tuko na kina mama ambao watoto wao wamechukuliwa waumezao wamechukuliwa tuko nao wa tunawashughulikia tumewafungulia vikundi ambacho wanajisaidia wanaitwa ili tuwapatie wananchi nafasi ya kuweza kuripoti ama kuwasilisha habari zao za dhuluma kwa jia inayofaa tumezidua kifaa kinachoitwa ripoti msikilizaji mauaji ya kiholela dhuluma kuwapiga kuabaka kwa nyanyasa kijinsia wahusika ni visa ambavyo vinaongezeka kila uchao sio tu kaunti ya mombasa bali nchi nzima kwa jumla huku wengi wawaathiriwa wakihofia maisha yao pindi tu wanapojitokeza kuripoti dhiki hizo farida rashid ni mwanaharakati wa kijamii kutoka shirika la kenya muslim mslm wealyan kaunti ya mombasa anailaumu serikali kwa kuwatelekeza kinamama na jamii ambazo zimeachwa na wapendwa wao katika hali za kutatanisha chini ya mikono ya maafisa wa serikali kuna kinamama ambao wamepoteza watoto wao na hao kina mama serikali haijachukua hatua ya kuwaleta mama pamoja kuuliza shida ziko wapi ili wasaidiwe sasa watoto wale wanakuwa na uchungu wengine wamechukuliwa kwenye majumba wengine wameuliwa wengine wanapotezwa hawajulikani wako wapi wale kinamama wanafaa kuhudumiwa waulizwe waangliwe shida zao ziko wapi so that ile fmilia isichukue kisasi wile a na sraanasema ni njia ndefu zisizotoa mwelekeo ambazo familia hupitia wanapoulizia kuhusu kupotea kuuliwa ama hataa kunyanyaswa na watu wanaodaiwa kuwa maafisa wa polisi wakienda hatujui watu kuchukuliwa ni polisi ndio ndio sasa sasa wao wakiulizia kwa hawajui watu hao wamepelekwa wapi ile kitu inawaumiza inawapa athari kubwa sana sasa wale wale wale inachukua chuki hata wale vizazi vinakuwa na na na zao zao waume watoto ndio walachuku tena wanachukua chuki kuendeleza takwimu za shirika hilo zinaonyesha kuwa zaidi ya kinamama wamepoteza wapendwa wao kwa kipindi cha miaka miwili na hawajapiga ripoti kwa polisi kuhofia maisha yao pengine mko m- na kiwango ama idadi ambao sofa me- wamekuja kurekodi tuko na kina mama ambao watoto wao wamechukuliwa waumezao wamechukuliwa tuko nao tunawashughulikia tumewafungulia vikundi ambacho wanajisaidia n- wanaitwa bon niko nao wamama kama ishiini wengine wanaogopa kujitolea wanaogopa hata kusema watotoao wamepotea wanaogopa wanaona kama watapata shida serikalini alikuwa na wito huu kwa serikali serikali ni lazima washike wajue kile chanzo ni kipi ni lazima wale wazazi wa, wasisumbuliwe waulizwe vizuri wachukuliwe vizuri wawekwe vizuri tujue kitu gani kinaendelea bila kuulizwa haiwezekani mi nasema ni lazima tukae pamoja tushirikiane na serikali tutatue haya mambo madogo madogo hizi shida tuzipunguze tuone mwenyezimungu aliweza kuleta hiri yake ni kutokana na hilo ambapo shirika la utetezi wa haki za kibinadam la independent America. Unit, yani imlu limezindua programu tumizi kwa kimombo kwa jina ripoti itakawasaidia wanawake na jamii kwa jumla kuwasilisha ripoti za dhulma na unyanyasaji unaotekelezwa na maafisa wa polisi ama maafisa wa serikali dhidi yao bila kumweka mtu katika hatari yoyote katika programu hiyo tumizi wakenya wanaweza kuipakua yaani kui katika simu zao za mikono kisha wanaweza kupiga ripoti ya visa vya unyanyaswaji miongoni mwa vingine kwa kutumia programu hiyo programu hiyo pia itamwezesha mtu kunakili video ama hata sauti fupi akisimulia kisa chake pita kiama ni mkurugenzi mkuu wa shirika la imlu kwa muda sasa tumeona kwamba zile kesi ambayo tunapokea ni kesi chache sana tumeona kwamba ili tuwapatie wananchi nafasi ya kuweza kuripoti ama kuwasilisha habari zao za dhuluma kwa jia inayofaa tumezidua kifaa kinachoitwa ripoti kifaa hiki ni kifaa ambacho unaingia kwa simu yako na hichi kifaa na unakitumia eh, wale waathiriwa wanakitumia wana kuwasilisha habari zao kwa mashirika kama letu le ndio tuweze kuchukua hatua je umuhimu wake ni upi na hatua ambazo uh, huwa tunachukua tunapopata ripoti i kuorodhesha yale maswala na kuweza kuwapatia wale waathiriwa uh, uwezo wa kufika mahakamani washtaki wale ambao wamewadhulumu wame ama kupata ridhaa kutoka kwa serikali kwa sababu wengi wa wale ambao wanawadhulumu na maafisa wa serikali majaribio ya programu hiyo yani pilot project kuanzia julai 30 mwaka216 hadi oktoba 31 mwa216 unaonyesha kwamba visa 83atu vya majaribio kote nchini tayari vilikuwa vimetumwa mbali na visa hivyo vya majaribio shirika hilo la imlu kwa sasa linafuatilia kisheria visaa saba vilivyowasilishwa kupitia njia hiyo kimoja kutoka eneo la muranga eneo la meru eneo la nairobi eneo la laikipya eneo la migori eneo la vihiga na cha mwisho eneo la kirinyaga visaa vyote vikiwa vya unyanyaswaji na maafisa wa serikali dhidi ya wananchi ni mbinu ambayo imewatia wengi matumaini kwamba mwishowe haki itapatikana kwa wanaodhulumiwa hasa ikizingatiwa ukuaji haraka wa teknolojia na urahisi wa kila mtu kupata simu ya rununu pengine munatumia jia gani kusua kwamba kifaa hiki wale watu mashinani wanakitambua na wanakitumia ili wananchi wengi waweze kujua kwamba kifaa hiki kipo na wanaweza kukitumia kuwasilisha habari kuhusu thuruma tutasambaza habari kwa njia nyingi tutasambaza habari kupitia wakereketo wa wahaki za binadamu katika kaunti zote 47b pia mawakili ambao tunafanya nao kazi sehemu tofatofauti za nchi ndio wananchi wengi zaidi waweze kujua na waweze kukitumia takwimu za shirika la imlu zinaonyesha kwamba kwa kipindi cha miaka mitano iliyopita asilimia 33 ya wakenya ni waathiriwa wa unyanyasaji na dhulma nyingine huku mbinu za kupigwa kunyongwa na kupigwa risasi zikitumika sana huku maeneo ya nairobi na mombasa yakiandikisha idadi kubwa ya visaa hivyo akikubaliana na suala la kwamba baadhi ya unyanyasaji hufanywa na maafisa wa polisi msemaji wa polisi nchini charles owino amesema mikakati inawekwa kuhakikisha kuwa maafisa wa polisi wanaohusika wamechukuliwa hatua yote t ni kwamba kwa mba, sasa hakuna sheria ambazo zimewekwa kuhakikisha kuwa wahusika wa dhulma mateso na unyanyasaji wamechukuliwa hatua hivyo basi hufanya mashirika mbalimbali mbali ya kijamii ikiwemo shirika la imlu hushinikiza bunge la kitaifa kupitisha mswada wa kitaifa wa mwaka 216 wa kuzuia unyanyasaji na mateso utakaowezesha kufanyika kwa uchunguzi wa huru na wa kuaminika juu ya dhulma na mauaji yote yasiyokuwa ya kawaida na kufikia hapo ndio yanatamatisha makala haya teknolojia ya kusaka haki dhidi ya dhulma na mateso nimekuwa mtayarishi msimulizi wa makala haya ruthkea na hadi wakati mwingine masalam