z msikilizaji wa redio ya morning star nipende kuchukua nafasi hii kukaribisha katika kipindi kizuri ambapo tunapata fursa ya kuichunguza imani kupitia maandiko matakatifu yaani bibria na katika siku ya leo tutakuwa na somo zuri linalosema tuichunguze imani kuhusu mpango wa ukombozi na nipende tu kukumbusha y kwamba maubiri haya yanaletwa kwenu na mwinjiristi godifrey machota Amen. na katika siku ya leo endelea kualika rafiki jamaa mkawe pamoja katika redio yenu hapo tupate kubalikiwa katika neno hili Amen. nipende tu kukumbusha ya kwamba ukiwa na swali au ukiwa na oja yoyote <coughs> ile unaweza ukashea nasi kupitia namba ya simu sifuri sb 66s6aa sts na nipende kukualika tunapoanza kipindi hiki tupate ombi tuombe mtakatifu mungu mkuu mfalme wa amani tunashukuru na tunasema asante kwa siku hii nyingine uliotupatia tunashukuru kwa neema na baraka zako asa mefika baba mwema tunaiweka mikononi mwako mikutano hii mtumishi wako atakapoenda kunena roho wako mwema akapata kumtumia kikamirifu lakini pia tunazidi kuombea wasikilizaji wetu katika kona mbalimbali za dunia hii wanapotusikiliza baba mwema endelea kuwa pamoja nao tunafahamu ya kwamba kuna changamoto nyingi wakati mwingine mambo ya kifamilia magonjwa yanawasibu baba mwema kawaguse kwa mkono wako wa kuume na usambaratishe kila aina ya shida zinazowakabi wasikilizaji wetu Amen. na zaidi ya yote wakapate kulitukuza na kulisifu jina lako kwa Amen. maana upo kwa ajili yetu tunayofuraha kwa maana unatujali na unatupenda endelea kuwa pamoja nasi tangu mwanzo wa kipindi hiki mpaka mwisho kwani tumeomba kupitia jina la yesu kristo bwana mkombozi wa maisha yetu amen, amen. bwana asifiwe rafiki yetu ambaye umekuwa ukitufuatilia tangu mwanzo wa mikutano hii yatuchunguze imani tunamshukuru sana mungu kwa ajili yako lakini tambua ya kwamba daima upo katika maombi yetu tunakuombea sana baraka za mungu ziambatane nawe wako marafiki kadha wa kadha tunaowasiana nao kwa simu wengine wnatutumia meseji kwa namba yetu hii na a wakitutumia maombi yao nataka niwahakikishie y kwamba tunashirikiana nanyi katika maombi na neema ya yesu ni kuu na ninataka kukuhakikishia bwana atawafungulia milango bwana atawaponya bwana atawakumbuka katika masaa haya leo nina somo la kipekee sana somo ambalo nimelipatia kichwa kinachosema tuchunguze imani kuhusu mpango wa ukombozi Hallelujah. ninataka nikueleze habari njema siku ya leo habari yenye matumaini habari ya kushangiliwa habari juu ya wokovu ambayo mungu ameuweka kwa ajili yako na kwa ajili yangu jana tuliona katika kitabu cha mwanzo sura ya fungu la31 mungu anatueleza namna ambavyo dunia aliiumba ikiwa njema sana mwanzo oj3 nasema ndio mungu akaona kila kitu alichokifanya natazama ni chema sana ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya sita biblia inatuambia mungu akaona yote aliyoyafanya ya kuwa ni mema sana mungu aliiumba dunia katika uzuri jaa tuliangalia vizuri namna ambavyo ilikuwa ikivutia kwa uzuri na ukamilifu wake na mungu alikusudia maisha ya wanadamu na viumbe vya hapa duniani yawe maisha yenye ya furaha maisha yasiyo na majuto maisha yasiyo na huzuni maisha yasiyo na maumivu maisha yasiyo na kifo mungu alipanga yawe ni maisha ya umilele maisha ya furaha maisha ya kumtafakari na kumshangilia mungu daima na hivyo akawapatia wanadamu shuruti ama akawawekea shariti la kuupata huo uzima wa milele katika kitabu cha mwanzo 217 mungu akamwekea sharti mwanadamu ya kwamba ikiwa utaendelea kuwa mtii kwangu utaishi milele lakini ukivunja utii na kufanya mambo ambayo mimi sijakuagiza hatima yake ni kutokuwa na maisha ya umilele katika kitabu cha mwanzo17 tunaona mungu akiwaeleza wanadamu mwanzo b 17b biblia inasema e. walakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile mm-hmm. kwa maana siku utakapokula matunda ya mti huo ndio kutakufa hakika tunaona mungu akampatia masharti mwanadamu ya kwamba ili uishi milele ili uishi na furaha ili uwishi ukiwa katika hali ya matumaini daima ni lazima ukubali kunitii mimi niliyekuumba kwa sababu mimi ndiye kitu gani ni bora kwako maana nimeviandaa hivi vyote kwa ajili ya faida yako na ya kwamba ili uendelee kunufaika na manufaa hayo ninahitaji jambo moja tu kutoka kwako e eh mwanadamu fanya yote lakini usile umti ambayo nimekukataza usile usile lakini jana tuliona matokeo yake wanadamu hawakukubali kumsikiliza mungu wakasikiliza sauti ya shetani mwanzo tatu fungu la nne mpaka la sita mwanzo tatu fungu la nne mpaka la sita biblia inasema na hili wapendwa ni moja kati ya mafungu ya kusikitisha katika bibilia nzima ni fungu ambalo linaonyesha namna ambavyo dunia iliingia katika giza kwa mara ya kwanza tangu mungu aiyumbe na kuipamba biblia inasema mwanzo tatu fungu la neli la sita ndio nyoka akamwambia mwanamke mm-hmm. hakika hamtakufa unakumbuka katika mwanzo mbili kumi na saba mungu alimwambia hakika mtakufa lakini nyoka ama shetani anakuja anasema hakika hamtakufa kwa maana mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama mungu mm-hmm. mkijua mema na mabaya uh-huh. mwanamke alipoona ya ule mti wafaa kwa chakula Ndiyo. wapendeza macho nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa mm. basi alitwaa katika matunda yake akala akampa na mmewe naye akala dunia yetu ikawa imeingia katika giza dunia ikaingia katika dhambi na biblia inatueleza uchaguzi huu aliyohufanya wazazi wetu wa kwanza ukawa umewaingiza katika utumwa wa dhambi warumi sita kumi na sita biblia inasema nini warumi sita kumi na sita biblia inasema mm. hamjui ya kuwa kwake yeye ambaye mnajitoa nafsi zenu mm-hmm. kuwa watumwa wake mm. katika kumtii mmekuwa watumwa wake yule mwenye mtii yule mnaye mtii yule mnaye mtii biblia inatuambia kwa sababu wanadamu walikubali kumtii shetani kwa sababu ya kukubali kumtii wakaingia katika utumwa wakawa watumwa wa shetani na matokeo ya utumwa matokeo yake yakawa ni mabaya sana mungu alisema katika mwanzo ile mbili kumi na saba matokeo yake ni kifo na anaeleza tena anaeleza vizuri katika warumi sita ishirini na tatu mshahara wa utumwa huu wa dhambi walumi s fungu la ishirnatatu biblia inasema biblia inasema nini kwa maana mshahara wa dhambi ni mauti maana mshahara wa dhambi ni mauti ikiwa fungu hilo lingeishia hapo basi dunia yetu ingekuwa dumdi toeath dunia yetu ingekuwa imeingia katika dhahama ya maangamizo makubwa ikiwa fungu hilo lingeishia hapo kusingekuwa na matumaini ikiwa fungu hilo lingeishia tu kusema mshahara wa dhambi ni mauti kusingalikuwa tena na tumaini hata la kuishi maana kusingekuwa na habari njema kwa wanadamu na lakini nataka nikwambie fungu hilo halijaishi hapo haleluya fungu hilo linaeleza habari njema linapomaliza kwa kusema bali karama ya mungu ni uzima wa milere katika kristo yesu bwana wetu bali karama ya mungu ni uzima wa milele sio katika mwingine bali katika kristo yesu haleluya bibla inatuambia japokuwa dhambi imeleta mauti lakini kristo analeta uzima wa milele haleluya wakati wilisi akiwa ameingiza duniau katika utumwa yesu anakuja kuikomboa dunia hii na kuingiza katika uhuru hii inanieleza juu ya upendo wa mungu unaoelezwa katika kitabu cha yeremia 31fungu la tatu bib inasemabibl bwana inasema. alimtokea zamani bwana alinitokea zamani kisema akisema, akisema. nanimekupenda mm-hmm. kwa upendo wa milele Aha. ndiyo maana nimekuvuta kwa fadhiri biblia inatuambia mungu alitupenda kwa upendo wa milele ndiyo maana nimekuvuta kwa fadhiri an upendo wa milele ni upendo upi milele ni kabla na baada maana yake mungu anatuambia ya nini kabla hata sijawaumba naliwapenda na hata baada ya kuwaumba nimeendelea kuwapenda na ndiyo maana mlipoasi mlipoanguka sikugeuza shiki kichwa changu kuwaacha nikawageuzia kisogo bali kwa sababu niliwapenda kwa upendo wa milele nikawavuta kwa fadhili zangu na nataka nikuonyeshe kauli ya mungu ya kwanza ilionyesha kuwavuta wanadamu kwa fadhili zake baada ya kuagua katika zambi mwanzo tatu kumi na tano biblia inasema mwanzo tatu kumi mm-hmm. na tano nami nitauweka wadui kati yako na huyo mwanamke uh-huh. na kati ya uzao wako na uzao wake mm-hmm. huwa utakuponda kichwa na wewe utauponda kisigino baada ya mwanadamu kuagua katika dhambi akawa amekuwa chini ya utumwa wa ibilisi akawa ameingia katika umoja na mshikamano na ibilisi akawa ametengeneza undugu na ibilisi akawa ametengeneza urafiki na ibilisi na jambo ambalo mungu anamtangazia ibilisi pale hustania edeni alimwambia nitaweka uadui kati yako na uzaa wa mwanamke mungu anasema nini hapa mungu anasema nitaweka chuki na uadui ili awo wanadamu ambao sasahivi wanakupenda wakiuona wana upendo wangu ulio mkubwa wakuchukie haleluya ninatamani uadui kati yangu na shetani uendelee kuwa mkubwa na ninakuombea uadui uendelee kuwa mkubwa hata kuweko pia maana shetani si wa kufanya nayo urafiki jana tuliona namna alivyoangushwa mbinguni namna ambavyo anahoja pinzani dzidi ya mungu namna ambavyo mawazo yake ni maovu ni muongo ni muuaji ni mtafuta ni mtafuta mabaya na sio mtafuta mema na mungu ameahidi kuweka uadui lakini sio tukuweka uadui bali kumleta yule kumleta yule ambaye kupitia yeye shetani atapondwa kichwa haleluya biblia inatueleza juu ya habari ya mpango wa ukombozi inatufunulia mpango huu wa ukombozi katika fungu hili la mwanzo watatu kumi na tano ya kwamba anakuja mwenye mamlaka na uweza wa kumkomboa mwanadamu aliyeanguka katika utumwa wa ibilisi anakuja mwenye uweza wa kumponda na kumwharibu kabisa shetani ili awaweke huru wanadamuwalio wa katika hali ya utumwa na nataka ni kuambie mungu akawa ameanzisha huduma kivuli zilizopiga picha zilizowatazamisha wanadamu katika huduma kuu ya kuwakomboa wanadamu na hivyo mungu akaanza kuwafundisha adamu na hawa habari ya huduma ya kafara ya kwamba mnyama anakufa sehemu ya mwanadam yaani baada ya mwanadamu kutenda dhambi mwanadamu baada ya kumkosa mungu sheria ilitaka mwanadamu afe manamungu asema katika mwanzo mbili kumina saba hakika mtakufa katika warumi sita ishina tatu bibiesa wa dhambi ni mauti lakini mungu kwa upendo wake wa kutuvuta kwa fadhiri zake akaanzisha mpango wa ukombozi wa kumwokoa mwanadamu yaa mwanadamu baada ya kutenda dhambi asife apatiwe nafasi ya pili na zile dhambi zake aziungambe dhambi zake zichukuliwe na mwanakondoo zichukuliwe na kafara isiyonahatia ichukue dhambi zake halafu inapochukua ile dhambi zake dhambi zinaamishwa kutoka kwa mwanadamu zinapelekwa kwa mnyama na yule mnyama anakufa sehemu ya mwanadamu baadala ya mwanadamu kufa anakufa mnyama mpango wa ukombozi ukawa umeanzishwa neema ikawa imefunuliwa katika bustani ya edeni neema iliyokuu neema yenye upendo ikawa imefunuliwa baada ya mimi machota baada ya wewe mpenzi msikilizaji kufa sasa yuko mbadala ambaye anakufa sehemu yako na mungu akaanzisha huduma hizi za makafara huduma ambazo zilikuwa zikiwaelekeza watu katika kupokea neema kubwa ya yule ambaye atakuja kutimiliza andiko hili na kuponda kichwa cha shetani goye ni kuonyeshe namna ambavyo huduma hizi ikuwa zinafanyika katika kitabu cha mambo wala ya walawi sura ya n fungu la ishiri na saba napaka la ishiri na tisa biblia inatueleza huduma hizi ivokwa zinafanyika mambo ya lawi nne ishiri na saba biblia inasema biblia inasema na mtu awae yote katika watu wa nchi uh-huh. akifanya dhambi pasipo kukusudia sasa ikitokea uo, uo, uo mungu alikuwa natoa utaratibu yakaba ikitokea mtu akatenda dhambi nini atatakiwa kufanya kwa kufanya neno lolote katika hayo bwana aliyozuia msifanye uh-huh. naye akapata hatia uh-huh. akijulishwa hiyo dhambi yake aliyoifanya uh-huh. ndipo atakapoleta mbuzi mke mkamilifu ndipo sasa mtu atakapojulishwa ya kwamba umetenda dhambi fulani ndipo atakapopeleka kafara He. kafara ya mbuzi uh-huh. Alafu. awe matoleo yake kwa ajili ya dhambi yake aliyoifanyaul bz anakuwa ndiyo matoleo yako badala ya ufe wewe anakufa yule mbuzi naye ataweka mkono wake naye ataweka mkono wake kichwani mwake mm-hmm. hiyo sadaka ya dhambi mm-hmm. na kumchinja sadaka ya dhambi mm-hmm. mahali hapo pa sadaka ykuteketezwa kwa hiyo mwanadamu mwenye dhambi alikwenda kuungama dhambi zake anaweka mikono yake juu ya, ya kichwa cha yule mnyama anaungama dhambi zake na zile dhambi zinahamishwa kutoka kwake kwenda kwa yule mnyama halafu yule mnyama anachinjwa anatolewa kafara kile kifo kilikuwa kina mwanadamu lakini kwa sababu ya neema ya mungu kwa sababu ya upendo wake hakutaka mwanadamu aangamie na hivo il kile kifo chake kinaamia kwa mnyama asiye na hatia mwanakondoo ama mbuzi ama ngombe inategemea na maelekezo ambayo kuhani angeyatoa halafu yule mnyama anachukua ile hatia y yule mtu na nadhambi anachukua na dhambi za yule mtu halafu anateketezwa na damu yake inafanya upatanisho kati ya yule mtu aliyetenda dhambi na kumrudisha tena kwa mungu kumbuka tujaa tuliona dhambi zinatutenga na mungu na hivyo tu mungu alianzisha mfumo wa upatanisho ili kuturudisha tena kwa mungu wapendwa makafara haya yote yaliyofanyika tangu enzi za adamu yakafanywa na nana na, na, na, abeli yakafanywa na watakatifu wengine kina ibrahimu na wengine haya makafara yote yalikuwa yanawatazamisha wanadamu katika kafara kuu ya yesu kristo ambayo angekuja kuifanya dhidi ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya kujibu madai ya shetani ya kwamba mungu hana haki ya kwamba mungu hana upendo kristo akaja kufanya kutimiza kafara hii ili kuhudhirishia ulimwengu ya kwamba mungu ni pendo na ya kwamba anawajali wanadamu na yuko tayari kuwaokoa yohana wakati yohana akimwona yesu alikuwa akimwona kama nani yohana yohansembiblia pili yake amwona yesu anakuja kwake uh-huh. akasema tazama mwanakondoo wa mungu aichukuaye dhambi ya ulimwengu tazama mwanakondoo wa mungu yesu ndiye mwanakondoo wa mungu ambaye yeye anakuja kuchukua dhambi za ulimwengu dhambi za kwako dhambi za kwangu dhambi za kila mtu katika dunia hii zinakuja kubebwa na yesu kristo aliye mwanakondoo halisi aliyekafara halisi ya mungu hebu nisikilize vizuri kwa sababu sheria ya mungu ni takatifu kwa sababu sheria ya mungu haitanguki kwa sababu sheria ya mungu haibadiliki hivyo ilimpasa mungu mwenyewe kuja kulipa deni lilodaiwa na sheria ya kwamba mwanadamu aliyeivunja ni lazima afe kwahiyo yule mtu wa sheria ndiye aliyekuwa na haki ndiye aliyestahili kuifia ile sheria ama kufia kumfia mwanadamu ili damu na kafara yake imfae mwanadamu asimame tena mbele za haki na sheria ya mungu akiwa amesamehewa akiwa mtakatifu haleluya na hivyo tunaona tendo hilo ni la upendo kiasi gani tunaona namna ambavyo kristo alijitoa nilikusomea siku ya jumaa jumaa pili namna ambavyo kristo aliacha uungu wake akaamua kushuka chini ili aniokoe mimi na wewe ngoja nikueleze mambo kadhaa ambayo kristo aliyafanya kwa kifo chake pale msalabani jambo la kwanza alikuja kulipa deni la dhambi maana deni lilikuwa kubwa mno lingestahili mauti yetu lakini kristo alikuja kulilipa wa kulilipaakorino biba naseme asiyejua dhambi yeye kristo ambaye alikuwa hajui kabisa dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu alifanyika a dhambi yani dhambi zako ziliwekwa juu yake dhambi zangu ziliwekwa juu yake yeye ambaye hakuwa na dhambi akafanyika kuwa dhambi ili nini ili sisi tupate kuwa haki tupat uaa thaeluya yeye akachukua adhabu yetu ili tusimame wenye haki mbele za mungu kitabu cha ufunuo sura ya fungu la latano linatuambia alilifanya hilo kwa sababu alitupenda tangu mwanzo ufunuo moj fungu inasema biblia inasema ufunuo moja fungu tena zitokazo kwa yesu kristo mm. shahidi aliyemwaminifu mm-hmm. mzaliwa wa kwanza wa waliokufa na mkuu wa wafalme wa dunia Aha. yeye atupendae mm. na kutuosha dhambi zetu katika damu yake yeysu anakupenda ananipenda anatupenda yeye yeah, aliyetupenda kiasi cha kwamba akatuosha dhambi zetu na damu yake tendo hili kubwa la upendo liliwashangaza watu wengi yohana akiwa anafikiria jambo hili anaandika katika yohana tatu kumi na sita anaandika juu ya upendo huu wa mungu anasema tazama jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee ili kila amwaminie asipotee bali awe na uzima wa milele haleluya pendo la mungu ni kubwa kiasi gani ili kwamba wewe na mimi tukimuamini tu yesu kama vile wakati wa zama za kale kabla ya kufunuliwa kwa kristo walipokuwa wakiona imani katika mungu mungu kupitia mfumo wa kafara wakiwa na imani naye ya kwamba kwa kutoa kafara tutasamehewa vivyo hivyo nasi kwa kuwa na imani katika kristo tunasamehewa na kupokea uzima wa milele katika kitabu cha fungu la hebrania fungula linatueleza ya kwamba mauti ya kristo ilikuwa ni ya manufaa kwa wanadamu maana kupitia mauti yake shetani aliyehakikishiwa uangamivu wake wakebiblia We, basi kwa kuwa watoto wameshiriki damu na mwili yeye naye vivyo hivyo alishiriki yayo hayo ili kwa njia ya mauti amharibu yeye aliyekuwa na nguvu za mauti asante biblia inatuambia ili kwa njia ya mauti amuharibu yule aliye na nguvu za mauti biblia inatueleza kifo cha yesu kilikuwa ni kutimiza unabii ya uzao wa mwanamke kupanda kichwa cha shetani na hivyo alipokufa pale msalabani alipojitoa nafsi yake bibla anatwambia tendo lile alitangaza mauti ya shetani na ndio mana alipokuwa msalabani alisema imekwisha imekwisha wanadamu tena kuwa watuma wa ibilisi imekwisha mana nimewakomboa imekwisha kuonewa imekwisha kuhangaika imekwisha kuwa katika vifungo maana kristo amekufungua biblia inatuambia alikufa ili mimi na tuokolewe na nataka nikuambie haijalishi unaonekana una dhambi kiasi gani haijalishi watu hata kusema haufai kiasi gani pengine katika jamii yako umeonekana haufai pengine katika marafiki zako unaonekana umeshindikanika pengine umepoteza matumaini ya kufanya upya tena lakini nataka nikuambie neema ya mungu ni kubwa kiasi cha kwamba inakutosha kwa upya isaya moja fungu la kumi na nane biblia inatueleza habari njema ya matumaini isaya moja nene, biblia inasemaynjooni inasema. tusemezane asema bwana mungu anakualika njoo njoo uzungumze naye dhambi zenu nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama theruji hata kama dhambi zako ni nyingi sana utatakasika na kuwa mweupe zijapokuwa nyekundu kama bendera kama zikiwa nyekundu kama bender azitakuwa kama sufu zitakuwa nyeupe kama sufu neno la bwana linatupa matumaini ya kwamba tunapomwamini bwana anatutakasa haijalishi tumekuwa na dhambi huko nyuma kiasi gani na tendo hili linatengeneza utu upya ndani yetu mtu aliyesamehewa mtu ambaye yakale yamepita na sasa yanakuwa mapya kitabu cha wakorinto wa pili 517 biblia inatueleza habari ya muujiza mpya unaofanyika kwa mtu anayemtumaini mungu kwa kristo mwana mwanawake bibi inasemaedyeukiumbe ipyametbiblia inasema mtu akiwa ndani ya kristo ya kale yote yamepita tazama amekuwa kiumbe mpya haleluya ukiwa ndani ya kristo ukahaba wote utakuwa umepita sasa unakuwa kiumbe mpya ukiwa ndani ya kristo weeze in our roshwa wote wa zamani tena utakuwa umepita maana atakuwa amekusamee na utakuwa kiumbe mpya ukiwa ndani ya kristo uuaji utakuwa umekwisha maana utakuwa kiumbe mpya ukiwa ndani ya kristo mambo yasiyofaa ya zamani yatakuwa yamepita anayazika na utakuwa kiumbe mpya nataka nikueleze paulo aliyekuwa muuaji wa watakatifu wa bwana lakini alipompokea kristo alikuwa kiumbe mpya haleluya mnamkumbuka yule dakahaba ambaye alitaka kupigwa mawe mbele ya yesu yesu akasema asiye na dhambi ao wa kumpiga yule dada alimpokea yesu na ukahaba wake ukawa mambo ya kale ukawa umepita akazaliwa upya akawa kiumbe mpya na akawa mmoja kati ya watumishi hodari wa mungu haleluya nataka nikueleze habari za matumaini ya kwamba haijalishi hali yako inaonekana ya kukatisha tamaa kiasi gani lakini kwa mungu ana uweza wa kukufanya kuwa upya haleluya usikate tamaa watu wanapa kukatisha tamaa wakati mwingine ibilisi atakuletea hofu na hatia maana yeye ni mshitaki ufunuo kumi na mbili kumi ufunua kumi na mbili fungula kumi biblia inasema uh-huh. Kumi. Kumi. biblia inasema dio nikasikia sauti ku mbinguni ikisema Aha. sasa kumekuwa uokovu M- na nguvu mm. na ufalme wa mungu wetu mm. na mamlaka ya kristo wake io kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu uh. yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku bibli ibilisi ni mshitaki anatushitaki hii sanikueleza hiusaushtak ni kuibua mashitaka ni kukumbushia kukumbushia kukumbushia mambo ya, ya, ya kale ya uovu biblia inatueleza hiyo ndio tabia ya shetani kwa wakati mwingine unaweza kuwa umempokea yesu lakini shetani anakuhibulia hatia anmbkawamtuwa mungu hebu tazama jinsi ambavyo umekuwa mrarushwa kuwa tazama namna hauwezi mambo yako ambayo sawa namna ambavyo mtu wa mungu. anakukatisha tamaa yoa hatia yeye ni mshitaki lakini nataka nikwambie wakati shetani na kuibulia hatia kristo anakutetea mana yeni mtetezi wakoeua biblia inatueleza jinsi alivyokuwa mtetezi ayubu alivyokuwa na tumaini juu yake katika ayubu, 19, ayubu 19, 25, biblia, inasema. biblia inasema. Lakini, mimi na jua ya kuwa Aha. mteteaji wangu yu hai tena anasema najua atafanya nini hatimaye atasimama juu ya nchi biblia inatuambia watu wa mungu walipokuwa na wakishitakiwa na ibilisi walikuwa na matumaini ya kwamba mteteaji wao yu hai haleluya haeluyahyo nikupe mfano mmoja katika biblia na namna ambavyo shetani alikuwa anajaribu kuleta hatia kuonyesha mtu wa mungu hafai na bwana alivyomkemea zekaria sura ya tatu zekariasura ya tatu anz kusema fungu la kwanza mpaka la pili biblia inasema zkariatau fungu la kwanz anasema bibla inasema nini kisha akanionyesha yoshua sasa zekaria alikuwa anapewa maono na mungu anapewa maono anaonyeshwa yoshua aliyekuwa kuhani mkuu akiwa mbele za mungu uh-huh. amesimama mbele ya malaika wa bwana uh-huh. na shetani amesimama mkono wake wa kuume ili kushindana naye kwa hiyo bibilia inatuonyesha yoshua akisimama mbele ya malaika wa bwana bibilia anaposema malaika wa bwana mara nyingi katika agano la kale ilikuwa inamaanisha kristo yesu sasa bibilia yoshua amesimama mbele ya kristo yesu halafu na shetani amesimama pembeni shetani alikuwa anafanya nini sasa bwana na shetani amesimama mkono wake wa kuume ili kushindana naye ili kushindana naye ili kumshitaki ili ili kusema hafai kusimama mbele za mungu ili kukumbusha hatia za yoshua ya kwamba ametenda dhambi hafai kuwa mbele za mungu alafu yesu kristo akafanya jambo gani bwana akamwambia shetani sikiliza sasa bwana akamwambia shetani bwana na akukemewe ewe shetani haleluya bwana akamwambia shetani bwana na akukemee maana nini nam bwana aliyechagua yerusalemu na, na akukemee je hiki si kinga kilichowekwa motoni mm. biblia anatuambia yesu alimkemea shetani alipokuwa anaibua mashitaka anaibua hatia juu ya yoshua akamwambia ukome katika jina la yesu haleluya akamkemea shetani akakimbia na kumwambia huyu ni kinga kilichotoka motoni nataka nikwambie wewe ni mtu sipesho wewe ni wakupendwa sana ni wa kuthaminiwa sana mbele za mungu na mungu anakujali anakupigania na anakutetea haleluya yohana wa kwanza sula ile ya pili fungu la kwanza mpaka la pili yohana anasema nini Johanna mho, Johanna wa kwanza fungu la nasemadi watoto wangu wadogo wanawaandikia haya mm-hmm. ili kwamba msitende dhambi ndio na kama mtu akitenda dhambi Aha. tunaye mwombezi kwa baba Hallelujah. yesu kristo mwenye haki naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala mm. si kwa dhambi zetu tu bali. bali na kwa dhambi za ulimwengu wote haleluya biblia inatuambia ya kwamba hatutakiwi kutenda dhambi lakini ikatokea bahati mbaya umeanguka kama unakumbuka vizuri katika lile fungu la walawi 4 kwanzia 2h7 biblia inasema ikiwa mtu atatenda dhambi bila kukusudia ikiwa umeanguka au ume, ume, umeteleza mtu wa mungu umetenda dhambi biblia inasema shetani asikubakishe chini asikubakishe chini asikuzomee shetani asikuebulia hatia bali kumbuka yuko mtetezi wako anayekuombea mbinguni haleluya yesu kristo ambaye yeye anakuwa mpatanishi anakuwa mpatanishi kwa ajili yako kukurudisha tena katika mahusiano bora na mungu haleluya na hivyo nakutia moyo rafiki yangu asiwepo wakukukatisha tamaa hata wewe mwenyewe usijikatisha tamaa usikubali mawazo ya ibilisi ya kukatisha tamaa kwamba hauwezi tena kuwa mtu wa mungu usikubali mawazo ya watu wanaosema wewe umepotea Aha bado ikiwa unasikia sauti hii inaita moyoni mwako jua yesu anakutetea na yuko tayari kukupokea haeuya lakini jambo la pili kubwa lilolifanya yesu kwa kifo chake msalabani ni kutuweka huru na nguvu za giza haleluyaabiblia naye inasema. Inasema. alituokoa katika nguvu za giza na, na kutuingiza katika ufalme wa wa mwana sangiaat fale biblia inatuambia wakati wanadamu walipopmkubali shetani sera zake dunia hii ikawa chini ya makucha ya shetani ufalme wa giza ukanawili na biblia inamwita shetani mfalme wa anga mfalme wa anga nio mfalme wa giza akanawili majini mashetani mapepo yakaanza kutesa watu watu wakaanza kuteswa na majini wakateswa na mapepo lakini kana kwamba haitoshi wengine wakaingia katika vifungo kwa kujitakia wenyewe wengine kwa kutafuta utajiri wakaingia katika vifungo na shetani vya kufanya makafara wengine wabakwa kutafuta umaarufu wakaingia vifungo na shetani kwa kujiunga na vyama vya asiri kwa kujiunga na majini kwa kujiunga na mapepo wabaya ili wangarishe wangarishe wawe mastaa wengine kwa sababu tu ya kutafuta kukutafuta kujulikana ama kutafuta kupendelewa ama kutafuta namna yoyote ile ya kuonekana bora wakajishikamanisha na nguvu za giza lakini nataka ni habari njema yesu amekuja kutuokoa kutoka katika nguvu za giza haleluya hakuna mlango Giza. unaoweza kumzuia yesu asiokoe haleluya haijalishi ni muda gani ama ni muda mrefu kiasi gani umeteswa na nguvu za giza yesu anaweza kukuokoa haleluya haijalishi ya kwamba umefunga mkataba kwa miaka mingapi pengine tangu ukiwa mtoto pengine maku, uingia makusudi ama kwa bahati mbaya haijalishi umekandamizwa na ibilisi kwa muda gani yesu amekuja kukuweka huru dhidi ya nguvu za giza haleluya na ninataka nikupe uhakika uh, uh, uh, mtu wa mungu wewe ambaye utachagua kumtegemea yesu haupaswi kuogopa nguvu za giza wewe unayemtegemea kristo haupaswi kutishwa na nguvu za giza haijalishi shetani aje na majini makumi elfu aje na mapepo mamia elfu lakini wewe utaweza kumshinda kwa sababu unamtegemea yesu nahivyo asikuwepo wakukutisha ya kwamba kwa sababu ukimpokea yesu tutakuloga ah, ah, yesu atakutetea haleluya wako wengine wanahamisha biashara zao nikuchekeshe msomaji mm, mm, mm, wangu apana mwenyekiti mm. wako watu wanahamisha biashara zao kutoka mitaa fulani wakisema bwana mtaa huu umezidi wachawi mm. tunaama natanga nikuambie mtu wa mungu hakimbii wachawi bali wachawi wanamkimbia mtu wa mungu haleluya mtu wa mungu hahamishi biashara kwa sababu ya wachawi bali wachawi wanatakiwa waame kituo kwa sababu ya mtu wa mungu haleluya yeye ana nguvu za kutuokoa na ngoja nikupe kauli mbiu ya yesu katika luka8 anaeleza kauli mbiu yake wa bwana juu yangu roho ya bwana alikuwa juu ya kristo kwa maana amenitia mafuta kuwaubili maskini habari njema yesu alikuja kuhubiri habari njema na nimekueleza habari hizi njema ni wokovu kwa njia ya neema yesu kristo wokovu ambao unapatikana bure bila kulipa hata senti wala bila hatasnal tjkufanya matendo fulani fulani hivi ya sheria ili uonekane kuhesabiwa haki uokovu unapatikana bure kwa njia ya imani kwatika kristo yesu na unaitwa neema Uh-huh. amenitumwa kuwatangazia wafungwa kufunguliwa kwao haleluya yesu anasema biashara yake ni kufungua waliofungwa katika vifungo haleluya umefungwa katika kifungo cha magonjwa umefungwa katika kifungo cha umasikini umefungwa katika kifungo cha mikosi na balaa umefungwa katika kifungo cha cha chchakutokubalika umefungwa katika kifungo na mapepo na majini wabaya yesu ukimpokea kuwa bwana makozi wako atakufungua katika kifungo hicho eu lakini pia mshtment yake inaendelea anasema nini na vipofu kupata kuona tena. Amen. vipofu ni watu ambao wanatenda dhambi lakini hawaoni kama wanatenda dhambi macho yao amepofushwa wanaona yote ni sawa tu yesu anasema ukimpokea atakuponya upofu wako katika kitabu cha ja ufunuo mahala fulani sura ile yapa ya, yakizungumzwa ya, ya, na kanisa la odekia sula ya tatu anasema njoo kwangu nikupe dawa ya macho upate kuona amekuja kufungua vipofu wa dhambi wapate kuona nuru ya uzima lakini pia amekuja kufanya nini waach waliosahaleluya amekuja kuwaacha huru walioteswa umeteswa na nini mpenzi msikilizaji pengine umeteswa na nguvu za giza pengine umeteswa na madeni pengine umeteswa na magonjwa pengine umeteswa na balaa na mikosi inayokuwa ndama nataka nikuambie yesu amekuja kukuweka huru dhidi ya mambo yanayokutesa ninalipenda fungu la isaya hamsin tatu unajua isaya katika sulahstau aliandika unabii juu ya mambo makuu ya yesu kristo aliandika kwa uzuri sana ninapenda maneno haya isaya hmsitu fungu la tanobib tano, inasemabali uh-huh. alijeruhiwa kwa makosa yetu bali alijeruhiwa kwa makosa yetuaaiuwacba adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yakena yake. kwa kupigwa kwakeheluyabiblia kwa kwa inatuambia adhabu yetu alitubebea alilipa deni lako lakini pia kwa kupigwa kwake sisi tumepona unaumwa nini rafiki yangu kwa kupigwa kwa yesu umepona katika jina la yesu haijalishi kansa imefika hatua gani lakini ukimwamini yesu yesu katika jina la haijalishi asaagonjwa gani kuna magonjwa mengine tibiki kama virusi vya ukimwi lakini ukimwamini yesu na kuhakikishia menginenajulikanikaat ka irusi va ukiksakkupgw sisi tumena haijalishi ni vidonda vya tumbo haijalishi haijalishi haijalishi haijalishi ni ni ni ni kansa ni ni kisukari ni tatizo gani hajishi tia kwa kupigwa kwa yesu wewe umepona haleluya nataka nikwambie yesu alikuja kutuhakikishia uokovu ya kwamba sio tu litakuwa swala kubahatisha bali nila uhakika wa kwanza moja kumi ninaipenda biblia biblia inasema wathesaloniki wa kwanza moja kumi ndio na kumgonjea kristo na kumgonjea mwanawe Aha. kutoka mbinguni mm-hmm. ambaye alimfufua katika wafu naye ni yesu mm-hmm. mwenye kutuokoa na gadhabu itakayokua yesu amekuja kutuhakikishia wokovu ya kwamba yeye anaweza kutuokoa na gadhabu inayokuja nataka nikuambia usiweke tumaini katika viongozi wa dini usiweke tumaini katika maisha yako usiwekee tumaini popote bali tumaini lako liweke kwa mungu pekee yeye anayeweza kukuokoa na nataka nikuonyeshe biblia inasema wazi katika matendo nne kumi na mbilimatendob biblia inasema uh-huh. wala hakuna wokovu katika mwingine awaye yote uh-huh. kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu uh-huh. walilopewa wanadamu vitupasalo uh-huh. sisi kuokolewa kwalo biblia inatuambia hakuna jina jingine wanalopaswa wanadamu kuokolewa kwalo isipokuwa jina la yesu kristo jina itiyacinalayazogargabia biashara yako utaukolewa liitie jina la yesu katika ugonjwa wako utaponywa liitie jina la yesu katika kazi yako utainuliwa utainuliwaliitie jina la yesu katika watoto wako utawaona wakifanikiwa liitie jina la yesu katika ndoa yako bwana ataitetea liitie jina la yesu katika maisha yako bwana atakupigania liitie jina la yesu popote uendapo popote unapo lala liitie jina la yesu utaokolewa na yesu kristo anatoa wito masaa haya ya jioni wapendwa anakupa wito masaa haya umpokee ili yakutue mizigo yako yakomatay0 sikiliza wito wa yesu kristobiblia inasemajoni inasema. kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami nitawapumzisha jitieni nila yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo nanyi mtapata raha nafsini mwenu kwa maana nila yangu ni laini na mzigo wangu ni mwepesi mpenzi msikilizaji wito huu sio wa mwinjiristi wito huu ni wa yesu mwenyewe anakuita masaa haya rafiki yangu anakuita umpokee anakuita uzike maisha yako ya kale mpe maisha mapya yesu anazungumza na wewe usitazame watu usiangalie marafiki zako sikiliza sauti ya yesu inayozungumza na wewe anasema njoo mwanangu njoo ni mizigo mpenzi msikilizaji nataka niku, nikuambie hakuna jambo la maana katika maisha yako unaweza kulifanya kama kumpa yesu maisha na ikiwa ndio uamuzi wako tujulishe sasa kupitia namba Tano, tano, sita, tisa. nitarudia tena ikiwa ni uamuzi wako kumpa yesu maisha kumfanya kuwa bwana mokozi wako tutaarifu kwa namba 76 tayari tumeishaanza kupokea watu ambao wamempokea yesu wako tayari kuanza maisha mapya jiunge nao mpokee yesu awe bwana mokozi wa maisha yako nataka ni kuombee tuombe baba yetu na mungu wetu mwema rafiki yetua pekee unayetupenda ambaye kwa sababu ya pendo lako ulitupatia kristo yesu na ya kwamba kwa kumtazama tupate kuokolewa katika masaa haya ya kristo namwombea msikilizaji akutazame wewe ili akaokolewe maana tumeuinua msalaba wako juu ili wanapoutazama wapate kuokolewa na kusikiwa kuna mtu anaugua masaa haya anapogusa eneo lake la ugonjwa akaponywa katika jina yesu kristo ikiwa yuko mtu yupo katika kifungo cha ibilisi amefungwa na mapepo mabaya katika jina kristo akafunguliwe akaokolewe muda huu na kusi mungu wangu mwema kila anayekulilia akakutane na wewe mana tunaomba tukiamini katika jina la yesu kristo jina lenye uwezo jina lenye nguvu jina linaloweza lipitalo majina yote katika jina la yesu kristu mn