takwimu kutoka shirika la afya duniani who zinasema kuwa zaidi ya watu bilioni 4 wamedungwa chanjo ya covid-19 ulimwenguni kulingana na wizara ya afya nchini takriban watu milioni 64 ya wa kenya wamedungwa chanjo hiyo huku asilimia ya watu waliodungwa chanjo ya korona zaidi ni watu wazima ambao wana uwezo wa kutambua iwapo nguvu zao za kiume zimeathirika aula pamoja na hayo kuna uvumi unaoendelea kuwa chanjo hiyo kusababisha utasa na kupoteza nguvu za kiume licha kuweko na uvumi huo idadi kubwa ya wanaume wanaendelea kudungwa chanjo hiyo ili kuweka wazi kuwa chanjo hiyo haina madhara yoyote katika nguvu za kiume oscar shng ni mwanahabari jijini mombasa na miongoni mwa wanaume waliodungwa chanjo ya korona anasema haoni tofauti yoyote katika nguvu zake za kiume hasa anaposhiriki ngono wanazungumza mitandaoni kwamba ikiwa utadungua hii chanjo ama kama umedungwa hii chanjo e, kazi yako pale nyumbani labda na mwenzako itakuwa, ama utakuwa haufanyi kazi tena pale. tofauti mepunguatofautm mwenyewe manake nilidungwa chanjo ya kwanza ile dozi ya kwanza nikaja nikadungua dozi ya pili lakini hakuna utofauti niko sawa na sina shida yoyote ananieleza kuwa awali alikuwa anaogopa kudungwa chanjo hiyo baada ya taarifa agushi kusambazwa mitandaoni kuwa chanjo ya korona inaathiri nguvu za kiume ila baada ya kufanya utafiti na kuuliza madaktari alifahamu kuwa haina madhara yoyote kuna madaktari nilioona katika mtandao wa, wa twitte ambao walikuwa wanazungumzia maswala haya ya chanjo inafanya e, kazi vipi kwa nini uchukue e, dozi mbili na na zile sehemu ambazo ziko pale nje ni kwa nini ziko unajua sisi binadamu tumekuwa tunasikizana tu sisi wenyewe mtu si mtaalamu anakuja tu anaku taarifa e, na kupatia ushauri kuhusu kitu fulani lakini e mwenyewe si mtaalamu anaendelea kusema kuwa lazimika kudungwa chanjo hiyo ili kujilinda na kuilinda familia yake dhidi ya ya corona. kazi yangu hii ni kazi ambayo ni ya kutangamana na watu wengi nitatoka nitaenda nitatafuta taarifa e, kule nje labda nime, nimesalimiana na watu bahati mbaya ile bila kuzingatia hayo masharti ya covid kusimama karibu na nikaona ni vizuri ili niweze kuimarisha kinga yangu ya mwili wacha nichukua hii chanjo kwa sababu natangamana na watu wengi pale ninapoenda kutafuta habari labda ama pia pale nyumbani ili nisiwoweke wale wana familia yangu katika hatari ya kuambukizwa maradhi ya covid9 naye gavana wa mombasa hassan jo aliweka wazi hadharani kuwa haoni madhara yoyote ya chanjo hiyo kwani pia yeye nguvu zake za kiume ziko imara hivyo kutaja kuwa habari zinazosambazwa kuhusu chanjo ni potofu joho anazidi kuwasihi wakazia mombasa kudungua chanjo ili wajilinde na korona na kamwe wasisikilize propaganda zinazoenea mitandaoni na kwenye majukwaa majukwaamii nawasihi katika moyo wangu mkunjufu na msiogope na kuna propaganda mingi mwenyewe mbili maana hata mfukoni kwa sababu sadungwa kimpango ogana mingi tu utakuaswezi tena kuzaa sijui mambo mengine ile siku siku itakuwa haiwezekani t wanaume weweitabidi usaidiwna jiraniuuahtsuiz wataalamu wa afya nchini ni ulimwenguni wanafutilia mbali madai kuwa chanjo a korona inaathiri nguvu za kiume wakisema kuwa habari hizo ni za uzushi na zina ushahidi wote wa kitaalamu daktari adalja amesh kutoka johns hopkins center for Healthy security ameyataja madae hayo kuwa ayana msingi wowote na kusisitiza kuwa chanjo ya korona haina madhara kwa nguvu za kiume no that this seemed... hakuna ushahidi kwamba chanjo hii inaathiri nguvu za kiume pia hakuna ushahidi kwamba chanjo hii inaweza kusababisha utasa hii ni taarifa nyingine holela inayosambaa katika mitandao ya kijamii bila msingi wowote wa baada ya kufahamu kuwa chanjo hiyo haina madhara sasa sasaosa ameanza kutoa hamasa na wito kwa wanaume wengine kudungwa chanjo hiyo anawasisitiza wale wanaopinga chanjo hiyo kufanya utafiti ama kuomba ushauri wa wataalamu kuhusu umuhimu wa chanjo hiyo na wito kwa wale ambao wito wangu kwa wale ambao hawajadungwa ni kwamba kabla uweze kuamua kwamba mimi sitachukua hii chanjo fanya utafiti zungumza na watu ambao wamepokea hii chanjo waweze kukueleza alafu mwenyewe chukua hatua ambayo ni ya muhimu ambayo itakusaidia siku za usoni hadi hapo ndio tamati ya makala uvumi kuu chanjo ya korona inaathiri nguvu za kiume jina langu ni athman luchi