leo wapendwa nimelipatia kichwa kinachosema nani ataitawala dunia nisikilize vizuri katika ulimwengu wa siasa ulimwengu wa wachambuzi ya mambo ya utawala wanapotazama mataifa haya matatu marekani china rasia wanaona kana kwamba ushindani wa marekani unazidi kuwa mkubwa kwa zaidi ya miaka miamoja marekani ameendelea kuwa world kuwawrupowe na kadili tunazidi kwenda mbele nchi ya china na rasia zinamsogelea kwa karibu katika hali ya uchumi wengine wanatazama kwa mbali zaidi wanadhani israeli inaweza ikaja kuwawuowe wengine wanatazama nchi za kiarabu wanasema mojawapo ya nchi za kiarabu labda uturuki labda dubai inaweza kuinuka kuwa world kuwaruowe leo tutaenda kuangalia swali hili katika biblia nani ataitawala dunia nilipokuwa ninafanyafanya risearch juu ya hali za, za, za, za, za hawaaowe nikikompea na marekani niligundua mambo yafuatayo katika tovuti ya world economic forum nikakutana na habari hii anasema for moe than states has been aworld bigest economy acounting for ove 24 of the worldgross domestic poduct nahiyo statistic ilikuwa ya mwaka elfu20 a economic forum wanatuambia marekani inaonekana kuwa ndio biggest economy kulingana na statistics hiyo ya gdp yake lakini wanataja wana, wana maneno yanayoamsha ushawishi wanasema both ifm andh world bank nao reti china as the world largest economy based on purchasing power ambayo inaitwa ppp wale wachumi wataelewa anasema zati countries gdp for different in prices kwa kifupi anazungumza anasema uchumi wa china unaanza kuinuka kwa nguvu nasikiliza nilipoangalia nilipolinganisha kati ya military sendig unajua ukubwa wa nchi unaendana una, una, una, una na ukubwa wa jeshi woruoe lazima awe na jeshi kubwa nilipoangalia statistics ya bajeti ya jeshi la marekani na la china nikakutana na mambo ya kushangaza hii ni t- satisti inayokwenda mpaka mwaka b hiyo mistari ya bluu ni bajeti ya jeshi la marekani na hiyo mistari myekundu ni bjeti ya jeshi la china kwahiyo unaona kabisa marekani bado anaendelea kushika rekod ya wordupower nikaenda katika tovuti nyingine inayofanya comparison ya, ya bd wao wanalinganisha wana, wana namna hii wanasema bajeti ya jeshi la marekani ni kubwa zaidi hata ukijumlisha bajeti ya japani united kingdom ufaransa italia saudi arabia rasia na china yani unajumlisha bajeti zote hizo lakini bado hawafikii bajeti ya jeshi la marekani hii natuambia nini inatuambia bado marekani ni world niwruow kwa wakati huu lakini unapoangalia zaidi utaona china anaanza kushika moto kukimbiza maendeleo ya marekani na hivyo watu wanabaki na kigugumizi je ni nane atakayetawala na dunia nani anakuja kuwa next world superpower na taka nikuambie majawabu haya yanapatikana katika biblia haleluya mfalme mmoja katika biblia alikuwa akijiuliza maswali ya namna hiyo ya kwamba nani atakuja kuwa world kuwarduo baada yake katika biblia katika kitabu cha danieli sura ya pili alitokea mfalme mmoja aliyeota ndoto biblia inatuambia katika danieli bili fungu la kwanza hata katika mwaka wa pili wa kumiliki kwake nebukadineza aliota ndoto na roho yake ikamfadhaika usingizi wake ukamwacha je nebukadineza aliota ndoto gani ambayo ilimfanya usingizi usimuwache katika kitabu hicho cha danieli bfnlaii biblia inatufunulia mawazo ya mfalme huyu ambayo kipindi hicho alikuwa ndiyo mtawala wa the ya wakati huo biblia inasema wewe e mfalme mawazo yako aliingia moyoni mwako kitandani pako ya mambo yatakayokuwa harafu na yeye afunuae sili akakujulisha mambo yatakayokuwa kwa hiyo mfalme huyu nebukadnezar alianza kujiuliza maswali hivi ni ufalme mwingine unaoweza kuinuka zaidi yangu nani anaweza akawaruwe zaidi ya babeli na ukiangalia babeli ulikuwa umejengwa kwa fahari kwa wakati ule wapendwa babeli ndio ilikuwawruwe nimeangalia mambo machache tu ukuta uliozunguka jiji la babeli ulikuwa na upana wa mita saba nisikilize vizuri unaongea na civil engineer ukuta vipimo vyake vya kawaida ni sentimita 1 ama milimita ma hs ukisimamisha tofali ukilaza tofali a, tofali likiakti kama lod b likiwa linabeba mzigo utalilaza na upana wake utakuwa sentimita 2 ama milimita m ukiweka katika mita ni 2 ndio upana mkubwa wa tofali lakini tunaambia upana wa ukuta wa babeli ulikuwa mita ngapi wapana mita saba ni sawa saa na leni mbili za barabara ni sawa saa na upana wa barabara ambayo magari mawili yanaweza kupishana wanahistoria wanatuambia huo ndio ulikuwa upana ukuta, wa ukuta ufaa babeli na ukuta huo kila baada ya mita has kulikuwa na minara kwa ajili ya kuimarisha kwa ajili ya kuimarisha ulinzi lakini pia urefu wa kuzunguka mji ule ama makao makuu ya ufalme ule ulikuwa ni kilometa 1umi tano sasa unaweza ukaona kama ndogo linganisha kwa miji ya kale mji wa rumi ulikuwa na kilomita ts tu na athene mji wa ugiriki ulikuwa na kilomita 6 lakini pia kulikuwa na mahekalu babeli ilikuwa nchi ya kidini sana mahekalu htatu maeneo matakatifu mia 95 madhabau kando ya barabara mia3 na mnara uliokuwa katika hekalu lao wenye urefu wa mita 9 ngoja nikurahisishie vizuri mita tisini mita tisini urefu wa floa moja ni inakwenda kuanzia mita tatu mpaka mita tatu na nusu hii hapo kutoka hapa chini mpaka hapo kwenye sofiti ya hiyo bimu ni kama mita tatu mpaka mita tatu nanusu. na nusu na hivyo tuna ama tunachukulia kwamba gorofa kutoka fulo moja mpaka flo nyingine ni mita tatu na nusu mpaka mita tatu hivi sasa mita tisin unaweza ukagawa hapo ukigawa tu kwa mita tatu utagundua mnara wake ulikuwa na urefu kama gorofa thelathini ntaka niwaambie hapa dares salam hatuna gorofa la meta thah lanye la gorofa thelathini gorofa kubwa kabisa ambalo ni la nne kwa urefu wa afrika ni, ni zile twi to ambazo nadhani za ppf ambazo zina gorofa ishirini na kadhaa kwa hiyo walikuwa wameendelea sana babeli kipindi hicho walikuwa na garden bustani za kuning'inia wale mawanazielewa vizuri sasa hivi ndio zimeanza kuchukua chati bustani za kuninginia niz bustan zinazotengenezwa juu ya magorofa kunakuwa naambao inatengenezwar na, na mifumo ya umwagiliaji mavumbuzi hayo yalifanyika babeli na geti la icgeti la kuingila babeli lilikuwa limepambwa kwa vito vya thamani na kha kilikuwa takribani mita kumi na mbili urefu wa ghorofa tatu nataka ni kuambia babeli ulikuwa ni mji mkuu na mfalme akajiuliza nani anaweza kuniangusha chini katika kitabu cha daniel 228 daniel anamwambia mfalme lakini yuko mungu mbinguni afunuaye siri yeye amemjulisha mfalme nebukadineza mambo yatakayokuwa siku za mwisho na hivyo mfalme alipokuwa akiwaza will be the next world power. mungu akamfunulia upow moja mpaka nyingine mpaka wakati wa mwisho haleluya na wakati huo wa mwisho anazungumzia wakati ambapo historia ya ulimwengu itakapokuwa inafungwa sasa mfalme aliota ndoto gani katika kitabu cha daniel sura ya pili kunapoanzia fungu la kwanza bii natumbea mfalme aliyoota ndoto strange ndoto ya ajabu ndoto iliyomfanya akose hata usingizi na jambo la kwanza la kusikitisha nahita la kusikitisha kwa sababu mfalme akatafuta busara kwa wasoma nyota kwa waganga kwa wachawi akiwatafuta wampe fafanuzi za masomo yake zza ndoto yake nisikilize vizuri mfalme katika ufalme wake kulikuwa na watu wenye hekima walikuwepo watu wa mungu wenye hekima na walikuwepo hawa waganga wa kienyeji waliohesabika wana hekima lakini mfalme akaopti kuwafuata waganga wa kienyeji unasema nataka kuzungumza nini nataka nikuambia ndugu yangu unapokabiliana na changamoto usifuate mfano fano nenda kwa mungu utapata majibu, majibu yako haleluya watu wengine wanategemea nguvu mbadala wanapokabiliwa na mitiani badala ya kumtegemea mungu wanaandaa vinondo vi, vi, vi, vi, vi, vi, siju apo mnatumia jina gani wanaandaa vinondo wanaingia navyo vinakuwa msaada kwao nataka nikwambie wanaomtumaini bwana hawaingii na kuambie, buwana, hawa ingine, nondo haleluya maana nondo yao ni yesu kristo haleluya na niliwambia siku ile ya kwamba unaposoma hasa katika maandalizi ya mtihani usiangaike mwambie mungu akuonyesha yanayotoka kwenye mtihani tu Amen. na ninataka nikwambie unaongea na civil engineer aliyemaliza shule elfub15 mwenye hiyo experience na bwana atakuonyesha haleluya nataka nikwambie mfalme nebukadinezar akaenda kwa waganga akitafuta majibu waganga hawakumpatia majibu wanadamu hawawezi kukupatia solution mungu pekee ndi anaweza kutafutia solution na hivyo nebukadinezar akagadhabika sana anataka kuelewa hii ndoto maana ndoto ime hold anatamani kuielewa lakini hamna wakumwelewesha mfalme nebukadinezar akaagiza wote wenye hekima haijalishi wamtegemee bwana ama wasimtegemee wasi bwana wow, na tangazo hilo lilimgusa danieli kwa sababu danieli alikuwa mmoja kati ya watu wenye hekima lakini tofauti hekima ya danieli yeye hekima yake alikuwa ya kumtegemea bwana haleluya akili zake zilikuwa za kumtegemea bwana haleluya nikikuletea leo nitasema yani katika gpa mnaweza kuwa wote mna gpa 4 na kadhalika ama mna gpa kuanzia sendi hapa na kadhalika lakini wengine wamezipata kwa sababu wameingia mlungula na mwalimu wengine wamezipata kwa sababu waliingia na nondo lakini kuna wengine wamezipata kwa sababu wamesoma kwa bidii na bwana amewapigania wale waliofanya hivyo wanakuwa juu zaidi ya wengine haleluya nataka nikuambie danieli akaenda kuomba kumwambia mungu nifunulie hii njozi njozi inayomkabili mfalme nataka nikupe siri rafiki yangu iko nguvu katika maombi mungu anajibu maombi hakuna goti ukapiga haijalishi umekuwa mdhambi kiasi gani hakuna goti utalopiga na kuomba mungu asisikie nataka na unielewe vizuri mungu anasikia maombi ni wewe tu kwenda kumwomba haleluya na anasikia na kujibu maana jibu alijibu danieli akamfunulia njozi na danieli akamwendea kwa mfalme kumueleza ile ndoto katika danieli bli ishina sta ndoto hii ya kipekee imeholdi jibu la nani ataitawala dunia falme akajibu akamwambia danieli danieli alipoenda mbele ya mfalme akamwambia aliyetobeleshaza je waweza kunijulisha ile ndoto na tafsiri yake okay. danieli hakumwambia ndiyo mimi niko vizuri ninaweza nikakuvunulia danieli kwanza akarudisha utukufu kwa mungu haleluya sikiliza rafiki yangu katika mafanikio yoyote unaoyapitia ukifanikiwa mtukuze bwana danieli akamtukuza mungu kwa kumfunulia njozi yake na danieli akamweleza mfalme yuko mungu aliyeta elza ww habari za siku za mwisho na nanatamani kujua njozii danieli anamfunulia njozii mfalme katikai wewe e mfalme ulionanatazama sanamu kubwa sana sanamu hii ilikua kubwa sana na mwangaza wake mwingi sana na sanamu hii kicho chake kilikuwa cha dhahabu safi kifua chake na mikono yake ni ya fedha tumbo lake na viuna vyake ni vyashaba miguu yake ni ya chuma na nyayo za miguu yake ni nusu chuma na nusu udongo ni vizuri kichwa chake kilikuwa madini gani mikono yake na kifua madini gani tumbo na mikono madini gani miguu madini gani na nyayo madini gani chuma na udongo lakini nebukaddneza akaangalia vizuri akaona kuna jambo linatokea bibilia inatomea katika fungu la 34 nawe ukatazama hata jiwe likachongwa bila kazi ya mikono nalo na jiwe hilo likaipiga sanamu katika miguu yake iliyokuwe ya chuma na udongo likaivunja vipande vipande ndipo ile sanaa ile chuma na ule udongo na ile shaba na ile fedha na ile dhahabu vikavunjwa vipande vipande pamoja kukawa kama makapi yavianja vyakupepetea wakati wa hari upepo ukavipeperusha hata pasionekana mahari pake na lile jiwe liliopigwa hiyo sanamu likawa mlima mkubwa likajaza dunia mfalme anakumbushwa njozi hii yake na anaona ni mambo ya kipekee sanamu kubwa limesimama lenye madini tofauti jua likachongwa bila kazi ya mikono likaipiga katika miguu halafu sanamu likasambaratika mwili mzima mimi njine ninaposikia hivyo ninaanza kufikiria vitu vingi kwa sababu fors ambayo imekuwa aplid kwenye miguu isingeweza kusambaratisha mwili wote isingeweza distibutn yake singekuwa mwili mwilimz pengine ingeathiri sana mpaka maeneo haya alafu likipandeli likadondoka tu labda likaondoka lika tu mikono kwa sababu ya pact ya pale hii inaniambia nini hii inaniambia y kwamba lile jiwe lilivyopiga lilikuwa na nguvu lilikuwa ni jiwe la kiungu haiwezi kuwa fosi ya kibinadamu maana ya kibinadamu ingepiga miguu huku juu kusingeathirika nadhani kama wewe ni umesoma fosi ama unajua uh, una elimu tu kidogo ya mambo ya fosi utakubaliana mimi yaani mtu apige sanamu mguuni alafu uliposuka vipande vipande mwili mzima hiyo ni konsept ambayo haikubaliki na i kitu kinachoweza kuexplain pekee lile juwe lilikuwa na nguvu zaidi ya kibinadamu haleluya lile jue force yake laws of ofyi na hivyo lilivyoipiga kwa sababu lilikuwa juwe lenye mamlaka zaidi ya mamlaka ya kibinadamu sanamu ile ikapasuliwa vipande vipande na lile jue likakua likakua ikku likakuwa likaifunika lika lika lika dunia nzima swali unalojiuliza nini maana ya njozi hii danieli anaanza kumweleza mfalme kumbuka biblia inajitafsiri biblia yenyewe na kwa sababu tunasoma unabii unabii ni interesting unabii husaidiwa ama unabii huthibitishwa na historia tunaenda kwenye unabii unabiia enye historia kuangaa namna ulivyothibitishwa danieli 278 wewe mfalme mfalme wa wafalme mungu wa mbinguni amekupa ufalme na uwezo na nguvu na utukufu wewe ukichwa kile cha dhahabu sikiliza vizuri hii sanamu ambayo mungu amemwonyesha nebukadnezar ilikuwa ni timeline ebu sema timeline ilikuwa mstari wa muda ambao ulikuwa unaonyesha sn ama kuinuka na kuanguka kwa upo moja baada nyingine mpaka wakati wa mwisho wa dunia na tunaona mungu ameanza kufunua kwa kuanza moja kwa moja na ufalme uliokuwa ukitawala kipindi kile uliokuwa ufalme wa babeli na n naambia hii woli up inaonyeshwa hapa juu ndio ufalme huu wa babeli unaoendelea hata sasa kwa ufalme wa babeli wasilishwauliwakishwa na kile kichwa cha dhahabu nimekuambia habari za babeli sasa nebukadneza alidhani babeli itatawala milele zipo shahidi za barua nyingi ambazo zimehifadhiwa katika makumbusho ya uingereza zilizochimbwa na wana zinazoonyesha matamshi ya nebukadinezar aliyokuwa akijitamba kwamba babeli itadumu milele na hivyo nebukadnezar anashitushwa na maneno haya ya kwamba na baada ya zamani zako utainuka ufalme mwingine mdogo kuliko wewe yaani itakuja world nyingine lakini katika uwezo na nguvu ni ndogo kuliko babeli maneno haya yanakuwa ds sana kwa, kwa kichwa cha mfalme ambaye anamiliki rowe lakini kabla ya maneno haya yajatolewa karibu miaka mia na hamsini hata kabla ya kuzaliwa kwa yule aliyepindua babeli neno la bwana lilimtabiri kwa jina lake na mbinu ambayo wangeitumia kuiteka babeli haeluya biblia ni amazing book yaani kabla aliyeongoza mapinduzi hajazaliwa jina lake limeshatajwa kwenye biblia na mbinu atakawaitumia haleluya nataka nikuambia historia imecholwa katika viganja vya mungu mungu anaiongoza historia ya dunia hii katika kitabu cha isaya biblia ilitabili na babeli huwa utukufu wa ufalume na uzuli kibulu cha ukaldayo utakuwa kama sodoma na gomora hapo mungu atakapoiangamiza sasa sikiliza biblia ilitoa unabii wa jina la mtu atakayepindua babeli miaka mia hamsini hajazaliwa na anaitwa koreshi bib anasema hayo ndio maneno wabhayo bu, ndio bwana mwambeao koreshi koreshi ndio jina la jemedali aliyoongoza majeshi ya waameli na wa jemi kuangusha ufalme wa babeli masihi wake ambaye nimemshika mkono wake wa kume ili kutiisha mataifa mbele yake nami nitalegeza viuno vya wafalme ili kufungua malango na mbele yake milango haitafungwa anasema katika mkaviimbia vilindi kauka nikavimbia vilindi kauka nami nitakausha mito yake nimwambie koreshi mchungaji wangu naye atayatenda mapenzi yangu hata ataunena yerusalemu utajengwa na hilo hekali na msingi wake uta kwa. wakati babeli na tawala wanawezelei walikuwa utumwani babeli na hivyo mungu alitoa unabii kabla hata hatahuyu koreshi jemedali wa majeshi awajemi hajazaliwa ya kwamba yeye ndio ataongoza ataupindua babeli halafu wana watapewa luksa ya kurudi tena kuujenga yerusalemu unabii huo ulitumia katika kitabu cha daniel s5 ha mpaka 31 tunapewa kisa cha jinsi babeli ilivyofikia mwisho wake na ndipo siku hiyo maneno yakapita katika kuta za babeli yameandikwa mene mene tekeli na pelesi ya kwamba hukumu mungu amehesabu ameweka kwenye mizani na imepungua na sasa ufalme wake umegawanyika na watapaa wa medi na wa jemi na biblia inatuambia ya kwamba mbinu ambayo mungu aliisema ya kwamba kukausha vilindi ndiyo iliyotumika hili unaloliona linaitwa jagi la koreshi jagi hili lilipo katika myuzi ya mama makumbusho kule uingereza linaelezea stori ya jinsi koreshi alivyoongoza majesha a wa wajemi kupindua babeli babeli ilikuwa inalishwa na mto furati mto frati uliku a katika mji wa babeli kulikuwa na aki kubwa ambayo mto unaingia na mtu alikuwa hawezi kupenya kwa sababu maji alikuwa juu koreshi akafanya nini unabii ulisema atakausha vilindi vya maji koreshi akadaiveti akachepusha njia katika, katika, katika ule mto ambayo akaipeleka mpaka mahala fulani mbele huko kukawa kama nabuawa, dam. Majia, kanze kanze uo, na bwawa atficial dau na hivyo maji yakaanza kuchepuka akaanza kuelekea upande huo na hivyo ile depth ya makina cha mtu ikaanza kupungua maji yakapungua mpaka yakafika levo ya, ya miguuni jeshi la wamedi na wajemi likaingia usiku ule babeli likaupindua ufalme wa babeli na ufalme huo ukatoka mwaka ia mpaka mwaka 58 wa meji wa na, wame, na wajemi wakachukua tena mamlaka ya kuwar hold wametengeeza muvi nadhani inaitwa 0 nadhani ni 00 muvi ambayo inaonyesha wakati wa waamedi na wajemi na wakati huwa wagiriki wakijaribu kuinuka ukiangaa muvi ile ina historical aseti ambayo inaonyesha namna gani waamedi na waajemi ulikuwa ufalme mkubwa ukiwa na jeshi kubwa sana inasemekana wamedi na wajemi ndio walikuwa ufalme uliokuwa unamiliki jeshi kubwa sana cha kusikitisha jeshi hilo lilikuwa halina mbinu maana ufalme uliofuata wa wagiriki bibilia anatombia katika danieli 239 na ufalme wengine watatu wa shaba utatawala dunia yote uliwashinda wajemi na waamedi kwa jeshi dogo sana katika muvi ya 300 wamejaribu kudipikti kisa hicho cha kuangushwa kwa wamidi na waajemi na kuinuka kwa wagiriki nisikilize vizuri ugiriki ama uyunani ndio ufalme uliofuata na uliongozwa na kijana ambao amekuwa mashughuri masikioni mwa wasome wengi anaitwa aleksande mkuu huyu ali, aliwaangusha wa, wa, wajemi katika ile vita ya albera mwaka mia tatu hm akiwa kijana tu mdogo akatawala ulimwengu mzima vitabu mbalimbali vya historia vinamwelezea katika kitabu kimoja cha historica libray kitabu cha kumi na sia sula kmn mbili mwana historiao anaandika anasema ninaamini kwamba hakukuwa na taifa mji au watu ambapo jina lake alikusikika inaelekea kulikuwa na mkono wa mbingu uliohusika katika kuzaliwa kwake na matendo yake pote duniani walisikia habari za alekxander mkuu na wanahistoria bado wanamsoma mpaka leo josephus mwanahistoria wa kiyahudi yeye naye anaandika habari za alekxander ya kwamba alekxander kumbe aliwahi kujifunza habari za unabii huu tunaojifunza leo na akajua feiti ya ufalme wake ya kwamba hata tawala milele ilikuwa heri kwake maana lilijua hilo mapema na utawala wake ulienda mpaka mwaka 68 kabla ya kuzaliwa kwa kristo ambao ulipinduliwa na ufalme mwingine wa nne bibia anatuambia na ufalme wa nne utakuwa na nguvu mfano wa chuma kwa maana chuma huvunja vitu vyote na kuvishinda kwa worldisupapawo ya nne kuchukua mamlaka duniani ilikuwa ni hii iliowakilishwa na chuma anaielezeaksema kama chuma inavyovitesa vitu vyote ndivyo tkavyovunjauna aaahistri wanakubaliana kabisa ya kwamba aagiriki waliangushwa na ufalme wa kirumi katika pambano linaoitwa lai mwakaule wa nadane, kabla kristo hajazaliwa wanahistoria mmoja katika kitabu sanamu chaa nadha fedha au shaba ambazo huwasilisha mataifa na wafalme wao zilivunjwa na chuma cha mfalme wa kirumi ufalme wa kirumi ulitawala dunia nzima tuna uthibitisho mwingine katika kitabu cha luka ya kwamba ni ufalme uliotawala dunia nzima siku zile amri toka wa kaisari agustini ya kwamba iandikwe ordha ya majina ya watu wote wa wapi wakati wa ufalme wa warumi ndiyo sensa ya kwanza ya kuhesabu watu wote duniani ilifanyika kwa sababu ndiyo ilikuwardoe ya kipindi hicho rumi nayo haikudumu biblia ilisema itafika hatua itafika mwisho wake mwaka wa 479 mgawanyiko mkubwa ukawa umetokea ulaya kabla ya hapo kwenye miaka mia tatu na makabila madogo madogo kule ulaya yakaanza kuinuka na kuleta ugomvi na revolution revolution mpaka mwaka 479 roman empire ikawa imeangushwa chini na kugawanyika katika sehemu kumi kama biblia inavyosema katika danieli 21 na kama vile ulivyoona hizo nyayo za miguu na vidole vyake kuwa nusu dongo mfinyanzi na nuusu chuma ufalme ule utakuwa ufalme uliogawanyika lakini ndani yake utakuwa na nguvu za chuma kama vile ulivyoona chuma kimechanganyika na udongo wa matope kwa ufalme huu mm, wa unaofuata sio tena ufalme wa kujitegemea biblia inasema tukwa ni ufalme uliogawanyika na na, na na biblia iko very ve sanamu lile lilikuwa mfano wa mwanadamu na tunaelewa mwanadamu ana kichwa ndio ilikuwa na kichwa ana mikono ndoa na mikono ana tumbwa na kiuno ana miguu miwili lakini ana vidole vingapi chini kumi na hivyo wachambuzi wa biblia wanasema biblia ilikuwa ikimaanisho ya kwamba rumi itagawanyika katika mataifa mengine kumi je ja, historia inathibitisha hilo ndio historia inatuthibitishia ya kwamba mpaka kufikia mwaka mi4 76 ulaya ambayo zamani ilikuwa roman empire ikagawanyika katika mataifa Kumi, mataifa hayo ni amba ssahv wanaita wajermani rad wnat a taa n a a ndaataa aei waa na a amba walifuta kais ta histria ya na kwa nini na hivyo mgawanyiko wao katika bara la ulaya lamani ya mwaka 476 mgawanyiko wao ulikuwa namna hii sasa hivi imebadilika kwa sababu ya yav na migawanyiko mbalimbali iliyoendelea sasa bibilia inatuambia jitihada zitafanyika katika ufalme huu wa mwisho uliogawanyika jitihada zitaanza kufanyika kujaribu tena kuunganisha ulaya kuwa dola moja ili itawale dunia tena kwa enzi nyingine biblia inasema kama hivio walivyoona kile chuma kimewa nyingine na udongo wa matope watajichanganya nafsi zao kwa mbegu za wanadamu lakini hawatashikamana kama vile chuma kisivyoweza kushikamana na udongo wakati fulani walitumia hata njia yad mfalme mmoja akatoa binti mfalume... lakini hawakuweza kufanikiwa nitakuonyesha baadhi ya majemedari wakubwa waliojaribu kuunganisha ulaya lakini wakashindwa chal maje yeye mwaka wa mianane baada ya kristo akiwa amewekwa taji na papa wa kipindi hicho kumbuka wakati huo kanisa la rumi lilikuwa lina nguvu sana kule ulaya akapewa cheo akapewa mamlaka ya kuwa mpara kwa sababu ya jitihada zake za kutaka tena kuunganisha ulaya alijitahidi kwa takribani miaka hams akipambana lakini mwisho wake alishindwa kuiunganisha ulaya chars wa nne kutoka mwaka elfu 1 t 64 mpaka mwaka elfu 1j t ad yaani baada ya kristo alijitahidi naye kuunganisha ulaya kuna vita inaitwa vita ya miaka 1 alijitahidi kuangusha wapinzani wengi lakini mwishoni mwishoni akashindwa hawakushikamana mwingine aliitwa wa yee alikuwa ni empara wa ufaransa alitawala pa yeye kwa sababu sabaujitihada zake grand na alijitahidi kupambana kuunganisha tena ulaya kwa dola moja lakini ikashindikana alikuwa kijana mdogo tu Ak- na miaka namiaka 89 tayari alikuwa ameshaweka impakt kule ulaya walimwita militants alikuwa mtaalamu wa mbinu za kijeshi kwa udogo wake lakini kwa mambo makubwa yake wakampatia aka ya litrogiant napoleon alionekana kama anafanikiwa kabisa kuunganisha ulaya lakini akashindwa vibaya katika vita ya waterloo yeye mwenyewe napoleon alinukuliwa mwaka91 akisema i want to fond european system systemropean code of law and code of appeal there would be have been but one people through europe europe would soon become one nation lakini alishindwa katika vita y watelu napoleon akasauliwa na habari zake wengi walijitahidi wana historia mmoja anaandika ninampenda katika kitabu cha lectures of modem histori wakchuki ku kule oxford anaandika what was the principal adversary of this tremendous power by whom was it checked and re -re -re -re -re resisted and put down by none by nothing but the direct manufect impostation of who god mungu aliingilia kati moja kwa moja kwa sababu unabii ulisema hawatashik hawatashikamana wengi walijaribu mnajua habari za hitra hitra alikuwa na najeshi watu milioni tano tu akataka kuunganisha tena ulaya na kutawala kwa milioni nzima kwa sela za kinazi lakini mnaelewa kilichomkuta katika vita ya kwanza ya dunia aliongea maneno ya kujitapa sana mingine yalikuwa ya makufuru alisubotu kusema atafanya makubwa bila hata msaada wa mungu ya kwamba atashinda lakini mnaelewa marekani walipodondosha bomu pale hiroshima habari ya vita kwanza, na jitihada za nazi huyu doadofuhitra zikawa zimeisha na hivyo akufanikiwa unasema vipi kuhusu usra ussr nayo ikaanguka kwa jitihada za regan na, na, na, na, na, na, na, na, na popopoo wa pili wakaangusha umoja wa kikomunisti hakuna aliyeweza unasema sasa mbona ulaya mbona kuna umoja wa ulaya wewe na mimi ni mashahidi ya kwamba juni 216 uingereza ikajiondoa kwenye umoja wa nini biblia ilisema lakini hawatafanya nini hawatashikamana biblia imeshasema hata wanadamu wafanye nini hawawezi kushikamana sasa sikiliza utajiuliza nani sasa ataitawala dunia china haiwezi kuitawala dunia marekani hataendelea kuwa wiuw wala rasia hawezi kuja kuwa uw nani hataitawala dunia biblia inatoa jibu katika daniel b na katika siku za wafalme hao mungu wa mbinguni atausimamisha ufalme ambao hautaangamizwa milele haleluya katika siku hizi za mgawanyiko wa ulaya katika siku hizi za mgawanyiko wa nyiko, falme zinazotafuta kuungana katika siku hizi ambazo umoja wa mataifa unajaribu kutengeneza government kutengeneza serikali moja ya dunia biblia ikiwa inasema hawatashikamana katika jitihada zao hizo katika siku hizo mungu anasema atausimamisha ufalme wake haleluya unataka kuujua ufalme wake na anasema katika ufalme wake watu hawataachiwa enzi yake hautakuwa hautakuwawrpo inayokuja haitakuwa ya mwanadamu kutawala haitakuwa ya presidenti fulani ya empara fulani yya mfalme fulani ufalme unaokuja ni wa mungu mwenyewe na mfalme wake ni kristo yesu haleluya katika daniel mbila wa beanbb nasema bali atavunja falme hizi zote vipande vipande na kuziharibu naye utasimama milele na milele haleluya yesu anakuja kuusimamisha ufalme wake utakaosimama milele na milele ninampenda leonard steve katika kitabu chake cha time remain anasema humanity has been given a, a suspended sentence but its day of grace are fearful shot mwana historia mwingine thomas e anaandika anasema for all we know it may be incomprehensible and in, in, in, in, in, inscrutable will, will of god to make the Century, closing time of human race watu mbalimbali wanapoangalia dalili za siku za mwisho wanapoangalia heka heka katika ulimwengu wa kisiasa katika ulimwengu wa kutafuta ukuu china kinuka rasia akitaka kumpora marekani akijitaidi heka, heka za mabadilishano ya nguvu za kisiasa wanapoona mambo hayo wanaona mwisho unakaribia nataka nikwambie mwisho ni wa matumaini haleluya maana ufalme wa kristo utasimama haleluya ufalme ambayo mfalme wake hana upendeleo ufalme ambao shida na tabu zote za dunia zitakoma haleluya ufalme ambao mungu ananiita mimi na wewe tuwe raia wa ufalme huo haleluya hivi unajua ya kwamba ufalme huo unaweza ukaanza kujisajiri kwa raia wa ufalme unaokuja habari njema ni kwamba unapomchagua yesu kuwa bwana na mokozi wa maisha yako tayari unaingia katika listi ya raia wa ufalme unaokuja haleluya wangapi jioni aleo wanasema tunatamani tuwe wa raia wa ufalme unaokuja wasimame pamoja nami tunapoenda kuhitimisha kwa ombi tuombe baba yetu na mungu wetu mwema wewe ni mtakatifu sana sisi ni wa dhambi kwa kweli hatustahili hata kidogo kuurithi ufalme huo lakini kwa sababu ya neema ya yesu kristo kwa sababu ya vile alivyofanya yeye aliyestahili akafanywa kuto kustahili ili sisi tustahili kwa sababu hiyo sisi nasi tunaipokea hiyo neema yake nasi tunakuchagua wewe mungu ili unaposimamisha ufalme mwingine katika nyakati hizi unapokuja tena na kuvunja vunja suppow zote za dunia na kusimamisha ufalme wa kristo sisi tupate kuwa raia wa ufalme wako yeyote aliyo katika chumba hiki asikose kuwa raia wa ufalme wako na tena tunaombea na wengine hata walio nje wa chumba hiki tunaombea wazazi wetu tunaombea ndugu na marafiki zetu sote tupate kuwa raia wa ufalme unaokuja mungu wetu mwema jioni leo tena tunatawanyika wanafunzi wataendelea na kujiandaa na mitihani inayokuja ombi langu nimekusihi ya kwamba wanapojiandaa na mitihani ya mwisho wapatie majibu ya mitihani yao waonyeshe sehemu watakazotakiwa kuzisoma ili wakutane nazo kwenye mtihani kwa sababu wanaomtegemea mungu ni kama mlima sayuni wala hawatatikisika bariki watoto wako bariki mahitaji yao wengine wanamkosa mikopo wengine wana changamoto za kimahusiano wengine wana changamoto za kifamilia kila mtu kwa, kwa, kwa hitaji lake mungu msikie na umjibu na watazamaji wetu anaotutazama kupitia mitandao ya kijamii katika katikap zote sikia maombi yao wabariki waguse tukutanishe nao tena kesho katika jina la yesu kristo kila mwenye imani apiga keeza ushindi kusema amen, amen. mungu awabariki