huwa twajidunga hiyo yenye naitwa aroin ambayo ukiikosa huwa unakuwa mgonjwa mwili wangu hauna mishipa tena na najidunga mpaka sehemu ya siri sahii au zidunge leo hii maisha mi naona imenchokesha maze hii maisha ni bora nivyo walai i maisha imenchokesha maisha nimechoka mazee hizo ni sauti za warehibu wa dawa za kulevya katika maskani mbalimbali mbali ya kaunti ya mombasa wakiwa katika harakati zao za kila siku za kubugia miadarati msikilizaji karibu kwenye makala ubakaji wa mateja wa kike jina langu ni athman luchi kaunti ya mombasa ina idadi kubwa ya warahibu wa kike wa dawa za kulevya ikilinganishwa na kaunti zingine za pwani wengi wa waraibu hawa hujipata wananyanyaswa kingono wakiwa katika harakati zao za kupogia madawa ya kulevya hatua inawafanya kujipata wamepachikwa ujo uzito kulingana na shirika la kubadilisha tabia ya waraibu wa meadarati hapo mombasa la Reach out center trust kuna takriban waraibu wa kike ish0 za kulevya ambao wamebakwa na wengine kupachikwa ujo uzito wakati wa janga la covid 19 hassan omar abdallah ni afisa kutoka shirika la Reach out center trust anasema kuwa wengi hujipata mibakwa ikizingatiwa anaonekana kuwa watu duni katika jamii upande wa mombasa pekee yake tuko na takriban kesi kama ishirini madada zetu ambao wamenajisiwa ama wamerepiwa na sikupenda kupenda kwao kwa kuwa mtu amemwona yuko hali duni amelala barabarani mtu anakuja na mnajisi ama anambaka na kushika njia na kunda zake sasa nikipata itoshi nafanya mambo mengi na wanahume, nalala na wanaume wenginetaanalala bila takondo kwa sababu ya unga nabidi sengine ifanye wa sabau nikiangalia sina nabidi aenda na mtu kwa sababu ya drogi. nilikutana na susan wa aliyekuwa mmoja wa raibu kwa takriban miaka kumi na tano na aliyepitia changamoto nyingi za unyenyasaji wa kingono susan anasema ilekokata kiu yake ya dawa za kulevya alikuwa kila mara akijikuta akilazimishwa kufanya ngono ndiposa aweze kupata okay, nimevuta unga kwa miaka kumi na mitano na mimi ni mama pia niko na watoto lakini urahibu ni mgumu pesa pesakupata ni matatizo na mimi kama mwanamke nilikuwa napitia hali ngumu ili niweze kupata mafanaji yangukaaa ituikona mmblhatas uko naosbd ktsh nakitoka pale pengin tfay gokt mp ttanzta kutumia nguuanasema waraibu wengi wa kike wanapodhulumiwa kingono ukosa usaidizi hasa wanapopiga ripoti katika vituo vya polisi kwani maafisa wa usalama wafukuza na kukosa kuwasikiliza vidio vyao vitendo kama hivyo tushakutana navyo mara nyingi mtu naenda a kimaza shughuli zake piga pesa amekupa anachukua a liua a h a hkishafanyikiwa naho utda eke kauli ya suzan imepigia upatu na hasan ambaye ni afisa wa richard cnt trust hassan anasema wengi wanaobakwa huwa sio rahisi kupata haki hasa wanapopiga ripoti katika vituo vya polisi ama kwa chifu kwani huwa wanaonekana kama watudhaifu ananieleza kuwa huenda visa hivyo vikawa vingi ikizingatiwa aviyaripotiwa aidha anasema kuwa kutafuta haki kwa waathiriwa huwa changamoto uonekana na baadhi ya washukiwa kutumia uwezo wao katika jamii na kupoteza ushahidi akiendaama akienda kwa chief tayari anaonekana hu anataka kumseti mtu afanye kipon so tunakuta hizi kwa hizikwa nduguzetu athiriwa kwa mada kulevya ziko nyingi unajaribu kufanya kesi lakini kwa bahati mbaya mazuri ule mtu akona pesa anaweza kutumia maafisaiwkisheria na kuwapatia pesa na ile kesi kupoteza ametaja kuwa kwa sasa kuna kesi mbili ambazo wanazifuatilia mahakamani angalau warahibu hao warobakwa watapata haki lakini tunashukuru kuna kesi mbili ambazo tumesimama nazo na huenda wale madada zetu wakapata haki zao vile vile tunajaribu kuangalia kuweka mikakati ni niproses gani ambazo tunaziweka so that ule ndugu yetu wa kiki, ama mrahibu wa kike akiweza kupatikana jambo kama vile ni vipi naweza kusaidika kwa haraka harakasuan anasema alipata watoto wake akiwa mrahibu hivyo ilikuwa vigumu kwake kuwalisha lisha kila siku hatua iliyomfanya kuingilia ukahaba okay, watoto wangu niliwapata nikiwa mraibu na kuwalea mimi likuwa nikiendaga viwanja kama niusiku naenda kubangaizankia wez kuwapatia cakula kaksha maai bti nna nyumbasuan anasema maisha ya urahibu ni magumu na yanadhiki chungu nzima hivyo kufuatia ushauri kutoka kwa shirika la richard Center trust aliamua kujinasua na kuanza maisha mapya ya kutotumia miadarati na kwa sasa maisha yake yamepata mwelekeo mpya kwani kwa sasa anapokea dawa za zam ambazo zinamsaidia kutotumia tena miadaratiii namshukuru mungu kwa sababu hawa hawatuwawalikua wakikujega kule maeneo nakuja wanatuongelesha wanakuja wanatupatia nku wanazungumza na sisi wanaenda nilikaa nkaona natatizka maisha yanapoa magumu wenda mbio nikona watoto yani, ikawa nidiki niksasa lwatrichongelesha nkona ni vizuri vizurifanye nini nibadilike nimebadilika sasa natumia mat nimejikubali zile changamoto zote ambazo nilikuwa nikipitia nikiwa mteja sahii kidogo zimepungua sababu hata nkipata shilingi mia nitajipanga nitakula na watoto wangu lakini miaka ile nikuwa nikipata mia ni kama nimepata stress natakama elfu mbili elfu tatu elfu kumi aani ndousikie umeingia pale ambapo ndipo kwa sasa susan alichaguliwa na richard center trust kama mmoja wa wanaotoa ushauri na mafunzo kwa warahibu wenzake je alikuwa na no ushauri gani kwa warahibu wa kike ambao wanataka kujinasua kutoka kwa utumizi wa miadarati starehe haiishi anayeisha ni niwe sasa wo pia waangalie nyuma ama wale ambao wananijua waniangalie mimi Waone, ah, kama mimi naweza badilika ama kama mtu ameutamauna miaka kumi a miaka ishirini mia aneabadilia hauna mu asieaaaini kubadili, uamuzi nata kwenye roho yako uamuzi mpaka uamu so, wakiamua unauna bora wao wenyewe wajikubali wajikubalimaishao kujikubali ukijikubali utaishi I maisha oketaaisha aa masha oetamaishahaya kmsikilizaji kama ulivyomsikia suan kuwa starehe yamadarati ya ishi cha muhimu ni kujikubali na kujinasua kutoka kwa janga hilo hivyo kuchukua jukumu la kuwarai waraibu wa dawa za kulevya ili waweze kujinasua na hadi hapo msikilizaji ndio tamati ya makala ubakaji wa mateja wa kike nimekuwa mtaarishi na msimulizi wako athman luci na kutakia siku njema zidi kusikiliza mwili wangu auna mishipa tena najidunga mpaka sehemu ya siri sahii au zidunge leo hii maisha mi naona imemchoketa maz hii maisha right. ni bora nivyo walai