yetu ya kuzifungua siri za unabii na siku ya leo tuna somo nililolipatia kichwa dunia katika dakika dunia katika dakika za mwisho somo letu la leo nimelipatia kichwa kinachosema dunia katika dakika za mwisho ilipoanza kuingia karne hii mpya ambayo tupo nayo mwanzo wa miaka ya elf2 kulitokea uvumi mwingi sana juu ya hali ya kukoma kwa dunia ama juu ya habari za mwisho wa dunia gazeti la time gazeti maarufu sana kule marekani lilichapisha kava hiyo wakisema the end of the world unakumbuka kama ulikuwa una umri kidogo wa kumbukumbu kipindi hicho kulikuwa na kitu kinaitwa ytk waliamini ya kwamba itakapofika saa sita usiku kirusu cha ytk kitaingia katika kompyuta na kompyuta zote zita multfunction alafu system zote zitameltdowni na kuleta caos katika dunia mabomu yatalipuka na itakuwa ndio mwisho wa dunia lakini elfu bil ikaingia mpaka leo tunakula ugari maharage dunia bado haijaisha haleloya lakini mwaka huwa elfu mbili kilitokea kituko kingine huyo unayomwona hapo huyu anaitwa mchungaji kibwetele agpo amewahi kumsikia kibwetele sasa kama alikuwa wanamsikia ndio huyu jamaa alikuwa na kanisa lake kule uganda na akawaambia mwaka elfu bl utakapoingia dunia inaenda kuisha kwa hiyo akawafungia ndani ya kanisa hilo nalo liona akazungusha, akazungusha petroli akiwaambia tuombe usiku kucha yesu anapokuja atukute tukoha atukute tukiwo tunamwomba wakiwa naenlea kwenye maombi alitoka kinyemela akawachoma moto wa waumini wake wote wakafa nao waliamini ya kwamba dunia inaisha mwaka elfu bili na kumi na moja nakumbuka wakatihu nilikuwa advanci ndanda high school nikiwa pale habari zilienea mahali pote ya kwamba mwaka elfu mbili na kmnmoja mei 2shnmja dunia inaisha wangaapo wanakumbuka Oh, wako watu wanakumbuka na kulikuwa na bango kabisa hili ni gazeti la dawa leo la siku hiyo kulikuwa na bango sikumbuki ni maeneo gani kulikuwa na bango hapa darehis salam lilokuwa na ujumbe wa nabii huyu ya kwamba dunia mei 2hmo inaenda kuisha lakini dunia haikuisha mwaka elfumbili na kumi na mbili kalenda ya maya ilifikia mwisho wake na hivyo kukawa na uvumi wa kwamba dunia itaisha astrorodi itadondoka ita, ita kutoka juu wangani na kuipiga dunia na dunia itaisha habari ikatangazwa bbc na mitandao mingine lakini dunia haikuisha katika karne hii watu wamekuwa na kiu ya kutaka kujua habari za mwisho wa dunia unapotazama vichwa va magazeti mbalimbali vyote vinaonyesha kiu ya watu kujua ya kwamba wako ukingoni gazeti ambalo liko kushoto kwangu lina kichwa kinasema dunia inapoelekea ukingoni bibli kurani yachapishwa ukiangea gazeti lingine rais wa nigeria atabiri mwisho wa dunia ataka wakristo wajiandaye kumpokea yesu kila kona watu wana kiu ya kutaka kujua habari ya mwisho wa dunia siku moja wanafunzi wa yesu walikuwa pamoja naye wakawa wakitembea katika mlima wa mizeituni baadaye wakampandisha yesu katika hekalu la yerusalemu walipopanda katika hekalu la yerusalemu hekalu lilikuwa zuri likivutia hekalu lkuwa limepambwa kwa madini ya thamani wakamwambia tazama hekalu hili na uzuli wake yesu akalitazama akawaambia maneno haya katika matayo ishirina nne mbili hamyaoni haya yote amini nawaambieni halitasalia hapa jiwe juu ya jiwe ambalo halitadondoshwa yesu anawaambia ili hekal uzuri inaloliona halitadumu litabomolewa na litabakisha jiwe juu ya jiwe, jiwe. litaka lobaki limesalia baada ya kuondoka pale wanafunzi hawakuelewa vizuri ya kwamba kanisa zuri hivi hekalu la kuvutia hivi inakwaja libomolewe wakamwendea yesu kwa faraga wakamwambia hata alipokuwa ameketi katika mlima mzetu wanafunzi wake wakamwendea kwa faraga wakisema tuambie mambo hayo yatakuwa lini nayo ni nini dalili ya kuja kwako na ya mwisho wa dunia wanafunzi wakauliza swali swali ambalo limekuwa kiu imekuwa shauku ya watu wengi kujua ya kwamba mwisho wa dunia upo karibu kiasi gani mwisho wa dunia dalili zake zikoje je tunaishi katika mwisho wa dunia wanafunzi wakamuuliza yesu ili awapatie dalili za kuja kwake na dalili ambazo wakiziona wajue ya kuwa mwisho wa dunia umefanya nini umekaribia wanafunzi wakataka kujua dalili za siku za mwisho swali hili limekuwa kiu ama limekuwa limeamsha shauku kwa mamilioni ya watu wengi wametamani kujua na wanataka kujua mwisho wa dunia ukoje utakuja lini na dalili zake zikoje yesu anawaeleza wanafunzi anawatajia dalili hizi za kuja kwake anaanza katika kitabu cha matayo ishiri na nne fungu la nne mpaka la tano akianza kueleza habari ya dalili hizi yesu akajibu akawaambia angalieni mtu wasiwadanganye kwa sababu wengi watakuja kwa jina langu wakisema mimi ni kristo nao watadanganya wengi yesu anawaambia cha kwanza katika siku za mwisho ulagai na uongo kwa jina la dini utakuwa umeenea sana lakini kibaya zaidi wako watu watakaokuja kwa jina la kristo wakisema mimi ni yesu na watawadanganya wachache sikiliza yesu alisema watatokea watu ambao watakuwa ni makristo wa uongo kule saiberia mwaka fulani alitokea huyu jamaa unayemwona yeye ni, ni, nilifuatilia kisa chake nikacheka huyu jamaa ni, ni, ni mume mwenye mke mmoja na watoto watano bakgraundi yake alikuwa askari polisi ila anadai ya kwamba alipofika miaka aba na tano akapokea maono ya kwamba yeye sio binadamu wa kawaida bali yeye ni yesu kristo na hivyo akaanza kujiita yesu akawa anafanya miujiza wanasema waliomfuatilia akawa anatembea mpaka juu ya maji na wafuasi wake anawatembeza juu ya maji wengi wakamwamini kule saiberia wakidhani huyu ni kristo lakini akatokea mwingine ambaye naye akajiita kristo magazete nyumbani alimripoti kristo yesu, yesu feki atikisa dunia alidai ya kwamba atakuja afrika na akasemekana atatembelea tanzania baadhi ya wachungaji unaona esponsi zao kipindi kile mchungaji mtikila alikuwa hai akasema huyo ni shetani mkubwa akija tanzania hatutaki kumwona askofkakobe yaka komenti hivi huyo akija da anatakiwa tumwombee ili mapepo yamtoke wapendwa wako watu wengi waliokuja ninakuonyesha tu hawa wawili lakini unapotafuta habari hizi wako wengi waliokuja kwa jina la yesu wakijidai ya kwamba wao ni yesu kristo katika kitabu cha matayo ishinnn kumi na moja biblia inasema dalili nyingine ya kwamba dunia inaelekea mwisho ni utokeaji ama manabii wa uongo kutokea na kuwadanganya wengi biblia inasema manabii wengi wa uongo watatokea na kuwadanganya wengi sikiliza maelezo haya katika kitabu cha mataa ya ishiria 4 fungulio la ishirina ne kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo nao watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama yamkini hata walio biblia inasema wakati wa mwisho epn itakuwa kubwa sana manabii wa uongo watafanya ishara na maajabu watafanya miujiza kitabu cha ufunua sura kumi natatu kinasema hata watashusha moto toka mbinguni uje juu ya watu ili watu waone ya kwamba hao ni manabii wa kweli watafanya mambo makubwa hata yamkini hata wateule watadanganyika sasa sikutaka kwenda bahli nikasema nika, nika, nika nitafute mfano mdogo tu utakaosaidia watu kuelewa flani alitokea mtu ambaye alidai ya kwamba yeye ni nabii ameonyeshwa na bwana dawa fulani katika kikombe ambacho watu wakinywa wataponywa magonjwa yao wote mnaelewa habarii mamilioni kwa mamilioni walimiminika kuelekea kule loliondo watu walitoka nchi za nje na nchi zingine za jirani wakaja wakitafuta tiba hata yumkini baadhi ya wateule wakaacha kumwamini mungu wakaenda kutafuta tibai ya kikombe swali ninalo liuliza mbona kikombe iko hakiendelei mpaka leo babu waloliondo alichukua umaarufu sana lakini habari zake zikapita biblia inasema watatokea watu wengi wa namna hii ambao watachukua msururu wa maelfu ya watu biblia inatuambia mambo hayo ni dalili za siku za mwisho ya kwamba kutakuwa na mlipuko wa dini na umizimu mkubwa biblia inasema na wengine wakijifanya ni wafuasi wa kristo lakini wakiwa na ajenda zao pembeni na hivyo katika mkusanyiko huo mkubwa watu wanabaki wanajiuliza ni njia gani sahihi waifuate uzuri biblia inatufunulia ukweli katika kitabu cha ishiina nne fungu la smpaka la saba biblia inatupatia dalili zingine ya siku za mwisho nanyi mtasikia habari za vita na matetesi ya vita kwa maana taifa litaondoka kupigana na taifa na ufalme kupigana na ufalme yesu anasema ili mjue dunia hiko katika dakika zake za mwisho mtasikia of war mtasikia dalili mtasikia a, a, matetesi ya vita nataka nikwambie katika wakati huu matetesi ya vita yamekuwa ya, ya wakati baraki obama akiwa madarakani kulikuwa na tetesi kubwa sana ya kutokea vita ya kinyuklia kati ya marekani na rasia gazeti la espress la mtandaoni lina ripoti ilifika wakati uongozi wa maserikali ya rasia ikawaambia wananchi wake waanze kutafuta mabonka ama mahandaki yaliyo karibu nao maana kuna wasiwasi mkubwa wa kuibuka vita ya kinuklia lakini uwasiwasi huo ukaendelea ukaendelea na hata baada ya obama kuondoka trump alivyoingia madarakani kumeanza tena kuwa na tenshn ya mvutano wa kuibuka kwa vita ya kinuklia kati ya marekani na north korea jambo ambalo duni nia inaanza kutishwa na sio tu pande hizi mbili kila kona tunasikia vita tunasikia matetesi ya vita tunaposikia hayo biblia inatuambia ni dalili ya kwamba dunia ipo katika dakika za mwisho sikiliza biblia inavyofafanua wakati huu wa dakika za mwisho watu wakivunjika mioyo kwa hofu na kwa kutazamia mambo yatakaoupata ulimwengu bibia inasema watu wanaoishi dunia katika kipindi hiki watakuwa wamejazwa hofu ya namna ambavyo dunia inaweza kuharibiwa nikaenda kuangaa statistics ya namna gani dunia ambavyo imefikisha ina, ina, uwezo wa kujiharibu mwenyewe osn wls mwandishi wa mambo ya nuklea anaandika anasema kwa silaha hizi za kinuklia tunaweza tukalipua moto dunia tunaweza kuangamiza majiji yetu na kuharibu kabisa kiini cha dunia yetu na kuifanya dunia majivu matupu osn w anasema kwa kiwango cha silaha za nyuklia zilizopo duniani sasa hivi dunia nzima inaweza kufanywa majivu matupu akitokea chizi mmoja aanze kubonyeza hizo batani nikaangalia takwimu hivi dunia ina mabomu ya nyuklia kama mangapi kwa mujibu wa arms control association waliopata taarifa hii kutoka katika chama kinachoshughulisha nana na, masuala ya amani waliopewa taarifa hii pia kutoka katika majeshi mbali mbalimbali wanasema mpaka mwaka hua fb18 duniani kuna zaidi ya vichwa vya nyuklia lfu 1nt5 na asilimia tsn ya mabomu hayo ya nyuklia namilikwa na mataifa mawili marekani na rasia utaona hapo marekani wanamiliki vicha vya nuklia elfu sta mitan hamsn wakati rasia wakimiliki mabomu zaidi wakimiliki elfu 6ta minan na hamsin na mataifa mengine kama united kingdom france israeli india pakistani china na north korea yakifuata nyuma dunia ina silaha za kutosha kujiangamiza yenyewe biblia inasema ya kwamba mungu ama yesu ata dunia itaisha wakati ulimwengu utakapokuwa wakati wanadamu watakapokuwa na uwezo wa kujiangamiza wenyewe na ndio maana gara ya kitabu cha ufunio kumi nanane kumi na moja fungula kumi na nane bb anasema atakapokuja atakuja kuwaharibu hao wanaoharibu nchi unabii huu usingeweza kutimia miaka mingi nyuma kwa sababu dunia ilikuwa haijafikisha kapasiti ya kujiangamiza wenyewe lakini unabii huu unatimia wakati huu kwa sababu dunia mpaka sasa ina uwezo wa kuangamiza maisha yote yanayopatikana katika ulimwengu kwa silaha za nyuklia tunaona jitihada za kutafuta amani kati ya pande mbili zinazovutana hivi juzi tu tumeshuhudia samiti ya kihistoria kati ya north korea na wamarekani wakijaribu kutafuta amani kumbuka north korea haliahidi kuangamiza vinu vyake vya kinyuklia mwezi wa tano tena hadharani mbele ya dunia nzima lakini hakufanya jambo hilo baada ya samiti trump akatwiti ya kwamba sasa sasav hakuna tishio tena la nuklia lakini kama wiki moja tu uliopita trumpu tena ametwiti ya kwamba bado north korea ni tishio biblia inasema nini katika thesaloniki wa kwanza tano fungu la tatu wakati wasemapo kuna amani na salama ndipo uharibifu wa jiapo kwa gafla kama vile utungu unavyomjia mwenye mimba wala hawata okolewa mima inatuambia amani ya kweli haitapatikana katika dunia hii umoja wa mataifa ulijaribu unajua ya kwamba baada ya vita ya kwanza ya dunia vita ya kwanza liitua, war to end all war ya kwamba waliamini ya kwamba baada ya vita ile ya kwanza ya dunia hakutakuwa tena na vita nyingine ya dunia wakatengeneza kitu kinachoitwa league of kinachoitwat ya kwamba sasa wajaribu kudhibiti amani lakini ikashindwa kazi ikatokea vita ya pili ya dunia baada ya vita pili ya dunia wakatengeeza united nations ya kwamba ijaribu kutunza amani duniani lakini nayo imefeli vibaya mwanadiplomasia mmoja wa umoja mataifa anasema tumejaribu sana lakini tumeshindwa vibaya mno dalili nyingine yesu ya yesu anaotueleza ya kwamba dunia yetu katika dakika za mwisho anataja dalili mbili katika luka 211 na njaa na tauni mahali mahali anasema dunia inapokaribia dakika za mwisho kutakuwa na njaa lakini pia kutakuwa na tauni mahali mahali kauni ni magonjwa ya milipuko ni bibilia ina tabiri lakini historia inatuthibitishia katika nyakati hizi tunashuhudia mlipuko mkubwa wa watu india pekee ina watu 12 bilioni na hii kusababisha baadhi ya maeneo kuwa na njaa lakini bara la afrika linakauka li soe zinakwisha njaa ina, inaangamiza afrika na ni jambo la kushangaza ya kwamba hata wadudu ambao zamani walikuwa wakiangamia kwa madawa wanaoangamiza mazao sasa hivi wanaanza kuwa sugu kwa hayo madawa yaani mdudu aliyekuwa na kula maindi zamani ukimpulizia hiyo dawa alikuwa na kufa sasa hivi ukimpulizia hafi ukame unaendelea bwana lester brown yeye ni rais wa, wa world watch institute kule washington dc marekani anaandika anasema ulimwengu mzima unaishi bila kuwa na akiba ya chakula hivyo tunaishi toka mavuno mpaka mavuno sikiliza karibu watu milioni hamsina saba wanakufa kwa njaa kila siku hiyo ni sawa na watu laki moja na hamsina sita kila siku wanakufa kwa njaa sikiliza statistiki zinaonyesha asilimia stini ya watu duniani wana utapia mlo asilimia ishirini wana njaa asilimia ishirini nyingine ndio maisha bora sasa wewe upo gani mtu wa mungu kwenye upo kwenye utapia mlo upo kwenye njaa ama uko kwenye maisha bora biblia inatuambia njaa itakuwa plegi kwa dunia hii lakini pia kwa sababu ya mazingira kuharibika katika kitabu cha isaya 51 fungu la s biblia ilitoa unabii ya kwamba itafikia wakati dunia itachakaa kama vazi dunia itachakaa wakati wa zamani hatukuwa tunaelewa vizuri utimilifu wa unabii hizi lakini sasa hivi kadi mambo amezidi kwenda tunazidi kuelewa ulimwengu wetu unachakaa kwa sababu ya uharibifu mkubwa wa mazingira na mabadiliko ya hali ya hewa wanasayansi wanatuambia shughuli za wanadamu zinazosababisha uharibifu mkubwa wa mazingira na maliasili ambazo mara nyingi haziondokeki kama shughuli zetu za sasa zisipo zinazoharibu mazingira hazitakomeshwa zinaweza kubadili ulimwengu hai kiasi kwamba hatutaweza kuishi tena maisha ya namna gani maisha endelevu sikiliza kwa sababu uharibifu wa mazingira kuna kitu kikaanza kuipiga dunia kinaitwa hitv wengi najua hamjasikia ama ha, mnaweza kuwa mka familia na hilo neo htv ni janga la asili ambalo joto linapanda sana na kunakuwa na mkondo wa upepo ambao una joto kubwa kiasi cha kwamba ukivuta hewa hiyo kwa muda mchache unakufa hewa inakuwa na moto sana mwaka elfubilna kmnat5n kule india cnn wanaripoti watu elfu mbiri, walikufa kwa sababu ya hitw jangwa dunia inachakaa pepo za moto zinavuma watu wanaangamia kama unaangalia vizuri hiyo lami utaona joto lilipanda mpaka lami inayayuka sasa kama lami nayayuka mapafu yako yanaweza kuhimili watu zaidi ya elfu2 t5 walikufa kwa sababu ya hitv mwaka huu tena hitv ilipiga kule pakistani na watu 65 wakafa dunia imechakaa tunaharibu dunia kwa kuharibu mazingira lakini bibia inasema na tauni kila mahali magonjwa a milipuko kansa na ukimwi vimekuwa majanga katika dunia yetu wengi wanapoteza maisha yao kwa sababu ya magonjwa hayo lakini kuna magonjwa mengine ya milipuko kama mafua ya sazi kichaa cha ng'ombe ugonjwa wa virusi vya hania mafua ya ndege virusi vya ebola yamekuwa magonjwa yanayolipuka mahali mahali mambo haya yanatuambia dunia yetu ipo katika dakika zake za mwisho leo nikipita katika magazeti katika gazeti la uhuru nikakutana na habari watu m 2 6t wamegundulika kuugua ugonjwa wadengue es salaam biblia inasema tunapoyaona haya tujue dunia yetu ipo katika dakika za mwisho magonjwa wa milipuko lakini swataja dalili nyingine katika matayo ishina fungu la saba na matetemeko ya nchi mahali mahali matetemeko ya nchi zinaitwa rthua katika, katika institut inayohusika na kurekodi rthuak inasema ya kwamba kila mwaka kuna zaidi ya matetemeko elfu tatu makubwa yanayopiga dunia kama unafuatilia habari vizuri utagundua ya kwamba kuna katika bonde la ufa lilipiga tetemeko tu dogo ule ufa katika bonde lile ukatanuka zaidi na zaidi na ukaathiri sana maeneo ya kenya na wana jiolojia wanasema baada ya miaka kadhaa tu bara la afrika linaweza likagawanyika sehemu mbili kwa sababu ya ufa ule matetemeko makubwa ya ardhi biblia inatutajia dalili za siku ama dalili za dakika za mwisho wa dunia yesu anaendelee kutuambia katika kitabu cha matayo ish4 thah7ab mpaka hahtis kwa maana kama vile ilivyokuwa siku za nuhu ndivyo kutakvyokuwa kuja kwake kwa mwana wa adamu kuwa kwa kama vile siku zile zilizokuwa kabla ya gharika watu walivyokuwa wakila na kunywa wakioa na kuolewa hata siku ile iliyoingia nuhu katika safina wasitambue hata gharika ikaja ikawachukua wote ndivyo kutakavyokuwa kuja kwake mwana wa nani wakati wa garika wapendwa maadili ya dunia yaliharibika kwa kiwango kikubwa katika kitabu cha mwanzo stfungu la tano bb inatuambia bwana kaona ya kuwa maovu ya wanadamu ni makubwa duniani na kwamba kila kusudi alilowaza moyoni mwake lilikuwa ni baya tu siku zote paulo anasema anasema haya kuhusu hali ya mmong'onyeko wa maadili katika siku hizi za mwisho katika warume 1 ihhs na hivyo mungu aliwaacha wafuate tamaa zao za aibu hata wanawake wakabadilia matumizi ya asili na k- k- kuwa kuakuwa matumizi yasiyo yaasili wanaume nao vivyo hivyo wakaacha matumizi ya mke ya asili wakawakiana tamaa wanaume wakayatenda yasiowapasa biblia inatuambia kama dalili ya dunia katika dakika za mwisho ushoga ama ndoa za jinsia moja zitakuwa tena plagi katika dunia hii watu wataona mambo hayo ni ya kawaida goja ni vitu vichache katika, katika, katika, katika bbc waliripoti tukio hili mwaka elfu mbili na kumi na tano ilikuwa machi baadhi ya makanisa kule marekani yameanza kukubali ama kuharalisha ndoa za jinsia moja bbs wanaripoti kanisa la prete nchini marekani ambalo ina takribani wanachama milioni mbili limebadilisha sheria yake ya ndoa na kuwajumuisha watu wa jinsia moja unaelewa ya kwamba kule marekani wakati wa obama yeye alizibariki ama aliunga mkono ndoa za jinsia moja na baadaye marekani ikaweka sheria ya kuruhusu na kuheshimu ndoa za jinsia nataka nikwambie habari za ndoa za jinsia moja zikaendelea kufurahiwa na kuchukuliwa na nchi mbalimbali kubwa duniani tunapoyaona haya dunia tena inaanza kupoteza sura ya maadili tusiangalia sana nje tunapoangalia katika nchi yetu tunakutana na visa na mikasa mingi yanayohusu mambo hayo sijuzi tu tumesikia ya kwamba hapa dare salaam zaidi ya wanafunzi a ts wamelawitiwa na, na walimu wao lakini mwaka huu tu a waliripoti ya kwamba kule mwanza kuna mapango fulani ambao watoto wa kiume wanafanyiana wenyewe kwa wenyewe wanatoloka shule wanaenda katika mapango wanafanyiana michezo ya makufuru mambo yameharibika wapendwa dunia ipo katika dakika za mwisho mwinjilisti mmoja maarufu anaitwa bilgra amesafariki sasa hivi ana sema kama mambo haya yataachiliwa yaendelee na kuendelea kwa muda mrefu mungu atapaswa awaombe msamaha watu wa sodoma na gomora mwinjilisi uu alipoangalia anaona dunia yetu sasa inaanza kuvuka hata viwango vya sodoma na gomora wapendwa dunia kama ilivyokuwa wakati wanuu dunia yetu imeanza kuwa na sura hii maovu ya wanadamu yamekuwa makubwa na kwamba kila kusudi yanalowaza mioni mwake linakuwa tu baya na taka nikuonyeshe nikuonyeshe baadhi ya habari ambazo zimekuwa headline tunazozizoea wanafunzi tumechoka kulawitiwa habari zinazosambaa watoto wadogo wanalawitiwa leo nikakutana habari ya kushangaza rais wa ufilipino amesema maneno yaliyotikisa ulimwengu akamuita mungu mpumbavu rais wa ufilipino na mmiwdi rais huyu mungu atamuwadhibu kabla hajamaliza muda wake kwa sababu mungu hadhiakiiwapendwa dunia yetu imejaa uovu na karibu kipimo chake itajaa maasi na uharibifu umeenea kila kona kule marekani kila siku tunasikia masisti watu wanaingia makanisani ana mimi na risasi wanaingia katika mashula a mimina risasi tanzania kwetu tunasikia habari za kutisha wengi wanauawa matukio ya kikatili biblia inasema katika matayo i4 h79 kwa sababu ya kuongezeka maasi upendo wa wengi utafanya nini utapoa upendo umepoa maasi yameongezeka watu hawaoni jambo la hatari kuua ama kuondoa uhai anasa imekuwa jambo la kupendwa timotheo wa pili ta4 biblia anasema wapendawa anasa kuliko kumpenda mungu vijana waleo ulimwengu waleo umekuwa wa kupenda anasa asilimia 28 ya walevi sugu duniani wako chini ya umri ya miaka 18 vijana mamilioni wameathirika madawa ya kulevya vyombo vya habari navyo vimejaa pogramu za kutukuza mambo ya ngono na natadangulo kwenye simu yako vijana wengi katika simu zao wamejaza pornografia wanalisha akili zao uovu na hivyo akili zao muda wote mawazo yao muda wote yanakuwa yanawaza makusudi mabaya tu na mambo haya yamepelekea sasa hivi utasikia kijana siwezi kuuziwa mbuzi kwenye gunia na dada maskini anakubali kuwa mbuzi anaamua atoke kwenye gunia wasi na ngono vimekuwa tena jambo la kawaida watu kuzini wanaona ni jambo tu la kawaida nataka nikuambie maadili yanapoporomoka namna hii yanatuambia ya kwamba yesu anakaribia kurudi dunia katika dakika zake za mwisho dalili ya mwisho yesu anasema habari njema ya ufalme itaubiliwa ulimwenguni wote haleluya katika matayo 24 14 kwa nini mbali njema lazima aenda ulimwenguni wote ulimwengu unapofikia mwisho lazima wanadamu wachague kusimama upande eidha wasimame upande wa kristo ama wasimame upande wa adui upande wa shetani na hivyo ili mungu awe awefeya katika jujmenti yake kila mwanadamu ni lazima apewe fursa ya kusikia uzuri wa kristo ya kusikia habari njema ya kristo ili afanye maamuzi ya kuokolewa sikiliza rafiki yangu katika kitabu cha ufunuo sura ya kumi na nne fungu la sita mpaka la saba bibla inatambia kisha nikaona malaika mwingine akiruka katika ati ya mbingu mwenye injili ya milele injili ya milele inaenea dunia nzima injili ya milele ni nini wapendwa ni injili inayomtangaza yesu kama masihi aliyekufa kwa ajili yako kwa ajili yangu ni injili inayotangaza kafara ya kristo ya kwamba yeye aliyesabiwa hatia ili mimi na wewe tusiofaa tunapomkubali tu tufanywe kufaa haleluya injili ya milele ni injili ya upendo ni injili ambayo hata wale ambao wameshindikana kabisa waliozama mbali katika dimbwi la maadili mabaya ni injili inayoleta matumaini mapya ya kwamba wanaweza wakaokolewa ikiwa watamwamini yesu haleluya na wapendwa tukumbuke ya kwamba pambano linaloendelea ni kati ya wema na uovu shetani anajitahidi adanganye watu wengi kadi inavyowezekana na kristo anajitahidi aokoe watu wengi kadi inavyowezekana wakati shetani akitumia mbinu mbalimbali kubana maisha ya watu kubana akili zao kuwaonyesha alternative life ya kwamba maisha haya ndio yana raha na maisha ya kidini hayana raha ya kwamba maisha ya kidini yakomcha mungu ni ya utumwa na maisha ya kutomcha mungu ndio maisha ya uhuru vijana wengi wanasahau ibada na kumwacha mungu wakati huu wa dunia katika dakika za mwisho mungu anatoa wito wa ibada anasema awaabiriao juu wakao juu ya nchi na kila taifa na kila lugha na kila jamaa akisema kwa sauti kuu mcheni nani mungu na kumtukuza kwa maana saa ya hukumu yake imekuja msujujieni yeye aliyezifanya mbingu na nchi na bahari na chemichemi za maji wakati huu wa mwisho wakati watu wakikataa mamlaka ya mungu kama muumbaji na wakikubali mawazo ya wanadamu ya kwamba dunia hii imeibuka evolution tena na baadhi ya wakristo wakikataa maelezo ya wazi ya biblia ya kwamba kwa imani mungu alitamka akawa na wanachukua siolizaavtn kuelezea creation wakati huu ndio mungu anapita na ujumbe kwa dunia yote ya kwamba watu wamche mungu kwa sababu yeye ameumba alitamka ikawa haleluya unajua mungu na mamlaka ya uumbaji sikiliza pambano linaoendelea wapendwa ni pambano kati ya wema na uovu unapomkiri mungu kama muumbaji wako unapomkiri mungu ya kwamba alikuumba na haukutokea kwa evolution unatangaza kuwajibika kwake na kumkimbia shetani na hivyo shetani anajitahidi kusukuma watu wengi waondoke katika kambi ya mungu wapendwa katika kitabu cha isaya sura ya ishiri na nne fungu la nne isaya alipoonyeshwa dunia katika dakika hizi za mwisho isaya anasema kama dunia kulewalewa imelewa sana kama dunia kuyumbayumba imeyumba sana na isaya na tabia anasema dunia itaanguka wala haitainuka tena jioni alea usiku wa leo ninakupa shauri wakati dunia ikiwa katika kulewalewa wakati dunia ikiwa yawaya wakati dunia ikielekea katika anguko lake katika hizi dakika za mwisho tunapoyaona haya yesu anatupa ushauri tuyafanye maisha yetu kuwa ya kiroho haleluya katika luka 2hm s yesu anasema basi mambo hayo yaanzapo kutokea yani mnapoanza kuyaona tu hayo sisi sasa tumeyaona yote yalishaanza yani, tumeyaona yote yesu anasema yaanzapo tu kutokea mambo hayo changamkeni haleluya yesu anasema changamkeni kwanini mchangamke mkavinue vicha vyenu juu kwa kuwa ukombozi wenu umekaribia haleluya yesu anasema mwonapo dalili hizo changamkeni msikae kwa huzuni kwa sababu ukombozi wenu umekaribia goja nikwambie rafiki yangu ni kweli tunasoma mimi mwenyewe nimesoma na hivi sasa ni sivili injinia ninafanya kazi katika kampuni ninatumika lakini uhalisia wa mambo ni kwamba dunia hii sio makao yetu bali sisi tuwasafiri makao yetu yako mbinguni haleluya yesu amekwenda kukuandalia mahali muda si mrefu atakuja atamaliza historia ya dunia hii na anapomaliza historia ya dunia hii atawapatia maisha mapya wale ambao wamechagua kumtii yeye wale waliochagua kusimama upande wake nataka nikwambie hakuna aibu yoyote kumtumikia bwana ukiwa kijana haleluya kuna watu wanadhani eti ni ushamba eti sio swaga kumtumikia kristo wengine wanaona hata akiitwa mtumishi itampunguzia swaga nataka nikwambie wajanja hawaoni aibu kuitwa watumishi wa mungu haleluya infakti shetani ndiye mshamba kwa sababu hauwezi ukakataa mazuri yaliyokuwekea mungu ukachagua uovu huo ni ushamba na ninamwinjilisi rafiki yangu anamwita shetani ni mshamba nataka na nikushauri rafiki yangu mchagua yesu kuwa mjanja haleluya ni kweli ya kwamba yesu anakuja na yesu anapokuja roho wake mtakatifu anazungumza na moyo wako anazungumza na moyo wangu kunisihi niyafanye maisha yangu yafanane na kristo wakati huu yesu anapokuja tunapaswa kuwa tayari kumpokea wapendwa yesu anatuita anatutaka tumkabizi maisha yetu anakutaka umpe maisha yako ili wakati dunia ikiwa katika kuyumbayumba wewe maisha yako yasiyumbishwe utembee katika mstari ulionyooka kwa sababu unajua unaenda mbinguni haleluya na hivyo jioni ya leo ikiwa unamchagua yesu unatamani utembee katika njia iliyonyooka wakati dunia ikiwa katika kuwayawaya wewe umtazame kristo kama mwokozi wako simama pamoja nami tunapoenda kuomba maana ninataka ni kuombee jioni ya leo bwana akupatie nguvu za kusimama sijui atakapo kumchan Took okay. na mungu wetu mwema tumeona na kutambua ya kwamba dunia yetu ipo katika dakika za mwisho nabii isaya anatuonyesha dunia ikiwa katika kulewa lewa na kuyumbayumba ni nakusihi yesu kristo sisi vijana tuliosimama katika hekalu katika chumba hiki na wengine wengi wanaotusikia na kutufuatilia kwa mbali na wengine ambao hata hawasikii ni nakusihi ya kwamba ukatusaidie tukuchague tusimame upande wa bendera ya kristo wakati dunia inawayawaya na kuyumbayumba sisi macho yetu yawe juu tukikutazama wewe yesu tusaidia bwana sisi vijana tunakabiliwa na changamoto nyingi miili yetu inawaka tamaa tuna tamani macho yetu yana tamani vitu vingi katika ujana wetu ninakusihi yesu kristo tukawe na ujana wa kukutukuza wewe mungu wetu mwema shetani anapojaribu kutuondoa fokasi yetu tunapokutazama wewe kristo ninakusihi ukamkemee akakae pembeni maana sisi tumechagua kwenda na wewe yesu baba johni aleo ninaombea wanafunzi walio yangu mbele yao wiki kadhaa tu wataingia katika mitihani ninakusii yesu kila mtu aliyetumia muda wake kuja kusikiliza maneno haya ukamriwadi mara kumi zaidi na anaposoma mtembeze katika buprinti za mitihani na atakapoingia akaseme nimeuona mkono wa bwana mungu wangu mwema ninajua wako wanafunzi wengine hawana mikopo wanasoma katika mazingira ya shida ninajua wako wanafunzi wengine maisha yao hapa chuoni sio maisha mazuri wanasoma kwa kutia majitia maji ninakusii baba yangu wa mbinguni wasikie katika vilio vyao ukawasaidie wakapate kumaliza salama na ninakusii yesu watoto wako wanapotoka hapa chuoni wale ambao wako mwaka wa mwisho nawaombea wanapoingia mtaani wapatie ajira kwa sababu wamekuchagua wewe wanapoingia mtaani wapatie akili za kujiajiri wapatie mitaji kwa sababu watoto wako watajitegemea baba yangu mwema naombea na wazazi wetu marafiki naombea watu wanaotufuatilia mitandaoni kila mtu ukamguse kwa kadili ya mahitaji yake ninakushukuru ninakusttukutanishe tena kesho tutakapojifunza habari zingine kuhusu nabii katika jina la yesu kristo kila mwenye imani ya kupokea apigekeleza ushindi kwa kusema amen. amen mungu awabariki