no lo kwa akutupatia tena nafasi na fursa hii asubuhi ya leo popote unaposikiliza matangazo haya ninakukaribisha asubuhi hii tuko live moja kwa moja hapa habari njema online radio na ninakukaribisha katika kipindi hiki cha pambazuko la faraja mahali popote unaponisikiliza masaa haya ni jambo la kipekee na jambo la kumshukuru mungu kwamba ametuamsha na tumepata tena fursa ya kuiona siku ya leo sio wote ambao tuliingia jana katika vitanda vyetu tuliopata fursa na nafasi ya kuamka wengine wamelala moja kwa moja usingizi wa mauti lakini sisi mungu ametupatia rehema tena tumeiona tunakwenda tumeliona jua la leo haijalishi umeamka ukiwa katika hali gani umeamka ukiwa bado unakabiliana na changamoto umeamka bado ukiwa na na na, na, na, na, na na na mzigo mzito katika maisha yako haijalishi umeamka ukiwa bado ni mgonjwa ambao umeomba kwa muda mrefu juu ya ugonjwa wako lakini bado ugonjwa unakusumbua haijalishi umeamka bado na tatizo la ndoa yako hijalishi bado umeamka ukiwa na tatizo la utasa haijalishi umeamka ukiwa na changamoto ya kimasomo haijalishi umeamka ukiwa unapitia una changamoto katika mahusiano yako haijalishi jambo la kipekee tunalopaswa kumshukuru mungu katika watu alioruhusu wawe hai mimi na wewe bado tuko hai asubuhi ya leo na hilo ni jambo la kumshukuru mungu katika masaa haya tunakwenda kuwa na somo la kipekee kabisa ambayo nimelipatia kichwa kinachosema mambo makuu ambayo mungu ameyahifadhi kwa ajili yako naam jinsi ya kupata mambo makuu na makubwa yaliyositirika ambayo mungu ameyahifadhi kwa ajili yako jinsi ya kuyapata mambo makuu na makubwa yaliyositirika ambayo mungu ameyaandaa ama ameyaweka kwa ajili yako kitabu ni cha yeremia sura ya 33 fungula3a bibliya inasema niite nami nitakuitikia nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usiyoyajua tuombe baba yetu na mungu wetu mwema neno hili la yeremia 333 tunapokwenda kulitafakari asubuhi ya, ya leo linakusiiroa kwa mtakatifu akapate kuijaza mioyo yetu kwa maarifa na hekima na mwangaza kutoka mbinguni ili tupate kulielewa vizuri neno hili na likapate kuwa la kipekee sana katika asubuhi hii ya pambazuko la faraja asante kwa sababu utajibu na unakwenda kutenda mwana tunaomba katika jina kuu jina lipita majina yote jina la yesu kristo amen bibilia hii ya tafsiri ya union version inasema niite nami nitakuitikia nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usioyajua vitu viwili hapo vinazungumzwa mambo makubwa mambo magumu usioyajua kwanza wakati yeremia anapokea maono haya biblia inatuambia alikuwa amefungwa katika fungu la pili la kwanza na la pili biblia inatuambia yeremia alikuwa amefungwa katika uwanda wa walinzi na hivyo baada ya yeremia kuzungumza kinyume na manabii wa uongo ambao walikuwa wana fedha ya mfalme walikuwa wanapata upendeleo kutoka kwa mfalme na kuzungumza unabii uliotoka kwa bwana juu ya maangamizi ya yerusalemu kwa wanaisraeli ambao walikataa kutubu kumbuka wakati huo tayari israeli ba- baadhi ya wana wa israeli tayari walikuwa wameshatekwa na wameenda kule babeli wametekwa wametekwa na wakaldayo wako babeli utumwani na yeremia katika sura iliyopita hapo kama ya i9 hivi aliwaandikia barua akiwaambia jamani hamrudi leo wala kesho nyinyi huko anzisheni maisha fanyeni maisha maana mtakaa huko kwa miaka sabin unabii huo ama jambo hilo alikuwafurahisha wana waisraeli na viongozi wa israeli ambao wao walikuwa wamejikita katika nasa na kupenda mambo ya siomtukuza mungu wakiwasikiliza manabii wa uongo na hivyo yeremia akakamatwa akafungwa katika uwanda wa walinzi jua likimpiga yeye mvua ikimpiga yeye katikati ya mateso hayo neno la mungu linamjia yeremia linamwambia niite nami nitakuitikia nami nitakuoyesha mambo makubwa magumu uso ya jua yeremia hakuwa ametenda kosa lolote yeremia hakuwa amefanya ubaya wowote yeremia alikuwa ni mjumbe wa bwana yeremia alikuwa wakifanya kazi ya bwana lakini kwa sababu watesi wake walikuwa hawataki kazi ya bwana kwa sababu watesi wake walikuwa hawataki kuona kazi ya mungu inakwenda mbele walimkamata wakamtesa na katikati ya mateso yake neno la faraja linatoka kwa bwana ya kwamba niite nami nitakuitikia nami nitakuesha mambo makubwa magumu usiyoyajua nisikilize rafiki yangu pengine unapitia mateso unayoteswo na watesi wako sio kwamba umefanya kosa lolote sio kwamba umewatenda baya lolote wewe haujawakosea jambo lolote haujawafanyia baya lolote lakini wao wanakulipa kwa ubaya lakini wao wanakutenda uovu haujatenda tendo lolote baya la kumuuzi mwenzi wako au jatenda tna baya ya kuuzi wafanyakazi wako lakini kwa sababu wanaona mungu anakutumia kwa sababu wanaona mungu anakuinua kwa sababu wanaona mungu anakubariki hawawezi kusimama wakaona hizo baraka kuna watu wanakuchukia sio tu kwamba wamewatenda mabaya ila wanakuchukia kwa sababu hawawezi kusimama wanapoona mungu anakubariki na pengine umeingia katika changamoto ya mateso kwa sababu yamebaraka anaokupa mungu umeingia katika changamoto ya kusemwa na kuzushiwa mambo na kutengenezewa fitina na kuhusudiwa na kuzushiwa kila aina ya mabaya kwa sababu ya wewe kusimama upande wa mungu nataka nikupe neno leno, lilo mjia neno lililomjia yeremia neno ambalo mungu alimpa yeremia ya kwamba niite mwite bwana naye atakuitikia naye atakuonyesha mambo magumu na makubwa usioyajua bwana yuko tayari kuonyesha msaada wake bwana yuko tayari kukutia moyo yuko tayari kukukumbuka wewe unao dhani umesahauliwa lakini neno hili neno hili namjia yeremia sio tu lilikuwa faraja kwa yeremia neno hili pia lilikuwa faraja kwa wana wa israeli ambao kwa sababu ya uwasi wao walikuwa wamesambazwa walikuwa wamechukuliwa mateka wamepelekwa katika mataifa mbalimbali wengine wamepelekwa babeli ka wakaldayo wengine wamechukuliwa utumwani katika mataifa mengine mbalimbali na hivyo mungu analeta neno hili la tumaini ya kwamba mniite nam nitawitikia nami nitaonyesha mamgu magumu makubwa msiyo ya jua neno la tumaini kwa watu waliopotea neno hili kama ilivyokoa tumaini kwa israeli neno hili likawe tumaini kwako wako watu wamepotea wametanga tanga mbali na upendo wa bwana lakini mungu huyu wa upendo mungu huyu bado anawahurumia mungu huyu bado anawapenda mungu huyu bado anaonyesha kujali neno hili likuwa likiwaita wana waisrael waliotangatanga mbali neno hili likiwa likiwaita wadhambi neno hili linaniita mimi na wewe sisi ambao tumetanga mbali na upendo wa bwana bwana bado anatuonyesha upendeleo wake akisema mniite nami nitawaitikia nami nitaonyesha mambo makubwa magumu msioyajua bwana anaahidi wale tut- watakaamrudia kristo wale watakaomrudia bwana bwana anasema atawaitikia hata wawekea kisogo mbali hata waficha uso wake atawaitikia na ataonyesha mambo makubwa magumu wasioyajua ninampenda mungu huyu mungu aliye mwema mungu aliyejaa upendo mungu ambaye anaita watoto wake mungu ambaye anajali watoto wake kwa sababu wameumbwa kwa sura na tabia yake nisikiliza vizuri fungu hili lilipolisoma katika tafsiri zingine mbalimbali nikagundua maana yake pana zaidi biblia inaposaa mambo makubwa magumu usiyojua katikaus katika new international Vision, inasema mambo yasiyotafutika usioyajua yani yasiyotafutika katika new living translation yeye anasema nitakuonyesha remarkable secret mambo makubwa yaliyofichika mambo makubwa yaliyofichika remarkable secret ambayo hukujua kwamba yanakujia katika english standard Version, yeye anasema nitakuonyesha mambo makubwa yaliyofichika ambayo wewe hukuyajua yaliyofichika katika kitabu uh, cha cha cha new america standard Version, new america america standard standard ya anasema mambo makubwa makubwa ambayo wewe huku ya jua na baadhi ya tafsiri nyingine uh, tafsiri zingine zina tafsiri fungu hilo kama mambo makubwa yaliyo yaliyo yaliyokuwa45 yaliyofichwa kwa kiwango kikubwa tafsiri zingine zingineisema mambo makubwa yaliyokuwa mambo makubwa yaliyohifadhiwa yaliyohifadhiwa kwa ajili yako somo langu linasema namna ya kupata ama namna ya kupewa namna ya kupata mambo makubwa yaliyofichika na mungu kwa ajili yako nisikilize vizuri biblia inatuambia yako mambo makubwa yaliyofichika ndiyo kuna mambo ya kawaida ambayo kila m- mshiriki kila mkristo anaya anayapata ana ana kuna mambo ya kawaida ambayo yamewekwa kwa ajili ya watu wote halafu kuna mambo yaliyowekwa kwa ajili ya watu wa mungu halafu kuna mambo yaliyowekwa kwa ajili ya wale wenye uhusiano wa kipekee na mungu nisikilize vizuri kuna mambo yamewekwa kwa ajili ya watu wote mungu analeta jua na mvua kwa watu wote analeta mchana na usiku kwa watu wote analeta analeta analeta mibaraka yake hewa safi kwa watu, kwa watu wake lakini kuna mambo tu yameandaliwa kwa wale wanaoamini wale wakristo wanaomwamini mungu mambo kama amani furaha afya njema tumaini upendo uvumilivu tumaini jipya eh, eh. mambo ambayo ah, ah, yamewekwa kwa washiriki wa kawaida mambo ambayo yatawafanya wawe na furaha kuwa katika sura ya mungu lakini yako mambo seho yaliyohifadhiwa mambo maalum yaliyofichwa mambo maalum ambao hata waamini wenyewe nao hawajui kama yamewekwa kwa ajili yao mambo ambayo wale wenye mahusiano ya dhati na mungu wamewekewa nisikilize vizuri tunajua habari za henoko ambaye yeye alitembea na bwana henoko alitembea na bwana pumzi yake alikuwa akipumua sala na maombi muda wote alikuwa katika muunganiko na mbingu alitembea na bwana kiasi cha kwamba mungu akasema huyu mtu hastahili tena kubaki hapa duniani maana dunia inakuwa mzigo kwake akamnyakua akampeleka mbinguni tunajua wako watu kama kina elia ambao kwa kweli kwa jinsi walivyokuwa na mahusiano ya karibu na mungu mungu akasema itakuwa sio vema wafe vifo vya watu wa kawaida bali akamchukua akapaa akaenda mbinguni wako watu wako watu mpendwa kama musa ambaye yeye baada ya kufa alizikwa na mungu mwenyewe na kitabu cha yuda sura ya kwanza fungu la saba inatuambia baada ya kuuzikwa kwake kristo alikuja akamfufua akampeleka mbinguni wako watu kama kina paulo ambao wao walichukuliwa na wakapewa nafasi ya kwenda kuiona mbingu ya tatu naam hata kati ya wanafunzi yuko mwanafunzi ambaye alikuwa akipendwa sana na yesu yohana aliyekaa katika kifuo cha bwana wake yohana ambaye alipewa mafunuo makubwa katika kitabu cha ufunuo na kuona mambo ya mbinguni na mambo ambayo yangeujia ulimwengu huu na hivyo yako mambo ambayo mungu ameyahifadhi kwa wale tu ambao watatamani kuona mahusiano yasiyo ya, ya kawaida mahusiano ya karibu sana na yeye mwandishi mmoja wa vitabu maarufu anaitwa ellen white anaandika katika kitabu cha, cha, cha, cha njia salama sura ili y 11 akisema katika kuomba tunamfunulia mungu mioyo yetu na kuongea naye kama tunavyoongea na rafiki wa kweli si lazima kufanya hivyo ili kumjulisha mungu hali yetu ilivyo bali kuongea naye kunatuwezesha kumpokea mioni mwetu maombi hayamlazimishi mungu kushuka kwetu bali ni sisi ambao tunainuliwa mpaka kufika kwake na hivyo wale ambao wanatafuta uhusiano maalum na yesu ni lazima wawe na maombi mengi biblia na nar bi, na vitabu kadha wa kadha vilivyovuviwa vinatueleza kwamba ili uwe na uhusiano maalum na mungu ni lazima uchukue safari ya kutaka kumjua mungu kusoma neno lake kuwa mtu wa maombi ya dhati unajua maombi kuna maombi ya kawaida maombi ya, ya kuombea chakula maombi ya kumshukuru mungu amekamisha salama maombi ya kumshukuru mungu amekulinda amekulindasalaaenda kulala maombi ya kanisani lakini kuna maombi maalum maombi ya kutemea na mungu muda wote maombi ya kuzungumza na mungu maombi ya kutaka kukaa kwenye uso wa mungu maombi yako binafsi maombi yawe sehemu ya maisha yako kama yalivyokuwa sehemu ya henoko maombi unapumua maombi unapokaa ukiwa mpweke unatafakari tu mambo ya mbinguni unatafuta tu umoja na unatafuta tu kumjua mungu unasoma neno lake unajisogeza karibu naye daima unakuwa katika safari ya kutafuta hazina zilizositirika za mbinguni mwandishi huyu anatueleza akisema yesu alipokuwa hapa duniani aliwafundisha wanafunzi wake aliwa agiza waweke mahitaji yao ya kila siku mbele za mungu na kumtwika mizigo yao yote na ahadi ile aliyowapa kwamba dua zao zingesikilizwa ni ahadi iliyotolewa kwetu pia mungu yuko tayari kusikiliza dua zako yuko tayari kusikiliza maombi yako yuko tayari kufanya mahusiano na wewe ya kipekee mahusiano ambayo mtakuwa karibu kiasi cha kwamba kuna mambo makubwa yaliyositirika si, ya ambayo usipokuwa na uhusiano naye angeweza kutoyafunua lakini kwa sababu mpo karibu na mungu kiasi hicho mungu anakupatia uhusiano wako na mungu ni kama uhusiano wako ama ni kutengeneza uhusiano wako na mungu kama vile uhusiano wa kawaida unavyotengenezwa ili watu muwe na uhusiano wa karibu ni lazima muwasiliane mara kwa mara ni lazima muwe karibu vivyo hivyo ili mahusiano yetu na mungu yapate kuwa imara ili tuweze kupata mambo yaliyo katika hazina yaliyositirika mambo makubwa ni lazima tuwe na uhusiano wa karibu sana na mungu na uhusiano huo unapatikanika kwa njia ya maombi ya dhati ya bila kukoma na njia ya kusoma neno la mungu daima hivyo ni fursa yetu kunywa maji mengi kwenye chemuchemu ya pendo lake na nikwambie rafiki yangu ni jambo la kushangaza jinsi gani ya kwamba sisi tunamuomba mungu kidogo mno mungu yu tayari tena na anapenda kusikiliza maombi ya kweli ya watoto wake wa, aliye duni kabisa walakini sisi kwa upande wetu hatuna moyo sana wa kumwambia mungu haja zetu hivyo basi malaika wa mbinguni wanafikiriaje kuhusu wanadamu maskini wasio na msaada wowote ambao wanakabiliwa na majaribu wakati moyo wa mungu uliojaa upendo usio na kikomo una unauaonea una sheuku nyingi akiwa tayari kuwapa zaidi ya yale waombayo au kufikiria au bado badona bado maombi yao ni kidogo sana na tena wana imani kidogo sana mungu yuko tayari kukupatia mambo ambayo unayaomba lakini sio tu mambo unaoyaomba mungu yuko tayari kukupa mambo hata usiyoyafikiria mungu yuko tayari kukupa mambo makubwa ambayo hata hujayawazia mungu yuko tayari kukupa mambo ambayo hata hujawahi kuyaweka katika mipango yako things mambo makubwa ambayo hata akili yako hawezi kuyabeba mambo makubwa ambayo hata haujawahi ku kuwa nayo mungu ameweka katika gara za mbinguni hazina ambazo zinapatikana tu kwa ufunguo wa maombi giza la shetani linawafunika wale wanaoacha kuomba unapoacha tu kuwa na tabia ya maombi unapoacha tu kuwa mwana maombi unapoacha tu kuwa na maombi ya dhati katika maisha yako giza la shetani linafunika maisha yako majaribu ya adui yananongona masikioni mwako ni alakunong'oneza kukufanya uendelee kushindwa na dhambi na nataka nikueleze kwa njia ya maombi pekee ndio tunaweza tukashinda dhambi maana biblia mping basi mpingeni shetani naye atawakimbia tuna mpinga kwa maombi na mungu anasikitika anasema kwa nini wana na binti zake wanakuwa wazito kuomba kwa nini wanakuwa wazito kuomba wakati maombi ni ufunguo katika mkono wa imani ufunguao gala za mbinguni ambazo zimewekwa hazina za msaada na mibaraka isiyo na mwisho ya mungu mwenye uweza wote maombi ni ufunguo katika mkono wa imani wa gala za mbinguni zilizowekwa kwa ajili yako na hivyo nikusihi ndugu yangu asubuhi ya leo unaposikiliza pamba zoko hili la faraja amua maisha yako kuwa mtu wa maombi ya dhati mungu anashangaa tunapoomba kidogo mungu anataka tumuombe sana kwa bidii ili atupatie mambo makubwa yaliyositirika mambo makubwa aliyoyahifadhi katika hazina za mbinguni ambazo maombi ambayo sio ya msimu maombi ambayo yamekuwa tabia maombi ya kumwomba mungu ukiwa na shida maombi ya kumwomba mungu ukiwa huna shida maombi ya kumwomba mungu unapopata maombi ya kumwomba mungu usipopata mungu anataka maombi yawe sehemu ya maisha yako mungu anataka maombi yawe sehemu ya maisha yako ya kila siku na ndio kwa kufanya hivyo inakuwa tabia yako na hapo maombi yanageuka kuwa ufunguo wa imani katika mkono wa imani utakao kuwezesha kufungua gala nazungumza gala storage za mbinguni za mibaraka iliyohifadhiwa iliyositirika kwa ajili yako subuhi ya leo nakupa wito wa kipekee rafiki yangu unayenisikiliza pengine unasema nimeomba kwa muda mrefu taanikutie moyo rafiki yangu biblia inasema ombeni bila kukoma kitendo tu cha kusema nimeomba muda mrefu maana yake maombi kwako unamwomba mungu ukiwa una mahitaji ukiwa hauna mahitaji haumuombi nandio maana jambo lako lisipotendeka unasema nimemuomba mungu muda mrefu nataka nikuambie rafiki yangu naonisikiliza fanya maombi kuwa tabia yako fanya maombi kuwa chakula chako mshukuru mungu muda wote mwombe mungu muda wote taka kuwa naye muda wote asubu ya leo tunapoenda tena katika maombi akutie moyo ikiwa roho ya maombi imekufa ndani yako mwambie mungu aifufue roho ya maombi masaa haya ikiwa unapita katika shida changamoto fulani flaunaoeda kuomba mwambie bwana akutembelee masaa haya beakuguse basi tuombe baba na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa kutupatia siri hii iliyokuwa imesitirika siri ya kwamba eti kule mbinguni ziko gala za mibaraka kwa ajili yetu ziko st za mibaraka uliyoiandaa kwa ajili yetu na namna ya kupata hayo magala kupata funguo za hizo store hata sio kubwa bwana umeiweka tu mikononi mwetu hiyo namna ya kwamba ni maombi ya bidii maombi ya bidii katika mkono wa imani ndipo tunapoweza kupata hivyo vitu utusamee bwana kwa kuwa tunaomba kidogo tu utusamee mungu wetu amsha roho ya maombi ndani yetu fufua roho ya maombi hii tuwe watu wa maombi kama henoko tuwe watu wa maombi kama musa tuwe watu wa maombi kama elia tuwe watu wa maombi kama watakatifu wako wa zamani tuwe watu wa maombi muda wote tutafute kuunganika na mbingu na ahadi zako zinatuambia y kwamba tunapokuwa muda wote tumeunganishwa na wewe yako mambo makubwa ambayo hata hatukuyajua yako mambo makubwa yaliyositirika yako mambo makubwa ambayo umeandaa kwa ajili yetu tunakusii bwana ukaamshe roho ya maombi ukaamshe ikafufuke ndani yetu ili bwana mibaraka ulioiandaa katika maisha yetu hapa duniani tupate kue furaha ulizoziandaa kwa ajili yetu tupate kue amani Uh, kupokea vyote ulivyoviahidi tukapata kuvipokea sawasawa na kupenda kwako bwana nataka niwaombee watu ambao wanakabiliana changamoto katika maisha yao wako watu kwa muda mrefu wamepambana na mambo wamepambana na utasa kwa muda mrefu wamepambana na kipato duni kwa muda mrefu wamepambana na masomo yaliyojaa vikwazo kurudishwa kila mara kuferi kila mara kwa muda mrefu wamepambana na, na mahusiano yanayovunjika kila wakati kila wakijitahidi inapokaribia tu ndoa mahusiano yanavunjika kila wakati wamepambana wamekuwa katika sta kuna watu wamepambana na afya magonjwa yamejaa kila wakati kuna watu wamepambana na ndoa zao waume zao ama wake zao wamekengeuka kuna watu wamepambana na watoto watoto wamekuwa hawasikii kuna watu wamepambana na changamoto za ajira na changamoto za biashara biashara hazikui ajira zimejaa majungu baba ninakusii kwa kila changamoto ambao walikuletea masaa haya tenda waonyeshe mambo makubwa na magumu wasioyajua wafunulie mambo makubwa na magumu wasioyajua ninakusii asubuhi ya leo ikawe ushuhuda kwa mtu fulani maana ninaomba nikiamini katika jina la yesu kristo amen