somo la kipekee sana lenye kichwa kinachosema mlipuko wa kitu gani umizimu. mlipuko wa umizimu katika kitabu cha timotheo wa kwanza sura ya n fungu la kwanza mungu anatoa nabii kupitia mtumishi wake akieleza habari za wakati wa mwisho biblia inasema basi roho wanena waziwazi wazi ya kwamba nyakati za mwisho wengine watajitenga na kitu gani watasikiliza roho zidanganyazo na mafundisho ya kitu gani na mafundisho ya mashetani biblia inatuambia wakati wa mwisho kutakuwa na plegi kutakuwa na janga kubwa la mafundisho ya mashetani umizimu utapamba moto sana wakati wa mwisho wapendwa mambo haya yanatimia mbele ya macho yetu tunashuhudia namna ambavyo umizimu unazidi kupata chati kila siku katika dunia yetu in infacti takwimu zinatuambia kule lmarekani hilo ni gazeti la the truth kule marekani linatuambia dini inayokuwa kwa kasi zaidi marekani sio ukristo siyo uislamu bali ni dini ya uchawi dini ya icraft inayoitwa wika ndiyo dini inayokuwa kwa kasi zaidi wapi marekani watu wanapenda umizimu zaidi kuliko kupenda habari za mungu lakini vyombo vya habari viliendelea kuripoti mwaka jana kule kuleoit marekani walisimamisha sanamu kubwa la kumtukuza shetani ikawa habari iliyoenea sana wengine wakasema shetani ameshukadtoit na kadhalika wakasimamisha hekalu aa unaoona ni wafuasi wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa, wa dini hiyo ya kishetani ambao wamejifanya kau ambazo zinaendana na maadili ya dini zao lakini tukitoka huko marekani tukija nchini tunaona namna ambavyo umizimu unapata chati kila kona unapopita utakutana na vibango vya watu wanaojiita madaktari wanaodai wanatibu nguvu za kiume wanadai wanaleta fedha za majini wanadai wanaweza kufanya uwe tajiri siku hizi vibango hata vya kualika watu kwa frmasn vimekuwa vingi kila mtaa tunakutana na vibango vinavyopiga debe juu ya umizimu na uganga na uchawi badala ya watu kumwelekea mungu watu wanavutwa kumtegemea shetani nataka niwaambie hata wasanii wa kizazi hiki cha leo hawavuti tena katika maadili ya mungu wamekuwa wakivutiwa zaidi kuungana na kambi ya shetani na jambo la ajabu siku hizi hawaoni hata shida kujitambulisha ya kwamba wao ni watumishi wa shetani hawaoni hilokuwa ni shida wasanii wa filamu wasanii wa muziki wengi wanajishikamanisha na ulimwengu wa umizimu katika kizazi hiki ndio kizazi pekee ambapo watu hawaoni hata aibu ama hawaoni hata shida kujiita watumishi wa majini wanaona biashara ya kufanya kazi na majini ndio biashara wanaoona inavuma sana katika kipindi hichi katika kizazi hiki cha leo ambacho watu wanasikiliza na kufuata mafundisho ya mashetani kumekuwa na mwamko mkubwa wa kupenda kufuatilia habari za nyota unajua bwana niseme kidogo suala la habari ya nyota za watu limekuwa maarufu kiasi cha kwamba watu wakadhani ya kwamba habari ya nyota inapatikana katika biblia nataka nikuambie fundisho la nyota za watu halipo katika biblia ni fundisho ambalo asili yake ni kutoka babeli kwenye umizimu kwahiyo usianze kusifuatilie habari ya nyota waganga wa kienyeji ndio wanajihusisha na mambo hayo ni fundisho la kuzimu na jambo la kusikitisha baadhi ya watumishi kama mimi wanahubiri neno la bwana kama mimi wanaona waganga wanawapiga bao nao wanatangaza wanafanya maombi ya kusafisha nyota nataka nikwambie ukisikia mtumishi anasema anafanya maombi ya kusafisha nyota kimbia huyo amegeuka kuwa mganga wa kienyeji katika biblia hakuna habari ya nyota ni fundisho ambalo liko katika ulimwengu wa kimizimu lakini garia kizazi hichi ndicho kizazi kilichojawa na visa na stori na shuhuda za watu wanaodai walienda kuzimu walienda mbinguni wakonana na ndugu zao waliokufa wapendo tanzania tumeona shuhuda kadhaa yuko mama huyo unayemwona na mtoto huyo pembeni au oh, ni mmoja kati ya watu waliodai walienda mbinguni walienda kuzimu na wamekuja na shuhuda mbalimbali mbali. kule marekani jambo hilo limekuwa maarufu sana wanaita nia death XP wengi wanadai walikufa halafu wakaenda mbinguni wakaonana na yesu na wakaja kuleta habari zingine visa hivyo vimekuwa vingi katika kizazi cha leo lakini kwa habari ya muvi holywod nao wamekuwa bize kutengeneza muvi zinazohamasisha habari za umizimu muvi ambazo interesti yake ni katika spiritual world muvi ambazo zinadai zinaeplor maisha baada ya kifo na vyumba vingine kama majini na kadhalika nataka nikuambie umizimu umeshika kasi katika dunia ya leo pengine unaweza kujiuliza umizimu ni katu gani kwa mujibu wa waediona umizimu ama spiritualism inatafsiriwa kama ifuatavyo ni nadharia inayosema kwamba watu wakifa wanaweza kufanya maajabu na kuwasiliana na walio hai kupitia kwa mawakala wa umizimu imani ya umizimu inaamini ya kwamba mtu akifa anaendelea kuishi na unaweza kuwasiliana naye huo ndio msingi na mzizi wa mafundisho yote ya umizimu umizimu na uchawi na uganga wowote ule duniani huo hiyo ndiyo ko bilifu ya kwamba mtu anapokufa unaweza ukaendelea kuwasiliana naye katika kitabu cha siriist kimanyo kinasema umizimu ni sayansi falsafa na dini ya mwendelezo wa maisha baada ya kifo na hivyo kumekuwa na mvuto wa, wa, wa, wa watu wanaojiita medium ambao bibea wa inaita tu ni waganga wa kienyeji ambao wanadai wana uwezo wa kuwaunganisha wapendwa wao waliofariki na wapendwa ambao wako hai infacti kule marekani hili jambo limesabaha sana hata tunavyozungumza katika televishen ya fox news kuna kipindi ambapo mchawi mmoja yeye kipindi chake ni kuwaunganisha watu na watu wapendwa ao waliokufa yaani una yako yake waliokufa unaenda kwake alafu anakuunganisha naye anakupa habari zake hebu nikuonyeshe hiyo demo ama hiyo hilo hilo tangazo linaloelezea linalo kipindi hicho dada huyo anatoa ana taarifa -za, za watu waliokufa na kwa kweli anagusa maisha yaaasababu anaonekana anatoa taarifa sahiki za ndugu hawo waliotanguliando huyo dada ambaye ni saikikemediama mganga anayewaunganisha watu waliohai na waliokufa vipindi kama hivi vimechukua mvuto sana katika macho na masikio ya watu wengi mtu mwingine ambaye ana sana ajenda hii hiikule malekani wengi mnamfahamu hapaiko katika kipindi chake akiwa na moja kati ya owaganga wa kienyeji wanavounganisha watu na ndugu zao waliokufa na anadai ana uwezo huo wa kundutkuwa chaneli ya mawasiliano kati ya watu waliokufa na watu waliohai infact amekwenda mbali sana na anaendesha semina na mambo mbalimbali yanayofundisha umizimu na fundisho la msingi la umizimu ni kuamini kwamba hakuna kifo ungekuwa na sauti kidogo ungesikia moja kati ya maraik chalo wake akisema hakuna kifo speaking of the species, as a But ultimately nothing dies is is only a transformation of consciousness there no na hivyo tujiulize fundisho hili hasa limetoka wapi katika kitabu cha biblia cha mwanzo sura ya pli fungulile la 17 mungu anamwambia adamu ya kwamba asile biblia anasema lakini matunda ya mtu wa ujuzi wa mema na mabaya usile kwa maana siku utakapokula matunda mtu utafanya nini utakufa hakika shetani akaja na injili nyingine akaanza kumwambia mwanadamu ya kwamba ukila hautafanya nini hautakufa mafundisho mawili yanagongana mungu anaomwambia mwanadamu utakufa hakika shetani anamwambia hautafanya nini hautakufa nani majibu yake yalionekana kufanya kazi baada ya muda kidogo tu wanadamu wakaanza kufa na hivyo shetani akaona ili aendelee kutunza uongo wake akatengeneza fundisho la kwamba mtu anapokufa siyo ndio mwisho kunatokea transformation of consciousness anahamishwa tu kutoka ulimwengu mmoja kwenda mwingine na anaendelea kuishi akiendelea kujielewa na hivyo wanaumizimu wote na waabudu mashetani wakachukua fundisho hilo la kutokufa kwa roho in infacti fundisho hili lina mafundisho mawili ya msingi ibada ya umizimu inadai kwamba wafu hawajafa ibada ya umizimu msingi wa msimamo wake ni kwamba watu huwa wanaendelea kuishi baada ya mwili kufa na kwamba mara kadhaa kwa hali ambayo haijaeleweka tunaweza kuwasiliana na wale waliotutangulia haa ni waandishi wa vitabu vya umizimu j arthur hill kwa kitabu cha spiritualism history and histoy and doctrine lakini kuna mwingine ambaye yeye ni nia an- anafanya hayo mama to william gladistone anasema hakuna kifo makaburini ninaongea mara nyingi na waliokufa siwezi kuwa na mashaka kwamba watu wanaishi maisha baada ya kufa kwa kuwa mara nyingi naongea nao wapendwa huo ndio msingi wa mafundisho ya umizimu no anaandika anasema pande zote za kifo zinaishi katika ushirika uhusiano usiokoma mambo yote haya hutudhihidishia kwamba wapendwa wetu bado wako hai tutaungana tuta pamoja nao lakini kwa sasa tutaendelea kuhusiana kuwasiliana na wapendwa wetu walioko katika ulimwengu wali wa roho ama umizimu kwa kiingereza spiritualism kwa hiyo fundisho la umizimu msingi wake ni huo bishop mmoja anayeitwa bishop pike mwaka elfu1 9 66 mwanaye alijipiga bastola akafa jambo la kushangaza wiki mbili baadaye alipoenda katika nyumba yake kila saa iliyopo katika nyumba yake ilisimama katika muda exatl saa mbil na saa nane na dakika kumi na tisa saa ya sebuleni saa ya chumbani saa zote alisaa ya mkononi ikasimama kwa muda huo akaona kwamba labda mtoto wake anajaribu kuwasiliana nao maana halikuwa jambo la kawaida kwa hiyo pike akaenda kutafuta spirit medium hawa watu wanaounganisha watu na wafo akamuunganisha na kijana wake alivyomuunganisha akamwambia mambo yakoje huko kijana huyo akaanza kumwambia maisha huku ni mazuri huyu padri akamwambia vipi kuhusu yesu huyu kijana wake akaambia oh, unazungumza yesu yesu hapa ni mtu mzuri tu na nna na, na, na, ni nabii lakini siyo mungu ni mwanadamu tu wa kawaida kisa hiki kinatuambia kuanzia siku hiyo bishopu huyo akaanza kuamini umizimu bishopu huyo kosa lake lilikuwa nini bishopu huyu kosa lake alienda kuuliza habari kwa wafu na biblia inazungumza nini kitabu cha isaya 819 na wakati watakapo tafuta habari kwa watu wenye pepo na kwa wachawi na waliao kama ndege na kunong'ona je haiwapasi watu kutafuta habari kwa mungu wao je waende kwa watu waliokufa kwa ajili ya watu walio hai mungu amekataza mawasiliano na watu waliokufa kwa nini kwa sababu kwa kufanya hivyo unafungua mlango wa kuwasiliana na mashetani moja kwa moja utaniuliza je mtu akifa kitu gani kinatokea maana kifo ni habari isiyozoeleka ni, ni mgeni asiyozoeleka kifo akiwezi kuzoeleka na hivyo watu utamani kujua nini kinatokea mara baada ya maisha ya kufa ayubu anauliza katika ayubu kumi nanne kumi na nne mtu akifa je atakuwa na uhai tena nini kinatokea mtu anapokufa uelewa wa fundisho hilo utakusaidia kukuepusha na kukulinda dhidi ya mlipuko wa umizimu unaoupata ulimwengu huu na utakaoendelea kuupata mpaka mwisho wa wakati katika kitabu cha muubili kumi na mbili fungu la saba biblia inasema nayo mavumbi huirudia nchi kama yalivyokuwa na roho humrudia mungu aliyoitoa kwaiyo mtu anapokufa nini kinatokea mtu anapokufa kunatokea separation utengano kati ya mwili na nini na roho mwili mavumbi unarudi kwenye udongo na roho inamrudia mungu sasa ili ulielewa hilo vizuri ni lazima turudi nyuma kwenye uumbaji tujue mungu aliumbaje kitabu cha mwanzo mbili funguli la saba biblia inasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia pumzi puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi kwaiyo mungu akatengeneza udongo akamuumba mwanadamu na viungo vyake vyote alivyomaliza akampulizia biblia ya kiingereza inasema into akabz akampulizia pumzi ya uhai nostries ni pua akampulizia pumzi ya uhai mtu yule akawa hai na na na, na na na mtu ni obiatn ama ni muunganiko wa vitu vivili udongo na pumzi ya uhai na pumzi hiyo ya uhai ndiyo mara nyingine inaitwa roho katika kitabu cha ayubu ishisab fungu la tatu biblia inasema kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu ikatika nini pua yangu kwa hiyo roho ni sawasawa na pumzi ni upepo roho haiwezi kujitegemea yenyewe halafu ikawa koncios hapana roho unapojumlisha na mwili ndipo unapata kiumbe koncios roho kwa tafsiri ya kigiriki na kebrania zote humaanisha pumzi yani kama upepo tofauti ya kwamba pumzi ama roho inayotoka kwa mungu inakuja na uhai haleluya ikiwa utakumbuka vizuri katika kitabu cha hezekieli sura hsb mungu anamwambia hezekieli toa unabii mifupa iishi alafu baada ya ile mifupa kupata nyama mungu anamwambia anitoa unabii upepo uje upepo ukapuliza pumzi a uhai ikaja na wale watu wote wakawa hai kwa hiyo roho wapendwa ni sawasawa na pumzi roho sio kitu kingine cha tatu kinachoweza kujitegemea pasipo mwili na kama vile mwili pasipo pumzi ndio sawasawa na mwili pasipo roho umekufa kiwa mtu alipoumbwa ilikuwa ni mavumbi jumlisha roho ama pumzi ya uhai unapata kitu kinaitwa nafsi hai mtu anapokufa mungu anaondoa pumzi ya uhai unapata mwili uliofanya nini uliokufa ni kama taa vile unapo umeme umeme unakuwa haupo inakuwa haiwaki unapowasha umeme taa inakuwa oni vivyo hivyo unapoondoa pumz ya uhai mtu habakiwi na uhai ndani yake katika kitabu cha zaburi 46fungula4 biblia nasema pumzi yake hurudia pum, pumzi yake hutoka hurudia udongo wake siku hiyo mawazo yake hufanya nini hupotea mtu anapokufa mawazo yake yote yanapotea kumbukumbu kumbu lake lote linasahuliwa inakuwa kana kwamba umefma kmtu anapokufa mawazo akenafanya nini unakua kama umea lakini habari njema ya kwamba kama vile tunavyoweza ku data zikarudi siku moja bwana atakapotufufua tu, tena ataumbukumbu zetusikiliza <laughs> wapendwa sasa utachuuliza je mwili huenda wapi aro huenda wapi biblia inajibu katika ayubu 1mn sab fungu la 1 na tatu ninaipenda zaidi tafsiri ya king james kiasi ya kiingeleza iillwait for the grave as my house kuna wimbo mmoja unaimbwa wa kikristo unasema kaburi ni nyumba ya nini ya milele wafu wanasalia katika makaburi yao kwa sababu ndiyo nyumba yao hawaendi popote sasa wanaumizimu wanadai wafu wanajua kitu biblia inasema je wafu wanajua kitu mhubiri tisa fungu la tano kwa sababu waliohai wanajua kwamba wanakufa lakini wafu hawajui neno lolote ana biblia inasema wala hawana ijara tena maana kumbukumbu lao limefanya nini limesauliwa ayubu 14 is1 wanawehufikiria heshima wala yeye hajui kisha wao huaibishwa lakini hana habari nimeona nimeshuhudia visa kadhaa vya kustajabisha mtu amekufa anazikwa ndani ya range rova anazikwa ndani ya gari la kifahari wakidhani ni heshima kubwa bibi nasema wanae heshima lakini yeye hana kule kongo niliona kuna mtu alizikwa kabuli lake wakaweka skrini wakaweka na dvd akawa wamempleia dvd ambayo ina lupu ina play tu ina plei mpaka beti itakapoisha wanayehufikiria heshima lakini hei, hana habari hata ufanye urembo uzuri kiasi gani ameshakwenda na hata afahamu kinachoendelea lakini biba inasema wanayehuahibishwa hana habari zao tumezoea kuona katika bongo mvi ama katika mvi za like kinigeria familia mama amefariki alafu anakuja mama wakambo mama wakambo anaanza kunyanyasa wale watoto aonyasha watoto alafu anakuonyesha uko sebuleni ttrutendepa katokea yule mama aliyokufa kavali nguo jeupe anaaza kumtshanaaza kumtisha basi watu ni pikilipikili kukimbia biblia inasema uh-uh. wanee wanaaibishwa lakini hana habai hana habari zao hawezi kurudi in infact katika kitabu cha ayubu hiyo sura ya saba fungu la tisa mpaka la kumi bibli inasema kama vile wingu ulikomavyo na kutoweka ni vivyo huyo ashukae kuzimuni hatarudi tena kabisa hatarudi nyumbani kwake wala mahali pake hapate fanya nini hapate mjua tena hawezi kurudi tena nyumbani kwake wala hata kwake sio tu yeye kurudi nyumbani kwake hata kwake hapate fanya nini apata mjua wakati fulani nikiwa mbea mimi nimesoma mbea university of science and technology nikakutana na kisa ambacho kkilinisisimua mama mmoja akawa anatoa ushuhuda ya kwamba kila siku yeye amefia na mume wake akifika muda fulani usiku anasikia odi inapigwa na sauti anayoisikia ni ya mume wake aliyekufa akaenda kuwauliza baadhi ya ndugu zake hiki ni kitu gani akasemauyo anarudi anakuja kutafuta chakulanpolala mwekee chakula mlangon mm, aaakrudiatakpglmama alikua mkrist ksema ninyi manipa mawazo si a ya kdin akaenda kuuliza kaisan wakwambia hizo ni roho za zikija kemea siku iliyofuata kagonga tena namume wake ulemama akasema katika jina la yesu potea ile sauti ikakoma mpaka leo haleluya nataka niwaambie ni nguvu ni za umizimu zinazofanya kazi biblia inatuambia katika kitabu cha isaya maana wengi hudhani ya kwamba mtu akifa pengine kama amekufa katika njia mbaya tunaweza tukamwombea mambo yake yakawa sawa biblia inasema kwa kuwa kuzimu wakuwezi kukusifu maute awezi kukuadhimisha kukua wale washukao shimoni hawawezi kuitarajia kitu gani kweli yako waliokufa hawawezi tena kupata nafasi ya pili ya kuweka mambo yao sawa kumbukumbu kumbu lao limesauliwa daudi anaendelea kusema katika zaburi ya mia 1t5 1 saba sio wafu wa msifuo wa bwana wala hao washukao katika nini katika kimya tumezoea tukienda makaburini wachungaji wetu viongozi wetu wa dini wanatufariji kwa kutuambia ndugu zetu hawa sasa wako mbinguni kwenye kwaya ya mungu wanaimba bibla inasema sio wafu wanao nani hata daudi mwenyewe anayejulikana kama nabii aliyekuwa na karama kubwa ya kumsifu mungu infati karibu kitabu chote cha zaburi ni nyimbo za kumsifu mungu biblia inasema hivi waume ndugu zangu katika matendo b94 waume ndugu zangu mniwuye radhi niseme kwa ujasiri mbele yenu habari ya baba yetu mkuu daudi kwa kuwa alifariki akazikwa na kaburi letu liko mpaka leo maana daudi hakupaa wapi binguni amekufa yupo kaburini katika kitabu cha mhubiri tatu sasa fungu la 1t mpaka ihi biblia inaliweka hili sawa kwa kufananisha kifo cha mtu sawasawa sawa na kifo cha kiumbe mwingine tu yoyote kwa sababu viumbe wote wa mungu wana pumzi ya mungu suleiman anayeweka hivi kwa maana linalowatukia wanadamu linawatukia wanyama jambo moja la watukia anavyokufa huyu ndivyo anavyokufa huyu naam wote wanao pumzi moja wala mwanadamu hana kitu cha kumpita mnyama kwa maana yote ni ubatili wote huenda mahali pamoja wote hukaa mavumbini na hata mavumbini hurudi kwa hiyo anavyokufa mbwa aliyogongo barabarani pumzi inavyotoka anarudi kwenye udongo ndivyo ninavyokufa mimi machota pumzi inatoka inarudi kwenye nini mwanadamu hana la kumpita nani ya kifo wote tunarudi mavumbini sasa utauliza biblia ina lisemaji hilo inachukuliaje stti ama hali ya mtu aliyelala biblia inachukulia hali ya mtu aliyelala aliyekufa kama mtu aliyelala usingizi wangapa ameshawahi kulala usingizi oh, kila mtu ameshawahi kulala usingizi sasa sikiliza biblia inavyosema wafalme wa z11 biblia ikizungumzia kifo cha sulemani naye sulemani akalala na nani na baba zake akazikwa katika mji wa daudi katika agano la kale lote watu wanapokufa biblia imekuwa ikitumia msemo huo akalala na baba zake akalala katika agano jipya pia yesu anatumia msemo huo huo katika kitabu cha yohana kmnmoj nmoj kisha baada ya hayo akawaambia rafiki yetu lazaro amefanya nini amelala lakini itakwenda kufanya nini kumwamsha biblia inachukulia hali ya mfu kama hali ya mtu aliyefanya nini unapokuwa katika deep state ya usingizi wako ukiwa hauelewi chochote kinachoendelea kukuzunguka hata nyoka anaweza akapita usijue kabisa hali hiyo ya kuto kujitambua katika giza totoro ndiyo hali ya mtu anayekufa infact kila tunapolala tunaeieni kifo yani ile unaokuwa nao unapokuwa umelala ndio ya mfu tofauti ni kwamba wewe baadaye unaamka ila mfu haamki mpaka krist tapokuja kumwamsha haeuya sikiliza biblia inasema katika ufunuo moja kumi na saba usiogope yesu anasema maneno haya mimi ni wa kwanza na wa mwisho na aliye hai mimi nilikuwa nimekufa na tazama ni hai hata mi milele nami ninazofunguo za wapi za kuzimu yesu pekee ndiye aliyekufa na kufufuka na yeye pekee ndiyo mwenye funguo za kuzimu hii ina maana ya kwamba wote wanaokufa wanaolala katika kumtegemea kristo kristo atawaamsha kwa maana anao uwezo wa kushinda mauti haleluya katika kitabu cha yohana 5 289 yesu anasema mstajabie maneno hayo kwa maana saa yaja watu wote waliomu wapi Oh, kumbe watu wote wanapokufa wanakwenda wapi wapendwa siyo kwenye moto ama sio mbinguni waovu na wema wote wanapokufa wanabaki wapi wapendwa makaburini yesu anaeleza wote waliokuwa makaburini wataisikia sauti yake na watatoka wale waliofanya mema kwa ufufuo wa uzima na wale waliofanya mabaya kwa ufufuo wa nini kwahiyo wema na waovu wote sasa hivi wamelala mavumbini wanasubilia mshahara wao na yesu atakapokuja atakapowafufua wema kwa ufufuo wa uzima na waovu kwa ufufuo wa kitu gani wapendwa kwa ufufuo wa hukumu ninayapenda maneno ya dr martin luther muasisi wa dhehebula walhoteli anasema katika kitabu chake cha cristian hope kurasa wa 37 we, we shall sleep slp he hecam andnock the litral glave and sai dr maltin get up then i shall rise in the moment and be happy with him forever wanamatengenezo wote wahasisi wa makanisa ya kiprotestanti wote walielewa fundisho hili na waliamini kifo niusingize haleluya sasa utajiuliza sasa kama watu wakifa wanalala tu haya yanayokuja yanayokuja kama watu waliokufa ni kinanani bibi natuambia katika ufunuo 1umia st 1a 4 hizo ndizo roho za kina nani za mashetani nisikilize vizuri shetani anao uwezo wa kuleta mbele yetu watu umbile linakuwa lile lile la rafiki zao waliokufa na sauti yake umbile lile bandia halina dosari yoyote umbile lake ni lile lile la siku zote maneno yake na sauti yake huigizwa kabisa kwa namna ya kushangaza sana wapendo wao wataonekana wakiwa wamevaa mavazi ya nuru shalaa mapepo mwonekano wao utakuwa sawa kabisa na ule unaojulikana wakati walipokuwa hapa duniani shetani ana uwezo wa kuleta mbele yetu mapepo wana uwezo wa kuleta mbele yetu mili ya wenzetu waliowatangulia na historia inatuambia ya kwamba ni dhahiri mpaka katikati ya karme ya pili fundisho hili la kutokufa kwa roho lilikuwa halikubaliki katika ulimwengu wa kikristo mwanastolo anatuambia lilikuwa linachukuliwa wakristo waliokubali fundisho la kwamba maisha yanaendelea mtu anapokufa na halali usingizi walihesabika kama wakristo wanini wa uongo william e gladiston anatuambia vizuri sana katika gazeti la watchman la aprili 1940 ya kwamba fundisho la kipagani ya hali ya roho ya mwanadamu kutokufa iliingia kanisani kwa mlango wa nyuma katika karne zile za ngapi jana kama linifuatilia vizuri nilikuonyesha habari ya pambano kuu na ukuambia wakati wa miaka ya mia baada ya kristo mafundisho mengi yasiyo ya kikristo yakaanza kuingia makanisani katika kitabu cha kumbukumbu la torati kumi na nane fungulia la tisa mpaka la kumi na mbili mungu anawaambia waisraeli mambo ambayo hawatakiwe kuyafanya watakapoingia katika nchi ya ahadi utakapokuingia katika nchi akupayo bwana mungu wako usijifunze kutenda mfano wa machukizo ya mataifa yale asionekaa mtu apitishaye mwanaume au, au binti yake katika moto wala asionekane mtu atazamaye bao wala mtu atazamaye nyakati mbaya wala mwenye kubashiri wala msihiri wala mtu alogae kwa kupiga mafundo wala mtu apandishaye pepo wala mchawi wala mtu awaombae kina nani mungu alikataa kuwaomba wafu au kuwaombea wafu muunganiko wowote wa, wa masiliano kati ya wahai na wafu mungu aliukataza kwa sababu kuna mtego wa shetani katikati yake na hivyo katika karne zile za tatu ya kuanzia karne ya pili katikati mafundisho yaliyokuwa katika ulimwengu wa kipagani yakaingizwa makanisani na makanisani wakaanza kufanya ibada za wafu wakaanza kutunza miili ya wafu wakaanza kusali na kuabudu ku, ku, ku, ku, ku, kuwaomba wafu wawaunganishe na mungu badala ya kwenda kwa mungu moja kwa moja in infakti karibu katika kila kathedro kubwa iliyoko duniani popote pale chini ya mimbara ile kuna sehemu mfupa ama fuvu la, la, la, la, la marehemu fulani anayeitwa mtakatifu limewekwa chini yake makanisa yakaanza kujiingiza katika ibada zilizokatazwa na mungu biblia inasema katikat kama vile watu walivyowekewa kufa maramoja, na baada ya kufa hukumu mtu anapokufa hata hataumwombee vipi hukumu yake imeshakatwa lakini ameshakatwa lakiitmoth2nasema saun mmoja napatsh kati ya mungu na wanadamu ni mmoja ambaye ni kristo yesu mungu amemweka kristo ili awe kipatanisho kati ya sisi na yeye hakumweka paulo awe kipatanishi hakumweka mtakatifu fulani awe kipatanishi kwamba ukitaka kumwomba mungu nenda kamwombe mtakatifu fulani aliyefariki ye atakuunganisha na mungu Aha, mungu alimweka kristo awe kipatanishi na kuanzia mwaka u1848 swala hili la umizimu likaanza kupata chati mwanzo wa somo langu nilikuonyesha dunia hii ilipo lakini hali hii ilianza kwa kazi katika mwaka el walitokea wadada watatu walioitwa sisters wadada hawa wanahesabiwa kama ndio wahasisi wa umizimu wa kisasa Modern spiritualism katika encyclopedia britanica volum ile a ishit5 mia sa hizi encyclopedia zipo katika library hata library ya chocho wenu ipo wanahistoria rekodi wanasema kipindi hiki cha sister umizimu ulienea kama ugonjwa wa kuambukiza katika marekani nclopedia wa fox sister walikuwa kule marekani wanaandikwa hivi wimbi la kuvutiwa na umizimu na idadi waliokubaliana iliendelea kakasi kuzidi mamilioni kwa muda mchache sana na sasa hivi mambo haya yanazidi kuja kwa nguvu na mlipuko zaidi kuna kitu nitakigusa kidogo tu leo mysticism ulimwengu wa kiroho wa leo umeamua kukopa njia za kumtafuta mungu katika ulimwengu wa dini za mashariki ya kati za kimizimu dini za kihindu dini za mashariki ya kati ambazo zinaitwa eastern mysticism ndio zilizokuwa na habari za breath prayer preyer prayer meditation prayer na habari za yoga zote hizo sasa hivi wakristo wanazichukua na kuziingiza katika religious experience zao kuna maombi mengi sasa hivi uwe makini sana katika kila maombi kuna maombi niliyaona mahala fulani hapa hapahapa daressalam naitwa maombi ya tafakari ambapo watu wanaitwa wanaambiwa wamediteti na wanapomediteti wanatumia hizi praktisi za wahindu na wanaanza kueksperiensi wanadai wanaingia katika ulimwengu wa roho wanaonana na yesu wanaonana na watakatifu waliokufa kimbia mafundisho hayo ni mabunifu ni mavumbuzi ya ibilisi shetani yoga wengi wanafahamu kama mazoezi na pengine wengine wenu mnayafanya lakini yoga ni zaidi ya mazoezi kila pos ina kekin na ulimwengu wa kimizimu hizi mysticism zote ni mavumbuzi ya shetani yanayoingia kwa wingi katika ulimwengu wa kikristo lakini wakati huu wa mwisho tunakumbwa na mambo mengi ambayo ni supernatural tunashuhudia kwa wingi matukio ya kawaida mtu anayedai kuitwa maria mama wa yesu amekuwa akionekana mahala mahala kule bosnia mahale fulani kule bosnia herzegovina watu sita walidai walitokewa na maria aliyejiita mama wa yesu lakini maeneo mengine sanamu za maria zilionekana zikivuja macho, macho, machozi ya damu yaani tu sanamu imekaa hapo ama picha imekaa hapo inaanza kuvuja machozi ya damu benki fulani katika nchi fulani katika vioo vyake ile grazing ikatokea tu kimeujiza picha ya bikira maria na kila aliyesogelea eneo lile kama kulikuwa na nguvu ya uvutano akaanza kunena kwa hizi lugha zinazonenwa leo za rabashika rabaraba mambo kama haya ama viumbe kama hawo wanavyokuja wanakuja wakidai wametumwa na mungu bibilia inaisha sema ya kwamba mtu akifa hatarudi tena duniani na sasa tunaona hawa watu ambao waliokufa huko zamani wanarudi tena bibilia anatuambia katika yohana wa kwanza4 1 wapenzi msiamini kila rohobari zijaribuni na hivyo ni lazima tujifunze kuchunguza na kulinganisha mambo haya kwa mujibu wa maandiko nikakusanya nukuu mbili tu za kiumbe huyu aliyejidai ama aliyejiita maria maneno aliyosema na nikayaliganisha na biblia kuona kama ametuma na mungu ama na ujumbe ulionjia biblia mahala fulani alipotokea alisema it is for this that azemaza imaculate mothe mediati of all grace hat call you to this place ya kwamba kwa sababu hii kama mama mama mpatanishi wa neema zote nimekuita katika hii sehemu anajiita mpatanishi je biblia inasema kuna mpatanishi mwingine wa mungu na mwanadamu biblia inatuambia hapana katika timotheo zb 5 mpatanishi kati ya mungu wa mwanadamu ni wangapi ambaye ni kristo yesu tu kwayo hawezi kuwa ametoka kwa mungu mara pengine alipotokea akasema the world is i so much so sothat it wasnecesay forfath anson to send me into thel amon l popl ind to be the oate to serve them ya kwamba sababu dunia naenda kuangamia ikawa ni muhimu kwa mungu baba na mwana kumtuma yeye biblia natuambia mungu baba na mungu mwana walimtuma roho mtakatifu duniani hawakumtuma maria na anasema amekuja kuwa advoketi biblia nasema advoketi ni yesu kristo awezi kuwa ni kiumbe aliyetoka mbinguni biblia natuambia adoti wetu ni yesu pekee yohana wa kwanz blmoj watoto wangu wadogo nawaandikia ya kwamba ili msitende dhambi na kamba mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba ambaye ni nani hawezi kuwat ni yesu peke yake na hivyo tunavyo yaona haya tunakumbushwa maneno ya biblia korinto pili knmoj kinann ya kwamba wala si ajabu maana shetani mwenyewe hujigeuza mfano wa malaika wa nuru ni shetani anavaa vazi na umbile kuleta hoja zake ambazo hazipatikani katika biblia sasa unaniuliza mtumishi umetuonyesha kwamba mtu akifa analala tu makaburini je kuna tumaini baada ya hapo tunapomalizia somo hili nataka na nikwambie liko tumaini nyuma ya kaburi haleluya hatutalala milele biblia inatuambia mungu anataka tujue habari za waliokufa biblia inatuambia ya kwamba la katika wakorinto wa z15 2 na 2h2 lakini sasa kristo amefufuka katika wafu limbuko lao waliolala kwa kuwa kama kwa adamu wote wanakufa kadhalika kwa kristo wote watahuishwa haleluya wote wanaolala wanaokufa katika kumtegemea yesu hawatalala milele siku moja bwana atawafufua katika wakorinto tb mse paulo anasema angaleni nawaambia ninyi sisi hatutalala sote lakini sote tutabadilika kwa dakika moja kufumba na kufumbua wakati wa parapande ya mwisho maana parapande italia wafu watafufuliwa kusiwe na uribifu na nasi tutabadilika biblia inaendelea kusema katika korinto ktatatu maana shaeti huharibikao uvae kutokuharibika na uuwa uvae kutokufa habari njema ni kwamba bwana atanapokuja kutuamsha atatupatia miili mipya ya kufanana na yeye haleluya miili hii haitakuwa tena ya kuharibika haitakuwa tena miili ya magonjwa haitakuwa tena miili ya kuzeeka haitakuwa tena miili ya udhaifu tutapewa tutafanana na yesu mwenyewe katia kitabu cha wafilipi 1 biblia inasema kwa maana sisi wenyeji wetu kwa mbinguni kutoka huko tena tunamtazamia mwokozi bwana yesu atakaweubadili mwili wetu wa unyonge upate kufanana na mwili wake wa tukufu kwa uwezo ule ambao huo aweza hata kuvitisha vitu vyote chini yake bibli inaendelea kusema katika utazoniko w 6 kwa kuwa towambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tuliosalia kahata wakati wakuja kwake bwana hakika tutawatangulia hao waliokusha kulala katika mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka binguni pamoja na mwaliko na sauti na malaika mkuu na panapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza haleluya wapendwa jioni ya leo nataka na niwaambia kwamba yesu anakuja na kuja kwa yesu ndiyo mwisho wa kupotea kwa tumaini nguvu za kaburi zitavunjwa waliolala katika mauti wataamshwa watakuwa hai tena na wale waliokutwa hai watabadilishwa watafanana na yesu kristo jioni leo tunapomaliza somo hili ninatamani ninatamani nizidi kumjua yesu ninatamani ninatamani tumaini hili likakae ndani yangu ninatamani nimpe yesu maisha yangu ili maisha yangu yatakapokoma yasikome katika hali ya kukosa tumaini bali nilale katika tumaini nikimgoja yesu haleluya lakini jioni ya leo ninatamani kadiri ulimwengu unavyozidi kwenda kuzama katika mfumo na mlipuko wa umizimu kadili ambavyo unabii unatuambia baadaye roho za watu waliokufa zitakuja kwa wingi duniani na kutuambia mafundisho mengine yasiyopatan na biblia mungu anilinde na kusimama katika kweli za biblia ikiwa unatamani yesu akusimamie simama pamoja nami jioni ya leo tunapoenda kuomba tuombe baba yetu na mungu wetu mwema jioni aleo umetufunulia siri nyingine ya unabii ya juu ya hatari kuu ya ulimwengu wa umizimu unaokuja kuufunika ulimwengu wetu umetufunulia kwa wazi sana na ninakosii mungu ukatusaidie tumaini tunalolipata kwa kumwamini kristo likakae na kujaa kwa wingi katika mioyo yetu uko tusaidie ukweli huu tunaojifunza na kuuelewa ukawe kama kinga na ngao dhidi ya mafundisho maovu ya shetani jiona leo tena tunapotawanyika ninawaombea wanafunzi hao ambao wamekusanyika kusikiliza neno lako wiki kadhaa mbele yao tu watakuwa na mitiani kawafanikishe katika mitiani yao wale wanaotofuatilia ya mtandaoni nao wabariki ukawafanikishe katika mambo yao lakini mungu wa mbinguni ninajua wanafunzi wana na vijana hawa kwa ujumla wanakabiliana changamoto katika maisha yao ingie changamoto za kiuchumi wengine za magonjwa wengine za kimahusiano baba ninakusi kila mtu ka adi ya changamoto yake jioni leo ukaguse moja mmoja na tunapotawanyika tukatawanyika mioyo yetu ikiwa imejaa amani ninakusi ukatulinde na muovu ukatupiganie katika jina la yesu kristo kristom