mtoto mtoto mtoto pale katikati duf. lile guu, lile a u la shetani, anaguu, kubwa. Naisi, shetani, gula, shetani ni, ni, ni kubwa kuliko lile ambalo waga linavunjika asiposikia la nkuu shetani akatia gulake tu kama kawaida yake ndo aikafarakanaamama msue mi ndo na nai wakili wake <laughs> so mwanaume akawa amenyimwa amenyuma ya mtoto kwamba mtoto haruhusiwi kuonana na baba yake kwa hicho kipindi mpaka miaka kumi ipite lakini mwanaume maisha yake yakaja yakaenda vizuriinaanza eh? kuwapoa umeona mwanaume maisha yake yakaanza kwenda yaka vizuri mtoto maisha yakamwia magumu baba akawa unajua like mwanaume yeyote ambaye uh, ukimtenganisha na watoto wake lazima lazima aendelee aendelee kufanya -up. kwa endelee kujua mtoto mtoto yuko wapi anakuwa anatafuta anachunguza mwenyewe a you know? uh, okay. nngongeleaochokitu so sohuyu bwana bana akawa ameona mtoto kwamba maisha yake ni magumu akasema namtafutia na kitu namtumia akamtafuta akamwambia chukua hizi kamambichukuahii na, uh, na usiwambie polisi kwa sababu nimenyimwa polisi Usiwaite polisi huyo okay. mtoto ni, ni, ni wale watoto ambao ambao mbaooke jini zikabadilika zikawa za zombi kwa hiyo yule mtoto akawa zombi akili hana akaenda lazima my point hakuna baba au mama ambaye mwisho wa siku anataka watoto wake wa, whatever, waje waishi maisha ambayo maisha ambayo si mambo so i tink dno labda inafobia inaoga tu wa ndoa labda kwa sababu nimekutana nime na watu wengi ambao ndoa zimewapiga ngumi ya pua na sio kwamba heti labda naongea unge, na hichi kitu metaforial kwamba natumia tamathari za semi kuongea hichi kitu hapana eh? ngumi ya pua kabisa ya pua ile madongahatiso ith mandonga Afo, mandonga ma, what's wrong with kwanini kila akipigwa ngumi anatokea nundu <sighs> mandonga well, ah, he's, he's a maskinia amefanyaoxin d kwenye lamania <laughs> you know baba angu siku moja kanipiga simu kanipigamukana sim, <clears throat> Yeah, kamagire, kamabia, yeah, kamabia, yeah, kamabia, niko salama k ndizi zimezidi zime kunawili yeah, tumshukuru mungu baba hey, safi sana ukuka zimeziik yeah, ndizi tulikuwa tumeishiwa ndizi na yani yeah, kama nisingepambana hizi ndizi zikarudi ukoo wetu wote ulikuwa unaondoka kwenye ramani ya dunia ulikuwa unapotea kabisa yani aani yani, kama kwenye ramani sisi tunawekwa na ndizi yani yani sisi ndo maion kwenye production ya ndizi yaani kwenye profile picture ya grup la ndizi tu ipo picha ya uko wetu sababu sisi ndo watu wa ndizi sio hata senene Mm-mm. ndizi yani mfano ingikwepo mechi e, ingikwepo ingi nanili ie ile kombe e, kombe la, la, la, la ndizi sisi sijui tungekuwa tunaongoza ligi kwenye podcast, tunakoya, tu, mwja, tunakota, than, ndizi eh, tunakoya, mambo ya ndizi ndizzeee eh, mbayo ssi entanguuusu aauyangu hii hapa kwa kutumia vifani ilivyonavyo natafuta wahaya kama kumi tunakua tunakaa pale kenye moja tunaita naogeamboyandiz uongeatu ndizi sisikamawahaya ndizaat ndizi yako inasemaje Aa, ndizi yangu imekuwa tamu lakini siani kama ni ndizi bukoba itakuwa ni ndizi yakinimanjaroubanza eh, eh. iyo ndizi yako ina, ina sio ndizi ya kupika alipika hiki hii ndizi sio mhaya wahaya tunajua kabisa hizi ndizi ni za kutengenezea pombe <laughs> naita ndizi talk podcast ina husu ndizi wow yu kno itis really good having, uh, having to talk to my dad sometimes yu kno nampigia si mzee unaendeleaje unaendeleaje ah niko niko niko salama bana uwe, uko. Ah, niko vizuri niko vizuri si really you know. i second guys envy. what pieadeaikounaendeeaju r ir man ni kama kuona kamataakuona eh, w E, yani nilierkwa shule feeling a sn longing ar- longing ar- e, yani, kama kutamani kuona ni kama sidio yeah. nawaoneaga wivu wale jamaa ambaoama sio, ah, sio kwamba nawaonea na like unakuta it happens baba na mama wali separate, right waliit separate mama moja hapo kwanza nitafute position nzuri nitafute position nzuri yaani kama okay. mtu anasikiiza hii na akili chafu anahisi kwamba na position nzuri nimetafuta zur mwanaume akiachana na mke wake akabaki na watoto siku zote wale watoto wanaishia kumpenda sana mama yao wanawapenda wazazi waoawezi kufanya wale watoto wamchukie mamayao kasaaweatusifanyehoikauwdfayiak asilimia kubwa sana ya watoto ambao wamelelewa na mama yao na baba na mama waliseparate waliachana asilimia kubwa sana ya wale watoto huwa wanaishia kumchukia baba ao au, au kumwona baba ao kamba afai kuona baba ao kamba awajali kuona baba ao kamba hunachokiongelea kwa nini nasubiri jibu kwa nini inaonekana kwamba hamna majibu hamna hamna majibu speaking of which speaking of which whichk <laughs> <Yeah. Okay. laughs> speaking of which last last week we had uh, we had this thing in the bungeni right tozo wakati wakati mambo i amboidon think walikuwa naongereao iv give give just giveme a second us i'm looking for this video um, this video is heraelius akia mungu ni amini mimi ok ya salilake ntaka nataka swali alilouliza swali letu pendwa i hayuko sahihi ndio swali langu lilikuwa hapo ili mimi nielekeze vizuri hapa mbele lakini kama unasema alichokiuliza kipo basi mjibuni majibu yake anayoyataka kwa sababu hayo majibu siyo ya swali lakees mweshimua spika trilioni a haziko kwenye a okay. nikitu toautenye aozo wee lw tilioni a s hazipo kwenye mashauri haya ya, ya, ya, ya kikodi ya, ya, ya, ya, Yeah yeah yeah yeah yeah yeah yeah yeah yeah yeah yeah okay alright okay oh that's that was that was a beautiful stage bro that was uh Okay okay I see unajua hiyo inanikumbusha nini inanikumbusha inanikumbusha inanikumbusha this <laughs> thing ambacho inanikumbusha kile kipindi cha akelimu kile eh kile kipindi cha what is global warming okay uba tusaidie ni kuongezeka kwa the ku, ni kuongezeka kwa is uh, is is the the the the the the ku ni, is the, ku ku the, ku ni ni kuze, ni swali la tatu hakikisha unajibu vizuri kama ulivyojibu maswali haya mawili ya kwanza hawa Sima. na leo umechelewa tena tenhtakusikia u ujinga sasa tufungue ukurasa wa ishii 8n na mkayumba tusomee magazi yalinama mbele ya mfalume akasema ewe mfalme ngurumo nakushukuru sana. sana kabla ya yeyote nakuomba mfalme wasamehe vijana aliyoshindwa mtiani wako umesoma ni kachika... oh, nimekosa annimekosa hiyo idha ningepata hiyo video ya id kuongezeka kwa joto duniani hasa pale ambapo uh, uh, mwalimu lakini mwalimu si uliahidi kuwa utatoa mifano zaidi ili tuweze kuelewa ilisomohiv wewe taifusawewe unaakiri kuliko mimiwalimuyali matanguzo ya kielimu siolisha wapi sasa hivi ndo labidi yarudi yeah. Uh, guys uynilikuwa uh, najaribu tafuta ile tangazo la laub Ubert, tusaidie which was relating to what happened in the parliament the parliament other day theathe right? Right, dayi back to what we were wee talkinaboutdii yetu ni kwamba kwa nini familia nyingi ambazo letsey zimeseparete eh? uh, watoto wanahisi kwamba baba ni, ni fara yni kwa lugha yarahisi kwanini waga wanahisi kwamba baba alizingua hatakamaaaanawaaaaaaikas kama, kama baba ndo anaishi na watoto aaadahyins na, na, na, na mama yao kwanini You know, one thing you need to understand ni kwamba men and women sota tuko violent right yani naongelea violence in terms of uh, aggression let's say to, uh, to forget about violence let's talk about aggression kuwa aggressive labda nikusaidie kusaidia kugoogle what's the meaning of aggression agression aggression wanasema ni kuwa hostile ar violent au having attitudes toward another a anothi toaa au ndo maana ya aggression ile uwezo wa mtu kuattack au confront, au a inahisi hizo sauti zangu zimekufanya ujue kabisa aggression kabisae niylabda nimeshindwa vizuri aggression nini ile kuste vizuiilanahisihiyo ndo ok nahisi mimi iondo aggression ok na wanaume wana kapabiliti ivo hivo kama wanawake ya kuwa aressve sema tofauti ni kwamba naveena hii ni tofauti kubwa inayotokea kati ya wanaume na wanawake wanaume tunaonesha tunaonyesha violene I mean, uh, tunaonesha aggression in a more mo physical, physical way right na ndio maana ukimchanganya anakupiga anakuvunja pua Sindiyo? lakini on the flip aamekanganya anakpwanawake wanaonyesha kukuchamba kukushtaki kukutukana vebo, easy, easy vebo, kuku, manga, kunini kukutukanakkusimanganaddubaykasema jamaa yuko very violent kwa sababu ukimsogelea yule jamaa kama umemsema sma baanazaakupiga ngumi ya pua si sindio hatam kupiga nguiyapua saa sioka nimetoa mfano wadubaya umes mba nimejiondoa sasa jirete umejichanganya sawa kae moja mbali na mimi mimi ndo olichaf noy hivo hivo lets say Eh, oge mandonga mandonga vile mm. sema in other ways mandongaemyanaka anawake wanaeleaananesa otheryaaaa ana kudam anafanya nini ile violence ambayo iko right now hii inaweza ikajibu kwa nini watu wengi wanagombana kwenye ndoa sio kwa sababu sio ugomvi unaotokea kwenye ndoa sio kwa sababu eti labda mwanaume ni mgomvi au mwanaume yuko violent e well, kuna wanaume ambao wako violent nawanakatu asubuhi wanarudi huko amelewa, wanaanza kumpiga mke wao bila sababu wao nini bila sababu wanampiga ugna hao inabidi watiwe gerezani wafunge wazie ukozan wachimbwe likaburi chini ya vile vitanda vya gerezani wafungiwe wapo uwahoe eh? moto nanyie wanawake kwa nini tusikubaliane kwamba sio kila ugomvi unaotokea katika ndoa unashuka tu kutoka mbinguni eh? you k know, like unakuta let's, let's, okay, there, there was this thing i right? unakuta mwanaume anamjali ana, ana, ana mke wake anafanya almost kila kitu lakini mke wake Kana, like when something happened, waki mkaka ana wakikosana mkiwake ana, analeta kelele anamsimanga anawaka nawaka anapandapanda juu kelele nyingi unakuta wake anavumilia kwa sababu wife is, is violent in that way sasa kuna muda mtu anamfikia hapa hivyo apa hivi hiyo siku nakuta mume wake kabisa Uh, maso zimelegea uh, anarosha ana tu kidogo mkono unafikia kwenye pua mbaya chini moja bila msisklizna hisi mpaka hapa ishapoteza wote wa wote na nimepoteza kabisa wote wa kikeunguwanu That's, that's the psychological perspective of what happens. enyekwenye hizi mambo ya ndoa you ndoaiksma know, like things wanawake wanapenda kufanywa vitu vidogo vidogo wabembeleze wapende wafany niniakak tunataka nini hatutaki chochote tunataka mkae kimya hivyo hivyo kama mlivu mkae kimya hizi kelele umekula sijarakwani unajua umekifanya lakini kelele zilikuwa nyingi mpaka kime ki sasa ili kwamba <laughs> nyinyi yaani ngikwepo olympic yaani labdalabda jpite jpite mm. nwajupite uh, mas uh, miul helo erena lili bebelubola izo niement uh, venus micl ilikuwa rth ilikweneitajili mpenzi verena endeleza mapenzi jikoni endeleza mapishi jikoni uh, ndi, sio mapenzi mapishi ok heo Okay. mpenzi veena endeleza mapishi jikoni jibu sina unataka ni kutoe pumzi sayari zenyewe ziko violent nikutoe pumzi nikutoe pumzi Niku, ni, sio nikutoe ni unitoe unataka unitoe pumzi Na nik- sense. sense mpenzi veena endeleza mapishi jikoni jibu sina unataka unitoe pumzi unataka kuniua verena eh mpenzi verena nimekukosea nini eh kwa nini unataka kuniua kwa nini unataka kunitoa pumzi pumzie <laughs> <Okay. clears throat> <clears throat> mpenzi <laughs> okay, okay, right right, right, I, I, i just wish si smboni vijana like bado tuko young miaka ishina ngapi ishina ngapi ii i don't think love should be something abachokinatugombanisha yani like unajua life itself life itself is against us maisha ni magumu tayari serikali haitupi kazi you know, Life is already against us. And every man is out there hustling for their, for their lives. If they have a girlfriend or, or a lady, for for their lady, you know, want to pambana for the future of their families, for the future of their kids, for the future of themselves, for the future of the nation. And then when we come back home, please, please, we, we don't, we don't want to fight, okay? Uh, ukinambia kwamba ni, wa, ni wape ushauri wale wote ambao wameoa na kuoana na kuolewa hi n yenu ya ndoa hii js punguzenithsa like, hizi drama za ugomvi ugovi na nini takua kuuana hizi kesi za kuona zinatosha tulizoziskia amchoma mwenzake, mwenzake kis kisasimia tanokamapanga ka kisa story mapanga kisa ni kwamba mwanamke mwanaume kwenye simu ya mke wake arobaini natatui mbani natatu kwakelima msho tatu ile akwenyeiakke ambayo ilikuwa maa mara natatu akuta ile namba aipo imeshafutwa adi lekolshafutwa akauliza zile miskola aroba na taunyumayot a akainga akacuka ang imen that was e move mwanaume kufanya lakini namba iko wapi hata mimi nataka nione you know, I, I, I really namba yu no ino namba imeenda wapi namba imeenda wapi skoa arobe na tatu umefuta wy wy wy k hias itafutwa kabla jesus christ mungu aijnzauismungu so By the way, guys, I'm I'm looking for the, for one person, and by from December, December, December twelve, out December either either week weekend yeah December twelve right, and by unta unta yata mbayo na mungu, and by anayi sikuomba akatumia my tools bifuviango to microphone uh, the console ya podcast kutengeneza podcast ya kusumamba. Ya, ya religion na maubili na, na vitu kama hizo i will be free ku offer my tools ok na my skills in this sere so kama, you, kama its you please let me know kupitia my insagram amcei au kupitia email yangu c gicm au kupitia njia zote ambazo unaweza no ukanipata uka ila usinifate nikiwa chooni usinifuate nikiwa bafuni same ngina same okay yeah okay okay guys i i hope i hope you guys have a great week you know um i hope you guys have a great week i hope you guys have a great time a very productive one you know and yeah uh, i think i think i think we should you know we should keep on doing what we're doing kama you're hustling tofta pesa please keep on making that money we need. We really need money. Okay. And today, uh, if you want to sponsor this show, it's okay sponsor this show. We'll be really, really grateful. All right. Till next time, guys. You can write to me. On a look, uh, you can write to me at elius at gmail.com dot or my Instagram DM at mcbenvix. So, guys. Uh, yeah. I hope. I hope to talk to you uh, next time after after this checking on you and let's say that was it for today and talk to you guys uh, tomorrow. And here is the music for this podcast. Enjoy, bye. na uh-huh. no,