Na mpendo a msikilizaji wa morning star radio a, popote mahali ulipo unapotusikiliza a, tuchukue fursa hii ama nichukue fursa hii kuweza kukaribisha kwa namna ya pekee katika kipindi hiki cha miale ya matumaini ambacho kila a, siku kinasikika kupitia katika redio hizi za morning star a, sauti ya matumaini kwa watu wote na napenda kwa namna ya pekee tena kukaribisha kama unavyofahamu ya kwamba kipindi cha miale ya matumaini ndicho kipindi pekee ambacho tunapata fursa ya kuweza kusikiliza hotuba mbalimbali mbali huweza kusikiliza hotuba zilizoratibiwa eh, hotuba ambazo zimeandaliwa kukiwa na wahubiri mbalimbali ambao wamekuwa wakitoa huduma hii zamu kwa zamu vipindi kwa vipindi kwa ajili ya kutusogeza karibu katika msingi wa uelewa wa imani na naomba tu ni ya kwamba katika awamu hii ya kipindi hiki cha mwezi huu wa kumi na mbili kumbuka y kwamba leo ni tarehe moja na mwezi huu wote wa kumi na mbili ni mwezi ambao kutakuwa na mchakamchaka mchaka wa mafundisho na mahubiri ya pekee mahubiri ambayo yameandaliwa chini ya vijana uh, vijana wasomi vijana wa viuo vikuu vijana ambao wako katika viuo vya elimu ya juu uh, katika umoja unaotambulika kwa jina la tuasa na basi katika umoja huo wameweza uh, kuandaa mbaraka huu wa pekee wa kuweza kugusa maisha yako mbaraka huu wa pekee wa kuweza kukusaidia tena wewe msikilizaji popote unaotusikia uweze kukutana na mungu wako na kwa hivyo naomba tu nikujulishe ya kwamba tutakuwa kabla ya kumaliza kipindi hiki pengine mungu akibariki huenda tutakuwa na kiongozi mmoja kutoka katika umoja wa wanafunzi wa vyuo walio katika, aa, katika jimbo la kusini mashariki mwa tanzania ambao ndio wadhamini wakubwa wa mahubiri haya ya miale ya matumaini katika awamu hii lakini nianze tu kwa kujulisha ya kwamba mahubiri haya yatakuwa yakiendeshwa na kusimamiwa na wahubiri wawili mmoja ya wahubiri hao a, ni mimi inayezugumza nawe mchungaji anamhadhiri dominik mapima nitakuwa pamoja nawe lakini katika mahubiri haya pia tutakuwa na mtumishi wa mungu mtumishi wa mungu mhubiri huyu mwenje listi anaitwa godfrey machota Uh, ambaye uh, ni mwinjirisi wa pekee sana bwana amembariki pengine kwa uh, kuwa leo ni siku ya kwanza ya ufunguzi ni ukaribishe uh, godfrey machota uweze kumsalimia ndugu msikilizaji tunapokuwa tunaanza mchakamchaka huu wa mahubiri haya katika miale ya matumaini karibu pengine utoe salamu kwa msikilizaji bwana sifiwi rafiki unayetusikiliza mahali popote ulipo pengine upo katika daladala pengine upo katika biashara yako pengine upo katika nyumba yako popote ulipo unapotusikiliza ndani ya nchi ama nje ya nchi tunakukaribisha katika mchaka mchaka huu kama alivyosema hapa mtumishi wa mungu mchungaji dominic mapima aa lakini pia kuna redio nyingine ambazo huwa zinatuunganisha pengine kupitia maubiri haya kwa njia mbalimbali mbali, na hivo tunaweza kusikika huko kwao mutaata fursa ya kutusikia kuto katika nchi hizo mbalimbali basi tunakukaribisha kwa namna ya yaekee ulimwengu mzimawengie pia nafatilia mbalimbali mbali za mitandao ambao mtandao na, na kuweza kujiunga na matangazo haya kupitia kwahivo tunapenda kuchukua fursa hii kukualika kwa namna ya pekee na pengine pia katika maubiri haya ni ya kwamba uh, tutakuwa tukisikiliza uh, nyimbo pia kutakuwa na maubiri kwa njia ya nyimbo pia na nyimbo hizi ni arbau mbalimbali ambao zimeimbwa na wana, vijana wanafunzi wa vyo vikuu watukasa kwa hivyo watakuwa wakileta nyimbo mbalimbali mbali na vijana hawa wanafunzi wa vyo vikuu watumishi wa mungu hawa wako katika maeneo mbalimbali katika nchi ya tanzania kule mbea uh, kule uh, iringa eh, maeneo mbalimbali eh kule hapa dar daressalam katika mikoa mbalimbali kule mtwara kule lindi na hapa dares salaam pamoja na mikoa kama morogoro kule dodoma na maeneo mbalimbali katika nchi ya tanzania kule songea sumba wanga kule katavi na maeneo mbalimbali pia tutakuwa tukiwasikia wakitoa jumbe zao nia ya, ya nyimbo kwahivo kama tulivosemataasamada kuu tutakaotembea nayo kwa mwezi mzimamwezi wa kumi na mbili mwezi Ndiyo. huu aniseme tu a kwamba haya ni maubiri ya kumaliza mwakaafunamwaka ukubwa aaaoaztua aa a nu Uh, hizi za pekee uh, za vipindi vikuu vya miale ya matumaini pengine kbuata utambusho wingine kuweza kujua kauli mbiu ya maubi haya aki ama mbayo kao utatu akii keshotuaaidwa ema ya munguttama kaaj tunawaskzaji wetu tuna mszaji amba uko uh, pale mbea wengine mkoiringa uh, wengine oue mko wanga meneo mbayo engiagtama a wajumbe na watu mbalimbali ambao watakupatia huduma kule mahali ulipo ili uweze kuungana nasi na uweze kupata msaada roho, uh, mchaka mchaka wa kkaub e m mungu uh, mwenjiristi machota kwa ajili ya kuleta uh, duakuleta ombi la ufunguzi na baada ya hapo nitakupeleka moja kwa moja uh, katika mambo kadhaa ambao unapaswa kuyafahamu katika mwanzo wa mahubiri haya na kisha tuweze kupatia utangulizi wa mada ya pekee yaleo tunapoanza ufunguzi rasmi wa mahubiri haya katika miale ya, ya matumaini hapa mtumishi wa mungu mwenjiristi machota karibu kwa ombi tuombe baba yetu na mungu wetu mwema mungu nayetunda tunakushukuru tena kwa kutukutanisha na ndugo msikilizaji wetu masaa haya mm. umetupatia safari ya siku nzima na mpaka muda huu ambapo watu wengi wako kando ya redio zao tayari kusikia kutoka kwako mm. mungu wangu mwema ninakusii sana kwa muda wa mwezi mzima tangu sasa wenye kiu ya neno lako ukawajaze maji ya uzima Amin. wenye njaa ukawapatie chakula toka mbinguni ninakusii baba hata wale ambao watafungua vituo katika maeneo ya bodaboda boda, katika maduka yao katika nyumba zao wote wa watakaofanya kualika kutafuta jumuia za watu kujifunza nao neno hili inakusii ukawajazie mibaraka wakaandamane nayo lakini tunajua masaa haya wako wengine wanasikiliza wanaumwa hawajiwezi wengine uhakika wa kesho awanaatauakia kadri neno lako linapotoka likaambatane na mkono wa uponyaji ili wanaposikia maanenolako lina nguvu neno hmm. neno lako linaponya, neno lako linaponya linaokoa wakaokolewe wakaponywe wakafunguliwe asante kwa sababu takuwa pamoja nasi katika jina la yesu kristu tunaomba amenam Amen. Asiye haki, only I will come with shall I will come shala fsi aket wali mwele ho wa mungu hodo huto wema kwa mwele ni aket nmpendo wa msikilizaji hawa walikuwa ni waimbaji wa wa wanafunzi mmoja wana, ya kwaya wanafunzi viku, wa vyo vikuu ambao ndio wadhamini wa maubiri haya uh, katika kipindi hiki cha miale ya matumaini basi baada ya kupata ombi lakini pia na kupata wimbo huo wa utangulizi uh, nitaomba basi niweze kukujulisha tu ya kwamba ikiwa unahitaji uh, kuuliza swali au pengine engine jaotmahtanginuwtusmhnu tisini na sita sitini na nne narudia sifuri saba tano nne thelathina moja 6 asante sana mtumishi wa mungu mwenyesi machota na namba nyingine tutaendelea kupatia kadri siku zinavyokwenda na kesho nimekwambia ya kwamba kwa neema ya mungu akitujalia uzima basi tutakupatia namba nyingine za wawakilishi wa na wajumbe wetu walio katika maeneo mbalimbali ya nchi ya tanzania ambao wanaweza kukuongoza na kukupatia maelekezo kadha wakadha juu ya mchakato mzima wa mahubiri haya na basi moja kwa moja ni kutambulishe tu jambo nyingine baada ya kufaham hizo za simu ya kwamba kipindi hiki ni kipindi cha miale ya matumaini lakini mahubiri haya makususi ambayo yanaanza leo ni mahubiri ambayo yana kauli mbiu na kauli mbiu hii nitamwomba mtumishi wa mungu mwenjichi machota aweze kuitamka hapa na kuitambulisharasm kauli mbiu ambayo tutakuwa nayo anaomba sasa ndugu anaombajiandae sasandugumsklzajiusakaulimb ambayo tutakuwa nayo inasema tuichunguze Imani. tuichunguze imani pengine tuiseme kwa pamoja mtumishi wa mungu kauli mbiu inasema tuhunguze imani hiyo Iman. ndio kauli mbiu ambayo tutakuwa nayo kwa kipindi chote cha, uh, cha mwezi mzima, mzima katika maubiri haya uh, katika vipindi vya miale ya matumaini a miale ya matumaini tuichunguze imani. imani ndiyo itakuwa hasa kauli mbiu ya mada zetu na moja kwa moja basi uh, pengine kwa kwanza na mtumishi wa bungu machota moja kwa moja kwa atakupeleka uh, uh, kukokotoa kujaribu ku, ku, kuainisha hili neno kuchunguza imani tunaposema tunaosema uunuzmatu karibu sana mtumishi wa mungu mwinjilizji gofrey machota tafsiri ya kawaida ya neno kuchunguza ni hali ya udadisi au tabia ya kutafuta uhalisia au kiini cha jambo fulani mm. kuchunguza tunaweza kusema ni, ni kutafuta kujua kiini cha jambo, jambo. fulani kujua uhalisia kujua ukweli wa jambo fulani mm. tunaposema kuchunguza tuna tunamaanisha sio kuangalia tu lakini kuangalia kwa makini kuelewa kile kinachoonekanana asante sana nmesi machota amezungumza hapo katika utangulizi huu tunapokuletea kichwa hiki cchunguzeimani na kujua ya kwamba kichwa hiki kimebeba maudhuiganihin haya nihali ya klakini eh? ni pia au ni tabia ya kutafutaas kutafuta ama jambo, jambo, jambo fulani kwa kwa hivyo akii a oinigunaas t kipindi cha mwezi mzima mm-hmm. kupitia mada za tuchunguze imani ama imani ama tabia e, tabia ya kutafuta e, kujenga tabia ya kutafuta kiini cha uelewa, Sao, wa manucunaatantken tabi akutafutauhaisatukijaribukuen tabikutut k aueewa amo n kwa hiyo kwa lugha nyingine ndugu msikilizaji kile ambacho tutakuwa tunafanya kwa muda wa takriban mwezi mzima tutakuwa tukitafuta kiini tutakua tukitautkuktkifaauuasa a na kujua uhalisia wa imani mm. na ni uhalisia wa manka sababu katika nyakati za mwisho kumekuwa na changamoto nyingi sana kuhusiana na habaiya uelewa wa iman na pengine iliuwee kuelewa hili pengine pengienirudi tena kwa mtumishiwa mungu wenye isi machota katika utangulizi huu tunaofanya atuambie tena je, ni, ni nini sasa umuhimu wa kufanya uchunguzi wa imani je kuna umuhimu gani ili wewe msikilizaji uweze kujua umuhimu huo na hatimaye uweze kupanga ratiba zako na kila siku tunapokuwa katika vipindi hivi usiweze kukosa maana utakutana na jambo kubwa pengine mwinjirisci na mtumishi wa mungu godfrey machota atatuambia nini hasa umuhimu wa kuchunguza imani tunapozungumza habari ya kuchunguza imani kama tunavyoelewa imani katika dunia tunayoishi kila mtu ana imani juu ya jambo fulani mm. na hasa tunajikita katika kuchunguza imani inayohusu masuala ya umilele mm. kwa hiyo moja kwa moja ninataka nikueleze kueleza ya kwamba hiki tunachokwenda kukifanya mwezi mzima kuchunguza imani tunafanya jambo ambalo linashikilia umilele mm. wa maisha ya wathatima ya, ya nini kitakuwa baadaye kuhusu nini unakiamini katika bibilia mtumishi mm, pasta mapima naam, naam. tuna mifano mbalimbali mbali ya watu waliokuwa wanachunguza imani Amina. katika kitabu cha matendo mitu ya mitume sura ya 17 fungulia la 11 bibilia inasema mateno ya mitume sura ya 17y 1 bibi inasema kama ifuatavyo mm. inasema watu hawa walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike i kwa kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo sa wakayachunguza maandiko mm-hmm. kila siku mm-hmm. waone kwamba hayo ndivyo yalivyo bibilia inatueleza aina fulani ya watu hawa mm-hmm. waliitwa waberoyb ambao walionekana waungwana kuliko watu wa thesalonike sasa bibilia inatuambia watu hawa paulo alipokuwa anawahubiria mm. mtu unazungumza mtumie paulo hapa aliyechaguliwa na mungu mm. lakini pamoja na kwamba maneno yanatoka kwa mtu aliyeitwa mtumishi wa mungu mm. waberoya walivyorudi nyumbani wakisema lazima na sisi tukae katika maandiko matakatifu tuchunguze mm-hmm. imani mani yanayotufundisha mtumishi je ndivyo mambo yalivyo mm-hmm. alitutajia pale kutoka ishirinatano kadhaa je tuangalie kutoka ihitano ndivyo hayo mambo yalivyo mm-hmm. alitueleza habari za musa na mafungu kadhaa mtume paulo hivi ndivyo hayo mambo yalivyodivyo Nd- hayo maandiko yanaseyanavyosema mm-hmm. na walifanya mtumishi zoezilo kila siku, kila siku kama sisi tutakavyofanya kwa mwezi mzima kila siku mm. tukichunguza maandiko amina mm. A, ili andiko linanifurahisha sana ndugu mpenda na uh, na na na na katika katika vipindi hivi na katika utangulizi wa, mchaka mchaka, wa wa wa mchakamchaka haya yameandaliwa vijana ya ya ya kauli mbiu tumesema inaitwa tuchunguze imani, imani. Na hapa mtumishi mungu machota ameanza kwa juu ya dhana ya kuchunguza imani, na jinsi biblia inavotoa, inavotoa, inavotoa chagiza, wanadamu leo mm. kuweza mm. kuchunguza imani inavyotoa masa ya kuchunguza imani pengine andiko hili kwa, kwa ruhusa yako mm. niweze kurudia tena maelezo haya Nam. yaweze kuingia vizuri katika masikio ya msikilizaji inasema hivi mm. inasema watu hao walikuwa waungwana kuliko wale wa thesalonike anasema kwa kuwa, kuwa walilipokea lile neno kwa uelekevu wa moyo Ndiyo. alafu anasema wakayachunguza maandiko kila siku ili waone ya kwamba mambo hayo ndivyo yaliivyo ndio maandiko anavosea kwaio kumbe hawa watu walifanya wakachunguza lileneno na ndio hapa tunapata tuchunguze imani kwa hivyo kwa lugha nyingine ni kusema ya kwamba uh, kuchunguza imani ama kuchunguza imani ni, ni jambo ambalo lina, lina mwongozo wake na lina mwelekeo wake katika maandiko ya biblio la munguna na, na mtumishi wa mungu nataka ni kuambia kwamba sio tu waberoya mm. ambao walikuwa wachunguzaji wa neno na biblia natueleza hata habari ya mitume asahpae utusaidikutueleza kidogo namna mbaomtme aatuaanana na. pengine asa wa mungu wenei r macho waua swali hilo mm. katika utangulizi huu tunapoichambua hii kauli mbiu yatuchunguza imani Ndiyo. na mashiko yake katika maandiko Mm-mm. umeniomba hapa niseme mba, uh, uh, uh, habari ya habari apa seme amuhabam aengwwenyeana yaucuu pengine unisomee sasa petro ya kwanza sura ya kwanza mstari wa kumi maandiko anasemaje pa neno la bwana linasema naomba ndugu msikirizaji uweze kuandika fungu hilo na uweze kulifatilia katika biblia yako popote ulipo petro wa kwanza sura ya kwanza mstari wa kumi inasemaje kuhusu wokovu huo manabii ambao walitabiri habari za neema itakaowafikia ninyi ndiyo walichunguza sana hivo ndivyo maandiko yanavyosema ile mm. petro wa, wa, wa, wa, wa kwanza mm-hmm. sura ya kwanza kuanzia mstari fungu la kumi. Eh, kumi pale maandiko anasema katika habari ya wokovu huo mm-hmm. manabii walitafuta tafuta, tafuta ndiyo. na kuchunguza Tunguza ambao walitabiri habari za neema mm. itakayowafikia ninyi mm. kwa hio kumbe tunaona ya kwamba hata hii neema ya ukombozi mm-hmm. ama neema ya kumfahamu mungu wa kweli ambayo mwanadamu anaweza kuwa nayo leo mm. ambayo imetufikia sisi maandiko anasema kazi iliyofanywa iliofa, na mitume mm. ilikuwa mm. ni kuchunguza mm. kwao hawa manabii walichunguza chunguza, chunguza wakatafuta waka tafuta, tafuta ndipo wakaelewa ama ndipo wakaweza kupata hakika ya habari ya neema ambayo imetufikia sisi kwa hivyo tunaona katika msingi huo mtumishi um, wa mungu mwinjirisi gfey machota pamoja na ndugu msikilizaji umuhimu wa kuchunguza unaonekana katika mkazo wa maandiko haya kwa sababu hata manabii wenyewe maandiko yanasema ya kwamba walichunguza kwa hivyo, hivyo hauwezi kuepuka swala la kuchunguza hmm, hmm. na naomba ni kuambie katika msingi huu wa maandiko ya biblia tendo lolote la lakufata imani ama kuamini jambo fulani bila ya kuchukua hatua ya kufanya uchunguzi mm. e, unajua kuna mtu mmoja aliwahi kuniuliza swali moja mtumishi wa mungu mt machota akasema hivi siku ya mwisho mm. mungu atakapokuja kuhukumu wanadamu so, hivi kwa mfano mimi labda labda kuna kuna mtu mm, fulani ame, ame, ame e, e, al, kuna watu wakaja wakahubiri uongo mm, wakafundisha mm, kweli laba eongoaaw kadananwaasa mm, mnu ataniuu Eh, kuna mtu aliniuliza sasa mime, n- mba, e. a, Mungu na hata kuhukumu kwa sababu hoja kwambkamb mngutkuhuu hatkuuban ulidanganywa, ah, e, e, e, e. ulidanganywa e. na ww kkubakudanbkudangyi maanyake ni kwamba hukutumia muda wakokuchunguzabhmb o e, maandiko hapayanasemayakambaaaahuahiskusemayakwamba mambo ya imani kamwe ayahitaji uvivu ayahitaji uvivu kabisalazima uh, shurti uchukue hatua ya kufanya uchunguzi wa kusoma vitabu na bahati nzuri basi mwenyezi mungu ametujalia vitabu vinauzwa katika maeneo mbalimbalivinapatikana ka wingi. wingi sana mm-hmm. na pengine tutakapokuja katika masomo ya mbele mm-hmm. tutaeleza takwimu ya namna hata ili neno la mungu na vitabu vya neno la mungu vinavyosambaa ulimwenguni na kupatikana wana akunmwanadamu atauauhuu mbele za mungu eti kwa sababu tu ya kwamba mm-hmm. alidanganywa mm-hmm. bali swali zakuwa, ulidanganywa sababut amdan bna mm. hata hawa manabii mm. ambao maandiko anasema ya kwamba walitafuta tafuta na wakachunguza wakachunguza chunguza chunguzanana waka chunguza, chunguza, chunguza. mm. kwa hivyo ndivyo ambavyo maandiko yanavyosema pengine uh, twende mbele kidogo tunapoweka mkazo zaidi E, tunapoweka mkazo wa hoja hii ya kuchunguza mm-hmm. na hii kauli mbiu ambayo tutakuwa nayo mwezi mzima ya tuchunguze imani, imani. tunapoweka mkazo wa hili ni vizuri pia ndugu msikilizaji akaelewa kwamba je kuna madhara gani kama mwanadamu hatochukua hatua ya kuchunguza nini madhara ya kutochunguza imani mwinjiisi machota pengine ungezungumza na mpendo wa msikilizaji anapoendelea kutufuatilia katika utangulizi huu wa hotuba za pekee katika miari ya matumaini katika mada hizi za tuchunguze imani karibu sana moja kati ya madhara makubwa ya kutochunguza imani ni kuukosa uzima wa naam kwa sababu unaweza kuwa unaamini kitu fulani kwa muda mrefu kitu hicho haujakifanyia uchunguzi wowote kama ni sahihi ama sio sahihi mm. alafu ukajikuta unakosa uzima wa milele na kama tulivyosema hapo mwanzo mungu hatakuuliza nini umedanganywa mm. ila mungu hatakuuliza nini haukutumia mda mm. niliyokupatia mm. kuchunguza kama ulichoambiwa ni ukweli ama, ama ni, uongo. ni uongo katika mm. kitabu cha thesalonike wa pili fungu lile la kumi biblia kwa, o, wapili, sura ya inapya p biblia inazungumza kuhusu wale ambao hawatachunguza maandiko bb mm. inasema nini anasema hivi mm-hmm. na katika madangayo yote na udharimusa kwa hao wanaopotea sababu kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli mm-hmm. wapate kuokolewa ya kwa hiyo wanapotea kwa sababu hawakuipenda kweli hawakupenda mm. kuchukua mda kuchunguza, kuchunguza. ukweli wa neno la, la, la mungu, mungu lakini pia tunapozungumza tunapo kuchunguza neno la mungu tunataiwapia tuchunguze watoa wa neno la munguakwahivyo mbali na kuchunguza neno la mungu inabidituchunguze aata wa nenola mungu wa neno maana haowatoa wa neno la mungu wanaweza wakapotosha neno hmm. la mungua na, na katika hili pengine unapolisema labda hmm. tumwongoze msikilizajisa mbali na kuchunguza neno tumeona hmm. hapa kwenye hrnik nasema kwa hao wanaopotea kwa sababu hawakuipenda ile kweli hmm. ili wapate kuokolewa Ndiyo. kwa hivyo kutakuipenda kweli maana yake ni kuzembea katika kufanya uchunguzi wa wa mungu lakini kitu hiyo kwanza mpaka watatu pengine mtumishi wanenolakini eg kt kinginasw angu wtwao mpaka watatu inasemani. neno la bwana linasema inasemani. kwa malaika wa kanisa hiiloko efeso andika ndio haya ndiyo maneno anenaye azishikae hizo nyota saba katika mkono wake wa kuume i yeye aendae kati ya vinala saba vya dhahabu io na ya matendo yako Ndiyo. na taabu yako Aha. na subira yako mm. na ya huwezi kuchukuliana na watu wabaya kwa hivo hilo ni kanisa hilo ni watu hao wa kaisa ni wafuasi wa imani maandiko anasema ya kwamba mungu anasema anajua tabia ya yahilo kanisa Ndiyo. anajua tabia watu, ya haa watu ya kwamba hawezi kuchukuliana na watu wabaya Ndiyo. kwa namna ganibasi endelea biblia inasema fungu hilo mm. na, na, na, na, na, na ya kuwa huwezi kuchukina na watu, wa, watu wabaya mm. tena umewajaribu wale wajiitao mitume samaandiko anasema tena mewajaribu na kuwajaribu maanayake ni kuwachunguza maana yake ni kuwapima kuwaweka kwenye mani anasema tena umewajaribu nani wao wajitao mitumenao wajitao mitume twende na wow, wow, nao sio ukawaona kuwa waongo anasema nao wajitao mitume nao sio mm-hmm. nawe ukawaona yakua ni hivyo matokeo ya kuwachunguza hao manabii mm-hmm. kazi ambayo ilifanywa na kanisa la awali mm-hmm. kazi ambayo ilifanywa na watumishi wa mungu wazama hizo ikawaletea matokeo ya kujua ya kwamba kuna watu walijitambulisha ni watumishi wa mungu lakini kumbe sio watumishi wa nani kwamba na, na, ukawaona ni nani ni waongo ya kwamba umuhimu wa kuchunguza kwanza ni kujua uhalisia wa neno kama lakini kwa upande wa pili pia kuna haja ya kuchunguza ili kujua kila anayekuja mbele yako mm-hmm. na kukwambia jambo unajua kuna mwingine giaakwambia mungu anasema hivi mm-hmm. mungu anasema vile kwa hivyo ni ni lazima ndugu mpendwa msikilizaji unayetusikiliza lazima ufanye uchunguzi ndio maana tuna vipindi hivi tuna mahubiri haya ili yakuongoze katika dira ya kupatia dira ya kuchunguza imani ya kupatia dira ya kuchunguza unajua katika biblia niliposoma kitabu cha matayo, matayo. sura ile ya 24 pale mm-hmm. aya ya 24 hata yesu aliyonyesha nyakati, nyakati za mwisho kwamba ni nyakati za hatari kitau kitabu cha ma, matayo fungu la 24 pale na uh, mtumishi wa mungu mweneisi machota hebu msomee msikilizaji katika fungu hilo aya 24 inasemaja kwa maana watatokea makristo wa uongona na manabii wa uongo ndio nao watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza hata yamkini mm-hmm waliwateulekwahiyo waliwate maandiko hapo anasema umuhimu wa kuchunguza hupo mm, mm, e kwa nini kwa sababu maandiko yanasema katika nyakati za mwisho watatokea manabii wanani wa uongo na anasema hao manabii wa uongo Wata... watatoa ishara kubwa na maajabu ili wapate kuwapoteza wanadamao utaona hapo ya kwamba kuna madhara ya kutochunguza na madhara ya kutochunguza ni kwamba hautaweza kupambanua kwamba yupi mtumishi wa kweli na yupi asiye mtumishi wa kweli ndio mana waraka wa yohana sura ya nne mstari wa kwanza ebu, ebu naomba ukazie tena hilo fungu jingine yohana anazunumzia umuhimu huo, huo, yesu, mm. wa kuchunguza roho kuchunguza mm. watu wa. wanaoleta hili neno mm. ya kwamba m at eno sahih a sahihaaanu ya funu la wanzbb wapenzi msilia, msiamini kila roho Aha zijaribuni zijaribuni zijaribuni hizo hizo neno neno na maana ya ya ya kwa lazima lazima uchunguze kwanza kwanza imani imani mm, imani mm. e, tena anasema anasema wapenzi wapenzi msiamini msiamini msiamini inabeba dhana ya imani. Ndiyo. kwamba usianze kutengeneza imani, mm-hmm. kabla uzia... e, kabla hujachunguza kila hivyo ni kuamini ndugu msikilizaji popote unanisikia ambaye uko kwenye gari yako we ambaye uko pale nyumbani umeketi we ambaye unatembea a unafanya kazi uko kwenye, kwenye eneo lako la biashara we ambaye uko nyumbani umetulia unasikiza sauti hii maandiko yanasema ya kwamba usiamini kila roho mm, usijenge mm. kwanza imani anasema bali zijaribuni kwanza hizo, hizo ro. roho kwa hivyo imani kabla ya kujenga imani unaanza na kuchunguza Mchunguzi. na ndio maana kauli mbiu yetu katika mada hizi inasema tuchunguze, tuchunguze imani. imani na mchungaji pengine tuwaonyeshe watu madhara mm. yaliyotokea labda katika historia na. juu ya watu ambao hawakuchunguza amba wa manimb amba acnkuchunuza imani nini kilitokea madhara ni makubwa ametokeaa atu mbao aakuchunuzaaa e, pengine maliziya kwanza hiyo arakayohana alafikisha twende kwenye madhara kwenye madhara yaliyowai kutokea biblia inasema mm-hmm. kwamba zimekuchunguza zoroo kama zimetokana na mungu mm. kwa sababu manabii wa uongo wengi wametokea duniani Dunia kwa maana manabii wa wa madhara ya imani, mm-hmm. ama mifano ya madhara. iko mingi sana mm-hmm. wa mungu mtu maarufu anaitwa unowwtokwho na alianzisha movementi kubwa alianzisha harakati kubwa za kidini huyu e, mtu alizaliwa ma ktoa katika familia yakimaskini ya kijapanaapa hu aanzsaea aminishwa na, na shoko asahara mm-hmm. ya kwamba dunia itaenda kwenye maangamizi mm-hmm. na na, na atakayewakomboa e, e. ndio tauwa mokozi inamaana hawa watu hawakusoma wa kama kuna fungu katika biblia mm-hmm. inasema hakuna wokovu katika mwingine awae otisipokuwa ni yesu krist kwao wakamwamini shokowa sahara mm-hmm. na hivyo wakaingia katika harakati za kumfuata shokoa sahara, sahara lakini ndipo tunaelezwa historia ya kwamba ha, huyu shokowa sahara kumbe hakuwa na, na, na, na msingi wa kweli mm-hmm. wa masuala ya imani ali, likuwa ni mtumishi wa uongo mm-hmm. e, ma, ma, madhara yaliyotokea kwa watu hawa ni kwamba huyu sahara alipoona ya kwamba malengo yake historia inaonyesha ya mtu huyu ya kwamba ndipo akaamua kuingia katika maswala ya kisiasa mm-hmm. kwa hivyo ni mtu wa dini lakini akaacha mambo ya dini siasa. E, siasa. Mm-hmm. na siasa akaingia katika lakiniakah amoiking hata kugombea mm-hmm. uongozi wa kisiasa mm-hmm. kwa hiyo akawa anachanganya dini uongoziwakisn na, na baadae ndipo walipomchunguza baadaye sasa mm-hmm. unajua kazi ya kumchunguza ilikuwa mm-hmm. ifanywe na, wa na watu wa dini lakini ikafanywa na watu wak wa walipomchunguza wakagundua mm-hmm. pia mbali tu kujificha katika vazi la dini mm-hmm. lakini kumbe alikuwa anakusanya anakusanyaa na kuanza kuunda japan mm-hmm. eh, eh, kwa hivyo amebadilika kuwa mtu wa dini kumbe amevaa ngozi ya kondoo kikundi cha, kikundi cha ya mm. mm-hmm. kwevo, katika historia yakondoounicauasiaoneshaya kwamba mtu baadaye aliingia alihusishwa na shambulio kubwa na kupanga shambulio la bomu kule tokyo mm. na hivyo mwaka b4n akahukumiwa kiosahaana pia uh, tunasoma tuna huko nyuma katika historia ya nyuma ni kwamba machi 99 wafuasi wake wa dhehebu la aumu walifanya mashambulizi kule tokyo mm-hmm. na watu kuia tatu walikufa ndipo baada ya uchunguzi waligundua ya kwamba muhusika, ni yeye, na badai, ndipo akahukumiwa kifo sasa uko japani hiyo ssahuko japaihiyo mfano hapa afrika mashariki pa jirani hapa mfano wa watu wengine ambaohawakuchunuzaz uh, mfano ni rahisi sana uh-huh. hata ndugu msikilizaji ambaye natusikia sasa katika uh, kipindi hiki cha miali ya matumaini katika mada hii mm. makhususi atuchunguza imani anafahamu fika ni nani asiyefahamu uh, juu ya mtu anaitwa sebwe joseph kivotere leo ukienda kwenye mtandao um, uh, utaona hata katika title yake wameandika ugandan's most, most wanted, wanted man, man yaani huyu ni mtu ambaye anatafutwa sana na serikali ya uganda maana mm, mm. alitumia mwavuli wa, wa kidini na, na, na hivyo akajiita kuwa ni mwanaharakati wa kurejesha sheria ya mungu katika ya ktiandkuliua nawenzake wakina uh, Kreda, Kredonio, uh, mwerinde wakina wakina mm. wakina angelina mogisha mm, mm. Eh, wakina Josephu, uh, wale wakina mm. kuna hapo sio waa wakinaaawahoababamoja joseph kibwetere mm-hmm. historia iko bayana inaonyesha ya kwamba kibwetele aliwashawishi watu wake na akawaaminisha kwamba wanaweza kwenda mbinguni kwa njia ya moto, ya moto. Eh? Mm-hmm. kwa hivyo alikuwa na hekaro lake na hivyo alidai kupata wito wa karama ya huduma ya imani mm-hmm. baada ya kutoa kwenye kazi ya ualimu ambaye alikuwa ni spvi wa shule uh, kule mbarara kule uganda nadona eh, eh, uh, na hata ukiangalia na, na, na, na historia yake alitengana na mke wake kwa sababu ya itikadi mbalimbali mbali mwaka pale na ndipo mach sb mwaka hakuna mtu ambaye hafahamu historia hii katika mach sb makb ndipo aliteketeza jumla ya watu wa kuwachoma moto ndani ya kanisa lake kule mm. a, katika eneo la kanungu e, e, kule, kule uganda katika wilaya ile ya kanungu mm. e, kwa hivyo utaona hapo ya kwamba huyu a, joseph kibwetele naye anaingia katika rekodi ya watu ambao yesu alishasema alisema sijaribuni kwanza hizoo na yesu alishasema ya kwamba kwa maana watatokea manabii wa nini wngo wa, wa, na watatokea makristo wa uongo um, na kwa sababu hizo ndugu mpenda wa msikilizaji na ndio maana mchakamchaka mchaka huu wa hotuba zetu hizi zimepewa kichwa kinachosema tuchunguze Iman. Iman. Na, na pengine tumkumbushe msikilizaji wetu uh, kisa kingine katika historia mm. wakati wa, wa zamani wa, wa historia ya kanisa mm. uh, baadhi ya mamlaka za kidini hasa kule rumi mm. zilizuia biblia isipatikanika kiraisi kwa watu mm watu waliotakiwa kusoma na kufafanua biblia walikuwa ni tu wajuu wa, wa, viongozi tu wa juu na wakidini nana wananchi wa kawaidaaakuruhusiwa ata kumiliki kopi ya biblia mm. na nini kikatokea histoiatuambia mafundisho ya uongo yasiokuwa na asii na ukristo yakaingia ya katika imani mm. man ikawa ia ndio zile zinaitwa zama zagiza aimekuwa mm. na, na, na, na matokeo mabaya mpaka ambapo munu weneealiamua kuingiia kati mm. kwa kuinua watuwaliitaana matengenezo mm. unawaumbua Luther, kina thkina n iaakina na matengenezo mungu aliwainua mm. kurudisha tena ukweli uliofichwa kwa mm. miaka mingi kwahiyo bila kuchunguza imani kuna hatari kubwa imani kuna faida gani hasa imani faida gani na, fa- faida za kuchunguza imani nyingi sana Sawa. Na, na, na pengine iktaupata uh, faida mm. jibu sana Kusabu, uh, ukipata faida madhara mm-hmm. e, tumeona mba, kuna watu kule uganda ambao a hatua a kucunguza manamaubwa aat wau wakiana tia kidini pia badalayakaingia katika hatari na kuteketeza mamia na, na, ya, ya maisha ama maerfu ya maisha, ya, maisha ya, watu. ya watu kwa hivyo tunaposema ya kwamba kama vile kitabu cha wathanika wa pili sura ya pili mstari wa kumi maandiko mm-hmm. yanasema ya kwamba kwa hao wanaopotea kwa sababu hawakuipenda hiyo kweli, kweli. ah maandiko hapa yanasema ya kwamba wale ambao hawaipendi kweli mm-hmm. wanapotea kwa hiyo madhara ya kutochunguza imani ama faida ya kuchunguza imani ni kwamba unapochunguza imani unapopenda kweli za neno la mungu unapoamua kuchukua hatua ya kuweza kufatilia mahubiri haya ambayo tutakuwa nayo kwa kipindi chote cha mwezi mzima maana yake unapenda kuichunguza imani wewe kamwe hautaingia kwenye kupotea ndio maana wale wanaopotea ni wale wasioipenda nini wasiopenda k- kuchunguza imani ndio mm. na, na, na, na yesu pia anakazia hili Uh, katika biblia anasema kwamba mtaifahamu kweli na yo kweli itawaweka itawweka huru, huru kwaio hmm. watu wanapochunguza neno la mungu wanawekwa huru lakini hmm. jambo lengine la kipekee tunapochunguza imani tunapata uhakika wa kuupata uzima wa milele na. hebu tusomee katika kitabu kile cha yohana 17 fungu lile la tau alafu utatusomea katika fungu lile la 17neno la, la mungu aliha linasema na uzima wa milele ndiyo huuwakujue wewe mungu wapekee na wa kweli mm-hmm. na yesu kristo uliyemtuma mungu wa pekee na kristo tuna wajua kwa kutumia neno la mungu mungola munguakatika fungul17 anasema e, katika aya ya 17 inasema watakase kwa ile kweli mm-hmm. neno lako ndiyo kweli wahiyo tunachokifanya kwa mwezi mzima mm. ni kuchunguza neno la mungu tunapolichunguza neno litatutakasa litatuta Lita litatuweka huru mm. lakini pia litatusaidia kumjua baba na mwana na mapenzi yao maana katika kuyajua hayo tunaupata uzima wa milele na andivo maandiko anavosema ndugu mpendwa wa na tumeona katika msingi wa uchambuzi huu na leo tulikuwa tukishughulika tukishughulika katika siku ya kwanza, ya ya mahubiri haya haya tumekuwa na dhana hii kuchunguza imani kumbuka ya kwamba haya ni ambayo yanaanza rasmi katika siku ya leo na yataendelea katika uchambuzi huu ambao utakuwa ukikujia kupitia kipindi cha lakini tukiwa kauli mbiu mbiu inasema tuchunguze aa kauli kaul mbb na ndugu msikilizaji uweze kuikalili vizuri kauli mbulu inasema tuichunguze imani kwaho tutakuwa na kauli mbiu hiyo na tutaingia kwa kina kabisa katika uchunguzi wa imani na ngin bunmbfs umsablmbali uliwenguwaimani una baadhi ya watu wanahjwanasmaaisu hmm. a o mm-hmm. kuna baba kuna mwana kuna r mtakatifu inawezaje kuwa ni mungu moj na, na kumekuwa na maswali mengine juu ya habari ya, ya kuelewa habari ya, ya ibada yakweliibada ya kweli ambayo mungu aliweka kumekuwa na maswali mengine uh, kuna watu wanauliza maswali uh, wanasema ya kwamba uh, je ni kweli yesu alikufa msalabani Njio? Eh, kuna mtu mmoja nisikia anajenga hoja anasema ya kwamba uh, katika kitabu cha ahibrania ta aya mm. saba mm. biblia anasema yeye siku hizo za mwili wake alimtolea yule awezae kumwokoa na kumtoa katika mauti mm. maombi na dua mm. pamoja na kulia sana na machozi anasema natum- akasikilizwa kwa jinsi alivyokuwa mchamu mm. kwaiyo anasema ya kwamba yesu aliomba akasema kikombe kimwepukke ki, ki, alafu tena nwakristo mnasema alikufa maakama kau aa kia viind atuchunguz mani tutakuwa na muda wa kutosha kuweza kufanya uchunguzi a, kuweza kufanya uchunguzi wa mada mbalimbali mbali. basi nikualike ndugu mpenda msikilizaji kuweza kufuatilia vipindi hivi kwa kipindi chocho tttakriban ta, ta, mwezi mzima mbao tutakuwa na mchakamchaka mchaka huu wa tuchunguze man kupita kituo hk caa katika vipindi vya miali a matumaini aon kesho ataweza tu kusikika kwa njia ya kutupatia ombi la kuhitimisha vipindi hivi tunapomaliza hotuba ha- hizi kwa hiyo karibu sana mtumishi um, wa mungu na unaweza ukajitambulisha jina tu kwa raka alafu ukaleta ombi moja kwa kipindi hiki ambacho mojandimwenyekitwa tumejifunza habari ya kuichunguza imani na ni mfululizo ambao tutaendelea kujifunza kwa mwezi mzima tunamwombea mpenzi msikilizaji ambaye amekuwa pamoja nasi tangu tupoanza kipindi hiki tunawakaribisha tena siku ya kesho majira ya saa mbili na nusu usiku kuweza kuendelea na kupokea mfululizo wa vipindi hivi mungu abariki sana katika jina la yesu amina Amen.