biashara ya manamba ni biashara ambayo mtu hutafuta au kuita abiria ili kujaza gari ambapo aliyejaza gari hulipwa kati ya shilingi 1 hadi hamsi kulingana na maelewano ya makanga na manamba husika assalamu alaikum mpenzi msikilizaji popote pale ulipo karibu kwenye makala haya biashara ya manamba kaunti ya mombasa kama utakavyoletewa nami nuru mwalimu licha ya wengi kuidharau biashara hii na kuihusisha na wezi kwa jina maarufu la mitaani mateja biashara hii imeonekana kuvutia wengi katika kaunti ya mombasa bila kigezo cha umri katika vituo mbalimbali mbali vya magari washikadau hawa katika sekta ya uchukuzi wameonekana kuongezeka kila uchao hata hivyo madereva na makanga wanawachukulia kama kiungo muhimu katika kurahisisha kazi yao ya kujaza magari kama anavyoeleza hamisi ngozi ambaye ni dereva derevamanambaaiwatusaidia ile kujazia gari kama kuna moto sana kuna wakati h wa hakuna abiria uwawatutafutia abiria kazi na kwa rahisi maanake manambo wani muhimu manake takua abiria mwingine simjui manambo anamju analetea kwa gari wani muhimu sana bila iye haizifanyika pale upande wake alikombo ambaye amejihusisha na kazi ya manamba kwa zaidi ya miaka kumi na tano sasa ameeleza kazi hii kuwa na faida kwao licha ya kuwa na changamoto ya kuangaishwa na maafisa wa polisi mali kwenye kuna riska ya ukosi changamoto sasa changamoto wa ile kazi yetu ni hiyo mambo ya kushikwa na no ukiangalia ni mtu unajikaskia sikwati unaidia mtu kulipouka mtani uanje kushikane na mafuni mabao uweza kuata mia tano anaeleza kuwa kama mfanyikazi yoyote wao pia wameweza kujisajili na kupata vibali vya kuendeleza kazi hii sambamba na kujiunga katika vyama vya ushirika ingawa kuna baadhi yao ambao wanaendesha biashara hii bila kujiandikisha hali ambayo imechangia kutotambua muhalifu na yule manamba halali kuna kwa kuu lakini kwa sahi zienye kazi imekua ngumu ndo kidogo kimesimamishwa mpaka siku ile mambo yatakuwa mazuri kurudi kama kawaida hata hivyo kila kilichonaubaya hakikosi uzuri wake ambapo baadhi ya abiria wamewataja kuwa na no umuhimu mkubwa kwao asubuhi nikitoka kwa nyumba nikija hivi labda kama nimekuja pale sokoni niko na mizigo kubebwa kwa kwa gari ni watu wazuri sana ndio wanafanya makosa sababu mwingine mwingine huku huku hapo kidogo lakini watu wazuri wengi wa wanaojihusisha na biashara hii wametaja ukosefu wa ajira kama chanzo cha kujihusisha na biashara hii huku wakihitaja kama kazi ya kujiajiri mwenyewe ambapo inategemea na bidii ya mtu kupata pato lake la siku huku wakipokea hadi shilingi 5 kwa siku kulingana na bidii ya mtu mwenyewe vilevile wamehitaja vile, ajira hii kuwainua pakubwa katika kuendeleza maisha yao na familia zao hadi hapo mpenzi msikilizaji natamatisha na makala haya y biashara ya manamba kaunti ya mombasa nimekuwa mtaarishi na msimulizi wako nuru mwalimu