huku ukosefu wa ajira ukizidi kuwa changamoto kuu nchini baadhi ya wananchi wanafanya kadri watakavyoweza ili kujimudu na kukabiliana na hali ngumu ya maisha inayopanda kila kuchao wanawake wenye ulemavu kutoka shirika la tunaweza women living with disability wamejitosa katika biashara ya kutengeneza siagi ya karanga almaarufu pinatbata walioipa jina la onja utamu siagi hii inatengenezwa kutumia njugu pekee ambazo husagwa kwa kutumia mashini Risi virigwa, ambaye ni mmoja wa wafanyikazi wa shirika hilo anaeleza namna siagi hiyo inavyotengenezwa hasa hapa niliko tunatengeneza njugu na kabla tujapeleka kwa mashini yetu ya kusaga ni lazima nipeleke kwa mtambo ikangwe kishakangwa inaanza kurekebisha kuangalia uchafu unajua ni binadamu anachoma kama kuna chembe chembe ambazo hazifai kama hii natoa ili tukishasaga isiwe na testi ingine ambayo ya kuungua kshakua klini ikishaangalia iko sawa kabisa ndio tunapeleka kwa mashini nahakikisha kila kitu kiko sawacharity cahasi ambaye ni mwenyekiti wa shirika hilo amesema kuwa licha ya wao kuanzisha biashara hiyo ili kujikimu kimaisha pia imechangia katika kuleta ajira kwa walemavu wanaoweza kujitegemea ile ambayo ilitufanya tuanze kutengeneza kujitegemeamufayuan ni kwa sababu ya kibiashara sisi wetu kama wenyewe kama tunaweza tufanye biashara ili tuweze kupata mapato aa, katika hizi biashara tunazifanya maanake kuwezi kufanya biashara moja na paka hufanye biashara nyingine so that tuweze kupata mapato jambo la pili pilib ina vitamin ambayo inaongeza katika mwili na ina manufaa mengi sana katika mwili wa mwanadamu aidha amesema kuwa licha ya biashara hiyo kuwa hiokua nzuri inahitaji kujitolea kwingi hasa katika kutafuta wanunuzi hii biashara ya kutengeza ina faida uh, lakini inahitaji moyo ya kwamba inahitaji uwe wewe unajua kufanya hiyo Uh, biashara marketing ya hiyo biashara na kuzunguka hapa na pale ili kutafuta hiyo uh, ya hiibat uh, na eh, wakati ambapo kumekuwa kuna covid ndi iliharibu biashara yetu yapintbat ndio iikarudi chini ya kwamba tulikuwa hatuwezi kupeleka mahali iweze kununuliwa na kwa saa hii ndio sasa tunaanza kuinuka kwa, kwa upande wa soko chahasi anaeleza kuwa wanapata wanunuzi wa rejareja reja, ambao huwatembelea katika shirika lao na napi pata wanunuzi wakati wa maonyesho kwa sahahii soko tunauza loal kupata astomas hapa na pale na wanakuja wananunua tunaiuza na pia tunaipeleka mahali kama kuna exhibition tunaenda pale tunaidspl pale na hiyo pinatubata inaweza kununuliwa kisha pia huwa tunaipeleka kwa uh, soko la sho wakati washo tunapeleka na inaweza kununulika tumewahi kupeleka kwa kuhusiana changamoto wanazokumbana nazo wakati wa kutengeneza bidhaa hiyo ni kuwa mashine wanayotumia ni ndogo na ina uwezo wa kutengeneza kilo nne pekee jambo linalowafanya kufanya kazi kwa muda mrefu hasa wanapopata wateja wengi A changamoto kwanza wakati tunatengeneza ni kwamba mashini tuko nayo ni jua ile aina because inabeba only ingawaje inachukua kama 15 kutengeneza zile 15 minutes lakini sasa uh, ni, ni mashini ndogo na vile tunaendelea kwenda kwa upmae tungehitaji mashini ambayo inaweza kubeba kapasiti kubwa maanayake hii sasa kama tuko na ile oda kubwa vile nayo wakati tunapeleka tunapelewaumae tunafanya kazi overnight aidha amesema kuna ushindani mkubwa katika soko la siagi ya njugu na pia wanakosa namna ya usafirishaji wa bidhaa zao kupeleka sokoni na hivyo kulazimika kukodisha gari ambayo ina gharama kwao hatuna hiyo gari gari za kupeleka kule natubidi aatwengnwapaa sisi utuuupeleeuo i- i- i- kwahivo hiyo mambo ya transportation to the places hizo kama kwa kwa exhibition kwa show, kwa inachukua lot of expense alafu pia ingine eh, wakati tunauza hiyo nat kuna tin kwa sababu kuna wale pia ambao wanauza pinat aidha risi virigo ambaye ni mmoja wanaofanya kazi pale wameomba ufadhili ili kuendeleza na kuimarisha biashara yao na pia kukuza jamii sisi tunaweza tungependa hii mradi wetu endelee vizuri vile naongea hivi yule ambaye anasikia akaweza kutembelea tunaweza aone vile hii hiie tunafanya na kama ni mfadhili tunahitaji sana watusaidie kama walemavu vile amesema ni kwamba mobility ni problem kwa hivyo tunahitaji pia ufadhili zaidi ili huu mradi waendelee watu waje kuves kwa hii ili walemavu wamama mama walemavu na jamii kwa jumla waje wa, watusaidie ili hawa watu wapate kazi waendelee kujimudu katika maisha shahasi pia ametoa wito kwa wahisani ili waweze kupata mashine kubwa itakayowawezesha kutengeneza kiasi kikubwa mara moja jambo litakalowasaidia kuajiri walemavu wengine wengi kwa hivyo tungependa kusaidiwa na wahisani na wale ambao uh, wanaweza kujitokeza na kutusaidia kununua ile mashini inatengeneza ya ama hata 5kapait yaptbat ma hataki ya so that tunaweza kuajiri walemavu wengi wale ambao tunaona hawana kazi sasa wakule barabarani wanaomba hawana hadi hapo ndio tamati ya makala haya ya watu wenye ulemavu wanavyonufaika na utengenezaji wa siagi ya njugu mombasa