msikilizaji wa redio ya morning star ni wasawa mwingine tena tunaokaribisha katika kipindi chetu cha tuichunguze imani na katika siku hi ya leo tutakuwa na somo zuri somo ambalo linaelezea uungu wa yesu kristo na nipende kukualika msikilizaji kaa karibu na redio yako mwalike rafiki kwa maana siku hi ya leo tunaenda kuzichunguza imani kuichunguza biblia inazungumza nini juu ya uungu wa yesu kristoam jioni ya leo tuko na mwinjilisti godfrey machota ambaye tutashirikiana naye moja kwa moja katika kueleta mada hii sikuii ya leo niko pamoja pia na mtumishi davidi magomere na tunapoenda kuanza kipindi hiki nipende kukualika uweze kusogea karibu na tuweze kupata ombi la ufunguzi tuombe takatifu mungu mkuu mfalumu wa amani tunashukuru tena kwa jioni hii nyingine uliotupatia twaja mbele zako masaa haya tukikuomba ukapate kuwa pamoja nasi tunapoenda kujifunza maandiko yako matakatifu roho wako mwema akazidi kutuelekeza katika kweli yote na zaidi ya yote utukufu na heshima vikapate kurudia wewe nitumaini letu na naomi letu ya kwamba utatenana mapenzi yako kwani tumeomba kupitia jila mwanao yesu kristo bwana mkombozi wa maisha yetu Amen. Amen. Love for mn aa asifiwe rafiki yangu mpenzi msikilizaji ninakukaribisha tena katika miendelezo ya mfululizo huu wa masomo tuliyowapatia kichwa kinachosema tuchunguze imani nam tumeendelea kuchunguza imani katika mada kadha wa kadha tuliangalia habari ya mungu ni nani lakini pia tukaangalia habari ya maandiko matakatifu biblia tukaendelea kujifunza habari za uumbaji na kuangalia mambo mengi yanayomhusu mungu na biblia na, na, na, na, na mara ya mwisho kujadili pamoja na wwe masomo ilikuwa siku ya ijumaa ambapo tuliangalia habari ya ufunuo juu ya mungu na utatu mtakatifu jana ilikuwa ni siku aaskujmaswari kadha wa kadha ambayo yalitufikia tangu tulipoanza mikutano hii moja na hivyo jumaa itakuwa ndio siku tuliyochagua kwa kuendelea kujibu maswali ambayo mpene msikilizaji umetuuliza ikiwa una swali lako ambalo hatujalijibu usikate tamaa ujue swali hilo litajibiwa wakati no unaofuata maana siwezi kujibu maswali ambayo masomo yake bado sijayafundisha kwa hiyo ukiona swali lako juu ya masomo yake yako mbeleni na pengine nikukumbushe namba ya simu ambayo unaweza ukatuuliza maswali kwayo s tumia namba hiyo kututumia swali lako lakini pia tumia namba hiyo kututumia maombi ambayo unatamani kushirikiana naw simana tuna timu ya maombi ambayo anashirikiana nawe katika ktkatika kuombea mambo ma, ma, kadha wa kadha unaotutumia lakini pia tumia namba hii kutujulisha uamuzi wako ikiwa unamkubali kristo kuwa bwana mwakozi wako unakubali kueneda sasana mapenzi yake unakata shauri nataka ssa kuanza maisha upya na kristo tujulishe uamuzi wako kupitia namba hiyo nasi tutakusaidia kufikia uamuzi wako huo leo katika masaa haya nina somo lingine tena ambalo linataka tulitafakali nalo nimelipatia kichwa kinachosema ufunuo wa yesu kristo katika somo hili wapendwa ambalo limekuwa na sinto fahamu nyingi nitajibu swali la msingi ambalo wengi wamekuwa wa wakiuliza je yesu ni nani katika somo hili tutatambulisha juu ya mamlaka na uungu wa yesu lakini pia tutakuonyesha juu ya habari ya ubinadamu wa yesu na hivyo kaa karibu na redio yako usikae usi, mbali kabisa na kipindi hiki lakini pia Kaa ukiwa na daftari ama karatasi na peni uandike mafungu ambayo nitakuwa nakutajia kutajia maana atakusaidia kujibu maswali mengi ambayo watu wamekuwa wakiuliza juu ya asili ya yesu kristo juu ya habari ya asili ya yesu kristo rafiki msikilizaji kumekuwa na sintofahamu nyingi katika ulimwengu wa imani na ndio maana tunachunguza imani tukiiacha bibilia ijieleze juu ya hoja mbalimbali mbali katika hoja ya, ya mamlaka yesu kristo kumekuwa na changamoto kadha wa kadha kumekuwa na hoja mbalimbali zinazoelezea habari ya yesu kristo wapendwa moja kati ya hoja ambayo inaelezwa na bibilia ni, ni, ni, ni hoja kwamba yesu kristo ni mungu lakini pia ni mwanadamu kwamba yesu aliuvaawa binadamu asilimia mia lakini wakati huo pia alikuwa ni mungu asilimia ma hiyo ni msimamo wa maandiko a matakatifu lakini pia kuna misimamo mingine ambayo inashikiliwa baadhi ya imani kuna imani zingine wanasema yesu siyo mungu hafikii uungu sawasawa na mungu baba yeye nini ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, katika ngazi yeye ni wapili na hivyo sio mungu kamili lakini pia yesu ni kiumbe aliyoumbwa hiyo ni imani nyingine inaelezea juu ya habari ya uungu wa yesu lakini imani nyingine yenyewe haitambui kabisa uungu wa yesu kristo w- wanadaye kwamba yesu kristo yeye ni nabii tu wa kawaida kama manabii wengine lakini wengine hawataki kutambua kabisa hata mamlaka ya yesu kristo na wa mwisho ni wale wasiokubali hata kwamba yesu aliwahi kuishi ama, ama yesu ni nifig kwamba alishawahi kutembea na kuishi duniani sasa katika somo letu la leo tutajikita katika kuelezea dhana hii ya bibilia ya kwamba yesu kristo ni mungu asilimia mia lakini pia alivaa ubinadamu kwa asilimia mia sasa sintofahamu hii ya juu ya habali ya, ya hali ya yesu kristo ili sio tu wakati huu hata wakati yesu walipokuwapo duniani kitabu cha yohana sura ile ya si fungu la arobain na mbili tutaona tunaona sintofahamu hii ikianza kuonekana mapema yohana fungu la 42inasemasem huyu siye yesu uh-huh. mwana wa yusufu uh-huh. ambaye twamjua babae na mamaye uh-huh. sasa asemaje huyu nimeshuka kutoka mbinguni sasa unaona mpeno msikilizaji yesu alikuwa ana, anawaeleza watu ama saulimwengu aehsh utoa ngui aoaha uu a uelewa asu aia mahalis waul aa wake Hivi huko bb nasem aanaa isariaiauaaa akasemaa yesu aka anawauliza aka aka aka aka huko mtaani watu wanasema mimi ni nanien ua uaaa wengine kumbe walimfananisha nayo wana mbatizajin wengine, wengine walimwita eliya wab wa wengine walimwita yeremia lakini wengine walimwita huyu ni mmoja wapo tu ya manabii kama leo mpenzi msikilizaji wako watu wanasema yesu ni mmoja wapo tu wa manabii ha, hana kingine zaidi ya hicho na hivyo unaona yesu akaanza kupata hizo dhana mbalimbali juu ya watu wanamsemaje kuhusu yeye ni nani na hatimaye akamuuliza petro sasa nyinyi wanafunzi mna, mnasema mimi ni nani fungu la kumi na tano akawambia mm. nanyi mwalinena mimi kuwa ni nani simoni petro akajibu akasema akasema wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai wewe ndiwe kristo mwana wa mungu aliye hai haleluya yesu akajibu akamwambia yesu akajibu akamwambiaeli wewe simoni baliona Aha. kwa kuwa mwili na damu havikufunulia hili bali baba yangu aliye mbinguni kwa hiyo yesu anamwambia umepatia kabisa mimi ni mwana wa mungu aishie aishiye juun si ukamba mawazo yako ujuzi wako umekufunulia bali ni baba wa mbinguni kupitia roho wake mtakatifu ndo umekufunulia haya kwa hiyo yesu ameweka wazi kabisa ameweka wazi hoja kwamba kuna kuna kuna sintofahamu watu wengi awameshindwa kumuelewa yeye ni nani lakini bahati nzuri wanafunzi walikuja wakamuelewa yesu ni nani sasa msikilizaji wangu leo tunaangalia hoja hii kwa undani na tutamwacha yesu mwenyewe ajitambulishe yeye ni nani na hivyo kwanza tutaanza kumuuliza yesu je wewe yesu asili yako ni wapi je ni waduniani kama sisi wanadamu ama asili yako ni nje ya dunia hii yohana sura ya 8 funabib u yesu anasema sisi ni wa chini yeye ni wa juu sisi ni wa ulimwengu huu yeye si wa ulimwengu huu ko anaanza kueleza asili yake yeye sio wa duniani asili yake ni mbinguni yeye ni wa juu katia kitabu cha yohana sura ya fungu la na b yesu anakazia hoja hiyo biblia inasema uh-huh. naye yesu akafahamu nafsini mwake ya uh-huh. kuwa wanafunzi wake wananungunikia neno hilo uh-huh. akawambia akawaambia je neno hili linawakwaza uh-huh. uh-huh. itakuwaje basi mmona, monapo mwana wa dam akipaa huko aliko kuwepo kwanza kwa, wa, yesu alikuwa anaeleza juu ya habari yeyendinani akiwaeleza wanafunzi kwa maana yeye ni mkate wa uzima watu wakimla watapata uzima wa milele akimaanisha yeye ni neno naivo wanafunzi wakao na simtofahamu hawakuelewa vizuri nav kama mmeshindwa kulielewa hili je siku mkiniona nikipaa kurudi kule mbinguni ambapo nilikuwako Mwanzo. mwanzo kabla sijaa duniani nikauvaa huu mwili kao tunaona asili ya yesu siyo duniani kama sisi wanadamu asili yake ni mbinguni na tunajua ya kwamba asili ya mungu siyo duniani bali ni mbinguni kao tunaona hapa anaanza kujitambulisha kueleza asili yake sasa yeye mwenyewe anaanza kueleza mambo kadha wa kadha anaeleza baadhi ya sifa ambazo yeye ni zake na sifa hizo si binadamu wa kawaida wala malaika hawezi kuzidai isipokuwa yule aliye sawasawa na mungu mm-hmm. yesu anaeleza ya kwamba yeye moja kati ya sifa zake ni wamilele ni wamilele katika kitabu cha yohana kumi na sab fungu la tano yesu anasema yohana n fungu la tanobibi inasema biblia inasemasasb Mm-hmm. niukuze mimi pamoja na wewe Aha. kwa utukufu ule liliokuwa nao pamoja nawe Aha. kabla ya ulimwengu kuwako amen wakati yesu sasa anakaribia dakika zake za mwisho ya huduma yake aliyokuja kuifanya duniani anamwambia mungu baba kumbuka jumaa tulikwambia uungu una nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja tulikusomea fungu la waraka wa kwanza wa yohana sura ya5 unakumbuka ijumaa tukakuonyesha kwamba uungu una nafsi tatu mungu ni mmoja mwenye nafsi tatu na nafsi ya kwanza ni baba ya pili ni mwana ya tatu ni roho mtakatifu sasa yesu kristu ambaye ni nafsi ya mwana anaongea na mungu baba anamwambia unitukuze kwa utukufu ule ambao nilikuwa nao kabla ya dunia hii kuwepo haleluya maana yake yesu ali kabla ya dunia hii kuwepo katika sula ile ya nane ya kitabu cha yohana fungu lihela hami6 mpaka hamnane yesu anawaeleza wanafunzi anawaeleza watu jambo hilohilo hilo, juu ya habali ya umilele wake biblia inasema ibrahimu ina baba yenu alishangilia kwa mm-hmm. vile atakavoiona siku yangu sasa yesu anawaambia mafarisayo ambao walimuamini ibrahimu anawaeleza wayahudi wanawuamini ibrahimu kama chanzo cha imani na jambo jema ibrahimu anaonekana kama baba wa imani zote kubwa duniani wakristo wanamchukua ibrahimu kama baba wa imani waislamu nao wanamchukua ibrahimu kama baba wa imani, wa imani. sasa yesu anaeleza juu ya habari ya ibrahimu ya kwamba aliiona siku yangu akashangilia Aha naye akaiona akafurahi basi wayahudi wakamwambia mm. wewe hujapata bado miaka hamsini sasa wayahudi wanamwambia wewe umejuaje habari za ibrahimu kwamba aliona siku yako akashangilia wakati hata miaka hamsni hunana sasa unatuambia umemwona ibrahimu mwana Ibrahim, unatuambia mambo ambayo ahayaleti haya hayaleti maana Aha. yesu, yesu akawajibu nawaambia akiwambiaamiinawambia na yesu anawaambia wayahudi anawaambia mafarisayo ya kwamba kabla ibrahimu hajakuwepo mimi niko haleluya anawaambia kabla ibrahimu hajazaliwa mimi nalikuwepo anawaeleza ya kwamba mimi ni wa milele uu ku, kuja kwangu duniani siyo ndiyo asili yangu nilikuweko kabla sijautoa huu mwili na nanataka ni kueleze jambo, logo, jambo kubwa hapa kidogo uweze kuliona yesu alikuwa ana maana gani kujiita yeye ni niko je ni nani ambaye alijitambulisha kama niko tagano la kale kutoka fungu kumina tau funna nnmungu akamwambia musa mimi niko, niko. ambaye nikoakasema niko. wa ya kwambahaleluya niko Amef... biblia inatwambia aliyemtokea musa alikuwa ni mungu na huyo mungu aliitwa mimi niko lakini pia yesu so, anatueleza yeye yeah, yeah, pia ibrahimu asija kabla aja kuwepo yeye aliitwa niko haleluya kwahiyo yesu anatuambia mimi kabla ya ibrahimu nilikuwepo lakini pia mimi ndiye yule niko ambaye nilimtokea musa katika kijiti cha moto haleluya sifa ya pili ama jambo lingine ambalo yesu anatueleza kuhusu asiri yake ni juu ya umoja wake yeye na mungu baba kitabu cha yohana sura ya cayh fungu la mpaka ful biblia inasema biblia inasema mimi na baba tu moja mimi na baba sasa yesu anazungumza nafsi mbili nafsi ya kwake na nafsi ya mungu baba ya kwamba wao ni wamoja uh-huh. basi wayahudi wakaokota mawe tena ili wampige alafu yesu akawajibu uh-huh. kazi njema nyingi nimewaonyesha kitokazwa uh-huh. kwa baba uh-huh. kwa ajili ya kazi ipi katika uh-huh. hizo mnanipiga kwa mawe uh-huh. fungu wayahudi wakamjibu wakamjibuaajili wa ya kazi njema tkupigi kwa mawe bai bali kwa kukufuru na kwa sababu wewe uliye mwanadamu wajifanya mwenyewe umungu kwa hiyo tunaona wayahudi walielewa madai ya yesu hapa katika fungu la t aliposema mimi na baba tu umoja walielewa kwamba huyu mtu anadai ya kwamba yeye na mungu baba wote wana nafasi moja wana mamlaka moja wana cheo kimoja na hawakujua masikini hawa wa mafarisayo hawakujua mamlaka ya uungu wa yesu kristo wakaokota mawe wakataka kumpiga yesu anawaambia mnataka mnipige kwa ajili gani hamjui ya kwamba mimi na baba tu umoja yesu anajitambulisha mwenyewe kwamba yeye na mungu baba wana hadhi sawa sifa nyingine ambayo inathibitisha nathibitisha kwamba yesu ah, ni, ni, ni, ni, ni mungu inapatikana katika kitabu kile cha yohana na, Yo na sifa hiyo ni kwamba yeye hajawahi kutenda dhambi nisikilize vizuri mpezi msikilizaji manabii wote waliowahi kutokea duniani hakuna hata mmoja ambaye hajawahi kutenda dhambi manabii wote katika maisha yao walimkosea ya mungu walitenda dhambi kwa namna moja ama nyingine lakini yesu yeye alikuwa zaidi ya nabii alikuwa ni mwana wa mungu ni nafsi ya pili ya mungu na hivyo anasema mimi sijawahi kutenda dhambi katika yohana 86 biblia inasema ndio ni nani miongoni mwenu anishudia ya kuwa ni na dhambi nami nikisema kweli mm. mbona ninyi hamsadiki kwa yesu anawauliza ajitokeze mtu anayesema mimi nina dhambi hakuwai kutenda dhambi infact katika kitabu cha petro wa kwanza andika hilo fungu msikilizaji wangu tutalisoma petro wa kwanza sura ya pili ishirini na moja mpaka ishiri na mbili ya petro anaandika anasema yeye yeah, yeah, alituachia kilelezo ili tukfuate nyeo zake na kwamba yeye yeah, alijaribiwa lakini hakutenda dhambi mungu pekee ndiyo mwenye sifa ya kuto kutenda dhambi ko tunaona sifa hii nayo inakuwa ya yesu amba yesu anasema sifa hiyo ni yake na sifa nyingine inayomtambulisha yesu kama mungu ni kwamba yeye ni njia ya wokovu katika kitabu cha matendo ya mitume sura ile ya nne fungu la kumi na mbili biblia inasema bbnasemaala akuna okov katika mwingine awayyote wala hakuna uokovu kwa mwingine yoyote kwa maana hapana njia nyingine chini ya mbingurudia msikizaji asikie vizuri maana hakuna jina lingine chini ya mbinguana biblia inatuambia hakuna jina jingine ambalo wanadamu wanapaswa kuokolewa kwalo isipokuwa jina la yesu kristo yeye yeah, yeah, ni njia ya wakovu anaeleza vizuri katika kitabu cha yohana 1 fungu lile la tisa biblia inasema biblia inasema mimi ndimi mlango mtu akiingia kwa mimi uh-huh. atatoka mm. ataingia mm-hmm. na kutoka naye atapata malisho koo tunaona yesu anasema waziwazi ya kwamba yeye ndiye njia ya wokovu na watu wakiingia kwake wataokolewa biblia inatueleza anayetoa wokovu ni mungu peke yake ni kusomea katika zaburi 18, zaburi bibia inasema e, mungu anajihitaji hapo bwana ndiye aliye hai Aha. na haimidiwe mwamba wangu Aha. na atukuzwe mungu wa wokovu wangu nam tunaona mungu yeye ndiye mtoa wokovu koo yesu kudai ama kusema ya kwamba anatoa wokovu ni yesu kujitambulisha kuwaambia watu kwamba mimi ni mungu ambaye ni nafsi ya pili ya mwana ama neno katika zile nafsi tatu za uungu sifa nyingine ambayo inamtambulisha yesu kama mungu ni sifa ile ya yesu kusamehe dhambi kitabu cha malko sura ya pl mpaka la pakalakumi hakuna yoyote mwenye, mwenye hadhi mwenye mamlaka ya kusamehe dhambi isipokuwa mungu peke yake na yesu anasema ana mamlaka hiyo ya mpaka hiyoma tuendebibla inasema, Biblia inasema akamwambia yule mwenye kupoza sawa mwanangu umesamehewa dhambi zako tunaona yesu anatangaza msamaha wa dhambi alafu sasa jamii ya wafarisayo ambao walikuwa hawaelewi mamlaka ya yesu walipokeaje tukio hilo na baadhi ya wandishi waliokuweko huko uh-huh. wameketi uh-huh. wakafikiri mioyoni mwao uh-huh. mbona huyu anasema hivi uh-huh. anakufuru uh-huh. ni nani awezaye kusameha dhambi isipokuwa mmoja niye uh-huh. mungu kwa hiyo wasomi awa biblia mafarisayo walijua ya kwamba mungu peke yake ndiye anayeweza kusamea dhambi na ikiwa mwanadamu hatada na mamlaka hiyo anakufuru jambo waliloferi wasomi hao wa kiyahudi ni kujua ya kwamba yesu ana na mamlaka sawa na mungu na ndiyo maana akawaeleza katika fungu hilo la kumi yesu akasemaje yesu akasema Aha. lakini mpate kujua ya kwamba mwana wa adamu anayo amri duniani ya kusamea dhambi Amen. yesu anasema ana amri ya kusamea dhambi kwa sababu yeye na mungu baba wana mamlaka sawa wote ni nafsi za uungu yesu anatuambia tena sifa nyingine ambayo inamfanya awe na sifa ya uungu katika kitabu kile cha yoana 14 29 yesu anasema ana weza wa kututajia mambo ya usoni anaweza wa kuprofesai kutoa unabii wa mambo ya usoni na ngoje ni kupoa tofauti tofauti na yesu na manabii wengine manabii walikuwa wanapewa maono wanapewa ufunuo wa mambo yajayo kwa weza wa roho mtakatifu ka wanaingia katika maono wanapewa nabi akini yesu yeye kwa sababu ni mungu anajua mambo yajayo yeye hakuhitaji kupata eti maono kama ambavo walikuwa wanapata manabii e kwa sababu ni mungu anajua huko mbeleni siku za usoni kuna nini alikuwa anaeleza waziwazi na ndio maana heu tusomee fungu lio la yohana t yesu nini wanafunzi biblia inasema uh-huh. na sasa nimewambia kabla uh-huh. halijatokea uh-huh. kusudi litakapotokea mpate kuamini kwao tunaona yesu ana uwezo wa kutaja mambo kabla ajatokea nandio ma una katika kitabu cha mataa y sura 24 yesu anataja dalili za siku za mwisho anazieleza vizuri hii ni sifa ya mungu kutaja mwanzo kutaja mwisho tangu mwanzo kabla hujatokea hebu tuianga katika kitabu cha isaya fungu na la u89sabb inasemabiblia inasema mimi ni bwana uh-huh. ndilo jina langu uh-huh. na utukufu wangu sitampa mwingine uh-huh. wala sitawapa wa, sita sanamu sifa zangu uh-huh. tazama mambo ya kwanza yamekuwa uh-huh. nami nayahubiri mambo mapya kabla hayajatokea na wapasheni habari zake ktn ni sifa ya mungu pekee kujua habari ya siku za usoni na yesu tunaona sifa hiyo anayo na hivyo hatuna mashaka kwamba yesu ni nafsi ya mungu sifa nyingine ambayo inamfanya yesu kuwa na sifa ya nafsi ya mungu ni ile sifa ya kwamba yeye ndiye atakuwa mhukumu wa siku ya mwisho dini zote kubwa zinazoamini juu ya uwepo wa mungu mmoja mbinguni zinaamini ya kwamba katika maisha haya ytunoishe duniani iko siku yatakuwa na ukomo na katika ukomo wa siku hiyo mungu mwenyewe atakuwa mhukumu ya kwamba wale waliotenda mapenzi yake mema watarithi maisha alfa na omega yeye ndio wa kwanza na yeye ndio wa mwisho na tunaona yesu naye anachukua sifa hihi ya kuwa yeye ni alpha na omega mwanzo na, ya na mbili, yesu anaeleza tena ya kwamba sio bahatimbaya pale nilipozungumza katia ufunusuraya kwanza nina, nina maanisha ya kwamba mimi ni alpha na megaufu Sema. biblia inasema naja upesi. Naja upesi na ujira wangu u pamoja nami. Na nami kumlipa kila mtu kama kazi yake ilivyo la na omega mwanzo na mwishon wis haleluya yesu anajitambulisha tena dhahiri ya kwamba yeye ni olfa na omega na atakuja tena kama nilivyokusomea mwanzo kuwa mhukumu wa kizazi hiki cha mwisho kumaliza historia ya dunia na hivyo sifa zote hizo tunaona zinatoka katika kinywa cha yesu mwenyewe yesu mwenyewe anaeleza hizi atributi hizi sifa ambazo ni za mungu pekee na anasema ni za kwake na hivyo bila mashaka wala sina wasiwasi wasi kabisa yesu ni mungu na ni mungu kweli kweli Amen. biblia tumeona ushuhuda wa yesu mwenyewe katika mdomo wake sasa tuangalie ushuhuda wa maandiko kwa ujumla maandiko yalisemaje hata kabla yesu hajaja hajachukua mwili maandiko yalisemaje juu ya yesu isaya tisa sita. wakati nabii isaya akitoa unabii juu ya kuzaliwa kwa yesu alizungumzaje juu ya habari hizi kuu biblia inasema inasemaana kwa ajili yetu, yetu yani kwa ajili yako msikilizaji kwa ajili yangu kwa ajili ya wewe rafikiyangu ambayo kwa iawewe ya rafiki yangu ambao uko katika bodaboda boda yako kwa ajili ya rafiki yangu ulio katika chombo cha usafiri kwa ajili ya wewe rafiki yangu ambao unamtafuta sana mungu biblia inasema kwa ajili yako amezaliwa huyu mtoto untata na sifa zipi tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalme utakuwa begani mwake, na utakuwa begani mwake. Na jina lake, huyu ataitwa mshauri wa ajabueye nuv haleluya mungu mwenye nguvu baba wa milele wa amani haleluya saya anatoa unabii juu ya kuzaliwa kwa yesu asa tumepewa mtoto wa mwanamume na uweza uwezo wakifalma takobegani mwake yeye ataitwa mungu mwenye nguvu baba wa milele msha uri wa ajabu ama mfalme wa amani haleluya tunaona tangu agano la kale lilitabiri juu ya ujio wa yesu kristo lakini siyo tu kama mwanadamu bali kama baba wa milele kama mungu mwenye nguvu kitabu cha yohana sura ya kwanz fungu hili linajulikana sana linaoeleza juu ya habari ya uungu wa yesu kristo yohana sura ya fungu kwanza kwanz funula wanz akala tatuasa mwanzo kulikuwa na nenoye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa, na alikuwa mungu alikuwako alikuwa kwa mungu Aha. vyote vilifanyika kwa huyo mm-hmm. wala pasipo yeye hakikufanyika chochote kilichofanyika sasa huko mwanzo ni wapi kitabu cha mwanzo sura ya kwanza fungu la kwanza na paka la tatu huko mwanzo kunakozungumzwa ni wapi moja, moja mpaka wanzo haleluya ka tunaona yohana anaeleza habari ya hapo mwanzo ni mwanzo ambapo mungu aliumba mbingu na nchi sasa yesu alikuwa wapi hebu tusom msikilizampezi mwenyekiti hapa msikilizaji wetu asikie nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utuku Aha. na giza ilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji sawa roho ya mungu ilitulia juu ya uso wa maji koo tunaona kuna mungu baba lakini hapa tunaonyeshwa tena nafsi ya tatu ya uungu mungu roho alikuwepo na mwingine nani tena mungu akasema mungu akasema tunaona ni nafsi nyingine ya neno neno la mungu hey, na neno. hiyo neno ndio yohana anataja ya kwamba hapo mwanzo kulikuwa na neno naye neno alikuwa kwa mungu naye neno alikuwa mungu hizo nafsi tatu ndizo katika mwanzo wa moja wa ishis zikasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu tulizungumza vizuri ijumaa juu ya nafsi hizi tatu sasa huyu neno bibla inatuambia nini katika yohana su ya kwanza fungu la 1 na nn yoaa su ya unula biblia inasema nini a naye neno alifanyika mwiliaa mwili. Akaka wetu akakaa kwetusi tukauona utukufu wake mm-hmm. utukufu kama wamwana pekee atokaye kwa baba kwa hiyo huyu neno alifanyika mwili yaani huyu mungu neno huyu huyu nafsi ya pili ya uhungu mungu neno mungu mwana biblia inatwambia hakubaki na nafasi na na na na na na na na, hiyo aliamua kuchukua mwili kuuvaa mwili ili aje awaokowe wanadamu kitendo hiko cha mungu kuuvaa mwili kuuacha uungu wake na kuuvaa mwili ni kitendo kisichoweza kuelezeka kwa matamshi ama kwa lugha ya kibinadamu ni mistri ni, ni, ni jambo ambalo ni mungu mwenyewe ndio anaelewa hiyo incarnation namna ambavyo mungu akavaa umbile la binadamu na ndio maana katika timotheo wa kwanza sura ya tatu fungu lile la kumi na sita timotheo a kwanza sura ya taufungula kumi na sita mwandishi wa biblia anaandika anasema maana siri ya utauwa ni kuu hebu tusome mpenzi msikilizaji asikie biblia ndio siri ya utauwa ni kuu siri hii ya mungu kufanyika mwanadamu ni kuu sana Aha. mungu alidhiilishwa katika mwili mungu mwenye uwezo wote mwenye mamlaka yote aliyeumba vyote akadhiilishwa katika mwili Aka ju- akajulika kuwa na haki akajulikana kuwa na hakik roo katika, katika rohokaonekana na malaika akaonekana na malaika akahubiliwa katika mataifa akaaminiwa katika ulimwengu akachukuliwa juu katika utukufu ko tunaona mungu anauvaa mwili na anakuja ili kuwaonyesha wanadamu tabia ya mungu ili wanadamu wa pate njia ya wokovu katika wafilipi sura ya fungu la 5 mpaka la 8 tunaelezwa namna ambavyo yesu kristo mungu mwana hakuwa na tabia ya ubinafsi akaamua kujishusha anifikie mimi na wewe tuokolewe ibiba inasemaiweni naniya iyo hiyo ndani ndani yenu ambayo nania, yesu. Amba pia pia ilikwemo ndani ya yesu kristo nya ambaye yeye tangu mwanzo alikuwa ni mungu naye hakuona kule kuwa sawa na mungu kuwa kitu cha kushikamana nacho lakini kwa sababu ya dhahma iliyoingia duniani ya wanadamu kutenda dhambi hakuona kule hambi hali ya uungu kuwa ni jambo ambalo la kushikamana nalo kwa sababu lisingekuwa na manufaa kwa wanadamu tungepotea kwa hiyo akaamua kufanya jambo fulani hapo bali alijifanya kuwa hana utukufu kwa hiyo akajifanya mpenzi msikilizaji sikiliza hayo maneno akajifanya hana utukufu sio alikuwa hana utukufu akajifanya kuwa hana utukufu akauweka pembeni aonekane kuwa hana utukufu ili atufikie kwa urahisi akatoa namna ya mtumwa akatoa namna ya mtumwa mwili huu wa kibinadamu akawa ana mfano wa mwanadamu akawa na mfano wa mwanadamu tena alipoonekana na umbo kama mwanadamu uh-huh. alijinyenyekeza akawa mtii hata mauti kwao tunaona kristo aliamua mwenyewe kuuvaa mwili wa kibinadamu ili amfikie mwanadamu amuokoe wapendwa wako baadhi ya ndugu zangu kadha wa kadha katika imani mbalimbali wanaposoma mathalani labda yohana8 yesu anaposema mimi ni mtu wanachanganyikiwa wanasema sasa mbwana yesu mwenye anasema mimi ni mtu naa na, na, tunaona tena kuna mafungu anadai yeye ni mungu mambo haya na maana gani yesu aliamua kuvaa ubinadamu ubinadamu ili kuufikia uliokuwa aauca anzo sura hil yapli tunaona mwanadamu kila mti wa, uz, wa, wa, wa, wa, wa ule uliokatazwa mti wa mauti atakufa lakini hawakusikia kia wa mtiaaza mungu awausikia shetani wakala walivyokula mungu katika mwanzo tatu kumi na tano akatoa ahadi ya kuleta mkombozi kupitia tumbo la mwanamke mkombozi atakayemuangamiza shetani mwanzo tatu kumi na tanobb nasema bibla inasema nami nitaweka uadui kati yako mm-hmm. na huyo mwanamke mungu anamwambia ibilisi nitaka uadui kati ya wewe shetani na mwanamke na kati ya uzao wako na uzao wake Aha huo utakuponda kichwa mm-hmm. na wewe utamponda kisigino kotona mungu anatoa ahadi ya kuzaliwa kwa mkombozi kupitia tumbo la mwanamke ambaye yeye angemponda kichwa shetani na ninataka nikueleze ikiwa mungu angelikuja kama alivyo mwanadamu yoyote asingeliweze kusimama mbele zake utasoba fungu hili liandike kwa wakati wako kutoka thelathiatatu ishirini musa alipotaka kumwona mungu mungu alimwambia huwezi kuniona ukaishi huwezi ukawa hai ukinona mwanadamu mwenye dhambi kwa hiyo mungu akatwa namna ya mwili wa kibinadamu akajifanya hana utukufu ili ashikamane achangamane? na achangamane nao na katika kitabu cha webrania sulali ya pili biblia inaeleza kwa udhahiri kwa uwazi kabisa tukio hili lenye asiri ya kiungu katika webrania b na biblia inasema. basi inasema. kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili sasa kwa sababu watoto wa mungu ambao ndio sisi wanadamu tumeni damu na mwili yaani tuna miili ya kibinadamu yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo vivyo hivyo kristu alipotaka kumwokoa mwanadamu mwenye mwili na damu yeye naye akashiriki kuwa na mwili na damu iikwanjia ya mauti ili kwa njia ya kifo chake amharibu shetani aliye na nguvu za mauti sinasikiliza kumbuka katika mwanzo wata 1a inasema uzawa mwanamke utamponda kichwa shetani na kwa njia ya mauti ya yesu kristo ambayo aliipitia kupitia kuvaa mwili alimponda kichwa shetani akamwangamiza twende mtu wa munguanasema wale ambao kwamba maisha yao yote kwa hofu ya mauti eh. walikuwa katika hali ya utumwa ili awaache huru wanadamu waliakuwa katika hali ya utumwa awaache huru wapate kuwa huru apate kukombolewa kuna katika makucha ya shetani kuna watu wamekuwa wafungwa kwa sababu ya hofu houasma kwa sababu ya hofu wamekuwa watumwa wengie kwa sababu ya hofu wameingia katika biashara za ukahaba ukahabawengie kwa sababu ya hofu waengia atia uui madawa ya kulevya wengia kwa sababu ya hofu wameingia katika unywaji wa mivinyo wengia kwa sababu ya hofu wametenda dhambi kadha wa kadha wamekula rushwa kwa sababu ya hofu tu ya maisha wamefanya mambo ya ajabu aisiyo mungu kwa sababu ya hofu ya maisha sasa yesu anasema kwa sababu ya hofu yeye alikuja awasaidie hao wapate kuokolewa katika kitabu kile cha yohana yohana wa kwanza kwanza sura ya la la mpaka pili biblia inatuelezwa kwa uwazi kabisa kwamba yesu aliyekuwa mungu ali mwili na yeyote asiyelikili na kulikubali hilo rafiki yangu msikilizaji ama anayepotosha juu ya ukweli huo ni sawasawa na mtuni ah, kitambulisho cha moja kwa moja kwamba mtu huyo hajatokana na mungu kwa hiyo ukisikia mtu yeyote anapiga kampeni ya kwamba yesu siyo mungu hakutokana na mungu kaambali na mtu yu maana mtu huyo biblia inaeleza wazi kwamba hajatoka kwa mungu mpenzi msikilizaji nimekuletea ku, nime habari za, za, za, za uungu wa yesu kristo nimekueleza habari za mamlaka na nguvu zake nimekueleza juu ya upendo wake mkubwa wa kuamua kuto kushikamana na hali ya uungu kushuka ili wewe uokolewe na hayo yote alifanya ili mimi na naweye tupate nafasi ya kuokolewa katika kitabu cha warumi suraya kumi fungu letu hili la mwisho tunalosoma warumi suraa kumi fungu la tisa biblia inatueleza namna tunavyoweza kuokolewa fun latis walumikumi bbainasemabiblia inasema kwa sababu ukimkili yesu kwa mm. kinywa chako yakuwa ni bwana mm. na kuamini moyoni mwako yakuwa mungu mm. alimfufua katika wafu utaokoka mpenzi msikilizaji yesu kristo ni bwana yesu kristo ni mwenye uweza katika jambo lolote mwite yesu kristo katika changamoto yako mwite yesu kristo kwa habari ya wokovu mwite yesu kristo yeye atakuwa tayari kwa ajili ya kukuokoa hebu tuombe hapo ulipo baba msaidie msikilizaji wangu anapofanya maamuzi ya kushikamana na yesu kristo kama bwana mwakozi wake apate kuokolewa ninakusii mungu wangu mwema msikilizaji wangu popote pale alipo afanye uamuzi masaa haya ya kumpokea huyu yesu katika jina la yesu kristo amen, amen. ikiwa umefanya maamuzi ya kushikamana na kristo wasiana nasi kwa namba yetu tuliyokutajia tuonane tena kesho katika kipindi hiki kizuri mungu akubariki amen.