sure bwana asifiwe mpenzi msikilizaji wa matangazo haya ya asubuhi ya moja kwa moja kutoka habari njema online radio ninakukaribisha sana katika vipindi hivi ambavyo vimejengeka kwa jina linayosema pambazuko la faraja ninakukaribisha tena asubuhi ya leo popote ulipo haijalishi nimekuwa nikilisema ili tangu tumeanza mfululizo vipindi hivi haijalishi umeamka katika hali gani haijalishi umeamka ukiwa mgonjwa haijalishi umeamka ukiwa mzima haijalishi umeamka ukiwa bado unakabiliana changamoto zako wala haijalishi ikiwo umeamka unashangilia jambo la kumshukuru na kumtukuza bwana ni kwamba ametuamsha nasi kati ya wahai walioko duniani nasi tunahesabiwa pamoja nao inamaanisha ya kwamba tunamshukuru mungu kwa sababu ametupatia tena fursa ya kuona siku ya leo maana kwa kutupatia fursa ya kuona siku ya leo mungu anatangaza ya kwamba kuna jambo anataka kufanya katika maisha yako kuna jambo anataka kufanya katika maisha yako ndiyo maana ametupatia tena nafasi katika siku ya leo kuliona jua maana angekuwa hana mpango na wewe ungepumzika tu usingizi wa mauti maana wako wengi tulioingia nao jana vitandani lakini kwa bahati mbaya hawakuamka kao ni jambo la kumshukuru mungu na kumtazamia bwana ya kwamba bwana lile jambo unataka kutenda kwa ajili yangu lifunue siku ya leo na naivo asubuhi ya leo katika pambazuko la faraja tunaenda tena kutafakari neno la mungu na nenotunaotofakari asubuhi ya leo linatoka katika kitabu cha yeremia sura ile ya fungu la na suril neno la bwana linasema maana nitakurudishia afya nami nitakuponya jeraha zako asema bwana kwa sababu wamekuita mwenye kutupwa wakisema ni sayuni ambao hapana mtu autakae bwana asema hivi tazama nitakurudishia tena hema za yakobo zilizohamishwa na kuyahurumia makao yake nao mji huo utajengwa juu ya magofu yake wenyewe nalo jumba litakaliwa kama ilivyokuwa desturi yake somo la asubuhi yaleo nimlipatia kicho kinachosema neema ya kurudishiwa vilivyopotea neema ya kurudishiwa vilivyopotea tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa wema na fadhili zako kati ya wahai nasi tunahesabiwa pamoja nao na hivyo tunakutukuza kwa kuwa liko jambo unataka kutende katika maisha yetu asubuhi tunajiachia china ya mikono yako ukatutende sawasawa na kupenda kwako ukatujaza roho wako mtakatifu akatufunulie kile unachotaka kuzungumza nasi kupitia neno hili katika jina la yesu kristo tutaleta pia maombi na shida na changamoto tunazozipitia na shukurani zetu ukapokee na kutujibu sawasawa sawa na kupenda kwako maana tunaomba haya tukiamini utatenda katika jina la yesu kristo amen biblia katika kitabu cha yeremia katika fungu hili la, la sura ya 30 fungu la 17 na 18 ambayo nimelipatia kicha inasema neema ya kurudishiwa vilivyopotea biblia inazungumza jambo la kipekee sana nianze kwa kukupa historia kidogo wana wa israeli wakati yeremia neno la bwana linamjia yeremia kuhusu na kuandika hii ahadi ya kipekee baadhi ya wana wa israeli kundi kubwa la kwanza la wana wa israeli walikuwa wametekwa na wamepeleka wa utumwani babeli unasema kwa nini walitekwa mungu aliruhusu mfalme mpagani nebukadnezar aende awateke wana wa israeli auusuru wana wa israeli alete mateso kwa wana wa israeli alete changamoto kwa wana waisrael wana wa israeli wengine wapitie hasara ya kupoteza vitu vyao wengine walipoteza afya zao walitiwa ulemavu wengine walipoteza mali zao kwa sababu ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya hali ya nchi kuingia katika kuvamiwa kivita wengine walipoteza biashara zao wengine walitengwa na familia zao mungu aliruhusu mfalme wa nebukadnezar mfalme wa walkaldayo au, au, au, au alete mateso haya kwa wana wa israel kwa sababu wana wa israel kwa muda mrefu mungu alikuwa amejaribu kuwasihi na kuwabembeleza kwarudi katika msingi wa neno lake lakini walikuwa wamekataa kwa muda mrefu mungu aliwasihi sana wasiivunje sabato yake lakini hawakosekia kwa muda mrefu mungu aliwakemea juu ya uzinzi na ibada za sanamu lakini hawakusikia kwa muda mrefu mungu aliwasihi na kuwabembeleza ya kwamba wawajali yatima na wajane lakini hawakusikia kwa muda mrefu mungu aliwasihi waheshimu na kusikiliza manabii wake lakini hawakusikia wao waliwatesa na kuwabeza manabii wa bwana kwa muda mrefu israeli iliasi ikazidi kuwasi ikazidi kuasi na kwenda mbali na bwana na mungu watu wanapochagua kutokumsikiliza mungu huondoa ulinzi unaowazunguka wana wa israeli walikuwa taifa teule lililopendwa na mungu taifa ambalo daima lilikuwa limezungukwa na ulinzi wa mungu naam ndiyo maana katika kitabu cha zaburi daudi anasema kama vile milima izungukavyo yerusalemu ndivyo bwana alivyokuwa akiwalinda watu wake mungu huyu alikuwa amewazungushia wigo wa ulinzi watu wake lakini pale tu walipo mkataa mungu akaondoa wigo wake na akawaeleza akawaeleza konsekuensi zake ya kwamba mnavyonikataa mnavyokataa kusikiliza neno langu mnavyokataa kutii maagizo yangu wigo huu niliyowazungushia wa, wa ulinzi utakapoondoka mfalme wa babeli atakuja atawateka atawatwaa atasababisha hasara kubwa katika maisha yenu nyumba zenu zitabomolewa na kufanywa ja biashara zenu zitaharibiwa uchumi wenu utapromoshwa wengine mtapoteza afya zenu mtakuwa vilema wengine mtafariki kwa sababu ya safari ya kutoka yerusalemu kwenda babeli kwa wakaldayo kwa miguu wengine mtapoteza wanafamilia wengine mtapoteza mahusiano yenu wengine mtapoteza kazi na biashara mlizofanya kwa muda mrefu kwa sababu ya kuto kutii wengine mtatiwa mta, mta majeraha kwa sababu akuto kuti mtapita katika wakati wa tabu lakini israeli hawakusikia na hivyo mungu akaruhusu baada ya kuondoa ulinzi wake adui akaingia yerusalemu akawatwa akawateka akawaumiza akaharibu afya zao akaharibu biashara zao akaharibu nyumba zao akawatia majeraha zayuni ukawa mji wa kuchekwa daima ukafanywa kuwa kituko watu wakawa wkiukebehi mji wa zayuni ya kwamba sasa umekuwa ukiwa sasa hauna mtu hauna anaotaka mji ambao ulikuwa makimbilio mji ambao ulikuwa unavutia mji ambao watu walikuwa wanaenda wanaenda kumtafuta bwana mji huo sasa ukawa ukiwa ukawa ni mji wa kukimbiwa ukawa ni mja ambao kila mtu aliubeza ukawa ni mja ambao hakuna mtu aliyoutaka ndipo bwana huyu mwenye huruma israeli ikiwa katika hali hiyo ya changamoto kubwa walioipitia kwa sababu wao wenyewe walikataa ulinzi wa bwana mungu huyu wa pekee anawarudia tena israeli biblia inaambii israeli wakamrudia bwana bwana anawakumbuka watu wake bwana akahurumia watu wake bwana akaguswa tena na watu wake bwana akawarudia na kuwapatia ahadi hii ya kwamba wanangu hamjachelewa ikiwa mtanirudia mimi nami nitawarejeshea nami nitawarejeshea vyote mlivyopoteza nisikilize vizuri hii ndiyo neema ya kurudishiwa vilivyopotea neema ni nini neema ni kupokea haki isiyokustahili ni kweli israeli haikustahili kurejeshewa afya ni kweli israeli haikustahili kurejeshewa vilivyopotea lakini kwa sababu ya neema hii kwa sababu ya upendo wa mungu kwa sababu ya neema iliyopatikana kwa mungu mungu anaahidi kuwarejeshea vilivyopotea sikiliza rafiki yangu wako watu wengi wanapita katika changamoto wengine wanapita katika changamoto za, kupotea, za kupoteza afya pengine walipoteza afya kwa kuingia kujiingiza wenyewe katika matatizo walipoteza afya zao kwa kufata, kwa kufanya yale ambayo hawakuapasa kufanya walifanya uzinzi wakapata magonjwa ya zinaa hawakutii kanuni za afya wakapata magonjwa mbalimbali mbali. lakini pengine waliugua tu ugonjwa umekuja tu a, a, kwa sababu ya mazingira waliokuwemu haijarishi haijarishi ulipoteza nyumba yako kwa sababu ya yaya ya, ya, ya, ya kuto kufanya vizuri mipango yako haijarishi ulipoteza kwa kuzurumiwa haijarishi ulitiwa jeraha na adui zako wakajeruhi moyo wako wakajeruhi biashara yako wakajeruhi kazi yako wakajeruhi familia yako wakajeruhi mwenzi wako wakajeruhi watoto wako haijarishi shetani amesababisha ya majeraha yako kwa namna gani bwana anasema hivi bwana anasema hivi nitakurudishia tena afya hii ndiyo neema ya kurudishiwa vilivyopotea bwana anasema ukinitumaini tena asubuhi ya leo ukinitumaini tena wewe unayenisikiliza nitakurudishia tena afya yako haijalishi afya yako imeyumba ime kiasi gani haijalishi imetetereka kiasi gani haijalishi madaktari wamesema haiwezekaniki tena haijalishi wamesema ya kwamba ugonjwa wako hauponyeki ya kwamba wewe ni wakusubiria tu kufa wameshakutoa hospitali wamekukataa wanasema huyu ndugu yenu anasubiria tu kifo nataka nikueleze haijalishi daktari amesemaje inachojalisha mungu anasemaje na mungu anasema nitakurudishia tena afya yako haleluya inawezekana umelala kitandani kisukari kinakusumbua inawezekana presha zinakusumbua vidonda vya tumbo vinakusumbua miguu magoti yanakusumbua mgongo unakusumbua mwili wako unaugua una uvimbe mahala fulani katika kichwa una uvimbe katika mwili sehemu fulani pengine una kansa pengine umelala kabisa huko katika koma hujielewi mungu anasema hivi hii ndiyo neema ya kurudishiwa vilivyopotea ikiwa watu wangu wataniangalia tena nitarejesha afya zao anasema tu sio tu kurudisha afya zao anasema nami nitaponya jeraha zao wapo watu wame- wamejeruhiwa wame na mwovu shetani wamejeruhiwa kwa kutenganishwa katika mahusiano na wenzi wao wamejeruhiwa kwa kuletewa changamoto katika ndoa zao wamejeruhiwa na mwovu shetani kwa kuletewa changamoto katika masomo yao wamejeruhiwa na mwovu shetani kwa kuletewa changamoto katika biashara zao biashara zimejeruhiwa kazi zao za kutafuta kipato shetani amezijeruhi kila wanachokifanya kimejeruhiwa na mwovu shetani vinachuruzika damu mambo hayaendi vile yanavyopaswa kwenda bwana anasema hivi hii ndiyo neema neema ya kurudishiwa vilivyopotea anasema nami nitakuponya jeraha zako bwana anakwenda kuponya jeraha zako popote mwovu alipokujeruhi bwana anakwenda kupaponya na kukurudishia tena bwana anakwenda kuponya jeraha zako asema bwana biblia inasema kwa sababu nimekuita mwenye kutupwa wako watu wametupwa na jamii wamekuwa utasti wametengwa wengine wametengwa hata na makanisa wameonekana hawafai tena wameonekana hawana mchango wameonekana ni watu wasio wamaana hawahesabii tena kama sehemu ya jamii watu hata wanaona aibu kujitambulisha nao hata ndugu zao tu wanaona aibu kusema huyu ni ndugu yetu wanaona kana kwamba unachafua jina la ukoo wao wanaona unachafua jina la kundi lao labda ni marafiki wanaona unachafua jina la taasisi yao umekuwa haijalishi sababu zilizokufanya uwe uweuast bwana anasema ikiwa utamtazama tena yeye anasema atakurudishia hii ni neema ya kurudishiwa vilivyopotea anasema umetupwa lakini hautakuwa mwenye kutupwa tena maana bwana maana bwana amekwenda kukukumbuka wewe sio tena mtu wa kutupwa wewe sio tena tenautast wewe sio tena wa kutengwa maana yuko baba mbinguni ambaye anasema amekukumbuka biblia inasema walikuita mji ambao hakuna mtu anaoutaka kila mtu against you kila mtu aliku, alianza hata maneno ya kukubeza kila sehemu ulipopita watu walikuzomea kila ulichofanya watu waliking'ong'a hakuna jambo lilofanya ambalo watu walikusapoti watu walisema kuisha abari yake watu walisema tulisema huyu hawezi kufika popote lakini bwana anasema bwana asema hivi sikiliza sio mwanadamu asema hivi bwana asema hivi na bwana akisema ndio hakuna anayeweza kupinga bwana akikubariki hakuna anayeweza nyang'anya bwana akikurudishia hakuna anayeweza kukupora biblia inasema bwana asema hivi sio mwanadamu mm-mm. sio binadamu bwana asema hivi tazama nitakurudishia tena haleluya bwana anasema hivi tazama nitakurudishia tena bwana anakwenda kukurudishia tena afya yako anakwenda kukurudishia tena biashara yako anakwenda kukurudishia tena nyumba yako anakwenda kukurudishia tena biashara yako anakwenda kukurudishia tena watoto wako anakwenda kukurudishia tena mke wako anakwenda kukurudishia tena mume wako anakwenda kukurudishia tena vitu vyako vilivyopotea biblia inasema hivi na hema za yakobo zilizohamishwa na, nanana nanana na kuyahurumia makao yake na mji wao utajengwa juu ya magofu yao wenyewe nalo na jumba litakaliwa kama desturi yake bwana anapokwenda kkurudisha tena anakwenda kuri na mungu anapokwenda ukurudisha tena anakwenda kurudisha kwa utukufu ulio mkubwa kuliko hapo mwanzo biblia inaniambia maneno ya kipekee sana ya kwamba atayahurumia makao yake huyu mungu linayekutangazia habari zake asubuhi ya, ya leo ni mungu mwenye huruma ni mungu mwenye kompassn ni mungu anayeguswa ni mungu ambaye anajali wanadamu kiasi cha kwamba yuko tayari kuwatangazia neema hata kabla wao hawajaiomba anasema neema hii hapa ipo yoyote anayoitaka anitii akili aje aichukue nami nitampatia ninazungumza habari ya kurejeshewa vilivyopotea asubuhi ya leo tunapoingia katika maombi pengine umepoteza sana katika maisha yako umepoteza kiasi cha kwamba umefika sehemu umegive up wana wa israeli walipoteza kiasi cha kwamba tamaa andiyo maana katika mafungu ya nyuma hasa katika sura ile ya 29 na 28 yeremia anaandika barua maalum kwenda kuwatia moyo wana wa israeli ya kwamba msifikiri huko uhamishoni bwana amewasahau inawezekana umepoteza kila kitu katika maisha yako inawezekana umepoteza hata watu ambao walikuwa wanakuamini huna kitu huna mtu uko all alon umepoteza kila kitu asubuhi hii ya leo bwana anasema usikate taza, usikate tamaa nitazame mimi mtazame bwana anasema naye atakurudishia haleluya haijalishi umepoteza afya yako haijalishi umepoteza watu katika maisha yako watu wa maana waliokuwa nawe ukawapoteza haijalishi umepoteza nyumba umepoteza biashara umepoteza kazi umepoteza watoto umepoteza mahusiano umepoteza wenzi wa maisha umepoteza kila kitu haijalishi asubuhi ya leo bwana anasema ukinitazama mimi ukimtazama kristo bwana atakurudishia na hii ndiyo neema ya kurudishiwa vilivyopotea tuombe baba na mugu wetu mwema tunakushukuru kwa neno hili katika kitabu cha yeremia neno ambalo bwana limekwenda kuamsha mioyo yetu pale tulipokata tamaa wako watu wananisikiliza wamekata tamaa kabisa wamepoteza kila kitu kila kitu yaani wakiakumbuka ya maisha yayo ya zamani wanabaki wanalia wako wengine wamepoteza hali ya uchaji mungu wamepoteza kiasi cha kwamba wametanga mbali na wewe wakikumbuka zile nyakati wulipokuwa karibu wanalia na shetani linawakatisha tamaa ya kwamba haiwezekani tena kurejeshwa neno lako asubuhi ya leo linasema utarudisha tena naam utawarudishia tena hata roho wako mtakatifu baba ninakusihi wale waliopotea waliokata tamaa kwa sababu ya dhambi wamekwenda mbali wamejiingiza katika mazoea mabaya wamejiunga na makundi mabaya wamekuwa hata katika jamii wanaitwa kwa majina ya tabia na sio majina yao wamekutenda uovu uwasamehe asubuhi ya leo wengine wamekuwa malaya sana wengine wamekuwa wahuni sana wengine wameingia katika mazoea mabaya ya uvutaji hata madawa ya kulevya bangi na vitu vingine wengine wameingia katika unywaji wa vilevi kupindukia baba ninakosi asubuhi ya leo wanapotafakari kukurudia tena shetani wasiwakatisha tamaa kurudi nyumbani wapokee na unapowapokea kama ulivyoahidi katika yeremia warejeshee tena mioyo yao ya kukucha mungu warejeshee tena walivyopoteza kwa sababu ya mazoea mabaya wengine kwa sababu ya ulevi wamepoteza familia zao wengine kwa sababu ya madawa ya kulevya wamepoteza marafiki zao wengine wamepoteza mali zao wamepoteza kila kitu kiasi cha ja kwamba wamebaki wanapokurudia warejeshe tena wako watu mungu wangu wamepoteza afya zao kwa muda mrefu wametangatanga mahospitalini na haionekaniki tumaini baba ninakusi asubuhi ya leo warejeshee tena afya zao wengine mungu wangu walipoteza watoto walibeba mimba kwa miezi tisa lakini wakati wa kujifungua watoto walifariki ama walipojifungua tu muda mfupi watoto walifariki wengine wakiwatoa beba mimba miezi mitatu miwili mimba zilichoropoka wanakulilia bwana uwarejeshee uzazi warejesheuzao asubuhi ya leo wako watu wamepoteza biashara zao warejeshee biashara zao wako watu wamefilisiwa maduka wamefilisiwa uh, majumba yao yamepigwa minada mungu wangu warejeshee tena makao yao hema zao zikajengwa tena wako watu wamepoteza masomo kwa sababu walikosa ada kwa sababu waliferi katika masomo yao wakadisko wamepoteza na sasa wamekata tamaa bwana unapofufua tena mioyo yao warejeshee tena masomo yao wakafaulu kwa viwango vipya warejeshee tena masomo yao wakapate ada wamalize shule warejeshee tena walivyopoteza wakata wamepoteza mahusiano kila wakipata wachumba wanapoteza wamekuwa tu watu wa kupoteza mahusiano yanapokaribia kuzaa ndoa yanapotea bwana wanapokulilia asubuhi ya leo warejeshee tena mahusiano yenye maana yatakwazalisha ndoa wakoatu wamepoteza watoto wao watoto wameasi wameasi dini ya nyumbani wameasi dini yako wamepotea wamekwenda na kutangatanga kama yule mwana mpotevu wazazi wao wanakulilia masaa haya warejeshee tena watoto wao manao wameahidi kurejesha vilivyopotea kwa wanawa kutumaini asante kwa sababu ninajua utatenda asante kwa sababu ninajua neno la leo litaambatana na shuhuda kwa sababu ya wale waliokuamini ninaomba haya katika jina lipitao majina yote ninaomba haya katika jina la yesu kristo m