licha ya kuwa jamii inawatenga kutokana na, na maumbile yao idadi kubwa ya walemavu eneo la pwani wamejikita katika biashara ndogo ndogo ili kujikimu kimaisha katika kaunti ya kwale baadhi ya walemavu wamejikita katika wale uuzaji wa njugu katika kijiji cha manunduni eneo la tiwi kaunti ya kwale kuna vijana watatu ambao wana ulemavu wa viungo ila licha ya kuwa ni walemavu vijana hawa wanafanya biashara kuzungusha njugu ili kujiendeleza kimaisha rashid salim ni kijana mwenye ulemavu wa viungo ila amezamia katika biashara ya njugu anasema biashara hiyo alianza zaidi ya miaka mitatu iliyopita anasema aliamua kufanya biashara hiyo baada ya kuona kuwa ni vigumu kwake kupata vibarua ma ajira kutokana na maumbele yake anazidi kusimulia kuwa biashara hiyo inamwingizia faida kwani kwa siku anaweza kupata faida ya zaidi ya shilingi mimoja hamsini mimi naitwa rashid salim kudema kutoka tiwi manunduni biashara lianza miaka mitatu ili ilipita ya nyuma alafu napata faida ile ndogo ndogo miamoja mia moja na hamsini walemavu hukumbwa na changamoto nyingi kama vile unyanyapaa kunyanyaswa na kutengwa katika jamii kutokana na, na maumbele yao rashid anataja kukumbwa na changamoto ya usafiri wakati wa kuzungusha njugu na pia kupanda kwa bei ya njugu ka miongoni mwa changamoto anazopumbana nazo ila anapambana nazo ha, maisha tunaendelea hivyo hivyo kama usafiri usafirihumuhmu natembea tu inabeba mwenyewe nikifika jioni nachoka U, changamoto nyingine ni bei za panda haku sita kutoa ushauri na wito kwa walemavu wenzake kuanzisha biashara ili waweze kujitegemea kimaisha amesema kuwa biashara hiyo imebadilisha maisha yake kwani ategemei tena wazazi bali anajikimu mahitaji yake pasi usumbufu na wito ni wale wenzangu wafanye biashara kwa wito huo ni wale wenzangu nao wajikimu maisha kwa upande wake mwanzilishi wa kundi la tunaweza women with disability charity cha hasi amezitaka serikali za kaunti na serikali kuu kuwapa mafunzo ya kuendesha biashara walemavu ili waweze kufungua biashara kubwa zenye mapato wapate mafundisho yaje wanawezaji kuendeleza zile biashara zao ziwe biashara ambazo zinaweza kuwasaidia wapate mapato makubwa chahasi amezitaka serikali za kaunti na serikali kuu kuwapa vibali vya bure vya kufanyia biashara sawiana kutowatoza ushuru walemavu walemavu kwa sababu wale ya biashara basaritau mr za basi msikilizaji hadi hapo ndio tamati ya makala ya biashara ya njugu kwa walemavu kaunti ya kwale imekuwa mtaarishi na msimbulizi wako asman luchi