kipindi hichi ni japilo maneno na hadija shamte penzaa usikilizaji karibuni katikaeis ya tano ya pilo manenos hiiepiso ni imeipa jina self kujipenda kutia sisitizo kuwa kila mmoja anastahiki kujipenda mwenyewe binafsi kabla mwingine hajampenda na ndio hapo unampa mwenzio uwanja wa kukubali mazuri yako na ila ulizonazo leo hii tuna mazungumzo na wapenzi wangu wa kawaida bwana yusuf biwahida bituma na bikarolini karibuni sana sebulini tupatikahawa chungu kwa halua santeni no, no, no. salamu alaikum ndhipi hali ya mujapo mwanyeusumi leo nd nataka kuitoa umeniwahiuaza asubuhi vipialhamdulilahi tunaendelea uzuri naskuruvii poa munaulizwa hali jamani ah niko poa na shukuru eh, kwangu niko mzima na shukuru niko mzima nyinyi mko wazima <laughs> <laughs> It was birthday yesterday. kwa hiyo alikuwa motohaya sasa bidida hajafika kwa hiyo anyway tutaanza nywy akijoin itakuwa poa oh bidida yeah. ujambo <laughs> hauilahi tujambo <tujembo. laughs> okay, okay. nani, nani bwana yusuf upo aushatokooahaya jamani bismillahi wacha tu tuanze to um, hii topik yetu ambayo inatugusa mm. wengi in okay. one time or another, tumejikuta tuko at our lowest inabidi tujitizame tena kwa macho mepya okay. yeah. ni muhimu maana inakupa upewa upewa wa kuwa mtu uh, unajiamini na unajua mm-hmm. kuwa uh, una haja ya kusikiliza hizi uh, ambazo kila, kila moja ah, anahiilni <coughs> ananichukulia hivi <coughs> au aniona hivi ni we mwenyewe kujitizama na kujiamini eh, ukajua mimi uh, sina la, lazima ya kutizama mtu yoyote isipokuwa mini sasa wacha tulizungumzie hili kwenye situations za kijamii na pia kwenye tishi zetu ambazo sometimes tunakuja zina affect a lot kwa hiyo jamani karibuni tutazungumzia kuhusu umuhimu wake nini njia mbinu za kutafuta uweze mtu kujipenda zaidi faida na, na yote hayo kwa hiyo jamani ukumbi wenu karibuni ha yusuf naona akatoka itakuwa network inampa matatizo leo ye naange kwepa angesema lis labda nianza i think tuliwaik kugusiagusia katikaios lopita ya usu bwana yusuf vipi ndo <laughs> eisa like <this> oh? <laughs> <laughs> uh... no. vipi naona leo kidogo uko fomu hala sijajua leo tunapata matatizo gani lakini naona imetulia sasa hivi wapi sa hivimjalieyatuwai kugusia katika ililopita kuhusu uh, kujipenda sindio tuwai mm-hmm. kuzungumzia kuhusu kujipenda Mm-hmm. mapenzi tuliwahi kuzungumzia pia na yote yanaanza ya kwako kwa mwenyewe si sindio yeah, nasema tunaanza nyumbani faam unakuwa yale kujua umuhimu wake mafaam mm-hmm. mm-hmm. kujipenda mwenyewe befoe mtu anaanza kukupenda si sindio kabisa kwa hiyo ni muhimu hiyo ndioa I mean, huko ndo yanakoanza uleupendo wa nyumbani unajua umuhimu wake mpaka mwenyewe unakulia kujipenda kabla kuanza kukaribisha mtu kuanza kukupenda faa <laughs> eh, na mtihani unakuja kwa wale ambao hawaja yale nyumbani hawajui mm-hmm. maana kupe, eh, kupen, eh, kuh, ya mapenzi hawajui kupenda au kupendwa baadae ndi wanajikuta baadaye wana wanapigana mm-hmm na nafsi zao afa mm-hmm. kwa sababu inakuwa kabla hujaweza na ule mtu ambae unahisi hakupatie upendo na nini kwanza unakuwa unapigana na nafsi yako kwa sababu yani tayari hujui ile kitu maanaake nini kabisa mm. mm. mm. okay. yeah. mm. hapo nani bari unaweza kuongeza kitu kituithink uh, nawasiliana na Okay. Uh, uh, maoni yake uh, Vile okay. ya self yavile amesema inaanza na wewe binafsi kujipenda na kujikubali okay. uh, maanake kama uh, ukijiangalia kwa kioo haupendi haujipendi wewe kuna vitu haupendi kwako pia uh, labda hata um, njia uh, zako za maisha hauna ile confidence nazo basi uh, kupata mtu mwingine akupende uh, kama haujajipenda inakuwa ngumu uh, inambiangwa pia uh, ni kwa uh, kitabu cha bibilia kinasema love your as as much as you hiyo basi inamaanisha lazima uanze upendo wako wewe nyenasi uh-huh. ili pia uweze uwezekuu watu wengine Tabisa, kabisa kabisa yeah. mm. uh-huh. bididya yeah, ndo hivyo hivyo naona kujipenda ndo kujipenda mwili wako na ujipende akili yako uh-huh. na ujithamini ujithamini uh-huh. na kujitambua ujijue mtu, mtu. inachangia katika kujipenda k so, bwana so, yusuf uwanza no. wako Ni ia nimepotea kidogo uh, sikujua tulianza na nini tumenawee mwenyewe unai unaihisi kuj, ukitaka kujieleza maana yake nini we mwenyewe unaichukulia vipi okay uh, kujipenda kwa uh, sisi uh, tunaanzia tuna, kwenye msingi uh, unasema kwamba kwambaaiaa ni msafi uh-huh na ule usafi unaoongelewa sio usafi wa kunywa ndevu ama kuvaa vizuri hapana usafi ambao unaanzia moyoni uh-huh. safhihata usafi, na hata katika taani tunafundishwa kwamba ukiwa msafi basi utakuwa utaatakti zaidi malaika ua chooni kwa sababu chooni kuchafua huko kwenye usafi wa moyo halafu ninarahisisha mpaka inakuja kwenye fiziko. kabisa kabisa hiyo ni pointi muhimu sana uh, okay, pia ongeza point hapo uh-huh. uh, uh-huh. ukiangalia <coughs> self love pia ina ina nvolv pia zile <coughs> yale mambo wewe unawezajitendea wewe binafsi kama sema kama ujifanyie ujitreat vizuri basi pia hata mtu mwingine akikutreat vizuri utaona kama kuna kasoro ama nini so uh, nafikiria its a very broad uh, topic Uh, pia ni zile mambo wewe unajifanyia unawezajinunulia kitu kizuri kama hauwezi jinunulia basi pia wewe hauweziweza kumnunulia mtu mwingine kama hauwezi uh, kuj uh, kuna hii wakati inafitanga ina uh, unachukua wewe mwenyewe una namepitia mambo mengi basi basi wakati mwingine inahitaji tu wewe binafsi yako uji na ujichukue mwenyewe kama hauwezi basi pia hata point hivo basi pia kwa mtu mwingine hauwezi kuwa mtu wa kuinua watu wengine wakati wapo chini ki moods, na hivo ya yeah kidogo sauti yako lakini nime nimekusikia nitake kuongeza hapo ishu ya bul watu wengi utaasikia wakizungumzia kuhusu zao kama walikweko skuli au kama ni nyumbani au mitaani nchi kitu ambapo mtu anakuwa anajihisi anabomoka kama eza ni maumbili yake au ni sura au ni tabia chochote watu naingia matani na mtu unakua unachukua kwa hiyo ile, ile level ya ya matani yasija kawa sasa tena yanakuja kumbomoa mpaka tena anabakia ye mwenyewe hawezi hata kujitizama kwenye kioo akasema mimi napenda moja mbili tatu nne kwa yale maneno yanayokuja kwenye akili yake watu wanayosema mfupiiniino uko haya maneno yanakuja yanabomoa sana watu mpaka mm-hmm. inakuja ile situation mtu anaanza kujiamini uh, wa yeye ni vile watu mm-hmm. yeah. how society views me is how i must be haiwezi kuwa mimi ni hivi inavyojiona mimi kwa hiyo sasa inakuwa s sasa ile mtuzamo unabadilika okay. mm-hmm. so, so umuhimu wake kwa mtu binafsi jinsi unavyojipenda mwenyewe unajenga watu wanavyokuchukua espeial mpezi wako ipende kwanza o mwingine kukupenda ndio ipe ile hadhi validate kile kitu nakile ah, kitumadamu ah, fulani anasema ah, nina hino uh, urefu ninhino ah, kwa sababu niko na macho mazuri au ah, ah mimi nina bodi nzuri ndo itakuwa sasa tena M- mimi niko validated mm-hmm. love mm-hmm. kujikubali mwenyewe na mazuri na mabaya yako yeah, okay. so, sasa tukikaa tukiingia kwenye mambo ya mtu na mpenzi wake pale unapoanza maneno inakuwa mazuriinaku nakwambia naaiaaiinikiaominako na wewe tu maneno ta shetani anayaogopa yanayaogopamwenyewe <laughs> <laughs> <laughs> unajisikiamimi hey, natikisa mimi niko kwenye chati sasa tena <laughs> mnakaa mnazoeana kisha tena mtu unakuwa open unakuwa unamwambia mm-hmm. mtu ah, mimi ila zangu ni hizi au pengine anakuja kuziona zile ila mm-hmm. au mm-hmm. ukatoa tena mmekaa wenyewe kama mapenzi mmezungumzia mengi yaliokuwa wewe mwenyewe anakukerekeza wee mwenyewe ya pendi. lakini unataka tu mtu ak sikio lake akusikilize wewe tu kuana wewe pia ujihisi ujihisiaf ah, mimi af mm. an angalau na mwenzangu anali mm. mm. lakini inakuja sasa tim za watu wako kwenye arguments au sasa tena hapo ndo unarushwa una, una oh, soni mtu mwenyewe hivi mtu mwenyewe vile mtu mwenyewe hivi jamani inakuwa vipi vile inakuwa sisi wenyewe hatujamii ndo sasa tunataka watu wahisi wa, wa vile tunavyohisi kwenye zile nyoyo zetu tukawa tukawamimi ah, staki kwa peke yangu nataka nami na pia hiihivi navyohisi nataka kumkomoa ni mwambie yote ni mnyambue <coughs> <coughs> nafikiria watu wanakuwa wanafanya slimefahamu kwa sababu yanisifa <coughs> b- b- a binadamu you always uh, nini uh, Oh, you chahyu kile ambacho unataka mwenye ukisikie umefahamu ndio sifa yake kwamba japokuwa unaelewa kama la mfano unaelewa kama we mzuri unahichi unahichi lakini pia unajisikia raha anapokuja mtu akaja akakuambia wakati kusimala ukweli huhitaji mtu kukwambia wakati mwenyewe unaelewa umefahamu kwahiyo iktaa uh, kama tulivyosema sifa binadamu kuambiwa kile ambacho anataka mwenyewe kukisia atika masikio yake unakisikia kile kwa hiyo pale kinapoanza kucheni alafu wenyewe tunajua kama tunaweza kutumia maneno yale yale yakajeuka ikawawepo <tuhi> Mm-hmm. ndo hapo mm-hmm. e, mwanzo unachukua kwamba kumsifia mtu baadaye tena mtu anakuja kutumia ale kama ni silaha nakutupia usoni anajua mkishakumtupia haya usoni yatamvune ikimvune kariika ka, ka, kwa sababu ile ndo geti yake kwaho mnapoanza na mapenzi pale bus anataka ukae katika ilei anakwambia na we unayachukua umefaham mm-hmm. pale anapotaka kuyatumia kama ni silaha anakurushia naye usoni anajua hankimwambia hata awe kiasigani tamwambia kutakuwa na moja ambalo litamchoma zaidi na likimchoma tayari aktwaawe hata wanaume a kwa watu wote lakini sasa sisi wanawake kwambamake tusihitaji mtu aje atueleze kile ambacho tayari tunakijua mm, mm. bihadija mm. we hujui kama mzuri najijua mpaka mzurinajijua mzuripaumeefahamu kabisa kwahiyo well, know, huhitaji uh, uh, uh, yoyote kuja kakuimbia katika maziki yako bihadija mzuri akija mwambia naambia kitu chingine ambacho sikielewi sikielewimimi kama ni mzuri naelewa amefahamu <laughs> akija mm-hmm. una macho mazuri naelewa mefhakuambie no, no. kitu ambacho hukifahamu kwa hiyo si... i inakuwa kama ni self eh? kwamba eh, kitu kile nafsi yako imeridzika umefahamu lakini kile kile unachoambua kila siku kinakuja kwa silaha siku moja mm. mm. past hataie zilei ile wee unakuwa mwazi kwa mtu anakuja kukurushia usoni pia hiyo inakuwa hata hmm. ha, si kuhusuiiuwe uh, mzuri inakuaida hmm. uzuri wa aina nyingine ule uzuri okay. wa tabia ule huzuri... sijuu mnanipata natotaka kuzunguia aii yako ili ambayo ni muhimu mtu anakuja kuijonga mpaka wenyewe asa mwisho hujielewi nie mbone unaweza kuwa ni mtu na ni kweli hmm. Ile, yeah. <laughs> unajiamini mm. wewe mtu um, akikurushiaihino kombora ukozinabof ah, lakini inakija jambo moja tu, mm-hmm. tu linakugusa ile mdani paka huu mwenyewe unajiaujiamini wewe unaanza kuji wewe unajiona uko ovyohadija <coughs> mm-hmm. <Ina always coughs> anakuambia no hayo yule si no sindio do no, anakuja na hayo kwa sababu anajua huyu h umefahamu lakini anakuja anatafuta mm-hmm. kama vivosangine kama sio uzuri atakwambia atakuambialabdalabda mekutanamara ya mwanza kukutana mfano tu mm-hmm. ulikuwa eh, amekusifia sana labda he ulivokuwa una kila kitu na kila kitui mm-hmm. labda mmefanya mfano eh? mm-hmm. kaisifia ile vizuri na kila kitu umefahamu Mm-hmm. ambaye e, kila kikaa anaikumbuka anaizungumzia kiasi kwamba ina kujenga wewe umefaham tu kwa sababu mmeanza mm-hmm. mm-hmm. kugombana au kapata mtu mwingine au kwa sababu sababu asabasababu ingine anakua ah, ile siku ya mwanzo nahisi kama na mtu hata nahis m nimelalanastareheambiaulikua mm-hmm. mm-hmm. ah, kwanza taharufu lma kuna kiharufu fulani ilikuwa kuna hicha mm-hmm. anaweza kusema kitu chochote ambacho kitakuvunja japo kuwa siku lakini sasa beause anajua kama wewe ni uko uko, uko, uko una ile nfidene ya, ya, ya, ya, ya mwisho umefahamu <laughs> kwa hiyo anajaribu kutafuta chochote cha kuweza kukuvunja umefahamu unakuta jambo hilo anakuambia pengine ile kunuka tu Mm-hmm. wakati pengine hukuwa unanuka kweli mm-hmm. basi unaanza kufikiria ile labda kufikiriaabdaabdaeli hivefaham kwa hiyo mm-hmm. ni ile ukufanikiwa kuku, kuku, wee kukuweka kule chini anakotaka yeeuna mm-hmm. lakini ukuwa unajipenda mm-hmm. na unajua mwenyewe kama ile tatizo <coughs> la kunuka huna mefahamu mm-hmm. unapokwenda sehemu yoyote au unapongi jambo lolote una make sure uko na usafi wa hali ya juu mm-hmm. kwahio unajua tu ani maneno yake ya, kuni, ya kunivunja So yeah. so yeah. mm. niongeze kidogohiyo kidogo. <laughs> uh, pia kweli inatokana na mtu kuanza kujiamini na inafikiria hicho kitu labda tokea watu kama watoto wakiwa watoto wafundishwe ile kujikubali mtu mwili wako kujiamini and kufikiria mawazo mazuri kuhusu uwe mwenyewe mwili wako yani mtu ujikubali na ujitambue kiasi kwamba kwa sababu inaanzia pia shule watoto wanakuwa mm. oh kitu chako kikubwa sijui kama nai mm. siu mwambamba siju kama mti sijukwaiyo mm. mm. like mtoto ukienza kumjenga tokea mdogo mm. hata kama akiwa kwenye ndoa mm. mwanamme anamwambia hivyo hata chukulia ile kama mtu huna ile foundation umefundishwa niile kujipenda mwenyewe kujitambua unajua hmm. ile kujifikiria vizuri mwiliwegu hmm. kwa sababu wan, yani kama hiyo kwenye ndoa wano, kama hiyo ndohiwo mwanaume labda anakuambia hi hmm. kwa sababu ni emotional abuse hmm. yeah, mtu anakuweka kwenye onai yani, yani, anakuvunja ile konfidensi yako hmm. yani unakuwa ile upo upo tu kwahio nafikiria vitu kama hivyo ni vizuri tokeawatwadogoafundish ni kweli mfano mmoja umesema kutoka maskulini yeah. mi nataka kuchangia kidogo mm-hmm. uh, ni nini ni, ni, tu yeah. uh, kitu ambacho kimenikuta kimeni shule afaam mm-hmm. mm-hmm. uh, mm-hmm. wakati niko school suly no. unajua yeah. nilikuwa na mwalimu wangu adonno kama ile ilikuwa ni kunivunja au alikuwa anapenda kupiki sana akila darasani kosa lolote kero lolote limefanywa darasani ntasimamishwa mimi nkisimamishwa mimi ana maneno yale ya kukera mefamu mm. ataanza kunaambia we mpemba gani mpemba huna nywele huna sura huna rangi mefaamu mm. so mm. ile mm. iniambia kila mara alikuwa nahisi inanikera manaketuhimaxim afaham mm-hmm. ambaye m nimekulia ile mpaka mwisho ulifika wakatikwa mtu akiniuliza wa wa, mwnaka mm-hmm. mm-hmm. wanakuwa... eh? mm-hmm. na rangi wapembawunifaammwalim kila siku ananiita darasani mbele kwambampembawawaposakila mm-hmm. mm-hmm. kitu siwasura siwanywele nfaham kwahiyoakinivunja mm-hmm. mpaka kwamba babangu mimi ni pema mama mgazija lakini sasa ilikuwa nikiulizwa nawambia mi sitokipemba kwsa baadae nimekuja kujua ilikuwa ni ujinga lakini sasa kutokana na yale malimu mwalimu alikuwa akiyazungumza naimanchini si hata mwanafunzi la mwalimu ana akama nakuahivialikua naitumia kama ni silaha manake na, na, na kuzungumza nikadaa mikono machezi akanitoka ile hasira una nichagulia wape inatoka kwa sababu labda sina nywele ndefu sina nywele ya singa sina rangijust no. oh, to ad hapo nataka niseme yes, a m saing this from the bottom of my heart mimi one of the most peplemri You oh, exude you. so much beauty and confidence, just to say. Just to say. Mm-hmm. Just So yeah. yeah, yeah. yeah. yeah. yeah. kwasababuanashukuru yeah. pia mm-hmm. siku kulia ile kwenda nkasema labda nitafute mkorogo ojantafte ilikuwa mm-hmm. nitu mwenyewe ilikuwa na katika nafsi yangu lakini mm-hmm. kitu ambacho lichokuwa ni kifeli ilikuwa mtu akinuliza ekwenu wapi mi kama kwetu pemba kwa sababu anajua kamasi kwahyo yani mie likuwa sikuwa anataka kuelezea atupia ngazi kwa hiyo mi mtu alikuwa lika akinliza oktuiringa umefahamu nimechukuliwa tutoka mchanga ina mwaka mm. baadaye nikawa na storia ajija wesi mm. amini watu wote nawaeleza mpaka wakimwana mamango anaambia nimekutana na ule mtoto wako yule wakumlea hivi na hii vileomchukua iringa mama yangu wamecheka nab sbuikua na huku zanziba amie kwetu ni huku huku umefamu ile kutokana na yale aliokuwa nikipikwa kichwanituona nywele kamanzi au sio changie kidogo hapo nadhani kila yake kidogo kwenye swalazima laali si kwamba ni kwa wanawake peke yake basi hatakuwa wanaume na kabisa sana nawanyewe na nadhani ni swala ambalo unatakiwa lijengwe kuanzia utotoni lakini vilevile unaweza ukakuwa nalo nalounaeza mm-hmm. uh, ukabadilika muda wowoze kule pale okay. uh, unajua mimi mm-hmm. mimi jina langu la kupewa kabisa ni yusufi kwa upande wa baba nilipega jina la kuitwa kingu sasa wakati swakati mm-hmm. darasa la kwanza lu mm-hmm. kuna mm-hmm. kicha kichaa mwehu kota makopo uln mtani anaitwa yusufmimi hapa ni katika tali le jina la yusuf kaambiapaa siitu yusuf bwana kwa sababu kunasufwakilaiausufwaktasuf aamimi siouii naitwa kinguy Okay. hkwyo namaana sikukubali kutokana kwamba stejikubali m mwenyewe amba mimi sio kichaa yule ni kichaa kwa sababu ye ni kicha kwa sababu sijajengewa hiyouaianyumbaia yaani ni, ni, ni, ni, ni bahati kumkuta mtu baadaye anakuja anabadilika anajikubali najikubali na hata tumeona mifano kwa watu maarufu wengi tu kama baadaye yeah. yeah. okay, mm-hmm. <laughs> ya kusema kwamba bana ah, mbali mtu tbaadayeutakavon hilo so, linacangia sana kwenye kumjenga mwanadamu so, kwa sababu kutana na mtu ambaye hajikubali ye mwenyewe kama e mwenyewe hajikubali unakumbuka siku ile nadhani vitunu tukiongelea mambo na, uh, na kila kitu ukasema hapana una mwingineeza kajikubali tu unajua unajuaukbali mm-hmm. mm-hmm. we mwenyewe mfano mmoja ni mdogo sana yani wangapchumbani iyo ni moja wapo akujikubali chumbi Mm-hmm. ni mojawapoyni unaj mwenyewei ukakaa mfano uh, ukajajimaya mwili wako mm-hmm. nimojawao si dhambi ambidi si dhambi dhambi ni kukosoa mm-hmm. alichokiumba ngumba ah. ukikosoa ndio dhambi lakini uh, kwahyo ni moja wapo ya njia za kuweza kujibusti alafu yaani unajua ni ni kitu ambacho kina kina, kina play very big party kum, kumjenga binadamu kama binadamu akawa mara kamamara kasabauihuuia jandfhwahilo jando ejanojando yeah. likuwa jando zuri sana sijui kwa sababu gani nadhani basi wangelirudisha hata kwa njia nyingine ile pale vijana kupewa kupa pale kama private classes za vijana na ama, ya, kwa na upande wa vulana wakawa vile vipindi wana kuepua, wana kuwa, na zao jinsi kwenye jando wana fundiso, wana fundiso usugia, for example, mm-hmm. sio kwa sababu peke yake kenda kutafuta chakula wakaleta ndani hapana Okay. vilevile kuweza kuilinda familia yako mwenelewa mm-hmm. ina maana mm-hmm. wewe unafikia mm-hmm. ulousujaa wakusemea kwamba uenda ukatafute chakula ukawinde mfano ukatafute chakula sababua <laughs> familia yako na uweze kuilinda familia yako tayari una mapenzi na familia yako ilimbaliknatakiwa mm-hmm yani iendelezwe na usuja naza kufundishwa kiulaini sana mfano kuchinja kuku tu peke yake ni husuj kamba umeleta nyamaunaonaji bwana bwana yusuf tukaanzisha maana mi naona kuna umuhimu e, mi nilikuwa na, na wazo hilo hilo <laughs> <laughs> <laughs> anzisha <laughs> jando alafu basi tunaieka tuna kisasa ki kabisa tuna kabisalo kweli ni jambo ambalo ni zuri sana, sana. Hmm. kwamba okay. kwamba kwamba kwamba unakuta kwamba kijana mkubwa. Ah, okay. uh-huh. mkubwa mkubwa mkubwa kabisa mkubwa lakini hajui ni anauoga kwanza anauoga mm. anauoga hata wakumshika ndegeanamwona <laughs> <laughs> <Kichutungi. laughs> anakimbia anaogopa kukishika kile Oh. Oh. hebu niambia kwa sasahivi hawa vijana tunawaita wom wangapo unaweza kuenda kumchukua wasaizi ka bana kamua maziwa asubuhi ao tuletee ndani ya nyumba wanakimbia mimi mimi kwa ubahi hey. mimi wanasema siku zote nasemagana ng'ombe najua najua vitu vingi nimepitia na iloj sasa ile pale inakupa wewe usujaa kwanza w kuweza kuwa na mapenz yako Hmm. halafubaadae <laughs> utopata na elimu yetu hii sasa ya duniani mm-hmm. ukafundishwa au sio bana ukafundishwa mm-hmm. za kawaida hizi hapa za darasani ama sivyo bwana ukafundishwa uka mm-hmm. uka na sheria ukazijua baadaye lazima utakuwa mtu mzuri mm-hmm. na mtu mzuri mapenzi <laughs> ya kweli Mm-hmm. labda, labda, labda kitu kama labda labda bahati mbaya ichwapo abdlabda lakini kwa sasahivi vijana maana ukiangalia kwa sasahivi hata kama ukiangalia watu wanajitaidi kuwacheza ngoma wanawake kuwafanya nini sijuu hizo nanini na nini na kila kitu lakini ndoa hazidumu hazidumu kabisa hazidumu na ukiangalia sababu ambazo anapeana ni sababu ambazo hazina msingi kesho na kilo kutwa msingi kabisa lakini mm-hmm. kumemoja dogo sana ni lile pale lile lile moja tu kwamba jambo moja dogo sana ni dogo sana dogo sana jambo lakini lakiilibaini ilo jambow kwa tunalaki lakini subra auanziabao tunal lakiniunalbkusma uellbdkmadaknamjambotopi ebu goakatuangalia tunamalizia hilin kwenye topiki ayo kuna swala ambalo itaplay ta khh ishu hii iko very sensitive iko very sensitive kwa sababu kila mmoja na story yake na wengine mpaka mm. b- b- hivi pengine hata hawajui kuwa love hawanayo ile, hawana, ile kujipenda self kujipenda mimi kama mimi mm. najiamini najipenda sasa tutizame njia mbinu za kujipenda ambapo mi ntaanza kwa kuzungumzia kuhusu um, liche unachok, unachokila unatia nini kwenye mwili wako unajipenda okay. ii kwenye mwili wako eh? um, pia sito deep sitoendanikazungumzia kuhusu dini ntazungumzwa spiritual, spiritualism wewe mm. kama wewe unajiamini vipi na unaamini ile nvrnmenti yako ni vipi kuku wewe binafsi mm. unakuja una watu watazungumzia ah, mimi naandika kila siku nikiamka asubuhi nachukua peni naandika mawazo yangu kwahiyo pia ile kuandika mawazo inasaidia kujijenga mm kuna wengine wanazungumza sana ataimba wee utamwona mtu kaamka asubuhi tu tuye anaimba tu a, la, la, la, utaka utashangahu vipi kumbe pale anajitibu mwenyewe yeah. anajitibu mwenyewe kisha yeah. mm-hmm. na kuna wengine ni wapenzi wa kuonyesha self love akiamka asubuhi leo umependeza anamwambia mtu mwingine ili kumwambia mtu mwingine anajijenga mwenyewe wakatoa mm. kumjenga mtu mwingine mm. na io sasa inarudi kwake ah, yeyee nimemfurahisha mtu ni kama, mm. ni kama nikmani uh, kule nyumbani tukiamka utatoa silamu alekum kwa kila mmoja ukitoka mundani mm. sasa kila unayemona njiani Hey, vipi mama fulanike jana usiku kulikuwa kuna fujo kidogo ninikuko ah, kuko sawa kuko sawa lakini kuna ile mm-hmm. exchange ya positive ambazo mm-hmm. trust you, it your day off so well hata kikija mm-hmm. kitu ukijaribu penya pale we una mm-hmm. off, una wee okay. unanak <laughs> sasa nataka tuzungumzie hizi mbinu gani sisi wenyewe binafsi au tumeona watu wengine wakifanya kujijenga wenyewe na kujenga wengine especial wale waliokuwa hawajihisi wako pazuri mi mm-hmm. mm-hmm. nadhani uh, labda nina wazu moja au mawili nadhani mojawapo ya mbinu ambayo inaweza ikamfanya mtu akaweza kujijenga hilo kujiku, kujikubali uh-huh. ni furuhu labda mtu ajaribu kufanya reading asome yani soma ili uweze ku yako na vile vile ikamaona vitu ambavyo navipenda jaribunelewa kufu eh? uh-huh. uwezi kufurahi yani yn furaha kile kitu ambacho kinaweza kama ikimaanisha na nyoka naenda kacheza ambachoknawezafae na uh-huh. kamatakua furaha nauwezi wakajikubali kwamba we napendaeeelwa eh? kwahiyo uh-huh. nadhani kufanya kitu ambacho kinaweza ka knowledge kafi kwako kwa wewe inaweza kakuongezea wewe vidia y kuweza kujiamini kuji ama kuongezea ile self confidence ili uweze kujikubali zaidi mm. Bikaro, vipi ah, okay uh, naweza sema pia company, wale watu una nao sana sana pia wanaweza ku sana kwa uh, kujipenda kwako sisemi kuwa uh, kukiwa na mtu wako na negativity that uh in afar haifai affect, lakini we have to face it kua ukikana watu tu wako full of negativity tu kila wakati uh, mtu anakuambia hivi just uh, negative negative comments ah i think uh unafaa idhsisemi hiyo inamaanisha kuwa fe yako iko chini lakini ukweli ukisikia kama tuseme kwa marafikio wako uh, sei watano wanne uh, ni wale tu wanakuanga tu na ile negativity in life eh, na wanataka tu kukuweka chini tu kukurudisha chini so i think pia uh, company, uh, unachagua wale watu unaweka kwa life yako inafaa ikuwe sisemi watu wa kudanganye lakini unajua hata kama kuna uh, njia za kuambia mtu about kitu negative lakini tunajua kuna wale watu wenye evey tim t mdomo wao kila kitu is full of negativity i think pia mtu unafaa kuo uh, watu kama wao sana maanake pia utapata uh, wamekuambukiza hiyo hiyoati piaaa yeah. yeah. tena, tena hiyo sio kwamba kwa, uh, najalizia sio kwamba labda lwanachokuambia wewe lakini hata ikiwa zile wanazo wanazungumzia kuhusu maisha yao unakuta inakugusia mpaka nawe unaanza kuhusu sha ao saazot awa wana hawana kitu kizuri saa zote wao ni shida wahio wewe huna ile shida lakini baadae ashida ambayoile shida, shida ilikua haikusumbui Yeah. tu mm. it's because ile nini shida ile negativity zao zimekuambukiza kwa hiyo nawee sasahivi unatafuta kosa kwako kwa hiyo nawe unakulia na njia ile ile inakuwa ngumu hiyo hiyonaka ngumu sana na w sababu u uko, in the moment e mwenyewe ujicheki you don't check yourself uh -huh. out ukasema ebu ni shtuke unajikuta unaingia unaingia sasa tena and then inakuwa kama vile mtango unaota unaot sasa out ni ishu lakini mi nadhani vile vile inaweza ikaplay eeieun pia hiyokuwa napa Uh, tena naona ili hapa limenigusa mimi si, kama itakua ni marango ya pili kuliongeleanilitoka shule ya msingi nikaamia shule ya msingi nyingine kutoka darsa la nne kwenda la tano kumbe oh. huku mimi nimejiona nimetoka mjini ajjua labda najiona kwamba amimiodkombelule mtiano a mwezi wa sita ilikuwa kama kujafikisha akaja lalongoza ule paka anapofikia paleeni walakata e ule mstari naageukiawgiegek chooni kuanziageksasa mimi lul yangumsau jina lake bwana jirani yangu rafiki <laughs> yangu hmm. agozana naye kuenda shuleni ye kaishiapeen mimi9 akaenda akachukua dawati kabisa benchilila kalikiweka namnaii yani mpaka wege mkia <laughs> <laughs> okay. ile nakumbuka siku ile nilidondosha chozi nililia wewe huyo unajua ilia <laughs> <laughs> yaani wegeukea chooni nalia ni choozi lintoka kumbuka i lo siwezi yani naweza nikamshaadia hadi muumba mwenyewe halafu kuanzia pale niktaote hawahapana hawa atamtambuah kuja uh, next ilikuwa final novemba kwenda dicemba nipo kwenye tano bora umeona imealwameikh kuanzia pale na mi nikasema ah, kumbe na mimi naweza nawezaii kwa sababu napo vile vile a kampan ambayo mdaotounewe nalalamikabannanjyufnaambaya kwa sababu kuna eihi sasa ukiona hela zako upesa nazo zakutosa au sio ana ukitaa kunukia vyovyote ananukia vyovyote vpale ukitaa kupata ndege saizi endokale siuch yeah. wapi breakfast yeah. wapi yaani yeah. yani yeah. e kwanii usijiamini lazima ujikubali kbis mwenelewa lazima ujikubali It's how we the ah, zani, hadija hadija unakatika tumiaalitmiimekaakidogo yes. unakatikalifikirime kat, una <laughs> tundonasikia vile oauko no. yeah. kwangu network naona knamsumbua nimeona nyiwe mnaitikia nkanywa nyiwe mnasikia labda mimi ndosisikii vizuriahahuyu kasharudi ulikuwa ukizungumza unaingia unatoka kwa hiyo mambo mengine nyusufata tu kusikia hapo mwisho wapi uliko unakatika mm-hmm. tu unazungumzia kuhusu esperieni yako uko skulikishaondoka kishaondoka te okay. just nini kujaliza hapo bwana um, mm-hmm. yusufu vanavozungumzia kuhusu negative into a positive mimi ni, mm-hmm. nimekulia nairobi nimekulia nairobi mm-hmm. lakini mm-hmm. wanaojua na wengine wausiamini mimi eva ile kpmawayomimipopotestragi yangu ilikuwa nyumbani tunazungumza kiswahili skuli tunazungumzangi kwa hiyo mimi, mm-hmm. anyway, mm-hmm. mimi english yangu ilikuwa chini mno okay. na ofcourse nilikuwa skuli ilikuwa private kwa hiyo ile gredi mm-hmm. inatakiwa iwe juu zaidi okay. na ofours watoto wakuulitaa na gredi zao gredi zao mm-hmm. kila anazungumza anazungumza uh, kizungu kuliko mwenziwe mm-hmm. kwa hiyo imekuja mm-hmm. siku mwanimu ukachukuampi komp- yangu kaisoma kwa darasa zima na ile oh. ilep unajua unataka mm-hmm. kuieleza kwa hiyo weo ukipangiza mnatia kile kwa hiyo kwenye ile kompozithon yako kuna and then nyingi kuliko let <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> lakini mi nakumbuka ile film niliyohisi aliokua uh-huh. naavi na watoto wanasheka uh-huh. oh, niliamua mimi na english tutakuwa po ile inakumbuka nikona namenyezimungu kashusha rahma yake nakumbuka nina kuchukua sult zangu nimepiga yo english ambayohuku kwenye kona anandhalilisha mimi am sure one of my biggest novels is a dictionary nenu <laughs> akidictioa <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> so that was apositive for mesometimes lakini hatija kwanini you din in english iterature nonaipenda sana ikikuhadisiakweyeutamini lakini we niache ache tu hivi kwa sababu even in myself mimi ah. lazima najia neno la kizungu okay. lazima nasi kuwa nataka kujiweka kuwami nimzungu au kwa sababu ah. nataka kuweka mimi no ni Mi kwa sababu express myself more kwa hiyo ah. lugha mtu apate kunipate l intygna <coughs> <coughs> yote kutoka na experience ambayo umepitia ile mpaka ukasema mimi english itakuwa ni friend niestfrienn na, na, nae ulikamilisha hilo jambo na kabisa na hapo self love yangu ika ikaenda another another level another level ambapo nikasema mtu hapo hapo hapohpohapo nitakuwa na, na hino zangu mistake zangu siju so hapa na pale na nini ambapo loaburiniuu akikwambia uwezi kufanya ndo kakifanzote nawambia watoto wangu naambia just beause yu saidi ldnt do that am goin a prve it that ia watoto wangu niita the queen umu ndani waotowangu a pia challenge yourselves don't let mtu yoyote aku definition of you unaweza kufanya zaidi improve yourself eh mm-hmm. na kwa sababu ya unataka kup kwa wao walo mwenyewe mm-hmm. kuwa yes, mimi kama fulani naweza kufanya mimi, mm-hmm. kama fulani mimi kama fulani najuamimi ni mzuri mimi kama fulani naweza kupata ile kazi kaziulai hichi kitu mmesema siwezi kukifanya fanya tuko na vitu kwenye jamii hata mm-hmm. pia kwenye ndoa zetu hata pia mm-hmm. kwenye zetu mtu anajaribu kukuvunja anajaribu kukuvunja oh anakuvunja wewe mpaka unasema ume ni kusulia. nini wewe uh-huh. bihadija nam e, hu mwaliko e, lazima uje katika titingazitok kwa topiki hii tu atuendelee <laughs> <laughs> kweli kabisa <laughs> sawa, sawa kwa hiyo hapo um, tu mi likuwa akijaliza abapo ap- ap- hapo bwana yusuf alikuwa akizungumzia akatokakwahio mm. kama alikuwa akitaka kuendelea mm-hmm. karibu karibuaba ah, top. tubadilishepi hapana imesema namwalika uh, rasmi katika titi ngazi <laughs> <laughs> eh, kutokana na hii alivyoizungumza mm, hey, uh, uh, na mtaka aweko katika ile tumekukaribisha yusuf toktumekukaribishausasakaonikisema kwamba nadhani a nimefikia nikisema kwambana vile vile ambayo inaweza ikawa inaletwa na nakmpa uh-huh. ya, ya mtu apo vilevile amtu nnajuaamtu sasa kwasababu uh, kila kitu alabda ikihapa ni kwa sababu ya tajiri tu ikiap mm-hmm. wengine okay. sisi hp hatuwezi najua kulikua kuna kfbia zamani wakati tunakuakua wadogo wadogo najion na asisi tukaria k hatuwezi kutongoza ma, <laughs> onawtandikohsasa eh? mm-hmm. na, nah, yes, okay. mm-hmm. ni ule upuhi tu wa kumbe, kumbe kwamba jambo haliwezi kamba uwezi ukalifanya alafu end unakua uweiei ukalifanya okay. mm-hmm. utotoni mpaka kwenye utu mzima maona na hasa okay. mkiwa mkishia maisha mfano katika mahusiano awasi hivo bana mm-hmm. napo na vilevile huu uh, hataukipatia vilevile yeah. e, ina inakuwa, inakuwa ngumu kyake a inapungua Uh, katika yale mahusianoaonambakuambia uh-huh. uh, uh, uh-huh. ah, mfano labda uh, uh, nakuahidi kila mara, mara kwa mara uh-huh. lakini nakuwasitimizi huwezi ukajuasamtaim mtu anakuwa anakuanania ile jambo lakini inakuwa tume mwa viguu aya mpaka mategemo yake ya h anakuameferi pakaata kukuambia ama sivyo bwana lakiniay utaokea katika hali ya ku mwenzako ama katika hali ya kumvunja moyo umenaelewa hata siku nyingine akitaalepale akiwa iko tayau huko sijuikunahapa kwangu sori jamani labda kwa kwa nani kwa yusuf vile anatokaa apaapa wenyewe so masiki yangu yako sawa kweli uko kweliukopoasaa sa, sa kwaia tulichozungumza sasahivi walichokizungumza well, hadija na alichokizungumza na yusuf um, hiyo negative energy inaia mtu positive sindio kwa hiyo wale marafiki tuliosema ambao baoh uliokuwa nayo ambayo iiwahi zako biahad hazitaki mm-hmm. okay. hzo hazitaki kufanana eh, lakini kanikisema kwa, kwa kifupi tu ni kwamba swala zima no le nzima ya mtu kujikubali inaasaa saakwakumalizia uli ukizungumza likuwa naika sawa tu hici ambacho tulichokizungumza kwa sababu sas likuwa natokatoka umefahamu mm-hmm. na we ulichokizungumza kwa sababu gani mmezungumza kwamba hiyo uh, ambayo inakuja by bu umefaham saa ingine inawezekana ikawa uh, ika, ikaku, ikaku, ukaibadilisha ikawa positive sindio na mm-hmm. saa ingine inaweza k ukawa ukawafata ukawa na wewe uko na ile negative energy pia Mm-hmm. Well you it works up mm-hmm. both sides in on the gumza mm-hmm. yeah. so. and that is it. Uh-huh. Mm-hmm. So, so during the, the intermission mm-hmm. to uh, mm-hmm. uh, Kirudi mm-hmm. will start off uh, with another topic. Yeah? Sounds right. good? Yeah. yeah. Mm-hmm. Oh, okay. Oh, yeah. Wonderful. Oh, yeah. Okay. Hey hey hey! Hello. What, yeah. Hey yeah. VIP. One. We kwanza. We kwanza we. Yeah. Huh. We kwanza we. Karibu, Mr. Caroline. Karibu, Mr. Yusuf. Ah. nipo ibanoupo upo <laughs> kapicha mchele sawa sawa sasa tuingie tu kwenye um, steps za ku kuv uh, love tunayoizungumzia hapa <coughs> mm. Am, ambapo tunazungumzia mengi ambapo mii pia nitaanza kusema mambo am, ya kujikompea na mtu mwingine kila mmoja ana uh, kila mmoja ni tofauti kwanza kila mmoja na uwezo wake kila mmoja anachokijua alichokisoma na kazi yake na hadhi yake kwenye jamii kwa ujumla kwa hiyo mambo ya kwa fulani fulani yana hichi lazima mi niwe nacho unajipa prese wewe mwenyewe ujikuchwa Una, unafanya kazi just to keep up wewe, just to keep up kazia sabau a ambo yasahivi kuanzakuingia uko instagram ndo ume... <laughs> kama ndoka unaanza wapi ukitoka umenu, na, instagram yako mwenyewe unaingia ukitoka <laughs> mwenyewe tena vitu vingine kuwa usijali kuwa opinion za watu zinakujenga kujenga zinakubomoa wewechuja chuja chukua okay. the positives chukuaahuachie wenyewe zao aina lazima iweuko kwenye maisha yako wewe kwa mm-hmm. sababu ni mlango ni kama chumba chako mwenyewe chumba ukiingia mm. unaofunga ule mlango mm. ile ni yako kwahiyo usimruhusu mtu yoyote kusema sasa naingia nina kuchafua wewe ndo unampa mm. ile pawa kufanya hivonasema snot e- lakini jaribu u tunajikuta mm-hmm. sana u kwenye ambapo unajiuliza mii ioke najuiaiaukimaliza <laughs> yeah. okay, ntatoaktfliea ah, yeah, uh, umezungumza kuhusu yayo mambo ya uh, social networks umefahamu eh? mm-hmm. instagram <laughs> uh, kulikuwa na kipindi ambayo liposti unajua anafanya eh? kuna kipindi sayahivi na hivi sasa kuna kopi ambazo zimetrend hizi kubwa kubwa faufanya mm-hmm. imeweka kope zangu vizuri the lakini zilikuwa zinanawanza afayalanukaweka mwenyewe kuweka ad kama kuna watu waliamua kua tu kuchafua pale ile pei yangu au apab meingia katika ingram yako naambia kuna nini Memeposti video memepostya akanaambia naenda katizani like uh, wanawake hao wamekuja mmoja anasema oh, sura yako ndefu kama kama kama mwanaume mwingine anasema oh, makope penyee ndo mtakaopata kansa sijui nie hivi yanbasi mm -hmm. -like. mm -hmm. nikaanza kuwajibuyule mmoja anasema sura yako ndefu kama mwanaume nkawambia yeah, mimi pia mama hakulizaa peke yake kuna na baba kwa hiyo nimemfata baba mwengine mm -hmm. ijbu <laughs> <laughs> Mm -hmm. nenda mm -hmm. zako you don have to comment lakini sasa its was you share Ukishaku, mm -hmm. u, u, u, umeshare kwy uwe tayari na kifua cha kuweza kuchukua yataka, nah. yataka, utakayopigwa kaeza kujibu aamaa kwanipei aan akwanguaya kuuta na kuwatu nawai watatu wanne a moja mbili wanake hata juu kitugani wanafanya at mm-hmm. lakini sasa mpaka leo sijuhaiwezekani ama wanawake kama watano oh, sitaa mm. zao zinafanana mi nikasema labda kulikuwa na mtu tu labda amepanga na ha watu lakini sikutaka kujua zaidi ila tu nimeona na kile kitu kinaweza kikamvunja mtu yani lakini tu mwenyewe likaaama huku ndo nakoposi kazi, uh-huh. ah. kazi zangu kwa hiyo mm-hmm. to strong in pale niwei alearushiwa kwahiyo haya ni mawe tu ambayo watu wanarusha basi mm-hmm. nika block, mm-hmm. lakini ingekuwa sikufikiria vile ingeniangusha kidogo kwa sababu mwanzo ule rafiki ngi waliponipigia eh, lishtuka kasema haya nani huyo wanini wanafanya hivi ikaiidana haswa wakiona mtu anafaulu unajua hivo ndo unajua nafaulu kweli ukishaanza kuona kuna watu wanaingiza ile negative energy bit. Yeah, yeah. quick no this is what visit. it is on a daily basis wherever they are there. <speaking in foreign language> yeah, true it's just how you rise up to it <speaking in foreign language> yeah. <speaking in foreign language> ah you've just got self love you vitu your money, they just bounce they just bounce mm-hmm. off they just bounce. Well, off. Eh? I, I'll give an incident of myself mm-hmm. and it, it, it's a thing I talk about not because Nataka mm-hmm. validity. Mm-hmm. No. I was in a situation where where um someone was being very a in a relationship. Mm-hmm. na mm. alichagua fia zangu fia zangu ndo mm. ichagua but the, the worst part of it is ilikuwa ja mm. mzito kwa <laughs> hiyo hapo mii o zangu zilikuwa zina kila kitu from uu ndo zinaitwa ninindo huyoilikwa juu juu kupita kiasi na mimi sasa ampregnant iko na condition which is ishypemis oh, ambapo yeah. miaika eni netwok mm -hmm. kupitilia kupitilia but mm -hmm. to top it up sasa pia nimeingia na eiias kwa hiyo sasa ile mtu sasa airushia vijembe tu ananurushia vijembe tu mishale mm. ilikuwa ikirushwa ikirushwa mpaka sasa tena tnami mwenyewe nikawa najitizama sijielewe sijifahamuatu mm. mm. akaja akaniambiajijawesi uh, kawaida yako weeyei mm. mm. yeah, sasa hajanifahamuyeye mm-hmm. kuniambia vile ndio mimi nikashtukad mm. Mm-hmm. i am not the person who takes bs i don't want mm-hmm. to pass like in mm-hmm. it, i don't think it i allowed it you open sometimes you open doors for people to enter okay. me i was vulnerable at that time mm-hmm. which is not an excuse because even yes i was bedridden but mm-hmm. although, although i didn't have the energy of nini like mm-hmm. I had to come out of that you know cocoon mm-hmm. hang yeah. on you're not going to pick on me anymore hang mm-hmm. on i am not your punching bag hang mm-hmm. on not this woman mm-hmm. Kwayo, i had to fight for myself even at my most vulnerable mona mm, nikasema no? I am my mye an i know you're mm-hmm. advantage kwa fia yangu ndo sasa utakuja mm-hmm. kui, kunikanyaga no mm-hmm. kwanzia leo oalyu mm, basi mm-hmm. na ndiyo ilichukua ilinibomoa ilinibomoa sanaim life kurudi mie kuwa kama hajijashamte najisikia najisikia mimi kama hajijashamte e bado sijafika sijafikaamini mm. oh, okay. na, na, na mungu najaribu kila siku ho mimi ndo yule ntamkaakwenye kio hata kama hapa ku, leo kumeka hivlakini ah, To live, live that's your life. The, indeed, the indeed. The spirit, yeah. The way Kenyans are, eh? He let their furrahamuye. Hmm. Hmm. Hmm. Napier exercise. He's the boldness in public. A uh, um, mm-hmm. a good person I admire is Wera Titi. Hmm. Titi you, you come into a room. You come into a room. Everyone knows Titi is coming into a room. <laughs> yes. <laughs> yeah, <laughs> thank you, babes. <laughs> <laughs> boom uh, I am here just being me eh? just doing me kabisa <laughs> kabisa and you know and it's really positive when you see someone mm. alokuwa alokuwa ah, yeah you know you know yule hanatua kitu ambacho ki ko positive take mm. that energy energy is what we feed good energy is what we feed na mm. na I do not allow negative energy around my space no if you're that mm. please go away there please. gone. Sasa. kwa you know, it's, it's, it's a beauty kwenye vitu mm. simple simple simple simple kama wo mm. ulivyosema titi umeingia mm. kwenye ngram yako umetaka ku, mm. uo, kushare the joy kushedhajo eh? kop mm. zimetoka mi hata sijawahi kuzitia hizo opa so, unitumianzuri vo snkashanga wai wameenza ku na kitu kizuri misha kasema shida zao zaoya so kwangu unajua A ujue weweino binadamu jipende na uh-huh. si ujipendeleo kishu sahau uh-huh. inabidi ujikumbushe kila siku wewe ya mungu wewe jikumbushe jikumbushe jikumbushe it has to be an anthem kama vile uh-huh. tunaambiwa kabla tujalala tutoe ashara kwa wote tunda kwa waislam unatoa shan wako ujui kama mwenyezi mungu atachukua roho yako haichukui na unaanza na bismilahi yako niniinosii eh, mm-hmm. inaleta nini kama utasema mm-hmm. dura yakoutafanya nini naeza ambazo utakisemainaanza kutoka kwa ndani vile utakavoitoa y- y- y- y- kaiamini mm-hmm. we mwenyewe Room. I, have a funny thing. Mm. I I stick post <clears note. throat> Just to in, in, in, in, in. Mm-hmm. I got it from nani, if, if People watch Being Mary Jane being Yeah, yeah. Uh-huh. Mm-hmm. I just want to write something positive I write something positive And I stick it to the wall Mm -hmm, mm -hmm. I stick it to othel au kama na taget zangu naziweka pale atito the l pia ninaaiat inthatnaiweka pale na kujikumbusha menginakichochotelakini unajiboresaunajaribu utoa okay. kidole wala utovunjika kuche ukimwambia mwenzio okay. You're You're doing good. Eh? Mm-hmm. Okay. unamfanya mtu ajihisi yee mwenyewe sasa hata pia mimi inaweza kujipaanayojipa fulani okay. kicha tena tunakwenda kwa wenzetu kwa nini ao tunaita marafiki zetu hatutaki kuwapenda kuwaboresha eh? mtu okay. yuko kwenye, kwenye hali mbaya bring furahani weneo nimesema sana maana hii hii nakwambia umependa mda ujasema sana umesema zile, vile inavyotakikana ingawa yusuf wanatokatoka mm-hmm. leo tumemkosa lakini umeizungumza inavyotakikana mm-hmm. kwa hiyo endeleeni mm-hmm. jamani jamaniu yusuf kidogo o ay, yupo leo dhani uh, biwahida au bi biarolin bi, na kitu unataka kuzungumzia ku, hapo k okay, mi nitaongea kidogo kuhusu iyo mbinu um, <laughs> za kujipenda um, mm. kuanzia okay. uh, okay, utotoni <laughs> naanzia utotoni donwa bat kuanzia utotoni ni vizuri watu kujipenda <laughs> <Okay>, najua ile mtuunakubali <laughs> okay. kwamba yani nimeumbwa kwenye hii dunia uh-huh. I'm, I'm supposed to be here yani mtu huwe na ile kwamba hii haikukosewa kwamba niko duniani dunianikwao yeah. uh, well from that na apo hapo wunaangalia kwamba ni yani, ile ukishakwa mkubwa ukishaanza kuelewa maisha utaanza kuona kwamba watu wako design, tofauti uh-huh. kama hiyo tumekuja huku M- kuna different uh, cultures kuna dini kuna rangi kila kitu lakini mtu anatakiwa ujipende mwenyewe na ujijue kwamba kwenye hii dunia sijija kwa mstek na nina haki kuja kuweko kwenye hii dunia kwa no, sababu no. kuna watu wataaza kutaka kup katika mambo ya kazi shule kitu chochote wataku kutokana na wewe rangi yako au dini yako Uh-huh. Ulipoku, ulipotokea kwa sababunaoa maisha a maskini au i lakini hujiamini uh-huh. kwamba unaweza kubadilisha ayo maisha mwenyewe kwaho utaanza na mawazo yako mazuri kujiwazia yani w vizuri na ukishaanza kuwaza vitukwako wewe hufanikiwa kwasababua utajiamini na uta unaelekea katika mambo unaoyataka kuyafanya katika kazi so, so. au nataka kubadilisha mwili wako yani vitu vingi tu na ile okay. kujipendezesha mwenyewe na kila kitu mm-hmm. na hiyon utakayokuwa nayo ambayo ni positive hata mm-hmm. watu ambao wako rund mm-hmm. watapata hiyo ne as well mm-hmm. So, mm-hmm. So, yeah. Neza, Jializa, uh-huh. jializa, jializa. <laughs> nijalize uh-huh. hapo ukisema umesema kuanzia utotoni mtu anafaa jipende niongeze uh-huh. pia uh, wazazi uh, wanachangia pakubwa sana kwa uh, Uh, mtu watoto hujipenda yale maneno unasema kwa mtoto watoto wako pia yanachangia pakubwa sana sana kwa hiyo kujipenda kwao mpaka wa, vile watakuwa uh, mpaka watu wazima yeah. el mm-hmm. na hapo pia kama kuna watu wengine mtu maisha yake ameanzia watotoni sio mazuri labda alikuwa alelewi au alipata labda vuo kiichochote akiwa mm-hmm. mkumbwa pia inasaidia mtu kwenda kwenye therap hata mm-hmm. kama kwenye kwa viongozi wa dini au kichochote wanaweza kusaidia mtu mm-hmm. aanze tena kujipenda na kusamehe vitu vilivyopita mm-hmm. na mtu ya, mm-hmm. then anaanza maisha yake vizuri na kupata moyo mm-hmm. ile na vitu vyote vinaleta amani na furaha na mtu kuweza kujiamini yeepiakujenga yeah. watu wengine akiweza mm-hmm. yeah. mm-hmm. yeah. kusamehe kwa sababu kusahau haiwezekani huwezi kusahau lakini atst kusamehe kusame. it mm-hmm. alafu tena aanze kujifunza ile kujipea kwa sababu inakuwa kama unajifunza mm-hmm. all over again. Yeah. Mm-hmm. Yeah. na pia wanaume kukuchezea pia unajua sangine ukiwa uko na hiyo wanaume mm-hmm. kukuchezea inakwa sio rahisi kwa sababu wanakua wanakuwa wanapomwana mnamke amejijenga uko vizuri sagini hata huna chochote lakini tu kwamba ile yako ni kubwa alafu tena mwenyewe unajipenda xi basi wakitizama ile mtu anaisi u siwezi kumchezea ya. kwa hiyo anakuja anakuja na adabu zake <laughs> yeah. hizo yeah. pumerudi ujueanakufanyia unajiamini huyo mtu unamwambia usifikirie tena unaniahapa kwa sababu mm-hmm. kuna hii hiit kwanza kuweko kwenye ndoa ile ku, inihino kuachana talaka ai sio uh-huh. ni kitu kinachopendeza na watu wengi wana, wana shy away from it kitu taawa uh-huh. mtu ana anahiari atakula ngumu atakula ngumu hata kama ni vibao na mangumi lakini yuko kwenye ile ile illusion of ilendoa aonekane tuyuko kwenyedsasa yeah. hiyo nyingine yu, nnietaka kuzungumzia hapo kwa kugusia jamani jamani jamani mimi sisemi hino mm-hmm. musiwe kwenye mapenzi yenu Weni, mm. lakini wkna iweko si tena mtu anataka kuja kukuua okay. e, e, mm. roho yako nzuri jamani eh, unahitaji mm. kuiko yule bwana au yule mm. bibi maana ni kote mm. kote mauzi unasemawee <coughs> unacuea mm. una unasema. <coughs> kuchukua una okay. yeah. yeah. una na mjinga Ay, kama, kama yeye hakudhamini eh? mm. au kuna wengine ambao wat, wako watakao kuchukua vizuri si sindio kwa hiyo kuwa unajipenda mwenyewe unajijua wasi yako basi unaweza kuoka wei kisalama kabisa watu wakaendelea na maisha lakini sio kae tu for the sake of niko katika ndoa hivi <imkissime> na hivi mi hata akinipigaa <imkissime> yeah, hey, ah, ni bwana hivi kuna mtu anasema tu anipiga lakini anasemawachatu wanipigamelanguhapo unajua mtu anaweza kawa na ana, ana self love lakini unajua uh. kuna watu wengine wanaanza kuku um, kama emotional or psychological abuse kiasi kwamba mtu mm. yani naka anakuf fulani kiasi kwamba ukija kustuka um, lose, lost in a way. Kwa undiyo, kuna mangumi kustukauaaum tofauti uh-huh. na mtu anaza g dogodogkj hao ywatu wanaoa yaani inachukua muda lakini kweli mtu asikudunde haya mambo ya kudundana mambo ya wapi sio mapenzi maa mwingine anakufanya mpaka mm. uone kamakama fanyia feha we ushukuru mie nimekuoasilewa na mtu hivi <laughs> <Me kusiri. Even> hi <laughs> yale anakuimbia yale anakuharibu kichwa unahisime e, <laughs> nifanya unachokitaka umu ndani lakini mi nimetoka kwetu na nimesha kwa hiyo washa nitakufaumu humu una watoto sita nani sitaatakutakuinambiioja tuwaambie wanawake huko nje kwanza tu otutoa huu jumbe jamani wanawake hata kama una watoto sita kuna wengine waa wanapenda watoto huko ukiisi labda mambo hayako sawa nyanyuka mama sawanyanyuka aasika siku si zako wapo wanapenda watoto huko wanapokea mm-hmm. nane hata kumi na mbili usinyumize na pia kuna mmoja siku anaambiwa kaa katika ndoo ushaachika mara tatu hivi sasa hivi kwa sababu alikuwa yuko katika hivialiakatia <mimu> basi akaambia weka umeshachika mara tatu na <mimu> dada mimi vipi sikiliza kwangu niko <mimu> nyanyuka sihvihvaba mara tatu nimeolewa moleab sisi tuna jamaa yetu mmoja kaolewa mara saba na wanaume tofauti na na nkana bahatiangineabahati isenye ikiwa huyu hamjafanana utapata naye mwingine ambaye mtafanana mtafananayangu naitoa nanie naweza jaliza hapo labda sijui bata uh, wanawake wengine wanashindwa wanavumilia uh, trash yote ya kutoka kwa bwana zao juu hawako empowered i think pia ni kitu uh, kingine pia uh, ya kun uh, wanawake to to try and uh, empower themselves to have some independence in a way unajua uh, wale wanawake wako fully dependent na their husbands ndo wanaona tatizo sana ku Eh? Yeah. Yeah. Yeah. Yeah. mi jemani aliokwana na tatizo anitafute mie okay. na, se, -e, please. Please. <laughs> Una ya kutosha yeah, mimi kama hajijashamte nasema it iaatakuwa it. yes, pagumu eh, patakuwa mm -hmm. eh, utaamka siku nyinge useme eh, mbona hapa lakini mm-hmm. nakwambia kwa rehma yake allahtunaliongelea hili suala kama uh, ina muhusu mwanamke peke yake paka na shangwe nyingi mi nimekaa hapa pembeni nasia anipokea tu na mi naishu wa nguvuu lakini a vilevileazungumzaileleelewa kwa sababu hata sisi vilevile rejection tunazo sasa mkijongelea mm -hmm. nyie kwamba sio kwamba nyie peke mm -hmm. enu tu hata sisi vilevie yeah, na, na <laughs> <Haia>, tuhusulhfuu <this laughs> <me life, lankuka. laughs> nyingi sana ambazo wanaume tunaandagoo mm -hmm. ambazo zinatufanya <laughs> zinatufaya tunakatika ambazo zinasababishwa na vijitabia vidogodogo sana afao okay. kwa mfano, kwa mfano. Uh-huh. Aa, ilo ya kubwita mwenzako tu ili upate kuongea naye awasihvo uh-huh. bwana na yeye mfano a nikobize nikimaliza ntakuja siani kama lilwapo limekaa sawasawa naju kiliangalea harakaraka la na sawa eh? mm-hmm. mm-hmm. mm-hmm. lakini kwa maisha ya maishaya kizunguzungu unaona kama vile limekaa sawa sawa mm-hmm. lakini sawaaliakaa sawaosbaab hiyo kama ni mke au mume lakini ingalikuwa huyo uh-huh. uh-huh. ni mume sasa mwanamke ndo kamjibu namna hiyo lakini ingalikuwa uh-huh. ah. story pimekwele umetaka <laughs> <laughs> kumjibu ikiwa ikiwa ni, ni nini mwanamke tu katia uhusiano wa and girlfriend au uhusiano mwingine wowote ka ikiwa una kazi una kazi umefahamu au labda ile lugha za wee unavyomjibu mwenzako umefahamu eh? mm-hmm. vile inavyotoka mdomoniwabunn nilipotea kidogo lakini nilikuanikiliongeleailosbaili yeah. kidogo nasema hiv lakini ngalikuwa mfano mwanamke ange, ange, angemsikiliza japo kwanza mm-hmm hata kama kbize lakini acha owanawake wakati mwingine wanajisahau wanafanya mbele za mbele ya marafki zao amashuga zao mbele ya marafiki zangu mifa kwako ama mimi ni amafyonge kwako sasa ni vibaya na nikiwa mnyonge apo vilevile ni vile vibaya kwa sababu kwasababubua mapenzi katika mahusiano okay. mwnelewakiovyote mm-hmm. vile pale bado kwa njia yote ile pale Minelewa. na mm-hmm. nadhani wanawake avilevile mnafubia moja ndogo sana wanawake kila siku nadhani tunayasikia ni kwamba nyie mnaharibiwa ndoa zenu na mashoga mashoga wanaoharibia ndoa zenu Inge. na mara nyingi Inge. mtu ambaye anapenda sana na mtu ambaye anapenda kuwa na mashoga sana raundi ni mtu ambaye hajiamini Inge. kwa njia moja au nyingine ni mtu ambaye ajajikubali enelewa ni mtu ambaye mejikubali hey. kuanzia pale wewe i ahiweeni rahisi sana kuumbishwa okay. kama nakumbuka nu ileisa uh, mfano for o mimi mme wako mm-hmm. lakini nimechelewa kuja kutoka kazini mm-hmm. kama, mara, kama wiki nzima alafu lakini kufahamisha kwa ah, hivi nakuwa na, na wake late kidogo kufahamishaaraakidg haya wewe unakuakutana soga yako anashangaa he wee bwana kama kawaida yako saizi bonako mpaka saivi ah, bado hajarudi bwana bwanayu hajarudi sahivi anafanya kazi soga yako yakoappanakuomeeawtu kama sasa mara hivoaaazaufrmara mbilimbili unaweza ukajikuta w umefunga safari kwa sababu wivu wako unakwenda paka ofisini alafu unamkuta bwana bwanaklii uko na tu lakini wako wanafanya kazi innocently lakini innocently wewebado kolaiinajua etai bwana mavazi yake lazima amevutiavutia kidogo jamani hebu ni ukweli hapo wanamule sekretar we unavokunaondoka the back of your head unaanza kufikiria ah, Hey, yule yuleawezi kumtamani we tayari negative energy ushaetajejikubali ujemkubali mwenakoamashoga naumbea kugosip ile news flash ile <laughs> napeta nyuzi nyie matokeo yake paka mnao mnadokoadokoa simu yale yote, yote yale yote majipu yale ende kuna yalekuna iwenmkimsemo kinasema hivi kinauliza hivi uh, je uh, nyie ambayo mko kwenye ndoa bado mkiamkaa sukuri mnaamsana mabusu a mnatikiswa tafkire mabuyubaiiwa kamamb kwenye ndoo bado mnaamsha mabusu ama mnatikiswa mabuyu tunamshwa kwa mabusu welisindo nimejibu ajakua minmi najijibia mimi mabusu na le ha. mabusu ndo uh, yale tuliyezungumza unayaleta mwenyewe kuna vitu unafanya baadaye vinakuwa vinakuwa haviendi avkwa sabu ani ukijiacha ukajitupa tu katika ile ndoa fa unafika wakati ndio nda unasukumwah amka amkamamka kanifanya chai <laughs> endelea ah. lakini unaleta le makarama yale kila baada ya muda ah. bebi anaondoka rahukisi bebi tuma anatoka anaina kupata busu jingine oh. yeah. walivoaabuaaz ake mungu tenaapo enda umelala unakuja busu baby mi naenda kazini basi basi baby aya naondoka twende endelea <laughs> <laughs> kweli aseawke nadhani no. yeah. wanakufaidika wanawake wengi sana kwa sababu hawayajui mambo mm-hmm. mengi eh? sana kweli Mm-hmm. mwanaume anatekwa akili na kitu kidogo sana hata mm-hmm. mwanaume naye anahitaji unakaa na Una mume katika nyumba wewe ewe mwanaume huwezi kamwangalia tanguya kuaawangalikaahpn <laughs> yeah, kidogo nachangia hpo tulikwenda tu, tu sehemu safari moja afam tumekwenda hivi nyumba ya watu yani iwe kama mtu amekwenda amekwendaafrendi amekwenda kwa rafiki yake na huyo rafiki yake ni ami m mafaam kwa hiyo wamelala pale wamelala sasa ye yeah, ikukena na mume wake na mtoto wake wameamka asubuhi ule bwana M- m- uh, yule mume mgeni m- m- m- sio bwana mwenye mm. m- m- nyumba mume mgeni m- anatembea ana- ana- ndani ya nyumba kama mapande ya saa tano sita hivi anatembea na kwenda na ana- kurudi tumbo wazi na suruali tu we nambie kama hai ni maadili kweli au kama hii ni ni sawa kwa tamaduni zetu au hata kwa dini anatembea ana- na k na kwenda akirudi mke wake anatayarisha breakfast jikoni mke wake wale wageni hao wenye nyumba wenyewe wanashughulikana yao basi ken anatarisha sasa mimi nimeingia nimegonga hodi asalama namuuliza ule bwana vipi mbona uko wazi mbona uko chanaruka mke anasema ananisubiri mie nimpigie pasi nimpigie pasi mdomo nkamtaftinguo nmpigiea meshikamdomo wanguhenifaham lemena kwa hiyo hakuwa anajiweza hata kuchukua kitu akajifunika labda alikuwa anasubiri mwanamkewe achukue robu amwambie basi vaa robhe a kila siku nikuvishe basi basi vaa robu, mpaka nimalize kazi ya jikoni yule bwana alikuwa anatembea kama, kama mgonjwa wa akili. Ni mgonjwa wa wa akili so, mwana mwana akili akili nasema ni kabisa ambaye anajitambua na zake asingefanya kitu apaliaembea gnwalnasema owlybflalebwaa alikua natembea nakwenda akirudi kama kutoka ri jikoni anatembea anate vile mkia aasubiri anamalizi maanake kwamba nione bado nakusubiri mwanao ukisha chakula univishe nguo ukamvishe na mtoto wetu wetunaambie <laughs> yusuf hiyo ni sawa si sawa mimi nahisi sijui mimi sijuu yewe anaambieiuaaaani ni sawa si wanawake wezang mao kidogo naomba kwanza tuwea kidogo yule bwana ni mgeni ndio ni mgeni wa nani mgeni uh, wa huyo mama mwenye nyumba mimi ni mtu watatu nimekwenda ndani ya hiyo nyumbaasi sawaaane si sawa si sawa kwa sababu wapi sababutawapkwa hiyo kama hilo tunawaambia vipi wale wanaume wn unaposema tuwatunze tuwavishe tuwanini kwa sababu huyu kalemaa sana kazoea kuvishwa makiasi mm, kwamba kwa kwa yuko tayari kukaa uchi katika nyumba ya watu a sio wa baba mwenye nyumba anatembea hata huyo baba mwenye nyumba panapokuwa na famili nyingine imekuja pia hawezi kutembea vile tumbowazi lakini huyu ni huyuninaomba eh? tuongelee kwenye uhasilia kwa kusema kusemalo ukweli kabisa kweli, ah, yeah. kweli mwanaume wakuvaliuo kama mtoto kama kibambino eh? huyotunaongelea pplhn ya aina gani mhiyo nibwana hey. lakini hey. mi ndichokwa nakiongeleaa mi nawapoteza wenzangu ni tofauti kwa sababu mimi ichokanakiongelea mimi ni tofauti umevaa bana ilishac naisiali wala haviendani ho anaondoka mm. lakini sasa nani hiyo yu lakini iweke visvasa pia mm. wanaume wengi awajuu mm. wakizawa mfanini vo hw eh, tuuuia mm. ituwew <laughs> sikiliza ni kwambie unajua mm. mi nadhani tukiwa tunaongea tu tunaweka mazingira <laughs> mimi naongelea mfano sasa eksprie yangu mimi hapa huyo ni mwanaume ambaye yeye anakielewa hicho kaangalia ah, hizi chupi hmm, easy, chupi jamani hizi tu pu bando hilo bu mke hmm. okay, wangu chupiamahhbwzuukahi tbando nachupi hilomekipendwa hicho yale yani mapenzi nayo mwanzoni hayaendelei okay. lakini baadaye kuna mmoja za mwingine anakuwa hayaoni nimechukulia mfano mwanaume ambaye e anaona vitu mm-hmm. unajua jamani kwa mimi naona ni nikwambie kitu bwa mimi nimezaliwa pwani nimekulia pwani mapenzi nalio, mime, mapenzi mimi nimekutana na nkulia pa mapnnyj mawanake imejaribu kumbadilisha sio kumbadilisha hmm. kwa kivipi kwa hali aliya ubaya hapana katika hali ya mapenzi ili kukaribiana kwa karibu. Mm-hmm. Lake, muamba. Kavisa, muamba yeah, ka karibu lakini matokeo yake mimi nimekutana na mwamba kabisa mwamba kabisawamba kwa sababu kuto kwake tu mara ya kwanza tayari relationship na uongo wa kitu kimoja kidogo sana ambacho ee paka naoka ukijua mimi mwenyewe baadaye kubemgo aihiinambii nilioa nikiwa najiamini soma kwa... dini naifahamu ishaanza asa niepuke zina nifanye abcd kutokana na, na jinsi mtazamo wa maisha ambayo jinsi inavyouona nimeingia south souhafrika tayari naangalia maisha south jinsi yalivo nilikataa nikasema hapana ndani ya miaka hii mramoja ni... kwa, kwa miaka na miaka lakini mwisho wa yeah, yeah. siku kitu mbacho kitu ambacho nakiongelea sahiviyani ya mtu mwenyewe e mwenyewe kutokanana kwambaauia tukiishi the day baadaye amara kuishi o miezi mitano sita saa miezi bez nitano Hmm. ehemusasan mimiapamae masoga sasa walivamia nyumba masoga au sio bana masogaalivamiabasikuakugeuaewpkkageuwa sasa ndani ya nyumba maana kauli kwako inakupa weze kuelewa kamba kuna wanawake mnasema mbawao wk ogel k o k zi mwanaume nilikuwa kmanatakwa ni nizipitie Okay. na mwanamke sahihi mm. kama nigelikutana na mwanamke sahihi sizani kama nisikiliza mimi nilikuwa ni mwanaume ambao nina msimamo mmoja kwamba nataka niishi na familia yangu nilee watoto wangu kfamilia okay. kifamilia lakini sasa wewe akia ukimjumlishia mfano watoto wangu me anakenda shuleni That Friday night, mm-hmm. that family friends of When are we going to have a quality family? I mean, quality time. And you know, this is not... talk to you. So, mm-hmm. mm-hmm. wow. to wow. end of the mm-hmm. oh, Some the mother is missing. Mm-hmm. Min, lazima lzimmi nitoke na nawatototukmwatototkaenye hata mm-hmm. kama kinifuatilia kwenyedia ukiangalia picha zangu mi I'll talk, I'll talk Mimin, media, atoto, mbao, atoto, na watoto ambao kipindinawatua au kwanzia wadogo watoto wangu lazima nawatua na, na grupu la watoto wengine sio watoto wangu pekeyangu peke yao mm-hmm pwupaakuu eh? tuseme au mwakajana jisi ndiokwa ni matoaauti yan isthe ame thi thatshhhhvnarafhamp Wow. lakini siyo nia ya, ya mwanaume anataka maisha yake yaishi yeye na mke wake na familia yake lakini wameshaingilia masoga na hiyo yote imesababishwa na nini kuingiliwa na masoga na marafiki mwanamke kuto kujikubali yeye kama yeye akajiamini yeye kama kamaye akajenga ngome yake yeye naome wake pamoja na watoto so, so. kama mw hapo katikati mm. katikati yake msisitiza swala la mashoga ni kutokana na kwamba y yani, nimeshai kutokea mm. o emp rafiki yake yeye wakaribu ambayo anatokanaye kwanza sehemu moja mm. alishai kusuudia rafiki wa nje tu peke yake kanijibu, kanijibu swali kanijibu kwa kauli kanitolea kauli tena ni marehemu aeuueblelakini alinolea kauli ambaye hey, yeye mbwoi yu wake hey, kabisa alinyenyuka alinyenyu akasema hapana mi siwezi nikakaa nikaka, nikaka, kaona nikashuhudia kwamba huyu mwanaume wa hii nyumba mm-hmm. <laughs> katika maisha yangu nyuma yanguoyumanewe kumsaidia kahalaaso minasmama katika maisha yake mm-hmm. akasema siwezi nikakubali kwamba wewe hapo ukadhalilika kiasi nasimama katika hii afa na ilikuwa ni hafla kubwa tu t ilo naweza nikasimama nalo mbele ya haki na nadhani hata kesho na nakishekutwa wow. lakini angalia unampa unajua unavoku, hata mimi hapa mfano for oa wanaume wako ambao tunaharibiwa kwa sababu ya makundiyokambiaam mm-hmm, mm. okay. mwanaume mm-hmm. mm-hmm. unakuta ana mke wake mm-hmm. ana familia yake okay ukitoka kazini kisio chako unavumilia trafiki umeingia baa uko na mm-hmm. wale walewashikaji wengi wao labda ni mabchela au watu ambao wale walishavos mm-hmm. walebawalebana wawa wale chimba chao kwamsalapita <laughs> wanamwambukiza mwanaume kiulaini tu eh, kiu laini kiulaini tewanampa nafunguo zao bwana eh, nini, nini katumia geto langu bwana umenelewawanaambukizana kwa hiyo He. ni mtu misingi ambayo inatakiwa ijengwe kama tulivyosema kwanzia mwanzoni ijengwe kwanzia ya jandoni elimu fulani iwepo yani hmm. lakini kwa kusema ula ukweli kabisa hizi hiziua a sababu za vile lakini ziko kote kote kwa upande wa mwanaume na kwa upande wa mwanamke kwa sababu kuna wanaume nao vilevile vile ambao wana tabia za kurai wanawakekumvunja ile yakelwana watoto watatu mwanaume anaezakkwasababu ana jeilza kiliacha kinachogaa kina nje akija tani hawezi akakupa majibu mazuri mwisho mm. wa siku anaweza taka kutukana kabisa akakwambia akakwambiawee na watoto watatu noatakee kukubali wewe utaenda wapi we. maana mm-hmm. mm-hmm. indi- kukubali, kukubali kukubaliana na ile hali ya kusema kwamba no yeambndo apo anakuja rafiki mzuri kwa mfano tu ndio maana mara nyingi tunaambiwa unatakiwa ukuwe ubongo sio ukuwe umri okay. unaweza ukapitia challenges marafiki wote mm-hmm. yeah. tu mmoa akaja akakuonelea we akasema hapana huyu bwana hacha nikoaya m wenyewe aani shakmbana mazoo wau oamsdsasa watu mm-hmm. ambao mm-hmm. mm-hmm. natu... wana, wana positive, uh, kama i yapo ni wachache mm-hmm ni wachache alafu na sisi wazazi na wenyewe vilevile tunachangia kutokana na kwamba mm-hmm. nini mwingine kabisa mwngine najua kabisawaaanaokfany kwa sababu kwa mm-hmm. mfano sisi hapa kiislamu ndoa zetu zinasema hivi mimi mke wangu mm-hmm. nimegombana naye okay. ama na si hivyo bwana okay. kuna namna mbili mm-hmm. ni moja eidha uende kwanza ushtakie imamu Mm-hmm. aje uongee na waingilie mm-hmm. ongee aa umtumie imamu kuwaita wazazi mje mjemliongee lile salab lakini kunaenyez hawa sasa wa <coughs> upande wa pili mzazi baonana bila mahari taha mm-hmm. yani n nakutakongee na mzazi direct. sawa ni sawa aina sizani kama kuna shida kama fursa ipo lainiunaonge <coughs> lakini mzazi, mm. mm-hmm. mzazi halifanyii kazi lile swala au unaongezewa tena negative huyo hata utotoni alikuwa anamwakehlifanyii kai lilealakambi unaunaongezeahoanautoto aliua hhaalimimaafi mimi siongelei si mkoti mtu najikoti mwenyewe most of th amplo inaosmkosa kwa sababu ni mblonaelbaloaa lik tu akapewa lawama sanapana lakini samtimtu anakua o nataka na mot yunataka mtu akusikilize tu sametimes mazogazoga hey. yako uh mi mwenyewe na mizogo yangu bwana mm. tena na mizogo yangu ya ukweli nikichukua kama basi simu vile kwo nikihuu iualelwa o tu skumoja nakumbuk nimetoa mfanohp nikasema tulikuwaga karibu sana na, na nani na hadija before kwa sababu ilifika sehemu mpaka naweza nikainua simu tu nikampigia simu hadi nkapea hadija mboa mm. leta mpya mpyau weye story na nas utapiga stori weye najikuta taarishaji sahau okay. lakini kuna vitu ambavyo vina unajua Una, samtim unajisahau unabidi uongee na mtu uongee na mtu am unaweza ukapiga simu sio lazima weendo usikie mtu anaongea hapana we ndo nataka kuongea ukiongee na kuile mm. unajikubali okay. e, safi kabisa koiyo ni vitu ambavyo nadhani bado jamii inaweza ikaelimika tu uh, uh, kama hivyo nnii ku, ku, ku, ku, ku, kupanua mawazo menanayo kwambia nadha na vilevile kuna vitu ambavyo vinatakiwa vitulivyo mkazo sana nao vile na kama ukiangalia mambo ya ya kacha kama inawezekana unaweza ukafuata utamaduni vile vile levlekafatalutamaduni nao vilevile ezamani tukuaji unaweza uka vipi na sasahivi okay. kwa hiyo unahisi hmm. sorry swala ni kwamba kutokana na hizi kesi ziko nyingi na kila kesi iko kivyake umefahamue eh? na hapa tupo tunajaribu kuizungumza na kufikiria labda jinsi gani tutaweza kutoa yetu mawili matatu umefaham kusaidia jando yeah. ndo hakuna sasa umefaham <laughs> na sisi ndo wazee tunalea watoto wetu unahisi labda kufanyike nini labda au vipi tuweze kwama ndo tuendelee kama ni wazee kuanza kufunza watoto wetu vile kutoka majumbani tutukaze kamba huko au ambao tayari washatoka huko majumbani washakuwa washashiba maziwa ya mama zao wafanye nini kama ni ushauriunajua ama laini jamani kaalaa kwanza skawa naonekana oh. kama ni mingili ya uwanjaatuoa unatufogea hamna neno mi nadhani mm. eh, haya mambo yanaanzia nyumbani kama livokuwa tumesema tuanze kuelimishanzunajuwa sisi ni wazazi uanzi watoto wetuta katika watoto wangu watatu katika ndoa mm. kwa wa kwanza kasi konaeza kasimamambele watu mdawote akaongeahootollwapiliko Mm. mshai zaidiyleykwakatikati ambayo anaweza akamshai kidogo yeye anaweza akakupa akakupaimoja npni kwa, kwa, kwa, na kwa ni kama vipi, ni mfano jamani uh, sikuhizi ulimwengu mebadilika zamani sisi u tukijitezea matoi wenyewe sisi tukitengeleza magari yetu wenyewe ya udongo magari ya maboksi magari ya waya tu mataumiavizibo paka m mi ypomotoua vknapoishi mimi una watoto wajiran jirani wakoi sasawatoto wajirani jirani wale kuna mwingine mm. ana basikeli mwingine ana unamuona kabisa mtoto anakuwa mnyonge akitaka kuomba sinki kwa sasa ile yote mm. ni malezi unavyomlea ule laule akiwa iko mdogo Nde lkini vile vilevile ikitokea bahati mbaya hayajakuwa vile jinsi matarajio vilevile mafunzo mengine anaweza yakawa anapitishwa yapitishwa ikiwezekana ausio bana mtu aweze je njia tofa zakueza kugundakumjenga otowzakupndge O menor um cara. que é Estou com ele, um aolea maneno mabouabovu m yoimtola mm. maneno mazuri mttlabda itakulekea namna mazuri baadaye hivo mtoto anamjenga kwanzia mwanzoni vizuri kauli nzuri mtoto sio mtotokapatanamnaauajuumehaa wasisi hapana mtoto aweze kulelewa namna ile vile unam kwa sababu ukikumbuka sisi hapa wakati tunada shuleni zile pale ulikua ukienda shuleni bs kfanya makosachawa napo vilevile ninajua mtoto sio lazima kuna mtoto mwingine mpaka apelekwa shule nzuri nnajiona kwamba yeye labda anapendwa ama anaweza lakini kuna mwingine anaweza akapelekwa shule pb laki tu lakini ukamkayo hle s kwuz wuogeam dayr anauzwka manake manake maana imakwambia hivyo ni confidence vitu ambavyo wanamjenga mtoto kwanzia mwanzoni kwanzia mwanzoni mtoto mpe malezi yale ya kumjenga kumlea kumuonyesha kwamba anaweza anaweza najipenda na atajipenda naye mwenyewe mwisho wa siku kwa sababu ukijipenda lazima utajiamini mimi naona tuanze mradi you know, project ya uaeaaingerezanayekabusnajua sio sio baya mimi mm. lili <laughs> nipafaidanani mimi myi nili kwa sababu ilianauweza wakuongia ingerezau nimeamia katika shule nimeamia katika shule kweli mtoto cumauletaajabu saa meamia katika shule uri watu washakaa miezi sita pal klmtu amwogopa bwana high school tena unajua tunamalizia malizia tunamaliziamalizia kila mtu anamwogopa lakini kauliza huyu vipi huyu bwana nakakaa peke yake tu tuelewekieleweke maapana huykwanza ni, kwaza ni head girl. sasa unajua kwanza anaogopewa mm-hmm. alafu mkali kwanza waongee ok, kiswahili nikasema <laughs> <ya hewa. laughs> E, e, wataifa gani kama nkasmagerezab mbe jogo joghamjnikumbe mimi nimekwenda pale kwa sababu ya ile kujiamini hata hiyo nayo vilevile inamjengausuf ina ina, ina, ina, ina. uh, itabidi nkukatise maanai imekuwa si, siyo kwetu sie lakini nitaongezea uh. hapo kwa kueka ku, ilo neno ambalo tunapenda kulisikia Fake it till you make it. kama uwe mwenyewe ulivyozungumzia hapo umeji mwenyewe omona mtono anazungumza english watu wote wanajishukushuku wewe kl nikaemaka kame hii hiii imekuwa kubwa naona ime, ime- imeota imeotaimeota mizizi mpaka mii mwenyewe ninasema eh, eh, hatu, hatutomaliza kwaiyo yote tuliwazungumzia nahisi tumezungumzwai zilizokuwa zimekubusa wengi nbusa watu wengine wote wataosikiliza hi kwa mm-hmm. hiyo jamani waca tufungie hapa na wapendeni mm-hmm. na washukuruni sana hiyo put yenu inaleta uh, kitu chochote kilete ki, ki, ki manufaa kwa wengi mpaka amani asanteni sana nawapendeni <laughs> ni mimi hadija shante na pilo maneno skuaherinicikolakamambo nia macho yangu nitakulinda mpenzi wa