karibu sana msikilizaji wangu kwenye podcast yangu ya mimi ni anjogo mtangazaji wa redio maisha kwa kipa sasa nimekuwa na vijana ambao amekua akiniuliza antaaaakazyaa tangazajaanatangazaji wangu naezasema kwamba ulianzia shuleni wakati ambapo ikua mwanafunzi wa shle auii ubaahiyawaalimunaha na kijiji ambao uh, kile kipaji cha utangazaji walikuwa wameanza kukiona kwa kwasababu eh, haswa mwalimuwangu wafasihi wa kiswahili pale darasani lazima lazima darasani na kusisitiza kwamba vile vitabu ambavyo tulikuwa tunavisoma wakati eh, wa kwa hivyo uh, ile lugha yangu ya kiswahili ikaanza kukuzwa bado nikiwa shuleni nakumbuka hata pia kuna mwalimu mwingine wa historia ambaye uh, alikua naitwa njoroge alisema kwamba anjogu wewe ningetamani kama ungefanya ile pale kikuu basi niseme lchu kiuuazh yauk nikajiunga na chuo uh, kimoja cha binafsi nikasomea mambo na utangazajianikafanya uh, masomo kadhaa pal mambo na filamu uh, mambo na utangazaji watsni nahata pia uandishi wa magaztiaikm snkazi ya kutangaza enemsaimefana a kipin e, cha mda flaniowa a ambaowangetaaniwekuwajibia masayaouusu utangazawaungetaa kuina na uandishiwa habai naezakuiandiiaenuasa nyeynpaengi il mbtattaausayeat kwenye instagram uh, kama anjogu na bila shaka tutajifunza mengi zaidi karibu sana msikilizaji wangu kwenye yangu mimi naitwa njogu na ni mtangazaji wa redio maisha kwa kipindi fulani nimekuwa na vijana ambao wamekuwa wakiniuliza maswali pale kwenye pages zangu wananiuliza ogu ulianza vipi kazi yako ya utangazaji na safari yako ya redi imekuajamambukazrsana uh, kipaji changu cha kutangaza uh, kuna baadhi ya waalimu pale shuleni katika shule yangu ya upili kule sehemu za nakuru waalimu ambao walianza kutambu kwamba uh, niko na ile talant ya kutangaza kwa hivyo ngepata kwamba mwalimu afasihi yule wa kiswahili angeingiadarasani ansi utusomee kitabu chafasi aasa uzoe a kuizunuma kiswahili akuisoma vitabu vya kiswahilina uh, a bora kama inaweza kuchukua masomo ya Studies, wakati ambapo nitajiunga na chuo uh, kikuu kma takujanairob na ikawa hivo msikilizaji wangu nikaja nairobi nikajiunga na chuo cha kibinafsi nikasomea utangazaji wa redio uh, pia nikafanya masomo fulani nika katika utangazaji wa televisheni na vile vile, katika katia wa magazeti hayo yote nikayasomea lakini sasa ile kazi ambayo nilipata nilipata kazi ya kutangaza katika redio nakumbuka kwamba kazi yangu yakwanza niifaya katiaiku thnanmkali katika, katika moja ya injili, usema na tarifa, ile kazi ya utangazaji nikawa nikawa kisha nikaenda katika nyingine pia ya, ya injili, radio Omini, nikawa na, na hariri taarifa kipindi changu pia cha injili uh, nilikuwa nafanya mambo sasa kadri muda ulivyosonga katika ule uandishi wa taarifa na kusoma taarifa za habari sasa nikawa na, na vipindi uh, kwamba sasa mii naingia kwenye sti niko na kipindi cha masaa mann masaa matauuburdsha uh, kufahamisha na luls Zaji. na safari yangu inaendelea safayanuaendeeayaei kwahivo kama kuna vijana ambao wangetaka kuzungumzanami wako na maswali wangetakakua watangazaji wa ei uh, uko na maswali mawili matatu usisite na usikome kuniandikia pale kwenye a uh, kwenyeabok nogutafute pale niona njogu unaweza kunitumia zako pia kwenye t nogu5 kwenyea noguia wacha tufahamishane na vile, vile ni kujuza vile ambavyo unaweza kuingia katika utangazaji wa redio na kufanya mambo makuu zaidi karibu sana msikilizaji wangu kwenye podcast yangu mimi ni anjiogu mtangazaji wa redio maisha kwa kipindi sasa nimekuwa na vijana ambao amekuwa akiniuliza anjogutafadhali tunambautujibia maswali mawili matatu tu eh, kuhusu kazi yako ya utangazaji wa redi kazi yako ya utangazaji waredlianz na safari yako mekuaje so kamuawacha basinizungumze nay eh? uh, utangazaji wangu unawezasema kwamba ulianzia shuleni wakati ambapo nilikuwa mwanafunzi wa shule ya upili kule umbuna baadhi ya waalimu na hata wanakijiji ambao uh, kile kipaji cha utangazaji walikuwa wameanza kukiona kwa sababu eh, haswa mwalimu wangu wa fasihi wa kiswahili pale darasani lazima ngengea darasani na kusisitiza kwamba kusisitizaam azima vile vitabu ambavyo tulikuwa tunavisoma wakati eh, wafasihi kwa hivyo uh, ile lugha yangu ya kiswahili ikaanza kukuzwa bado nikiwa shuleni nakumbuka hata pia kuna mwalimu mwingine wa historia ambaye uh, alikua naitwa na njoroge alisema kwamba anjogo wewe ningetamani kama ungefanya ile communication pale chuo kikuu basi niseme kipaji changu kikaanza kugunduliwa mapema lchuo uh, shule ya upili kule nakuru unuukaja nanikajiunga na, na chuo uh, kimoja cha binafsi nikasomea mambo na wa radio, uh, nikafanya masomo kadhaa pale mambo na filamu uh, mambo na utangazaji wa televisheni na hata pia uandishi wa magazeti lakini ile kazi ambayo nilipata haswa ni kazi ya kutangaza kwenye ei mbao asasa nimefanya kwa, kwa kipind e, cha muda flanio wale jaa ambao wangetaka niweze kuwajibia maswali yao kuusu utangazajiwaungetaa kujiuna na uandishiwa habarinaea uianiiaenuasanyeynaengin il ambatafuata tawzakujmasay eye uh, kamanjogu na bila shaka tutajifunza mengi zaidi karibu sana msikilizaji wangu kwenye podcast yangu mimi naitwa anjogu na ni mtangazaji wa redio maisha kwa kipindi fulani nimekuwa na vijana ambao wamekuwa akiniuliza maswali pale kwenye facebook kwenyea zangu wananiuliza anjogu ulianza vipi kazi yako ya utangazaji na safari yako ya redio imekuwaji Uh, kama anaweza kumbuka vizuri sana kipaji changu cha kutangaza uh, kuna baadhi uh, ya waalimu malmuafasaksailiaa aogu mii nataka utusomee kitabu cha fasihi kwa ufasaha wako wa lughaaule uzoefuwa wakukis- zungumza uh, kiswahili na kuvisoma vitabu vya kiswahili n Anika a baahiyali ambao waliitia an waknielzan masomo uh, na a somatanzaafnya uh, masomo n ktatangazawashnina ndishwa magazeti hayo yote nikayasomea lakini sasa ile kazi ambayo nilipata nilipata kazi ya kutangaza katika redio nakumbuka kwamba kazi yangu yakwanza ilifanya katialikua katika, katika moja ya stsheni mojaauo kaanz unmakai katika ile kazi ya utangazaji nikawa kisha nikaenda katika nyingine pia ya, ya kawa na, na hariri taarifa kipindi changu pia cha injili uh, nilikuwa nafanya mambo sasa kadri muda ulivyosonga nikaondoka Nika katika ule uandishi wa taarifa na kusoma taarifa za habari sasa nikawa na, na, na vipindi vyangu uh, kwamba sasa mii naingia kwenye sti niko na kipindi cha masaa manne masaa uh, kufahamisha na matatukuburdishakufahashanlluls safayanuaendeeayaei kwahivo kama kuna vijana ambao wangetaka kuzungumzanami wako na maswali wangetaka kua watangazaji wa ei uh, uko na maswali mawili matatu usisite na usikome kuniandikia pale kwenyea uh, kwenyeao ngutafute pale niona njogu unaweza kunitumia zako pia kwenyet ngu5 kwenyea noguia wacha tufahamishane na vile, vile ni kujuza vile ambavyo unaweza kuingia katika utangazaji wa redio na kufanya mambo makuu zaidi karibu sana msikilizaji wangu kwenye podcast yangu mimi ni an mtangazaji wa redio maisha kwa kipindi sasa nimekuwa na vijana ambao amekuwa akiniuliza anjogu tafadhali tunambautujibia maswali mawili matatu tu eh, kuhusu kazi yako ya utangazaji wa redi kazi yako ya utangazaji wa edlianza na safari yako mekuaje sonkamua wacha basi nizungumze nany eh? uh, utangazaji wangu unawezasema kwamba ulianzia shuleni wakati ambapo nilikua mwanafunzi wa shule ya upili kule muna baadhi ya waalimu na hata wanakijiji ambao uh, kile kipaji cha utangazaji walikuwa wameanza kukiona kwa sababu eh, haswa mwalimu wangu wafasihi wa kiswahili pale darasani lazima ngengea darasani na kusisitiza kwamba kussitizaam azima vile vitabu ambavyo tulikuwa tunavisoma wakati eh, wafasihi kwa hivyo uh, ile lugha yangu ya kiswahili ikaanza kukuzwa bado nikiwa shuleni nakumbuka hata pia kuna mwalimu mwingine wa historia ambaye uh, alikua naitwa na njoroge alisema kwamba anjogo wewe ningetamani kama ungefanya ile communication pale chuo kikuu basi niseme kipaji changu kikaanza kugunduliwa mapema lchuo uh, shule ya upili uil unauukajaaob nanikajiungana na chuo uh, kimoja cha binafsi nikasomea mambo na wa radio, uh, nikafanya masomo kadhaa pale mambo na filamu uh, mambo na utangazaji wa utangazajiwateshni nahata uandishi wa magazeti lakini ile kazi ambayo nilipata haswa ni kazi ya kutangaza kwenye eiambao asasanimefanya ka kipind e, cha muda flanio wale jaa ambao wangetaka niweze kuwajibia maswali yao kuusu utangazajiwa ungetaa kujiuna na uandishiwahabainaea uiandiiaenubasanyeynaaengin il ambatafuatataweza kujimasay wenyekama uh, njogu na bila shaka tutajifunza mengi zaidi karibu sana msikilizaji wangu kwenye podcast yangu mimi naitwa njogu na ni mtangazaji wa redio maisha kwa kipindi fulani nimekuwa na vijana ambao wamekuwa akiniuliza maswali pale kwenyeac zangu wananiuliza anjogu ulianza vipi kazi yako ya utangazaji na safari yako ya redio imekuwaji Uh, kama naweza kumbuka vizuri sana kipaji changu cha kutangaza uh, kuna baadhi ya waalimumwalimuafasihuewakiswahili anengadarasani anesisitiza tamba anjogu mimi nataka utusomee kitabu cha fasihi kwa ufasaha wako wa lugha ahio nikawa na ule uzoefuwa kizungumza kiswahili uh, kiswahili na kuvisoma vitabu vya kiswahili, ya sana hii uh, hi lugha msikilizaji wangu uh, pia kulikuwa na baadhi ya waalimu ambao walinitia motisha sana wakanieleza ingekuwa bora kama aa kuchukua masomo ya Studies, ambapo na chuo uh, kikuu kama nairobi na msikilizaji wangu nikaja nikajiunga cha kibinafsi nikasomea utangazaji wa redio uh, pia nikafanya masomo fulani katika utangazaji wa televisheni na vilevile vile katika uandishi wa magazeti hayo yote nikayasomea lakini sasa ile kazi ambayo nilipata nilipata kazi ya kutangaza katika redio nakumbuka kwamba kazi yangu ya kwanza tialikua katika stesheni katika ata moja ya injili, na tarifa, zile tarifa, na pia na cha Kwa hivyo, kunoa katika ile kazi ya ya utangazaji nikawa kisha nikaenda katika nyingine utangazakapaksnh ya, ya na, na hariri taarifa kipindi changu pia cha injili uh, nilikuwa nafanya mambo sasa kadri muda ulivyosonga katika ule uandishi wa taarifa na kusoma taarifa za habari sasa nikawa na, na, na vipindi vyangu uh, kwamba sasa mimi naingia kwenye stui niko na kipindi cha masaa mann masaa matatu uh, kuburudisha kufahamisha na villeulsh Zaji. na safari yangu inaendelea ya wangetaka, nami, maswali, wangetaka kuwa wa radio. Uh, maswali, mawili matatu anaom una aa ambaowangetaka kuzungumaa wakona maswawangetaa ua watangazaiwaonamasamawilatausmuiania eneeneaanuunaeauitmaa piaenyenu wenyeanu wacha tufahamishane na vile, vile ni kujuza vile ambavyo unaweza kuingia katika utangazaji wa redio na kufanya mambo makuu zaidi