Zaji wa morning star radio sauti ya matumaini kwa watu wote ni fursa hii tena kuweza kukaribisha katika mwendelezo wa vipindi vyetu vya tuchunguze imani katika kipindi hiki mama cha miale ya matumaini kupitia hapa katika studio za morning star radio sauti ya matumaini kwa watu wote ni kushukuru sana ndugu mpenda a msikilizaji kwa jinsi ambavyo umekuwa pamoja nasi katika mchakamchaka mchaka huu wa mahubiri yetu haya ambayo yamedhaminiwa na umoja wa wanafunzi wa vio vikuu na vio vya kati uh, wanaojulikana kwa kifupi cha ne, uh, jina tukasa uh, ambao tume, tumeendelea kubarikiwa pia kwa mbaraka wao wa kuweza kututhamini na kutujali na kutupatia mahubiri haya katika hatua hii za mwisho tunapoelekea kufunga mwaka elbk8 na, na kukaribisha mwaka e2 k9 na basi kama ilivyo kawaida yetu hapa studioni pia tuko na watumishi wa mungu muubiri mwenzangu mwinjlisti gdfrey machota ambaye atakuwa pamoja naye pengine akusalimie tu kidogo usikie sauti yake bwana asifiwe mpenzi msikilizaji mpenzmsikilizajina tunakushukuru kwa kwakuwa unaendelea kuwa nasi katika mifurulizo hii asante sana pia tunaye mtumishi wa mungu mkuu wa idara ya mawasiliano katika umoja huo wa wanafunzi wa vyo vikuu na vyo vya kati uh, m magomere ambaye tunaye hapa pia uh, pengine naye akusalimie anapoungana nawe katika muda huu na baada ya salamu hiyo moja kwa moja atatuletea ombi maalum la kuanza hotuba zetu na chambuzi zetu katika siku ya leo naomba usikae mbali na rdio yako pengine kama uko katika gari eh, uko katika gari ama ukiwa uko nyumbani na, na pengine pia tumia muda huu kuweza kuwasiliana na rafiki yako nenda tu katika uwanja wa ms katika simu yako ajumbe kwa rafiki yako mwambie kwamba kile kipindi ca hotuba za pekee katia mial ya matumaini hotuba za ugunduzi ama tuchunguze imani ni hotuba ambao sasa zimeanza katika masaa kama haya kama Amen. ilivyo yetu kupitia katika studio hizi za morning Star radio sauti ya matumaini kwa watu wote na wakati mwinjirisi magomeri anapojiandaa kuleta ombi maalum basi nikukaribishe pia nikupatie pia namba zetu za simu nikukumbushe tu ya kwamba namba yetu ya simu ambayo utaitumia kwa ajili ya kuuliza maswali au pengine kama una maoni na kama unahitaji kuombewa pengine una shida fulani ama una jambo ambao nge tamani tuweze kushiriki pamoja nawe kwa njia ya maombi baso tutatumia simu hii ss66sbss5 6ts nitarudia tena kabla ya ombi la ufunguzi s66 65 mtumishi wa mungu analeta ombi na baada ya hapo tutasikiliza ujumbe kwa njia ya nyimbo na kisha tutakwenda moja kwa moja katika uwanja wa uchambuzi na likukumbusha ya kwamba somo letu la leo linasema tuchunguze imani juu ya historia na farsafa ya uumbaji usitoke katika kando ya redio yako ama mahali popote ambapo unasikia sauti hii tuweze kubarikiwa pamoja basi mpezi mtazamaji nina kusihi tumweshimu mwenyezi mungu kwa ajili ya ombi mfalme wa amani bwana wa mabwana tunashukuru kwa masahaya mazuri walotupatia mda umefika wana na binti zako wanahitaji kusikiliza neno lako tunakualika yesu ukapate kuwa pamoja nasi katika maubili haya na zaidi ya yote neno lako likapate kukaa katika mioyo yetu zaidi ya yote ukapate kumbariki msikilizaji popote pale alipo endelea kuwa pamoja nayo wengine ni wagonjwa baba mwemwe ukapate kuwagusa kwa mkono wakwa kuume amani yako ikatawale tangu mwanzo wa kipindi hiki mpaka mwisho kwani tumeomba kupitia jina la yesu kristo bwana mkombozi wa maisha yetu amen, amen. amen. Ya iykyk nmpendo wa msikilizaji baada ya wimbo huo unaosema biblia ni taa ya miguu yangu ni mwangaza wa njia zangu moja kwa moja sasa ni ukaribishe a, katika chambuzi zetu na mada makhususi ambayo tuko nayo katika siku ya leo ambayo tutakuletea uchambuzi wake na mtumishi wa mungu hapa godfrey machota ni mada inaosema tuuchunguze man uuyahya uimbaji nafasafa wahiyo tutaangalia hapo falsafa ya uumbaji mm. pamoja na historia ya uumbaji tunakwenda kufanya uchunguzi leo io tunakwenda kuingia ndani kuangalia ya kwamba uh, biblia inaeleza historia gani kuhusu umbaji Naam. na farsafa kabisa ya uumbaji ama farsafa ya jumla ya uumbaji uh, imekaaje katika maandiko ya neno la mungu ndio na pengine kwa sababu tutakwenda kuangalia juu ya falsafa ya uumbaji na historia ya uumbaji mm-hmm. bila shaka kitabu ambacho tunakenda ma ni kitabu cha biblia ili kueleza juu ya habari ya uumbaji sasa pengine ningetamani kabla sija kuruhusu mtumishi wa mungu machota kwa ajili ya kuanza mchakamchaka mchaka, wa kuangalia kuweza kufukua mambo mbalimbali mbali, na kuibua mba, mambo mbalimbali yanayohusu uumbaji mm. pengine ningeanza kuweza kuzungumza na ndugu msikilizaji kidogo katika utangulizi huu kueleza juu ya mamlaka ya biblia ya, ya, ya, ya, yani kile ambacho kinaipatia uh, biblia mamlaka ya kueleza juu ya uumbaji maana ninaamini ya kwamba tutakwenda katika mafungo ya biblia mm. je biblia ina mamlaka gani mm. ya kueleza juu ya habari ya uumbaji ndugu mpenda msikilizaji ni jambo la kushangaza ya kwamba unaposoma katika biblia utaona ya kwamba biblia ndicho kitabu pekee ambacho kinaeleza habari ya uumbaji kwa usahihi amen hmm? na hasa ukizingatia kwamba watu wengi wamekuwa na mawazo na dhana babaibbl tatamani uweze kutega masikio sana uh, na uweze kujenga imani yako vizuri kabisa katika chambuzi chambuz ambaozitatolewa kupitia biblia juu ya habari ya ukweli na fasaf yambaj wa sababu biblia ni kitabu ambacho kinaeleza kwa usahihi kinaleza uh, as juuya e, juu ya habari ya uumbaji wa mungu na namna ambavyo uumbaji huu unavofanya kazi wa mfano a, kuna nadharia juu ya mzunguko wa maji e, maji ya bahari huweza kuwa mvuke mm. e, katika namna, na, namna ya utendaji kazi mm. wa, wa mzunguko wa dunia na namna dunia navofanya kazi maji ya bahari huweza kufanywa kuwa mvuke na baada ya kuvukizwa Uh, u, u, uweza kugeuzwa na kuwa mawingu uwea mm. eh, kugeuzwankuamawngaaauansuneshajuu ya nchinahatimae uruditenabaharininaozugumia kunesha maanake ni za namna mvua inavyotengenezwa mm. ya, mambo ya rainfall, mm-hmm. na vitu vingine muanavotengenezwa sooamotingieta tunafahamu nadharia hii vizuri mm, mm. E, lakini ni jambo la kushangaza kuona ya kwamba nadharia hii ama mfumo huu wa na mm. namna ambavyo ulimwengu unavofanya kazi namna uumbaji wa mungu na naofanya kazi ni katika habari ya mzunguko wa maji mm. eh, namna maji anavyoweza kwenda katika hali mbalimbali mm. na, na, na, na, na, na kuja katika mfumo mfumo wa wa mvua baadaye kurudi tena uh, baharini baada ya kunyesha kwa mfumo mvua uh, mfumo huu umesemwa vizuri sana hata ndani ya biblia yenyewe utaona yakwamba biblia kwa kutamka hili jambo maelfu ya miaka huko nyuma uh, basi inaonyesha dhahiri ya kwamba biblia inafahamu vyema juu ya uumbaji wa mungu amosi, sura ya yanasemajiam mstari wa 8 maandiko fungu la matakatifu yanasema mtafuteni yeye afanyaye kilimia na orioni Twende. na kukigeuza kivuli cha mauti kuwa asubuhi Ndiyo na kuufanya mchana kuagiza kwa usiku yeye ayaitaye maji ya bahari aandiko anasema mtafuteni yeye ayaitae maji ya bahar na kuyamwaga juu ya uso wa nchiiaas mafutni yeye anayeyaita maji yabahariyeye ya ya ndiye bwana ndio jina lake Unaona, maandiko s kuakato zm aa muateneneua a k tayari unatajwa katika biblia na wanauita aa wanaitaiaeleza wa hivyo utaona yakwamba biblia, biblia. Ya biblia ina mamlaka ya kutueleza juu ya habari ya ina mamlaka ya kutule lakini pia mamlaka nyingine napomaliza katika sehemu hii kabla mtumishi wa mungu ajaanza kufanya uchambuzi juu ya falsafa na historia historiya umbaji uh, mamlaka nyingine ambayo biblia inayo inatokana na udhaifu wa wanasayansi udhaifu wa wanafalsafa wengine mm. e, wanafalsafa wengine wanapokuwa na udhaifu katika kueleza uhalisia juu ya uumbaji unaposhindwa katika baadhi ya maeneo mm. basi hii ni kumaanisha ya kwamba kunahitajika yule ambaye ana taarifa sahihi kunahitajika chanzo ama sosi sahihi Amen. na sosi sahihi ni neno la mungu biblia Amen. mara nyingi watu waamini nadharia za wanasayansi bila kuwa na uthibitisho yoyote mm. wote wanasayansi hutumia mamlaka yao kulazimisha watu waamini nadharia zao bila uthibitisho wa kweli mm-hmm. uh, mfano imethibitika wazi ya kwamba haiwezekani kwa, kwa, kwa, kwa molekuli kwaeul hizo chembe zo oh, kujifanyiza mm-hmm. zenyewe na, na, na, na, na hivyo kutokeza chembe zenye uhai mm-hmm. eh, ama kutokeza uhai mm-hmm. a, lakini leo hii wanasayansi pamoja na hayo wameendelea kuwa na nadharia ambayo ina, inalenga kuonyesha ya kwamba swala la uhai mm-hmm. ni kitu kinachoibuka tu uh, tumweleweshe msikilizaji wetu vizuri mm-hmm. nadharia hii wanasaansi wanasema kemikali fulani hizo hmm, za hmm. molekul katika hmm. mm, miaka mingi fulani hivi zilivyokaa zikaunganaungana ndo zikatengeneza kiumbe hai cha, cha, cha, cha mfumo rahisi ya organism hmm. sasa mwanasayansi huyu david block anatuambia jambo hilo haliwezekani naasante david block yeye anasema pia anaongeza anasema huy uh, uh, uh, uh, alikuwa ni, ni mtaalamu wa nyota mm, huyu lakini mm, ana, anagusia mambo hayo mm, mm, anasema ya kwamba mtu asiyemwamini mungu mm, anahitaji imani zaidi kuliko mtu anayemwamini mm, kauli ya kutuamini uwepo wa mungu na uumbaji wake mm, na yeye kama muumba inahitaji ushahidi mwingi zaidi na ni mtazamo usioweza kuthibitishwa mm, kwa hiyo utaona hapo ya kwamba uh, kumbe hata hawa wanasayansi hawa wanarudi kuona ya kwamba msingi hasa wa maarifa ya kweli ya mungu uko ndani ya, ya biblia, biblia kwa hivyo kimsingi utaona mambo hayo yanasemwa hata na awayan wenyewe wakikira kwamba biblia ndio ina mamlaka ya kusema mengi kuhusiana na habari ya uumbaji ijapokua sayansi ni njia ya kupata maarifa lakini sio njia pekee ya maarifa kusudi la sayansi sayansi sayansi ni kueleza kueleza au au kusaidia au kuonyesha matukio yaliyotokea hueleza mm. tu undani wa maumbile ya ulimwengu na kadhalika lakini kamwe haiwezi uh, chanzo cha uwepo waumbaji huu mkuu uh, ulimwengu umetokeaje mm. wanajaribu tu mm. Wana kupapasa, tu lakini kile ambacho kinaweza kueleza vizuri juu ya uumbaji ni neno la mungu Amen. Kukombia, mpenda ya mba nnola kwamba biblia inayo mamlaka ya ya ya ya ya kusema juu juu habari uumbaji uumbaji mtumishi mm. wa mungu mungu hapa machota anakwenda sasa katika biblia neno la kuweza kuzama kwa kina na kutueleza juu ya falsafa na kutueleza falsafa historia ya wa kweli lakini akiangalia hoja mbalimbali mbali, ambazo zimekuwa zikijengwa na, na wanafalsafa wengine wa kidunia lakini na watu mbalimbali mbali katika madhehebu ya kidini mm. na kuweka msimamo sahihi wa neno la mungu hebu tega sikio katika hotuba hizi za uchambuzi na ziko dhana tatu duniani ambazo zinashikiliwa kuhusu chanzo cha uhai dhana hizo tuzitaje tu ili msikilizaji azisikie dhana ya kwanza inaitwa uibukaji ama evolution. Dhana hii, inashikiliwa na wakana mungu watu ambao hawataki kukili mamlaka ya mungu na dhana hii hujificha katika vazi la sayansi mm. na yeyote anayeonekana kuipinga hii dhana anaonekana ni mtu anayeipinga sayansi sasa tuieke sawa hapa sisi hatuko hapa kupinga sayansi sisi tuko hapa kueleza mamlaka ya mungu na, na, na mungu ametupatia karama ya sayansi kutusaidia kuelewa uumbaji wow. wake e, walau kuelewa uumbaji wake ko dhana hii ya uibukaji ina madhaifu mengi sana sana, sana. sasa goa nitaja mawili matatu hivi kumsaidia msikilizaji naye apate kuona udhaifu wa hoja hizi moja kati ya, ya, ya, ya pointi ya msingi ya dhana ya, ya, ya u, uibukaji ni kwamba maisha yalitokana na mlipuko mkubwa wa chembe moja ndogo ambayo ilikuwa imeshindiliana kwa mkandamizo mkubwa mm. na huo mlipuko big bang na. sasa jambo la kipekee ni kwamba ukitazama huko angani nyota a, sayari zinazozunguka nyota zinazunguka kuelekea upande fulani lakini pia galas mahuu mfumo wa nyota nyingi ambayo unaitwa galas nayo inazunguka kuelekea upande fulani sasa wanasema hiyo chembe ndogo ilikuwa inazunguka kuelekea upande mmoja nahivo livyolipuka nandio maana sar zinaelekea upande huo huo lakini jambo la kushangaza ambapo ninamtukuza mungu ni kwamba kuna a ambazo zinaelekea upande tofauti kabisa na a zingine mfano tu ni andromeda na wanasas wameshindwa kueleza mpaka leo namna ambavyo andromeda inazunguka ukilinganisha naana yao hiyo ya uibukaj ina madhaifu mengi haiwezi kueleza na. ukweli na ukichunguza kwa ndani waasisi wa zana hii walikuwa na hasira ama walikuwa na chuki na mungu hmm. na hivyo wakaanza sasa kuondoa katika jamii mawazo ya watu kwenye mweshimu mungu dhana ya pili ambayo inashikiliwa duniani uh, moja kati ya nashikiriwa kuhusu chanzo cha uhai inaitwa Hmm. So, ni, ni, ni ni dhana ambayo imeanza ime, ime kupokelewa hivi karibuni heathistic evolution ni, ni, ni, ni dhana inayoelezea uibukaji ulioongozwa na mungu utasema yeah. sasa hapo unamaanisha nini baazi ya, ya, ya, ya madhehebu ya kikristo yameacha kuamini dhana hii ya tatu ya uumbaji Mkamilifu. mkamilifu creation na, hmm. na sasa wamechukua uumbaji mkamilifu wakajumlisha na, na uibukaji wakatengeneza uibukaji unaoongozwa na nani na ko baadhi ya madhehebu ya kikristo yanaamini kwamba mungu aliumba kupitia uibukaji kupitia hizo big bang na kwamba watu wanatoka jamii moja na sokwe na kadhalika kwao hiyo ni dhana ya pili ambayo madhehebu mengi ya kikristo yanaishikilia lakini dhana ya tatu ambayo leo tunaieleza dhana ambayo inazungumzwa na bibilia dhana ambayo imethibitishwa na wanasayansi ambao wamekubali kuongozwa na mungu ni dhana inayoitwa uumbaji ama sasa biblia inaelezaje juu ya dhana hii hasa kuhusu chanzo cha uhai kitabu cha mwanzo sura ya kwanza fungu la kwanza biblia inasema nini mwanzo mojamoja inasema ndio hapo mwanzo mungu alizumba mbingu na nchi biblia inatuambia hapo mwanzo mungu aliumba mbingu na nchi ko katika fungu la kwanza la biblia takatifu linatueleza ya kwamba haya yote tunayoyaona na tusiyoyaona yote yana mwanzo wake na, na mwanzo wake ni mungu ndiye aliyeumba mbingu na nchi sasa swali mungu aliumbaje A-a, aliumba kwa mfumo upi zaburi ya 33 la 6 mpaka 9 biblia inatueleza vizuri biblia inasema mm-hmm. zaburi 336 mpaka 9 nasema ndio kwa neno la bwana mbingu zilifanyika Aha. na jeshi lake lote kwa pumzi ya kinywa chake mm hukusanya maji ya bahari chungu chungu ndiyo huviweka vilindi katika gara nam mchi yote naimeogope bwana mm. wote wakawao duniani na wa mche nam maana yeye alisema ikawa alisema ikawa e aim asimama na yeye aliamuru ikasimama, ikasimama. kwa hiyo biblia inatuambia mungu aliumba siyo kwa mabadiliko ya polepole pole ya miaka mingi mm. miaka maelfu miaka mamilioni miaka mabilioni biblia inatuambia mungu aliumba kwa kuamuru na ikatokea Amen. na aliumba kwa neno lake alikuwa anatamka inatokea anaamuru inatokea na, na, na, na, na, na, na, na, na sio kwamba jambo hilo lilichukua mamilioni ya miaka haikutokea ha, ha, kwa mabadiliko ya polepole pole. kwamba kiumbe kinaanza kuwa mjusi baadae kinakua mamba baadaye kiumbe hicho kinageuka kuwa binadamu biblia natuambiamnuambaaikaa na ikawa na yesu kristo naye anakazia dhana hii katika kitabu cha mao sura ya k fungu la sa akieleza kwamba viumbe vilivyoumbwa ama uumbaji wa viumbe viumbe vi viliumbwa vikiwa vikamilifunasema ana bibilia inatwambia lakini tangu mwanzo wa kuumbwa kwa nini mungu aliwafanya mume na, na, na, yani na nani na mke yani mwanamume na nania o bibilia haitwambii tangu mwanzo mungu alitumia mabadiliko ambayo ao mabadiliko baadaye madendo akapelekea kutokea kwa mume na mke namia tangu mwanzo from the beginning yaani alipoumba waliumba wakiwa wamekamilika mtu mume na mtu mke okay. hawakuhitaji mabadiliko ya mamilioni ya miaka Amen. kutoka kuwa vizazi vya manyani ili kugeuka kuwa wanadamu Amen. mungu alitamka ikawa na tunaona katika kitabu cha mwanzo hasa fungu lile la 26 kwa habari ya wanadamu mungu mwenyewe alimfinyanga mwanadamu hebu tusome fungu hili la mwanzo sura ile ya kwanza fungu lile 26. 26, la 26wazo aas mwanzo moja mstari wa ishirna sit anasema mm. mungu akasema uh-huh. na tumfanye mtu kwa mfano wetu uh-huh. kwa sura yetu uh-huh. akatawale samaki wa baharini na ndege wa angani sasa, sasa mungu alimuumbaje huyo mtu twende mwanzo mbili fungu la saba mungu anaelezea mchakato wa kumuumba huyo mtu mwanzo sura ya pili neno la, uh-huh. la mungu ali hai linasema linasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi uh-huh. akampulizia puani pumzi au ha mtu akawa nafsi nafsihaheuy ah, biblia itwambii mungu alianza kumuumba sokwe fulani huyo mm. sokwe akabadilika <coughs> badilika, badilika. akabadilika badilika akatokea kuwa mtu biblia atwambia mungu alitengeneza udongo udongo alivyotengeneza na viumgo vyake vyote akapuliza ya uhai Amen. mtu akawa nafsi, nafsi hai, hai. ko lilikuwa ni tukio la mara moja sio liliochukua mamilioni ya... Ya, ya miaka mungu aliumba katokea kwahiyo dhana hii ya biblia inatuelezea ina ka wazi kabisa ainashangaauona baa a u t waaataa anahi mbao na maelezomarahisi yakueleweka vizurin ya aa vizuri sasa auanmw umb w- wa maini na angani mwanzo a funla je uumbaji wao ulikuwaje inasema mo 2h a 21 inasema uh-huh. mungu akasema uh-huh. maji na yajae na yajawe kwa wingi mm. na kitu kiendacho chenye uhai mm-hmm. na ndege waruke juu ya nchi mm-hmm. katika anga la mbingu mm-hmm. mungu akaumba nyangumi wakubwa uh-huh. na kila kiumbe chenye uhai kiendacho mm-hmm. ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi na kwa jinsi zao ko tunaona hapo mungu anaumba wanyama wote wakiwa wamekamilika na. na tena anatutajia hadi majina ya kwamba alipoumba tu aliumba manyangumi aliumba na viumbe wengine wa majini sasa kitu ambacho kinanifurahisha kwa mungu kutaja ni namna ambavyo a, a, a, ambavyo sayansi ya leo inavyoelezea asili ya maisha sayansi inasema maisha yalitokana na, na kiumbe cha kwanza kutokea ni kiumbe chenye seri moja organism hiko kiumbe ndo kikaanza kubadilika badilika kuwa ama kiumbe chenye seli nyingi k vilianza kama vimjusi vimjuzi, vimjuzi baadae do vinabadilika kuwa wanyama wengine hmm. lakini biblia inatrajia hapa mungu aliumba siku siku ya kwanza alimbasikuyakwanzasikuoo alioumba samaki um, akaumba manyangumi akaumba papa akaumba akaumbai akaumba na samaki wengine wote walioko wapi Bahari. baharini haikuchukua mchakato wa kimabadiliko mm. ilikuwa ni nstant hata kwa wanyama ilikuwa ni vivyo hivyo mwanzo 1 mwanzo sura ya kwanza fungu la 24 na 2425mwanzo anasema 24, uh-huh. mungu akasema uh-huh. nchi na izae kiumbe hai kwa jinsi zake uh-huh. mnyama wa kufugwa nacho kitambahacho uh-huh. na wanyama wa mwitu kwa jinsi zake uh-huh. ikawa hivyo biblianatambia hata wanyama hawa waliumbwa wali wakiwa wamekamilikaaama anadam walianza kuaaiaa kuafugawanyama miaka mamilioni flanianzia mnu aliyoumba aliumba wanyama wakufugwa dot na wanyama wapi wamwitu wa sio kaumbwa fulani kalikobadilika baadaye kakakafugwa ndo kakaa kaumbwa kakufugwa au kapaka fulani kalitolewa polini mungu aliumba viumbe wa kufugwa na viumbe wa mwitu wakiwa wamekamilika na sio kwamba walitumia mabadiliko sasa swali la, la, la mwisho ambayo nataka niliangaia katika falsafa ya uumbaji baada ya kuonyesha kwamba mungu aliumba viumbe waliokamilika na hawakuchukua mchakato wa kimabadiliko wa mamilioni ya miaka je swali lingine linaloumiza vichwa katika dhana hizi ni muda ambayo mungu aliutumia kukamilisha kazi yake ya uumbaji hmm. dhana ya uhibukaji inasema uumbaji ulifanyika kwa mabilioni ya miaka dhana ya Thistic evolution inayoshikiliwa na baadhi ya wakristo nao wanasema mungu aliumba kwa mabilioni ya miaka je biblia inasema mungu aliumba kwa siku ngapi kitabu cha kutoka kitabu cha kutoka sura ile ya 2 fungu la 11 linatueleza mungu aliumba kwa siku ngapi kutoka 2 fungu la 11 ii 11 kutoka biblia inasema 1 uh-huh. inasema ndio maana kwa siku sita uh-huh. bwana alifanya mbingu uh-huh. na nchi uh-huh. na bahari na nini tena an vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kweye bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa biblia inatuambia mungu aliumba kwa siku ngapi kwa siku ss halisi kwa siku sita na, na, na, na, na katika siku ya saba kuna kitu cha pekee kilitokea aliweka ukumbusho alipumzika alistarehe ikawa ni siku ya mapumziko tutaizungumzia vizuri katika masomo yetu yajayo nini inamaanisha kupumzika katika, katika siku hiyo ya sita kwa hiyo siku hizi sita za uumbaji sio siku za kiunabii maana waaminifu wa, amini, wa, wa imani wa dhana waama uibukaji naongozwa na mungu wanaamini hizi siku sita ni siku za kiunabii wakitumia fungu la peto naosema kwa bwana siku moja ni miaka el kwao hmm. anasema kama kwa bwana siku moja ni miaka el k hata hizi siku sita ni miaka mamilioni ni mboli ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni za kiishara sio siku halisi je biblia inazungumzaji hizi siku ni smi ishara ama ni siku halisi turudi kitabu cha mwanzo sura ya kwanza tuanze kusoma fungula tano basi tusome la 8 na ngalo la 13 ili msikilizaji apate pichabnasema hivi mm-hmm. hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchinam hiyo ni fungu la kwanza tuende fungu la tano fungu la tano nasema ndio mungu akaita nuru mchana na giza akalita usiku Alafu. ikawa jioniau ikawa asubuhi Aha. siku moja ikawa jioni ikawa asubuhi siku, siku hebu tusometeana fungu la nane mungu akaliita lile anga mbingu uh-huh. ikawa jioni uh-huh. ikawa asubuhi uh-huh. siku ya pili ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya ngapi funula kaatu ahio a ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya tatu ikawa ikawa jioni asubuhi siku ya tatu fungu la kumi na tia inasemaje ikawa asubuhi siku ya nne ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya nne fungu la ishirt linasema nini inasema ikawa jioni jionikawasubhs nap ya, ya ta fungu la 31 basi tunapomalizia linasemaje linasemajeinasema moja, mungu akaona kila kitu alichokifanya na tazama ni chema sana Aha. ikawa jioni Aha. ikawa asubuhi Aha. siku ya sita kwa hiyo tunaona hapa lugha inayotumika kueleza inasema ikawa jioni ikawa asubuhi, asubuhi. Kwa, kwa, kwa muongozo wa biblia biblia ina, inasema siku inaanza jioni inapoingia yaani jua linapozama siku inaanza na, na, na, na huo sio tu msimamo wa biblia hata ndugu zangu waislam wanaamini hivyo pia katika qurani siku inaanza jua linapo linapozama kwa hiyo s- mfumo wa, wa, wa kiyahudi ama wa biblia ama mfumo wa mungu unaeleza kwamba siku ina jioni na ina asubuhi ama ina usiku na ina mchana na hivyo kumaanisha kwamba siku hizi za kitabu cha mwanzo ni siku sita halisi Amen. siyo za kiunabii lakini pia hata lugha ilioandika biblia ya kibrania neno lilotumika hapa siku ni yom sasa yom kibrania maana yake ni siku halisi yenye masaa ih na manne kwa hiyo mungu hakutumia mabilioni ya miaka hakuhitaji kwa sababu yeye anauweza na nguvu kwa maana anatamka na inakuwa kwa hiyo tunaona biblia inathibitisha mungu aliumba kwa siku sita halisi na unajua nini mchungaji na kusema mungu alihitaji mabilioni ya miaka kuumba ni kumdhalilisha kushusha hadhi yake ya uumbaji na tunaona mungu anatumia hadhi yake ya uumbaji kama ndiyo hadhi inayomtenganisha na wowote wanaodai mamlaka ya uungu kwa sababu yeye pekee ndiye muumbaji na kwa sababu shetani anajua hilo anashambulia hapo ili mamlaka ya mungu ishushwe sasa msikilizaji umesikia msimamo wa biblia na namna mungu anavyofundisha juu ya biblia ama juu ya fundisho hili la uumbaji sasa nimkaribishe mhadhiri na mtumishi mwenzangu pastor dominik mapima atusaidie kuendelea kuelewa dhana hii ya uumbaji na namna mungu anavyoieleza katika maandiko mpendoa mskilizaji ambaye unatufuatilia katika vipind hiv vyatucunguza imani naleokama ulivoskiliza hapo uu jichimba juu ya farosafa na historia ya uumbaji mtumishi wa mungu mwengilisti godfrey machota ameweka bayana kabisa juu ya dhana ya uumbaji na ameonyesha ame jinsi ambavyo uumbaji huu ni uumbaji mkamilifu ambao ulitendwa kwa muda wa siku sita na ile siku ya saba mbayo bwana alipumzika baada ya kazi ya uumbaji na umeweza ume kusikia pia juu ya fafanuzi kuhusu dana mbalimbali ambaonahusaaaantaauutaaa ambo aaaaaadamu alitokana na, na, na, uh, na, halit, na mnyamaas vizuri sana hapo mm-hmm. kwenye kitabu cha mwanzo lakini unapoangalia mtiriliko wa uumbaji no. utaona ya kwamba hata mungu alipokuwa na umba kwa kadi ya kile kitabu cha mwanzo moja ishirinina nne pale mm. utaona ya kwamba mungu aliumba wanyama wakfuga na, na utaona staili ya namna walivyoumbwa wanyama mm-hmm. na namna alivyoumbwa mwanadamu nimaana wanyama biblia nasemaje soma kitabu cha wanz asemaen akasma cavumaa s zaivo ilikuwa ni tamko la mungu akasema nchi viumbe hai naizae viumbehai wa nini kikatokea wanyama wa kufugwa nacho kitambaacho na wanyama wa mwitu kwa jisi zake I- waliumbwa mm-hmm. wa aaaailiaaa pumzi ya uhai mtu akawa nafsi hai kwa hivyo unaweza kuona tofauti hapo ya kwamba uumbaji wa mwanadamu mm-hmm. ulihusisha tendo ni mchakato a alichukua mavumbi ya ardhi u akatengeneza tufe la mwanadamu kalipulizia pumzi ya uhai ndipo mwanadamu akawa wanadam akawaawea kaona kwamba wanyama hawa mm. na binadamu hata namna awalivyoumbwa i namna tofaut mwanadamu alitokana na nyani mm. basi au pengine litokana na mnyama flani mm. waasmweaonutokna <laughs> <na kiumbe> <laughs> viumbe hao au wanyama wanaweza kubadilika na wakawa binadamu ndio ama pengine ama zile jeni za, za, za urithi wa umbe mm, mm. zaa mm. a lsha iungua kawanyama utaonaoakwamba kuna udanganyifu ya mba mm. mm. wa aina yake amao umkua ukitolewaginana kujulish szaji yakama hta amkua aktafuta kila aina ya njia kuweza kukosoa umbawanu uea kupunguza nguvu ya ukweli wa wa mungu kwa sababu kubwa, mm. kubwa katika ukweliwambajwa mngu e uumbaji unafanya kazi gani pengine kwa haraka sana warumi sura ya kwanza mstari wa ishirini nasemaje kwa sababu mambo yale yasiyoonekana tangu kuumbwa kwa ulimwenguoumw a ulienuyanaonekana na kufahamika kwa kazi zakenasema yanaonekanana kufahamika kwa kai za mungu yaani uwezo wake mm-hmm. wa milele na uungu wake hata wasiwe na udhuru amen mm. kwayo maandiko yanasema ya kwamba kumbe uweza wa mungu pia unaonekana kwa kazi yake ya uumbaji kwayo shetani anaibua nadharia mbalimbali shetani ana, ana, anaibua kila aina ya falsafa mm. kwa lengo la kutaka kuwafifisha msingi wa kweli wa uumbaji wa mungu mm. ili hatimaye kuweza kuwafanya wanadamu wageukie miungu mingine, miungu mingine. kufanya wanadamu wage, wage, wageuze fikira zao na kuzipeleka uh, kwa mamlaka nyingine mm tofauti na mamlaka hii ya mungu Ndio. lakini kwa ujumla unapochunguza vizuri utaona ya kwamba swala la uumbaji wa mungu ni la hakika mifano kadhaa inayoonyesha juu ya uumbaji mkuu ama inayoonyesha uwezo wa mungu kupitia uumbaji ni namna gani ambavyo unaweza ukaona ukubwa wa ulimwengu na, na, na, na, na, na, na vitu ambavyo vinatembea duniani na utaratibu na mfumo ambao mungu ameuweka duniani katika nyanja mbalimbali mbali ya uumbaji wake vyote vinaonyesha utisho na mamlaka ya mungu Amen. lakini pia ukubwa wa dunia na umbali ulio kati ya dunia uh, kati ya jua na sayari mbalimbali unaonyesha usanifu na ukuu wa mungu mungunda ukasome katika kitabu cha zabursu9m7 lakini pia namna gani maji yanapanda katika mimea mm. eh, maji yanapopanda kwenye miti na kuweza kufanya miti na chanua Amen. ni namna gani unaweza ukaona kuna ukuu wa mungu Amen. katika viumbe lakini namna gani mungu alivyopangilia uh, viungo vya binadamu katika mwili wa mwanadamu wow. namna ambavyo mikono inavyofanya kazi e, namna ambavyo milango ile ya, ya, ya, ya ya ya ya mm. jinsi lhsfaa aztiaonesha mm. ya kwamba yuko mungu aliyeumba mm. na kuna ujumbe katika jambo hilo ujumbe ambao ningependa mtumishi wa mungu akupatie je kuna ujumbe gani katika dhana ama katika ukweli huu wa umbaji mkamilifu bo tumeuona uh, katika uchambuzi wa mada ya leo na wakati anaandaa ujumbe huo nitoe wito kwako ya kwamba saa imefika ya kuondokana na dhana mbalimbali mbali, na kila aina ya mitazamo isiyo ya kimungu inayokutoa katika ukweli juu ya historia na farsafa ya umbaji kumbuka ya kwamba mada yetu ya leo imejikita katika kuangalia uh, juu ya, ya, ya ukweli kuhusiana na farsafa na historia ya umbaji kama tulivyoona hebu chukua hatua kama uliwahi kutekwa na ukaingia katika mitazamo isiyo sahihi juu ya uumbaji ni saa ya kuamua kuma, ya kumwambia ibilisi kwa heri na kurudi katika mtazamo wa kweli unaofunuliwa katika maandiko matakatifu wito huu mkuu unakujia na ombi la kupatia baraka linakujia kutoka kwa mtumishi wa mungu y machota tunapofikia ukingoni katika hotuba uh, hizi na chambuzi za leo juu ya habari ya falsafa ya uumbaji na historia ya uumbaji mkamilifu unaodhihirishwa katika biblia takatifu mpenzi msikilizaji shetani anajua wazi ya kwamba ikiwa utakubali na kugundua ukweli huu mkuu wa kwamba mungu ndiye ameumba anajua kuna wajibu unafuatana na kukubali ukweli huo hmm. unapogundua kwamba mungu amekuumba ni lazima utaanza kujiuliza kwa nini mungu ameniumba hmm. nina kusudi gani la kuishi duniani na hivyo shetani anaogopa kuukubali ukweli huo kwa sababu anajua kuna wajibu utaambatana na kukubali ukweli huo katika kitabu cha ufunuo sura ile ya 1 kwanzia fungu la st biblia inaelezea uwajibu huu mkuu wa kutambua mamlaka ya mungu ya uumbaji biblia inasema kisha nikaona malaika mwingine akiruka katikati ya mbingu mwenye injili ya milele au abilia hao wakao juu ya nchi na kila taifa na kabila na lugha na jamaa fungu la saba akisema kwa sauti kuu mcheni mungu na kumtukuza maana saa yake ya hukumu imekuja msujudieni yeye aliyezifanya mbingu na nchi na bahari na chemichemi yeah. za maji na hivyo mungu anapotupatia utambuzi ya kwamba sisi tumemuumba anatupatia agizo la kurudi kwake kumcha na kumtukuza unajua unapokubali mungu amekuumba utakubali kuishi kama alivyokuagiza unapokubali mungu amekuumba utakubali kula kama mungu alivyoagiza unapokubali mungu ameumba utakubali maisha yako yaongoze na yeye kwa sababu yeye ndiye anayejua kitu gani ni bora kwa maisha yako na tnampenda msikilizaji wito huo na ikiwa unatamani kuitikia wito huo kabla ya ombi unaweza kuwasia nasi kwa namba ya simu ssss sab si msao sta tis ikiwa leo unatamani kuweza kuukiri ukweli huo na unahitaji kudhihirisha imani yako hiyo baada ya ujumbe huu mkuu uliotolewa leo uh, piga namba hiyo ya simu simuss 5566 tunakwenda kuomba toka kwa mtumishi wa mungu mwenjezichi machote atakupatia ombilo la baraka baba yetu na mungu wetu mwema tunashukuru kwa sababu unatusaidia kuelewa kweli hizi kuu na tunapozielewa unatuita tukuche tukutukuze tukuabudu bwana tunayemimina mioyo yetu kwako ipokee utufundishe kuishi maisha ya kukutukuza lakini masaa haya baba ninaombea msikilizaji wangu anayenisikiliza mahala fulani katika kona fulani ya nchi hii ama mahali popote mawimbi haya yanaposikika baba wako watu wana shida za kutafuta kazi wapatie kazi maana wewe uliagiza siku sita ziwe za kazi wako watu mungu wangu mwema wana magonjwa ponya magonjwa yao wako watu bwana wana wanamatiza wa kifamilia ponya familia zao wako watu mungu wetu mwema wanahitaji kukuona kuokolewa waokoe wasikie sauti yako asante kwa sababu uko pamoja nasi tunakualika tena kesho uendelee kutubariki na kutufunulia makuu katika jina yesu kristo tunaomba mn