сalom Huku. <totikin> wasichana hao chipukizi wa soka kutoka kijiji cha jimba Mines youth wamejipanga kiasi cha kuwa wanatenga muda wao wa kwenda shule kusaidia wazazi na kazi za nyumbani na muda wa kufanya mazoezi kila siku tayari kwa mashindano mbalimbali yaliyo mbele yao rose charo ni nahodha wa timu hiyo ya jimba mainsyoth ana umri wa miaka kumi na tano ni miongoni mwa wasichana waliovutiwa na timu hiyo ya jimba Minds youth na kuamua kujiunga nao licha ya kuwa hatoki kijiji hicho cha jimba yeye ametoka kijiji jirani cha mwadida na hutembea takriban saa moja kufika uwanjani humo kwa mazoezi kila siku mpira kwa sababu siku hizo wasaidia wasichana ndio nimeona manufaa yake hmm. wazazi wako wanasikulia vipi we kujiungana hii labda wanasikia furaha sana kwa sababu unajiepusha na mambo mengi kama nini kupata mimbaza mapema na kuingia kwenye miadarati akiwa mtoto watano katika familia yao rose ni miongoni mwa wanafunzi ambao tayari wametambuliwa kufadhiliwa masomo ya shule ya upili pindi atakapomaliza darasa la nane mwaka huu hatua ambayo ameipokea vizuri hasa ikizingatiwa kuwa wanalelewa na mama yao baada ya baba yao kuwaga dunia rose hadi kufikia sasa amecheka na nyavu mara tatu nilipomuuliza mchezaji anaye mwenzi haya ndio majibu yake messi mm-hmm. kwa ufupi unataka kuwa kama mesi <laughs> <laughs> <laughs> umefunga mabao mangapi tangu uanze kucheza reitimu mabao matatu kwa mm-hmm. sababu mi ni difenda hwa sio sana, sana kufunga mm. mm. amechukulia vipi mzazi kukuona uwe hauko unakuja huku na, na ukirudi nyumbani ni shughuli gani nazo nilimwelezea akaelewa na nikirudi nyumbani kila kazi akintuma namfanyia ila sinikataze kuja mazoezi amina mwambeyu ni mmoja wa wasichana ambao wamepata ufadhili kamili wa kusomeshwa shule ya upili baada ya kipaji chake kutambuliwa akichezea timu hiyo ya jimba Mines youth ana miaka kumi na saba anasema alitamani kucheza soka hasa alipoona ndugu zake wakuu wa wanaume wakicheza soka nilipokuwa mdogo niliona watu wakubwa wanacheza asa jami nilipoona sasa ndo nkafurahikia tu kuingia nkiwa nkubwa familia yenu we peke yako ndio ndonacheza ama kuna ndugu zako wengine wanacheza ndugu zangu wanacheza wakubwa madogo wakubwa mm. ni spot gani wanakupatia nendele na mohuo huo wakucheza saumu munga ni mwanafunzi wa kidato cha pili shule ya wasichana ya mbitini anasema licha ya kutamani kucheza soka tangu akiwa mdogo hakujua kwamba soka ingemfikisha alipo sasa kimasomo kutoka nilipokuwa mdogo nilikuwa natamani sana watu akicheza mpira nilikuwa napenda sana uh ni na nikasema nikiwa mkubwa nitajiungana huko shule gani mbitini secondary bitasidato aap cha pili kupitia kwa mpira ndo nikachukuliwa kaenda kuchezea huko sa inasomea huko wazazi wa wasichana hao wanaunga mkono kikamilifu hatua iliyochukuliwa na kocha mwachiro kuwafunza soka wanawao wasichana juma ndune mzomba ni mmoja wa wazazi ambao wanawao wanacheza timu hiyo ya jimba Minds youth akiwa mshauri wa wachezaji wa soka anasema hatua hiyo ni mojawapo ambayo itawaepusha vijana na utumizi wa mihadarati na kupata mimba za mapema wenzetu walijaribu kutupiga vita kwamba hii ni biashara tunayofanya lakini haikuwa ni biashara kwa sababu watoto wa siku hizi ni werevu vile wanasoma tukaona tukiwacha haidoli tutashikwa na mambo mengi sisi wazazi na mpaka sasa tunaendelea na hiyo timu na tumeona hata mabadiliko yake hata maendeleo tushayapata anasema timu hiyo imefufua matumaini ya mtoto wa kike katika jamii kwani haikuwa rahisi kwa wasichana kushirikishwa katika michezo katika eneo hilo kwa hivyo tuna matarajio mazuri kwamba wakiendelea hivyo wanavyoendelea inakuwa ni vizuri kwa sababu watoto wamechanuka sahihi maana ukiangalia hiyo miaka ya nyuma ilikuwa timu ya wanawake kama hii ilikuwa si rahisi kuipata ilikuwa tunaipata huko kwa wenzetu lakini kufikia sahihi na juhudi za antoni na sisi huyu wazee ndo unaona hata inajulikana kila mahali inafika christin munga ni mmoja wa wazazi ambao wasichana wao wamepata ufadhili wa, wa masomo ya shule ya upili na mkuta nyumbani kwake akiendelea na shughuli zake akisaidiwa na msichana wake ambaye yuko katika kidato cha pili ambaye alikuwa likizoni mtoto wangu nikampeleka jimba jimbapra akiwa baada ya kuingia pale akajiunga na kikundi cha mb ambapo ulikuwa ni mchezo kwa upande wa sichana nilishukuru sana kwa sababu hata mtoto mwenyewe pia alikuwa yuko vizuri kwa mchezo na hata kwa masomo baada ya hapo mtoto wangu alipata maxi nzuri na akawezeshwa kwenda shule ya upili ambapo alisomea alipelekwa mbitini iko nashukuru katika hili shirika limemsaidia napia nusu na mi mwenyewe nalipa nusu cristin anasema wanamatumaini kwamba mimba za mapema huenda zikazikwa katika kaburi la sahau kupitia mchezo wa soka kwa wasichana kusema kweli baada ya miaka michache miaka ijayo kutakuwa kuzuri sana kwa sababu hata h kwanzo sasa hiyo mimba za mapema zitakuwa pia zimepungua pili wale wakimaliza kule na wakipata kazi nzuri itakuwa pia ni mfano kwa wale wadogo kwa wale wazazi ambao hawapendi kuruhusu watoto wao kucheza mpira kwa sasa kristina anasema na paniata kumsajili mjukuu wake katika timu hiyo ya soka pindi tu atakapofikisha umri hitajika natamani ingekuwa bado nazaa ningechukua hao mtoto wangu nikampeleka huko lakini kwa sasa nafikiri nitapeleka wajukuu ni mvulana lakini hata watoto wa kiume pia wanacheza na wakiwa pale pia wao wakiume nao pia ni wazuri kwa sababu nao watakuwa hawana nafasi ya kuongea pia na wasichana maanake wakishamalizakucheza nyumbani, nyumbani ya mpira watoto tu wawe hiyo nafasi kristin alikuwa na wito huu kwa wazazi wenza watoto wa wakisichana wakizingatia huu mchezo hakika pia huu mchezo wa mpira utawasaidia kwa sababu hata atakuwa hana nafasi ya kuongea na mvulana mahali fulani maanake akitoka uwanjani ni jioni lazima akimbilie nyumbani anajua anaenda kupika na anajua pia nitasoma wazazi wenzangu waweze kuwaruhusu tu na, na manufaa zaidi na kufikia hapo ndio anatamatisha makala haya wasichana waendeleza elimu kupitia mchezo wa soka rabai nimekuwa mtayarishi msimulizi ruthkea na hadi wakati mwingine masalam ssalom alaykuma <laughs> tuoqi