leo katika somo letu la kuzifungua siri za unabii tuna somo hili ambayo limelipatia kichwa kinachosema pambano lililofichika unajua mastonat ma ama unapokuwa juu juu kabisa nje ya obiti ya dunia unapoiangalia dunia utaona kama ni mahala pazuri panapovutia dunia inaonekana kama yai la bluu hivi lililopendeza na kuvutia ukiwa juu huko unapotazama dunia utaona kana kwamba mambo ni shwari lakini unapoanza kuingia unapoanza kushuka kuja duniani utaanza kukutana na vilio utakutana na watu wakionewa utakutana na ajali na majanga mengine mbalimbali utakutana na majanga ya asili kama matetemeko ya ardhi kama mafuriko utakutana na vilio utakutana na huzuni utakutana na majonzi ambayo ukiwa kule juu angani ukiangalia tu sfia ya bluu hauwezi kuona na hivyo watu wanajiuliza kama mungu ni mwema kwa nini dunia yetu ina maangaiko hivi kwa nini kuna temateso na shida kwa nini kuna tabu kwa nini kuna huzuni nataka niweke klia hili jambo kabisa ya kwamba mungu hakukusudia maisha ya vyumbe wake kuwa maisha ya huzuni na shida na tabu mungu amekusudia furaha kwa vyumbe wake haleluya na ndiyo maana jitihada ya mungu siku zote ni kuleta furaha kwa viumbe wake mungu hayuko interested hapewi utukufu unapokuwa katika hali ya huzuni na ndiyo maana mungu ameweka mpango wa mkakati wa kuleta furaha kwa viumbe wake sasa utajiuliza mambo yakoje kwa nini dunia yetu imepata gadhabu namna hii kwa nini tunakabiliwa na changamoto hivi kwa nini kuna maangaiko na tabu biblia inatueleza wazi ya kwamba wakati kabla ya mambo yote kutokea dunia yetu ilikuwa ikikaa kwa hamoni kwa usalama kwa utulivu kabisa viumbe wa mungu walikuwa wakiishi kwa kupendana amani ilipatikana mambo yalikuwa ni sawa na kupendeza na katika viumbe wa mungu alikuwapo kiumbe mmoja ambaye mungu alimuumba ekstraodinari kiumbe huyu bibilia inamwita lusifa katika kitabu cha isaya kumi na nne fungulile la pili biblia inasema jinsi ulivyoanguka toka mbinguni ewe nyota ya alfajiri kabla hajaanguka lusifa aliitwa nyota ya alfajiri naivyo tajiuliza je nyota alfajili ama lusifa imekuwaje tena akaanguka unajua wapendwa katika maisha yetu katika shida na tabu zinazoingia duniani katika maangaiko yanayotukumba duniani yanaletwa na athari za uovu na mhasisi wa uovu huyo wote tunamtambua kama shetani wengi wanadhani shetani ni mithi wengine wanadhani shetani ni dhana tu ama, ama, ama uovu ni dhana tu ya kwamba kitu unaweza uka kipasivu yaani wema na uovu inaweza kuwa relativu hapana uovu sio mithi shetani sio mithi shetani ni kitu halisi shetani ni kiumbe halisi na biblia inatuambia kwamba alianguka kutoka mbinguni utakuwa unajiuliza ilikuaje mungu aumbe shetani mungu hakumuumba shetani kitabu cha ezekieli sula ile ya 28 fungu la 15 bibea inasema ulikuwa mkamilifu ulipofanywa nini ulipoumbwa mungu alimuumba lusife katika ukamilifu wake lakini akampatia choic akampatia uhuru wa kuchagua jifti hiyo ya uhuru wa kuchagua ni zawadi kubwa ambayo mungu amewapatia viumbe wake lakini jambo la kusikitisha ni zawadi ambayo imekuja na kwense, kwense zake ni zawadi iliyokuja na matokeo mabaya kwa walioitumia vibaya lusife aliamua kuutumia uhuru wake wa kuchagua vibaya akachagua uovu unajua mungu angeweza kuumba viumbe ambayo ni programab viumbe ambao angewatengeneza angewafig kutenda mema tu angewaandaa ama angewaumba kwamba wawe wakutenda mema tu lakini asingeweza kudhihirisha upendo kwa viumbe ambao tayari wako ig hebu fikiri wewe una mchumba wako ama kuna watu wameapo waliooa oh, kama mimi tupungiani mkono oh, tuko wachache no, tuko watatu tu humudani sasa wengi hawajoa una mchumba wako halafu mchumba wako amekuwa poga kukupenda yani amekuwa poga tu asubuhi akiamka tu anakupigia simu halo aujambo rafiki yangu mapanaendaje ilv you. you sana yani hata ufanyeje iye yeah, ni I love you chochote muda wote akija ni ilav atasema utaifurahia hiyo mwanzoni utaifurahia ila kadi siku zinavozidi kwenda utaanza kusema sasa huyu naye anazingua kwa sababu ule upendo hautoki ha, ha kwenye rson unajua ili mtu umpende ni lazima uwe na reason ya kufanya nini ya kumpenda sio, sio, sio, sio. tomatikali uwe progau di kumpenda Aha. na hivyo mungu akataka upendo unaotoka moyoni na upendo wa kutoka moyoni ni upendo unaotolewa kwa uhuru si sindio ndio mtu akikupenda kwa hiari yake huo ndio upendo na hivyo mungu akataka viumbe wake wampende kwa hiari yao na shetani akachagua kuto kumpenda mungu bibilia natuambia alikuwa mkamilifu mungu alimuumba akiwa mpaka siku uovu ulipoibuka ndani yake utasema shetani aliumbwaje nataka taka ni kuonyesa biblia imefunua namna ambavyo kiumbe huyo aliumbwa kwa uzuri karezekieli ishir fungu la kumi na tatu na kumi na nne bibilia inasema ulikuwa ndani ya adeni busteni ya mungu kila juu la themani ilikuwa kifuniko chako akiki na yakuti manjano na almasi na zabarajadi na shohamu na yapsi na yakuti semawi na zumaridi zu na barahamani na dhahabu kazi ya matari yako na filimbi zako zilikuwa ndani yako katika siku ya kumbwa kwako zilitengenezwa tayari wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikae nami nilikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu ukatembea huku na huko kati ya mawe ya nini ya moto aliumbwa katika uzuri alifunikwa na vito vya thamani lakini pia aliumbwa na vyombo vya mziki ndani yake unaona hapo aliekewa vinanda aliekiwa filimbi aliwekewa vyombo vya mziki lusifa alipoimba aliposifu hakuhitaji mtu kumpigia kinanda sauti yake iliambatana na vyombo vya mziki lakini alipewa cheo cha juu aliitwa kerubi makerubi ni malaika wanaokaa karibu kabisa na kiti cha enzi cha mungu alipendwa kiasi hicho lakini uzuri wake ukaleta maangamizo biblia inatuambia katika hezekieli 28 17b moyo wako uliinuka kwa sababu ya nini ya uzuri wako uzuri aliyoumbwa lusife akaona mbona ni mzuri namna hii ninapendeza kuliko malaika wote hivi hivi sifai kufanana na mungu Hivi, hivi sina mimi nifae tu kufanana na mungu na hivyo akaanza kujitazama uzuri wake badala ya kumtazama aliyemletea uzuri na hivyo lusifa akaanza kuwaza moyoni mwake kitabu cha isaya kinatuambia katika isaya kumi na nne kumi na tatu mpaka kumi na nne nawe ulisema moyoni mwako nitapanda mpaka mbinguni nitakiinua kitu changu juu kuliko nyota za mungu nami nitakete juu ya mlima w makutano katika pande za kasikazi nitapaa kupita viwimo vya mawingu nitafanana naye aliye wapi kwa hiyo lusifer akaanza mpango mkakati wa kutaka awe iko afanane na mungu wapendwa hilo lilileta hali ya tahadhari ama hali ya, ya, ya kutokuwa na amani mbinguni kwa sababu lusife akataka kupindua serikali ya mungu na bibilia katika kitabu cha ufunuo sura ya kuminbil fungu la saba inatuambia kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake biblia inataja figa hapa anaitwa mikaeli mikaeli ni neno la kigi, kigiriki lenye maana ya afana naye na mungu mika na eli, eli ni mungu na ile mike ya kwanza ni afananae huyu sio mwingine isipokuwa yesu kristo yeye pekee ndiye aliyefanana na mungu yeye ndiye aliyekuwa na hadhi sawa na mungu na hivyo akaongoza majeshi ya mbinguni katika kupigana vita na lusifa na lusifa akashindwa ile vita natuambia nao hawakushinda wala mahala pao hakapoonekana tena mbinguni katika fungu la kumi na mbili katika fungu la kumi la ufunu kumi na mbili bibinasema sauti ku mbinguni ikisema sasa kumekuwa na wokovu sikilizovzifungu linavyosema na nguvu na ufalme wa mungu wetu na mamlaka ya nani ya kristo wake kwa maana ametupwa chini msitaki wa nini during this war mambo gani yalikuwa hatiani ni hoja kuu mbili hoja ya kwanza ufalme wa mungu shetani alitaka kuangusha ufalme wa mungu alitaka alitangaza kwenda kinyume na sheria zilizosimamisha ufalme wa mungu na hiyo ufalme wa mungu ukawa katika dhahama lakini jambo la pili mamlaka ya kristo ikawa nayo katika dhahama kumbuka kristo ni mikaeli yeye afana naye na mungu yeye ndiye ana hadhi sawa na mungu yeye na mungu ni mungu biblia inatuambia stats ya kristo ikawa katika dhahama kwa sababu shetani alitaka yeye ndio awe mikaeli yeye alitaka ndiye afanane na nani hakuridhika na nafasi aliyopewa yeye ni kiumbe akataka kufanana na wake na hivyo shetani alivyotupa wapendwa pambano hilo la kati ya yeye na kristo kati ya mamlaka a iblisi na mamlaka ya kristo likaendelea na hilo ndilo pambano lililoendelea na kuleta madhara makubwa katika ulimwengu huu yesu ambaye alikuwa ndiye kamanda mkuu wa kuongoza majeshi ya mbinguni anawaambia watu katika luka 118 na limwona akianguka toka mbinguni kama nini kama umeme alimwangusha katika ile vita na shetani watwa ulimwenguni walionywa biblia unaposoma kitabu cha ufunuo sura ya kumi na mbili fungu lile la kumi na moja na kumi na mbili wanadamu walionywa ole wa nchi na bahari maana anakuja huko mshitaki lakini wanadamu walichagua kumsikiliza shetani wakasikiliza maneno yake wakakataa amri ya mungu na hivyo pambano kuu likaamia wapi pambano lilokuwa limeanza mbinguni wanadamu wakampokea lusifa na pambano likaamishiwa duniani na kwa sababu hiyo paulo anasema katika wakorinto dunia yetu ikawa tamasha ikawa kama thieta ikawa uwanja wa pambano malaika na vyumba wengine wote wanatazama dunia yetu hii ndogo kama kitabu cha kuangalia namna ambavyo pambano la wema na uovi linavyoendelea na jinsi mpango wa kristo wokovu utakavyoshinda jambo la pekee lilosisimua wa moyo wangu wakati mwanadamu alipoanguka katika dhambi neno la kwanza kwa mwanadamu kutoka kwa mungu lilikuwa juu ya ahadi ya kumkomboa tena mwanadamu haleluya unajua tumezoea mtu anapofanya vibaya mtu anapokosea ukionana naye unazungumza kwa nini umefanya hivi kwa nini umefanya hivi lakini mungu neno la kwanza kwa wazazi wetu waliokosea ilikuwa ni maneno aliyomueleza shetani mungu aliposhuka katika bustani ya deni akaanza akam, akam, kuzungumza na shetani kwanza akamwambia nami katika mwanzo wa tatu kumi na tano nami nitaweka uadui kati yako na huyo mwanamke kati ya uzao wako na uzao wake huo utakuponda kichwa na huo utauponda kitu gani kwa hiyo mungu anaanza kumwambia ibilisi umetengeneza fitina na wanadamu sasa wamekubali kusikiliza sera zako na kwa sababu wamekubali kusikiliza sera zako maanake wamekuwa na urafiki na wewe cha kwanza mungu anachotangaza kufanya ni kuvunja urafiki wa mtu na shetani kwa kuingiza uadui kati ya mtu na shetani haleluya ninatamani niwe adui mkuu kabisa waibilisi wangapi wanatamani kuwa maadui na shetani oh, haleluya kristo akaweka uadui kwamba watu ambao watamtegemea yeye hawatakuwa na urafiki na shetani watakuwa na uadui na shetani lakini jambo jema ni kwamba kupitia uzao wa mwanamke kristo atamponda kichwa shetani haleluya wapendwa dunia hii sasa ikaanza kuwa uwanja wa pambano hili kuu ambalo limefichika machoni pa wengi wanadamu wakapewa mfumo wa kupatanishwa na mungu maana walikuwa wameachana na mungu na hivyo ili kumrudia mungu wanapaswa kupatanisha mungu akaingiza mfumo wa kafara mfumo ulioashiria ama uliowatazamisha wanadamu katika kafara kuu ambayo yesu angekuja kuifanya duniani kwa ajili yao kwa hiyo mungu akaingia akaanza kuingiza ama mungu akaweka njia akaweka dini kwa wanadamu ili wapate kuokolewa lazima wafanye mambo haya na haya kwa hiyo dini ya kwanza mungu akaitangaza na dini hiyo ilikuwa ni ya wokovu kwa neema haleluya haikuwa ya wokovu kwa matendo ya sheria ilikuwa ni ya uokovu kwa neema ya kamba mwanadamu anavyotenda dhambi atachukua mnyama na dhambi zake zinaamishwa kwa yule mnyama asiye na hatia na mnyama anakufa badala ya mwanadamu kufa neema ikawa, ikawa ikaingizwa katika bustani ya edeni na ikawa ndiyo mfumo wa dini ya mungu ya kwanza adamu na mkewe wakaendelea kudumu katika maagizo ya mungu wakazaa watoto wengi mnaelewa kisa hiki cha kaini na abeli katika watoto hawa wawili pambano kuu likaendelea pambano ilo fichika likaendelea mtoto mmoja wa adamu akaamua kufuata matakwa yake mungu aliwapa dini ya kwamba ili mwokolewe ili mpatanishwe lazima mtoe wanyama lakini kaini hakusikiliza maneno ya mungu yeye badala ya kupeleka wanyama akapeleka mazao ya ardhi mungu amewaambia mtu akitenda dhambi alete mwanakondoo atoe kafara yeye anaenda kupeleka maparachichi malimao anaenda kupeleka mafenesi mungu amesema alete mnyama yeye anapeleka mazao ya nini kukatokea dini nyingine dini ya kaini dini ambayo kuhesabiwa haki ni kwa msingi wa matendo maana mungu aliweka mnyama kama kafara tendo la imani lakini kaini anakuja na mazao kazi ya mikono yake ya kwamba aasabiwe haki kwa nguvu zake wakati mungu akiwa ameweka dini na maelekezo ya watu kuokolewa kutokana na neno lake na maagizo kutoka kinywa chake kaini anakuja na mfumo unaoweka mbele mapokeo ya wanadamu badala ya maagizo ya mungu kwa hiyo wakati huo dunia ikaanza kuwa na dini ngapi dini ya kwanza ya wanaomcha mungu na maelekezo yake na dini ya pili wanadai wanamcha mungu lakini kwa maelezo yao wenyewe hawafuati kanuni hata moja ya mungu lakini yeti wanasema wanamwabudu nani wana mabudu mungu pambana wapendwa likaendelea biblia inatuambia kaini akamuua beli baadaye akaoa dada yake akaenda katika nchi fulani akazaa akazaa mtoto akamwita henoki akajenga na mji baadaye henoki akazaa mtoto anaitwa lameki na tunaambiwa ya kwamba lameki akawa mwanaume wa kwanza katika historia ya dunia kuoa wa wake wangapi kwa hiyo katika pambano hili kuu nisikilize vizuri leo nitaesplora hili pambano kuu kwa mara ya kwanza ndoa ya mke zaidi ya mmoja imeingia katika upande ya watu wa dini ya mungu ama dini ya wanadamu dini ya wanadamu na hivyo upande huo ukaendelea kuwasi ukaendelea kuingiza mambo mengi mambo mengi mungu akamkumbuka adamu akampatia mtoto mwingine badala ya habili aliyeuawa mtoto huyo aliitwa hesi seti naye akamzaa mwana na bibi anatuambia katika mwana huyo enoshi hapo ndipo watu walipoanza kuliitia jina la nani la bwana kwa hiyo pambano likaendelea dini ya mwenyezi mungu ikaanza kuabudiwa tena lakini wapendwa upande wa uovu ukawa maarufu sana watu wengi wakachagua njia mbaya wakaacha njia ya mungu na ikamlazimisha mungu kuangamiza dunia kabla dunia haijajiangamiza yenyewe na kuharibu wenye haki wote mwanzo sita tano bibea inasema bwana akaone akuwa mova wanadamu ni makubwa duniani na ya kwamba kila kusudi analowaza ni baya tu siku zote moyoni mwake na mungu akaangamiza dunia wakati ule kwa garika wakapona watu wangapi watu wanane tu wakapona watu wanane tu mungu akaanza tena na watu wanane lakini katika hawo watu nane wako ambao wakachagua tena njia mbaya mtoto mmoja wa nuhu aliyeitwa kushi akatoa uzao uliomzaa ni mrodi bibilia katika kitabu cha mwanzo kumi fungu la nane mpaka la 1 na mbili inatuambia akazaliwa mtu aito ni mrodi ambaye akaanza kuwa mit men mtu mkubwa katika nchi na biblia yanatuambia akaanza kuwa na ufalme mkubwa na ufalme huo lengo lake ilikuwa ni kuangusha ufalme wa mungu katika kitabu cha mwanzo kumi na moa fungu la nne tunaona ya kwamba ufalme wa nimrodi ulitaka ame kujenga mnara mkubwa duniani ambao utakuwa simbo ya mamlaka ya wanadamu dhidi ya mamlaka ya mungu itakuwa simbo ama ishara ya serikali ya wanadamu kinyume na serikali ya mungu lakini mungu aliingilia kati akawatawanya wakatawanyika tena na ikaonekana kana kwamba habari ya dini ya mwenyezi mungu inafutika duniani kumbuka dunia imekuwa sasa uwanja wa pambano mungu anataka watu wake kuokoa shetani anataka kuangamiza na babeli ikaingiza mfumo mbaya wa dini ya kumkataa mungu na kwenda mbali na mungu mfumo ambao ukaenea dunia zima mwandishi wa kitabu cha two babylon anaitwa alexander hislop anaandika katika ukurasa wa ishirini wa kitabu chake cha the two babilon anasema the babilonian in their popular religion supremaly worshiped a goddess mother and a son who was represented in a picture and image as an infant or a child in hermaza arm from babylon this worship of the mother and child spread to the end of earth in egypt the mother and child were worshipped under the names of isis and osiras in india even to this day as aisi and iswara in asia azisybere nd dios inpagan rome azi fortuna and jupiter powe ama jupiter heboy mwandishi anatuambiaje anatuambia kwamba dini ya babeli ikawa maarufu sana ikaenea dunia nzima na wababeli walikuwa na sistemu yaua kuabudu, kuabudu mungu kule kule kule kule kule kule, kule rumi kule kule kila eneo ibada hiyo ikaendelea ila kwa majina tu tofauti kule ugiriki nao waliendelea aali, aali, aali, aali, mungu huyo huyo akienda kwa jina la siries lakini pia kule kule kule kule kule katika nchi ya tibeti china na japani majesiti waligundua ama waliona ya kwamba kuna miungu mingine inaabudiwa ambaye akule china ambaye anajulikana kama Mu, yani holy mother of china kwa hiyo ibada hii ya mungu mama na mwana ikaenea dunia nzima iliyotoka babeli babeli ikaonekana kana kwamba imeujaza dunia hii ibada isiyo ya mungu wa kweli na mungu nafikiri akafanya nini sura ya ibada ilivyoanza kupotea duniani akamwita mtu mmoja aliyeitwa ibrahimu hizo ni baadhi ya picha za mungu mwana na mungu mama katika tamaduni mbalimbali kulekule mbali. kule, kule, kule misri kule india maeneo mbalimbali mbali, ugiriki kule kule kule china na maeneo mbalimbali mbali. walikuwa na ibada za namna hii ambazo zimetokea kule babeli dunia nzima ikaathiriwa infacti tusina muda wa kutosha ila ningekuonyesha hata katika tamaduni na mila za afrika namna ambavyo ibada za babeli zimekuwa na athari na hivyo baada ya dunia yote kupa gawa na ibada ya ibilisi ya babeli mungu akajiitia mtu mmoja anaitwa ibrahimu ibrahimu akaitwa kutoka babeli alikuwa anakaa babeli katika mji wa urwa wa kaldayo akamwita akamwambia ninakuita nitakufanya taifa kubwa mungu akaamua atengeneze taifa toka kwa ibrahim taifa ambalo litakuwa la wacha mungu na hilo taifa litaenda ulimwenguni kote kuhubiri habari za bwana na mungu akamwahidi ibrahimu kumpatia uzao ibrahim wakati fulani akadondoka akafikiria kufanya kwa jinsi ya mwili mkewe akamwambia alale na nanana, nanana, hajiri akamzalia ishimaeli lakini mungu akamwambia ishimaeli sio mwana wa ahadi wakowate wanadaisha o ni mwana wa ahadi lakini biblia inatwambia israeli sio mwana wa ahadi biblia inasema katika mwanzo kumi na tano nne mpaka tano na neno la bwana likamjia likisema huyu hata rithi bali atakayetoka katika viuno vyake ndiye atakayerithi na ndipo baadae ndipo baadaye ibrahimu anamwambia mungu katika mwanzo ina saba mpaka kumi na tisa lau basi ishmaeli yarithi mungu anasema sio lakini sara mkewo atakuzalia mwana sara akamzaa isaka isaka akamzaa yakobo yakobo ndiye baba wa, wa israeli na hao mungu akawapatia ibada katika warumi tisa n mpaka tano ambao ni waisraeli wenye kufanywa wana na ule utukufu na maagano na kupewa torati na ibada ya mungu na ahadi zake ambao mababu ni wao na katika hao walitoka kristo kwa jia ya mwili ndiye aliyejuu ya mambo yote mungu mwenye, mwenye kuimidiwa milele amina haleluya nahivyo mungu akajichagulia taifa ambalo akataka alikabizi ibada alikabizi habari zote za kumcha mungu ili e taifa hilo liyo imebaraka kwa dunia nzima kuwafundisha habari ya neno la mungu na kutoka kwao akazaliwa kristo ninampenda huyu kristo maana yeye anajisema mwenyewe katika yohana 6 38. ya kwamba ameshuka kutoka mbinguni haleluya kristo ameshuka kutoka mbinguni na anasema katika yohana t ya kwamba maandiko matakatifu yanamshuhudia yanamshuhudia utasema yanamshuhudiaje katika kitabu cha mwanzo tan 1unts maandiko yalishuhudia habari za kristo ya kwamba yeye ndio atakayemponda kichwa shetani lakini pia isaya katika miaka mia, mia saba kabla kuzaliwa yesu alisema kwa umakini katika isaya saba 1 na nne ya kwamba tazama bikira atachukua mimba na mtoto mwanamume atamwita jina emanueli haleluya unabiwa ukatimia yesu akazaliwa ninaupenda unabiwa biblia maada ulitabiri hadi mahala alipozaliwa yesu mika tano mbili baliwa bethlehemu efurata uliye mdogo miongoni mwa elfu za yuda kutoka kwako atatokea mmoja aliyekuwa watawala mtawala wa israeli ambayo matokeo yake yamekuwa tangu zamani za milele huyu yesu kristo akaja duniani ili kuwasaidia wanadamu katika pambano hili kati ya kristo na shetani wanadamu waweze kupata ushindi haleluya wanadamu ambao watamchagua yesu waweze kupewa ushindi alizaliwa katika zizi la nombe katika zizi la ng'ombe hakuzaliwa chini ya mtende Aha alizaliwa kwenye zuizi la ng'ombe na bibi anatuambia alipozaliwa shetani alijaribu kumwangamiza katika matayo mbili kumi na sita tuna kisa ambacho kinajulikana kama of oocen herode akaagiza vitoto vyote vichanga kwa umri kuanzia miaka miwili kushoka chini viuawe akidhani ya kwamba atamuua mtoto yesu lakini alishindwa yesu akapona yesu akakuwa akaponya wagonjwa kwa kuwagusa tu yani kwa mguso tu mguso zilikuwa zinamtoka na, na kuwaponya watu nataka niwaambie yesu aliyoponya zamani hata leo anaweza kukuponya haleluya yesu huyu alifufua wafu alimfufua lazaro nataka nikupe habari njema yesu ana uwezo wa kufufua mambo yako yanayoonekana yanataka kwenda kufa kama mahusiano yako yanaonekana yanataka kwenda kufa yesu ana uwezo wa kufufua mahusiano yako haleluya na nataka niwaambie vijana wengi wa chuo wana s katika mahusiano wana s katika mahusiano mimi nimeoa mtu ambaye nilikuwa ninasoma naye na wakati huo tukiwa tunasoma krisis za hapa na pale ziliibuka lakini kwa sababu yesu anaweza kufufua mambo alifufua pia mambo yangu haleluya <laughs> waambie vijana wenzangu nawaambia aya kwa sababu ni vijana wenzangu namko chuoni mimi nilipatia mke chuo nataka niwaambie kama mambo yako yanaenda kufa mwite yesu atayaokoa haleluya masomo yako yakiwtaka kufa mwite yesu atayaokoa haleluya uchumi wako akitaka kufa mwite yesu atafanya nini atauokoa yesu alisamehe dhambi nataka nikwambie hakuna dhambi ambayo unaweza kuifanya yesu asisamehe Yeah. nilikutana na baadhi ya mabinti wanalia wanasemevi mungu mimi atanisamehe nimetoa mimba nimeua mungu atanisamehe kama mungu alimsamehe paulo aliyeua makumi ya wakristo mamia ya wakristo anaweza kukusamehe wewe pia haleluya mungu anaweza kukusamehe haijalishi umefanya uovu gani kristo alikuja ili kwako pia nafasi ya kuokolewa ipatikane haleluya yesu huyu ambaye alifanya mambo haya makubwa unabii ulitabiri katika kitabu cha zaburi ya kwamba atasalitiwa na mtu wake wa karibu tena unabii ukatabiri katika zekaria sura ya kumi na mbili hadi kiwango cha fedha ambacho atasalitiwa nacho na mambo hayo yakatimia yesu akafa msalabani na yesu alikufa sio kushindwa kifo cha yesu hakikuwa kushindwa kifo cha yesu kilikuwa ni ushindi shetani hakufurahia kifo cha yesu nataka ni kuambia dhahiri shetani alitamani yesu agairi kwenda kufa msalabani alitamani yesu agairi lakini yesu akasema mapenzi ya bwana atimize akakikabili kifo kilicho mbele yake haleluya na isaya 535 anatuambia bale alijeruhiwa kwa makosa yetu alichurubiwa kwa maovu yetu adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake na kwa kupigwa kwake mimi na wewe tumefanya nini tumepona nitataka nikwambie kifo cha yesu hakikuwa msiba kifo cha yesu kilikuwa ushindi katika whibrania mbili fungu la kumi na nne biblia inasema basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo aliyeshiriki hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliye na nguvu za mauti yani ibilisi haleluya kwa kifo cha yesu ibilisi ameangamizwa ili awache huru wale ambao maisha yao yote kwa hofu ya mauti wamekuwa katika hali ya utumwa yesu aliangaika aliumia ili mimi na wewe tupone na hivyo shetani akaonekana pambano linamshinda yesu akawa ameshinda na hivyo baada ya kumkosa yesu yesu akafa akafufuka akapaa shetani akageuza maangamizi yake akaelekeza kwa wafuasi wa kristo kumbuka naeleza habari ya pambano ililofichika pambano kati ya kristo na nani na shetani biblia katika na ufun joka alipoona kuwa metupo katika nchi alimuudhi mwanamke aliyemzaa mtoto mwanamume mwanamke katika biblia humaanisha kanisa katika unabii wa biblia wakorinto waplfnl la lapl paulo anataja mahusiano ya kanisa na kristo kama mahusiano ya mume na mke ko kanisa katika unabii linachukuliwa kwa jinsi ya mke na hivyo shetani alivyokosa alivyomkosa yesu akapeleka mashambulizi yake katika kuangamiza wafuasi wa kristo bhistolia na rekodi mauaji mengi ya wakristo waliofia dini wakati wa ufalme wa kirumi wakristo wengi waliuawa vitabu vya historia vinathibitisha mambo haya wengi walifukuzwa na kuangamizwa walitawanywa bila huruma ninapenda fungu hili utalisoma kwa muda wako la webrania 11 35 paka 38 biblia inaeleza mateso makali waliowapitia watu wa mungu katika kipindi hicho lakini kwa kadiri walivyoangamiza watu wa mungu damu ya mkristo ilikuwa kama mbegu Chetani alipoua mkristo mmoja walinyanyuka mia moja katika nafasi yake haleluya na hivyo shetani akaendelea kushindwa katika hili pambano na ndipo akabadili mbinu nisikilize kwa dakika chache zilizosalia shetani akabadili mbinu akagundua ya kwamba kwa njia ya force na mauaji hawezi kuwamaliza wakristo alitaka angamize kabisa kizazi cha wakristo na hivyo akabadili mbinu na mbinu hiyo biblia sio kwamba mungu ili by surprise paulo alishatoa unabii juu ya mbinu hiyo anasema katika matendo ya mitume ishirini ishiina tisa theathini najua mimi baada ya kuondoka kwangu mbwa mwito wa kali wataingia kwenu wasirurumie kundi tena kati ya nyinyi wenyewe watainuka watu watakaosema mapotovu wawavute hao wanafunzi waandamane nao paulo akatoa unabii ya kwamba shetani ataingiza uwasi kutoka ndani hivi adui anayekupiga kwa nje ama aliyeko ndani na ni mbaya zaidi na hivyo shetani akabadili mbinu akaingia ndani wanahistoria wanatuambia wakati wa mitume walipokuwa hai kanisa lilisimama imara na kweli lakini katika kizazi cha tatu na cha nne kanisa lilijichanganya na kuasi kuelekea mwishoni mwa kalnea ya pili makanisa mengi yalichukua mitindo mipya ukweli wa kwanza uliendelea kupotea mitume walikuwa wakikadiri mitume walivyokuwa wakiingia wapi makaburini kama paulo alivyosema tukiondoka uwasi utaingia na uwasi ukaingia hasa katika kipindi cha konstantine wakristo wakaacha ukweli wakaanza kupokea mambo ya ajabu mafundisho yasiyotoka kwa mungu dini ya kaini ikaanza kupata nafasi katika ulimwengu wa dini ya imani dini ya wacha mungu na nastoria anatuambia ukristo uligeuka kuwa dini rasmi katika utawala wa kirumi ukachukua nafasi ya upagani hali ya ukristo enzi hizo za giza unaweza kusema kama upagani uliobatizwa ukristo ukachafuka kabisa lakini jambo la matumaini wakati huo wagiza bado walikuwekwa waaminifu walioendelea kutunza ahadi za mungu nataka niwaambie ndugu zangu wapendwa pambano hili kati ya kristo na shetani linapambanwa mpaka leo na wakati pambano likiwa linaendelea katika ulimwengu wa kikristo unabii mwingine ukawa unatimizwa upande wa nchi za kiarabu katika miaka ya mia sita hivi kumbuka wanabii katika wagalatia nne nane mpaka ishiri tisa paulo alisema basi ndugu zangu za kama isaka sisi tuwazao ahadi lakini kama vile siku za yule aliyezaliwa katika mwili alivyomuudhi yule aliyezaliwa kwa roho ndivyo ilivyo hata sasa hapa bibilia inazungumza habari ya isaka ni ishmaeli ya kamba isimaeli alikuwa, alikuwa akimuudhi isaka na anasema mambo hayo yatatokea hata sasa ikaibuka mfumo wa dini nyingine ulio na muunganiko ma na historia na ishmaeli mfumo ambao unakataa kwamba kristo alikufa msalabani na kuvuka siku ya tatu unajua katika kitabu cha ibrania biblia nasema kwa kifo cha yesu shetani ameshindwa na unaibuka mfumo mwingine unaokataa kwamba yesu hakufa mungu alimweka tu mtu mwingine yesu akasalimika ni mfumo unaokataa ukombozi maana ukombozi huu katika damu ya yesu lakini ni mfumo ambao unakataa mamlaka ya uungu wa yesu shetani alikataa mamlaka ya uungu wa yesu akanaendoa na haki ya kufanana na mungu na akafanikiwa kusimamisha mfumo unaokataa uungu wa yesu ni mfumo ambao unakataa mamlaka ya bibilia kama neno la mungu ni mfumo ambao hautambui nguvu na uweza na kazi za roho mtakatifu na hivyo shetani akaongeza nguvu katika mapambano yake biblia ili kwa udhahiri ya kwamba wakati huu wa mwisho watu wanapaswa kuwa na kiasi na kukesha kwa sababu shetani ni kama simba ungurumae akizunguka huko na huko akitafuta watu wa kuwa meza na shetani anahangaika kupoteza maadili kupoteza dini kupoteza maadili na dini ya mungu kama ilivyo kwa kuwaingizia wanadamu dini ya kaini inayoweka matendo ya mwanadamu badala ya matendo ya mungu inayoweka maneno ya mwanadamu badala ya biblia ya mungu inayokubali mapokeo badala ya neno la mungu lakini habari njema wanadamu wanaweza kumshinda shetani haleluya tunapohitimisha jioni ya leo ntaka nikusomee mafungu ya kukutia moyo katika yakobo n saba biblia anasema basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atafanya nini yaani ukimpinga shetani hakai anakimbia haleluya kumbe shetani ni mwoga tukimpinga kwa jina la yesu anafanya nini anakimbia na ninalipenda fungu hili naye mungu wa amani wa rumi 1sish atamseta shetani chini ya miguu yenu upesi haleluya shetani ni wa chini na mungu atamseta chini na ninataka nikuambia katika wiki hizi mbili shetani atapata tabu san atapata tabu sana maana tutafunua uwasi wake wote yesu alikufa ili mimi na wewe tuokolewe na mungu hapendi hata mtu mmoja aangamie na ndiyo maana amemtoa mwana wake wa pekee kristo ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa nini wapendwa hakuna shoti kati njia ya kwenda kwa baba ni lazima kupitia kwa kristo wanadamu wanaweza wakaweka njia zingine ya kwamba unaweza ukapita kwa mama yake yesu labda unaweza ukapita kwa paulo kwa mtume fulani lakini njia ya kwenda kwa baba ni ya yesu pekee yeye ndiye mpatanishi kati ya mungu na wanadamu kila gote litapigwa kwa kristo yeye ni alfa na omega na yeye ametolewa ili wote watakaomwamini waokolewe mimi ninachagua kumwamini yesu sijui w utachagua kumwamini nani ikiwa nawe unasema unamwamini yesu jioni alayosimama pamoja na mimi tunapomwomba mungu atupe nguvu za kusimama na kushinda katika pambano hili lililofichika ambalo leo tumelifichua na kumwona adui shetani katika uhalisia wake basi tuombe baba yetu na mungu wetu mwema asante kwa kufunua ukweli kuhusu pambano hili ambalo kwa muda mrefu baadhi yetu lilikuwa limefichika na sasa leo tumeanza kupata picha kubwa zaidi ya kwamba pambano hili hasa ni katika mamlaka ya kristo na mamlaka ya uungu ufalme wako na ndio maana shetani anapambana kukataa sheria za mungu na ndio maana shetani anapambana kusema hata zimeeksp na ndio maana shetani anapambana kukataa mamlaka ya kristo ndio maana shetani anapambana kuhatfifisha imani na kuweka matendo ya wanadamu mbadala wa imani na jioni ya leo tumeona ya kwamba tunaweza tukampinga shetani kwa sababu uuo umetupatia nguvu ninakusihi utupatie nguvu tunapokuchagua yesu utupatie nguvu za kumpinga shetani yako mambo mengi katika ujana wetu tunapambana nayo ninakusii wewe bwana na mungu wetu mwema utupatie ushindi kwa sababu shetani utamseta chini ya miguu yetu jioni ya leo tunapotawanyika tunawaombea watazamaji wetu wanaotutazama na kutufuatilia mbali wabariki watu mbalimbali wanaosheha mikutano hii na kupeleka habari hizi mbali wabariki katika kazi zao wabariki katika huduma hiyo na bwana ukawariwadi mara kumi elfu wanafunzi hawa ambao wanatumia muda huu kwa uaminifu kukusikiliza wiki kama mbili tatu tu watakuwa na mitihani ukawakumbuka kwenye mitihani yao baba hili li saha limoja na nusu wanaolitumia humu ndani bwana wariwadi muda huu kwa kufanya akili zao zishike masomo yao wariwadi muda huu kwanaposoma waongoze kusoma pointi zinazotoka kwenye mitihani tu na wakafanikiwa kwa viwango vya juu na wakaseme kwa kweli ni bwana ametupatia ushindi tubariki tunapotawanyika uturudishe tena kesho tunapojifunza habari zingine za siri za unabii katika jina la yesu yesuamen