enzi msikilizaji wa ya, ya morning star ni wasa mwingine tena naja na mbele zako kukaribisha katika kipindi kizuri kipindi cha tuichunguze imani na tunazidi kubalikiwa na mrejesho tunaopokea kutoka kwa wasikilizaji wetu toka sehemu mbalimbali ikitutia moyo ya kwamba jumbe hizi zinafika sehemu mbalimbali na katika siku hiya leo tutakuwa na somo zuri linalosema tuzichunguze sili za ushindi nipende kualika mpenzi msikilizaji popote pale ulipo sogea karibu na redio yako tuendelee kubalikiwa katika mfululizo wa vipindi hivi tu ya kwamba vipindi hivi vinaletwa kwenu na vijana wa wa sabato wanaosoma wa, vyuo vikuu na vo vyshiriki nchini tanzania na katika siku ya leo tutakuwa na somo zuri ambalo litaletwa na mwinjiristi god frei machota na tunapoenda kufungua vipindi hivi nipende kukualika pale ulipo tuande mazingira mazuri na nakisha tupate ombi na baada ya ombi h kuumfalma tunashkuuauasmfika akuichunguza imani kupitia maandiko matakatifu tunakualika baba mwema ukapate kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki na mtumishi wako atakaposimama kwa ajili ya kunena na wana wako endelea kuwagusa endelea kufungua mioyo yao iliuzkupokea neno hili lakini pia baba mwema watumishi wako katika mikoa mbalimbali mbali ya nchi ya tanzania na sehemu nyingine ulimwenguni wanaposkia hii pengie anapokuwa changamoto mbalimbali mbali za kimaisha mwema ukapate kuwafungulia changamoto hizo na zaidi ya yote utukufu na heshima vikapate kurudia juu mbinguni tunakualika ukapate kuwa pamoja nasi katika vipindi hivi tangu sasa na hata milele kwani tumeomba kupitia jina la yesu kristo bwana mkombozi wa maisha yetu amenbwana Amen. asifiwe rafiki na ndugu yetu mpenzi msikilizaji ambaye umekuwa pamoja nasi siku hizi zote tukiendelea kuzichunguza kuchunguza imani ninakushukuru sana wewe ambaye unatutumia meseji na wakati mwengine kutupigia kutujulisha kwamba tuko pamoja katika kuendelea kuchunguza imani ninabarikiwa na meseji zako lakini pia nikutie moyo ya kwamba tunaendelea kukuombea na kukutia nguvu katika yote ambayo unashirikiana pamoja nasi ni washukuru wachungaji wa kiavtis wa kisabato ki lakini pia niwashukuru wachungaji hata wasio wa adventista wa sabato wanaoendelea kufuatilia mikutano hii wanaoendelea kuiombea mikutano hii mungu awabariki sana katika utumishi wenu niwakumbushe namba ya simu ambayo, ambayo ndio unapaswa kuwasiliana nasi tunaoendelea nayo katika kipindi hiki cha kuchunguza imani 766 669 namba ya simu ambayo unaweza kutujulisha juu ya uamuzi wako wa kumpa yesu maisha na kwamba kwambako tayari kubatizwa na kwanza upya ama una hitaji lolote la maombi ama una swali lolote namba ambayo unaweza kuitumia ili kutufikia ni 766669 mungu akubariki sana unapoendelea kuwa pamoja nasi katika kipindi hiki muda huu ni, uniku, ni kusihi uhutumie kualika ndugu na jamaa kusikiliza na kufatilia vipindi hivi kumbuka pia muda huu tunaonekana mubashara kupitia youtube katika akaunti ile ama chanel ile ya habari njema televishen tunaonekana mubashara popote ulipo unaweza wukatuona hata wale ambao hawawezi kupata mawimbi ya sauti unaweza kuwatumia ukawaambia waende habari njema tv wanaweza wakaona ma, ma, ma, wakashiriki moja kwa moja mikutano hii kwa kutazama moja kwa moja lakini pia ni washukuru watu ambao wamekuwa wana vituo kuna watu tumepata habari njema wanafungua vituo katika maeneo yao wanasikilizishana mahubiri haya mtu mmoja anaalika rafiki yake anaalika na mwingine wanakusanyika kwa pamoja kusikiliza mikutano hii tumepata habari za kituo kilichopo kule mtwara ambacho kuna watu zaidi ya ishirini na tano ambao wanafuatilia maubiri haya kila siku mungu awabariki sana na watu wote ambao mnafungua vituo mahala mahala tupeni habari zenu nasi tutaendelea kuwaombea mungu au abariki sana Amen. siku ya leo tuna somo lingine la kipekee sana somo ambayo nimelipatia kichwa kinasema tuchunguze ama tuzichunguze siri za ushindi tuzichunguze siri za ushindi katika maisha ya mwanadamu tumeona katika historia ya kwamba mungu alimuumba mwanadamu na kila kitu kilikuwa shwari na chema lakini hali hiyo haikudumu kwa muda dunia hii ikawa imeingizwa katika pambano bibilia inatueleza ya kwamba mara baada ya kuingia katika pambano mungu wa neema aliingilia kati ili kuweka uwezekano wa mwanadamu kushinda hilo pambano ikiwa atamuamini yeye na hivyo leo ninataka nikupatie siri za ushindi ambazo zitakusaidia uendelee kuwa mshindi ama uwe mshindi katika pambano hili kati ya wema na uovu linaloendelea hivi sasa Amen. leo nita, nimegawa, nimegawa somo langu katika sehemu kuu tatu sehemu ya kwanza nitakutajia mambo ambayo unapaswa kuyajua mambo unayopaswa kuyatambua sehemu ya pili ya somo langu nitakutajia mambo unayopaswa kuyaamini hayo daima yanapaswa kukaa katika imani yako unayopaswa kuyaamini daima na mwisho nitamaliza na mambo unayopaswa kuyafanya na hayo yote ukiyajumlisha utakuwa umepata siri za ushindi haleluya na hivyo kaa karibu na daftari na, na, na, na karatasi yako upate kuandika siri hizi za ushindi jambo la kwanza ambalo unapaswa una kulitambua maana nimekwambia sehemu ya kwanza a somo langu itakuwa ni kujua kutambua jambo la kwanza unalopaswa kunitambua wewe unayenitazama na kunisikiliza ni kwamba wewe ni mtoto wa mungu haleluya unapaswa ujue hilo Us, usiingie katika mawazo ukadhani wewe ni yatima usiingie katika mawazo ukazani hakuna wakukujali jua anatambua ya kwamba wewe ni mtoto wa mungu Amen. jua amekuumba kwa sura na mfano wake katika kitabu cha mwanzo sura ya kwanza fungu la ihi6 biblia inasema hivi mwanzo moja mstali wa ii biblia, biblia inasema mungu akasema mm-hmm. na tumfanye mtu kwa mfano wetu uh-huh. wa sura yetu wakatawale samaki wa baharini mm. na ndege wangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi biblia inatuambia mungu alituumba kwa sura na mfano wake sikiliza vizuri mungu kutuumba kwa sura na mfano wake maana yake hasa mungu ameprinti ameiweka tabia yake katika uumbaji wetu mungu alituumba ili tuwe akisi ya tabia yake mungu alituumba ili tuwafundishe maisha yetu yafundishe upendo wake mungu alituumba ili watu watakapotutazama ili mali mwengu ama malaika wanapotutazama wakiona tunavyoenenda waone sura na tabia ya mungu heluyamungu alituumba na kutufanya tuwe wa watuwapekee kabisa tuwe sehemu ya pekee kabisa katika uumbaji wake na hivyo nataka nikuambie una mungu ambaye amekuumba kwa sura yake amekuumba wewe uwe balozi wa tabia yake na mungu huyo anajitambulisha kama baba yako haleluya kitabu cha matayo st fungula nne yesu anawaambia wanafunzi wamchukulieje mungu wa mbinguni a twendeabibinasemabasi biblia biblia msifanane na hao maana mm. na baba yenu anajua myahitaji kabla ninyi hamjamuomba biblia inatuambia yesu anawaambia yuko anayeitwa baba kule mbinguni yeye anaitwa baba baba ni mzazi ambaye anawajali sana watoto wake haleluya na hivyo unapokwenda kwa mungu jua ya kuwa unakwenda kwa baba yako haleluya usiende kama kibaka una hofuhofu hivi unaogopa usiende kama mtu asiye na mzazi aha. nenda ukijua ya kuwa unakwenda kwa baba yako haleluya na hivyo nenda kwa ujasiri nenda ukiwa na tumaini nenda ukiwa unategemea habari njema toka kwake haleluya nakumbuka wakati nikiwa mdogo nikiwa bado katika nyumba ya baba yangu na mama yangu nilipokuwa ninahitaji kitu fulani nilikuwa sina wasiwasi ninajua baba atanipatia haleluya hata nikiona kule shuleni watoto wenzangu wana vitu vingine ambavyo ni vikubwa kuliko nilivyo navyo mimi lakini nilikuwa sina wasiwasi ninajua baba nikienda kumuomba atanipatia haleluya na hivyo nataka nikuambie jua una baba aliye mbinguni ambaye ameiweka sura yake tabia yake katika maisha yako na hili linatupeleka katika jambo la pili unaopaswa kujua ya kuwa wewe unathaminiwa sana na kuheshimiwa itabuasa biblia inasemabnasemanni kwa kuwa ulikuwa wathamani machoni pangu Aha. na mwenye kuheshimiwa uh-huh. nami nimekupenda kwa sababu hiyo zitatoa watu kwa ajili yako Amen. na kabila za watu kwa ajili ya maisha yako biblia inatuambia sisi wanadamu sisi ni watu ambao mungu anawathamini sana uumbaji wetu ama sisi kama viumbe sisi kama resi kama humanity mungu anatuthamini sana lakini pia sisi ni wenye kuheshimiwa haleluya usidhani usi, usi, usi ya kwamba hauna thamani usizani ya kwamba wewe si kitu hata kama wanadamu watakushusha wakuwa uonekane wewe si kitu hata kama dunia ikikudharau ukaonekana si kitu jua wewe ni mwenye thamani sana machoni pa mungu jua wewe ni mwenye kuheshimiwa haleluya wewe ni muheshimiwa mbele za macho ya mungu haleluya wako wavulana ama wanaume ambao wamewashusha sana wanawake na katika maisha yao wakawafanya wanawake kuwa kama watu wasio na thamani pengine mchumba wako amekuumiza sana amekushusha kuonekana hauna thamani pengine mume wako umiza sana amekushusha kuonekana huna thamani lakini nataka nikuambia dada yangu na mama yangu unayenisikiliza wewe ni wa thamani sana na mwenye kuheshimiwa haleluya usijione hauna thamani hata kama mume wako haoni thamani yako hata kama mchumba wako haoni thamani yako hata kama ndugu zako haoni thamani yako wewe katika macho ya mungu jua ya kuwa ni mwenye kuthaminiwa na kuheshimiwa unajua kwa nini kwa sababu wewe unabeba sura na mfano wa mungu haleluya na ndiyo maana mungu hakumzuia hata mwanaye wa pekee alimwacha ili aje ajitoe fe badala yako ili wewe upone ndiyo maana anathibitisha wewe ni wakuthaminiwa sanayoha twende mtu wa mungu mungub inasemayohanat ndiyo kuonyesha mungu anavyokuthamini kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengudio hata akamtoa mwanaye pekee ndio ili kila mtu amwaminie asipotee uh-huh. bali awe na uzima wa milele biblia inatuambia kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu biblia inatwambia mungu aliipenda hyumanity mungu aliwapenda wanadamu bibilia haisemi mungu aliwapenda wa kristo peke yao biblia haisemi mungu aliwapenda wanamcha mungu peke ao biblia nasema mungu aliupenda ulimwengu haleluya hata kama maisha yako ni yakipagani hata kama maisha yako yamezama mbali katika giza nataka na nikwambie mungu bado nakupenda kwa sababu wewe ni uumbaji wake haleluya hey ana wajibu kukuhudumia kwa sababu wewe uko hapa kwa sababu yake haleluyahakuna mtu ambaye aliandika barua ya kwamba mimi nizaliwe duniani hakuna mungu alikuleta kwa makusudi yake na ndiyo maana anakupenda na ndio maana anakuthamini kiasi cha kwamba akamruhusu mwana wake wapekee afe ili wewe upone moa nikusimulie kisa kimoja katika biblia kinachoonyesha mungu namna anavyothamini katika kitabu cha yoshua sura ya tisa mpaka ya kumi biblia inatupatia kisa cha watu wanaoitwa wagibeoni wagibeoni wakati mataifa mengine kama matano hivi yakiwa yameungana kupambana na, na, na, na wana wa israeli waliokuwa tu wamevuka mto yordani, yordani na kuangusha mji wa hawa mataifa matano wakasikia habari hizo wakasikia wakasikiana kwamba nayo imeangushwa wakapanga kupambana na wana wa israeli kuwazuia lakini wagibeoni wakaona hayo sio mawazo mema hatupaswi kupiganana watu wa mungu bali tunapaswa kuungana na watu wa mungu na hivo wagibeoni wakamwendea yoshua na wazee wa israeli japo walienda kwa hila lakini lengo lao lilikuwa ni kujitoa maisha yao wampe mungu maisha yao na hivyo yoshua akawapokea hata baada ya kugundulika hila yao ya kwamba hawakuwa watu wambali bado mungu aliendelea kuwapokea na wakafanya kuwa watumishi katika hekalu la mungu wakiwa wakatakuni katika hekalu la mungu nataka ni kuambia ni heri uwe mtumisi katika hekalu la mungu kuliko kumtumikia shetani na hivyo wagibeoni baada ya kuungana na watu wa mungu baada kuungana waizredi, ya kuungana na wana wa israeli mataifa haya matano yakapanga njama kuwaangusha kuwapiga wagibeoni ndipo wagibeoni wakaenda kumlilia mungu wa wambia, yoshua yoshua wayoshu kwa bwana bwanatuokoe nataka nikwambie katika sulalya k ya yoshua mungu alifanya mambo makubwa kuthibitisha ya kwamba aweza kuokoa mlili yao nikuambia ni moja kati ya mambo ambayo yalitikisa historia ya dunia mungu alisimamisha dunia na mwezi zikasimama jua likabaki pale pale katika bonde la gibeoni na mwezi ukasimama pale pale katika bonde la aialoni ili hawa gibeoni, zao, wa gibeoni yoshua apambane na maadui zao waokolewe haleluya mungu aliwathamini sana hawa watu ambao ndio kwanza walikuwa wamejiunga na imani hiyo mpya ya kumtumikia mungu hawa watu waliokuwa wametoka kwenye kuabudu sanamu lakini mungu alisimamisha dunia isizunguke alisimamisha mwazi usizunguke ili jua alibaki palepale gibeoni na mwezi ubake kulekule aialoni ili amalize kuwaangamiza maadui wa watu wa mungu haleluya na hivyo kama mungu alisimamisha dunia nataka nikuambia huo muujiza mkubwa sana maana dunia ikisimama maanayake haizunguki isipozunguka maanayake haizalishi Ute, uzalisha, ute wa kiagti unaozunguka ute wamvutano isipozalishaulute wa uvutano unazuia vimbunga vya jua visiunguz i anahewatsetuaa yk a ya kama ngu aliasha diazkaendelea kuepo laii dnia inaninginia aijashikiiwa t mane il asi ak a ya kuznkaando iaifanaa palali aanda infinity ikapotea lakini ikabaki palepale pale. mungu alifanya miujiza hiyo mikubwa kwa sababu aliwathamini wa gibeoni kwa sababu walimchagua jua ya kuwa wewe ni mwenye thamani unathamaniwa na mungu haleluya amen lakini jambo la tatu linalopasa kujua mpenzi msikilizaji ni kwamba mungu anakuwazia mawazo mema siku zote neno la bwana linasemanayaua linasema. mawazo niwaziayo ni mana nayajua mawazo ni ninayokuwazia ni wewe asema bwana anasema bwana ni mawazo ya amani wala si ya mabaya ni mawazo ya amani wala siyo mawazo mabayaaa n uman su n zashwapa ninyi tumaini siku zenu za mwisho nataka nikwambie mungu anakuwazia mawazo mema nataka ni habari njema ya kwamba kesho yako ni njema kuliko leo there is a bright tomorrow waiting for you Amen. kuna kesho njema inakusubiri nataka nikwambie katika mipango anayokuwazia mungu hakuna mpango wa kukufanya ufeli katika mipango anaokuazia mungu hakuna mpango wa kuvaya uangamie katika mipango anaokuwazia mungu ni mipango mema anakuazia mambo mema anakuazia anakuazia anakuazia afya njema uzima Anakwazia kufanikiwa katika ndoa yako katika katika masomo yako anakuakufankasooyaaawazo ema aziwa kuokolewa na uharibifu anakuwaziwa kushinda dhambi na kuokolewa anakuwazia mawazo mema nataka Na nikwambie usikate tamaa hata kama unaona giza limetanda mbele yako kesho yako unaona ni giza hakuna tena tumaini umepoteza kazi umepoteza shule kuna wengine wakifeli wanakata ma. kuambie, ukifeli, ma. Ma mawazo, mema. Uki, uki, kazi, kazi. Ma mawazo mema. mtoto miaka mili, mitatu wakifewanakamas ana bwana wow. anakuwazia mawazo mema nandio maana sara alimzaliza katika uzee wake ndio maana na watakatifu wengine waliomlilia bwana walizaa katika uzee wao na wakazaa watoto wasio wakawaida taa nikwambie bwana anakuwazia mawazo mema usikata tamaa usikatisha na mtu tamaa ykamb v ewe ni wakawaida tu yakwamba wewe bas nikalagaba nataa nikwambie wewe ni wa hithi hithi wewe ni wa kuheshimiwa mungu anakuaza mawazo mema na amepanga kesho nzuri kwa ajili yako okay, lakini taka nikuambie lazima ujue ya kuwa mungu hawezi kukusahau isaya 49146bbnasemas494 mpaka kuminasita. bali sayuni alisema yehova ameniacha sikiliza ni kawaida wanadamu na mungu wanasema wanadamu husema yehova ameniacha wengi wana hiyo hisia ya kusahauliwa wengi wanadhani mungu amewasahau wanadhani ya kwamba mambo yanavyoenda vibaya mungu amewasahau wanadhani maisha yanavyokwenda mrama mungu amewasahau wanadhani kwa sababu wako muda mrefu vitandani mungu amewasahau wanadhani kwa sababu amekaa mda mrefu bila kupata mume mungu amemsahau wanadani kukaa mda mrefu bila kupata kazi mungu amemsahau wanadhani kukaa mda mrefu bila kupata mtoto mungu amemsahau wanadhani kukaa mda mrefu akiwa katika maisha tu ya kupanga nyumba hajengi yake mungu amemsahaua kuishi maisha ya kupungukiwa na umasikini mungu amewasahau wanadhani mambo yao yanavoenda mrama afya zao zinavoenda mrama wanadhani mungu amewasahau na mungu anasema wanadamu hudhani husema nimewasahau lakini mungu anasema, 15. Jee, mungu katika je je mwanamke mwanamke aweza kumsahau mtoto wake anatoa mfano anaweza kumsahau mtoto wake ase hata simuhulumie mwana wa tumbo lake ala simuhulumie mwana wa tumbo lake nam hawa waweza kusahau mm-hmm. lakini mimi sitakusahau wewe tazama nimekuchola katika, katika vitanga vya mikono yanguvita zako ziko mbele zangu dahimabiblia nauambia mungu hauwezi kukusahau haleluya kuna kawimbo fulani ka kikristo ninakapenda kanasema mungu hauwezi kukusahau mungu hauwezi kukuacha ujifia mwenyewe mungu hauwezi kukusahau dada yangu atakupatia mume wako kwa wakati Amen. mungu hawezi kukusahau mama yangu atakupatia mtoto kwa wakati mungu hawezi kukusahau rafiki yangu hata kuwacha uendelee kuteseka na ugonjwa mungu hawezi kukusahau hatauendele teseka na kukwama biashara aikui mungu hawezi kukusahau atakukumbukahaeluyanataani kuambia anasema daima mambo yako kuta zako ziko mbele yake daima mipango yako iko mbele yake daima mawazo yako yako mbele yake anatazama na anakuwazia mema mema mema mema haleluya ninaipenda sana bibilia mara inanitia moyo ya kwamba yuko mungu mbinguni ambaye hawezi kunisahau wako watakatifu wa mungu katika nyakati nyakati Wali ifika hatua wakadhani mungu amewasahau lakini mungu anathibitisha kwamba mwanamke aliye zaa anaweza akamsahau mtoto wake anyonyae ama anaweza asimwonee huruma mwana wa tumbo lake tunasikia visa kadha wakaza kaza wa mama waliowazaa watoto wao wanawachoma mikono etikisa watoto wameiba tunasikia visa vya kweli kabisa vya jinsi wazazi wasivyowapenda ama wanavyowatenga watoto wao lakini bibilia anasema mungu hawezi japo mama anaweza kukusahau lakini mungu hawezi kukusahau haleluya wakati fulani daudi anaandika sema baba yangu na mama yangu wakiniacha mungu hataniacha haleluya yeye hawezi kukusahau na hivyo hayo mambo manne unapaswa kuyajua kabisa usio na mashaka nayo ya kwamba mungu wa mbinguni ni baba yako ni mzazi wako ana wajibu na wewe lazima ujue ya kwamba mungu anakuthamini na kukuheshimu sana lakini lazima ujue mungu amepanga mipango mema kwa ajili yako anakuwazia mema lakini lazima ujue ya kwamba mungu hawezi kukusahau haleluya jambo la pili ambalo lipo katika siri hizi za mafanikio katika siri hizi za ushindi ni uwe na imani na mungu elukatika kitabu cha hbania kmi fungu la sita biblia inazungumza nini kuhusu abari yamaahbraia kmin fungu la sita biblia inasema lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Aha. kwa maana mtu amwendaye mungu lazima amini kwamba yeye yuko uh-huh. na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao biblia inatuambia lazima tuwe na imani na mungu imani ya kwamba atatupatia thawabu tutakapomtafuta haleluya kwa hiyo jambo la kwanza katika imani lazima uamini ya kwamba mungu yuko tayari kukusamehe haijalishi ya wingi wa dhambi ulizo nazo haijalishi jamii imekutenga umeonekana mdhambi unanuka dhambi lakini mungu yuko tayari kukusamehe lazima uamini hivyo katikasa bibl nasema niniisaybiblia inasema, nini? inasema. ndio haya njooni tusemezane asema bwanasaa dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana mm-hmm. zitakuwa nyeupe kama theruji kamaerujiaokua nyekundu kama bendela Aha. zitakuwa kama sufu biblia anatuambia mungu anasema njoni tusemezane njoni tusemezane haijalishi wingi wa dhambi ulizo nazo haijalishi umechafuka kiasi gani mungu aweza kukusamei haleluya na biblia naipenda katika waruumitano ishirini inasema maneno ya matumaini haijalishi wingi wa dhambi ulizo nazo mungu yuko tayari kukusamei warumitano ishirini bibla inasema biblia inasemakii sheria ilingia ilikosa lileliwe narudia lakini uh-huh. sheria iliingia uh-huh. ilikosa lile liwe kubwa sana ndio na dhambi ilipozidi uh-huh. neema ilikuwa nyingi zaidi hey, bibia inasema dhambi ilipozidi neema ilikuwa nyingi zaidi, zaidi hakuna dhambi ambayo neema ya kristo haiwezi kuifikia ndiyo maana katika historia yote tunaona wako watu walioonekana ni wadhambi lakini bwana alipoingilia kati walipompa bwana maisha yao walitakaswa na kuwatakatifu watakatifu haleluya tunamuona yule rahabu kahaba katika ule mji wa yeriko kahaba wa kujulikana alipompa yesu maisha alipokubali kuambatana na watu wa mungu rahabu alibadilishwa akawa mcha mungu na akaingia katika ukoo uliopelekea kuzaliwa kwa yesu haleluya nataka nikupe habari za paulo ambaye alikuwa muuaji alikuwa muuaji mwangamizaji lakini bwana alipompokea kristo ninataka nikueleze aligeuka kuwa mtume wa mataifa haleluya inataka nikueleze habari za kahaba mwingine ambaye alitaka kupigwa mawe mbele za yesu lakini alipomkubali kristo yesu alisamee dhambi zake na dada yule akawa mtumishi hodari katika huduma ya yesu haleluya nataka nikwambie hakuna dhambi ambayo mungu hawezi kuifikia hakuna dhambi ambayo neema yake hawezi kuifikia nataka nikwambie aweza kukufanya upya ukatakasika kabisa na maisha yako yakabadilika wakabadilikahaleluya haijalishi jamii na kutazamaje mungu aweza kukusamehe haleluya na hivyo usibaki katika hatia ukijilaumu hata kama wanadamu awezi kukusamehe mungu aweza kukusamehe lakini lazima uamini ya kwamba mungu anaweza kukupatia mahitaji yako ndio kwa sababu mungu anasema ili tunapomwendea tuwe na imani lazima kama siri ya ushindi wewe mtu unayemtegemea mungu uamini ya kwamba mungu anaweza kukupatia mahitaji yako haleluya matayo sura ya st fungu la ihirt5 mpaka ishi6t twende biblia inasema ndiyo kwa sababu hiyo nawambieni uh-huh. msisumbukie maisha yenu io mle nini au mnywe nini uh-huh. wala mili yenu mvae nini uh-huh. maisha je uh-huh. si zaidi ya chakula uh-huh. na mwili zaidi ya mavazi mavazia waangalieni ndege waangani uh-huh. ya kwamba hawapandi uh-huh. wala hawavuni uh-huh. wala hawakusanyi gharani uh-huh. na baba yenu wa mbinguni huwalisha hao dini je si mm. bora kupita hao Amen ryratuambia sisi ni bora kupita wanyama sisi ni bora kuliko ndege na hivyo kama vile mungu anavoyavarisha maua kama vile mungu anavyowalisha ndege anasema sisi ni bora kuliko hao na hivyo hatupaswi kuwabize tukimwacha mungu tukiangaikia mahitaji ya mwili biblia anatuambia kwamba hakikisheni ya kwamba mnakuwa na imani ya kwamba bwana anaweza kupovi haeluyayes akisema maneno haya ya msingi sikiliza basi ikiwa mungu huwavika hivi majani ya kondeni uh-huh. yaliyopo leo uh-huh. na kesho hutupwa karibuni uh-huh. je hata zidi sana kuwavisa ninyi uh-huh. enyi waimani haba uh-huh. msisumbuke basi mkisema tule nini ah, au tunywe nini au tuvae nini Aha. kwa maana hayo yote mataifa huyatafuta mm-hmm. kwa sababu baba yenu wa mbinguni mm. anayajua ya kuwa mahitaji hayo yote Hallelujah. bali utafuteni kwanza ufalme wake uh-huh. na haki yake uh-huh. na hayo yote mtazidishiwa amen biblia yanatuambia ya kwamba mungu anajua mahitaji yetu na kwa sababu anajua mahitaji yetu hayatakiwi yatuumize kichwa kwa sababu tunaye baba anayewaza kwa ajili yetu haleluya kama vile li kama mtoto mdogo alipokuwa nyumbani hawazi asibuhi nikiamka nipate wapi chai ama mchana ikifika nipate wapi ugali ama usiku nifanye nini nile A-a, hawazi anamwachia baba na baba anaprovaidi ndivyo hivyo katika maisha yetu ya kiroho hatupaswi kusumbuka mawazo yetu konsentresheni yetu kubwa iwe katika kutafuta vinavyopita halafu tukamsahau mungu nisikilize vizuri mungu hatuambii tusifanye kazi maana katika kutoka ishirini kwanzia fungu la na nane anasema fanya kazi siku sita halafu ya saba nenda kwa mwabudu mungu anachomaanisha katika kutupatia mahitaji yetu anataka tuwe na imani ya kwamba katika kila tutakachokifanya yeye atatubariki atatupatia haleluya na hivyo nataka nikwambie wako watu ambao hawatafuti hawa hawana hawa mda na mungu kwa sababu wanaangaika wale nini wavae nini mungu anasema nitafutani mimi kwanza hayo nitawazidishia wako watu ambao hawana imani na mungu hawapeleki zaka na sadaka kwa sababu wanaona wakipeleka zaka na sadaka maisha yatayumba nyumbani wanaona wakipeleka zaka na sadaka watoto haw wataenda shule wanaona wakipeleka zaka na sadaka mambo hayataenda sawa lakini wana sahau ya kwamba mungu aliyowaambia wapeleke ana uwezo wa kuvizidisha wakala wakavaa wakatosheka haleluya na hivyo ukitaka maisha ya ushindi amini mungu anaweza kupatia mahitaji yako jambo lingine lazima uamini ya kwamba atakuokoa na anaweza kukuokoa katika majaribu unayopitia kitabu cha wakorinto wa bibnatupatia siri nyingine hii ya ushindi wakorintho wa ushindiarinw 111 basi mambo hayo yaliwapata wao kwa jinsi ya mifano uh-huh. yakaandikwa ili kutuonya sisi tuliofikiriwa kwao uh-huh fglanio halikuwa Isipu... jaribu halikuwapata ninyit isipokuwa lilo kawaida ya wanadamu isipokuwa lilo kawaida ya wanadamu ili mungu ni mwaminifu ila mungu ni mwaminifu ambaye hata waacha mjaribiwa kupita mwezavyona hata waacha mjaribiwa kupita mwezavyo lakini pamoja na lile jaribu lakini pamoja yakwamba ameruhusu jaribuatafanya mlango wa kutokea ambia ya kwamba jambo la kwanza kuhusu majaribu ya kwamba majaribu ni kawaida ni lazima yaje maana majaribu hukuza imani zetu haleluya majaribu hukuza imani zetu lakini mungu anasema yeye ni mwaminifu atahakikisha amelipima lile jaribu na akiwa ikiwa ameliruhusu ulipitie ameona ya kuwa ukimtegemea utalishinda hilo jaribu haleluya lakini anasema hawezi kuacha ujaribiwe mpaka ulemewe hawezi kuwacha ujaribiwe mpaka uangamie anasema Ha, yeye ni mwaminifu atakufungua macho yako utauona mlango utatoka katika hilo jaribu jaribuhaeluya ninapenda fungu la isaa 43 mj mpaka mbili linavyoeleza juu ya habari ya uaminifu wa mungu uusumajaribu yanayotupata biblia, biblia inasema lakini sasa bwana aliyekuhuruku kuhuruku uh-huh. e, yakobo yeye uh-huh. aliyekuumbasrael no. e, aema hivinu aliyekuumba anasema hiv uh-huh. usiogopekukomboamana Usio nime ikmboa nime nimekuita kwa jina lako wewe ulie wangu nimekuita kwa jina lako wewe sikiliza mungu anakutambua kwa jina lako anakuita kwa jina lako wako watu wanakuita kwa sifa yako yakwamba yule dada asiyezaa yakwamba yule kijana asiyena uelekeo wa maisha yakwamba yule ambaye anafanya biashara zisizotoka na kwamba yule mama kahaba wanakuita kwa sifa wanakuita yule dada mgonjwa yule kaka asiyena uelekea yule kijana asiyepata kazi wanakuita kwa sifa yako lakini bwana anakuita kwa jina lako haleluyamn anasema nini bwana huyo upitapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawe upitapo katika maji mengi nitakuwa pamoja nawen Na katika mito haitakugarikisha wala katika mito haita kugarikishaue katika moto hutateketea uendapo katika moto hutateketea huta wala mwali wa moto hautakuunguza wala mwali wa moto hautakuunguzamungu hasemi hautaenda katika mafuriko mungu hasemi hautaenda katika moto bali anasema ukiingia katika moto atakuwa pamoja nawe kama alivyokuwa na wale vijana watatu walipoingia katika moto alikuwa pamoja nao wakashinda haleluya anasema sio kwamba mungu anasema hautapita katika maji bali anasema akiruhusu upita katika maji maji hayatakugarikisha haleluya ninampenda mungu aliye mwaminifu na ndio maana daudi anasema katika bonde la uvuli wa mauti bwana atakuwa pamoja naye anasema gongo lako na fimbo yako vitaniongoza haleluya unapoingia katika shida katika tabu mtazame bwana maana atakuwa pamoja na wewe atakuongoza na utatoka salama haleluya lakini jambo la nne lazima uamini ya kwamba una uwezo wa kumshinda shetani siri nyingine ya ushindi lazima uamini una uwezo wa kumshinda shetani yakobo fungu la saba biba inasema ninibibnasemandiobsmtunubasi mtiini mungupngeniye mungu. atawakimbia inalipenda ili fungu maana bibla tambia tunapo mtii mungu shetani na kitu haleluya ni muwaga haleluya anasema mukimupinga hakai anakimbia haleluya haleluyanataka nikutia moyo mtu wa mungu mpinga shetani atakukimbia haleluya ninapenda fungu lingine la arumi kumi na sita ishirini linalozungumza ya kwamba mungu aneema atamuweka shetani chini ya miguu yetu walumi 1 biblia inasema naye mungu wa mani atamseta shetani chini ya miguu yenu pesinehema ya bwana wetu yesu kristo na iwe pamoja nanyi biblia inatuambia bwana atamseta shetani chini ya miguu yetu shetani ni wa chini sio wa juu shetani ni wa wachini haleluyana hivo wasikutishe jana nilikusomea fungu hili si leo lawakolosai moja kumi na tatu ya kwamba kristo alitukomboa katika nguvu za giza shetani asikutishe wachawi wasikutishe waganga wasikutishe, wasikutishe wabudo majini wasikutishe wale wanaotafua na wanaoapekua nyota wasikutishe maana kristo ana nguvu dhidi ya nguvu za giza haleluya na hivyo unaweza ukimtegemea bwana wa kumshinda shetani nam unaweza wa kushinda dhambi warumi sura ile ya nane fungu la pili mpaka la nne biblia inatuambia ndani ya yesu kristo katika maisha mapya tuna weza wa kushinda dhambi warumi sura ya nane warumi n kuanzia fungu la pili mpaka lanneba nasemaba inasemasbbusheria inasema. ya lo wa uzima uh, mm-hmm kwa sababu ya sheria ya loho wa uzima ndio ule ulio katika kristo yesu ndio imeniachia huru mm-hmm. mbali na sheria ya dhambi na mauti bali sheria ya mungu ya neema imeniacha huru dhidi ya sheria ya mauti aha maana yale yasiyowezekana kwa sheria yale yasiyowezekana kwa sheria kwa vile ilivyokuwa dhaifu kwa sababu ya mwili ndiyo mungu kwa kumtumia mwanawe mwenyewe katika mfano wa mwili bali kwa kristu aliyeufaa mwili wa dhambi ndiyo na kwa sababu ya dhambi ndiyo aliukuu mdhambi katika mwili Fungu ili maagizo ya torati yatimizwe ndani yetu sisi tusiyotenda kwa kufuata mambo ya mwili biblia inatuambia mungu aliweka uhakika ya kwamba kwa sisi tunakawa bwana kama mokozi wetu atahakikisha tunashinda dhambi na maagizo ya torati ya kwamba usizini usiuwe usiwe na miungu mingine waheshimu wazazi wako ikumbuke siku ya sabato itakase usiabudu usia, sanamu usiwe muongo usitamani mara ya jirani yako biblia inatuambia hayo maagizo ya torati yata ibizwa ndani yetu haleluya kwaiyo tunaweza kushinda dhambi fungu linalo tulilisoma tutalisoma leo lawakorinto wapili tao fungu la kumi na saba ya kwamba ukiwa ndani ya yesu umekuwa kiumbe kipya ya kale amepita dhambi zitakuwa zimepita uvutaji sigara utaushinda unywaji pombe utaushinda mazoyo mabaya utayashinda kwa sababu sasa umekuwa mtumishi ama umekuwa kiumbe mpya lakini jambo la tano unaopaswa kuamini ni kwamba unayaweza yote kupitia kristo ya kwamba hayo yote yanawezekana kupitia kristo wa filipi 4ful 13inasemainasemadi nayaweza mambo yote katika yeye anitiaye nguvu nataka nikwambie utayaweza yote kwa sababu kristo mwenyewe anakutia nguvu utaweza kuwa na imani ya kuhamisha milima kwa sababu kristo anakutia nguvu utaweza kumshinda shetani kwa sababu kristo anakutia nguvu utaweza kuwa mshindi kwa sababu kristo atakutia nguvu utaweza kusimama kwa sababu kristo atakutia nguvu nataka nikwambie baada ya kuelewa mambo hayo vizuri lazima ujue kuna mambo unayopaswa kuyafanya jambo la kwanza unaopaswa kufanya ni kuwa huru kuzungumza na mungu kila siku kwa njia ya maombi omba bila kukoma omba bila kukoma omba bila kukoma mambo yako yajulikanika kwa mungu Amen. lakini jambo la pili linaoweza kufanywa penda kusikiliza sauti ya mungu kupitia maandiko yake matakatifu maana sisi tunaongea na mungu kupitia maombi lakini mungu anaongea na sisi kupitia maandiko matakatifu maana neno la mungu hutakasa neno la mungu huweka huru neno la mungu hutulinda hutusaidia kushinda dhambi na jambo la mwisho ambayo ninapenda kukuambia jioni ya leo jambo la mwisho inapenda kukueleza masaa haya ambalo linafunga katika listi ya mambo ambayo ni siri za ushindi ni kumpatia yesu ayaongoze na kuyatawala maisha yako maana bila hilo hauwezi jambo lolote katika kitabu cha yohana fungu la biblia inatueleza habari hiyo ya msingi sana yohana fungu la biblia inasema, inasema. mimi ni mzabibu mzabibuninyi ni matawi, ni matawi. akaye ndani yangu nami ndani yake Aha. huyo huzaa sana Amen. maana pasipo mimi ninyi hamuwezi kufanya neno lolote yesu kristo ni mzabibu wa kweli yeye ndiye chanzo cha uhai mpya ee yeah, yeah. ndiye mwanzilishi na mmaliziaji wa yote nataka nikueleze ukimpa yesu maisha yako maisha yako yatakuwa yanafuata kanuni zote hizi nizo kutajia kanuni za ushindi utaishi maisha ya ushindi utaishi maisha ya kuwa na amani na hautakuwa na wasiwasi tena na kesho yako Amen. ikiwa hilo ndio hitaji lako na ninapendekeza kwako liwe hitaji lako mpatie yesu maisha yako ubatizo utaandaliwa popote kwa ajili yako ninakualika masaa haya ikiwa hilo ndio hetaji lako chukua simu yako masaa haya tutumia ujumbe kwa namba 766 76, naulia tena 0766, 76, 5, 5, 6, 9 chukua nafasi hii mkabizi yesu maisha yako andika ujumbe tujulishe uamuzi wako ili tuendelee kukuombea mungu akutie nguvu mpe yesu maisha yako maana ndio jambo bora niloweza kukupendekezea kwako katika masaa haya ili uishi maisha yaliyojaa masaa haya nataka nataka kukuombea ili ili unapofanya uamuzi huo bwana bwana nawe changamoto akusaidie hapo ulipo naweza kumheshimu mungu tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa ajili ya mbaraka wa masaa haya ambapo wametufunulia siri za ushindi ninakusihi kristo wangu wako watu ambao masaa haya wameguswa na neno hili la matumaini na wanaamua kukupa wewe maisha yao nakusihi wanapoanza maisha mapya tembea nao ukawasaidie wafikie ahadi yao ya ubatizo nakusihi waendelee kuwalinda waonyeshe njia waendelee kuwa washindi lakini masaa haya ya kristo nawakumbuka watu wenye shida mbalimbali wako watu wanatafuta waume wako watu wanatafuta watoto wako watu wanatafuta kazi wako watu wanatafuta mvuto kaina biashara zao wako watu wanakulilia ni wagonjwa kila mtu kwa mahitaji yake wako watu wamefungwa na nguvu za giza katika jina la yesu kristo katika jina la yesu kristo wapkeewapokee katika jina la yesu kristo ninaomba Amen. Amen.