kipindi mahususi kabisa kipindi ambacho kimekuwa ikiletwa kwenu kupitia redio hii ya morning star sauti ya matumaini kwa watu wote kipindi cha miali ya matumaini kiko hewani na hivyo tuchukue fursa hii kuweza kukualika mahali pote ulipo ikiwa uko nyumbani ama pengine uko kwenye gari yako ukiwa unarejea nyumbani ama unasafiri na wale ambao katika maeneo mbalimbali maeneo ya biashara katika vituo vya bodaboda katika vituo na maeneo mbalimbali ambayo au katika mikusanyiko mbalimbali mbali, unaposikia sauti hii tupende kukualika kwa namna ya pekee kuweza kuungana nasi katika mfurulizo wa mafundisho haya na katika vipindi hivi vya miale ya matumaini ambapo katika kipindi cha mwezi huu wa kumi na mbili tunapofunga mwaka huu wa elfubilina kuminanne basi tuna mada hii maksusi inaosema tuchunguze imani na hivyo kama kawaida tuko hapa studioni pamoja na mtumishi wa mungu muinjilisti godfrey machota pamoja nami na mchungaji dominic mapima kuweza kuletea chambuzi na mada hizi za pekee na hotuba za uchambuzi ambazo zinakusogeza karibu katika msingi wa uelewa wa kuweza kumfahamu mungu na kuyafahamu mapenzi ya mungu na pia katika studio zetu leo tunaye mtumishi wa mungu pia muinjilisti misana, uh, misana daniel msho ambaye tuko naye hapa uh, studioni na moja kwa moja basi baada ya muda mfupi nitakapokutajia namba za simu moja kwa moja atakwenda kutuletea ombi na baada ya ombi hilo studio kwa ajili ya kupata ujumbe wa kwanza kwa njia ya nyimbo na hatimaye twende moja kwa moja katika hotuba ya leo na hotuba ya leo ina kichwa kinachosema tuchunguze imani juu ya mungu na jinsi jnsi tuchunguze imani juu ya mungu na jinsi alivyo jifunua namba zetu za simu ikiwa una maswali una maoni au pengine una jambo fulani ambalo ungetamani kuzungumza nasi moja kwa moja au pengine kama una uhitaji wa maombi na ushauri unaweza kutumia namba ifuatayo uh, basi nimwalike moja kwa moja mtumishi wa mungu misana mshola kwa ajili ya ombi la ufunguzi na baada ya hapo utatega sikio kusikiza kwa makini wimbo wetu wa ufunguzi kisha twende moja kwa moja katika hotuba za leo za uchambuzi tuweze kupata ombi baba wa mbinguni tunakualika tena katika siku hii yaleo tunaomba kakawea kujifunu kwetu. kwetu katika somo mbao n ujifun sku hi yaleo juu yako ulivojifunua kwetu na nukajifunu za maisha yetu unakualika kawee kuwa nasi kwanzia mwanzo huu hadi mwisho katika siku ya leo naomba katika jina la yesu amina Amen. Neno la tujue series ya Mungu neno lake likobaina lafunuo la mpenzi yake ya tupasa kusoma neno ndo tujue Mungu neno lake likobaina lafunuo la mpenzi yake Biblia ni taa ya mimi Biblia ni nam ujumbe huo kwa njia ya nyimbo biblia ni taa ya miguu yangu ni mwangaza wa njia zangungu ndio ujumbe ambao tungetamani uweze kukaa katika moyo wako Amen. katika vipindi hivi vya miala ya matumaini katika mada ya tuchunguze imani Uh, na hususani leo tunapoangalia kuchunguza imani au kuchunguza imani juu ya mungu na jinsi alivyojifunua eh, ehm. na kama ambavo nimekujulisha ya kwamba hapa studioni eh. kama kawaida niko na mhubiri mwenzangu uh, na mchambuzi mwengilist godfrey machota na jana kama utakumbuka vizuri katika hotuba zetu tuliangalia juu ya mada inayosema Uh, dhanama uh, tuchunguze imani juu ya dhana na aukangaiamb kun ma ningi sana au taam ngi san husmalakini leo tunakwenda tuna kuangalia habar ya mnu mm. na tuawenda uangaliahaba autaa kwenye idara ya fizikia Naam. na nadharia ya kemia katika chuo kikuu cha kule mexico anaitwa nriq heande huyu mtafiti na profesa anatamka hivi anasema mm. ujuzi kumuhusu mungu muumbaji na ujuzi kuhusu uumbaji uh, mm. vina uhusiano wa karibu sana yan kuna uhusiano wa karibu kati ya uelewa ama ujuzi kumhusu muumbaji mungu mungu. na kuhusu uumbaew jana tulikuwa tunaangalia uumbaji e, tumeona uumbaji na uumbaji ndio ambao unamuibua mungu ambao, ambao unaonyesha kwamba kuna mungu ambaye anatenda vinavyoonekana tuliona katika siku ya jana ndugu msikilizaji kama umefuatilia katika siku ya jana tuliangalia uchambuzi huu a, na hivyo tunaambiwa hapa ya kwamba swala la uelewa kuhusu uumbaji wa mungu mm. na kumwelewa mungu mwenyewe vitu hivyo vina uhusiano mkubwa na. na kwa sababu ya uhusiano huo ndio maana basi baada ya jana kuangalia juu ya habari ya uumbaji leo tunakwenda kumwangalia vizuri muumbaji mwenyewe ili uweze kumfahamu huyu muumbaji na namna alivyojifunua ili uweze kumfahamu mungu na namna alivyojifunua pengine hebu nimkaribishe mtumishi wa mungu e machota anapokwenda kuanza utanguliziwa mada hii awee kutuambia unaojengwa kuhusu Mungu. kuna dhana mbalimbali mbali kuhusu mungu duniani lakini dhana kubwa ama dhana hizi tunaweza tukazigawanya katika mafungu mawili makundi makubwa mawili dhana ya kwanza ni ile inaeleza mungu aliye juu ya vyote na muumbaji wa vyote Amen. dhana hii ni dhana ya kibibilia ndiyo dhana inayoelezwa na maandiko matakatifu wa kibiblia kwamba mungu yuko juu ya vyote na ndiyo muumbaji wa, wa vyote lakini dhana ya pili ambayo o, inashikiliwa ulimwenguni kuhusu mungu ni dhana ambayo tunaweza tukaitafsiri kama mungu ndani ya vyote dhana hiyo kwa kizungu wanaita pantheism sasa pantheism ni kitu gani waamini wa, wa, wa, wahs wao huamini kwamba mungu anapatikana ndani ya vitu vyote na huamini mungu anaishi ndani ya vyote na huamini mungu pia huwa sawa na vyote yani mungu anaweza akawa aka mnyama mungu akawa mti mungu akawa ulimwengu wenyewe hmm. na, na imani hiya pantheism ndio inayoleta mafundisho ya miungu wengi miungu mbalimbali sio mungu mmoja no. na katika imani hii ndipo tunakuta watu wana miti tunakuta watu wanaabudu wanyama lakini pia tunakuta watu wanajiabudu wenyewe mm. tofauti na, na im, dhana ya kwanza ya mungu aliye juu ya vyote na muumba wavyote dana yahs huamini kwamba mungu yuko ndani nahivo no. na ukitaka kumtafuta mungu sio utazame nje yako kumtafuta mungu aliye juu yavyote yenyewe hufundisha mungu ujitazame ndani ugundue kwamba wewe pia ni mungu na, na, na, kama tulivyoona kule kenya mm, kuna mm. ya watu walijitokeza wakajitangaza ken bawalijitokewakajitanazauani miungu, miungu kwahio ni, ni sehemu ya, ya dhana ya h lakini jambo la, la hatari sasa kwanini tueleze vizuri kuhusu dhana ya mungu kwanini somo hili lina ni kwa sababu sasa imani ya yah ya mungu ndani ya vyote iliyokuwa nashikiriwa kwa miaka mingi na wapagani sasa hivi imeanza kubebwa na baadhi ya wakristo mm. wanao jita unawabudu mungu yehova na sasa wanadamu wanaanza kujitazama ndani yao wakidhani kwamba na wao ni mungu ni miungu, ni miungu midogo nam asante sana mtumishi wa mungu uh, godfrey machota ametoa Uh, msingi huo wa, wa dhana hiyo ama msingi wa ffanuzi na kujenga msingi imara kuhusiana na mada hiyo na umeona ya kwamba kuna uzito mkubwa katika kufanya uchunguzi wa mada hii uh, juu ya cuchunguza imani juu ya mungu na jinsi alivyojifunua alivyojifunuana pengin atia upand uu n u uh, a kuhusu mungu alivyojifunua katika, katika upande wa wa uelewa utatu mtakatifu mm. pia kumekuwa na aa mbalimbal eh, wako baadhi ya watu ambao wame, wamekuwa na imani ya, ya the ama mm. umoja wa mungu mm. a, au wanajaribu kuweka neno fulani wanajaribu kuchagiza mm. a, hoja hiyo a, kwa kuweka neno fulani hapa wana, wanasema upweke wa mwenyezi mungu mwenyezimunguao mm. e, imani hii inasisitia juu ya mungu mmoja tu mwenye na, mwenye na mwenye moja. nafsi moja mm. e, kwa mm. ina, hivyo inakazwa katika hoja hiyo ya upweke wa mm. mwenyezi mungu mm. kwa hiyo katika habari hata ya namna mungu alivyojifunua katika habari ya imani juu mm. ya utatu mtakatifu mm. ziko dhana nyingine ambayo zinakataa utau mtakatifu mm. na kufundisha habari ya upeke wa eezn w a asa e man mbewa na baadhiyawakristo ambao, baadhi wa mm. eh, ambao ia wanalaumu na kusma akam waastwaau uta lakini mm-hmm. wanaamini zaidi juu ya miungu mitatu ambao mm-hmm. ni vishnu Shakti, na, Shiva. na Shiva. E, kwa hivyo kumekuwa na, na mitazamo inayokosoa e mm-hmm. msingi wa namna mungu na fundisho hili ambalo limekuwa kielezwa katika ukristo mm. wa wale ambao wanaliamini sawasawa katika mm-hmm. mbilia, juu ya utatu mtakatifu kwa hivyo kumekuwa na dhana dhana mbali mbalimbali katika hii, ama katika ama swala mungu. Mm. Basi, mwoja kwa mwoja, baada ya kuona dhana hizo mbalimbali mbali, hebu mm-hmm. tuweze kuangalia blbaluw ama tuliulize neno la mungu aliye hai liweze kutuambia juu ya mungu ni nani mm. lakini pia tuweze kuangalia msingi wa namna mungu no. na tuone ukweli juu ya utatu mtakatifu ambao umekuwa ukifundishwa katika biblia na tuone pia nyanja hizo mbalimbali ambazo zinaweza kutusaidia kumwelewa mungu wa kweli na moja kwa moja mtumishi wa mungu a, machota atakuletea hotuba hii ya uchambuzi kwanza akijibu swali la msingi kwamba je mungu ni nani tunaposema mungu je mungu nmungu kit- mungu ni nani mm. ni mamlaka gani hii tunaposema mungu na yenye tabia gani nainajifunua kwa njia gani Amen. bwana asifiwe tena rafiki ambaye unaendelea kutufuatilia ikiwa natufuatilia kwa kusikiliza redio ama unatusikiliza kupitia mtandao wa tuning ama program tumishi ya tamki au wale ambao wamejiunga nasi kwa kupitia youtube wanaotutazama moja kwa moja a, mungu mojamun mungu tukitaka kuelewa mungu ni nani lazima tuangalie amejifunua yeye mwenyewe nani katika maandiko matakatifu jana tuliangalia sana habari ya uumbaji na hivyo tuanzie hapa mungu anajifunua yeye ni nani katika uumbaji zaburi ya 33 fungu la 6 na tis zaburi sua3 fungu la, la 6 paat inasema inasema kwa, kwa neno la bwana mbingu zilifanyika Aha. na jeshi la kelote kwa pumzi ya kinywa chake hukusanya maji ya bahari ichunuchungu huviweka vilindi katika ghara nchi yote na naimwogope bwana wote wakao duniani wamche na wamche smaana yeye alisema ikawa ikawana yeye aliamuru ikasimama ko tunaona hapa mungu anajitambulisha yeye kama muumbaji mungu hajitambulishi kama yeye ni uumbaji mungu anajitambulisha yeye kama muumbaji kumbuka Uh, dhana ya pantheism inasema mungu ni uumbaji mm. lakini dhana ya kibiblia inasema mungu ni muumbaji haleluya kwamba yeye ndiye ameumba vyote, vyote. na ni mtawala wa vyote lakini mungu huyo ambaye tunamleta tuna, tuna leo ni mungu mmoja katika kitabu cha kumbukumbu la torati s fungu la nne biblia inazungumza namna mungu huyu anavoalivyo ana, mungu huyu mmoja za kumbukumbu la torati kumbukumbulaolais fungu la nne hebu tusikilize fungu hili makini inayoelezea <coughs> juu ya mungu kumbukumbu la kumbu, taurati sura ya st mstari wa nne biblia anasema hivi mm-hmm. asema sikia e israeli bwana mungu wetu mm-hmm. bwana ndiye mmojabiblia inatuambi bwana mungu wetu ndiye mmoja na mchungaji mapima atalieleza hili vizuri atakapoeleza namna mungu alivyojifunua katika, katika hali ake sasa uanai uh, sifa ningi a namna nyingine ambao mungu anajitambusha atakitabu casaasuail ya arobai a tau fungu la kumi mpaka la kumi namoja mungu anaendelea kujitambulisha kujitambushaan tumeona kwamba mungu ni mmoja tumeona kwamba mungu ni muumbaji lakini mungu huyu J mwanzo wake ni upi je ana mwanzo je ana mwisho isaya na biblia nasema biblia inasema ninyi ni mashahidi wangu nam. Asema Ndiyo. na asema bwana ndio na na mtumishi niliyemchagua mpate kujua na kuniamini ndio na kufahamu ya kuwa mimi ndiye Aha. kabla yangu mm-hmm. hakuumba mungu akuumbwa mm-hmm. mungu awayeyote mungu anasema kabla yake hakukuwepo na mwingine yote aliyeitwa mungu Aha. anasema mm-hmm baada yanguwala baada yangu, mm-hmm. yangu ndio mimi hata kuwepo mwingine tena hakutakuwa na mungu mwingine isipokuwa yeyeamnnasema mimi na mm-hmm. mimi ni bwana na zaidi yangu mimi hapana mwokozi k tunaona mungu hapa anasema yeye ndiye aliyekuweko tangu mwanzo lakini pia akutakuwa na mwingine maanaake pia atakuwepo milele na, na milele. milele yeye ni ala yeye, yeye ni omega katika kitabu cha isaa rbn fungu la sita utasoma msikilizaji wetu mungu anajiita yeye ni mwanzo lakini pia ni mwisho, mwisho. kwa hiyo hana mwanzo wala hana mwisho lakini pia ni mwokozi kwaiyo tunaona hapo mungu anajitambulisha mwenyewe yeye ni nani sasa jambo la msingi tuangalie sifa za mungu zitusaidie kumuelewa huyu mungu ama tunaweza kuziita tabia za mungu maana tukizielewa sifa za mungu tutakuwa tunamuelewa mungu kwa nini kwa sababu mungu ametufundisha mambo haya ili tukimuelewa tupate faida sifa ya kwanza ya mungu ambao nataka tuitafakari katika masaa haya ni, ju, ni sifa yake ya kwamba yeye ni wamilele ambao tumetaa kuiona katika mafungu ilivyoaminiwa ilivyo na waaminifu mbalimbali mbali mbali katika zama mbalimbali mwanzo mbali mbali. ishirininamoja fungu la aunu i waill Inasema. inasema nini ibrahimu akapanda, akapanda mkwaju huko bersheba akaliitia huko jina la bwana mungu wa milele biblia natwambia akaliitia jina la bwana mungu, wa... mungu wa milele ko tunaona mungu moja kati ya sifa yake ni wa milele Amen. hana mwisho hana ukomo sifa ya pili ya mungu ambayo nataka nikuletee katika masaa haya ni kwamba mungu huyu habadilikibadiliki mungu huyu hana kigeugeu siyo mungu lio kasema hili kesho kabadilika kasema lingine biblia inatoeleza sifa hii ya msingi ya mungu katika kitabu cha yakobo sura ile ya kwanza na fungu lile la 1 umina 7 yakobo sura ya kwanza fungu la a 7basema hiv biblia inasema kila kutoa kulikokwema na kila kitolewacho kilichokamili na kutoka juu hushuka kwa baba wa mianga na aa ua kwake hakuna kubadilikauuwala kwa kubadilika. kivuli cha kugeukageuka haleluya mungu akisema amesema Amen. habadiliki badiliki hageukgu za kila chokisema mwanzo mm. yeye yeah, yeah, ni ni, ni, ni, ni sifa yake hiyo ya msingi sana kwamba ni mungu asiyegeukageuka wanadamu leo anazungumza moja kesho anazungumza lingine hmm. rafiki yako anaza kuwaidi jambo hili kesho akazungumza lingine lakini jambo jema mungu tunayekutambulisha kwake ni mungu asiyebadilika badilika, badilika. Amen. akisema utaokolewa utaokolewa akisema utapona utapona Amen. akisema utashinda utashinda Amen. ni mungu asiyebadilika badilikakitabu chamala funu lile la s anakazia hoja hii ya kwamba mungu hana kigeugeu maraki sura ya tau fungu la st neno la bwana linasema ninism ndioua mimi nibwana ua miibwa sina kigeugeu mm. ndiyo maana nyinyi hamkuangamizwa enyi wana wa yakobo bibilia tunana katika fungu la sura ya yakobo yakobo anamtaja mungu kwamba hana kigeugeu lakini mm. katika maraki mungu mwenyewe anaongea anasema mimi sina kigeugeu kige haleluya sifa ya tatu ya mungu ni sifa ya upendo mungu ni mwenye upendo haleluya kitabu cha yohana wa kwanza sura ya nne fungu la nane biblia inamtambulisha kwamba mungu ni mungu mwenye upendo yohana wa kwanza walakawa wanza yohana wa sura ya 4 fungu la 8 inasemaakwa inasema, inasema uh-huh. uh-huh. maana mungu ni upendo, upendo. upendo. haleluya mungu anajitambuiza kama mwenye upendo tunajua matokeo ya upendo ni kujali mungu huyu anayejali na ndiyo maana katika petro wa pili sura ile ya tau fungu la tisa anasema kwa sababu ya upendo wake huo kwa sababu ya kujali kwake huo hataki watu waangamie bali wote anataka anatakawa yeye amejaa upendo kiasi cha kwamba hataki kuona mdhambi yoyote anaangamia hataki kuona mwanadamu yoyote anaangamia ni mungu ambaye hataki kukata tamaa juu ya hali ya mtu fulani na anataka wote waifikie toba na ndiyo maana ameandaa mpango wa uokovu kwa sababu ya upendo wake huo na yohana atueleza kina cha upendo wa mungu katika yohana taks akwamaana uh-huh. jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu ishi yapo apo mchungaji bima kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu kotunaona mungu huyu ni mungu mwenye upendo anaoupenda ulimwengu ulimwengu ambao tuna jua ya kwamba ulitenda dhambi unaendelea kutenda dhambi lakini bado mungu ana mapenzi na nna dunia hii ana wapenzi na ulimwengu kwa sababu hiyo ndiyo sifa yake ni mungu mwenye upendo lakini sifa ya nne ya mungu ni mungu wa kuaminika sifa ya nne ya mungu ni mungu wa kuaminika yeye anaaminika tunaweza kuliamini neno lake timotheo timotheoapl sura ya pili fungu la 1 na tu mungu huyu ni mungu wa kuaminika bibnasema hivi ndio kama sisi hatuamini yeye hudumu wa kuaminiwamaana hawezi kujikana mwenyewe biblia inatuambia yeye hubaki wa kuaminiwa mungu anapotoa ahadi zake ni za kweli na zinabaki kuaminiwa yeye ni wa kuaminika haleluya ni kiasi gani ulimwengu sasa hivi umepoteza imani watu hawaaminiani hata mke na mume tu hawaaminiani nataka nikueleze imani ama mungu tunayekuletea ni mungu wa kuaminika hata kama wanadamu watakawawaminika kiasi gani lakini mtegemee huyo mungu maana yeye anaaminika haleluya na hivyo neno lake bibilia ni neno la kutegemewa maana litoka katika midomo yake yeye anayeaminika ni neno lenye kuleta matumaini lakini jambo la asifa ya tano ya mungu ni kwamba ni mungu mwenye haki mungu anayetupatia haki yeremia 23 fungu la las mungu huyu tunayekuletea habari zake ni mungu mwenye haki sio mungu ambaye a, a, a, anachukua haki za watu sio mungu ambaye asiye na haki sio mungu ambaye tuseme an, ana dhurumu haki ananyanganya haki bali ni mungu mwenye haki yeremia 2bb nasema hivndiyo asema katika siku zake yuda ataokolewa uh-huh. na israeli atakaasalama uh-huh. na jina lake jina lake atakaloitwa uh-huh. ni hili hilibwa bwana ni haki yetu mungu huyu mwenye haki kwa, kwa, kwa, kwa, kwa. watakatifu wa bwana walivyoona na kugundua tabia mungu. ya mungu yakamba mwenye haki ikampelekea hata mtume petro kuandika katika petro wa pili tatu kumi na tatu baada ya kuona dunia hii haina haki baada ya kuona dhuruma katika dunia hii baada ya kuona mauaji katika dunia hii baada ya kuona watoto yatima wanadhulumiwa haki zao wajana nyaswa watu wananyimwa haki zao ndipo petro akatazama ule mji akatazama ule ufalme utakaokuja na ambao umejaa haki kwa sababu mtawala wa ufalme huo atakuwa mungu petro pili kumi na tatu inasema nam petro pili ndio lakini kama ilivyo ahadi yakenam mnatazamia mbingu mpya na nchi mpya ambayo haki yakaa ndani yakeo tunaona mungu ni mwenye haki na hata utawala wake hata ule m tunayotazamia hata hale makao mapya tunayotazamia yatakuwa yamejaa haki kwa sababu mungu mwenyewe ni mwenye haki sifa ya sita kumbuka nitakuletea sifa tu nane sifa ya sita ya mungu ambaye tunakuletea habari zake yeye ni kweli kitabu cha Johana, tatu, fungu la bnasemaa uh-huh. yeye aliye ukubali ushuhuda wake uh-huh. ametia muhuri ya kwamba mungu ni kweli sasa sikiliza nikupe hapa nikupe jambo la, la kipekee katika biblia kuna tafsiri tu tatu za kweli tafsiri ya kwanza mungu ni kweli tafsiri ya pili neno ni kweli lakini tafsiri ya tatu sheria ni kweli koo tunaona haya yote yanajengwa katika mamlaka moja ya mungu tumeona neno n- ambalo n- n- tum- tum- tumelihubidi habari za biblia kwa siku takribani tatu ni kweli lakini pia sheria ya mungu ni kweli kwa saabu gani kwa sababu chanzo cha hayoyote kinatoka kwa mmoja aliye mungu ambaye yeye ni wa kweli kwa hiyo hawezi kuongopa hawezi kulagai anaposema pita njia hii utakapoipita matokeo yake ni kwamba utakua a mikono yake hawezi kukupoteza matokeo ya mwisho ya njia hiyo ni wakovu yeye ni wakweli sifa ya saba mpenzi msikilizaji unayonisikiliza mungu ni mkamlfu mungu ni mkamilifu katika kitabu cha matayo sura ya fungu funguli la 48 biblia inaeleza ya kwamba mungu ni mkamilifu yeye hana waa yeye anajitoshereza ni mungu asiyeanguka mungu mkamilifu bibi anasema hivi mm. a matayo ndio basi nyinyi mtakuwa wakamilifu uh-huh. kama baba yenu wa mbinguni alivyo mkamilifu amen, amen. ka tunaona sifa hii ya mungu ni mkamilifu lakini jambo jema ni kwamba sifa hii yesu anaahidi sifa hiyo ya kwamba kwa wale wacha mungu watapatiwa sifa hiyo nao watakuwa wakamilifu haleluya ninatamani mpenzi unayenisikiliza mungu akusaidie upate kuwa mkamilifu Uka twae ahadihii na sifa ya mwisho ambayo tutaiangalia alafu tuingie katika sehemu ya pili ya somoetuata kuangalia mungu alivyojifunua ni sifa ya nane ama sifa ya mungu ni mtakatifu isaya tano fungu la 16 mungu ni mtakatifu tano, sita, isaya naam mtakatifunandio say 6 biblia inaeleza sifa hii nyingine muhimu ya mungu mungu aliye mtakatifu biblia inasema ndiosana bali bwana wa majeshi ametukuzwa katika hukumu ndio na mungu aliye mtakatifu ametakaswa katika haki mungu aliye mtaka aliye mtakatifu hmm. sifa hii ya nane ni ya msingi sana mungu aliye mtakatifu mungu ambaye daima anakaa katika utakatifu hiyo ni sifa yake kubwa inayomtenga na miungu mingine yote kwa sababu yeye ni mtakatifu na katika utakatifu wake yote yanafungamanishwa kwayo mchungaji na. pengine sasa tuingia katika sehemu ya pili ya somo hii katika kumwonyesha kum, kum, msikilizaji wetu baada ya kuona a, mungu ni nani na sifa zake zaketumwonyeshe namna ambavyo mungu amejifunua ama mungu katika hali zake nam asante sana mtumishi wa mungu mwenye isi godfrey machota kwa uchambuzi huo unaoonyesha sifa sifa za mungu Naamu. na tumeweza tunaweza kutambua Uh, kumtambua mungu namna anavyojifunua kupitia uumbaji wake mm. maana mungu ni muumbaji wa vitu vyote asiye na mwanzo wala wala mwisho uh, lakini pia tunaweza kutambua kumtambua mungu kupitia pia, uh, aliona, kupitia pia utendaji tabia na tumeona Ml. tabia mbalimbali zimetajwa za mwenyezi mungu mungu na, napenda na, na, na, na, pengine kwamba katika tabia hii za mungu, ziko tabia za tunaita ni mngu otmbatunaitaa mm mungu anaweza kumshirikisha kwa mfano kama utakatifu kama upendo mm. mm-hmm. a, na vitu vingine e, ingawa kile ambacho awezi kumshirikisha mwanadamu ni ile sifa ya kwanza ya uumbam mba mungu ni muumbaji kwa hivyo unapomfahamu mungu na unam, unamtambua kwa tabia yake pia unayo fursa kama wito alivyotolewa mm. wa kubadilisha maisha yako wa kuamua kufanana kitabia na na nani nananinananu kuweza kuwa mtu mwenye upendo maana napokuwa mwenye upendo maana yake tabia ya mungu iko ndani yako na, kama vile ambavyo mtumishi wa mungu baada ya kuhitimisha hapa ameniomba sasa tuingie katika uchambuzi juu ya kufahamu namna mungu alivyojifunua ndugu mpenda msikilizaji kama ambavyo, uh, kama ambavyo biblia inaeleza inalzanakutaja sifa za huyu mungu kama ainishwa, biblia hiyo hiyo ambayo ni chimbuko la maarifa ambayo ndio cha maarifa ya kumfahamu mungu pia inaeleza juu ya namna mungu Amen. mungu huyu ana namna ambavyo amejifunua katika asili sura ya kwanza mstari wa kwanza maandiko yanaanza kueleza namna mungu alivyojifunua kwa m Minasema, minasema, hapo mwanzo mungu aliumba mbingu nanchi, ndio, na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa na, na tena utupu mm-hmm, na gizo lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji maandiko kwanza yanaanza kusema yanaanza kutaja neno mungu mm. inasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi kwa kwahiyo inapotaja mungu hapo haina tofauti na kusema baba mungu baba mungu mm. maana ukisoma yeremia babanuaaioanakisomayeremaasmawatak inasema watakuja kwa, kwa kulia na kwa maombi nitawaongoza mm. kwa kuwa mimi nitawapitisha kwenye mito ya maji mm. kwa kuwa mimi ni baba wa israeli Amen. na efrahim ni mzaliwa wa kwanza wangu mzaliwawakwanza wanguomaandiko anaonyesha a kwamba huyu mungu ni baba kwa hiyo bibi anaposema hapo mwanzo mungu aliumba ni baba aliumba Amen. kwa tunaona kuna mamlaka ya kwaza, hapo, mamlaka ya kwanza inayotambulishwa hapo inayotajwa jina la mungu na tukaita baba n babatuende aya ya pili nasemaji nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu Ndiyo. na giza ilikuwa juu ya uso ya vilindi vya maji Ndiyo. roho ya mungu ikatulia juu ya uso wa maji majindugu mpena mskilizaji biblia mbali na kutaja mamlaka hiyo ya mungu mm. ama baba mm-hmm. inatuambia tena katika aya ya pili ya kitabu cha mwanzo ya kwamba roho ya mungu mungukatulia juu ya uso usomaji wa wa wahio kumbe katika biblia Ta, mpaka hapo tunapata juu ama tunapata kuelewa juu ya uwepo mm. wa mamlaka mbili Naam. mamlaka ya kwanza ni mungu huyu baba Amen. lakini pia kuna roho wa mungu aliyetulia juu yausa vilindi vya mmaji hebu tuende katika aya ya tatu mungu akasema iwe, iwe nuru ikawa nuru sasa katika aya ya tatu ya kitabu cha mwanzo inaanza kuelezea mchakato wa uumbaji na ya kwamba mungu akasema kiwe kitu fulani kile kilekitu mm. kinakua huo Kina ulikuwa ni mchakato wa uumbaji Umba, wa uumbaji unaibua mamlaka ya tatu ya mungu katika asili inayoitwa neno amen maana nenomanahuu ni mchakato wa uumbaji iwe umbaji wesasa mchakato huu wa waumbaji ulifanya na mamlaka gani pengine turejee katika kitabu cha yohana sura ya kwanza, mstari wa suymstarwanz tuangalie mamlaka nyingine ambayo inafunuliwa hapo katika namna mungu alivyojifunua kwa asili katika utendaji Johana, sura ya fungu la kwanza neno linasema mwanzo ukumbuke kidogo kitabu cha mwanzo biblia nasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na na hnichi kwaio imetumia neno hapo mwanzo, mwanzo. alafu yohana mojamoja nayo moja, inaanza hivyo hivyo kwa maana inazungumzia wakati huonayo inasemaje hapo mwanzo kulikuwao no. nenoasa maandiko nasema kumbe mwanzo ule, ule mm-hmm. wakati uleo wa mwanzo na. ambapo mungu aliumba mbingu na nchi biblia nasema katika mwanzo huo huo alikuwapo nenono neno kwa hiyo pale tuliona kulikwopo na mungu baba uh-huh. alafu kulikwopo na roho iliyotulia iliotulia jua usa vindu vya maji, maji. lakini yohana anatuambia tena kumbe kulikwopo na mamlaka nyingine inayoitwa o twende hebu tu naye neno, neno. Na alikuwako kwa mungu anasema neno alikuwako kwa mungu twende twendeema neno alikuwa mungu neno alikuwa mungu huyo huyo mwanzo alikuwako kwa mungu vyote vilifanyika kwa huyomaandiko yanasema vyote vilifanyika kwa huyo neno twende wala pasipo yeye hakukifanyika chochote kilichofanyika maandiko anasema vyote vilifanyika kwa huyo neno mm. wala pasipo huyo neno hapa hpakuwepo chocho chocho chochote ambacho kilifanyika o kumbe katika biblia tunaona anaposema naosemaa mungu akasema iwe nuru ikaa mm-hmm. biblia nasema tena ten yaama vote vilifania ka uo nowvo no nd likua shuik aai mbaj licha ya kwamba kwa utendaji huu wote ama uungu wote kwa ujumla yali kwa maana ya baba mm. roho pamoja na neno ulishirikiana katika mgawanyiko wa kiutendaji ndani ya mchakato wa ndugu mpenda msikilizaji katika majumuisho hayo ya kitabu cha mwanzo tunapoangalia namna mungu alivyojifunua mm. tunaona ya kwamba kumbe mungu huyu mmoja alijifunua katika nafsi kwa asili katika nafsi ngapi tatu kwo ni mungu mmoja lakini aliji mwenye nafsi t ambaye amejifunua katika nafsi tau ndivyo maandiko yanavyosema ushahidi mwingine unaweza kuonyesha juu ya utendaji huo wa kiuwingi wa amen, mungu amen. Na, kwa nafsi wa tatu ni ushahidi wa matamko mbalimbali ambayo ambayo mungu mungu mungu mwenyewe mwenyewe anayatamka anayatoa anaonyesha namna kwamba ni mmoja lakini anayetenda katika katika nafsi tatu pengine tuangalie dhamira mungu alipokuwa anaonyesha dhamira ya uumbaji mm. tamko gani ambalo mungu alilitoa kitabu cha mwanzo sural ya kwanza kwanzia mstariwa maandiko yanasema ndio mungu akasemaadio anasema mungu akasema twende na tumfanye mtua mfano wetu hapo tna maandiko anasema mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfan anatumia, anatumia mfumo wa wingi Nam. mungu anasema natumfanye mtu a fankwanini anatumia mfumo wa wingi mm. anatumia mfumo wa uwingi kwa sababu kuaasili mungu huyu amejifunua katika nafsi kwa hiyo ndio maana anasema na tumfanye mtu kwa mfano wetuu wetu. ndiyo maandiko yanavyosema hebu e twende katika kitabu kile cha cha mwanzo baada ya kuwa adamu na hawa walipoingia katika anguko la dhambi katika mm. bustani ya eden ndipo wanadamu hawa waliendelea kuishi katika bustani ya eden mm. lakini mungu akaona ya kwamba wakiendelea kuishi katika bustani ya eden maana mm. walikuwa wameshakula matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya mm. kwaio mungu akaona ya kwamba kama atawaacha kulikuwa na mti mwingine mti pale mm. ulikua mm. naitwa mtauziwao wa wa mungu akaona ya kwamba hawa wanadamu wataenda tena na watakula mti wa uzima wa uzimaa watakuwa ni wadhambi wasio, wa, wasio, wasio wasio wasio kufa. Yani mm. wa dhambi lakini wataishi milele ndani ya, ya shida mm. na sekeseke seke la dhambi mm. mm. sasa mungu alipokuwa na kuwatoa mm. katika bustani ya eden hebu angalia tamko ambalo mungu alilitoa endelea pale. kitabu alilitoaendelapaanzaaniaabwana mungu akasemaa maandiko yanasema bwana mungu akasema, akasema. twende basi huyu mtu amekuwa kama mmoja huyu mtu amekuwa kama mmoja wetu kwa hivyo anatumia mfumo wa wingi kuonyesha ya kwamba ni mungu mmoja lakini ndani ya umoja huo amejifunua katika katika katika katika katika nafsi nafsi nafsi zaidi ya mungu. ya moja. Kwa ya kwa kwa maana tatu hivyo na utaona hapa kwamba kwamba biblia biblia mungu mungu mungu anapotajwa namna inaweka bayana kabisa ya kwamba, mungu huyu mmoja amejifunua wengi wamekuwa maswali mm. katika hoja hii kujifunua katia nafs iaaa jifunua katika nafsi tatu je inawezekanaje nafsi hizo tatu zikawa mungu mooj yani moja jumlisha mojajumlisha moja nijibu linakuwa moaja kwa nini isiwe moja jumlisha moja jumlisha mojajsa oja sawasawaa wa maana ya kuwa ni munuaapafs ni tatu sawa uh-huh. lakini maandiko ya maandibanasema nafsi hizo tatu zinawakilisha mungu mmoja anayetenda kama serikali maana mungu serikalimaamunu mungu ni mamlaa sio mamlaa iuengiaam ialaa yenye uelakini ni mamlaka ambayo ndani yake inatenda kama serikali Amen. sasa wengi wamekua wakiuliza nafsi hizi tatu zinawezaje kuleta msingi wa uelewa wa mungu mmoja katika asili asilinam na pengine majibu ni dhahiri sana hebu mm. kwanza tuanze kitabu cha waraka wa yohana sura ya tano kuanzia mstari wa sita waraka wa kwanza wa yohana hebu tuanzie uh, sura ya tano kuanzia mstari wa sita na kuendelea maandiko ya haki ya mwenyezi mungu anasemaje je hmm. nafsi hizo tatu ambazo mungu alijifunua kwazo je zinawakilisha mungu mmoja ama ni mungu zaidi ya mmojawaraka wa kwanza wa yohanna ta kuanzia fungu la sita biba inasema huyu ndiye aliyekuja kwa maji na damu Tuende. yesu kristo mm-hmm. si katika maji tu bali Aha. katika maji na katika damu fungu la fungula sabad shuudaa sababu roho ndiye kwelianasema naye roho ndiye ashuhudiae mm. kwa sababu roho ninakwa maana wako watatu wa shuhudi mbinguni maandiko anasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbingunianaobaba na, na, na, na neno na roho mtakatifusema wako watatu wa shuhudi mbinguni baba na neno na roho mtakatifu sasa na je hao ni miungu watatu ama ni mungu moja tuende Watatu hawa Man, ni umojamaandiko yanasema na watatu hawa ni wa hivyo utaona ya kwamba namna mungu alivyojifunua kwa asili mungu amejifunua kama mungu mmoja lakini katika nafsi tatu, tatu. kwa hiyo ni mungu ambaye anatenda na amejifunua katika nafsi tatu Amen. kwa hivyo ndivyo ambavyo maandiko yanavyoeleza namna mungu alivyojifunua lakini pengine tunapochunguza katika maandiko mm. tunaweza kuona ushahidi wa namna ambavyo nafsi hizo tatu zinaweza kuwa mungu moja. Moja. iko mifano mingi na pengine tunaweza kutumia mifano mbalimbali katiya kitabu kile cha matayo sura ya kumi na tatu aya hebu naomba tuweze kupata mamlaka ya kibiblia tunapokwenda kuangalia mifano hii ya msingi ili kuweza kuelewa msingi wa mwenyezi mungu alivyojifunua katika nafsi tatu lakini bado akidumu kuwa mwenyezi mungu mmoja hebu twende pale kitabu kile cha ya ya matay tuweze kupata mamlaka ya biblia tunapokwenda kuainisha msingi wa ukweli huu wa namna mungu alivyojifunua katika asili twende asilitneinasemaji kwa sababu hii nasema nao kwa mifano yesu alipokuwa anawafundisha watu maandiko anasema anazungumza apo anasema kwa sababu hii nasema nao kwa nini kwa, kwa mifano, mifano kwa kuwa wakitazama mm. hawaoni Ndiyo? na wakisikia hawasikiinatosha tu po maandiko mm. anasema kwa sababu hiyo ninasema nao kwa mifano. Kwa mifano kwa hiyo wakati mwingine tunapokuwa hatuelewi mambo ya mungu mm-hmm. kwa sababu ya kiwango chetu kidogo cha ufahamu na fikra zetu iziofinyu mungu anasema huwa anatumia nini ninimfa na yesu ametumia mifano mbalimbali mbali. unaweza ukasema mm. kana kwamba labda inamshusha hivi lakini mifano ambayo mm. inalenga kuweza mm. kumsaidia mwanadamu kwa mm. uelewa wake na kasma kwa mfano kuna mahali yesu anajiita najtaa mimi i mzabibahssalwa u ya kwamba, e, kwa mm. kwamba tunamweka mungu kwenye mifano hiyo. Mm. Bali, mifano hiyo hiyo bali tunataka ili kurahisisha uelewa juu ya mambo mungu tunajifunza from n ili ili tuweze kwenda wa chini tuangalie mfano mdogo sana kwa kaaafs tau as au nawea kaa aanaanu auaya kwnaz sura yakwanzaa watanowatano neno la bwana inasma mungu akaita nuru mchana maandiko nasma ebwangalia katika umbaji hapo maandiko nasema mungu akuu chan na, giza usiku. Alafu na giza, mungu usiku. Usiku. Yapo, kuna vitu viwili mm-hmm. mm-hmm. kitu cha kwanza ni nuru mm-hmm. na kitu vingapi ni vitu viwili mm, mm. kwa hiyo mchana ni kitu kingine na usiku ni kitu kinngine lakini hebu angalia vitu hivi vili vinapoungana uh-huh. vinazaa vitu vingapi hebu malizia saandiko navyosema t ikawa na jioni ikawa asubuhi siku moja kwa hiyo maandiko anasema kumbe muunganiko wa mchana na usiku unazaa kitu kimoja kinachoitwa nini siku sikukwa hiyo kumbe tunaona ya kwamba katika mahesabu ya kibiblia kuna uh-huh. uwezekano wa kuwepo na hesabu inayojumlisha vitu vingi mm-hmm. lakini jibu likawa ni moja Amen. na pengine tutakuja kuendelea katika mwendelezo wa uchambuzi wa mada hii lakini hebu ondoka na mfano huu mdogo wengi tunalifahamu tunafahamu kitu kinachoitwa yai yai yai hebu chukua ile nenda u, u, u, yae, alafu kwenye meza pale kinachohitway anza nendaklicemshaiwweneaa kitu cha kwanza utatoa ganda gumu la nje weka pembeni kitu cha pili utatoa yai uh, utatoa lile nyama laini ya ndani weka pembeni alafu kitu cha tatu utatoa kiini kile cha njano weka mm. pembeni hivyo mm. ni vitu vingapi mm. vingapini vitu vitatu Hasas, mm. naomba nikuulize swali je kupatikana kwa vitu vitatu kwenye yai moja kunafanya fanya lile ai lisiendelee kuwa moja sasa yanakuwa ni matatu shweekabado lina dumu kuwa yai mmoj lakini ndani ya umoja huo kuna kitu zaidi yao wao huu ni mfano wa chini sitaki kumweka mungu kwenye mfano huu lakini nataka nikusaidie mfano w kurahisisha uelewa wa hesabu hii ya msingi kwaio hmm. ndugu mpenda msikilizaji mungu alivyojifunua amejifunua katika nafsi hizo tatu lakini bado ni mungu mmoja endelea kukaa nasi katika mafundisho haya na kuendelea kufuatilia hotuba hii za pekee za uchambuzi ili kuelewa asili ya mungu na hotuba hotuba hii ni, ni endelevu itaendelea katika kipindi kijacho mahali ulipo tuweze mungu mungu tunapoomba tunapohitimisha hotuba hii ya ya leo lakini zaidi sana tunakusi, uweze kumkaribisha ndani ya maisha maisha yako yako na kumfanya kuwa se, sehemu katika wako, na kuwa wakwanza, katika moyo wako wa kwanza hebu wakati kijaco maaiak maza akuka katika mikono ya mungu tunakushukuru mungu wetu mwema kwa uweza na wema wako tunakushukuru kwa namna ambavyo umetufunulia uweza wako tunakushukuru kwa vile ulivyojifunua tusaidie kupata kulielewa vizuri hili maana uzima wa milele kuupata uzima wa milele ni lazima tukujue wewe mungu wetu mwema msikilizaji, buwana, msaidia msikilizaji bwana anaposikiliza mahali popote ukamsaidia aweze kuelewa ukweli kule huu muhimu maana tunayoomba haya katika jina yesu kristo tukiomba Amen. Amen.