it makes me wenesu wasifiwe mpenzi msikilizaji wa kipindi hiki cha pambazuko la faraja inamshukuru mungu kwa kuwa ametukutanisha tena asubuhi ya leo tunapoenda kutafakari neno lake takatifu asubuhi ya leo tunapasa kumshukuru mungu kwa sababu yawema ana fadhili zake katika maisha yetu maana mimi na wewe unayesikiliza matangazo haya hatujafanya jambo lolote jema lile lililofanya mungu atupatie tena siku ya leo bali ni rehema na fadhili zake tu ndizo zimetuwezesha kuiona siku ya leo wako wengi ambao jana tuliingia nao vitandani lakini kwa bahati mbaya wenzetu hawakufanikiwa kuamka asubuhi ya leo bali wamelala usingizi wa mauti haijalishi una unasikiliza una kipindi hiki ukiwa katika hali gani haijalishi pengine labda uh, uh, uh, unapitia changamoto fulani ngumu katika maisha yako pengine una ugonjwa fulani mkubwa bado na pengine mambo yako hayajakaa sawa bado unaendelea ku unahangaika asubuhi ya leo nataka ni kuambie neno moja mshukuru mungu kwa sababu amekupatia tena siku nyingine hii ina maana ya kwamba mungu ana mpango na wewe na kama mungu ana mpango na wewe basi jiweke sawa maana kupitia kujikabizi kwake asubuhi ya leo bwana ataufunua mpango wake kwako kwa ajili yako asubuhi ya leo basi asubuhi ya leo tutakuwa na tafakari ambayo imejengeka katika kitabu cha yeremia 17 fungu la kn biblia inasema uniponye e bwana nam nitaponyeka uniokoe nami nitaokoka kwa maana wewe ndiye ulie sifa zangu uniponye e bwana nami nitaponyeka uniokoe nami nitaokoka kwa maana wewe ndiwe ulie sifa zangu tuombe baba yetu na mungu wetu mwema asubuhi ya tunakushukuru no tena umetupatia siku nyingine tunakushukuru kwa sababu kati ya wengi tuliolala jana usiku sisi asubuhi umetufanya tuhesabiwe kati ya wahai na hivyo hii natuambia una mpango na sisi ufunue mpango wako katika siku yetu ya leo ili la tuendelee kuishi katika tumaini la uwepo wako katika maisha yetu utuoshe dhambi zetu na kuutakasa na makosa yetu wakatulinde na mwovu sisi na familia zetu ntafaneno ako asubu yaleoatakatifuatekujaza inatuonyesha yeremia katika kitabu hiki lichoandikwa na enyewe suafungua wataalamu wengi wa maandiko wanakubaliana kwamba katika fungu hili yeremia hasa kuanzia fungu hili la kumi na n mpaka fungu la kumi na 8 yeremia alikuwa akiomba kwa mungu na wakati yeremia akiwa anaomba kwa mungu biblia inatuambia ama wataalamu mbalimbali wa maandiko waliochunguza vizuri fungu hili wanatueleza ya kwamba yeremia hapa hakuwa anaomba kwa ajili ya taifa bali yeremia alikuwa akijiombea yeye mwenyewe nasikiliza vizuri yeremia ni moja kati ya manabii ambao walitumika kwa tabu sana yaani huduma yake iliandamwa na changamoto nyingi sana wakati mwingine yeremia alikuwa anapotoa unabii mfalme ataki kusikia ule unabii anamkamata anamfunga anamfunga kulikuwa na kisiki fulani katika katika katika katika koti katika uwanja wa nje wa jumba la mfalme na hivo alikuwa anamkamata anamfunga katika kile kisiki na yeremia hapo mchana kutwa usiku kucha siku baada ya siku mvua yake jua lake ananyeshewa Pigwa jua. Na, na, na kulikuwa na mwandishi wake tummoja alikuwa anamwandikia anapokuwa kitabiri ndipo alikuwa anampelekea angalau chakula yeremia lakini alikuwa amefungwa anateseka wakati mwingine waliona adhabu hyo aitoshi walimkamata na kumsweka katika mashimo ndani kabisa ya shimo lilo chimbwa anatumbukiza mfalme aliona ni heri kumwamini kuamini manabii wa uongo waliotabiria wema waliotabiria uongo ambao ulikuwa anaupenda kuliko kumsikiliza yeremia ambaye alikuwa akitabiri juu ya ukweli uliotoka kwa mungu ukweli ambao ungewasaidia wana wa israeli wajiepushe na balaa ambalo lingekuwa linakuja mbele yao kwa sababu ya uwasi wao waneno la mungu na hivyo yeremia akateseka akapata shida na inafika wakati yeremia anamwomba anamlilia bwana akimwambia bwana ninakusihi upate kunirehemu upate kunisaidia nisikilize vizuri pengine inawezekana kabisa unapitia uzoefu wa yeremia unateseka sio kwa sababu umefanya ubaya bali unateseka kwa sababu ya wema wako pengine pale kazini wewe umekuwa mwaminifu hutaki kujihusisha na vitendo vya rushwa pengine katika jamii ya wafanyabiashara wenzako hutaki kujihusisha na vitendo vya rushwa wewe umesimama kwa uaminifu wenzako wanakuona ni mnoko wenzako wanakuona ni mnafki wenzako waakuna unawazibia, unawazibia nafasi na hivyo wanakufanyia mipango mbalimbali mbali. ili mabaya kukute wanakutengenezea kesi na skendo mbalimbali mbali ili basi a, a, kibarua chako kipate kuota nyasi wanakufanyia kila aina ya hila na fitina ili ajira yako ipate kukaa vibaya watu wanakufanyia ubaya sio kwa sababu ya we, u, ubaya uliowatendea bali kwa sababu hawawezi kuvumilia wema ambao unaotenda wako watu wengine wanakuchukia wanakuchukia sio kwa sababu umewatenda vibaya Aha wao wanakuchukia tu wanajisikia kukuchukia tu kwa sababu ya kile ambacho mungu ameweka ndani yako wanaumia kwa sababu ya kile mungu alichoweka ndani yako wanaumia wanapoona mungu anakutumia roho zao zinawauma wanapoona mungu yuko pamoja na wewe nataka nikwambie usikate tamaa wakati watu wanakushambulia kwa sababu mungu yuko pamoja na wewe maana mungu ambaye ameanza na wewe atamaliza na wewe mungu ambaye anakupigania mungu ambaye alikupigania siku zote ataendelea kukupigania lakini nisikiliza vizuri kuna jambo la mala nataka nizungumze hapa hawa ambao walikuwa wanasababisha yeremia ateseke ni manabii wa uongo walikuwa nao wanajiita manabii walikuwa ni wayahudi ambao mfalme aliwapatia upendeleo na aliwapatia upendeleo kwa sababu wao walikuwa wakitabili E, mambo mema wakitabili vitu lainilaini wakati israeli ikiwa imeasi mungu anampatia yeremia neno lake anawaambia ukawatangazie watu wangu ya kwamba wasipoacha dhambi wata, wataangamia hawa manabii wa uongo walikuwa wanaenda kuwaambia watu jamani msiwe na wasiwasi hamna atakayepata tabu yoyote maisha yataendelea tu kuwa mazuri hakuna tabu inayokuja hawa manabii wa uongo waliongea vitu ambavyo mungu hakuwatuma hawa manabii wa uongo waliongea vitu ambavyo hayakuwa mapenzi ya mungu na hivyo kusababisha uh, kusababisha wapendwe na mfalme wapendwa nataka nizungumze na watu wanaoteseka kwa sababu ya msimamo wa imani wako watu ambao Uh, kwa sababu ya, ya, ya, ya, ya changamoto za nchi zao ama jamii zao wanateseka kusimama na kristo kwa sababu uh, sehemu walizopo jamii walizopo tawala walizopo zinapendelea baadhi ya imani na wanakandamizwa imani zao wako wa kristo katika nchi mbalimbali matangazo haya yanasikia katika nchi mbalimbali wako wa kristo katika nchi kama kule china katika, katika nchi kama kule rasia na nchi zingine mbalimbali mbali, ambapo wanateseka kwa sababu ya imani zao wafalme wa nchi wameamua kusikiliza manabii wasio wa imani ya kikristo wameamua kusikiliza imani za uongo zisizo za mungu yehova na hivyo wanaanza kuwa kuwa kuwafanya kuwa, kuwa vibaya kuchoma makanisa kuharibu mali za watu wa mungu na kupelekea kupelekea kupelekea watu hao wa mungu kuingia katika mateso lakini sio tu sasa hivi ambapo watu wa mungu wanateseka biblia inatuambia huko mbeleni wakati unakuja ambapo wanaomwamini mungu wanaosimama kwa ajili ya kristo dunia nzima itawageuka na wataonekana kituko dunia zima itawageuka na watafanywa vibaya dunia zima itawageuka na wataingia katika mateso kwa sababu ya kumwamini mungu nataka nikwambie mtu wa mungu wakati hua wa unapokuja usikate tamaa endelea kumtazama kristo kama vile yeremia alivyomtazama kristo ninapenda maneno ya yeremia anamwambia bwana niponye e bwana nami nitaponyeka sikiliza yeremia haandiki niponye e bwana nami ninaweza kuponyeka yeremia haandiki niokoe e bwana nami ninaweza kuokoka yeremia hana wasiwasi juu ya uweza wa bwana yeremia hana wasiwasi juu ya mkono wa bwana unaoweza kuokoa yeremia ana uhakika ndio mana anasema niponye nami nitaponyeka imani ya yeremia ni imani yenye uhakika wa, wa, wa, wa mambo anayoyaomba ana uhakika wa mungu anayemwomba anauhakika imani yake ni thabiti ni kama vile ya, katika kitabu cha webrania paulo anavyosema basi imani ni hakika ya mambo yatarajiwayo ni bayana yayasiyoonekana katika fungu la sit ebrania 1m anasema basi yoyote amwendee mungu ni lazima amini kama mungu yupo na huwapa thawabu wale wamwendeao biblia inatuambia yeremia alikuwa na imani ya hivyo alikuwa na imani ya uhakika ya kwamba mungu yupo na anapomwendea mungu atamponya na anapomwendea mungu atamwokoa nataka nikuambie mpenge msikilizaji uwe na imani kama imani ya yeremia uwe na imani imani ya uhakika ya kwamba mungu unapomwendea sio anaweza kukuponya bali atakuponya nataka huwe na imani yakamanapo mwenea ya mungu sio anaweza kukuokoa bali atakuokoa nguvu zake ni za hakika sio za kubahatisha yeye anaweza kukuokoa kama aliweza kumwokoa yona alipokuwa amemezwa tayari na nyangumi amemezwa yuko tumboni kabisa na nanyangu akamlinda kule tumboni ili makemiko ya nyangumi yasimuunguze na kumiyayusha yona akamlinda anaweza kukulinda wewe ambaye sasa hivi umezama katika dimbwi la dhambi dhambi inakutesa imekufunika kabisa unatafuta kutoka lakini hautoki bwana anauwezo wa kukuokoa nawo ukaokoka ukaacha dhambi ukapona kabisa mungu anao uwezo wa kukuponya wewe rafiki yangu ulio katika mazoea fulani sugu ambayo umezama katika mazoea haya kwamba huwezi kutoka bwana anaweza kukuokoa katika mazoea ya bangi anaweza kukuokoa katika mazoea maday kulevya naweza kukuokoa katika mazoe ya, ya, ya vilevi nna vitu vingine vinavyotengeneza addiction bwana anaweza kukuokoa na kwa uhakika na unaweza kuokoka lakini biblia inaniambia mungu huyu anaponya mungu anaweza kukuponya haijalishi unaugua ugonjwa gani haijalishi unahitaji uponyaji gani katika maisha yako unahitaji uponyaji katika mahusiano yako unahitaji uponyaji katika familia yako unahitaji uponyaji katika afya yako unahitaji uponyaji katika biashara yako haijalishi unahitaji uponyaji wa namna gani biblia natuambia tunapoenda kwa mungu na uhakika kabisa na, na, na imani thabiti biblia inasema uniponye eh bwana nami nitaponyeka mungu ana uweza wa kukuponya ninaungana yeremia asubuhi ya leo kukualika katika ombi hili la imani ombi la yeremia ombi la imani la kumwita bwana popote ulipo unapokwenda kumwita bwana mwita kwa uhakika maana kama yeremia alivyomwita ya kwamba niponye nami nitaponyeka asubuhi hii unapokwenda kumwita bwana akuponye nawe utaponyeka kama vile yeremia alivyomwita bwana niokoe nami nitaokoka asubuhi ya leo unapokenda kumwita bwana atakuokoa kwa hakika basi hapo ulipo rafiki unaenisikiliza kwa heshima kabisa uh, mheshimu mungu tunapokwenda kwa ajili ya maombi ya asubuhi ya leo tuombe baba yetu na mungu wetu mwema tunakushukuru kwa sababu umetupatia nafasi asubuhi ya, ya leo tumeamka tukiwa na uhai pengine tumeamka tukiwa ni wagonjwa pengine tumeamka tukia tunapita katika changamoto pengine tunaamka tukiwa bado tuna mateso makali katika maisha yetu lakini tunakushukuru kwa sababu tunahesabiwa kati ya wahai na hivyo tunalitukuza jina lako bwana usifiwe asubui hii tunaungana na yeremia katika ombi la imani tukikusii upate kutuponya maana tutaponyeka tukikusii upate kutuokoa nasi tutaokoka kwa sababu wewe ndiye ulie sifa zetu wako watu wameteseka wameteswa na nguvu za mapepo na ibilisi na shetani amewakandamiza kwa muda mrefu baba masaa haya wanakulilia uokoe ukawaokoe watatoa katika jina yesu kristo nao wataokoka wako watu wamezama katika dimbi la dhambi wamezama katika dimbi la mazoea mabaya wananyosha mikono yao wananyosha mikono yao uwaokoe mungu wetu mwema bwana ninakusi ukawaokoe maana wataokoka ukishusha mkono wako na kuwaokoa asubuhi yaleo ninakusi bwana kwa ajili ya watu wanaolilia uponyaji wako watu mahusiano yao yameraruka yana changamoto nyingi ukayaponye asubuhi ya leo ninakusi, buana, wako watu biashara zao zimeraruriwa na ibilisi ukaziponye asubuhi yaleo wako watu ajira zao zinaweweseka asubuhi ya leo ukaziponye asubuh yaleo wako watu watoto wao wanaangaika masomo yao yameraruriwa hali zao za kiroho zimepasuliwa lakini asubuhi yaleo bwana ukaziponye wanapokulilia wakowatu mahusiano yao ya kifamilia baba na mama yameraruriwa bwana ukayaponye asubuhi yaleo wako watu afya zao shetani ameziumiza wana magonjwa mbalimbali wengine wana kansa wengine wana uvimbe wanasubilia tu operehen baba airisha opereshen hizo katika jina yesu kristo kwa kuwaponya asubuhi yaleo wako watu wana viruna vya tumbo wako watu wana, wana, wana presa za kupanda na kushuka wako watu wana visukari wako watu wana mav wengine wana ebola na magonjwa mbalimbali ya kufisha asubuhi yaleo wanapokulilia kwa imani bwana kama ulivyomponya mtumishi wako yeremia waponye asubu ya leo wakapokea uponyaji asante kwa sababu wee ni mwema asante kwa sababu wee ni mwenye fadhili wewe unaejiita mume wa wajane wakumbuke wajane asubui leo wanapokulilia wewe unaejiita baba wa yatima kumbuka yatima wanapokulilia masaa haya kumbuka maskini wa dunia hii wanaotabika wanaolililia jina lako endelea kuwabariki sawa sawa na mapenzi yako asante kwa sababu heye ni mwema unakwenda kusikia maombi haya na kuyajibu sasa na kupenda kwako katika jina la yesu kristo ni nomba amen