matumaini ni kipindi pekee ambacho unakutana na wahubiri wa neno la mungu wahubiri ambao wanakuongoza katika kuyachunguza maandiko matakatifu ya neno la mungu na katika kipindi hiki basi ndugu mpendo wa mskilizaji ni ya kwamba uh, uko nasi katika mwezi wote huu wa kumi na mbili katika mwaka elfu mbili na kumina nane tunapoelekea kufunga mwaka huu uh, uko nasi uh, watumishi wako uh, mchungaji mapima pamoja na mhubiri mwenzangu hapa muinjilist fy machota uh, tukiwa chini ya udhamini wa vijana Uh, pamoja na wanafunzi niseme ni tumie luga hiyo wanafunzi wa vyo vikuu na vyo vya kati ambao katika umoja wa wa, wa chama kinachoitwa uh, tukasa uh, wanafunzi hawa wameona ni vyema basi wanapomaliza mwaka huu waweze kumaliza mwaka huu kwa kubariki maisha yako kupitia mahubiri maalumu ambayo yanarushwa kwa mwezi mzima huu wa kumi na mbili katika mwaka elfumbili na kumi na nane tunapokwenda kuhitimisha mwaka huu kwa kishindo cha aina yake na nichukue fursa hii tena ukaribisha maana tuko studioni tena leo kuweza kusonga mbele na, na, na mchaka, mchaka huu wa chambuzi na mchakamchaka mchaka huu pia wa mafundisho haya Uh, kupitia hotuba zetu ambazo uh, zimekuwa na kichwa cha pekee sana uh, kichwa kinachosema tuchunguze imani na uh, naamini kama ulitufuatilia tangu tulipoanza siku ya juzi katika maubili haya tumeanza kutendea haki kichwa hiki cha tuchunguze imani na, na tumeanza tumeanza a, kuangalia na, na kama utakumbuka vizuri katika siku ya jana a, tulianza pia kuangalia a, chimbuko la imani ama tulianza kuangalia a, chanzo cha imani ambapo jana tuliona ya kwamba chanzo cha imani kinadhihirishwa kwenye kitabu cha warumi katika warumi katia ya kumi mm. inasema ya kwamba basi imani chanzo chake nakusikia na huja, huja kwa neno kristo. la kristo hata katika biblia yangu ya kiarabu ambayo mm. inasema u at ktia bbayanu yiaamsmaasjhaliaasihaan e usktivouio su a na kusikia, kusikia huja kwa neno la kristo kwa kwa hivyo tuliona katika siku ya ya jana na tukaona ya kwamba kwa kuwa chanzo cha imani biblia anasema ya kwamba ni kusikia na anasema ya kwamba kusikia huku huja kwa neno naomba uzingatie hilo hilo mm. tamko katika andiko la warumi anasema na kusikia huja kwa neno la kristo huja kwa neno la kristo kwa hivyo tukaanza jana kuangalia msingi wa hili neno e, tukasema kama imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huku huja kwa neno kumbe basi imani inajengwa kutokana na mafundisho ya neno la mungu na jana tukaona uh, tukaanza kuangalia basi nafasi ya neno la mungu katika kuumba imani na tukaanza kuangalia pia mamlaka ya ya neno neno la mungu. Tuliona, uh, ya kuamba, neno la mungu tuliona kwamba mungu linafanya sehemu kubwa katika kuumba imani kwa wanadamu uh, kwa njia mbalimbali tukaona ushahidi wa maandiko kadhaa kitabu cha matendo suraa ishia pale aya hi tukaona mojawapo a watu mashuhuri katika wakati huo aliyekuwa anaitwa mfalme aa alipokuwa akizungumza na mtume paulo hmm. ndipo paulo akahubiri injili kwa mfalme agripa na alipohubiri injili kwa mfalme agripa na akaanza kufafanua kweli za neno la mungu ndipo mfalme agripa akasema ya kwamba je paulo kwa maneno haya machache unataka kunifanya mimi niwe mkristo, Ahe, mkristo ndipo paulo akasema ya kwamba sio wewe tu mm. <laughs> hata na familia yako nayo falme mzina na, na, na, ufalme mzima, mzima. Mm. kwa hiyo tunaona ya kwamba uh, katika msingi wa biblia tunaona ya kwamba hubiri hu, ambayo lilitolewa na paulo kwa agripa ama neno la mungu ambayo lilihubiriwa na paulo kwa agripa lilizaa matokeo ya imani matokeo ambayo yalimpa sababu agripa kuona ya kwamba kuna wajibu ama kuna hatua ya kuchukua kutokana na ujumbe ambao aliupata kwa mtume paolo tukaona ya kwamba kumbe ni kweli imani inatokana na neno la mungu kwa hivyo neno la mungu ndio chanzo cha kuumba imani ndio inaozaa mafundisho mafundisho ambayo inamweka mtu katika msingi wa uelewa unaozaa mfumo fulani na tabia na mwenendo katika maisha yake kao tuliona katika siku ya jana nipende kuchukua fursa hii pia kutoa shukrani za pekee uh, kwa kwa, kwa, kwa wasikilizaji wetu ambao umeendelea kutufuatilia Uh, katika, katika vipindi hivi muda si mrefu mrefu tutakwenda kuomba natunae, wa mkitufuatilia uh, uh, uh, tu, kwa, kwa pekee pengine tangu tunaanza, tunaanza hizi, uh, hadi mefu au aaa takribani zaidi ya jumbe thelathini na, 5, na kuenda, tano kwenda arobaini na mbele mm-hmm. huko mm-hmm. uh, zaidi ya jumbe ambazo zina, zina, zina, zina, zina maneno mbalimbali wengine wametuma wa maswali. maswali yao mm-hmm. na, na kuna wengine wameleta hitaji la maombi maalum na, mm-hmm. na, na kuna wengine hata wametoa mrejesho wa mre namna wanavobadikiwa na kupitia hotuba haya. na chambuzi hizi ambazo zinafanyika kupitia kipindi cha tuchunguza imani mm-hmm. katika miale ya, ya matumaini uh, basi nichukue fursa hii kukaribisha tena uh, akii Ah, nitakupatia namba yetu ya simu ambayo tumekuwa tukiitumia ah, kwa ajili ya mawasiliano ah, kwa ajili pia ya kuwasiliana nasi ah, kwa lolote ambalo ah, utahitaji uffanuzi kutoka kwetu ah, namba yetu ya simu ambayo tumekuwa tukiitumia ni sifuri saba sita sita sabini na sita hamsini na tano sitini na tisa sifuri saba sita sita sabini na sita hamsini na tano sitini na tisa tumia namba hiyo kuweza kuungana nasi ama katika ufuatiliaji wa, wa, wa, wa masomo haya na hotuba hizi kuweza kufanya mawasiliano pamoja nasi basi nichukue fursa hii kuweza kumkaribisha mjumbe mwakilishi kutoka a, katika umoja wa wanafunzi wa vyo vikuu na vyo vya kati ambaye atakwenda kutuombea lakini atajitambulisha jina lake na nafasi yake pia na kisha atatuombea tunapokwenda kuanza mchakamchaka mchaka chambuzi na punde baada baada ya ya kumaliza na baada ya studio, na kurudi studio kupata wimbo tangulizi tangulizi ama hotuba tangulizi nyimbo, mwaja kwa njia ya nyimbo moja kwa moja nitakueleza leo tunakwenda katika uchambuzi wa mada gani katika mwendelezo wa mada ambayo tuliishia nayo katika siku ya jana Amina. kwa majina naitwa misana mshola ni mwazini mkuu kwa ngazi ya tukasa kwa union nipende kuwakaribisha katika kipindi chetu cha leo na tunapoanza tuweze kufunga macho tuweze kuomba baba wa mbinguni tunakushukuru tena kwa fursa waliotupatia tunasema asante kwa siku hii ya leo tunaalika okay, roho wako akaweze kuwa pamoja nasi akaweze kutupatia kuweza kuelewa yale atakio ongelewa kwa siku hii ya leo ukawe nasi kwanzia mwanzo huu hadi mwisho vipindi hivi nomba akijanela la yesu amina Amen. Amen. Passa kusoma nendo, tụdju wesi rizamu ngu, nendo la kelikobayana, la fhuno wa mabenzi yake. Ya tupansa kusoma nendo, tụdju wesi rizamu ngu, nendo la kelikobayana, la fhuno yauimaaw uimwaa wa i She is my woman, my girl. We're sote tuchunguzneno nyakati hizini za mwisho o shetani atekawana mpendo a msikilizaji uh, asante kwaaili a uh, studio pia asante kwa ajili ya wimbo huo wa utangulizi Uh, nyakati hizi ni za mwisho shetani anateka watu, watu. Uh, wapendwa sasa tuamke tuchunguze mm. neno, neno la mnmungu ndiyo uh, ujumbe huo wa nyimbo yetu tangulizi hiyo ambayo inakualika na kupatia hamasa ya kuweza kuungana nasi katika vipindi hivi vya miale ya matumaini lakini hususan katika uchambuzi wa mada inayozumzia juu ya tuchunguze, tuchunguze imani bas ickue fursa kkarbsha dudwa szaabaawatu wengi wangetamani kubadrikiwa na vipindi hivi mm. nahio kama umepata fusa ya kufunguia eio yako e jambo la busara katika no. muda huu uh, ingia tu katika uwanja wako wa message katika simu yako mtumia rafiki yako na ndugu na jamaa yako mwambie aweze kufungulia uh, redio yake katika masaa haya ili aweze kubarikiwa pamoja nawe Amen. na jambo nyingine naomba niwajulishe tu ya kwamba tunapoendelea na hotuba hizi kupitia radio morning star sauti ya matumaini kwa watu wote lakini pia tunapatikana moja kwa moja live au mubashara kupitia njia ya YouTube, na hivyo andika tu katika simu yako habari njema tv na utatuona moja kwa moja katika tunapoendelea na uchambuzi wa hotuba hizi na basi nikujulishe tu ya kwamba katika siku ya jana mm. ah, tulianza, tulianza kuingia ndani katika kiini cha uchambuzi wa mada zetu kama tulivyokujulisha ya kwamba kichwa kikuu cha hotuba hizi kinasema tuchunguze imani kwa hivyo katika siku ya jana tulianza kuangalia ya kwamba ii imani ambayo tunakwenda kuichunguza ii imani ambayo tunakwenda kuipembua hatua kwa hatua chanzo chake hasa ni kitu gani na tukaenda kwenye kitabu cha warumi sural ya kumi mstare wa kumi na saba ambako biblia nasema basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo kwa hivyo jana tukakubaliana hapa ya kwamba kumbe basi imani chanzo chake inaumbwa kutoka katika mafundisho imani inaumbwa kutoka katika kile ambacho mungu anasema mungu anaelekeza katika gombo la neno lake na kwa hivyo tuliona ya kwamba gombo la biblia ama neno la mungu hilo ndiyo chimbuko hasa la msingi wa kweli wa imani ndivyo lakini tulivyoonalakini jadipo tukaanza ya kwamba hii biblia ina, ina mamlaka gani ya kuwa chanzo cha imani je biblia inapata wapi mamlaka ya kuwa chanzo cha kuumba imani katika moyo wa mwanadamu ndipo tukaona ya kwamba mamlaka hiyo ya biblia inatokaa na ukweli ya kwamba kitabu hicho ni kitabu ambacho mungu alikifunua mwenyewe mungu alitamka mwenyewe na akawafunulia manabii ambao waliandika na kuweka rekodi na kumbukumbu za maneno hayo katika magombo ya vitabu ambayo yamefanya em, em, leo tuwe na gombo la kitabu cha biblia kwa hivyo yeah. ni sauti ya mungu mwenyewe kwao tuliona hiyo ndiyo mamlaka pekee ya neno la mungu ama biblia leo katika uchambuzi wetu tulio nao tunapoendelea mbele katika kuchunguza imani ndipo tunakuja na swali inayosema je tunaweza kuiamini biblia hiyo ndiyo swali la msingi je tunaweza kuiamini biblia na moja kwa moja nimkaribishe mwaubini mwenzangu hapa mtumishi wa mungu mwenye mwenyeziti godfrey machota aweze kuanza na mchaka, mchaka wa uchambuzi huo kuangalia je tunaweza kuiamini biblia na ni sababu zipi ambazo zinaweza kutusaidia kujua ya kwamba tunaweza kuiamini biblia bwana asifiwe rafiki yangu ambaye unanisikiliza sasa hivi kando ya redio yako Amina. tukiwa tunaendelea na mchakamchaka mchaka huu ni, ni msingi kujibu swali hili la msingi sana ya kwamba je tunaweza kuiamini bibilia jana tulianza kuangalia na biblia ikatueleza yenyewe kwamba yenyewe ni ya kuaminika kwa vile ilivyovuviwa pengine tusome fungu moja jana mbojatulilisoma ili tumkumbushe msikilizaji wetu namna ambavyo biblia inajisema ya kwamba yenyewe ni ya kuaminika kwa sababu imetoka kwa mungu mwenyewe katika kitabu cha petro wa pili sura ile ya kwanza fungu la 21 biblia inaeleza yenyewe asili yake imetoka wapi na kwa nini iaminiwe petro wa pili sura ya kwanza la maandiko matakatifu yanasema neno linasema. inasema tukianziya aya 19 inasema Sawa. nasi tunalile neno la unabii mm-hmm. ilo imara zaidi ambalo tukiliangalia kama taa ing'aayo mahali penye giza mwafanya vyema mpaka kutakapa pambazuka na nyota ya asubui kuzuka mioyoni mwenu aya 2 nasema mkijuwa neno hili kwanza ya kwamba hakuna unabii katika maandiko upatao kufasiriwa kama apendavyo mtu fulani maana mm-hmm. unabii haukuletwa popote kwa mapenzi ya mwanadamu mm-hmm. bali wanadamu walinena yaliyotoka kwa mungu wa na rorho mtakatifu, mtakatifu. kwaio tunaona biblia inajieleza yenyewe kwamba sio maneno ya kutunga no. sio busara za wanadamu bali walinena wakiongozwa na roho mtakatifu sasa kuonyesha ya kwamba biblia ni kitabu kinachoweza kuaminika yesu kristo katika huduma yake hapa duniani yeye mwenyewe alionyesha ujasiri wake katika kuiamini bibilia na hivyo katika maisha yake yote aliyopata kuishi hapa duniani yesu aliendelea kuitumia bibilia kama chanzo cha imani tunaona hapa katika matayo sura ya nn ambapo alikuwa anapambana na ibilisi katika majaribu majibu ya yesu yote yalikuwa ni kunukuu bibilia hebu twende basi msikilizaji wangu katika mataya suleli ya 4 tutasoma fungu la n pamoja na la 1 tuone baadhi tu ya majibu ya yesu juu ya habari ya, ya ujasiri wake katika kuiamini biblia kitabu cha sura ya mstari wa uanzmstara inasema mm-hmm. naye akajibu akasema naye akajibu akasema imeandikwa imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu mm-hmm. ila kwa kila neno litokalo katika kinywa cha mungu tunaona yesu hapa anaonyesha imani katika biblia kama kitabu kinachofaa kuaminiwa kuaminiwakat neno la mungu. Neno neno hilo hl sema ya kwamba watu hawataishi kwa mkate tu bali wataishi wakiendelea kuliamini neno la nani la mungu. neno la mungu na hivyo akaendelea kuitumia neno la mungu katika majibu yake aki, akihojiana na, na ibilisi hebu tena fungu la nana fungu la tnayesu nasema yesu anasema ndipo ndipo yesu al, muambia, uh-huh. yesu alipomwambia uh-huh. nenda zako shetani uh-huh. kwa maana imeandikwa kwa maana bwana mungu wako uh-huh. umwabudu yeye peke yake tunaona yesu hapa anamwambia shetani ya kwamba imeandikwa kutoka katika neno la mungu kwa hiyo yesu hapa anaeleza muongozo kwamba neno la mungu ni muongozo wa maisha unaofaa kuaminiwa hata hivyo katika kitabu cha yohana 7fu la 7 yesu anaendelea kuonyesha msisitizo kuhusu maandiko katika yohana fungu la 77 akieleza kazi kuu ya maandiko katika maisha ya mtu anayeamini nini anayeaminiyoasemaatakase kwa ile kwelio landiyo kweli kwayo yesu anathibitisha ya kwamba neno hili bibilia hii ni ukweli mtupu Amen hii inafaa kuaminiwa na inatakasa maisha ya watu na akieleza aki, aki, aki, katika kusisitiza tu katika yohana sura ya 1 fungu la 35 hii utalisoma utali kwa muda wako mpenzi msikilizaji yesu anasema maandiko hayawezi kutanguka yaani neno la mungu likitoka haliwezi tena kubadilika badilika kutanguka kwa sababu linatoka katika chanzo sahihi Amina. na hivyo ili, ili kuendelea kuonyesha kwamba neno hili ni kuaminika linafaa kuwa mwongozo kuna, kuna, kuna jambo lingine ambalo linatusaidia kulielewa hili vizuri mm. bibilia imejaa unabii ama imejaa tabiri za mambo yajayo mm. na, na, na tabiri hizi kadiri ambavyo mungu anazisema zinatimia kwa wakati wake hii inatuonyesha biblia ni kitabu cha kuaminika mungu mwenyewe anasema katika isaya 4b funlia la8 a 9 anazungumza mamlaka ya neno lake nane, mpaka la s mm-hmm. neno la mungu aliha linasema mimi ni bwana ndilo jina langu mm-hmm. na utukufu wangu sitampa mwingine wala sitawapa sanamu sifa zangu uh-huh. tazama mambo ya kwanza yamekuwa mm-hmm. nami nayatabiri mambo mapya mm-hmm. nami nayahubiri mambo mapya mm-hmm. kabla hayajatokea nawapasheni habari zake kabla mambo mapye hajatokea anapasha habari, habari zake anatabiri mambo yajayo kwa usahihi kabisa na biblia imeeleza habari zijazo kwa namna ya kipekee sana na historia imetuthibitishia utimizaji wake mpenzi msikilizaji itakutajia tu sura kadhaa ambazo huko mbeleni tutazisoma kwa undani katika kitabu cha daniel sura ya pili katia kitabu cha danil sura ya saba katia kitabu cha daniel sura ya, ya nn na hata ya kumi na moja zimejaa utabiri juu ya falme mbalimbali ambazo zingetawala ulimwengu na falme zote hizo kwa vipindi vyake katika historia zilitimia kwa wakati mbwana aliagiza Amina. mambo hayo yalitajwa ayo yaitawa kaaatokea aaaabaaababaanw a jamo lakiekee apa nataka ikuambia msiklzaji wangu biblia ilitaja ya hata atakayeongoza majeshi mm. bb taabitaja mm. ya jina lakekata kitaucasa ngu la mm, wanz maklataucsbb nasema hiv haya ndiyo bwana alambiayo koreshi mm-hmm. masihi wake mm-hmm. ambaye nimemshika mkono wake wa kuume mm-hmm. ili kutiisha mataifa mbele yake mm-hmm. nami nitalegeza viuno vya wafalme mm-hmm. ili kufungua milango mbele yake mm-hmm. hata malango hayatafungwa Hmm. unabiu wakati unaandikwa ilikuwa miaka 50 kabla koreshi mwenyewe hajazaliwa okay. na koreshi aliyoongoza majeshi ya waamedi na wajemi wakaenda kuuangusha ufalme wa babeli mwaka ule wa 539 na wao wakachukua mamlaka na hivyo falme hizo zote za uyunani za rumi zote hizo zilitimia kwa wakati wake kama biblia ilivyozitabiri lakini pia biblia kuonyesha namna ambavyo inafaa kuaminika tunaona katika, katika, katika wakati wa yesu yesu alitabiri katika luka 21 la 25 na 26 juu ya wakati huu wa mwisho na habari za majanga ya asili kuongezeka hebu soma mchungaji hapo luka 21 la 25 na 26 msikilizaji wetu asikie mambo haya makuu ambayo yanathibitisha mamlaka ya biblia neno la mungu aliy hai inasema inasema Nam. tena kutakuwa na ishara katika jua na mwezi na nyota mm-hmm. na katika nchi dhiki ya mataifa mm-hmm. wakishangaa kwa uvumi wa bahari mm-hmm. na msukosuko wake waken watu wakivunjika moyo mm-hmm. watu wakivunjika mioyo kwa hofu mm-hmm. na kwa kutazamia mambo yatakayoupata ulimwengu yesu alikuwa anatoa utabiri wa matukio makubwa ya siku za mwisho mm-hmm. habari yaya ya, ya, ya, ya, maishara katika nyota katika jua mambo ya majanga ya asili mafuriko makubwa masunami matetemeko mambo ambayo tunayaona hivi sasa no. na mpenzi msikilizaji kama anasikia anafuatilia mambo haya atagundua tu kama wiki moja iliyopita kumekuwa na taarifa za majanga ma- kubwa ya asili kule marekani moto mkubwa amelipuka lakini wakati u, kama mwezi tu mmoja indonesia sunami kubwa yamepiga na watu zaidi ya elfu moja wamefariki haya yote yanathibitisha mamlaka ya biblia juu ya kutabili mambo yajayo lakini pia habari ya unabii wake kutimia tunaona ya kwamba biblia ilitabili mwaka tarehe na saa ambayo kristo angekufa msalabani yaani wachunguzi wa bibilia katika unabii wa danieli sula ile ya 9 26 na 27 na kutoka 12 fungu la6 unabii ulieleza mwaka tarehe hadi muda ambayo kristo angekufa pale msalabani na unabii wa ukatimia vile, vile katika maisha ya yesu kama inavyoelezwa katika kitabu cha matayo 27 fungu la 57 mpaka fungu la6 juu ya utimizaji wa unabii huu mkubwa wa, wa, wa, wa, wa tukio hili la kihistoria la kifo cha yesu kristo kwa hiyo biblia inaendelea kujithibitisha kwamba tabiri zake zinatimia lakini jambo lingine ambalo lina, linafanya biblia iwe ya kuaminika ni, ni muujiza huu wa umoja katika biblia muujiza wa umoja unasema unamaanisha nini wapendwa wasikilizaji msikilizaji unayenisikiliza biblia ni mkusanyiko wa vitabu biblia imesheheni vitabu jumla sa na, na, na agano na la kale lia vtabu aa aau amo aekee aa vitabu atau no. una sura 9 kataa aa sura 26 mm. na, na jumla ya mafungu ya agano la kale na jipya ni mafungu elfu na ab jambo la kipekee katika mafungu hayo yote yaliyoandikwa na watu wa kada tofauti watu zaidi ya 4 miongoni humo kulikuwa na makuhani madaktari mitume manabii wasome wakada mbalimbali watu wa kawaida walioandika mafungu hayo kwa zaidi ya miaka efu m t5 ukweli wa kushangaza ni kwamba yanapatana kwa umoja mkamilifu na hakuna hata moja linalopinga mengine na hilo inanifanya imani yangu ikazwe katika biblia hebu, hebu, hebu tumsomee msikilizaji wetu zaburi 9 fungu la34 tuone mungu anavyozungumza kuhusu neno lake namna lilivyokuwa la kuaminiwa lisilobadilika ambalo linafaa kuwa muongozwa katika maisha ya wanadamundiosema mm-hmm. hvmimi sitaliharifu agano langusitalibadilinenolangu Sita, lililotoka midomoni mwangu mm. biblia anatuambia mungu hatalihalifu agano lake wala kubadili neno lake hii inatudhihirishia umakini na namna na, na, na, na ambavyo biblia inafaa kuaminiwa ndugu msikilizaji sasa pengine swali ambalo unaweza kuwa unajiuliza kuhusu biblia je wana wanasayensi je historia je vitabu mbalimbali vinazungumza nini kuhusu biblia sasa nimkaribishe mchungaji pastor dominik mpima atueleze kuhusu habari hiyo asante sana ndugu mtumishi wa mungu mwenisi godfre machota na msikilizaji ambaye unafuatilia hotuba hizi za tuchunguze imani na leo tukiwa na mada ndogo mada ambayo inasema je tunaweza kuamini biblia mm. tunaweza kuiamini biblia mtumishi wa mungu mwenjiici machota ameingia kwa kina ameangalia jinsi ambavyo biblia inavyotoa tabiri mbalimbali mbali, na tabiri hizo ambazo zinatolewa zina matokeo yake zinakuja kutimia. kutimia na hiyo ni ishara ya juu sana kuonyesha ya kwamba Um, uh, kinywa kilichotamka kinywa kilichonena ni kinywa cha mungu aliye haya ni kinywa cha mungu mwaminifu kwa hivyo tunaweza kusema kwa ujasiri kabisa ya kwamba biblia ni kitabu kinachoweza kuaminiwa lakini katika swali hili ambayo limekuja hapa mtumishi mm. wa mungu mwenye isi machota ameingia katika swali hili mm. na kuweza kuangalia ushahidi mwingine mm-hmm. e, ushahidi ambao unaendelea kukanza hoja mm. ya kwamba biblia ni kitabu kinachoweza ku wa kisayansi tunaona licha ya kwamba tumekuwa tukisikia uh, wanasayansi tumekuwa tukisikia watu mbalimbali mbali, wakijaribu jwakifanya majaribio ya kuikosoa biblia mm. lakini naomba nikutangazia ndugu ni mpenda msikirizaji ya kwamba kila aina ya upinzani no. ambayo ibilisi ameuleta kupitia watu mbalimbali mbali, ili kuweza kushusha na kuafifisha nguvu ya eneno la mungu upinzani huo kamwe haukufanikiwa na badala yake tunaona katika mlolongo wa wawanasayansi nilikuwa nikifanya utafiti mm. na kujaribu kupita kuangalia mawaz ya wanasayansina no. nikaona mambo ya kushangaza nikaona hata imefika mahali wanasayansi wenyewe mm-hmm. wamefika mahali wanakiri ukweli la mungu amen yuko mwana mwanasayansi yuko muna, muna, ama msomi mmoja hapa mwana mm-hmm. ya, ya atom anaitwa mm-hmm. albert albertnsi mm-hmm. siwezi kuzama ndani sana kuangalia namna wanavyozungumza hawa lakini mm-hmm. na nataka aininataanikupatie orodha hiyo kama sasa mm-hmm. hivi kumekuwa na, na njia rahisi za kufanya uchunguzi unaweza ukaenda kwenye mitandao unaweza kwenda kwenye google ukaandika majina ya watu hawa na ukaona namna wanavyoeleza mawazo yao kumuhusu mungu mm-hmm. uh, huyu baba wa fizikia mitandaoenyeaaaaaawanaoeleza awazoo mhusu unu alifika mahali akakiri juu ya ukweli wa neno la mungu amen mtaalamu wa elimu ya sayansi ya maisha ya viumbe hai mambo ya physiology yanaitwa uh-huh. naye ukienda uka, ukatafiti na uka, ukasikiliza mawazo yake kuhusu mungu mm-hmm. naye anakiri ukweli ukweliwa bib mwanzilishi wa nadharia ya Quanta, max mm-hmm. naye pia ukisoma habari zake naye naye utaona ya kwamba nae anakiri ya kwamba kila muujiza na kila matendo makuu yanayoonekana katika dunia hii mm-hmm. ni ch- chanzo chake ni mungu mwenyewe nanathibitisha na- ya kwamba kweli za neno la mungu zinapodhihirisha uh, juu ya uumbaji wa mungu Mm. juu ya namna mungu alivyotenda mambo yake hazidanganyi bali zinasema uharisio wa mambo ya kwamba yuko mungu duniani m na, na quantum theory ni moja kati ya sayansi za hauya uu sana katika ulimwengu wote sasahivi kwa hivyo max plank anatambua ya kwamba kama biblia inavyokiri ukweli inavyoeleza ukweli juu ya mungu biblia haijakosea amen kwa hivyo neno la mungu linafaa kuaminiwa mtaalam katika kazi ya uchunguzi wa miale ya ulimwengu anaitwa robert milkan nae mm. amezungumza haya lakini pia uh, nimepitia ni, ni kidogo uh, juu ya moja ya, ya madaktari. Mm-hmm. Uh, ni daktari uh, ni daktari huyu ambaye anaitwa mrefu sana biblia na, na unajua alikuwa hajaiamini sawasawa biblia mm-hmm. alikuwa hajaona ya kwamba biblia ni kitabu kinachoweza nini kilimfanya uh, Peter bam kinachowezaiiiikilimfananasema uh, ya kwamba uh, katika taaluma yake ya udaktari fungwu ambayo lilimstua sana katika biblia ni ile kitabu cha mwanzo sura ya kumi na saba uh-huh. pale mungu anapomwambia ibrahimu ya kwamba mm. mtoto wa siku nane atatahiriwa asa kitu ambacho kilimchangaza ni kuona ya kwamba mungu anapotoa agizo la watoto kutairiwa katika biblia anataja na umri ambao unafaa kwa huyo mtoto kutatairiwa na anasema ni umri wa siku 8 na. na katika taaluma yake au daktari mm. akasema ya kwamba kiukweli kabisa katika swala ukuaji wa mwili wa mwanadamu uh-huh. ni katika umri wa siku nane uh-huh. ndipo maPod- itami k inakuwa walau imeanza kuzalishwa katika mwili wa mtoto sasa hii k inasaidia katika mambo ya blood mambo ya kufanya damu He- ye- dam wdamu kwa, kwa hivyo damu inapoganda haraka aa, na- na- na hivyo, na- na nasema ya kwamba katika k hivi kuna v prothrombin mm. ambao ni muhimu sana kwenye surgical procedure kwenyekwa mm-hmm. hivyo huyu uh, d bam yeye anasema mm. ya, ya kwamba mungu anaposema mtoto atailiwe akiwa na umri wa siku nane Ehe. anaona ya kwamba mungu ndiye mwanasayansi wa kwanza ndiye daktari bingwa wa kwanza anasema kwa ya, ya kwamba kwa kweli biblia inafaa kuaminika maana ni kitabu ambacho kimetokana na kauli na maneno ya daktari bingwa wa kwanza ambaye ni mungu mwenyewe amen huyu ni peter bam mm na tukienda kwaona sayansi hakuna mtu asiyefahamu asiyefahamu mm, mm. mtu unajua uh, mtumishi wa mungu asiyefaham pamoja yeah. na msikilizaji mm. wale ambao leo wanaipinga biblia mm. ama wanalipinga neno la mungu mm. ni kwa sababu ya kutofanya uchunguzi wa kutoshanikweli kuna kisa kimoja mara nyingi cha nyinginm mm. cau mlei ame aliunapita kwenye mashamba, mm-hmm. kwenye mashamba. A, yeye kwanza alikuwa habari ya mungu mm. anasema vitabu vya dini vinaongopa tu mm-hmm. vinasema kuna mungu hakuna mm-hmm nu duianianneno mm. la ngut mm-hmm. kwenye, kwenye mashambae mm-hmm. mashamba, mm-hmm. ume, mm-hmm. e, samb oawanasomeasomea maandiko kuna mungu hakuna mungu bwana sasa akasema junaju kasema kama koli kuna mungu mungu gani huyu asiyejua kupangilia yaani maboga aliyo makubwa yenye heshima ameyaotesha chini mm-hmm. lakini embe zilizo ndogo zimeota juu ya mti sasa wakati anaraumu hivyo gafura kukatokea upepo mm-hmm. na hivyo embe lile likatoka kule juu likampiga lika lika kwenye kichwa yule mlevi akaanguka akaanza kukoroma pae <laughs> alipoendelea kukoroma ndipo baadaye anapokuja kupata fahamu na kuamka akaanza kubadilisha kauli akasem isee mungu yupo <laughs> tena huyu mungu amefanya vizuri sana e. alipoumba haya maboga kuyaweka chini, chini. maana kama haya ndio yangekuwa yameota juu kama zile embe zingeniangukia siingenisingepona kwa hivyo huyu mlevi akafika mali akaanza kukiri ukweli mm-hmm. ya kwamba mungu yupo na hapa tunakumbuka fungu moja anasema mm. mbingu za tangaza nu woutaonaamwamahan manayake wabbabaa ndioinayotueleza uu ya kwamba kwamba mungu mungu mungu yupo yupo yupo kwa mm. hivyo utaona ya ya na kama leo mahali watu maana maana yake wameikiri biblia maana biblia takatifu inayotueleza juu uweo wa, wa mungu na inatueleza juu ya makusudi ya mungu katika maisha ya mwanadamu lakini pia ndugu mpenda mpendasklizaji pamoja na mtumishi wa mtumishiwa munguweiah katika ushahidi wa kisayansi <laughs> ama wa tunaona pia ya kwamba huko kisayanashawaaasayanuanaaamaukonyua sayansi waliibuka na nadharia mbalimbali mbali. mm-hmm. ambazo huko nyuma walizianzisha hizo nadharia wakiwa kana kwamba wamepuuzia neno, neno la mungula mungu kwa mfano mm-hmm. wanasayansi walipokuja walijaribu kufanya uchunguzi walau kujaribu kuhesabu ili wafahamu wajue idadi ya nyota nyota idadi ya nyota e, kwamba idadi ya nyota ni, ki, ni kiasi gani mm-hmm. e, kwa hivyo wakajitahidi sana wakatumia baino, wakatumia vyombo mbalimbali mm-hmm. vya kuona mbali wakatumia darudini, ili kuweza kuchunguza nota anani atumia omo balmbalina mbaitmaua wakafika mahali kiasi hiki lakini s maa ukweli lakini kadri walivyokuwa wakiendelea kuchunguza mm. waliona idadi walioisema inazidi uge sasa ndipo wakasema mm, kwa uwezo wetu binadamu tumefikia hapa yeah, yeah. laba pengine turudi kwa mungu waliporudi kwa mungu ndipo akakuta maandiko ebu twende akitabu cha mwanzo sura ya a biblia nasemayo mwanzo funlaa b nasema akamleta nje sasa mungu biblia nasema ya akamleta ibrahimu nje akasema tazama sasa mbinguni ssa ndipo mungu anamwambia ibrahimu tazama mbinguni twende kazihesabu nyota kama ukiweza kuzihesabumungu akaanza kumpa ibrahimu zoezi gumu e, sana e anamwambia zihesabu nyota kama u kuzihesabu kuuzihesabu i ilikuwa ni ishara ya kwamba mm-hmm. nyota hazihesabik ihaziwezi kuhesabika baada ya kuwa wamegundua ukweli huu katika biblia mm. ndipo wakaja na uelewa wa kukubaliana na kile ambacho mungu anasema wakaja nadharia ya kusema The stars are great in to count. nyota ni nyingi kiasi ambacho haziwezi uwa hivyo kwa kukiri hivyo wanasayan wakawa wamerudi kwa baba wa sayansi nah. wamerudi katika kweli za biblia mm. hivyo, hata kama mwanadamu atazunguka kiasi gani lakini lazima arudi katika biblia mm. maana ni kitabu cha ni kitabu cha cha kuaminika leo tunafahamu fika ya kwamba huko nyuma kulikuwa na nadharia mbalimbali zilitolewa juu, juu ya ya umbo ama juu ya umbo la dunia eh, wakisema umbo la dunia ni pembe nne hey. na, na, na kila aina ya, ya nadharia walizitoa na. lakini baadaye ndipo wakarudi katika ukweli wa biblia kitabu kile cha, cha isayasu4 mstariw2 wanasayansi leo wanakiri juu ya umbo la dunia na ya kwamba hiki wanachokikiri ndicho ambacho mungu alikisema kabla ya ugunduzi wao ambao wameuleta katika karne za hapo nyuma kitabu cha isaya isaya 40. inasema nyumaitabuhaidhayaanasemkamba yeye ndiye anayeketi juu ya duara ya, dunia. Kwefyo, si wanaona, mungu ya ya duara duara dunia kwa hivyo mungu kwamba alishafunua hilo dunia ni alishfuuhiloyaamb na nawanasayansi wakafika mahali wakakiria kwamba dunia ni duara na siyoyotu tumekuwa tukijifunza unapokoma shuleni ya kwamba yes. dunia inajizungusha katika muhimili wake yenyewe, yenyewe. Na, na, na, na, na, na, na hilo kumekuwa hapo nyuma kulikuwa nadharia mbalimbali E, kwamba labda pengine zile sayari mdo, mdo, zinashikana shikana mm, zenyewe mm, zna namna ziko katika mfumo wa kutegemezana eh. kuweza kushikana zenyewe ndio mm. maana zinaweza kuimiri bila kuanguka, bila kuanguka. E, lakini wakafika waka mahali a wana sayansi pamoja na kuzusha nadharia mbalimbali wakarudi katika biblia mm. na baada ya kurudi katika bibilia ndipo leo tunafundishwa ya kwamba dunia inajizungusha katika mwimili wake yenyewe ye haina kitu ambacho najishikilia yenyewe mm, mm. na hayo mungu alishasema katika kitabu cha ayubu sua aya 7 hebu twende pale tuone ushahidi huo wana sayansi namna wanavyokili ya kuwa biblia ni kitabu cha ayubu fungu la sb ndiyo yeye hutandaza kaskazi juu ya nafasi isiona kitu hiyo ndio maandiko anavyosema biblia anasema yeye mungu hutandaza kaskazi juu ya nafasi isiyo na fasi, isiona kitu isiyo na kitu Aha. na kutundika ulimwengu Ndiyo. pasipo kitu anasema mungu ndiye hutundika ulimwengu pasipo kitukwahio kitu. Tu, tu, mchungaji tumeona tu apa umetuambia uh, shahidi hizi nzito kabisa zisizoweza kuhepukika za kisayansi juu ya ukele wa biblia na sasa msikilizaji ametupata am, am, am, na ameelewa vizuri juu ya kweli hizi swali ambalo sasa lina baki la mwisho la msingi je linawezaje kujisoma kuisoma na kuielewa biblia. biblia takatifu ili uweze kuisoma na kujulewa, mm. kuna kanuni za msingi na naomba mm. nikutajie kwa haraka tunapoelekea ukingoni baada ya tumefunua ukweli huu juu ya biblia kama kitabu kinachoweza kuaminika jambo la kwanza kabisa ikiwa umetamani kujifunza biblia mm. kanuni ya kwanza jifunze biblia ukiwa na moyo wa maombi Amen. ukiaendea maandiko matakatifu kwa moyo na mawazo ya maombi mawazo yaliyofunguliwa kwa maombi basi biblia hiyo itageuka kuwa mawasiliano yako na mungu hiyo ni kanuni namba Naam. Lakini kanuni namba lakini soma biblia kila siku ama uh, unatakiwa kujifunza kila siku ili uweze kupata nguvu katika maisha yako kila siku uweze kukutana na mawazo ya mungu Amen. soma biblia kila siku Amen. na kanuni namba tatu unapoisoma biblia iache biblia ijieleze yeyew unapokuwa unasoma biblia iache ijieleze yenyewe kwa lugha nyingine ni kwamba usi, usiweke mawazowazo ya. yako na ndicho ambaco tutakifanya kwa muda wa mwezi mzima katika chambuzi katika vipindi hivi vya tuchunguze imani tutaacha mawazo ya biblia ya seeelez yenyewe kwa hivyo unapaswa kuacha biblia ijieleze yenyewe na hivyo jiulize na unaposoma pia jiulize mwandishi huyu wa biblia kwa kuandika neno hili anakusudia nini katika maisha yangu Amen. ni ujumbe gani ambao mungu anakusudia ana katika maisha yangu hiyo ni kanuni namba tau kanuni namba n unaposoma biblia soma biblia kufuata somo ama linganisha andiko kwa andiko kwa lugha nyingine utasoma agano jipya lakini utaenda katika agano utasoma agano lakale, utaenda katika ukasome, katika katika agano agano agano la la kale kale utasoma jipya nenda ukasome kitabu cha luka utaona ya kwamba hiyo ndiyo kanuni ambayo hata yesu mwenyewe aliitumia alipokuwa akihubiri neno la mungu maandiko anasema ya kwamba akasoma aka, aka maandiko katika agano la kale katika vitabu man, vya manabii na akaeleza mambo yanayusu yeye mwenyewe Nam. Hilo Luka kisha ndiyo. haya ndiyo maneno yangu niliyoambia nilipokuwa ni kali pamoja nanyi ya kwamba ni lazima yatimizo yote niliyoandikiwa katika torati ya musa mm. na katika manabii mm. na zaburi Wafunulia... inatosha ina tu sema mm-hmm. aumalizia hapo ndipo akawafunulia wapate kuelewa maandiko navyosema kwa hiyo yesu ili watu wapate kuelewa maandiko akaangalia katika vitabu vya manabii akaangalia katika zaburi akaangalia katika vitabu vyote vya gano la kale kwa hivyo soma biblia kwa kulinganisha maandiko alafu jambo jingine kanuni ya tano usiongeze wala kupunguza unaposoma hayo maandiko hufunuo su Nane, nasema yeyote atakayaongeza mungu atamwongezea mapigo lakini ya mwisho zingatia kanuni za lugha ambayo zimetumika katika biblia kuna nukta kuna alama za mkato kuna herufi kubwa herufi ndogo kwaiyo zingatia hayo utaweza kuelewa kile ambacho biblia inakusudia katika maisha ya mwanadamu ndugu mpenda wa baada ya hotuba hii tunapenda tu uh, ts somo hili kwa kujulisha tu ya kwamba tunaweza kuiamini biblia Amen. unaweza kuiamini biblia maana biblia ni kweli maana biblia ni sauti ya mungu na hivyo nipende kualika kwa muda wa mwezi mzima tunapoendelea na mahubiri haya yatuchunguze imani ruhusu neno hili la mungu la biblia liweze kukaa katika maisha yako ili liweze pia kufanya kitu na kuleta badiliko ndani ya maisha yako Amen. na ikiwa unahitaji kuendelea kujifunza pamoja nasi nikukumbushe nambari zetu za simu uh, tunapohitimisha nimwalike mtumishi wa mungu mwenjichi machota aweze kutupatia ombi tunapofunga hotuba hizi tukikualika tena kwa mwendelezo wa siku ya kesho ambapo tunaendelea na mada hizi za tuchunguze imani baba bariki watoto wako wote waliokuwa nasi katika matangazo haya watie moyo watie nguvu katika jina la yesu kristo tukutane tena kesho amenamn