licha ya baadhi ya watu katika jamii zetu kuamini kuwa watu wanaogua ugonjwa wa silel yani selemundu ya awashikwi na korona tumepata kuona kuwa dhana hiyo haina ushahidi w wote wa kitaalamu karibu katika makala haya ambapo leo tunaweka wazi kuwa wagonjwa wa silel yani selemundu ya wanashikwa na korona kinyume na inavyodhaniwa na baadhi ya watu jina langu ni athman luchi wataalamu wa afya m na kimataifa wamethibitisha kuwa watu wanaogua wa selimundu wako katika hatari ya kuambukizwa korona kulingana na mtaalamu wa sikulel kutoka london kule uingereza daktari rachel kese adu katika awamu ya kwanza ya korona wagonjwa 250 wa sikulel waliambukizwa virusi hivyo na idadi hiyo ikapanda hadi watu 555 katika awamu ya pili ya msambao wa korona Uh, so ialangu uh, ni daktar rachel kese adu mmoja wa wataalamu wa ugonjwa wa selsell kutoka hospitali moja huku london na ni kwamba kufikia mwisho wa awamu ya kwanza ya msambao wa corona kulikuwa na wagonjwa mia hamsini wa sicl sell walioambukizwa virusi vya corona pia kufikia mwisho wa awamu ya pili ya korona idadi hiyo iliongezeka hadi watu55 dktr adwa anasema katika awamu ya pili ya maambokizi asilimia 47 ya wagonjwa wa walioshikwa na korona walilazwa hospitalini asilimia waliuguzwa nyumbani na asilimia 73 walipona corona licha kuwa na maradhi ya silimundu ijadi ya wagonjwa wa lel walioambukizwa corona katika awamu ya pili asilimia 47 walilazwa katika hospitali mbalimbali ili waweze kupata uangalizi wa kimatibabu ameongeza kuwa asilimia moja ya wagonjwa wa e walioambukizwa korona walifariki ambapo idadi hiyo ni ya wazee pekee hakuna mgonjwa wa el na corona mwenye miaka 18 aliyefariki wengi waliokufa ni wazee waliokuwa wanaugua na corona hapa nchini nilimpata kasi mjuma kutoka lungalunga kaunti lunga, ya kwale ambaye anaugua lel na ni miongoni mwa walioshikwa na korona hii ikiwa ishara tosha kuwa virusi hivyo vinashika kila mtuwale wanaoamini wamb mgonjwa mwenye yugu a e ashiku na ugonjwa wa korona hizo ni dana potofu na ni dana potofu kwa sababu watu wanaogua e wanashikwa na korona hadi mii mwenyewe nilishikwa na korona na ninaugua huu ugonjwa wa e dalili za korona ni kama vile kuhisi mafua kasimu anasema alihisi dalili sawia na hizo ndipo zakelekea hospitalini likupimwa na hapu ndipo aligundua ameambukizwa virusi hivyo labda ulijuaje kama uko na ugonjwa wa korona nilianza maimivu ya mafua nikaenda hospitali kupimwa nikaonekana nimeatirika na ugonjwa wa korona na nikawekwa chini ya usimamizi wa maofisa wa afya hadi siku kumi na nneta matibabu hadi nilipopona ndo nikarusua kuja nyumbani anasema baada ya kupona ugonjwa wa korona amekuwa mwangalifu na anafuata kanuni za wizara ya afya za kuzuia maambukizi ya virusi vya korona vile ulishikwa na corona na uko na nae labda kufikia sasa unazingatia masharti ya wizara ya afya ndio unazingatia masharti ya wizara ya afya navaa barakoa na, na ka umbali wa mita moja na anatumia vitakasa mikono kwa muda wa saa 2 kasimakusita kutoa wito kwa serikali na kwa wale wanaodai kuwa korona ishiki wagonjwa wale wanaoamini ya kwamba mgonjwa ambaye uko na ashiku na korona hizo ni dana potofu kwa hiyo hawalinde wa watoto wao dhidi ya ugonjwa wa korona wito wangu kwa serikali ni kuwasisitiza kwamba watoe tiba, tiba nzuri kwa wagonjwa wanaougua ili ku Usana na magonjwa mengine kama mwisho wa makala haya ambapo tumeangazia dhana potofu kuwa wagonjwa wa siklsela waambukizi korona tumeona kuwa kila mtu anaweza kuambukizwa korona na kulingana na shirika la afya duniani who wale walio na magonjwa mengine wanaweza hataa wa kuathirika zaidi jina langu ni athman luchi