sikilizaji wa ya morning star nipende kukualika tena katika kipindi hiki kipindi cha tuichunguze imani na tunayo kwa maana tunazidi kupokea mitikio yenu kwa njia ya sms na wengine pia wanatupigia tunazidi kuwapongeza na tunazidi kuwalika ya kwamba tuendelee kuwalika marafiki kusikiliza kipindi hiki na katika siku hii ya leo tutakuwa na somo zuri somo linalosema tuichunguze imani juu ya chimbuko la uovu na nipende kukualika rafiki pale ulipo usikae mbali ya redio yako endelea kusikiliza mwanzo wa kipindi hiki mpaka mwisho wa kipindi hiki na kwa hakika kuna mibaraka mingi utaipata hata kipindi hiki na nipende tu kukumbusha ya kwamba unaweza kutumia ujumbe mfupi kupitia namba 76676 Tano, tano, sita, napenda kukumbusha tu ya kwamba kipindi hiki kinaletwa kwa udhamini wa umoja wa wa sabato wanaosoma vyo vikuu na vyo vya kati nchini tanzania leo tutakuwa na minglist fre machota akituongoza katika somo hili na kabla hatujaanza kipindi hiki nikualike mskirizaji wa kipindi hiki tupate ombi basi tuombe takatifu mungu mkuu mfalme wa amani tunashukuru tena kwa siku hii nyingine tunashukuru tena kwa masaa haya aliotupatia wasaa umefika baba mwema tunapohitaji kujifunza maandikio k matakatifu tunaomba ukapate kuwa pamoja na msikilizaji wa kipindi hiki lakini pia endelea kumtumia mtumishi wako mwinjlistimachota na zaidi ya yote neno lako likakae katika mioyo yetu ni letu naomi letu ya kwamba utatenda na mapenzi yako kwani tumeomba kupitia jina la yesu kristo bwana mkombozi wa maisha yetu amen yatubosa ya kusoma nnenno otuciwesiri za muu nenolakelikobaena lafunua mapezikmz <tutu> chia yangu ya okomo mwenge ni mwanga zawaji chia yangu ya okomo biblia biblia nita kumea hey, miguu yangu ya mimi biblia nita kumea hey, miguu yangu ya mimi ehe ni mwanga zawaji chia yangu ya okomo mwenge ni mwanga zawaji I am his ksastuamk sotetucunguzene eno nyakati hisini za muisho ho shetani atekawa atum wapendwal sasatu amki sotetu chunguzene eno bwana ya ya asifiwe rafiki nna mpenzi msikilizaji popote pale ambapo unatusikiliza masaa haya katika redio hii pendwa na bora ya injiri ya morning star radio wengine unatusikiliza toka ndani ya nchi hii lakini wengine tunapata taarifa zenu kutoka kule goma kongo mnatusikiliza tuna watu wengine wanatusikiliza kutoka nchi mbalimbali kwa kutumia masafa ya fm ama kwa kutumia mitandao wote tuna wasalimu katika jina la yesu kristo masaa haya wewe unayenisikiliza ninakusihi ninakualika kualika simu yako alika watu wawili watatu uwajulishe juu ya kipindi hiki pendwa tatuichunguze imani uwaalike kuja kusikiliza maneno haya makuu ya kuchunguza neno la mungu lakini wakati pia tunaonekana moja kwa moja katika mtandao wa youtube unaweza kwenda kututafuta kwa kuandika habari njema tv utaweza kutuona popote hapo ulipo mubashara to katika studio hizi pendwa za morning star radio siku ya leo tutakuwa na somo la kipekee sana somo la leo nimelipatia kichwa kinachosema tuchunguze imani juu ya chimbuko la uovu wapendo tumeangalia na kujifunza kwa siku kadha wa kadha ya kwamba mungu ndiye aliyeumba mbingu na nchi na biblia anatuambia mungu aliumba hii kwa sababu ya kusukumwa na upendo katika kitabu cha mwanzo moja sura ile ya kwanza fungu la kwanza maneno ya bwana yanasema hivi moja moja, inasema, inasema hapo mwanzo mungu, mungu aliziumba mbingu na nchi na biblia anatuambia mungu aliumba kutokana na msukumo wake wa upendo kwa sababu biblia katika kitabu cha yohana wa kwanza sura ile ya ne fungu la nane inatuambia mungu ni pendo yohana wa kwanza ne fungu lile la, la, la, la nane biblia inasema nini biblia inasema ndiyo yeye asiyependa hakumjua mungu uh-huh. a maana mungu ni pendo biblia inatwambia maana mungu ni pendo na kwa kuongozwa na upendo huo ambao ndiyo tabia yake mungu akaumba sayari bora kabisa aliyoijaza neema aliyeijaza na kila aina ya raha na starehe na uzuri katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza fungu la 31 biblia inatuambia dunia hii iliyoumba na mungu mwenye upendo ilikuwa kamili na njema sana mwanzobiblia inasema ndiyo mungu akaona kila kitu alichokifanya mm. na tazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita biblia inatuambia katika ile siku ya sita mungu alipomaliza kazi yake ya uumbaji akaangalia akaona kila kitu alichokiumba ni chema sana hakukuwa na mapungufu wakati wa uumbaji hakukuwa na jambo lililoonekana halijakaa mahala pake mungu aliyejaa na kusukumwa na upendo aliumba dunia njema sana lakini ndugu yangu mpenzi msikilizaji hali hii ili dumu kwa muda mfupi tu dunia ikaanza kuingia katika dhahama ya vizazi vyote dunia ikawa uwanja mpya wa mapambano kati ya wema na uovu dunia yetu ikaanza kushuhudia kifo njaa ukame umasikini vita dhuluma usaliti chuki na kila aina ya majanga ikaanza kushuhudiwa katika dunia hii ndugu zangu wapendwa kuanzia wanadamu wanyama mimea samaki ndege na wadudu wote wakaanza kushuhudia badiliko lisilo la kawaida la hali iliyokuwa tete ambayo dunia ilianza kuingia mara tu baada ya kutoka salama katika mikono ya mungu mwenye uweza na dunia ambayo ilikuwa njema sana ikageuka gafa na kuwa mahali pasipo salama na hivyo huzuni ikaingia katika dunia na wanadamu wakaanza kujiuliza kama mungu ni mwema kama mungu ni mwenye upendo kwa nini ameruhusu uovu unawili na ustawi kiasi hichi kama mungu ni manya upendo kwanini tunaona watu wanakufa na kansa tunaona watu wanakufa kwa ajali tunaona watu wanapata shida wengine hawajui hata wanakula nini tunashuhudia watu wakiwa katika magonjwa mbalimbali ya kufisha tunaona namna ambavyo vita vinamaliza watu tunaona majanga ya asili matetemeko tunashuhudia namna nguvu za giza zinavyopata nguvu katika dunia na watu wanacuuliza mungu mwema inakuwaje anaruhusu ruhusu uovu unawili kiasi hiki nini chimbuko la uovu huu ndugu yangu naye nisikiliza nanitazama kupitia kwa mtandao ziko dhana karibuni tatu hivi zinazojaribu kueleza chimbuko la uovu dhana ya kwanza ni dhana ya kibiblia ambayo inaeleza uovu ni kitu halisi na muasisi wake ni kiume halisi ambaye ni ibilisi shetani hiyo ni dhana ya kibiblia dhana jingine ambayo wanadamu wameitengeneza kuhusu chimbuko la uovu wao wanadamu ama dhana hii wanaeleza kwamba uovu sio kitu halisi na wala shetani siyo kiumbe halisi wanasema hawa watu ya kwamba uasi ni dhana tu ambayo inajengwa katika akili ya mtu na kila anachokiona kiovu ndicho kinachoonekana machoni pake na kwamba shetani siyo kiumbe halisi ni, ni, ni mabunifu tu ya akili za kibinadamu hiyo ni dana ya pili ya chimbuko chimbuko la la uovu na hiyo siyo ya ya tatu ya la, la, la uovu ni dhana ambayo inaamini juu ya ya uwepo wa uovu kwamba ni kweli uovu upo dunia hii inaonekana iko katika hali ya mapambano dunia hii ipo katika changamoto lakini dhana hii inapokubali wauovu dhana hiyo inakataa uwepo wa kiumbe anayesababisha ama ambaye ni chimbuko wa, wa uovu na inasema hakuna kiumbe wa namna hiyo bali uovu umetengenezeka katika akili ya mtu mwenyewe na kuna misemo ya kiswahili mpenge msikilizaji wanasema shetani wa mtu ni mtu mwenyewe sasa msemo huo una, una, una backup, ama ama unabeba dhana hiyo inayokataa uwepo wa kiumbe huyu anayeitwa shetani sasa zumuni la somo langu la leo ni kukuonyesha chimbuko la uovu na mwanzilishi wake yaani mwasisi wa uo uovu biblia itatueleza kinaga ubaga chimbuko la uovu na asili ya huyo muhasisi wa uovu na namna ya kuushinda uovu haleluya biblia inatuambia ya kwamba mungu kwanza hakuumba uovu maana kuna watu wanadhani mungu ameumba uovu katika kitabu cha mwanzo mmoja hhmj tuliona ya kwamba mungu alivyoumba kila kitu kilikuwa chema sana, sana kila kitu kilikuwa chema kila kitu ika mahala pake na vyote vilikuwa vizuri hakukuwa na uovu na hata yule ambaye leo biblia inamtaja kama muwasisi wa uovu alipoumbwa hakuwa mwovu kitabu kile cha ezekeli kwanzia fungu la kumi na mbili mpaka kumi na tano biblia inatuelezea historia ya huyu ambaye amekuja kuwa muasisi wa uovu biblia inatueleza kiumbe huyu aliumbwaje twende fungu la biblia inasema mwanadamu umfanyie maombolezo mfalme wa tlo bwana mungu asema hivi ndio wewe wakitia muhuli kipimo umejaa hekima mm. na ukamilifu wa uzuri mm-hmm. ulikuwa ndani ya aden bustani ya mungu ila jiwe la thamani lilikuwa kifuniko chako mm. akiki mm. na yakuti manjano Ndiyo. na almasi na zarbarajadi mm. na shohamu mm. na yaspi mm. na yakuti samawi Ndiyo. na zumaridi Aha. na balamani Ndiyo. na dhahabu kazi ya matali yako na filimbi zako mm. ilikuwa ndani yako mm-hmm. katika siku ya kuumba kwako zilitengenezwa tayari Aha. wewe ulikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikaye nami nalikuweka hata ukawa juu ya mlima mtakatifu wa mungu Aha. umetembea huko na huko kati ya mawe ya moto ndio ulikuwa mkamilifu katika njia zako tangu siku ile ulipoumbwa asante tunaona biblia inatueleza juu ya kiumbe ambaye alikuwa sioa kawaida kiumbe huyo alikuwa malaika na bibilia lituambia alikuwa ni kerubi huyu kerubi ambaye mungu alimuumba kwa namna ya kipekee kabisa alimpamba kwa vito vya thamani akionekana alikuwa akitoa mwangaza akingara na ndiyo maana katika kitabu kile cha isaya bibilia linamuita mwana wa asubuhi aliitwa lusife mwangazaji alipendelewa sana halafu wakati wa uumbaji wake mungu akamuumbia ndani yake vyombo vya muziki matari vinubi viliumbwa ndani yake alipokuwa akiimba hakuhitaji kinanda kipigwe alipokuwa akiimba hakuhitaji kinubi kipigwe alipotoa sauti ziliambatana na ala za muziki mungu alimuumba vizuri sana akamuumba kwa uzuli wa hali ya juu lakini akampatia cheo kikubwa akawa kerubi na biblia anatuambia alikuwa kerubi mwenye kutiwa mafuta afunikae nisikilize vizuri kkatika nyanja ama katika vyeo vya malaika wako malaika katika makundi makubwa matatu malaika wa kawaida maserafi na makerubi makerubi ndio malaika ambao wako katika wadhifa wa juu kabisa na wao hufanya kazi karibu kabisa na mungu nandio maana unaona mungu anasema nalikuweka katika mlima wangu mtakatifu alikuwa anafanya kazi karibu kabisa na mungu tena yeye alikuwa akichukua utukufu kwa mungu na kuuongaza kwa malaika wengine yeye alikuwa anabeba anabeba mwangaza biblia inatuambia nini kuhusu nafasi ya malaika huyu ambaye alikuwa biblinasema afunikae alikuwa auna inamaaistuan utoabbinaeleza nini, nini juu yabari ya malaika amakerubi huyu afunikae maana yake nini hasa kutoka 37 fungu la tis biblia inasema ndio na hayo makerubi yakanyosha mabawa yao juu Aha. na kufunika hicho kitu cha rehema kwa mabawa yao mm. na nyuso zao zilikuwa zaelekeana hili na hili nyuso za hayo makerubi zilikuwa zikielekea kitu cha rehema kao biblia anatuambia malaika hawa makerubi wafunikaye wao wanakaa semeni ya kiti cha enzi cha mungu na wanainua mabao yao wanafunika kiti cha enzi cha mungu wanakitia uvuli kwa hiyo huyu lusife ama huyu mwhasisi wa uovu alikuwa amepewa heshima sana kule mbinguni amepewa chao cha juu kabisa cha kujifunza na kuielewa tabia ya mungu kwa sababu alikuwa karibu kabisa na mungu mwenyewe lakini utajiuliza kipi sasa kilipelekea kiumbe huyu anaitwa lusifer ambaye sasa kwa sababu uwesi wake akabadilika jina asiotena mtoa nuru akawa shetani nini kilimpelekea asi moyo wako uliinuka kwa sababu ya uzuri wako uh-huh. umeyaribu hekima yako kwa sababu ya mwangaza wako mm. nimekutupa chini nimekulaza mbele ya wafalme wapate kukutazama biblia inatwambia moyo wake uliinuka kwa sababu ya uzuli wake moyo wake alipata kiburi alijiona ni mzuri alijiona ya kwamba kwa vile anavyoonekana hakuchukulia ule uzuli aliyoumbwa nao kwamba ni utukufu kwa mungu akajitazama mwenyewe na akaona ya kwamba hastahili kuishia tu katika kile cheo alicho nacho bali akatamani cheo kikuu zaidi kutaka kupindua serikali ya mungu mwenyewe kitabu kile cha isaya kumi nanne kwanzia fungu la kumibilumi nanne isaya natuingiza katika mawazo ya kiumbe huyu akiwa katika mkakati wake wa kutaka kuangusha serikali ya mungu isaakumi nanne kumi na mbili biblia inasemainasemaijinsi ulivyoangua kutoka mbinguni Aha. ewe nyota ya alfajiri mwana wa asubuhi uh-huh. jinsi ulivyokatwa kabisa uh-huh. ewe uliyeangusha mataifa uh-huh. nawe ulisema moyoni mwako uh-huh. itapanda mpaka mbinguni likakiinua uh-huh. kiti changu juu kuliko nyota za mungu nami nitaketi juu ya mlimo wa mkutano katika pande za mwisho za kaskazini mm-hmm. fungu la kumi na nitapaa kupita vimo vya mawingu nitafanana na yeye aliye juu tunaona bibilia inatueleza ya kwamba ibilisi alitamani alitamani kupindua serikali ya mungu hakuridhishwa na utawala wa mungu akatamani cheo cha mungu akataka kuangusha serikali yake hakukubaliana na kanuni ya upendo wa mungu hakukubaliana na kanuni ya upendo wa mungu akataka kuweka sera yake isiyo na upendo na akataka kuangusha mungu kwa kuangusha sheria yake kumbuka lengo la shetani kuangusha ufalme wa mungu ufalme wa mungu umejengwa katika sheria yake kwa hiyo shetani alianza chuki juu ya sheria ya mungu mapema tangu akiwa mbinguni na tunaona chuki wanaiendeleza hata duniani tunasikia watu wanaikataa sheria ya mungu tunaona watu wanadai ati sheria ya mungu ilikuwa ni ya zamani imegongomelewa msarabani haifai hiyo ni mwendelezo wa chuki ya shetani dzidi ya sheria ya mungu lakini hoja nyingine ambayo shetani ama, ama sababu nyingine iliyopelekea shetani kuanguka ilikuwa ni wivu wake juu ya mamlaka ya kristo yesu ufuno wa kumi na mbili fungula kumi biblia inasema nini biblia inasema ndio nikasikia sauti kuu mbinguni ikisema mm. sasa kumekuwa wokovu mm. na nguvu na ufalme wa mungu wetu mm-hmm. na mamlaka ya kristo wake sikiliza fungu hilo biblia inatuambia baada ya ibilisi kutimuliwa mbinguni malaika wakaimba wimbo huu uliotufunulia kitu gani kilikuwa katika hatari jambo la kwanza wimbo huu waliowimba malaika wawatufunulia kwamba kumekuwa na wokovu na nguvu kwa mamlaka ya mungu kwa mamlaka ya mungu ya ufalme wake ilikabiliwa ili, ili, ili, ili, ili na changamoto yabilisi lakini jambo la pili ilikuwa ni mamlaka ya kristo wake mm. jana kwanzia ijumaa tumekufunulia ya kwamba mungu ana nafsi tatu mungu baba mungu mwana mungu roho mtakatifu na jana tukathibitisha katika maandiko matakatifu yesu mwenyewe akasema yeye ni mungu katika nafsi ya mwana na hivo ibirisi aliona wivu shetani ama huyu aliyeitwa lusifa aliona wivu ya kwamba inawezekaneje yani kristo yeye tu ndiye awe wa kufanana na mungu iwezekaneje yeye awe nafsi ya mungu na mimi niko mzuri hivi alafu sio nafsi ya mungu akaona wivu akaona wivu na wivu huo ameendeleza ameuendeleza ndiyo maana leo siyo ajabu kuona shetani akipiga kampeni ya kwamba yesu kristo siyo mungu mm. ndiyo maana leo siyo ajabu kuona shetani akipiga kampeni ya kusema yesu eti ni nabii tu wa kawaida vita hiyo aliianza kule mbinguni ya wivu wa mamlaka ya kristo ya nafsi yake ya uungu na hivyo uwasi wake huo ukapelekea ukapelekea vita kule mbinguni biblia katika kitabu cha ufunuo kumi na mbili saba mpakatisa inatueleza vita hii ya mgongano wa mawazo ya, ya, ya kuchagua upande wa mungu ama lusife ilitokea kule mbinguni katika ufunuo fungu la mpaka la lsb palatbb inasema ndio kulikuwa na vita mbinguni Aha. mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka sasa tunaona vita hii ikiongozwa upande wa mungu mikaeli maana mikaeli yeye yakfananae na mungu ambaye sio mwingine asipokuwa yesu kristo pekee kao yesu kristo anaongoza jeshi la malaika wa mungu wakipigana na jeshi la shetani aha uh-huh. yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kwa hiyo joka pamoja na malaika waliokubali sera zake wakawa upande wa ibilisi wakapambana na mikaeli yani kristo uh-huh. hawakushinda haleluya wa- biblia inatuambia hawakushinda ile vita wala nini wala mahali pawa pakuonekana tena mbinguni mm-hmm. yule joka katupua, yule mkubwa mm. nyoka wa zamani mm. aitwa ibilisi na shetani au danganyaya ulimwengu wote akatupwa hata nchi biblia inatuambia ya kwamba vita ile ibilisi na malaika zake hawakushinda vita ile ibilisi na malaika zake hawakushinda yesu kristo aliyekuwa upande wa mungu baba aliongoza majeshi ya malaika mbinguni wakampiga shetani wakamfukuza yeye na malaika zake nataka nikuambie hapa nataka nikuambie kukuthibitishia ya kwamba yesu ni mungu ngoja nikueleze wakati fulani yesu akiwa duniani alipokwa akizungumza aliwaeleza watu juu ya tukio Hili. ya kwamba alikuwepo na alimshuhudia shetani alivyotupa kutoka kule mbinguni luka kumi, nane. biblia inasema lukandio kumi, akawambia mm-hmm. limwona shetani akianguka kutoka mbinguni kama umemeyesu ambaye alikuwa kamanda muongozaji wa jeshi la malaika a mbinguni bibli atuambia anasema kwa kinywa chake yesu mwenyewe alimuona waziwazi wazi. shetani akitupwa alitupwa kwa mshindo shetani ni luza yeye ni mshindwaji hajawahi kushinda alishindwa tangu mbinguni na alitupwa na yesu alisema alimuona haleluya biblia inatwambia hakutupwa peke yake ibilisi huyu bisiakuua yake alitupwa na malaika zake katiga kitabu cha ufunuo sura ya kumi na mbili fungu la tisa biblia inatwambia ibilisi alitupwa na malaika zake ufunuo mm-hmm. kumi na mbili fungu la tisa ya biblia inasema ndio yule joka akatupwa yule mkubwa mm-hmm. nyoka wa zamani mm-hmm. aitwae ibilisi na shetani mm. au danganyaya ulimwengu wote mm-hmm. akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye nayekwao bibilia atuambia akatupwa na malaika zake hawa malaika kusema malaika zake sio kwamba yeye ndo waliowaumba malaika zake manake malaika waliokubali sera zake kwa hiyo hakutupwa peke yake na malaika hawo walikuwa kiasi gani bibilia anatufunulia katika kitabu kile cha fungu na lane. biblia inasema ufunu kumi mbili, na mbililnne ndio ikaonekana ishara nyingine mbinguni Aha. na tazama joka mkubwa jekundu Aha. alikuwa na vichwa saba na pembe kumi Aha. na juu ya vichwa vyake vilemba saba Aha. na mkia wake wakokota thelusi za nyota ya mbinguni biblia inapozungumzia nyota za mbinguni mahala pengine inamaanisha malaika wa mungu navivili anatuambia joka kama shetani alijichukulia theruthi ya malaika wa mbinguni walikubali sera zake theruthi ninini nini msikilizaji wangu ikiwa una vitu tisa vitu vitatu ndio theruthi ya tisa kao ikiwa na natoa mfano ikiwa kulikuwa na malaika ef ibilisi aliondoka na malaika ef tau kumbuka natoa mfano ikiwa kulikuwa na malaika tilioni tisa ibilisi iliondoka na malaika tilioni tatu na toa mfano kwa hiyo hiyo ndio theruthi aliondoka na sehemu kubwa ya malaika na malaika hawa malaika zake hawa ndio wanaoitwa majini ndio wanaitwa mapepo ndio wanaitwa mashetani hebu twende mambo ya nyakati wa pili naye akajiweka makuhani mm-hmm. wa mahali pa juu sasa sikilza sikiliza ibada za kipagani zinazoanza kutaja sehemu ya, ya, ya hawamalaika waibirise na wale majini na wale majini tunon... na, na zile ndama mm. alizozifanya tunaona majini ni sehemu ya malaika hawa waliofukuzwa kule mbinguni hakuna majini wema wala majini wabaya hakuna majini ambao waliowahi kupokea neno la mungu hakuna wote ni waasi wote walifukuzwa toka kule mbinguni lakini kundi la pili biblia inataja wanaitwa mapepo malko moja ihmalbiblia inasema mm-hmm. yule pepo mchafu akamtia kifafa mm. akalia kwa sauti kuu akamtoka Tunona, hao mapepo kazi yao kubwa sana hao mapepo ni, ku, ni kuleta shida kuleta magonjwa hao mapepo pia wanatumiwa na waganga wa wanatumiwa wanatumiwa na na wachawi wa na wasoma nyota wale watu nawasomanyotawalewatu nyota kila siku wanatumiwa wa, wa, wa, wa, wa na mapepo lakini kundi la tatu ni mashetani. timotheo, timotheo mm. basi wazi waziwazi kwamba mm. ya za mashetanitth wengine watajitenga na imani mm-hmm. wakisikiliza roho zidanganyazo mm-hmm. na mafundisho ya mashetani kao biblia anataja majini mapepo mashetani na roho zote zidanganyazo zote ni sehemu ya kundi hili la malaika walioasi ambao wamekuja wako katika msafara na ibilisi msafara wakihakikisha wanawapoteza watu wengi aliowezekanavyo na nataka nikwambie hawa wote makundi haya yote ya shetani majini mapepo na vinyamkela wao wote wataangamia katika moto yesu anaeleza vizuri katika kitabu cha marko ishirina tano sehemu ya mwisho ya fungu la arobai na moja twende matayo ihiafubiblia inasemanasema kisha akaambia wale walioko mkono wake wa kushoto mm-hmm. ondokeni kwangu mlionaniwa muende mm-hmm. katika moto wa milele mm-hmm. aliowekewa tayari ibilisi na malaika zake ao tunaona moto umeandaliwa kwa ajili ya kuangamiza shetani na malaika zake ambao ndio majini mapepo mashetani nataka nikueleza rafiki yangu usiweke tumaini lako kwa majini usiweke tumaini lako kwa mapepo usiweke tumaini apeoseeuaashaytakuuuatajata kaa kuauupatba hata kama kukupa kukupa utajiri hata hata kama kukupa tiba. Hata kama tiba maisha ykuadmaishab usiweke tumaini lako kwao kwa sababu hao mahala pao ni katika moto sasa wapendwa tumeona tukio ili kubwa la shetani walekaza kutupwa kule mbinguni je walivyotupwa mbingu zilifanya hatua gani kitabu cha ufuu bbuunbnbbiba inasema mm-hmm. kwa hiyo shangilieni enyi mbingu mm-hmm. nani mkao umo mm-hmm. ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye gadhabu nyingi akijua ya kuwa ana wakati mchache tu kwa hiyo m- ibilisi kwahisi mungu alimpa muda mchache muda mchache muda ambao malaika wa mbinguni na viumbe wote watashuhudia kina cha uwasi wake maana ikiwa mungu angemuangamiza muda ulele maana mungu alikuenda uweza ibilisi alivyoanzisha hariv, hariv... tu uwasi mungu angeweza kutupiga pap ibilisi akapotea lakini hilo lingeweka mashaka katika hakili za malaika ya kwamba pengine hoja zake zina maana hivyo mungu akampa mda mchache ibilisi ili malaika wote na viumbe wote washuhudie ya kwamba shetani ni muasi hoja zake hazifai sio wa kufuata maana anatafuta uharibifu na sio wokovu na hivyo mbingu zikaonya nchi zikaonya sayarii dunia aliye kuwepo adamu, adamu na hawa wakaonywa bia natuambia mbingu zikaonya nchi adamu na hawa wakaonywa wakaambiwa kuna kiumbe ameasi anatafuta kuwameza anatafuta kuwapotosha akikisheni hamkubaliani na sera zake na unajua mungu alipoumba pale katika bustani ya deni aliwakabizi vyote wazazi wetu lakini akaweka mtihani wa utii kumbuka mungu aliwaumba wanadamu na viumbe wake wote na uhuru wa kuchagua ndio mungu wa upendo angeweza kabisa kuumba viumbe viumbeambavyo ni prograab ambavo vinatoa utii kwa shurti kwa kushurutishwa yaani mungu angeweza kuumba tu viumbe ambao wanampenda daima lakini mungu alium, kwa sababu ya upendo aliumba viumbe ambao wangemtii kwa kupenda lakini akawekea mti ane yaani, akawambia ikiwa mtendea kunitii basi yote ni yenu lakini msile matunda ya mti huo lakini jambo baya jambo baya wanadamu hawakusikiliza sauti ya mungu wakasikiliza sauti ya shetani mwanzo tatu fungu la kwanza mpaka la sita mwanzo tatu fungu la kwanza mpaka la inasema, inasema basi nyoka alikuwa mwelevu kuliko wanyama wote wa mwitu uh-huh. aliofanya bwana mungu uh-huh. akamwambia mwanamke uh-huh. eti hivi ndivyo mungu alivyosema uh-huh. msile matunda ya mti yowote wa bustani uh-huh. mwanamke akamwambia nyoka uh-huh. matunda ya bustani twaweza kula uh-huh. lakini matunda ya mtu ulio bustani mungu amesema msiyale wala msiyaguse msije mkafa mm-hmm. fungu la nne mm. nyoka akamwambia mwanamke nyoka hakika hamtakufa mm-hmm. kwa maana mungu anajua ya kwamba mm. siku mtakayokula matunda ya mti huo mm-hmm. mtafumbuliwa macho mm. nanyi mtakuwa kama mungu mm-hmm. mkijua mema na mabaya uh-huh. fungu la sita mwanamke alipoona yakuwa ule mti wafaa kwa chakula Aha. wapendeza macho Ndiyo. nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa mm-hmm. basi alitwaa katika matunda yake akala akampa na mewe naye akala tunaona katika fungu la tano ibilisi anaanza uongo anamwambia mwanamke ukila haya matunda utakuwa na akili utafanana na mungu kumbuka hoja ya shetani tangu wanaasi alitaka afanane na mungu na hivyo anawapendekezea wanadamu hoja hiyo hiyo ya kutaka kufanana na mungu na wanadamu wakakataa maagizo ya mungu ya waziwazi wakamtii shetani na wakajitenga na uso wa mungu tunaposoma katika fungu la nane hebu soma msomaji f- msoma fungu la nane la tatu. mwanzo tunaposoma tatu tunaona mungu anapowatembelea wanadamu wanadam wanamkimbia twende fungu la tatu mwanzo tatu fungu la nane biblia inasema uh-huh. kisha wakasikia sauti ya bwana mungu akitembea bustanini wakati wa juu wa kupunga uh-huh. Adam na tuna ona, tuna ona adamu na mkewe wakajificha katikati ya mti wa bustani tunaona tunaona wapendwa adamu nakawaida yao ilikuwa ni kumpokea mungu kawaida yao ilikuwa mungu akija kuwatembelea wanaenda kumlaki kwa shangwe lakini sasa wametenda dhambi hata mungu ajawaambia mkimbie lakini mekimbia dhambi inawa, ikawatenga nauso wa mungu dhambi ni mbaya dhambi i mbaya Kale kitabu cha isaya saema dhambi zinatutenga nauso wa mungu dhambi ni mbaya zinaweka ukuta kati ya mtu na mwokozi wake lakini tunaona mungu ni mwema jaoa wandamu nd alitenda dhambi kwanza lakini ee alishuka auakauitau ca az wa kumtangazia mwanaadamu mpango wa ukombozi mwanzo bbnasmnami nitaweka uadui kati yako na uyo mwanamkenkati ya uzao wako na uzao wake wakeaaao utauponda kichwa Aha. na wewe utauponda kisigino tunaona mungu anaweka ahadi ya kwamba kupitia, kupitia kwa mzao wa mwanamke kupitia mwanamke atazaliwa mkombozi ambaye yeye ataponda kichwa cha shetani na wo unajua ukitaka kuua nyoka sio kupiga katika mkia sio kupiga katika tumbo piga katika kichwa na mungu ana ahidi ya kwamba atazaliwa mkombozi atakaye krash atakayeponda na kuua kabisa kichwa cha shetani huu ni upendo mkubwa wa mungu na naueleza katika isaya t napenda fungu wili funglla upendo wa mungu uliyo mkubwa kiasi hiki. 49, 15, biblia inasema. Biblia inasema. maana nimekufanya mdogo kati ya mataifa mm-hmm. na kudhalauliwa katika watu mm-hmm. katika habari ya kuogofya kwako mm. kibuli cha moyo wako kimekudanganya mm. wewe ukaye katika pango za majabari isaya Isa, aoba ti kuanzia fungu la kumi na tano ndio malizia fungu la kumi na sita inasema mm, katika habari ya kuogofya kwa kwako kiburi cha moyo wako kimekudanganya wewe ukae katika pango ya majabari na, na sasa twende katika fungu la yeremia yeremia isi t fungu la kumina moja yerem moj biblia inasema nini yeremia fungu la biblia nas inasema yeremia 9funlabiblia inasema maana najua mawazo ni wazi yao ninyiwzao ini ni mawazo ya mani wala si ya mabaya mm-hmm. kuwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho mungu anatwambia tuwazia mawazo mema mawazo ya kutupa tumaini mawazo ya kutupatia mkombozi wa kutuokoa haleluya wapendwa katika sehemu hii ya mwisho somo langu nataka ni kuonyeshe namna ambavyo mungu anaweza kukusaidia kushinda hila za uongo za shetani mgoja nikwambie katika kitabu cha yohana 8 kumi n nn yesu anasema shetani ni mwongo na baba huo uongo yo nyoa8 kin nn biblia inasema ndio yesu akajibu akawambia mimi mm-hmm mimi ningawaybiblia inasemai ninyi ni wa baba yenu ibirisi mm-hmm. natamaza baba yenu ndizomzipendazo w kuzitenda mm-hmm. yeye alikuwa muuaji tangu mwanzo mm-hmm. wala hakusimama katika kweli mm-hmm. kwa kuwa hamna hiyo kweli ndani yake mm-hmm. asemapo uongo husema mm-hmm. yaliyo yake mwenyewe kwa sababu yeye ni mwongo na baba wa huo uongo biblia inatwambia shetani ni mongo na baba wa uongo yeye ndiye mwanzilishi wa uongo na baba wa huo lakini pia ni muuaji shetani ni muangamizaji nataka ni kuambie shetani ameleta uongo mwingi duniani amaleta uongo wa kupotosha mambo mengi ya mungu duniani alianzia pale bustanini wakati mungu aliposema usil matunda mti uo eakalta uongo aaabaandt akaendelea kudanganya wanadamu vizazi kwa vizazi mungu anaposmhaakaaongo na azishi wa uongo lakini jambo jema tuna ambaye yeye ni kweli haleluyayohanabib inasema nini inasema katikayeye aliyoukubali ushuhuda wake mm-hmm. amemtia muhuli ya kwamba mungu ni kweli wapendwa wakati shetani akiwa ni muongo na baba wa uongo tunaye mungu akumkimbilia ambaye yeye ni kweli tupu haleluya na yeye ametupatia neno lake ambalo linatuweka huru dhidi ya madanganyo ya shetani yohana 832 yesu anasema niniasemandio taifamwe tena mtaijua kweli na hiyo kweli, huru. na hiyo kweli itawaweka huru wakati shetani analeta uombo mungu analeta nuru za kweli za biblia na ndio mana tunechunguza imaniu thizo kweli wakati shetani akiwa nimleta mauti akiwa ni muuaji yesu nimleta uzimaeubibla inasemaba inasema nini yesu akamwambia ndio mimi ndimi huo ufufuo na uzima mimi ndimi ufufuo wa uzima eye aniaminiye mimi ajapokufa atakuwa anaishibiba inatuambia wakati shetani akiwa ni muuaji. yesu nimleta uzima yesu nimleta ufufuohaleluya haunaaja ya kumwogopa shetani maana yesu ni mkuu kuliko shetani haleluya mbinu nyingine ya ibilisi ni kutia hofu ni kukuletia hofu na mashaka webrani ya mbili kumi na nne na kumi na tano biba inasema nini biblia inasema basi mm-hmm. kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili Aha. yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo hayoili kwa njia ya mauti ya amwalibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti Mm-hmm. yani blisi biblia anatuambia ibilisi yeye amewasababisha watu wengi kwa sababu ya hofu ya mauti kuingia katika maisha ya utumwa wengi kwa sababu ya hofu ya njaa wameingia katika maisha ya uhuni maisha ya kukosa kukosa matumaini wakaingia katika biashara za ukahaba wengi kwa sababu ya hofu ya umasikini wakaingia katika wizi katika ulaji wa rushwa wengi kwa sababu ya hofu ya kuto kukubaliwa wakaingia katika ulaji wa madawa ya kulevya habari ya kujitengeneza ama, kujitengeneza. ama kujitafutia namna wanazoona bora za kuvutia wengi kwa sababu ya hofu kwa sababu ya hofu hofuyakukubaliwa wakaingia katika unywaji wa pombe kukubaliwa wakaingia katika kujichora matatu, kukubaliwa wengi kwa sababu ofu ya kuonekana washamba hofu ya kuonekanampita na wakati wakajiingiza katika mitindo inaonekana ya kisasa lakini iliyokosa maadili lakini jambo jema yesu anasema wale ambao kwa sababu ya hofu ya mauti wameingizwa katika mitego ya ibilisi wameingia katika utumwa huu yeye yeah, yeah. alikufa pale msalabani ili kuwaweka hulu haleluya lakini wapendwa ibilisi pia anatumia mtego wa mafanikio kudanganya watu wengi waingia katika kambi yake matayo n fungu la nn na la tisa tuende haraka msiubbiblia inasema. inasema nini kisha ibilisi akamchukua mpaka mlima mrefu mno akamwonyesha miliki zote za ulimwengu na fahali yake akamwambia haya yote nitakupa ukianguka kunisujudia tunaona ibilisi anamwambia ana, ana, ana, ana, ana yesu atampatia utajiri wote akimsujudia imekuwa ndio hila ya shetani anaodanganya watu akiwaambia aki wa, aki wa, aki wa, aki wa atawapatia utajiri na kwa sababu watu watafuta utajiri wanaenda kutumia mbinu za ibilisi wanaenda kwa wagangatamakafaa wanajiunganawa vyama vya siri vyama vya wabuduma shetani wanatafuta kila namna ili wawe matajiri hata kumdondokea shetani lakini biblia inatuambia mtafuteni mungu kwanza na yote mtazidishiwa naipenda bibilia maana katika kumkumba trati 18 inasema mungu ndiye anayetoa nguvu za kukua tupa utajiri utajiri wa kweli utajiri wa uhuru hautoki kwa shetani unatoka kwa mungu haleluya usitafute majini watajiri mtafute kristo akupatia nguvu za utajiri wakati shetani akiwa mshitaki bibi inatuambia katika ufunuo sura ya, kum, ya kumi na mbili fungu la kumi na petro wa kwanza tano nane shetani mshitaki wakati akiwa mshitaki akikushitaki dhamili yako ya kwamba wewe ni mdhambi haustahili wokovu wewe ni mtu akupotea kupotea akikulundikia dhambi kristo ni mtetezi wako haleluya ayubu k t ish5 inasema mtetezi wako yu hai haleluya wakati shetani alipoinuka kumpinga kumpinga yoshua ambaye alisimama kama kuwani mkuu kristo alimtetea yoshua nataka nikueleze kristo ni mtetezi wako haleluya nataka nikueleze siri moja katika masaa haya una uweza wa kumpinga shetani katika kitabu cha yakobo fungula saba biblia inasema basi mtiini mungu mpingeni shetani naye atawakimbia ipo nguvu katika kumtii mungu na tuna mtii mungu kwa kumpokea kristo kama bwana na mwokozi wa maisha yetu katika kitabu cha yohana 1 yesu anasema bila yeye sisi hatuwezi kitu Ninakue, ninakupa shauri masaa haya mpokee yesu awe bwana na mwokozi wa maisha yako ili upate nguvu za kumpinga shetani naye atakukimbia ameahidi kumweka chini ya miguu yako mungu akusaidie katika kufanya uamuzi huo nataka ni kuombe. baba yangu na mungu wangu mwema masaa haya namwombea msikilizaji wangu mtie nguvu msaidie akutegemee akuamini ili umpe nguvu za kumshinda shetani katika jina sikuiza amen, amen ikiwa tutafanya uamuzi huo basi tujulishe kwa namba tuizokutajia mungu akubariki sana