sijuu na simu ya mkononi ah, nayo Nani, na ni vipi unaweza kuwasiliana na watu tukiangalia kwambaumimi najua kwa sababu ien ya yenyewemfano hapa kuna 5679 e, yani najua mimi siwezi zile simu za s lakini simu za nazijuavizuri mm. sana kutokana na ukuaji wa teknolojia utumizi wa simu ya mkononi na mtandao wa ntnet vimekuwa ni msaada mkubwa katika kuwafikia watumizi na wateja wengi mahali popote walipo ulimwenguni utumizi wa simu ya mkononi unatatua changamoto kubwa ya mawasiliano ima kwa kupiga simu kuandika ujumbe mfupi pamoja na njia mbalimbali za kutuma na kutoa pesa humu nchini kuna utaratibu wa kutuma pesa kwa kutumia simu kwa mfano mpesa artelmani umoja pay miongoni mwa njia nyingine taratibu ambazo hata wafanyabiashara wanaweza kutumia kuuza bidhaa zao lakini utumizi wa njia za kutuma na kutoa pesa umekuwa changamoto kwa watu wanaoishi na ulemavu wa kutoona hatua ambayo imewakera wakuu wa chama cha walemavu hapa jijini mombasa ambao wanasema kuna haja ya mbinu mwafaka kubuniwa ili kufaidi jamii hiyo inayoishi na ulemavu wa kutoona nakutana kutana na wili kubamba yeye anaishi na ulemavu wa kutoona licha ya ulemavu huo hajaachwa nyuma kwani pia yeye anamiliki simu ya mkononi mimi siwezi zile simu za screen touch lakini simu za zazinazijua vizuri hmm. sana kupiga na na kupokea utajuaje ni nani yakupigia simu mimi simuoni kwa macho lakini nikipokea nikisikia ntajua huyu ni nani n kama wewe wataka kupiga utajuaje watafuta jina la ruth wataka kumpiga rudh mimi naweka namba zote kicwanihataruhkea <laughs> akinaambiamii naiweka kicn kubamba hutumia sana huduma ya mpesa licha ya ulemavu wake na lililonifurahisha zaidi hapa msikilizaji ni jinsi kubamba alivyo na uhakika wa kutoibiwa pesa zake kwa njia yoyote ile licha ya yeye kutoona uko na mpesa kwa simu yakompesa e, vipi ah, mimi sana hutegemea agent nao nataka kana kujua ni pin numba yangu kwa hivyo nikitaka kutoa pesa naenda kwa agent ananitolea eh, bora nijue pin unampatia yeah. pin namb ninaisema mi namwambia nahuna wasiwasi kwamba yule ah, mteja weza ah, kukuibia ah, pesa awezi ah, ah, kwa sababu hata ataisahau wewe mwenyewe <laughs> sahizo uko <laughs> wamwambia nitolee shilingi elfu alafu mm. ye wakutolea zaidi alafu ah, zile zingine ah, ochuka ah, awezi ah, ah, awezi ah, maanake ile balan nikija ku ni kuch- awezi ah, kwa sababu naenda kucheki bala baadayenaona na sawasawa nitamwambia mtoto wangu aicheki blan wito wake ni kwa watengenezaji wa simu kutengeneza simu ambazo zaweza kuongea ili iwe rahisi kwao kutumia hazina shida lakini tungependa pia zitengezwe zile za kuongea kifinyannsema46 lauukipiga call, li beli itakuwa vizuri sisi hasa watu sisi tusiona okay. unaweza kutuma sms unaandika alafu inaongea unapiga paka inasema inasemaad kukiwa hivyo hata sisi tutakuwa tunatuma sms nansi nyagaka mhudumu wa duka la mpesa katika mtaa wa kongoea kaunti ya mombasa anasema amehudumia watu wanaoishi na ulemavu wa kutoona mara nyingi sana anasema uaminifu ndio kigezo kikubwa katika kuhudumia watu wanaoishi na ulemavu wa kutoona mara nyingi mtu anaweza kosa kukuamini kumhudumia lakini kama amesoea mara mbili tatu huwa wanakusoea shida yenye kama mtu kibofu huwa akonayo ni kujua pesa yenye ametumiwa kama hajaambiwa wakuamini wewe humwambio ukweli na shida yenye tunapata ni ile wawezamtolea pesa asikuamini aenda mwingine ku kutumwa pesa ngapi na kumetolewa pesa ngapi kuna wale wasaidisi wao lakini wasaidisi wa uongo wawezamtolea kama mia tatu akampa mimj has0 akamwambia hiyo ndio imetolewa mhudumu mwingine wa etel mani kwa jina mery kuto anasema walemavu wengine huwa na uwezo wa kujua jinsi ya kutoa pesa lakini la muhimu ni uaminifu katika kuhudumia watu kama hao umejua kazi kama hii huwezi fanya kama trust trust you must be so kitu kama hiyo kama ni elfu tan utamtolea hiylfutan taka hakuna haja umwambie kwamba nimetoa elfu tatu nakumbi umetoa ela ebahihata mbele ya musi kenya ina takriban watumiaji milioni ishiri wa simu za mkononi karibu nusu ya idadi ya raia wote humu nchini hamisa zaja ni mwenyekiti wa makundi mbalimbali mbali ya walemavu ukanda wa pwani anasema walemavu wa kutoona wanakabiliwa na hatari ya kuibiwa kwani inambidi kutoa nambari zake za siri ambazo hazistahili kupewa mtu mwingine anapotaka kutoa kwa ndugu yangu ambaye hana uwezo wa kuona inabidi atumie pin namba yake kumpatia t sasa inakuwa no then inabidi sasa awe na ufanyua hiyo assistance na pia wenye kutoa mpesa wenye wanartmpesa wakati wanaona kwamba huyo mtu haona anatumia advantage hiyo kwamba unaona mtu badalay ana elfu saba labda anataka kutolewa elfu nne sasa na yule naye anajitolea kile kima chake then sasa yule hataweza kusain uh, hata kuwa na uwezo kama huo anasema watu karibu milioni sita wanaishi na ulemavu wa kutoona idadi ambayo amesema ni kubwa kuwa nyima haki za kushiriki kikamilifu katika ukuaji wa teknolojia hamisa alikuwa na wito huu kwa serikali kuna t kama vile simu ambazo zinatoa sound hata ikilia inatoa sound ambayo sasa yule mlemavu yule anaweza kuitumia mashikio yake kumwasisi iwe kitu kama hii ya mpesa pia inamwambia mtu kama umetumiwa mpesa ajeti kama ile na it is this amount na unaweza kwenda kutoa akifika pale anatoa ile voice ama pia hizi ziwe ni za braid teknoloji iendeka hivyo ili iweze kusaidia kundi hili na kufika hapo ndio anatamatisha makala haya kitendawili cha teknolojia ya kutuma na kutoa pesa kwa walemavu wasioona nimekuwa mtayarishi msimulizi rothk na hadi wakati mwingine masalam