dugu wananchi kwa masikitiko makubwa nawajulisha tena kwa tarehe kumi nasaba machi mwaka huu majira ya saa kumi na mbili jioni tulimpoteza kiongozi wetu shupavu aliyekuwa rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa dokt john pombe joseph magufuli ambaye amefariki kwa maradhi ya moyo katika hospitali ya mzena jijini dar es salaam alipokuwa akipatiwa matibabu mweshimiwa rais magufuli alilazwa tarehe sta machi mwaka huu katika taasisi yetu ya moyo ya jakaa kikwete kwa tatizo la mfumo wa umeme katika moyo ambao kitaalamu unajulikana kama chronic atrial febrilation ambalo alikuwa nalo kwa zaidi ya miaka kumi aliruhusiwa tarehe saba machi elfumbili 2shirini na moja na kuendelea na majukumu yake tarehe kumi na 4 machi mwaka huu alijisikia vibaya na akakimbizwa katika hospitali ya mzena ambapo aliendelea kupata matibabu chini ya uangalizi wa madaktari na wauguzi wa taasisi ya moyo ya jakaa ya kikwete hadi umauti ulipomkuta kwa mujibu wa sheria ya mazishi ya viongozi wa kitaifa nchi yetu itakuwa katika kipindi cha maombolezo kwa siku ishirini na moja na bendera zitapepea nusu mlingoti aidha mipango ya mazishi itakuwa kama ifuatavyo tarehe ishirini nani siku ya juma mwili wahayati dr john pombe magufuli utatolewa hospitali ya jeshi lugalo na kupelekwa katika kanisa la st piter pale ostabai kwa ibada na baadaye kupelekwa uwanja wa uhuru kwa kuagwa na viongozi tarehe ishinmoa wananchi wa dar es salaam wataaga mwili wa hayati dr john pombe magufuli na baadaye mwili utasafirishwa kuelekea dodoma tarehe ishirini na mbili mwili wa hayati dr john pombe magufuli utaagwa rasmi jijini dodoma kuanzia saa tatu asubuhi na siku hii itakuwa siku ya mapumziko tarehe ishirini na tatu mwili wa hayati dr john pombe magufuli utaagwa pale mwanza na baadaye kusafirishwa kuelekea chato tarehe ishirini na 4, ni siku ambayo wanafamilia na wananchi wa chato na maeneo jirani wataaga mwili wa hayati dokt john pombe magufuli tarehe ishirini na tano shule ya mazishi kufanyika baada ya ibada katika kanisa katoliki pale chato siku hii pia ni siku ya mapumziko ndugu wananchi kutakuwa pia kuna vitabu vya maombolezo ambapo watu wote watakaopenda kwenda kusaini vitabu hivyo wataruhusiwa kwenda kwa hapa dar es daressalam kitabu kitakuwa katika ukumbi wa karimj dodoma kitabu kitakuwa nyerere squa lakini pia ofisi za wizara ya mambo ya nje hapa dar es salaam na ofisi zote za ubalozi wa tanzania nje zitakuwa pia zina vitabu hivyo lakini kwa chato kutakuwa pale kwa mkuu wa wilaya atakuwa pana kitabu cha kusaini kwa zanzibar ni jengo la zamani la baraza la wawakilishi na ofisi zote za wakuu wa mikoa na ofisi zote za wakuu wa wilaya tanzania nzima zitakuwa na vitabu hivyo ndugu wananchi baada ya kusema hayo naomba tu tupokee kwa masikitiko msiba huu uliokuta taifa letu na hatuna budi la kusema bwana ametoa bwana ametwaa jina lake lihimidiwe na raha ya milele umpeye bwana na mwanga wa milele umwangazie apumzike kwa amani amanimi baada ya taarifa hiyo ndugu wananchi sasa naomba mniruhusu kidogo nizungumze nanyi baada ya kiapo cha urahisi mweshimiwa dokt hussein ali mwinyi rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi mweshimiwa profesa ibrahim hamis juma jaji mkuu wa mahakama kuu ya tanzania mweshimiwa job ndugai spika wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa kasim majaliwa majaliwa waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimiwa omar makungu jaji mkuu wa zanzibar mweshimiwa zuberi uh, maulid spika wa baraza la wwakilishi la zanzibar ndugu bashiru ali kakurwa katibu mkuu kiongozi waheshimiwa viongozi wetu wastaafu mzee ali hassan mwinyi raisim staafu awamu ya pili mweshimiwa jakaya mrisho kikwete rahis mstaafu wa awamu ya tatu mweshimiwa abedi amani karume rahis mstaafu wa awamu ya sita pale zanzibar viongozi wa vyombo vya ulinzi na usalama ndugu viongozi wa dini viongozi wa vyama vya siasa mliopo ndugu waandishi wa habari mabibi na mabwana assalamu aleikum bwana asifiwe ndugu wa tanzania wenzangu leo si siku nzuri sana kwangu ya kuhutubia taifa maana nimeelemewa na kidonda kikubwa kwenye moyo wangu na mzigo mkubwa mawigani kwangu kiapo nilichokula leo tofauti na viapo vyote nilivyowahi kula katika maisha yangu tofauti na viapo vya awali ambavyo nilivila kwa faraja nderemo vifijo na bashasha tele leo nimekula kiapo cha juu kabisa katika nchi yetu adhimu tanzania nikiwa na majonzi tele na nchi ikiwa imetandwa na wingu jeusi lasimazi kubwa nimekula kiapo katika siku ya maombolezo kwa ajili hiyo ntaniwia radhi nitaongea kwa uchache na kwa ufupi sana tutatafuta wasaa mwingine hapo baadaye tuzungumze tukumbushane na tuwekane sawa juu ya mambo mengi yanayohusu taifa letu na mustakabali wake na matarajio yetu ya siku za usoni mniruhusu basi leo niseme machache sana kama ifuatavyo nduga wananchi mtakumbuka tarehe kumi na saba machi nikiwatanga kwa mara ya kwanza nilipata fursa ya kulihutubia taifa katika hali ya udharura na kutoa taarifa ya kifo cha mpendwa wetu nilitumia fursa ile kuwajulisha juu ya msiba mkubwa uliofikia nchi yetu kwa kuondokewa na aliyekuwa rahis wetu mpendwa na mirijeshi wetu mkuu mweshimiwa dokt john pombe magufuli nikiri kuwa si jambo ambalo nilikuwa nimejiandaa nalo wala kulitazamia ni jambo ambalo hatujawahi hata kuwa na uzoefu nalo wala rejea nalo katika historia ya nchi yetu ni kwa mara ya kwanza tumekuwa na mazingira ya aina hii ambayo tumempoteza rais wa nchi akiwa madarakani ni mara ya kwanza pia kwa aliyekuwa makamo wa rahisi kuwapa kuwa rahisi katika mazingira ya aina hii ndugu viongozi na ndugu wananchi nichukua fursa hii kwa mara nyingine tena kutoa rambirambi rambi zangu za dhati kwa mama janet magufuli mjana wa hayati mweshimuwa rais john pombe magufuli lakini pia mama susan magufuli mama mzazi wa marehemu dokt john pombe magufuli watoto na familia ndugu jamaa na marafiki kwa kuondokewa na kipenzi chao na mhimili muhimu wa familia natambua ukubwa wa ombwe ambalo ameliacha katika familia nitumie fursa hii kuhakikishia kuwa tunaungana nao katika kipindi hiki kigumu cha majonzi na kuahidi kuendelea kuwashika mkono na kuwafariji tunawaombea kwa mwenyezi mungu awape moyo wa subira na ustahamilivu katika kipindi hiki kigumu si jambo jepesi wala si jambo rahisi natoa pia salamu zangu za rambirambi kwa wananchi wote wa tanzania kwa pigo hili kubwa ni msiba mzito na ambao hatukuutarajia sote tunafahamu namna hayati rais magufuli alivyoipenda nchi hii na alivyojitoa kuwatumikia watu wake sote tulishuhudia kiu dhamira na nia yake njema na ya dhati ya kutaka kuibadili nchi yetu na kuipatia mafanikio makubwa sote ni mashahidi wa namna ambavyo wameweza kuibadili taswira ya nchi kwa vitendo na kwa utendaji wake imara usiotikisika wala kuiumbishwa huku muda wote akimtanguliza mungu mbele sote tulisikia matamanio na maono yake makubwa kwa nchi hii yaliyo tafsiri katika mipango mikakati na ujenzi wa miradi mikubwa mimi nilipata bahati ya kuwa makamo wake alikuwa ni kiongozi asiyechoka kufundisha kuelekeza kwa vitendo vipi anataka nchi hii iwe au nini kifanyike amenifundisha mengi amenilea na kuniandaa vya kutosha naweza kusema bila chembe ya shaka kuwa tumepoteza kiongozi shupavu madhubuti mzalendo mwenye maono mpenda maendeleo mwanamwema wa bara la afrika na mwana mapinduzi wa kweli mweshimua magufuli alikuwa chachu ya mabadiliko kwa kweli tumepoelea kwa kuondokewa na kiongozi wetu huyu hatuna cha kusema zaidi ya kusema raha ya milele umpe e bwana na mwanga wa milele umwangazie apumzike kwa amani na kwa sisi waislamu tuseme ina lillahi wa ina illahi rajiun ndugu viongozi na ndugu wananchi niwaombe watanzania tuwe na moyo wa subra tujenge umoja na mshikamano katika kipindi hiki kigumu niwahakikishie kuwa tuko imara kama taifa na sisi viongozi wenu tumejipanga vizuri kuhakikisha kuwa tunaendelea pale mwenzetu alipoishia tunayo katiba ambayo nimeapa kuilinda na kuisimamia ambayo imebainisha vizuri hatua za kufuata pale inapotokea tukio kama hili la kumpoteza raisi akiwa madarakani isitoshe nchi yetu inayo hazina nzuri ya uongozi na misingi imara ya utaifa udugu umoja na usahamilivu na nidhamu ya vyombo vyetu vya ulinzi na usalama iliyojengwa na viongozi waliotutangulia kwa kuanzia na waasisi wetu hayati baba wa taifa mwalimu julias kambarage nyerere na hayati mzee wetu shekh abidi amani karume pamoja nao ni marahisi waliostaafu na waliofuatia wakifuatiwa na mpendwa wetu hayati rais magufuli niwahakikishie wa hakuna jambo ndugu ndugu viongozi na ndugu wananchi kabla sijamaliza nitumie fursa hii kuwashukuru viongozi wa, wa mihimili yetu muhimu ya bunge na mahkama kwa mshikamano alioonyesha katika kipindi hiki nimshukuru mweshimiwa husein ali hasan mwinyi rais wa zanzibar na mwenyekiti wa baraza la mapinduzi na mihimili yake yote kwa kuwa nami bega kwa bega katika kipindi hiki kigumu aidha nawashukuru pia wenzangu katika serikali wakiongozwa na waziri mkuu mweshimuwa kasim majaliwa majaliwa kwa ushiriki wao katika kusimamia kipindi hiki cha mpito niwashukuru pia wakuu wa vyombo vya ulinzi na usalama kwa kutekeleza wajibu wao ipasavyo chini ya katiba yetu kwa kuhakikisha nchi yetu inaenda kuwa ya amani na utulivu niwashukuru viongozi wa dini kwa kuendelea kuliombea taifa letu katika kipindi hiki kigumu kipekee ni kishukuru chama changu chama cha mapinduzi kwa ukomavu wake na uongozi wake madhubuti ambao ndio wa msingi wa kuwezesha mabadiliko haya ya uongozi kwa amani na utulivu nitumie fursa hii pia kwa shukuru ndugu zetu wa vyama vya upinzani kwa salamu zao za kunitia nguvu faraja na mshikamano walizokuwa wakinifikishia mara tu baada ya kutangaza taarifa za msiba huu mkubwa katika muktadha huo huo, huo niwashukuru viongozi wenzangu toka nchi jirani na nchi rafiki duniani kote waliotufikishia salamu za rambirambi kutokana na msiba huu mzito vilevile nivishukuru vyombo vyetu vyote vya habari ambao wamekuwa wakirusha matokeo yote mubashara bila kuwasahau wasanii wetu ambao wametunga tungo na nyimbo mbalimbali za faraja na mwisho japo siko muhimu nishukuru familia yangu hususani mume wangu watoto wangu wapendwa ndugu jamaa marafiki pamoja na ofisi ya makamu wa rahisi kwa kunitia nguvu na kunifariji katika nyakati hizi ngumu ndugu viongozi na ndugu wananchi kabla sikuhitimisha naomba niwaase ndugu zangu wa tanzania kusimama pamoja na kushikamana katika kipindi hiki ah. katika kipindi hiki cha maombolezo hii huu ni wakati wa kuzika tofauti zetu na kuwa wamoja kama taifa ni wakati wa kufarijiana uoneshana upendo udugu wetu kudumisha amani yetu kuenzi utu wetu uzalendo wetu na utanzania wetu huu si wakati wa kutazama mbele kwa mashaka bali ni wakati wa kutazama mbele kwa matumaini na kujiamini si wakati wa kutizama yaliyopita mbali ni wakati wa kutazama yajayo si wakati wa kunyosheana vidole bali ni wakati wa kushikana mikono na kusonga mbele ni wakati wa kufutana machozi na kufarijiana ili tu, tuweke nguvu zetu za pamoja kujenga tanzania mpya ambayo mpendwa wetu rais magufuli aliitamani kama nivyotangulia kusema awali leo ni siku ya kusema, si siku ya kusema sana ni wakati wa kuomboleza na kutafakari yale yote mema aliyotofanyia mpendwa wetu kipenzi chetu na aliyekuwa rais wetu hayati dokt john pombe joseph magufuli zaidi tuungane sote kumwombea kwa mwenyezi mungu ampumzishe roho yake mahala pemapeponi asanteni sana kwa kunisikiliza asante sana mweshimiwa samia suluhu hasan rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania mweshimuwa rais na ndugu viongozi baada ya hotuba hiyo ratiba yetu hapa ukumbini takia imekamilika na kwa heshima na taadhima sasa naomba kumruhusu mweshimuwa rais aendelee na ratiba inayofuata na kwa taarifa tu ni kwamba mweshimiwa rais sasa anakwenda kuongoza baraza la mawaziri naomba sasa tusimame wakati mweshimiwa rais anaondoka nam mtazamaji wa tbc1ze uh,