kutuamsha salama asubuhi ya leo kwa sababu wako wengi tuliolala tulioingia vitandani pamoja nao jana lakini hawakuamka asubuhi ya leo kwayo ni jambo la kumtukuza mungu ni jambo la kumshangilia bwana kwa kutupatia nafasi tena ya kuliona jua la siku ya leo mshukuru bwana haijalishi unapitia hali gani mshukuru bwana haijalishi masaa haya upo katika wakati mgumu kabisa wa maisha yako haijalishi uko kitandani unaumwa haijalishi uh, uh, umefukuzwa katika makao yako na na, na, na sasa unatangatanga hu napa kukaa umejishikiza tu kwa rafiki yako fulani ama ama ama a umetupiwa vyombo nje haijalishi unapitia wakati mgani haijalishi mume wako ana amekutendea ame mambo mabaya usiku wa kuamkia leo mwenzi wako amekutenda uovu haijalishi ile mradi tumeamka salama ni jambo la kumshukuru mungu kwamba ametupatia tena fursa ya kuona mchana wa siku ya leo na hivyo ungana nami rafiki yangu ungana nami kumshukuru mungu asubuhi ya leo tunapoenda tena katika somo hili maalum katika kipindi hiki cha pambazuko la faraja basi hapo ulipo mweshimu mungu tupate ombi na kuanza kipindi chetu tuombe baba na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa sababu ya karama ya uhai tunakushukuru kwa sababu sisi wema sana mpaka umetupatia tena bahati ya kuiona siku ya leo lakini neema yako ya pekee imetupatia tena fursa ya kuiona siku ya leo bwana jina lako litukuzwe katika masaa haya mungu wetu mwema tunakushukuru kwa sababu tena umetupatia nafasi ya kukutana na wewe na hivyo tunakusihi baba mwema ukayafunue mapenzi yako katika maisha yetu siku ya leo hebu tukaone lengo na dhumuni na tena turudishwe tena kwako katika siku ya leo ukatupatia ushindi wa kila dhambi ukajaze mioyo yetu na tumaini na kuso, kusogeza tena karibu na nna ufalme wako katika siku hii ya leo asante kwa sababu tunajua umesikia na unatenda sawa sana kupenda kwako ukitujazia roho wako mtakatifu ili tunapoenda kutafakari neno lako bwana likaguse na kuangaza maisha yetu maana tunaomba hayo katika jina la kristo bwana na mwokozi wetu mwema amen aa asubuhi ya leo ninakukaribisha tena katika somo la pambazuko la faraja ikiwa unanisikiliza masa haya basi nikualike upate ku she na watu kadhaa somo hili ili basi wengine nao wabarikiwe na faraja itakayopatikana katika somo hili la asubuhi ya leo somo letu la asubuhi ya leo linatoka katika kitabu kile cha marco kitabu kile cha marco ikiwa na bibilia yako ni jambo jema ikiwa utafungua na tutasoma pamoja kitabu kile cha marko sura ile ya pili na fungu la 4 tusome biblia inasema na, wali, na, na walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya makutano walitoboa dari pale alipokuwapo na wakiisha kuivunja wakaiteremsha godolo aliyolalia yule mwenye kupooza nitarudia walipokuwa hawawezi kumkaribia kwa sababu ya mkutano walitoboa dari pale alipokuwapo na wakiisha kuivunja wakateremsha godolo alilolalia yule mwenye kupooza naye yesu alipoiona imani yao akamwambia yule mwenye kupoza mwanangu umesamehewa dhambi zako somo hili linalipatia kicha kinasema imani inayoshinda vikwazo bibilia inatupatia kisa cha pekee sana bibilia inatupatia kisa inatuonyesha habari ya watu ambao yesu mwenyewe anakiri imani yao siyo ya kawaida hawa ndugu kadhaa tunaonyeshwa wakiwa wamebeba ndugu yao wamembeba rafiki yao katika machela wamembeba ndugu yao ambayo tunaonyeshwa kabisa hali yake ya kiafya ilikuwa ni mgogoro sana kiasi cha kwamba alikuwa hajiwezi biblia inatuambia alikuwa amepooza mtu huyu aliyepooza nina imani kabisa pengine ni yeye ama pengine ni ndugu zake waliposikia ya kwamba yesu kristo yuko katika mji wetu waliamua ya kwamba waende kwa yesu nisikilize vizuri biblia haitwambii wazi kwamba ni huyu ndugu aliyepooza ndiye aliyewambia ndugu zake wambebe wampeleke ama ni ndugu zake wenyewe walioona ya kwamba kwa sababu yesu amekuja katika mjihuu basi twende maana huko tutapokea uponyaji jambo moja ninalojua ni hali ya uthubutu waliokuwa nayo hawa ndugu zake ama aliyokuwa nayo mgonjwa na imani yake thabiti ya kutaka kumtafuta yesu hawakuangalia vikwazo vilivyowekwa na viongozi wao wa dini ya kiyahudi maana wayahudi viongozi wa dini ya kiyahudi hawakumtaka kabisa yesu kristo viongozi wa dini ya kiyahudi hawakutaka kukiri kwamba yesu kristo ni masihi viongozi wa kiyahudi hawakutaka kabisa kukiri kwamba kristo ndiye bwana na mokozi viongozi wa kiyahudi hakutaka kukiri kwamba kristo ndiye ametumwa mwana wa mungu mkombozi wa dunia hii lakini hawa hawakutaka kusikia hivyo vikwazo vya viongozi wao wa, wa kidini hawakutaka kusikia tamaduni zao zilisemaje hawakutaka kusikia ukoo wao na mila zilisemaje wao walikaza macho yao kwa yesu na wakasema kwa imani tunakwenda na tunajua tutapokea uponyaji wetu nisikilize wako watu wengi wanaumwa leo wako watu wengi wameparalaisi leo wako watu wengi wanasumbuliwa na nguvu za mapepo na ibilisi wako watu wengi wanapitia changamoto leo wako watu wengi wanakutana na wakati mgumu katika maisha ya kifamilia lakini kwa sababu wanaogopa viongozi wao wa kidini kwa sababu wanaogopa mila na tamaduni za makabila yao kwa sababu wanaogopa ndugu zao watawatenga ikiwa watasikia wamekwenda kwa yesu basi wanajifungia ndani wanabaki katika hali ya kuogopa na hawachukui uthubutu ha, wanaogopa kwenda kusalimisha maisha yao kwa yesu kwa sababu wanaogopa dini walizo nazo zitawakataa kwa sababu wanaogopa viongozi wa dini zao watawaita na watawatenga kwa sababu wanaogopa ukoo wao utawaita utawatenga nataka nizungumze na mtu fulani ambaye amefungwa na vikwazo vya dini nataka nizungumze na mtu fulani ambaye amefungwa na vikwazo vya kiukoo vinavefungwa na, na vikwazo vya kitamaduni amefungwa na matambiko na dini za kienyeji na ana hofu ya kwenda kwa yesu wakati ana na amesikia matendo makuu ya yesu aliyotendea wengine masaa masaaya asubuhi nikutie moyo ya kwamba ni wakati umefika wa kupiga hatua kama hawa watu waliomwendea yesu walio waliopinga vikwazo vya dini zao za kiyahudi wakaamua kubeba ndugu yao na kumpeleka kwa yesu wakaamua kwenda kwa yesu kwa sababu kwa yesu walijua watakutana na uponyaji na hivyo ndugu yangu nikueleze tu wazi kwa yesu hakuna linaoshindikana kwa yesu hakuna linaloweza kumshinda haijalishi lishi unapitia tatizo gani haijalishi umelogwa haijalishi ume, umetupiwa majini na unasumbuliwa na mapepo wabaya pengine ni marahamu pengine ni majini ya kila namna ni vinyamkela pengine wachawi wanakusumbua kila siku nyumbani kwako mara wanakutupia mawe mara unamwagiwa mchanga mara unasikia watu wanaoga bafuni mara unaona nyayo watu wanatembea katika nyumba yako Ume, una, una vikwazo aina mbalimbali nataka nikueleze hakuna inayoshindikana kwa yesu njoo kwa yesu masaa haya asubuhi umkili yeye atakukumbatia atakutia moyo na atakuokoa na mateso unayopitia nataka nikwambie vijana hawa walimbeba ndugu yao wakaenda nao wakaenda naye mahali alipofika yesu na walipofika katika ile nyumba ambapo yesu alikuwepo biblia inaniambia jambo la kipekee sana biblia inaniambia walishindwa kumuona yesu kwa njia za kawaida kwa sababu yesu alikuwa amezungukwa na makutano makubwa yesu alikuwa amekaa akihubiri watu na wengine wakija pia akiwaponya magonjwa yao na hivyo alikuwa amezungukwa na umati mkubwa na hawa watu wakasema Tuna, tu, tu, tutafanyeje sasa mbona yesu amezunguka na watu wengi hivi hatuwezi kwenda kumuona kumbuka somo langu linasema imani inayoshinda vikwazo imani inayoshindwa vikwazo watu waliokuwa wamemzunguka yesu hawakuweza kuzuia imani yao nafasi haikuonekana kwa mazingira ya kawaida waliona kabisa hapa haiwezekani kumuona yesu maana hakuna pa kupita foleni ni kubwa sana watu ni wengi sana hakuna hata uwezekano wa yesu tu ukipunga mkono akuone kwa sababu jinsi alivyokuwa amezungukwa na watu wengi na hivyo ingalikua watu wa kawaida wangekata tamaa ingalikua mtu mwenye imani ya kawaida angekata tamaa nataka nikwambie hawakuwa hawa ndugu waliamua kwa mioyo yao ya kwamba leo iwe mwisho wa matatizo wanayopitia na hivyo wakasema kwa namna yoyote ile tutamfikia yesu na tutamweka ndugu yetu miguuni pake apate kumponya biblia inaniambia uh, kulikuwa kulikuwa kulikuwa hakuna namna ya kuingia na hivyo nikaenda kuchunguza kwamba nyumba hizi za kiyahudi zinajengwaje nikagundua ya kwamba nyumba ile ambayo kristo alikuwa amepanda pale kwa ajili ya kuhubiri ilikuwa nyumba yenye kagorofa ilikuwa ina sehemu ya juu na hivyo yesu alikuwa katika chumba cha juu na katika nyumba hizi za kiyahudi zinavyojengwa ile ile, ile ile nyumba ya juu ha, ha, hawakuwa wao na teknolojia ya mabati ambayo mabati yanawekwa sasa hivi wao walikuwa wana aawanafinishi kule juu kuweka uh, kama kama zege fulani hivi kama zege lakini sio zege kwa sababu kipindi hicho teknolojia ya zege ilikuwa ijagundulika na wakishaweka hiyo, hiyo, hiyo, hiyo finishing eh, ni, ni, ni kama kule dodoma nyumba wunavoziezeka wakishaweka ile juu yake walikuwa wanaweka malumalu sasa sio kama malumalu tunazotumia ilikuwa ni vipande vya mawe ambayo walikuwa wanavijenga kama malumalu ili mvua inaponyesha maji yasipenye yakaingia ndani na pembeni mwa nyumba hizi walikuwa wanaweka ngazi ili kuweza kufika kule juu na kule juu katika katika ilile paa kulikuwa kunawekwa kimlango kidogo cha dharura sasa biblia inaambia hawa watu wakapanda wakapanda wakafika juu ya bati sijui walimpandishaje mgonjwa wao maana ninajua kama mgonjwa yuko katika machela ni eidha abebwe na watu wanne yaani kila mmoja na kona yake ama abebwe na watu wawili sasa ninafikiria walimpandishaje katika ngazi kimo cha kupanda ghorofa moja wakiwa wamempandisha hakikuwa kikwazo walitafuta namna walibuni mbinu ya kumpandisha juu mgonjwa wao lakini kana kwamba itosha walipofika juu kimlango kilichokuwepo kwenye rufu kule ni kidogo wasingeweza kumpitisha mgonjwa wao hawa ndugu ndipo wakafanya jambo lisilokuwa la kawaida biblia inaniambia wakaanza kuvunja dari sikiliza <laughs> wakaanza kuvunja dari ili wamfikie yesu biblia inaniambia walipoanza kuvunja dari hebu nisikilize vizuri wawe wamekaa hapa chini halafu juu kuna mtu anavunja huko dali lako anavunja hiyo slabu anavunja na akivunja bila shaka kelele zitasikika mtasikia mishindo tu ki, ki, ki, ki. vumbi itatimka maana walikuwa wanavunja lidongo lile liliokuwa limefunikwa lime na mawe kama malumalu. kwa hiyo vumbi litatimka nina uhakika watu waliokwepo ndani waliacha kufanya shughuli zao wakawa wanasikilizia kuona kitu gani kitatokea ama kitu gani kinaendelea huko juu nina imani kwa sababu jambo hili lingetokea kama mazingira kama ya kawaida wangekuwepo watu ambao wangeenda kule juu wangewaambia nyinyi wapendwa mna bomoa hilo dari chini yuko yesu litavunjika lidondoke lidondokee watu nina imani lakini wakasema hapana tunavunja vizuri haidondokei mtu tunataka kumuona yesu haleluya imani inayoshinda vikwazo imani isiyozuirika imani ambayo iko kumtafuta yesu imani isiyokata tamaa imani ile ambayo biblia inasema ombeni bila kukoma imani kama imani ya yakobo yep. Ya, ya, ya, kusema sikuachi mpaka unibariki sikuachi usiku wa leo mpaka unibariki imani inayoshinda vikwazo japokuwa yakobo malaika yule aliyekuwa anapigana naye alimtegua msuri kwenye paja lakini yakobo akasema japokuwa umenitegua lakini sikuachi mpaka unibariki hata ukinivunja mguu sikuachi mpaka unibariki imani inayoshinda vikwazo ndiyo imani bwana aione katika maisha yako niyo imani bwana anayotaka kuona ukiidhihirisha wakati anapotaka kukuletea uponyaji anapotaka kukuletea ukombozi wako na hivyo wale ndugu wakatoboa lile bati wakatoboa ile dari wakatoboa ile slabu na tunduliivyokuwa kubwa la kutosha wakamshusha mtu wao na kwa kweli walivyomshusha nina uhakika watu wote wakaduaa wakasema hizi ndume ni za namna gani zimetoboa bati zimeshusha mtu zimetimua hapa vumbi vipande vidogo vidogo ninaamini kabisa vilidondoka ninaamini vilidondoka sababu ukiwa unavunja slabu juu kule lazima vipande vidondoke mimi ni mjenzi ninafahamu hilo lazima vidondoke na sasa wakaa wanamwangila yesu atafany je atawakemea kwamba hivi nyinyi hamna akili mnatoboa silabu ya juu hiyo je ingekolaps ingeshuka umu ndani tungekufa wote lakini yesu hakuwakemea <laughs> yesu hakuwafukuza hu yesu ninayekupa habari zake hakutaka kuondoa mule ndani yesu hata akuwakaripia bale alipoona akasema imani yenu ni kubwa sijapata kuona imani ya namna hii akamchukua yule kijana aliyekuwa amepooza aliyoshushwa kwenye godoro katika machela yake akamwambia kijana dhambi zako zimesamehewa muda ule ule yule kijana kupooza kwake kukakoma aka poni akasimama yesu akawambia jitwize godoro uende haleluya nataka nikueleze rafiki yangu ya kwamba kwa yesu hakuna linaloshindikana ndugu huyu alikuwa amepooza kwa muda mrefu kupoza mwili wote hakuna kiungo kinachoweza kusogea ameganda sehemu moja lakini kwa neno moja kutoka kwa yesu na kwa imani yao hawa watu ilivyokuwa kubwa aliinuka katika godoro lake akiwa moja amesamehewa dhambi mbili amepokea uponyeji wake nisikiliza rafiki yangu jambo la kwanza yesu analofanya ni kuponya roho ya yule mgonjwa ni kumponya kwanza ugonjwa wa roho kabla hajaponya ugonjwa wa mwili kwa kumwambia umesamehewa dhambi zako wengi leo wanapenda kupokea miujiza wengi leo wanapenda kupokea uponyaji wengi leo wanapenda kuombewa lakini hawataki kuponywa magonjwa ya roho zao watu wanapenda kuombewa lakini hawataki kuacha dhambi watu wanapenda kupokea miujiza lakini hawataki kuacha dhambi watu wanataka kupokea utajiri lakini hawataki kuacha dhambi watu wanataka kupata mambo wanayoyataka matirio vitu lakini hawataki kuacha dhambi ugonjwa unaoharibu roho za watu wengi asubuhi ya leo nataka nikuambia rafiki yangu wanaonisikiliza mungu aponye kwanza roho zetu mungu aponye kwanza roho yako ndipo aponye na mahitaji yako na kwa sababu hiyo manabii wa uongo wamechukua kuwa fursa kwa sababu watu wengi wanapenda material thing kwa sababu watu wengi wanapenda vitu na hawapendi kupokea badiliko manabii wa uongo wamechukua furusa hiyo na kuja na injili za utajiri na na, na, na, na, na kuchukua fedha za watu wengi kutapeli na kuzulumu watu maombi yakafanyika kwa kutoa fedha na biashara ya ya, ya, ya, ya ya zana za upako mafuta ya upako maji ya upako sijui nini cha upako mchanga wa upako sukari ya upako chumvi ya upako vikafanywa vika kwa biashara zikawa merchandised vitu ambavyo kwenye biblia havijawahi kutokea kabisa vinatokea katika kizaziiki kwa sababu watu hawataki kupokea badiliko la moyo hawataki kuacha dhambi halafu wanataka kupokea uponyaji rafiki yangu pengine ujumbe huu unaweza ukawa mgumu kwako lakini ukweli ndio huo yesu aliponya roho kwanza halafu akaponya mwili na hivyo hata katika masaa haya inapozungumza na wewe mali popote ulipo mwombe mungu aponye roho yako kwanza akusamee dhambi akupatie nguvu za kushinda dhambi halafu mwambie aponye moyo wako mwambie aponye matatizo yako kwa sababu kwa kuponywa moyo hata magonjwa hata mizigo hata changamoto huwa zinapungua uzito na zinakuwa nyepesi jambo ambalo ninataka kulizungumza pia katika kisa hiki cha kipekee biblia inaniambia huyo mtu jinsi alivyobebwa na ndugu zake mpaka kupelekwa kwa yesu <coughs> alivyobebwa sikiliza ndugu yangu mtu mmoja hapa ananisikiliza anasema huyo mgonjwa alikuwa na bahati maana ndugu zake walimjali walimbeba wakampeleka mimi sina wakunibeba wengine wameuguzwa kwa muda mrefu mpaka ndugu wamewachoka sasa hivi wanawakwepa tu akipangiwa ndugu huyu kena naye anatoa sababu akipangiwa huyu anatoa sababu watu wanamkwepa wamemkatia tamaa pengine katika masomo yako hakuna wa kutaka kushirikiana na wewe hakuna ndugu yako anayetaka kukusaidia kukulipia kukulipiaada hakuna anayetaka kukusaidia uh, kukusaidia katika masomo yako ili uendelee watu wanakukwepa hakuna wa kukubeba kukusaidia kumaliza masomo yako pengine wazazi wako ama wategemezi wako walikuwa wanategemea wameondoka wamefariki na hakuna wa kukubeba kukusaidia kumaliza masomo yako pengine unahitaji unatafuta fursa ya kibiashara wakati wakufanya biashara wengine wakiwa na watu wa kuwabeba wakiwa na watu wa kuunganisha na madiri mbalimbali wakiwa na watu wa kuwatafutia fursa wewe biashara yako inadorola hauna mtu wa kukubeba hauna mtu katika haitebo wa kukupatia fursa una kampuni pengine limekaa tu umelisajiri hamna tenda yote unaopata kila ukitafuta unakosa kwa sababu hakuna wa kukubeba unatafuta ajira kwa muda mrefu umezunguka sana kwa muda mrefu umetembea na vyeti mpaka vyeti vimepauka umetembea mpaka viatu soli vimeisha hauna wakukubeba wakati wenzako wakikuambia mimi nina ndugu yangu wizarani mimi nina ndugu yangu mahala fulani mimi niliunganishiwa na nna fulani mimi niliunganishiwa wewe hauna wa kukubeba hakuna anayekujua na unasema nani atanibeba nani atanivusha katika ndoto yangu nani atanisogeza nataka nikwambie rafiki yangu sasa hivi yesu hayupo katika chumba sasa hivi yesu hayupo katika nyumba ya mtu kwamba uhitaji wa kukubeba kukupeleka yuko mbinguni katika kiti cha enzi akiwa mkono kuume wa baba akituombea na yuko tayari kukubeba Ote ulipo kukupeleka katika kiti cha rehema kupeleka mahitaji yako ili upate rehema na msaada wakati wauhitaji hauhitaji mwanadamu wa kubebe yesu anatosha yeye ye anasema katia kitabu cha isaya ataleta watu kutoka kushoto kutoka kulia ataleta watu kutoka kushi ataleta watu kutoka mashariki ataleta watu kutoka magharibi ataleta watu atakutengenezea ekn yeye mwenyewe hivyo na haja ya kuhofia kwamba huna mtu wa kukubeba sasa mambo yako ataendaje nataka nikwambie yesu anatosha na sasa hivi yuko mbinguni hauhitaji kwenda mahali fulani kumfata ukiwa na imani hapo hapo ulipo ukimsii na kumuomba bwana ataleta msaada e zilizopotea atazirudisha ajira uliotata kwa muda mrefu atakusaidia utapata biashara inayodorola ataiinua fursa zinazokimbia atazileta masomo anayoyumba atainua watu wa kulipia ada atainua watu wa kusaidia utafanikiwa na tabaikueleze gonjwa ulionao kwa muda mrefu ambayo ndugu zako wamekukatia tamaa huwe mwenyewe umekata tamaa leo yesu ukimwita ana uweza wa kuponya roho yako na kukuponya mwili wako imani yako tu imani kama walioonyesha hawa watu imani iliyoweza kushinda vikwazo imani ambayo ilikuwa tayari kuluka mipaka ya dini kumwendea yesu wengi wamefungwa na mipaka ya dini wakiamini wa, wa, wa maneno ya mbalimbali ya viongozi wa dini kwamba yesu pengine si lolote pengine yee hey, ni nabii tu wa kawaida ahana umaalumu wowote nataka nikwambie vuka vikwazo vya dini upokee uponyaji wako vuka vikwazo vya kutokuwa na imani ya yakomabwona fulani alienda lakini la, yuko na yesu lakini anapata matatizo uh-huh. vuka hivo vikwazo nenda kwa yesu utapokea uponyaji wako vuka vikwazo vya kutokuamini vuka vikwazo vya vya vya tamaduni vuka vikwazo vya familia mwendee yesu sasa hivi kwa imani popote ulipo nawe utapokea uponyaji wako ninakwenda kuomba sasa hivi ninakwenda kukuombea rafiki yangu kaza imani yako kwa yesu mimi sina uwezo wa kukuponya ila yesu aliye mbinguni ana uweza wa kukomesha taabu yako yote na hivyo kaza imani yako kwake kama wale watu waliokaza imani yao kwa yesu na wakafanya lolote lililowezekana ili kumfikia kaza imani yako kwa yesu masahaya tunapoenda kuomba nawe utapokea uponyaji wako tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa ajili ya asubuhi ya leo umetuamsha tumeiona siku nyingine wale ambao mungu wangu mwema wameamka wakiwa vitandani wanaumwa hawawezi na masaa haya wanakaza imani yao kwako baba na mungu wangu mwema wapatie uponyaji wapone roho zao wasamehe dhambi zao watakase alafu kisha wapokee na uponyaji wa miili yao wainuke katika vitanda vyao asubuhi bwana wale watu waliofungwa na nguvu za mapepo wamefungwa na mashetani wamefungwa na, na na na majini katika maisha yao masaa haya na kusihi mungu wangu mwema damu ya yesu inaoweza kukata vifungo vyote vyavyakishetani vya kimajini vya kiukoo na matambiko na laana zote zikakata sasa hivi katika jina la yesu kristo wako watu bwana wanatafuta fursa wanatafuta watu kuwabeba wanatafuta kusogezwa mahali moja kupelekwa sehemu nyingine wewe ulioahidi katika kitabu cha s43 utaleta watu utaleta connection weka fursa mbele yao sasa hivi wahame kutoka hatua waliopo wasogee mbele wako watu mungu wangu mwema wanatafuta wenzi wa maisha kwa muda mrefu wanatamani kuingia katika mahusiano yatakayozalisha ndoa bwana ninakusihi fungua mbaraka huo wako watu kila siku mahusiano yanavunjika ikikaribia tu kuolewa ama kuoa mahusiano wanavunjika nakemea roho hiyo ya kuachana katika jina la yesu kristo na bwana wapatie wenzi wenzi watakuokuwa na imani na wewe watakaotunza na kuheshimu maagizo yako na wenzi watakaofika hatua ya ndoa na ku na familia bora baba linaombea watu wanaotafuta ajira kwa muda mrefu wapatie waunganishe na kazi inaombea wanafunzi wasaidie wakapate kumaliza masomo yao ada siwe changamoto wakamaliza masomo yao wakapate kufanikiwa inaombea kila anayelitia jina lako masaa haya ukapate kusikia kilio chake ukamsaidie ukamfanikishe maana tunaomba katika jina la yesu kristo bwana na mwokozi wetu mwema m 雪。